Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Garmin Asus A10 - การ์มิน อัสซุส

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 48 / เข้าชม: 260673
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Garmin Asus A10 - การ์มิน อัสซุส
วันที่โพสท์ : 16 Jun 2010 14:59  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ Garmin Asus A10 - การ์มิน อัสซุส
รีวิวโทรศัพท์ : http://www.siamphone.com/review/2010/garmin/a10/page.htm
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/catalog/garmin/a10.htm

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย MrPhone เมื่อวันที่ 16 Sep 2010 18:33; ทั้งหมด 1 ครั้ง
rubbizh
Cool Member
Cool Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: Garmin Asus A10 - การ์มิน อัสซุส
วันที่โพสท์ : 16 Jun 2010 17:38  

เสียดายใช้ donut Sad
aaa444
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Garmin Asus A10 - การ์มิน อัสซุส
วันที่โพสท์ : 18 Jun 2010 21:12  

นั่นสิ มือถือพวกไหนที่ออกที่หลังน่าจะทำให้ทันสมัยที่สุดเพื่อการตลาดที่ดี แต่นี่ โปรแกรมล้าหลัง กล้องไม่มีแฟรช สองสิ่งนี้พออ่านเจอ ทำเอาหมดอารมณืมากๆๆ Twisted Evil Twisted Evil
danaiudo
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Jun 2010 20:30  

หวังว่าคงจะอัพเป็น 2.1 ได้นะ ไม่งั้นมีหวัง.... Evil or Very Mad
จิม
SP Moderator
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: Chol-Bu-Ri มังค
วันที่โพสท์ : 24 Jun 2010 12:09  

สินค้า Garmin Asus ดีมาก
แต่ Asus Thailand คนเอาเข้ามาขาย บริการห่วยอย่างมาก
ดูตัวอย่างคนซื้อ Garmin Asus M10 ดูครับ มีปัญหา แต่ไม่ได้รับการสนใจ

ขอเรียกร้อง Asus Thai ปล่อย ROM M10/20 ตัวใหม่เสียทีสิครับ
Chale63
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 14 Aug 2010 09:59  

ตอนนี้ราคาอยู่ที่เท่าไหร่อ่ะครับ
pachara
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: มหาสารคาม
วันที่โพสท์ : 10 Sep 2010 19:56  

14900บาท
2.1จร้า
karnwat
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
วันที่โพสท์ : 11 Sep 2010 19:38  

ผมเอาแน่ตัวนี้ ดีใจมากมายที่ออกขายซะที
เป็นอะไรที่ตรงใจมากๆ การรอคอยสิ้นสุดแล้ว ฮ่าๆ Laughing Laughing Laughing
pachara
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 Sep 2010 13:05  

pachara ผู้เขียน:
14900บาท
2.1จร้า

ถ้าจอ3.5จะสุดยอดเลย
pachara
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 Sep 2010 13:06  

14900บาท
2.1จร้า

ถ้าจอ3.5จะสุดยอดเลย

ค่ายนี้เขาทำจอสวยนะครับเคใช้m10จอสุดยอด
mrter2000
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
วันที่โพสท์ : 17 Sep 2010 01:49  

อยากได้ตัวที่เป็น android นี่หละครับพร้อม gps

ส่วนเรื่อง battery จะอึดหรือเปล่าน้อ อย่างน้อยก็ถุูกกว่า ss อยู่

น่าสนใจครับ เอาไว้ผมไปลองก่อนแล้วค่อยตัดสินใจ
NBS_K
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 17 Sep 2010 12:04  

รุ่นนี้เน้น GPS มากๆจน สเปคทางโทรศัพท์ ไม่โดดเด่น
แต่ถ้าผู้ใช้จริงใช้แล้วไม่สะดวก ก็ถือว่ารุ่นนี้อาจตกม้าตายได้
ผมว่าการ์มิน อัสซุส คงอยากเอาแอนดรอยด์ไปขับเคลื่อนอุปกรณ์เฉพาะทางในอนาคตด้วยกระมัง
ว่าป่ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Sep 2010 20:43  

ดีทุกอย่าง เสียอย่างเดียว แมร่งไม่มีที่ซื้อ 555 ไม่เชื่อลองไปเดินดูตามห้างทั่วๆไปดิ ไม่มีขายหรอก garmin asus
pachara
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Sep 2010 16:31  

ว่าป่ะ ผู้เขียน:
ดีทุกอย่าง เสียอย่างเดียว แมร่งไม่มีที่ซื้อ 555 ไม่เชื่อลองไปเดินดูตามห้างทั่วๆไปดิ ไม่มีขายหรอก garmin asus

ลองหาตามตัวแทนจำหน่ายดูสิครับร้านที่เป็นร้านขายโนตบุคหรือร้านตัวแทนจำหน่ายของasusครับ หรืออีกอย่างของยังไม่กระจายเพราะพึ่งเปิดตัวครับยังไงลองโทรถาม0ดูนะครับ
ร้านมือถือทั่วไปอาจไม่เอามาขายครับ ส่วนมากจะขายตามร้านที่เป็นร้านขายโนตบุคหรือร้านตัวแทนจำหน่ายของasusเองหรือร้านที่ขายพวกpdaโดยเฉพาะครับ
ผมก็ซื้อที่ร้านตัวแทนจำหน่ายครับ
ว่าป่ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Sep 2010 23:36  

ว่าป่ะ ผู้เขียน:

ลองหาตามตัวแทนจำหน่ายดูสิครับร้านที่เป็นร้านขายโนตบุคหรือร้านตัวแทนจำหน่ายของasusครับ หรืออีกอย่างของยังไม่กระจายเพราะพึ่งเปิดตัวครับยังไงลองโทรถาม0ดูนะครับ
ร้านมือถือทั่วไปอาจไม่เอามาขายครับ ส่วนมากจะขายตามร้านที่เป็นร้านขายโนตบุคหรือร้านตัวแทนจำหน่ายของasusเองหรือร้านที่ขายพวกpdaโดยเฉพาะครับ
ผมก็ซื้อที่ร้านตัวแทนจำหน่ายครับ

จริงๆเครื่องที่แล้ว ผมก็ใช้ Asus P526 นะ และก็ว่าจะซื้อ A10 อีก คราวที่แล้วตอนไปซื้อก็ต้องขับไปซื้อ MBK แต่ผมแค่อยากเขียนให้ผู้บริหาร Asus คิดดีๆ คิดหนักๆว่าจริงๆแล้วที่เครื่องคุณขายไม่ดี ไม่ได้เป็นที่ Product แต่เป็นที่ Distribution ต่างหาก Confused
ต้อครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Sep 2010 07:13  

ได้มาแล้วครับ เมื่อวันศุกร์ที่ผ่านมา ชอบมากครับ ไม่ผิดหวังที่ซื้อมา ตอนนี้กำลังเห่อครับ
noom21
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Sep 2010 14:41  

ต้อครับ ผู้เขียน:
ได้มาแล้วครับ เมื่อวันศุกร์ที่ผ่านมา ชอบมากครับ ไม่ผิดหวังที่ซื้อมา ตอนนี้กำลังเห่อครับ

รุ่นนี้แนบตำแหน่งในรูปที่ถ่ายได้ไหมครับ
londoner
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Sep 2010 21:20  

[quote="rubbizh"]เสียดายใช้ donut Sad[/quote]

ผมได้มาแล้วเหมือนกันครับ ประทับใจเรื่อง GPS อย่างเห็นได้ชัดเลย สำหรับ ตัว Android ตัวนี้ เป็น E-clair นะครับ ไม่ใช่ Donut
Razz Razz Razz Razz Razz Razz Razz Razz Razz
ต้อ ครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Sep 2010 16:04  

ใช้มาได้สักพัก ส่วนตัวก็ชอบน่ะครับ ถึงแม้จอจะเล็ก ลูกเล่นก็เยอะดี เรื่องแนบรูป ผมยังไม่ได้ ลองเล่นเลยครับ ตอนนี้ผมเจอปัญหา อย่างหนึงครับ ใครรู้วิธิแก้ บอกผมด้วย คือ
ถ้าผมโทรศัพท์ แล้วจะต้องกดเบอร์ต่อ ปัญหาที่เจอ คือ บ่อยครั้ง หน้าจอจะดับไปอย่างรวดเร็ว บางครั้ง ก็ แตะที่หน้าจอ ก็จะขึ้น แต่ก็ หลายครั้งที่ไม่ขึ้นมาซ่ะงั้น กดปุ่มเปิดปิด ก็ ไม่มีผล ต้อง ถอดแบตออก อย่างเดียว ใครพอจะมีวิธีแก้ได้บ้างครับ
อีกปัญหาที่เจอ เวลาชาร์ตแบต ถ้าเสียบกับ ปลั๊กไฟ หน้าจอ จะสว่าง ตลอดเลย บ้างครั้ง ถอดมา หน้าจอค้าง ครับ เป็นเหมือนกัน ไหมคับ
ต้อ ครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Oct 2010 22:06  

แก้ปัญหาได้แล้วครับ ดันไปติ๊ก ให้เปิดหน้าจอค้าง ตอนชาร์จไฟครับ ทุกอย่างโอเคหมดครับ ชอบมากครับ
noom21
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Oct 2010 22:27  

ตอนนี้หาซื้อได้ที่ไหนบ้างครับ
เสรี
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Oct 2010 11:46  

noom21 ผู้เขียน:

หาซื้อได้ ตามตัวแทนจำหน่ายที่ขาย คอมพิวเตอร์ หรือโน๊ตบุค ทั่วๆไปครับ
ถ้าหาตามร้านโทรศัพท์ จะไม่ค่อยมีครับ

ผมถอยมาแล้ว ที่หาดใหญ่ครับ

สรุปว่า พอใจมากครับ
เสรี
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Oct 2010 22:41  

เพิ่ม อัฟเดท FW ใหม่ v.5.0.60

กลายเป็นเมนู ไทย ใช้งานมากขึ้นด้วยครับ

เพิ่งอัพเสร็จเมื่อกี้นี้เองครับ

ทำให้น่าเล่นมากขึ้น
papamomo
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Oct 2010 07:17  

ไม่ทราบว่าใครมีปัญหาแบนี้บ้างไหมครับ
อาการคือ หลังจากเราลงแอพพลิเคชั่นต่างๆ เช่น MSN และอื่นๆ รายชื่อเบอร์โทรศัพท์ ที่เราเรียกจากซิม มันจะไม่ยอมโชว์ ทั้งๆที่ก่อนลงแอพพลิแคชั่น มันก็โชว์ปกติ ส่วนรายชื่อเบอร์โทร ที่เหลือโชว์อยู่ จะเป็นพวกที่เราแอดแบบแมนนวล เอง ท่านใดเจอปัญหานี้แล้วมีวิธีแก้รบกวนแจ้งหน่อยนะครับ
The Naive
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Oct 2010 19:48  

เป็นเหมือนกันครับ ว่ากำลังจะเข้ามาถามอยู่เหมือนกัน จริงแล้วไม่ต้องลงโปรแกรมอะไร contacts ก็หายครับ แค่เข้าไปเช็ค gmail ก็หายแล้วครับ ไปถามที่ศูนย์มาเมื่อวันจันทร์ เค้ายังให้คำตอบไม่ได้เลย แต่บอกว่าเพิ่งได้ firmware ตัวใหม่มา ยังไม่ได้เทสและยังไม่ได้เอาขึ้นเวปเลย (ไม่รู้เหมือนกันนะครับว่า version ไหน จะใช่ 5.0.60 ที่อยู่บนเวปหรือเปล่าก็ไม่รู้) ให้ทิ้งเบอร์ติดต่อไว้ ผมลองอัพ firmware (5.0.60) ตัวใหม่ก็ยังไม่หายครับ (ของเดิม 5.0.47) คงต้องซักพักครับ
karnwat
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Oct 2010 20:15  

ผมใช้วิธีเข้าไปที่ contactsแล้วใช้คำสั่ง export to sd card พอเครื่องลอกข้อมูลเสร็จ
ก็import from sd card รายชื่ิอก็กลับมาครบตามเดิม
แต่มีข้อสงสัยว่า
1 โหลดคู่มือการใช้งานจากเวปแล้ว เปิดดูมีแค่3หน้า เป็นวิธีการรีเซ็ทเครื่อง ไม่รู้จริงๆคู่มือมันมีเยอะกว่านี้รึเปล่าครับ
2 โอนถ่ายไฟล์ไปโน๊ตบุ๊คทางบลูทูธได้รึเปล่า
3 มีspeed dial ไหมครับ
The Naive
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Oct 2010 21:39  

karnwat ผู้เขียน:
ผมใช้วิธีเข้าไปที่ contactsแล้วใช้คำสั่ง export to sd card พอเครื่องลอกข้อมูลเสร็จ
ก็import from sd card รายชื่ิอก็กลับมาครบตามเดิม
1 โหลดคู่มือการใช้งานจากเวปแล้ว เปิดดูมีแค่3หน้า เป็นวิธีการรีเซ็ทเครื่อง ไม่รู้จริงๆคู่มือมันมีเยอะกว่านี้รึเปล่าครับ
2 โอนถ่ายไฟล์ไปโน๊ตบุ๊คทางบลูทูธได้รึเปล่า

รบกวนถามนิดนึงนะครับ ทำมากี่วันแล้วครับ คืออยากทราบว่ามันจะหายไปอีกหรือเปล่าครับ

1. ที่มี 3 หน้านั้นน่าจะเป็นวิธี up firmware ครับ คงจะโหลดผิดมาเพราะ link มันอยู่ใกล้ๆกันครับ คู่มือการใช้งานมีอยู่ร้อยกว่าหน้าครับ

2. น่าจะได้นะครับ เพราะผมโหลดจากโน๊ตบุ๊คมาที่โทรศัพท์ได้ คิดว่าส่งกลับไปที่โน๊ตบุ๊คก็คงไม่น่ามีปัญหา

3. อันนี้ไม่ทราบครับ
karnwat
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Oct 2010 22:33  

[quote="The Naive"]

รบกวนถามนิดนึงนะครับ ทำมากี่วันแล้วครับ คืออยากทราบว่ามันจะหายไปอีกหรือเปล่าครับ

1. ที่มี 3 หน้านั้นน่าจะเป็นวิธี up firmware ครับ คงจะโหลดผิดมาเพราะ link มันอยู่ใกล้ๆกันครับ คู่มือการใช้งานมีอยู่ร้อยกว่าหน้าครับ

2. น่าจะได้นะครับ เพราะผมโหลดจากโน๊ตบุ๊คมาที่โทรศัพท์ได้ คิดว่าส่งกลับไปที่โน๊ตบุ๊คก็คงไม่น่ามีปัญหา

3. อันนี้ไม่ทราบครับ[/quot

ทำมาสองวันแล้วครับ ตอนนี้ยังมีอยู่แต่ผมว่ามันอาจหายไปได้อีก คงเป็นbugแน่เลย
ขอบคุณที่ตอบมานะครับ เดี๋ยวจะลองไปโหลดคู่มือใหม่
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Oct 2010 14:32  

papamomo ผู้เขียน:
ไม่ทราบว่าใครมีปัญหาแบนี้บ้างไหมครับ
อาการคือ หลังจากเราลงแอพพลิเคชั่นต่างๆ เช่น MSN และอื่นๆ รายชื่อเบอร์โทรศัพท์ ที่เราเรียกจากซิม มันจะไม่ยอมโชว์ ทั้งๆที่ก่อนลงแอพพลิแคชั่น มันก็โชว์ปกติ ส่วนรายชื่อเบอร์โทร ที่เหลือโชว์อยู่ จะเป็นพวกที่เราแอดแบบแมนนวล เอง ท่านใดเจอปัญหานี้แล้วมีวิธีแก้รบกวนแจ้งหน่อยนะครับ

ที่แรกผมเองก็อหาไม่เจอเหมือนกันครับ ทำไปทำมา ได้แล้วครับ

ถ้าทำแบบท่าน karnwat แล้ว ให้ทำแบบนี้ครับ

1.เข้าไปที่ contacts จากหน้าจอเลยครับ เลือกที่ รูปคน น่ะครับ แล้วกดปุ่มเมนู (ปุ่มขวาสุด)ขึ้นมาแล้วกดที่ แสดงกลุ่ม (Group) มันจะขึ้นหน้าต่าง ที่เป็น แอคเค้าท์ Gmail ของเรา

2.กดที่ email Gmail ของเราครับ ทีนี้ ติ้กถูก ให้ทุก Group เลยครับ

ปล.ผม อัพเป็น เวอร์ชั่นใหม่แล้วครับ เมนูไทย เลย บอกเป็นภาษไทยครับ
karnwat
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Oct 2010 22:39  

ผมโหลดคู่มือมาได้แล้ว คราวก่อนที่ไม่สำเร็จเพราะโปรแกรมadobe readerของผมมันเก่าไป พอโหลดเวอร์ชั่นใหม่มาก็โอเค

แต่ผมยังใช้บลูธูทถ่ายข้อมูลลงโน๊ตบุ๊คไม่ได้เลย
มันpairกันและconnectกันได้ แล้วเราต้องทำไงต่อครับ ผมใช้โปรแกรมgarmin pc syncก็ไม่ได้

fwเวอร์ชั่นใหม่ใช้แล้วดีไหมครับ กำลังลังเลว่าจะอัพดีรึเปล่า
ลูกค้า คน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Oct 2010 22:01  

ขอรายงานการใช้ ตัว A10 ครับ หลังจากได้มาประมาณ 3 อาทิตย์ ผมเจอปัญหาดังนี้
1. เครื่องแฮงค์บ่อยมาก บ้างครั้ง วันละหลายรอบ คือ ใช้ๆอยู่เปิด โปรแกรมโน่นนี้ บ้างครั้ง ใช้ GPS อยู่ดีๆ หน้าจอก็ไม่ตอบสนอง แฮงค์ ค้าง ซ่ะงั้น ทำอะไรไม่ได้ต้องถอดแบตใส่เข้าไปใหม่ เป็นค่อนข้างบ่อย ผมไม่ได้โหลดโปรแกรมใหม่มาเยอะแยะเลยครับ
2. บ้างครั้งคุยโทรศัพท์ อยู่ดีๆ ก็ รีบูทเครื่องเอง โดยไม่ทราบสาเหตุ นานๆเป็นทีครับ เจอมาแล้ว สามสี่ครั้ง
3. ผมโหลด APNdroid เพื่อใช้ในการควบคุม การเปิดปิด การเชื่อมโยงต่างๆ บ้างครั้ง เปิด GPRS ตัวโปรแกรมเปิด แต่เครืื่องไม่ connect ซ่ะเองเหมือนค้าง ต้อง เปิดปิดเครื่องใหม่ แล้วติดต่อบลูทูธกับเครื่องอื่น ค่อนข้างยาก พยายามต่อเครื่องเพื่อนที่ใช้โนเกีย หาเจอ แต่กว่าจะถ่ายข้อมูล นานมาก
ปล. ฝาด้านหลัง ผมถอดคล่องแล้วครับ ต้องถอดแบตบูทเครื่องบ่อย
karnwat
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 Oct 2010 21:47  

ผมก็เคยเป็น เลยทำmaster clear
เข้าที่ setting>privacy>master clear
ทำแล้วดีขึ้นเยอะ แต่สำรองข้อมูลก่อนนะครับ แอพที่โหลดมาก็จะหายไปด้วย
The Naive
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 Oct 2010 19:49  

แต่ผมยังใช้บลูธูทถ่ายข้อมูลลงโน๊ตบุ๊คไม่ได้เลย
มันpairกันและconnectกันได้ แล้วเราต้องทำไงต่อครับ ผมใช้โปรแกรมgarmin pc syncก็ไม่ได้

fwเวอร์ชั่นใหม่ใช้แล้วดีไหมครับ กำลังลังเลว่าจะอัพดีรึเปล่า

ไม่รู้ว่าส่ง file ได้หรือยังนะครับ ไม่ได้เข้ามาดูหลายวันแล้ว แต่ขอบอกวิธีไว้เผื่อคนอื่นด้วย

1.โหลด app ชื่อ file manager ของ Adao Team (อันอื่นใช้ได้หรือเปล่าไม่แน่ใจนะครับ ผมใช้อันนี้อยู่)

2. หลังจาก connect กับ notebook แล้ว ให้เลือก file ที่จะส่งจากใน file manager ครับ
แตะ file ที่ต้องการจะส่งไว้ซักพักจะมี pop up ขึ้นมา ให้เลือก send to (จะอยู่ด้านล่างหน่อยนะครับ) > bluetooth > ชื่อ notebook หรือ computer ที่ต้องการจะส่งไปได้เลยครับ

fwเวอร์ชั่นใหม่ใช้ดีครับ ไม่มีปัญหาอะไรครับ อัพได้เลยครับ
karnwat
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Oct 2010 00:22  

The Naive ผู้เขียน:

ไม่รู้ว่าส่ง file ได้หรือยังนะครับ ไม่ได้เข้ามาดูหลายวันแล้ว แต่ขอบอกวิธีไว้เผื่อคนอื่นด้วย

1.โหลด app ชื่อ file manager ของ Adao Team (อันอื่นใช้ได้หรือเปล่าไม่แน่ใจนะครับ ผมใช้อันนี้อยู่)

2. หลังจาก connect กับ notebook แล้ว ให้เลือก file ที่จะส่งจากใน file manager ครับ
แตะ file ที่ต้องการจะส่งไว้ซักพักจะมี pop up ขึ้นมา ให้เลือก send to (จะอยู่ด้านล่างหน่อยนะครับ) > bluetooth > ชื่อ notebook หรือ computer ที่ต้องการจะส่งไปได้เลยครับ
fwเวอร์ชั่นใหม่ใช้ดีครับ ไม่มีปัญหาอะไรครับ อัพได้เลยครับ

ขอบคุณมากครับ แล้วจะลองทำดู
ผมอัพfwใหม่มาใช้แล้ว ใช้ดีครับ เสถียรดี
ที่ดีเกินคาดคือข้อมูลเดิมทุกอย่างอยู่ครบ ไม่ต้องrestore
แต่เมนูไทยมีพิมพ์ผิด หน้าหลัก เค้าพิมพ์เป็น หน้ากลัก เฉยเลย แต่ผมชินเมนูอังกฤษก็เลยเปลี่ยนกลับไปใช้เมนูอังกฤษตามเดิม
ผมลองใช้การ์มินเทียบกับnokia n8 ปรากฏว่าgarmin ดีกว่าหลายอย่าง
ถ่ายรูปก็ไม่หนีกันเท่าไหร่ ถ่ายกลางวันพอๆกันแต่กลางคืนn8จะดีกว่าหน่อย
ตอนนี้เลยปล่อยn8ไปแล้วทั้งๆที่ตอนแรกเทใจให้n8มากกว่า
ไม่ลองไม่รู้ อิอิ
บอร์ดนี้เงียบจังนะครับทั้งๆที่a10เป็นโทรศัพท์ที่ดีมาก เสียดายคนรู้จักน้อย
วันนี้ผมไปลองเล่น m10e จอไม่ลื่นเลย ชอบจอa10มากกว่า
The Naive
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 Oct 2010 02:15  

ใช้มาหลายวันแล้วเพิ่งจะรู้เครื่องผมรับ mms ไม่ได้ ต้อง set ตรงไหนใครรู้ช่วยบอกด้วยครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ใครเป็นเหมือนผมบ้างครับ ชาร์จแบตได้แค่85%ก็ตัด อัพรอมแล้วก็ไม่หาย
วันที่โพสท์ : 30 Oct 2010 17:36  

อัพเฟิ์มแวร์กับรอมแล้วก็ไม่หายครับใครเป็นเหมือนกันบ้างครับ
special
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Nov 2010 00:48  

แบตเปนไงบ้างครับ เปิดนำทางทั้งวันได้ป่าวครับ
ซื้อที่ไหนเหรอครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Dec 2010 17:02  

Up เป็น Android 2.2 ได้มั้ยครับดู spce แล้วน่าจะได้ 600MHz 512 ROM 512 RAM
Dark Soul
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Dec 2010 12:55  

เสรี ผู้เขียน:
noom21 ผู้เขียน:

หาซื้อได้ ตามตัวแทนจำหน่ายที่ขาย คอมพิวเตอร์ หรือโน๊ตบุค ทั่วๆไปครับ
ถ้าหาตามร้านโทรศัพท์ จะไม่ค่อยมีครับ

ผมถอยมาแล้ว ที่หาดใหญ่ครับ

สรุปว่า พอใจมากครับ

ที่หาดใหญ่ หาซื้อได้ที่ไหนเหรอครับ

อยู่หาดใหญ่เหมือนกัน
Gruest
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Dec 2010 14:54  

ซื้อ A10 มาวันที่ 6/12 ที่ระยอง เครื่องดับตอนคุยไปสิบครั้ง ต้องถอดแบตตลอด เช็ค0บอกต้องส่งเข้ากรุงเทพ เลยเอาไปขายร้านเดิมที่บอกเราว่า รุ่นนี้ไม่มีปัญหาแล้ว โดนกดหายไป 6,000
Sad Sad Sad ทำใจไม่ได้เลยเอายางยืดมารัดแบตแล้วใช้ต่อ 5555 ทุกปัญหามีทางออก
sk
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Dec 2010 22:38  

ซื้อมาแล้วชอบมากครับ โหลด App มากมาย นำทางเยี่ยม ซื้อมา 5 วันแล้ว ยังไม่เคยแฮ้งค์ เสถียรดี

ปล.ผมซื้อมา 14900 บาท Promotionแถมชุด Carkit Garmin + Battery แท้ สำรอง + Case Cover สวยๆ เมื่อวันที่ 19/12/2010 (โปรโมชั่นวันสุดท้ายพอดีเลยตัดสินใจซื้อง่ายหน่อย) คุ้มจริงๆ
กำตด
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Feb 2011 01:42  

ไม่ทราบว่ามีของใครอัพเป็น 2.2 แล้วบ้างครับ
ppponggg
Year's Star

วันที่โพสท์ : 29 Mar 2011 08:52  

อัพภาษไทยยังไงอ่ะครับ
เครื่องผมม่ะมีภาษาไทยอ่ะ
leepanisara
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 May 2011 17:50  

ขาย Garmin-Asus A10 นะคะ เครื่องเหลือค่ะ
ใฃ้เอง อุปกรณ์ครบชุด + car kit
ขอดูเครื่องได้ค่ะ
พอดีมี iphone + bb แล้วจ๊ะ

081-9292-242
หลี
Narachot
Year's Star

วันที่โพสท์ : 01 Jul 2011 15:51  

Navigation ใน กรุงเทพได้มั๊ยครับ?
sama
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Jan 2012 18:53  

สอบถามคนเคยใช้นิดนึงนะครับ เห็นว่าเครื่องรุ่นนี้ยังมีขายอยู่
1.เครื่องมีระบบเดาเบอร์ Smart Search ไหมครับ ทีกดตัวเลขไปแล้วเบอร์ใกล้เคียงต่างๆขี้นมา
2.เสียงเพลงเวลาฟังผ่านหูฟันนี่ดังเพราะไหมครับ

ขอบคุณครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Feb 2012 17:02  

ต้องการ car kit ครับท่านใดต้องการขาย ขอรายละเอียดด้วยครับ ขอบคุณมากๆครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Feb 2012 17:05  

ต้องการ car kit ครับท่านใดต้องการขาย ขอรายละเอียดด้วยครับ ขอบคุณมากๆครับ ลืมเบอร์โทร
0899081954
สมจักร
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Mar 2012 21:53  

อีกปัญหาที่เจอ เวลาชาร์ตแบต ถ้าเสียบกับ ปลั๊กไฟ หน้าจอ จะสว่าง ตลอดเลย
ช่วยแนะนำวิธีตั้งค่าให้หน้าจอไม่สว่างตอนชาร์ตหน่อยครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: