Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Samsung Wave II (S8530) - ซัมซุง
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 489 / เข้าชม: 1848969
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Year's Star

จังหวัด: จันทบุรี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Mar 2011 21:27  
ตอบโดยอ้างถึง  

ตอนนี้อยู่ๆแอปที่ใช้เล่นเฟส มันล็อคออนไม่ได้แล้วอ่ะครับ มันฟ้องระบบ unstable แต่เข้ากับเว็บบราวเซอร์ก็ปกตินะ ใครเคยเจอ รบกวนครับ
My_Mint
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Mar 2011 21:27  

ตอนนี้อยู่ๆแอปที่ใช้เล่นเฟส มันล็อคออนไม่ได้แล้วอ่ะครับ มันฟ้องระบบ unstable แต่เข้ากับเว็บบราวเซอร์ก็ปกตินะ ใครเคยเจอ รบกวนครับ
My_Mint
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Mar 2011 21:28  

Nongoa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Samsung Wave II (S8530) - ซัมซุง
วันที่โพสท์ : 20 Mar 2011 05:31  

ขอความอนุเคราะห์พี่ๆ เพื่อนๆและน้องๆ ทุกท่านที่ใช้บริการโทรศัพท์เคลื่อนที่ 3 ค่ายยักษ์ใหญ่ AIS , DTAC และ TRUE MOVE ที่อยู่กทม. ขอรบกวนเวลาสัก 5 นาทีในการตอบแบบสอบถามเพื่อการศึกษา " ประสิทธิผลการบริหารงานลูกค้าสัมพันธ์ของเครือข่ายผู้ให้บริการโทรศัพท์เคลื่อนที่ " ขอขอบพระคุณทุกๆ ท่านที่เสียสละเวลาในครั้งนี้ด้วยนะคะ ตามลิงค์ที่ให้ไว้นะค...ะ Smile

https://spreadsheets.google.com/viewform?formkey=dFd0LWNRS2dueXI3a29jWk81NWxmZlE6MQ
คนเล่นมือถือ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Samsung Wave II (S8530) - ซัมซุง
วันที่โพสท์ : 20 Mar 2011 18:10  

Nongoa ผู้เขียน:
ขอความอนุเคราะห์พี่ๆ เพื่อนๆและน้องๆ ทุกท่านที่ใช้บริการโทรศัพท์เคลื่อนที่ 3 ค่ายยักษ์ใหญ่ AIS , DTAC และ TRUE MOVE ที่อยู่กทม. ขอรบกวนเวลาสัก 5 นาทีในการตอบแบบสอบถามเพื่อการศึกษา " ประสิทธิผลการบริหารงานลูกค้าสัมพันธ์ของเครือข่ายผู้ให้บริการโทรศัพท์เคลื่อนที่ " ขอขอบพระคุณทุกๆ ท่านที่เสียสละเวลาในครั้งนี้ด้วยนะคะ ตามลิงค์ที่ให้ไว้นะค...ะ Smile
ถามน่ะถามได้ แต่ไม่ทราบว่าจะรู้เรื่องการศึกษากับเงินเดือนไปทำไม ทำไมไม่ถามว่าใช้ AIS, DTAC, TRUE MOVE เป็นยังงัยบ้าง ใช้แล้วดีรึป่าว แต่ละเครือข่ายปล่อยสัญญาณเป็นอย่างไร ค่าบริการคิดว่าแพงไปมั้ย ใช้แต่ละเครือข่ายบริการหลังการขายดีหรือแย่อย่างไร ไม่ดีกว่ารึครับ ที่ผมพูดแบบนี้ เพราะเจอแบบสอบถามเทียบจะเหมือนกันทุกบริษัท Cool

https://spreadsheets.google.com/viewform?formkey=dFd0LWNRS2dueXI3a29jWk81NWxmZlE6MQ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Mar 2011 18:13  

คนเล่นมือถือ ผู้เขียน:
Nongoa ผู้เขียน:

ถามน่ะถามได้ แต่ไม่ทราบว่าจะรู้เรื่องการศึกษากับเงินเดือนไปทำไม ทำไมไม่ถามว่าใช้ AIS, DTAC, TRUE MOVE เป็นยังงัยบ้าง ใช้แล้วดีรึป่าว แต่ละเครือข่ายปล่อยสัญญาณเป็นอย่างไร ค่าบริการคิดว่าแพงไปมั้ย ใช้แต่ละเครือข่ายบริการหลังการขายดีหรือแย่อย่างไร ไม่ดีกว่ารึครับ ที่ผมพูดแบบนี้ เพราะเจอแบบสอบถามเทียบจะเหมือนกันทุกบริษัท Cool

ปล. ความเห็นส่วนตัวครับ
Confused
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Mar 2011 21:24  

มีใครรู้วิธีแก้ปัญหานี้บ้างครับ

คือหลังจากลง Kies2.0 ไปแล้ว เปิดโปรแกรมขึ้นมา แล้วไปที่ Samsung apps มันก็นิ่งๆไปพักนึงแล้วก็ขึ้นว่า "A-store cannot be run, please try again later."

ลองไปค้นๆดูจากgoogle มีคนเป็นแบบนี้เหมือนกัน แต่รู้สึกของเขาจะใช้ XP ของผม 7
http://www.mysamsungwave.com/index.php?PHPSESSID=29a21429057be397ca5c6c7deba94488&action=dlattach;topic=6975.0;attach=18183;image
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Mar 2011 23:59  

Confused ผู้เขียน:
มีใครรู้วิธีแก้ปัญหานี้บ้างครับ

คือหลังจากลง Kies2.0 ไปแล้ว เปิดโปรแกรมขึ้นมา แล้วไปที่ Samsung apps มันก็นิ่งๆไปพักนึงแล้วก็ขึ้นว่า "A-store cannot be run, please try again later."

ลองไปค้นๆดูจากgoogle มีคนเป็นแบบนี้เหมือนกัน แต่รู้สึกของเขาจะใช้ XP ของผม 7
http://www.mysamsungwave.com/index.php?PHPSESSID=29a21429057be397ca5c6c7deba94488&action=dlattach;topic=6975.0;attach=18183;image

ไม่แน่ใจน่ะครับ ของผมใช้ XP ก็ปกติดีครับ รอผู้รู้ตอบดีกว่า
nackwave
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Mar 2011 00:33  

tumsubin ผู้เขียน:
Anonymous ผู้เขียน:
tumsubin ผู้เขียน:
wave II ผู้เขียน:
ขออีกนิดครับ ไม่ทราบว่าเพื่อนๆ เจอเหมือนผมป่าว เวลาเล่นเกมส์ FinalStrike3D มันจะเอียงขวาตลอดเวลาเราถือโทรศัพท์ตรงๆ ตอนแรกผมก็นึกว่าเป็นที่เกมส์ ก็เลยลองเทสกับพวกรูปภาพในเครื่องดูปรากฏว่า อาการเดียวกันเลยครับ ถือตรงๆ ภาพจะไหลไปทางขวา แล้วถ้าจะให้ไปทางซ้ายต้องเอียงซ้ายหนักๆ หรือมากๆ มันถึงจะไปซ้าย ถ้าเอียงซ้ายนิดๆมันจะได้แค่ตรงๆ นี่ผมว่าจะเอาไปให้ศูนย์ดูหน่อยเพราะเครื่องยังอยู่ในประกัน 7 วัน ดีนะที่ลองเทสหนักๆ ไม่งั้นเลย7วันไปงานเข้า

Firmware ตัวใหม่ S8530DXKB1 ลงได้เลยครับไม่มีปัญหา ผมลงแล้วเรียบร้อยเครื่องลื่นดีมาก จะมี MSN มาให้ด้วยใน IM ตัว MSN สามารถโชว์รูปภาพและ Blackgound ได้ด้วยแจ่มมากๆครับ
ส่วนที่ว่าเล่นเกมส์หรือดูรูปภาพแล้วมันเอียงให้ไปตั้งค่าได้ครับที่ การตั้งค่า > ทั่วไป> การใช้งาน> การกำหนดทิศทาง >เอาสีเขียวๆออกจากตัว เลื่อนรายการในทิศทางที่เอียง
เท่านี้ก็หมดปัญหาแล้วครับ
ของผมโหลดไม่ได้ ขึ้นว่าอัพเดตผิดพลาด

เครื่องของผมยังเป็น S8530DXKA1 อยู่ครับ ไม่ทราบว่าพอจะหาจะ Firmware S8530DXKB1 จากที่ไหน และพอจะมีวิธีการ up firmware มั้ยครับ รบกวนช่วยแชร์หน่อยครับ

ขอบคุณครับ ^^

ใช้โปรแกรม SS Kies ได้เลยครับ มันจะแจ้งให้ทราบเลยถ้า Frimware เราเก่ากว่าอะ แล้วก็ทำตามขั้นตอนไปเรื่อยๆ แค่ระวังเรื่องคอมพ์อย่าให้ดับกลางคันพอ ^^

จัดการเรียบร้อยแล้วครับ

ขอบคุณมากคร้าบ
tanavoot
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขายมือถือ samsung wave II พร้อมระบบนำทางฟรีตลอดชีพ
วันที่โพสท์ : 21 Mar 2011 15:49  

ขาย SAMSUNG WAVE II
- ใช้งานมาประมาณ 25 วัน
- ซื้อระบบนำทางของ ROUTE 66 ตลอดชีพแล้ว มีเสียงนำทาง ไม่ต้องเสียค่า GPRS เพราะ load แผนที่ไว้ในเครื่องแล้ว
- ประกันยังเหลืออีก 11 เดือน กว่าๆ
- สภาพ 100% ไม่เคยหล่น ไม่มีแม้แต่รอยขนแมว
- ติดกันรอยแล้ว
- อุปกรณ์ในกล่องครบชุด
- ราคา 9000 บาท ครับ ผมจ่ายค่าระบบนำทางของ ROUTE 66 ไปประมาณพันกว่าบาท
- ของอยู่ สุราษครับ
- ส่งทาง EMS ตรวจสอบผู้ขายได้ 100% จะแจ้งรายละเอียดให้ทราบอีกทีถ้าตกลงซื้อครับ
- ใบรับประกันใบเสร็จรับเงินอยู่ครบครับ

โทร. 0843056489 24 ชั่วโมงครับ

ดูรูปที่ http://www.badathai.com/node/4781
excrement
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
วันที่โพสท์ : 21 Mar 2011 20:38  

ไม่ทราบว่ารุ่นนี้เล่นเกมส์ในเฟซบุ๊กได้ป่ะครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Mar 2011 00:49  

Confused ผู้เขียน:

ของผมก็เป็น win7 นะครับ ไม่ทราบว่าท่านลง kies ตัว 2.0 เลย หรือว่าลงจากแผ่นแล้วอัพเดททตามที่มันแจ้งครับ ของผมเป็นแบบอันหลังครับ คือลง Kies จากแผ่นที่ให้มาในกล่อง แล้วพอเปิดโปรแกรมมันก็บอกว่าให้ update ผมก็อัพ หลังจากนั้นก็ใช้งานได้ปกติดีครับ โหลดแอปมันส์กระฉูดเลย ^^
akecom1
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Mar 2011 15:18  

ไล่ๆอ่านยังไม่เห็นมีใครพบปัญหาใดๆ พรุ่นนี้เดี๋ยวผมไปสอยยยย แล้วววว
torya doi
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: แม่ฮ่องสอน
วันที่โพสท์ : 24 Mar 2011 15:40  

wave II เขาลงโปรแกรมนำทางของNDได้แล้ว นำทางฟรีพร้อมเสียงไทย แผนที่ เมนูภาษาไทย ไม่ต้องต่อเน็ทให้ยุ่งยาก ลองหาดูนะที่badazone.com [/img]
kaizer111
Year's Star

วันที่โพสท์ : 25 Mar 2011 16:25  

สามารถซื้อ App. ของร้านต่างประเทศได้ไหมครับ (ผ่านโปรแกรม Kies ที่ลงใน PC ครับ)
moochu
Year's Star

วันที่โพสท์ : 25 Mar 2011 20:37  

เยี่ยมๆๆๆแต่อยากได้galaxy s2มากกว่า ไม่รู้เมื่อไหร่จะเข้า เฮ้อออออ... Sad Sad Sad
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Mar 2011 15:41  

ขาย SAMSUNG WAVE II
เครื่องศูนย์เจมาท อุปกรณ์ยกกล่อง พร้อมใบเสร็จ + เมม 16 กิ๊ก (ซื้อเพิ่มมาตังหาก)
เครื่องใหม่มากไม่มีรอยเลย
สะดวก ฝั่งธน ท่าพระ พระประแดง
ขอขายที่ 9000 ถ้วน หรือถ้าเอา เมม 16 กิ๊กด้วย ขอ 9500
ติดต่อ 086-97-สาม-สาม-60หนึ่ง

ขอบคุณครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Mar 2011 19:58  

torya doi ผู้เขียน:
wave II เขาลงโปรแกรมนำทางของNDได้แล้ว นำทางฟรีพร้อมเสียงไทย แผนที่ เมนูภาษาไทย ไม่ต้องต่อเน็ทให้ยุ่งยาก ลองหาดูนะที่badazone.com [/img]

โอ้วว ขอบคุณครับ เดวต้องไปจัดซะหน่อย อิอิ
harit
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
วันที่โพสท์ : 27 Mar 2011 23:17  

ถามนิดนึงครับ เราจะลบธีมที่ติดตั้งไปแล้วยังไงครับ
bong
Mobile Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 Mar 2011 14:03  

ขอถามกูรูด้วยคนครับ ของผมทำไมรับ MMS จาก AIS เปิดดูภาพเล็กนิดเดียว ทำให้ใหญ่ได้ไหมครับ
harit
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
วันที่โพสท์ : 28 Mar 2011 23:36  

harit ผู้เขียน:
ถามนิดนึงครับ เราจะลบธีมที่ติดตั้งไปแล้วยังไงครับ

ทำใด้ล่ะครับเล่นไปเล่นมาเจอเองเลย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Mar 2011 16:43  

เห็นมีขาย Case ซอง ของ Samsung wave 2 ที่ www.caseorder.com
ลองเข้าไปดูซิ แนะนำๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Apr 2011 14:49  

รบกวนถามนะคะ

- มีวิธีตั้งริงโทนทีเดียวพร้อมกันหลายๆคนมั้ยคะ หรือว่าต้องนั่งไล่ทีละคนเลย
- เราสามารถเลือกไฟล์แล้วจัดการพร้อมกันได้มั้ยคะ

ถ้าได้จะสะดวกมากๆ้เลยค่ะ
just say hi
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Apr 2011 11:37  

รบกวนถามนะคะ

- มีวิธีตั้งริงโทนทีเดียวพร้อมกันหลายๆคนมั้ยคะ หรือว่าต้องนั่งไล่ทีละคนเลย
- เราสามารถเลือกไฟล์แล้วจัดการพร้อมกันได้มั้ยคะ

ถ้าได้จะสะดวกมากๆ้เลยค่ะ

-ได้ครับ สร้าง Group ตั้งริงโทนให้กรุ๊ป แล้วเอารายชื่อที่เราต้องการ
ให้มีริงโทนเดียวกันมาใส่กรุ๊ปครับ

-จัดการเช่นเคลื่อนย้ายหรือเปล่าครับ
ถ้าใช่ก็กด Move แล้วก็ติ๊กไฟล์ที่จะเคลื่อนย้่ายแล้วกดมู๊ฟ

(เช่นเดียวกันกับลบหรือก๊อปปี้ครับ)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Apr 2011 19:22  

ขอบคุณ คุณ just say hi มากๆเลยค่ะ Very Happy

ถ้าไม่คิดว่าจะเล่นแอพเยอะ Samsung Wave II เวิร์คจริงๆค่ะ Wink [/quote]
robomank
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Wave 2 ทำไมเวลาส่ง sms สั้น ๆ ถึงได้กลายเป็น 2 sms
วันที่โพสท์ : 04 Apr 2011 23:52  

ผมส่ง sms แค่ 3 บรรทัดเครื่องแนวตั้ง ไม่น่าจะเกิด 1 sms แต่พอกดส่ง เครื่องถามว่าจะส่งเป็น 2 sms นะ ให้เรากดตอบรับ เพื่อน ๆ มีปัญหาเหมือนกันหรือเปล่าครับ?
Wave II
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Wave 2 ทำไมเวลาส่ง sms สั้น ๆ ถึงได้กลายเป็น 2 sms
วันที่โพสท์ : 07 Apr 2011 18:14  

robomank ผู้เขียน:
ผมส่ง sms แค่ 3 บรรทัดเครื่องแนวตั้ง ไม่น่าจะเกิด 1 sms แต่พอกดส่ง เครื่องถามว่าจะส่งเป็น 2 sms นะ ให้เรากดตอบรับ เพื่อน ๆ มีปัญหาเหมือนกันหรือเปล่าครับ?

มันมีบอกอยู่นี่ครับว่าในหนึ่งข้อความมีอยู่กี่ตัวอักษร(ถ้าจำไม่ผิดน่าจะ 63 นะครับ) พอเราพิมพ์ๆไปตัวอักษรก็จะลดลงเรื่อยๆจนเหลือศูนย์แล้วมันจะเริ่มใหม่อีกเป็นดังนี้ 2/63 อะไรประมาณนี้เป็นเหมือนกันทุกคนแหละครับ เมื่อก่อนผมใช้โนเกียไม่ได้ดูตรงส่วนนี้ก็กดส่งเลย เครื่องไม่เตือนด้วยว่าเป็นสองข้อความพอเช็คตังดูโดนไปสองเด้งครับ
HANA111111
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ดีมากๆ
วันที่โพสท์ : 11 Apr 2011 21:58  

ซื้อใช้แล้ว ดีมากๆ ชอบมากๆถึงมากที่สุด ยังไม่เจอ problem ใดๆเลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Apr 2011 10:07  

ผมซื้อมาประมาณ14มีนาคม54 ที่พาวเวอร์บาย ราคาปรกติ11900แต่ ผมใช้บัตรciti bank ได้ส่วนลด8%และ ผ่อน0% 4เดือนครับ สรุปแล้วราคาอยู่ประมาณ10900บาทเองคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Apr 2011 10:07  

ผมซื้อมาประมาณ14มีนาคม54 ที่พาวเวอร์บาย ราคาปรกติ11900แต่ ผมใช้บัตรciti bank ได้ส่วนลด8%และ ผ่อน0% 4เดือนครับ สรุปแล้วราคาอยู่ประมาณ10900บาทเองคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Apr 2011 10:08  

ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Apr 2011 10:08  

ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สุดคุ้มครับ
วันที่โพสท์ : 12 Apr 2011 10:11  

โดยส่วนตัวแล้วผมใช้มาเดือนนึง ก็โอเคมากครับลื่นดี
Tyler_Durden
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 Apr 2011 10:33  

เพราะมันไม่มีปัญหาอะไรเลย บอร์ดถึงได้เงียบเหงาอย่างนี้ Crying or Very sad
HANA111111
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : รบกวนถามเรื่อง 3G
วันที่โพสท์ : 13 Apr 2011 20:12  

รบกวนสอบถามหน่อยครับ ตอนนี้ใช้ซิม 3G ของ TrueMove อยู่ครับ ซึ่งในโปรโมชั่นมีทั้ง 3G และ Edge ตอนนี้เครื่องมันเชื่อมต่อเน็ตแบบ Edge อยู่ครับ แต่ถ้าเราอยากเปลี่ยนให้เครื่องมันเชื่อมต่อแบบ 3G บ้าง ต้องทำยังไง ตั้งค่าตรงไหนบ้างครับ /// ขอบคุณท่านผู้รู้ครับ
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: Ubonratchatani
วันที่โพสท์ : 15 Apr 2011 05:08  

ถูกเว่อออ เรายังอยากได้เลยอะ จอใหญ่ด้วยสิ ><''
wave wave
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Apr 2011 15:53  

มายืนยันอีกคนว่าไม่เคยมีปัญหาใดๆเลยตั้งแต่ซื้อมา ยังใช้งานได้ดีไหลลื่นเป็นปกติ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Apr 2011 22:01  

รบกวนเพื่อนๆสมาชิกทั้งหลายผมมือใหม่ครับ มาขอความรู้คับ รบกวนสอบถาม เป็นข้อๆนะครับ
1. SAMSUNG WAVE กับ WAVE II แตกต่างตรงไหนบ้างครับ
2. WAVE กับ WAVE II ปัจจุบันราคาเท่าไร
3. ขอข้อสรุปความคุ้มค่าระหว่าง WAVE กับ WAVE II
ขอบคุณทุกท่านล่วงหน้านะครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Apr 2011 00:08  

รบกวนเพื่อนๆสมาชิกทั้งหลายผมมือใหม่ครับ มาขอความรู้คับ รบกวนสอบถาม เป็นข้อๆนะครับ
1. SAMSUNG WAVE กับ WAVE II แตกต่างตรงไหนบ้างครับ
2. WAVE กับ WAVE II ปัจจุบันราคาเท่าไร
3. ขอข้อสรุปความคุ้มค่าระหว่าง WAVE กับ WAVE II
ขอบคุณทุกท่านล่วงหน้านะครับ

SAMSUNG WAVE ตัวรุ่นพี่ มือ1 ไม่มีขายแล้วครับ แนะนำให้ซื้อเวฟ2 ไปเรยจอใหญ่กว่า ต่างกันตรงหน้าจอ เวฟ1 มีจอที่ให้สีสันเกินจริง แต่เวฟ2 สีเป็นธรรมชาติกว่า แต่ก็ไม่ได้ด้อยกว่ากันนัก ซื้อเวฟ2 ไปเถอะ คุ้มมากครับ กับราคาประมาณนี้ ไม่ต้องคิดมากแล้วครับ Very Happy
toulovepak
Year's Star

จังหวัด: Other - อื่นๆ
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2011 23:40  

อยากทราบว่า WAVE II นี่ ลงโปรแกรม Skype ได้ไหมครับ เพราะโปรแกรมนี้จำเป็นสำหรับผมมาก เพราะอยู่ต่างประเทศ ใช้โทรกลับไทยบ่อย แต่บอกตรงๆ ชอบรุ่นนี้มาก
torya doi
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: แม่ฮ่องสอน
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2011 13:59  

ตอนนี้เท่าที่เห็น(ผมใช้wave IIอยู่)ยังใช้ไม่ได้ครับ
Chuz
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Apr 2011 13:13  

ตอนนี้ เฟิร์มแวร์ ตัวใหม่ เสถียร มากแค่ไหนครับ กำำลังลังเลอยู่กับ N8
ที่จะใช้ก็มีแค่เล่น Net เกมส์ ดูหนัง Mv ประมาณนี้อ่ะครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Apr 2011 20:12  

ขาย Samsung Wave II S 8530 สภาพใหม่ ยกกล่อง

ตัวเครื่องสภาพใหม่ ไม่มีรอยประกันเหลือ 10 เดือน ใช้งานน้อยมาก

หน้าจอติดกันรอยแบบด้านเรียบร้อย และ แถม ซิลิโคน 3อัน

อุปกรณ์
- ตัวเครื่อง
- สาย USB
- หูฟัง
- สายชาร์ต
- กันรอยแบบด้าน
- Mem 4GB
- กล่อง + คู่มือครบ

ราคา 9000 บาท *** 089-208-4855 --- phoom
กdevilcamala
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Apr 2011 20:18  

ผมไปสอยมาแล้วครับ ที่ มาบุญครอง ราคา 10200 ครับ ตามนี้ ไม่ผิด
โดยทั่วไป ถือว่า โอเคมากๆ จอแจ่มมากๆครับ ดูหนัง ชัดมากๆ ชอบจริงๆครับ
ส่วน แบต ถึงชาร์ตเต็ม มันก็ขึ้นแค่ 80% ครับ ผมโหลด ตัวเช็คแบตมาจาก แอฟ ถึง 2 ตัว มาเทส ก็เหมือนกัน สงสัย ถ้ามันจะเสียคงเป็นแบต อะครับ
อย่างอื่นยังลองไม่หมด เดี๋ยวลองไปเรื่อยๆครับ ซื้อเคส คาร์บอนมาด้วย 100 บาท อิอิ
richino
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 May 2011 15:36  

มีใครคิดเหมือนเราบ้างว่าอยากให้เวฟ2เป็น แอนดอย
เราว่า บาด้า มันมีแอฟ ฟรีที่ดี น้อยยย โดยเฉพาะเกม ซึ่งต่างกะ แอนดอย
โดยสิ้นเชิง แต่ ฟังชั่น โดยรวมโอเคหมด ติดที่ os เนี่ยล่ะ
annonemuss
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 May 2011 21:41  

richino ผู้เขียน:
มีใครคิดเหมือนเราบ้างว่าอยากให้เวฟ2เป็น แอนดอย
เราว่า บาด้า มันมีแอฟ ฟรีที่ดี น้อยยย โดยเฉพาะเกม ซึ่งต่างกะ แอนดอย
โดยสิ้นเชิง แต่ ฟังชั่น โดยรวมโอเคหมด ติดที่ os เนี่ยล่ะ
คุณครับไปให้ทาง0เขาล้างเครื่องแล้วลง osที่ต้องการได้ไหม? จะได้ถูกใจ
devilcamala1
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 May 2011 17:28  

เออ มีใครเป็น อย่างผมบ้างครับ ถ่ายรูปไว้ แล้ว ประมาณ เกือบ 100 รูป หายไปหมดเลยอะครับ หายเฉพาะ ไฟล์ รูปภาพ 001 อะครับ นอกนั้น ทั้ง วิดีโอ และ อย่างอื่น อยู่ครบอะครับ เซ็งมากๆเลยครับ
ButSoap
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 May 2011 00:21  

devilcamala1 ผู้เขียน:
เออ มีใครเป็น อย่างผมบ้างครับ ถ่ายรูปไว้ แล้ว ประมาณ เกือบ 100 รูป หายไปหมดเลยอะครับ หายเฉพาะ ไฟล์ รูปภาพ 001 อะครับ นอกนั้น ทั้ง วิดีโอ และ อย่างอื่น อยู่ครบอะครับ เซ็งมากๆเลยครับ

ไม่เป็นนะคะ เราถ่ายเยอะกว่านั้นอีก
ไม่ทราบว่าเป็นตอนซิงค์ข้อมูล หรือว่ายังไงอ่ะคะ?
บางทีข้อมูลมันโดนถ่ายโอนไปที่อื่นรึป่าวเอ่ย?
devilcamala1
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 May 2011 01:10  

ButSoap ผู้เขียน:
devilcamala1 ผู้เขียน:

ไม่เป็นนะคะ เราถ่ายเยอะกว่านั้นอีก
ไม่ทราบว่าเป็นตอนซิงค์ข้อมูล หรือว่ายังไงอ่ะคะ?
บางทีข้อมูลมันโดนถ่ายโอนไปที่อื่นรึป่าวเอ่ย?

ไม่นะครับ เพราะว่า ผมยังไม่ได้ ซิงค์ข้อมูลอะไรเลยครับ เอาการ์ดเสียบคอม อยู่ๆก็หายไปอะครับ
QQ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 May 2011 00:28  

ซื้อมาแล้วครับ สดๆร้อนๆ เล็งมา เดือนนึง สมใจอยาก โหลดแอป อับเดท firmware เรียบร้อย
devilcamala/
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 May 2011 22:56  

อยากบอกว่า มีปัญหา กับการ ซิง กัับ คอมXP ซัมซุงkies ไม่รันเลยอะครับ บนคอม โหลดตัวใหม่มาจาก เวบก็แล้ว เอาแผ่านที่ติดมา ลงก็แล้ว เครื่องผม เฟิมแวร์ยังตัวเก่าอะ จะอัพซะหน่อย เซ็งเลยอะ
QQ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 May 2011 05:21  

devilcamala/ ผู้เขียน:
อยากบอกว่า มีปัญหา กับการ ซิง กัับ คอมXP ซัมซุงkies ไม่รันเลยอะครับ บนคอม โหลดตัวใหม่มาจาก เวบก็แล้ว เอาแผ่านที่ติดมา ลงก็แล้ว เครื่องผม เฟิมแวร์ยังตัวเก่าอะ จะอัพซะหน่อย เซ็งเลยอะ

Hardisk ไกล้เต็มรึปล่าว หรือไม่ก็สงสัยอาจต้องลง window 7
ขาย wave II
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 May 2011 06:20  

ซื้อมาได้ 1 อาทิตย์ ประกันศูนย์ สภาพสวย ไม่มีรอยขีดข่วน ติดฟิมล์ กันรอย อับเดท firmware ล่าสุดเรียบร้อย ใช้ได้ปกติ อุปกรณ์ครบ ราคา 9000 บาท แถม softcase กับ ฟิมล์กันรอยอีกอัน มูลค่า 400 บาท

สนใจติดต่อ 0846555687 ได้ตลอด
ขายเพราะ อยากลองใช้ samsung ได้ลองแล้วจะกลับไปเล่น I phone ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 May 2011 15:28  

อยากได้เครืีิองไม่เกิน1อาทิตย์ สภาพใหม่กิ๊ก
ราคา 8000
ติดต่อได้ครับ เอ 089-44 หนึ่ง หนึ่ง 437
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 May 2011 15:29  

อยากได้เครืีิองไม่เกิน1อาทิตย์ สภาพใหม่กิ๊ก
ราคา 8000
ติดต่อได้ครับ เอ 089-44 หนึ่ง หนึ่ง 437
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ซื้อ
วันที่โพสท์ : 17 May 2011 15:30  

อยากได้เครืีิองไม่เกิน1อาทิตย์ สภาพใหม่กิ๊ก เอามาใช้เอง
ราคา 8000
K9Unit
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 May 2011 20:10  

บริเวณพลาสติกสีดำด้านหลัง ตรงข้างๆปุ่มเลื่อนเพื่อเปิดฝาปิดแบตฯ มีรอยร้าวแล้วคับ ซื้อเมื่อ16/02/54 ไม่ทราบว่าจะเคลมศูนย์ได้รึป่าว ไม่เคยทำหล่นเลยนะคับไม่รู้ร้าวได้ไง วัสดุห่วยจิงๆ เครื่องซื้อมาตั้ง 11900 บาท แต่คุณภาพเหมือนมือถือเมืองจีนเลยนะเนี้ย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 May 2011 00:38  

K9Unit ผู้เขียน:
บริเวณพลาสติกสีดำด้านหลัง ตรงข้างๆปุ่มเลื่อนเพื่อเปิดฝาปิดแบตฯ มีรอยร้าวแล้วคับ ซื้อเมื่อ16/02/54 ไม่ทราบว่าจะเคลมศูนย์ได้รึป่าว ไม่เคยทำหล่นเลยนะคับไม่รู้ร้าวได้ไง วัสดุห่วยจิงๆ เครื่องซื้อมาตั้ง 11900 บาท แต่คุณภาพเหมือนมือถือเมืองจีนเลยนะเนี้ย

แน่ใจรึว่าห่วย มันเกิดจะการใช้งานของคุณเองรึป่าว ผมไม่เห็นคนอื่นเขาจะเป็นกันเรย ไม่ทราบซื้อมาทำไมครับ วัสดุประกอบก็ดีเยี่ยม ตอนซื้อคุณเองก็ได้ลองจับตัวเป็นๆแล้วนี่ หรือเป็นเพราะได้เล่นแล้ว จับดูแล้ว มันก็เรยตัดสินใจจ่ายเงิน (ก็แปลว่ามันดีใช่มั้ยหละ) Cool
บอย โฟร์ทีนช็อป
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 May 2011 19:26  

ผมว่าวัสดุดีนะครับ จอใหญ่ดี สะดวกทุกการเชื่อมต่อ เพราะผมเป็นคนติดโลกออนไลน์ ผมใช้โทรศัพท์มาหลายรุ่น รุ่นนี้ถือว่าสุดยอดอีกรุ่นหนึ่งครับ

จนแนะนำให้น้องใช้ด้วย แต่ตอนนี้ไปสอย แทปมาใช้แล้ว เครื่องนี้ก็เลยเก็บเข้าตู้ไว้ก่อน

หากใครสนใจ ติดต่อได้นะครับ 084-สี่ 7 แปด 0 แปด เก้า เก้า ซื้อมาสามเดือน Smile
ThePon
Year's Star

วันที่โพสท์ : 31 May 2011 08:51  

มีวิธีไหนบ้างคับ. ที่เวลาจะลง App แล้วไม่ต้องหักเงินจากบัตรเครดิต (ไม่ได้ใช้บัตรใด ๆ)
เช่นหักจากระบบเติมเงินโทรศัพท์ได้ไหม ต้องทำยังไงบ้างคับ.

ขอบคุณ
Boyce
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 31 May 2011 12:23  

ThePon ผู้เขียน:
มีวิธีไหนบ้างคับ. ที่เวลาจะลง App แล้วไม่ต้องหักเงินจากบัตรเครดิต (ไม่ได้ใช้บัตรใด ๆ)
เช่นหักจากระบบเติมเงินโทรศัพท์ได้ไหม ต้องทำยังไงบ้างคับ.

ขอบคุณ

เดี๋ยวนี้ เขามีซื้อApp โดยหักจากเงินค่าโทนในโทรศัพท์แล้วนะครับ นานแล้ว Very Happy
ThePon
Year's Star

วันที่โพสท์ : 31 May 2011 16:20  

Boyce ผู้เขียน:

ขอบคุณ

เดี๋ยวนี้ เขามีซื้อApp โดยหักจากเงินค่าโทนในโทรศัพท์แล้วนะครับ นานแล้ว Very Happy

ต้องทำยังไงบ้างคับ.
โท.ถามศูนย์ SS ก็บอกว่าต้องมีบัตรเท่านั้น..! โท.ถาม DTAC ก็บอกเหมือนกัน..!!
Alexio
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Jun 2011 21:21  

Sad ตอนนี้มีปัญหากับเครื่องอ่ะ ใช้มาประมาณ2เดือนกว่าๆ แต่เมื่อสักอาทิตย์ที่มาเครื่องมันมีอาการค้างอ่ะ เป็นบ่อยมากเลยกดไรไม่ได้เลยอ่ะ ต้องกดปิด ให้มันรีเอง ถ้าไม่หายก็ต้องถอดแบตออกอ่ะ คือต้องแก้ยังไงดีอ่ะ
ปล.ผมไม่ได้ใช้แอปไรแปลกๆใหม่เลย ไม่ได้โหลดไรเพิ่มเติมเลย วอนผู้รู้ช่วยตอบทีคับ Crying or Very sad
Tyler_Durden
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Jun 2011 13:01  

Very Happy

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Tyler_Durden เมื่อวันที่ 14 Jun 2011 09:44; ทั้งหมด 1 ครั้ง
cgsj
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Jun 2011 17:33  

มีคำถามค่ะ? กล้องด้านหน้าใช้ถ่ายรูปตัวเองได้มั้ยคะ?
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Jun 2011 21:16  

cgsj ผู้เขียน:
มีคำถามค่ะ? กล้องด้านหน้าใช้ถ่ายรูปตัวเองได้มั้ยคะ?

ต้องลงโปรแกรมเพิ่มอ่ะ ถึงจะถ่ายได้
Alexio
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Jun 2011 21:19  

เครื่องมีอาการรวนแปลกๆ มันค้างบ่อยบางทีก็ทัชไม่ได้ บางทีก็หน้าจอเลื่อนไปเลื่อนมา
รบกวนผู้รู้ช่วยตอบที่ว่าเป็นอะไร มีทางแก้มั้ย
ปล.ผมลอง HR แล้วสองรอบก้ยังเหมือนเดิมเลยอ่ะ ช่วยทีๆ ขอบคุณล่วงหน้าคับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Jun 2011 23:43  

Boyce ผู้เขียน:

ขอบคุณ

ต้องทำยังไงบ้างคับ.
โท.ถามศูนย์ SS ก็บอกว่าต้องมีบัตรเท่านั้น..! โท.ถาม DTAC ก็บอกเหมือนกัน..!!

เวลาที่จะซื้อ app หรือ game ก็ต้องซื้อในมือถือครับ ก็แค่กดซื้อ แล้วจะมีหน้าต่างกรอบเล็กขึ้นมา ถามว่าจะชำระผ่านบิลอะรัยประมาณนี้แหละ ก็กดตอบตกลง แล้วจะมี sms ตอบกลับมาว่า ได้หักเงินไปเท่าใด กับราคาที่เราซื้อ.. แค่นี้ครับ กดโหลดได้เรย
cgsj
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Jun 2011 13:14  

ต้องลงโปรแกรมเพิ่มอ่ะ ถึงจะถ่ายได้

ขอบคุณค่ะ ต้องซื้อ app เพิม Confused
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Jun 2011 20:44  

ขอบคุณค่ะ ต้องซื้อ app เพิม Confused

แอปฟรี น่ะตอนนี้อ่ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Jun 2011 20:46  

[quote="Alexio"]เครื่องมีอาการรวนแปลกๆ มันค้างบ่อยบางทีก็ทัชไม่ได้ บางทีก็หน้าจอเลื่อนไปเลื่อนมา
รบกวนผู้รู้ช่วยตอบที่ว่าเป็นอะไร มีทางแก้มั้ย
ปล.ผมลอง HR แล้วสองรอบก้ยังเหมือนเดิมเลยอ่ะ ช่วยทีๆ ขอบคุณล่วงหน้าคับ

อาการคล้ายๆกันเลย มีใครรู้บ้างอ่ะทำไงถึงจะหายอ่ะ
annonemuss
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Jul 2011 00:55  

power buy สาขาbig c โคราช จัดรายการ ราคาพิเศษ 8900 บาท Exclamation Exclamation
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Jul 2011 20:35  

พันธ์ทิพย์ งามวงศ์วาน 8500เอง Embarassed
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Jul 2011 06:10  

เมื่อวาน เพิ่งโทรถามครับ

Nasa เหลือ 7,8xx
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Aug 2011 21:20  

เหลือ 8900 ไม่แจกฟรีเยละครับ เซงจริงๆ
สิงน้อย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Aug 2011 00:01  

รุ่นนี้มีปัญหาอะไรไหม ว่าจะเปลี่ยนจาก cooper มาเป็นเจ้านี่และ ทนไม่ไหวกับอาการเครื่องดับเครื่องรีเอง อาการเกิดทุกวันเลย

ปล.
1. เจ้านี่โหลดของ android มาใช้ได้ด้วยรึนี่ เจ๋งอ่ะ รู้งี้สอยมานานแล้ว
2. เห็นเขาว่า bada มันไม่ค่อยมีอะไรให้โหลด เล่นไม่ค่อยสนุกสู้ andriod ไม่ได้ จริงป่าวอ่ะ
3. java นี่ สามารถอัพให้เป็นล่าสุดได้ไหม
ss wave
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Aug 2011 11:40  

ใช้เวป 2 อยู่พอใจมากๆ ไม่ค่อยได้โหลดอะไร ที่มีมากับเครื่องก็เพียงพอใช้งานแล้ว จอใหญ่ สีสวย วัสดุดี ความเร็วดีครับ ที่ชอบมากๆคือ ทำเป็น mobile AP
teteyoung
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Aug 2011 10:51  

พอดีเพิ่งซื้อมาอะคะ
สงสัยว่า มีแอปไหนที่สามารถ ดูทีวีได้บ้างคะ
หรือว่า ดูผ่านเวปอะไรคะ บอกหน่อยคะ
เราลองโหลดแอปมา ทำไมมันโหลดช้าๆๆๆ
ยังไงก้อไม่รู้อะคะ ตอบด้วยนะคะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Aug 2011 15:22  

ตอนนี้ผมก็ใช้ wave II อยู่นะ แต่ลงเป็น bada 2 ของโซนยุโรป ไม่มีภาษาไทย แต่ได้ใช้แล้วดีมาก เข้าแอ็ปได้หมดทุกอย่างปัญหาบั๊กไม่มี GPS จับสัญญายเร็วกว่ารุ่นเดิม และจับได้ทุกครั้ง บางครั้งไม่ถึงนาที บางครั้งอาจจะประมาณ 5 นาที ใช้เน๊ตไม่มีปัญหาแต่ต้องตั้งค่าคอนเน็คชั่นใหม่ หากอยากรู้เพิ่มเติมเข้าไปที่ www.badazone.com
quad
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 30 Aug 2011 14:07  

Samsung Wave II ห่วยมาก

ลองตามไปอ่านดูครับ

http://www.badazone.com/forum/index.php/topic,1285.0.html#c1
อีบ้านนอกเอ๊ย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Sep 2011 19:28  

teteyoung ผู้เขียน:
สงสัยว่า มีแอปไหนที่สามารถ ดูทีวีได้บ้างคะ
หรือว่า ดูผ่านเวปอะไรคะ บอกหน่อยคะ
เราลองโหลดแอปมา ทำไมมันโหลดช้าๆๆๆ
ยังไงก้อไม่รู้อะคะ ตอบด้วยนะคะ

เป็นกะกรี่แล้วยังโง่อีก

บอกด้วยสิ ว่าขายตัวมาถึงได้

ถุย..อีกะหรี่ teteyoung

แน่จริงอย่าลบภาพนมดำๆของมึงออกไปจากเฟสสิวะ

แถมยังเปลี่ยนชื่อเฟสอีก

กลัวเมียหลวงตามไปดักตบมรึงรึ

555

อีกะหรี่บ้านนอกกก

ใครอยากดูหนังหน้าอีกะหรี่บ้านนอก teteyoung

เชิญที่

http://www.facebook.com/lunalunajung
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Sep 2011 20:44  

teteyoung ผู้เขียน:

กูเห็นมึงร่านไปทั่วทุกบอร์ด ทำเป็นเป็นสะเหร่อ ดอกทอง อีควาย
samajak
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เข้า andriod market ได้ยังไง
วันที่โพสท์ : 18 Sep 2011 17:07  

เห็นบอกว่าเข้า andriod market ได้เหรอครับ เข้าได้ยังไงไม่เคยเข้า แนะนำหน่อยครับ
แล้วถ้าเราจะลงเป็น ระบบ andriod นี่สามารถทำได้ป่าวครับ ถ้าได้แนะนำหน่อย บาดานี่ไม่มีอ่ะไรให้เล่นเลย ขอบคุณครับ
samajak
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Nov 2011 21:03  

ขายมือถือ Samsung Wave 2 อายุการใช้งานประมาณ 2เดือนค่ะ เครื่องศูนย์ทีจี ซื้อจากร้านทีจีเดอะมอลล์บางกะปิค่ะ อุปกรณ์ครบถ้วนค่ะ เครื่องไม่มีปัญหาการใช้งานไม่เคยตกหล่นค่ะ มีใบเสร็จรับเงิน ซื้อมา 8,900 บาทขอขายที่ราคา 5,900บาท รับด้วยตัวเองแถวบางกะปิ หรือส่งไปรษณีย์ค่่ะ

สนใจติดต่อได้ที่เบอร์ 0832990688
LOSO
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Dec 2011 16:01  

ณ วันที่ 7 ธ.ค.54 ราคา waveII อยู่ที่เท่าไร ขอทราบด้วยท่านใดรู้บ้าง[/b]
naikajib
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Dec 2011 00:03  

LOSO ผู้เขียน:
ณ วันที่ 7 ธ.ค.54 ราคา waveII อยู่ที่เท่าไร ขอทราบด้วยท่านใดรู้บ้าง[/b]

ราคาศูนย์อยู่ที่ 8900 ที่เซ็นทรัลพระราม9 เงินสดลด5% ตามตู้แถวMBKประมาณ7700 ถ้าจะซื้อรีบซื้อของมือ1เริ่มหายาก หรือไม่ก็รอwave3 เห็นพนักงานบอกว่าประมาณกุมภาพันธ์น่าจะเข้าไทย
naikajib
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Dec 2011 00:05  

อยากรู้ว่ารุ่นนี้สามารถรันแอปฯของแอนดรอยด์ได้จริงหรือเปล่าและมีความเสถียรหรือมีปัญหากับเครื่องบ้างหรือเปล่า
babybb
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Mar 2012 17:48  

ช่วยหน่อยค่ะ พอดีมันมีตัว Eขึ้นตลอดเวลาค่ะแล้วเงินมันก็หายหมดไม่รู้จะปิดยังไงแล้วค่ะ พอใช้ wifi มันหายแต่ปอปิด wifi มันจะขึ้นมาเหมือนเดิม รบกวนผู้รู้ช่วยหน่อยค่ะ
Kon_Jao_Choo
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Mar 2012 15:41  

babybb ผู้เขียน:
ช่วยหน่อยค่ะ พอดีมันมีตัว Eขึ้นตลอดเวลาค่ะแล้วเงินมันก็หายหมดไม่รู้จะปิดยังไงแล้วค่ะ พอใช้ wifi มันหายแต่ปอปิด wifi มันจะขึ้นมาเหมือนเดิม รบกวนผู้รู้ช่วยหน่อยค่ะ

เลือกที่ตั้งค่า > เชื่อมต่อ > เอาปุ่มสีเขียวที่ใช้แพ๊กเกจดาต้าออก
Kon_Jao_Choo
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Mar 2012 15:43  

naikajib ผู้เขียน:
อยากรู้ว่ารุ่นนี้สามารถรันแอปฯของแอนดรอยด์ได้จริงหรือเปล่าและมีความเสถียรหรือมีปัญหากับเครื่องบ้างหรือเปล่า

ลงไม่ได้นะ นอกจากจะเปลี่ยนซอฟแวร์เอาอ่ะ (แต่ก็เสี่ยงที่เครื่องจะกลายเป็นที่ทับกระดาษอยู่นะ)
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5

ไปยังหัวข้อ: