Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 SAMSUNG GALAXY mini โหลดเกมมาเเล้วเล่นไม่ได้ รบกวนเข้ามาดูทีครับ :( plz

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Samsung Community - ซัมซุง คอมมูนิตี้
ตอบ: 4 / เข้าชม: 57201
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: เพชรบุรี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : SAMSUNG GALAXY mini โหลดเกมมาเเล้วเล่นไม่ได้ รบกวนเข้ามาดูทีครับ :( plz
วันที่โพสท์ : 31 May 2011 03:48  
ตอบโดยอ้างถึง  

ก็คือว่า โหลดเกม ตามกระทู้ต่างๆ ในนี้มา อื้อเลย เเล้วก็ทำตามที่บอก ทุกอย่าง

ก็อปปี้ ไฟล์ที่เราโหลดเสร็จ ยังไม่ต้องแตก นะค่ะ เอาไป วางไว้ที่เครื่อง ที่โฟร์เดอร์ Other files แล้ว ไปกดแตกไฟล์ ในเครื่อง ติดตั้งไปเรื่อยๆ ค่ะ ได้แน่นอน < ไม่ได้

เเตกไฟล์ > จะได้ไฟล์ jar เเละ jad > เอาใส่การ์ดโทรศัพ > เปิดตัวที่ลงในโทรศัพ >
กดตัว jad เล้วติดตั้งเลื่อย ๆ เลยคะ < ก็ไม่ได้อีกมันไม่มีไรขึ้นมาให้ติดตั้ง

พอกดที่ไฟล์เกมในมือถือมันขึ้นว่า "ไม่มีเเอพพลิเคชั่นใดสามารถทำงนนี้ได้"

รบกวนผู้รู้ช่วยบอกทีครับเห็นคนอื่นเค้าเล่นกันได้ เเล้วอยากเล่นบ้าง T^T
Lovezeny
Year's Star

จังหวัด: เพชรบุรี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: SAMSUNG GALAXY mini โหลดเกมมาเเล้วเล่นไม่ได้ รบกวนเข้ามาดูทีครับ :( plz
วันที่โพสท์ : 01 Jun 2011 04:32  

Wink ไม่มีใคร ช่วยหน่อย หรา
OuJiN
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
หัวข้อ : Re: SAMSUNG GALAXY mini โหลดเกมมาเเล้วเล่นไม่ได้ รบกวนเข้ามาดูทีครับ :( plz
วันที่โพสท์ : 01 Jun 2011 22:02  

... ใช้ Android โหลดเกมจาก Market ง่ายและเกมน่าเล่นกว่านะครับ Very Happy
bananashake
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2011 13:58  

เอาวิธีง่ายๆก่อนนะครับสำหรับลงเกมส์ java

1.เอามือถือเชื่อมต่อกับคอมไว้
2.แตกไฟล์คลายซิปในคอมก่อน จะได้ไฟล์ นามสกุล .jad .jar มา 2 ตัว ถ้าได้แค่ตัวใดตัวหนึ่งแปลว่าไม่ครบครับ ถ้ามีแค่ jar สามารถใช้โปรแกรม jadmaker สร้าง .jad เพื่อเอาไว้ลงบนมือถือได้
3.หลังจากมีไฟล์ครบทั้ง 2 ตัวแล้ว ก็ย้ายหรือก็อปปี้มาใส่ในมือถือ โฟลเดอร์ Other
4.กดติดตั้งที่ไฟล์ .jad
5.เล่นตามอัธยาศัย

เนื่องจากผมไม่ได้ใช้มือถือ แอนดรอยด์เลยไม่รุ้ว่ามันสามารถลงเกมส์จาวาได้รึไม่ (ผมใช้ wave II ) แต่เท่าที่ลองเกมส์จาวามานานก็เห็นว่าเล่นได้แทบทุกเครื่องนะครับ อาจเป็นเพราะไฟล์โหลดมาไม่สมบูรณ์ หรือ การติดตั้งที่ไม่ถูกต้องเองมากกว่า

ถ้าอยากได้เกมส์ที่สมบูรณ์ผมแนะนำโหลดตรงที่เว็บนี่ได้ครับ
http://www.umnet.com
แล้วค่อยเอาไฟล์ .jar มาสร้างต่อด้วย JADmaker ก็สามารถลงได้อย่างไม่มีปัญหา

ขอให้ลงเล่นได้ครับ
anurak2345
Year's Star

จังหวัด: สระบุรี
วันที่โพสท์ : 23 Apr 2012 11:38  

เกมส์ลง Android ต้องเป็นไฟล์ .apk เท่านั้น เป็นไฟล์อื่น Android จะไม่สามารถเปิดได้
วิธีลง 1.ไปโหลดแอปที่ต้องการจาก Google หรือเว็บอื่นๆ โดยใส่ชื่อเกมส์ที่ต้องการ แล้วต่อท้ายด้วย .apk แล้วก็โหลด
2.เสียบสาย USB ระหว่างโทรศัพย์กับคอม แล้วก็ก๊อปปี้ไฟล์ที่โหลดมา (หากเป็นไฟล์ Zip ให้แตกไฟล์ก่อน แล้วก๊อปปี้เฉพาะ ตัวไฟล์ .apk) ไปวางไว้ใน Sd Card
3.เมื่อลงเสร็จ ให้ถอดสาย USB แล้วก็ไปเปิดไฟล์แอปที่ก๊อปปี้มาวางไว้ แล้วก็ติดตั้ง หลังจากนั้นก็มันส์กันเลย
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Samsung Community - ซัมซุง คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: