Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
Samsung Galaxy Ace Plus - ซัมซุง Galaxy Ace Plus

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 41 / เข้าชม: 2853050
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
เยี่ยม - It's Cool! - 5
100%
 100%  [ 1 ]
ดี - GOOD - 4
0%
 0%  [ 0 ]
ธรรมดา - Normal - 3
0%
 0%  [ 0 ]
พอใช้ - Not Bad - 2
0%
 0%  [ 0 ]
ไม่ให้คะแนน - 1
0%
 0%  [ 0 ]
ผลสำรวจรวม - Total Votes : 1

Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Samsung Galaxy Ace Plus - ซัมซุง Galaxy Ace Plus
วันที่โพสท์ : 04 Jan 2012 16:24  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ Samsung Galaxy Ace Plus - ซัมซุง Galaxy Ace Plus
รีวิวโทรศัพท์ : http://www.siamphone.com/review/2012/samsung/galaxy_ace_plus/page.htm
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/spec/samsung/galaxy_ace_plus.htm

Android Community - ชุมชนผู้ใช้ แอนดรอยด์
http://android.siamphone.com

HANA11111
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Samsung Galaxy Ace Plus - ซัมซุง Galaxy Ace Plus
วันที่โพสท์ : 04 Jan 2012 19:03  

GREAT...!
ธนเดช จตุคามฯ
SP Member
SP Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: Samsung Galaxy Ace Plus - ซัมซุง Galaxy Ace Plus
วันที่โพสท์ : 04 Jan 2012 20:03  

ขนาดกำลังดีไม่เล็กไม่ใหญ่ครับ*-*+

Very Happy
Tyler_Durden
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 Jan 2012 11:14  

6,900 ขาดตัว
vitamin_iloveu
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: พังงา
วันที่โพสท์ : 05 Jan 2012 18:58  

น่าจะมาแทน Gio น่าจะใช้ชื่อว่า Gio Plus+
NRoma
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Jan 2012 21:01  

ดูเผินๆ คล้ายๆ กับ iPhone 3Gs แต่ก็สวยครับหวังว่าราคาคงไม่แพง
phet99
Year's Star

จังหวัด: หนองบัวลำภู
วันที่โพสท์ : 09 Jan 2012 08:45  

สวยมากๆครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Jan 2012 21:44  

ด้านหลังเหมือนไอโฟนเลยอะ
DeeDy2004
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
วันที่โพสท์ : 10 Jan 2012 16:11  

ละมันต่างจากคูเปอร์ตัวเก่ายังไงคะ
boyt59
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Jan 2012 08:59  

DeeDy2004 ผู้เขียน:
ละมันต่างจากคูเปอร์ตัวเก่ายังไงคะ

เท่าที่ดู ก็หน่วยความจำตัวเครื่อง ใหญ่ขึ้นนะครับ เป็น 1Gb. ซะที CPU ก็เป็น 1Ghz. ซะที ไม่งั้นกระตุกๆๆๆ 555+ ผมใช้คูเปอร์มา 7 เดือน เปลี่ยนแล้วครับ รอไม่ไหว ออก optimus 2x ดีกว่า ถ้าตัวนี้ออกมาไม่เกิน 7500 ก็น่าสนนะครับ แต่คงเป็นไปได้ยาก อีกอย่าง Samsung ราคาลงไวด้วยอ่ะ บางครั้งเครื่องดีๆ รุ่นดีๆ เสียราคาหมดเลย
ปล.ตอนน้ำท่วมแอบเสียดาย น่าจะออก Moto defy ดีกว่า หึหึ
phet99
Year's Star

จังหวัด: หนองบัวลำภู
วันที่โพสท์ : 11 Jan 2012 11:21  

ยากทราบว่ากระจกหน้าจอเป็นกระจก Corning Gorilla Glass ป่าวครับ
somjoe
Year's Star

จังหวัด: ปัตตานี
วันที่โพสท์ : 13 Jan 2012 10:08  

ทำไม ไม่มีกล้องหน้า !! Mad
tep_catd
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Jan 2012 12:41  

รุ่นนี้น่าจะสามารถ ติดตั้งและใช้งาน program whatsapp ได้ใช่ไหมครับ
pick08
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Jan 2012 19:10  

tep_catd ผู้เขียน:
รุ่นนี้น่าจะสามารถ ติดตั้งและใช้งาน program whatsapp ได้ใช่ไหมครับ

ใด้ครับ
thiiht
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Jan 2012 21:59  

รุ่นนี้เข้าไทย ทันงาน Thailand Mobile Expo 2012 วันที่ 26-29 มกราคม นี้ไหม
Teeann
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 Jan 2012 03:38  

นานๆจะมีสักแบรนที่กล้าเอารุ่นระดับเรือธง มาทำเจาะกลุ่ม2ซิมนะเนี้ย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 31 Jan 2012 00:44  

รุ่นนี้ มีขายยังครับ แล้วมีเคสกับแผ่นกันรอยรุ่นนี้มั้ยครับ
atomnok
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Feb 2012 10:52  

Teeann ผู้เขียน:
นานๆจะมีสักแบรนที่กล้าเอารุ่นระดับเรือธง มาทำเจาะกลุ่ม2ซิมนะเนี้ย

อันนี้มันคูเปอร์พลัสนะคับ ตัวคูเปอร์2 ซิมมันอีกอันนึง
Zerr
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Apr 2012 21:22  

รองรับ 3G ของทรู (850Mhz) ไม๊ครับเนี่ยะ เห็นบางเว๊บบอกว่ารองรับทัง 850 และ 900 จะผลิตออกมา 2 แบบเหมือน Cooper รึเปล่า?? Confused Confused Confused
Zerr
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Apr 2012 20:36  

ได้ข้อมูลมาแล้วครับ รองรับทั้ง 3G 850 และ 900 รายละเอียดตาม http://www.samsung.com/th/galaxyace/ ครับ ปล.ไปสอบถามที่ฟอร์จูนมาแล้วก็ตรงตามข้อมูลครับผม >o< Twisted Evil Twisted Evil
noknum
Year's Star

จังหวัด: กาญจนบุรี
วันที่โพสท์ : 11 Apr 2012 08:11  

Zerr ผู้เขียน:
รองรับ 3G ของทรู (850Mhz) ไม๊ครับเนี่ยะ เห็นบางเว๊บบอกว่ารองรับทัง 850 และ 900 จะผลิตออกมา 2 แบบเหมือน Cooper รึเปล่า?? Confused Confused Confused

Samsung Galaxy Ace Plus Support ทั้ง 3G 850 และ 900 (แยก SKU) และมีสองสีคือขาว และดำ ซึ่งจะวางขายพร้อมกันทั้งสองสี
nar2000
Year's Star

วันที่โพสท์ : 11 Apr 2012 16:13  

มีใครซื้อมาแล้วบ้าง ราคาเท่าไหร่ครับ
Zerr
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Apr 2012 21:10  

noknum ผู้เขียน:
Zerr ผู้เขียน:

Samsung Galaxy Ace Plus Support ทั้ง 3G 850 และ 900 (แยก SKU) และมีสองสีคือขาว และดำ ซึ่งจะวางขายพร้อมกันทั้งสองสี

ขอบคุณคร้าบ Very Happy
pcK
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Apr 2012 00:59  

ผมซื้อมาได้ 2วันเเล้วครับ ลื่นกว่าs1ตัวเก่าผมเยอะเลย เเต่หน้าจอไวมาก(ไป) กดโดนนิด เข้าปุบ ไม่ว่าจะกดเข้าไอคอนหรือเน็ท
korkarn
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Apr 2012 17:41  

อยากถามคนที่ซื้อมา่แล้ว ลองใช้สามจีแล้วยังคับ ผมอยากรู้ว่าตกลงมัน ใช้ของดีแทคกับทรูมูฟเอชได้ไหม โพสถามหน้าเพจ samsung thailand เขาบอกไม่ได้ เพราะมีคลื่นความถี่ 900/2100 ถามทรูมูฟเอช ก็บอกว่าไม่รองรับ จะรองรับ 900/2100 สับสน มากคับ ไม่อยากจะซื้อมาโดยเสียเปล่า ไม่อยากใช้เอไอเอสคับ

ขอบคุนคับ Embarassed
Zerr
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Apr 2012 21:29  

korkarn ผู้เขียน:
อยากถามคนที่ซื้อมา่แล้ว ลองใช้สามจีแล้วยังคับ ผมอยากรู้ว่าตกลงมัน ใช้ของดีแทคกับทรูมูฟเอชได้ไหม โพสถามหน้าเพจ samsung thailand เขาบอกไม่ได้ เพราะมีคลื่นความถี่ 900/2100 ถามทรูมูฟเอช ก็บอกว่าไม่รองรับ จะรองรับ 900/2100 สับสน มากคับ ไม่อยากจะซื้อมาโดยเสียเปล่า ไม่อยากใช้เอไอเอสคับ

ขอบคุนคับ Embarassed

ผมยังไม่ได้ซื้อมาใช้แต่ไปสอบถามรายละเอียดกับร้านค้ามาแล้ว ทางร้านบอกว่าผลิตออกมา 2 แบบเพื่อรองรับ 3G ของ AIS 900/2100 และของ ทรู+ดีแทค (850Mhz) ด้วย สำหรับคุณต้องเลือกซื้อที่รองรับ 3g ที่รอบรับของทรู+ดีแทคครับ ถ้าจะซื้อต้องแจ้งกับทางร้านค้าก่อนจะได้ซื้อไม่ผิดครับ(หน้ากล่องน่าจะมีสติกเกอร์ว่ารองรับ 3g 850 Mhz) ครับ Very Happy
Dynax505
Year's Star

จังหวัด: สุราษฎร์ธานี
วันที่โพสท์ : 21 Apr 2012 10:16  

ตอนที่ผมซื้อเครื่องที่ศูนย์ Samsung เขาก็ถามว่าจะใช้กับระบบไหน เขาบอกใช้ซิมข้ามค่ายได้แต่ไม่เสถียร ต้องเลือกเครื่องให้ตรงกับระบบที่ใช้ด้วย
กุ้ง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Apr 2012 06:49  

เอา Cooper ไปเทิร์นดีมั๊ง
NBS_K
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 29 Apr 2012 02:45  

หน้าจอยังละเอียดน้อยอยู่เลย
มีการ์ดจอป่าวรุ่นนี้ คูเปอร์ไม่มี
ความจำรอมเยอะมาก โอเคดี
ภาพแตกหยาบกว่าตัวเก่านิดนึง แต่ แรงกว่าแบบแน่ๆ ถ้าใช้ คูปเปอร์ จะเปลี่ยนให้ขยับไป S เลยดีกว่า ตัวนี้สเปคมันจอละเอียดน้อยไปนิดนึง S Lcd ราคาก็ลงมาพอสมควร หรือไม่ก็ Ace2 แต่ Cpu ดันมาแค่ 800 Ovc ได้ป่าวก็ไม่รู้
noknum
Year's Star

วันที่โพสท์ : 29 Apr 2012 11:29  

ตัวนี้เมมโมรี่ภายในมากถึง 4GB สามารถดาวน์โหลดแอพพลิเคชั่น เก็บภาพ ได้มากกว่า Galaxy Cooper และ Neo V ถึง 3 เท่า. หน้าจอใสระดับ HVGA พร้อมขนาดใหญ่ขึ้นกว่าเดิม 3.65? กล้องหลังความละเอียด 5MP พร้อมแฟลช เก็บภาพได้ละเอียดที่สุดในบรรดาโทรศัพท์ราคาไม่เกิน 10,000 บาท ดีไซน์โค้งมน จับถนัดมือ และบางที่สุด เมื่อเทียบกับคู่แข่ง เสียดายไม่มีกล้องหน้าเนอะ.
NBS_K
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 29 Apr 2012 16:46  

ตัวนี้เมมโมรี่ภายในมากถึง 4GB สามารถดาวน์โหลดแอพพลิเคชั่น เก็บภาพ ได้มากกว่า Galaxy Cooper และ Neo V ถึง 3 เท่า. หน้าจอใสระดับ HVGA พร้อมขนาดใหญ่ขึ้นกว่าเดิม 3.65? กล้องหลังความละเอียด 5MP พร้อมแฟลช เก็บภาพได้ละเอียดที่สุดในบรรดาโทรศัพท์ราคาไม่เกิน 10,000 บาท ดีไซน์โค้งมน จับถนัดมือ และบางที่สุด เมื่อเทียบกับคู่แข่ง เสียดายไม่มีกล้องหน้าเนอะ.

กล้อง Exmor R 8Mp ของ SE Ray ดีกว่ามากมาย HVGA 3.65 นี่ออกจะ หยาบๆนะครับ ไม่เห็นใสเลย มาตรฐานที่ควรก็น่าจะ WVGA ใน ขนาด 3.2-3.7 ที่เรียกว่าใสได้ ลองดู Ray ที่เป็น FWVGA ในจอ 3.2" ดูสิครับ มี Bravia Engine ด้วย คมใส เนียนละเอียดอย่าบอกใคร
ไม่ได้อะไรมากครับ แค่อยากให้เสนอข้อมูลที่ตรงไปตรงมาเท่านั้น ผมไม่ได้เชียร์โซนี่แต่อย่างใด
(เคยโดน ด่าว่าเป็นม้า ซัมซุงด้วยแฮะ เพราะเอา ไปเทียบกับ ยี่ห้อสุดรักของเขาน่ะ แล้วมันด้อยกว่า)

ผมก็ยังคิดว่า Ace+ ยังไม่ใช่รุ่นที่คุ้มค่าในช่วงราคาต่ำกว่าหมื่นตอนนี้ เพราะลองดู Huawei Lg HTC oneV ต่างๆ นี้ ให้สเปคเต็มมากกว่าอยู่หลายอย่าง แต่ถ้าซื้อเพราะชอบแล้ว ก็โอเคไม่ได้ด้อยไปกว่ารุ่นอื่นๆ เลย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 May 2012 18:32  

จอไม่ละเอียดออกจะหยาบด้วยซ้ำ ถ่ายวิดีโอได้แค่ VGA ........... ดีกว่า Neo V แค่ Mem

ความสวยไม่ต้องพูดถึง ... เอาไรไปสู้
kobkul
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 May 2012 15:09  

ขาย samsung ace plus คะ ซื้อเมื่อวานตอนสามทุ่ม เดอะมอล

แบบอยากได้สีชมพู เลยขอขายซื้อมา 8900 ราคาต่อรองได้อะ
จะไปซื้อรุ่นสีชมพูนะคะ
ติดต่อทางเมลแล้วกันนะคะ
noknum
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 May 2012 14:07  

NBS_K ผู้เขียน:

กล้อง Exmor R 8Mp ของ SE Ray ดีกว่ามากมาย HVGA 3.65 นี่ออกจะ หยาบๆนะครับ ไม่เห็นใสเลย มาตรฐานที่ควรก็น่าจะ WVGA ใน ขนาด 3.2-3.7 ที่เรียกว่าใสได้ ลองดู Ray ที่เป็น FWVGA ในจอ 3.2" ดูสิครับ มี Bravia Engine ด้วย คมใส เนียนละเอียดอย่าบอกใคร
ไม่ได้อะไรมากครับ แค่อยากให้เสนอข้อมูลที่ตรงไปตรงมาเท่านั้น ผมไม่ได้เชียร์โซนี่แต่อย่างใด
(เคยโดน ด่าว่าเป็นม้า ซัมซุงด้วยแฮะ เพราะเอา ไปเทียบกับ ยี่ห้อสุดรักของเขาน่ะ แล้วมันด้อยกว่า)

ผมก็ยังคิดว่า Ace+ ยังไม่ใช่รุ่นที่คุ้มค่าในช่วงราคาต่ำกว่าหมื่นตอนนี้ เพราะลองดู Huawei Lg HTC oneV ต่างๆ นี้ ให้สเปคเต็มมากกว่าอยู่หลายอย่าง แต่ถ้าซื้อเพราะชอบแล้ว ก็โอเคไม่ได้ด้อยไปกว่ารุ่นอื่นๆ เลย

คือก็ไม่ได้ ให้ข้อมูลบิดเบือนเหมือนกันนะคะ แต่เราแค่มองคนละมุมกันเท่านั้น ในด้านของเรานะเราคิดว่าที่เค้าทำแบบนี้ เพราะถ้าหน้าจอละเอียดมากขึ้นก็ต้องประมวลผลนานขึ้น ในทางกลับกัน เค้าเพิ่มตัว CPU และ เมมโมรี่ขึ้นมา เพื่อเน้นการทำงานที่รวดเร็วและรองรับ android 2.3 แหละ แล้วอีกอย่างข้อมูลที่เก็บได้เพิ่มขึ้นมี พื้นที่การทำงานมากขึ้น สรุปคือทำให้เครื่องเร็วขึ้นอะแหละ (ลากซะยาว -*-) เพราะเห็นในเว็บเค้าก็โปรโหมตเรื่องเร็วๆแรงๆนะ น่าจะตามนี้ ;P

ปล.เราเองก็ชอบทุกรุ่นทุกยี่ห้ออ่ะค่ะ เพราะเวลาศึกษาตัวข้อมูลผลิตภัณฑ์ ก็จะพยายามจับประเด็นให้ออกว่า ตัวไหนเด่นด้านไหน เรามองว่าทุกตัวมีจุดดีจุดด้อยแตกต่างกัน ดังนั้นถ้าจะเลือกมือถือสักเครื่องก็ต้องดูว่า คนซื้อไปใช้ เขาอยากได้อะไร และซื้อรุ่นไหนถึงจะคุ้มและเหมาะ เพราะคำว่าคุ้ม ในความรู้สึกของเราหมายถึงซื้อไปแล้วได้ใช้ค่ะ บางคนซื้อมือถือโคตรเทพ แต่จริงๆต้องการแค่ โทรเข้าออก แอตอึดๆ กรณีนี้ก็ต้องแนะนำอีกอย่าง ประมาณนี้ (หวังว่าจะเข้าใจในเจตนาที่ดี ของเรานะคะ ^^) Very Happy
คนไม่เคยใช้Android
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Jun 2012 19:43  

โทษนะคับ ใครมีความรู้ ช่วยแนะนำผมทีคับ ว่าแอพอะไรที่เขาใช้ๆกันมั่งอ่ะ(คือว่าเพิ่งซื้อมาวันแรกเลย..งิ) ผมลองเข้าไปดูใน marget และคับ แต่งงไปหมดเลย มีเยอะมากๆอ่ะ..ขอบคุณล่วงหน้านะคับ... Smile
Dynax505
Year's Star

จังหวัด: สุราษฎร์ธานี
วันที่โพสท์ : 28 Jun 2012 23:29  

คนไม่เคยใช้Android ผู้เขียน:
[b] โทษนะคับ ใครมีความรู้ ช่วยแนะนำผมทีคับ ว่าแอพอะไรที่เขาใช้ๆกันมั่งอ่ะ(คือว่าเพิ่งซื้อมาวันแรกเลย..งิ) ผมลองเข้าไปดูใน marget และคับ แต่งงไปหมดเลย มีเยอะมากๆอ่ะ..ขอบคุณล่วงหน้านะคับ... Smile [b]

ก็หลักๆ ดังๆ ใช้บ่อยๆ กล้อง Camera ZOOM FX ฟังเพลงก็ Winamp แล้วก็ facebook ไว้คุย เกมส์ Angry-Birds-Space- เห็นมีกันทุกเครื่อง
nok8117273
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: นครปฐม
วันที่โพสท์ : 23 Jul 2012 22:44  

ขาย Samsung Galaxy Ace Plus สีขาว สภาพ 100%

อุปกรณ์ครบยกกล่อง แถม mem 4GB ซื้อเครื่องมาเมื่อวันที่ 21/6/55

เครื่องศูนย์ รับประกัน 1 ปี ซื้อมา 8,900 บาท

ขายเนื่องจากซื้อเป็นเครื่องสำรอง ไม่่ค่อยได้ใช้งาน อยู่ในกล่องครบ ใหม่มากๆๆๆ

สามารถนัดรับ หรือจัดส่งทั่วประเทศ

เบอร์ติดต่อ 081-811-7273 นก whatapps และ line ได้ค่ะ

Email nok_k2646@hotmail.com

สนใจขอรูปทาง email ได้ค่ะ ไม่สะดวกลงตอนนี้เนื่องจาก post ทาง ipad ค่ะ

Spec เครื่องค่ะ

http://www.siamphone.com/spec/samsung/galaxy_ace_plus.htm
z_galz
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Aug 2012 20:21  

Question รุ่นนี้ใช้กับซิม AIS ได้ไหมคะเวลาซื้อต้องดูยังไงคะ ข้างกล่องเขียนว่า 900เหรอคะถึงจะใช้กับ AIS ได้ ??
loveryenvi
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ราชบุรี
วันที่โพสท์ : 19 Oct 2012 19:10  

ขายกระเป๋าใส่โทรศัพท์เกาหลีน่ารัก น่ารัก Embarassed
http://www.facebook.com/HangKungShop
pchoti
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ระยอง
วันที่โพสท์ : 31 Oct 2012 12:53  

สกรีนภาพตัวเองลงเคส Galaxy Ace Plus S7500 เชิญทางนี้เลย
http://www.mycasestudio.com/
s1s2r3r4
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Feb 2013 15:21  

ตอนนี้ราคาเท่าไหร่แล้วครับ Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing
richyneung
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 Apr 2013 10:25  

ขาย samsung ace plus ครับ สภาพดีมาก (ซื้อมาปลายธันวา ปีที่แล้ว) อายุใช้งานเพียงแค่ 4 เดือน เหลือประกัน 8 เดือน

พร้อมอุปกรณ์แท้ ยกชุด (พร้อมกล่อง) ราคา 4500 บาท แถวบางนา สำโรง บางปู (แถวที่ทำงาน) ติดต่อคุณหนึ่ง 0851004223
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: