Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 NOKIA ASHA 303 ใครใช้อยุ่ขอถามหน่อยนะครับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตอบ: 2 / เข้าชม: 33017
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กาญจนบุรี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : NOKIA ASHA 303 ใครใช้อยุ่ขอถามหน่อยนะครับ
วันที่โพสท์ : 22 Dec 2011 08:04  
ตอบโดยอ้างถึง  

กำลังจะซื้อรุ่นนี้มาใช้ครับ ใครใช้รุ่นนี้อยู่บ้างรบกวนถามหน่อยนะครับ
1.อันดับแรกเลย คุ้มมั้ยครับกับราคา4500บาท
2.การใช้งานเฟสบุ๊คและอินเตอร์เน็ตเป็นไปอย่างราบลื่นมั้ยครับ
3.ฟังเพลงโดยใช้หูฟัง เสียงเพราะมั้ยครับและมีอาการรวนบ้างมั้ยครับ เช่นเพลงค้าง ไม่ยอมเล่นเพลงต่อไป
4.นอกจากเราจะใช้ระบบหน้าจอสำผัสแล้วยังใช้แบบกดปุ่มเลือกเมนูได้ด้วยใช่มั้ยครับ
5.เครื่องรุ่นนี้รองรับไฟล์videoแบบ .3GPมั้ยครับ คือผมชอบโหลดคลิปขำๆจากยูทูปมาแล้วก็แปลงไฟล์ให้เป็น.3GP แล้วลงไว้ดูในเครื่อง ไม่รู้ว่าเจ้าตัวนี้รองรับไฟล์ .3GPรึเปล่า
มีเพียงเท่านี้ครับ ใครเข้ามาตอบขอให้รวยๆจ้า อิอิ Laughing
Kraizis
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: สุพรรณบุรี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: NOKIA ASHA 303 ใครใช้อยุ่ขอถามหน่อยนะครับ
วันที่โพสท์ : 27 Dec 2011 21:48  

ไม่ใช่ผู้ใช้นะครับ แต่ก็รู้มาบ้างเพราะดูน่าสนใจครับ ขอตอบแค่บางข้อนะครับ
1.คุ้มครับ ลองไปเทียบกับรุ่นอื่นๆ ของ Nokia ดูจะเห็นว่าให้มามากพอตัวครับ
ทั้ง QWERTY Keyboard , จอ Capacitive(C6-00 ผมยังได้แค่ Resistitive เลย) , Wifi
แล้วดูเหมือนการจัดคีย์ลัดบนคีย์บอร์ดก็ทำได้ดีทีเดียวครับ
2.คิดว่าราบรื่นนะครับ เพราะจอสัมผัส+คีย์บอร์ด ผสานกับ CPU 1GHz มันน่าจะทำได้ดี(เคยลองเครื่องทดสอบที่ห้าง แต่ไม่ได้ลองส่วนนี้ครับ)
4.ไม่ได้ครับ ผมก็เคยหวังแบบนั้นกับ C3-01 เหมือนกัน แต่ไม่รองรับครับ(ผู้ใช้คนไหนทำได้ช่วยมาแย้งด้วยนะครับ)
5.สกุล .3gp ที่ขนาดเครื่องจีนยังเปิดได้สบายๆ รุ่นนี้ได้แน่นอนครับ แต่ HD ไม่น่าไหว = =
ahbabazaza
Year's Star

จังหวัด: บุรีรัมย์
หัวข้อ : Re: NOKIA ASHA 303 ใครใช้อยุ่ขอถามหน่อยนะครับ
วันที่โพสท์ : 01 Jan 2012 22:33  

คุ้มๆ ใช้แล้ว
กล้องชัดดี
ระวังอย่าทำตกบ่อย
เครื่องเอ๋าง่ายมาก
โปรดใช้ความใจเช็นใจการใช้
ซื้อมามีเกม แองกี้เบิร์ด ด้วย เพลิน ดี
ถ้าจะซื้อสีเทาสวยกว่านะ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: