Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 LG GS290 Cookie Fresh - แอลจี
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 164 / เข้าชม: 767085
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: LG GS290 Cookie Fresh - แอลจี
วันที่โพสท์ : 13 Aug 2010 18:03  
ตอบโดยอ้างถึง  

รุ่นนี้สามารถ พิมพ์ + อ่านเกาหลีได้หรือเปล่าคะ ?

แล้วต่างและเหมือนกับ Cookie Plus 3G อย่างไรเหรอ ?

กำลังคิดๆอยู่ว่าจะเอารุ่นไหนดี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: LG GS290 Cookie Fresh - แอลจี
วันที่โพสท์ : 13 Aug 2010 19:29  

Supersuju13 ผู้เขียน:
รุ่นนี้สามารถ พิมพ์ + อ่านเกาหลีได้หรือเปล่าคะ ?

แล้วต่างและเหมือนกับ Cookie Plus 3G อย่างไรเหรอ ?

กำลังคิดๆอยู่ว่าจะเอารุ่นไหนดี

พิมพ์ไม่น่าจะได้นะค่ะ ไม่แน่ใจ
แต่อ่านได้ค่ะ ฟ้อนน่ารักมากๆด้วย

ต่างกับพลัสตรงที่ไม่มี 3g ไม่มีกล้องหน้าจ่ะ Smile
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Aug 2010 18:06  

Anonymous ผู้เขียน:
Supersuju13 ผู้เขียน:

พิมพ์ไม่น่าจะได้นะค่ะ ไม่แน่ใจ
แต่อ่านได้ค่ะ ฟ้อนน่ารักมากๆด้วย

ต่างกับพลัสตรงที่ไม่มี 3g ไม่มีกล้องหน้าจ่ะ Smile

ลองพิมพ์ให้หน่อยได้มั้ยคะ
อยากรู้แบบแน่ๆน่ะคะ ว่าพิมพ์ได้หรือเปล่า
แล้ว Plus ล่ะคะ พิมพ์ได้มั้ย?
แล้วทั้งสองอันนี่ต่างกันแค่ไม่มี 3g กับไม่มีกล้องหน้า นอกนั้นก็เหมือนกันหมดใช่มั้ยคะ
เพราะถ้า Fresh พิมพ์ได้ก็คงจะเอาอันนี้เลย

ขอบคุณมากมากค่า
Supersuju13
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Aug 2010 18:18  

อีกนิดนะคะ รุ่นนี้ดูยูทูปได้หรือเปล่าคะ?
เพิ่งซื้อมาใช้
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Aug 2010 18:32  

รุ่นนี้เวลาพิมพ์smsภาษาไทยมันมี พยัญชนะ สระ วรรณยุกต์ให้ไม่ครบเหรอครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Aug 2010 18:48  

เพิ่งซื้อมาใช้ ผู้เขียน:
รุ่นนี้เวลาพิมพ์smsภาษาไทยมันมี พยัญชนะ สระ วรรณยุกต์ให้ไม่ครบเหรอครับ

ไม่ครบยังไงอ่ะ ขาดไรบ้างหรอ?
ไม่รู้สิ่ ของเราก็ครบดีนี่น่า - -;

รุ่นนี้พิมพ์เกาหลีได้ค่ะ เป็นภาษาที่สุดท้ายเลย
pipipo
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Aug 2010 19:51  

อยากได้ ซิลิโคน รุ่นนี้จัง อยากได้มากๆ ไปเซ็นทรัลพระราม2 ก็แล้ว ไม่มี เห้อออ
NBS_K
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2010 01:18  

เพิ่งซื้อมาใช้ ผู้เขียน:

ไม่ครบยังไงอ่ะ ขาดไรบ้างหรอ?
ไม่รู้สิ่ ของเราก็ครบดีนี่น่า - -;

รุ่นนี้พิมพ์เกาหลีได้ค่ะ เป็นภาษาที่สุดท้ายเลย
ใช่คับ สลับภาษาก็พิมได้ทันที
ซิลิโคน ซื้อมาที่เดอะมอลล์ บางกะปิอ่ะ ร้านไหนไม่ได้ถาม เครื่องเพื่ิอน
ลองพิมดูแล้ว โอดี แต่มั่วนะ ไม่รุจักสักคำ =.=
อยากรู้อ่ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Aug 2010 19:24  

อยากเล่น msn อ่ะ แต่ไม่รู้วิธีโหลดอ่ะ ใครรู้บอกหน่อยอ่ะ วิธีโหลดนะครับ
hghghgfhfgaa
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Aug 2010 08:16  

lg gs290 กับ nokia c3

อันไหนคุ้มกว่ากันอ่ะ

ปล. ไม่ค่อยไว้วางใจ lg เท่าไร
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Aug 2010 10:37  

hghghgfhfgaa Posted: 22 Aug 2010 08:16 หัวข้อ: Re: LG GS290 Cookie Fresh - แอลจี

--------------------------------------------------------------------------------

lg gs290 กับ nokia c3

อันไหนคุ้มกว่ากันอ่ะ

ปล. ไม่ค่อยไว้วางใจ lg เท่าไร

อยากรู้อ่ะ Posted: 21 Aug 2010 19:24 หัวข้อ: Re: LG GS290 Cookie Fresh - แอล

lg gs290 มีขายแล้ว

nokia c3 ยังไม่มีขาย แล้วอันไหนดีกว่าละ คิดดู
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Aug 2010 19:45  

ซื้อมาแล้ว เครื่องแย่มากๆ ใช้ไม่ถึง1วัน เครื่องค้าง จนต้องถอดแบตออก หลายรอบมากๆ

ใครจะซื้อ ก็ดูเครื่องให้ดีก่อนซื้อนะ Very Happy
Donkeyz
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Aug 2010 03:16  

ตอนนี้ราคาเท่าไรแล้วอ่ะคับ แล้วเล่นเน็ตเข้าเวบสะดวกไม้คับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Aug 2010 06:15  

Donkeyz ผู้เขียน:
ตอนนี้ราคาเท่าไรแล้วอ่ะคับ แล้วเล่นเน็ตเข้าเวบสะดวกไม้คับ

เล่นแล้วค้างอ่ะ เลยถอดแบต จากนั้นเปิดเครื่องก้ค้าง แล้วก็อาการหนักมากขึ้นเรื่อยๆ ไม่รู้ทำไม

เฮ้อ LG
ตุ๊ต๊ะแมน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Aug 2010 20:12  

ซื้อซิลิโคนแบบตรงรุ่นมาใส่แล้วครับ ซื้อมาจากคลองถม ราคา50บาท พ่อค้าบอกว่าของเพิ่งได้มาเมื่อวาน เท่าที่เห็นมีสี ฟ้า ชมพู ม่วง ดำ เขียว นะครับ สีอื่นนอกจากนี้ไม่รู้มีไหม ของผมซื้อสีฟ้ามาครับ

ตุ๊ต๊ะแมน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Aug 2010 20:24  

มีเรื่องเตือนนิดหน่อยสำหรับคนที่จะไปซื้อนะครับ

ผมซื้อเครื่องนี้จาก ศูนย์LG เซ็นทรัลพระราม2 พนักงานขายบอกว่ารุ่นนี้จะติดฟิล์มมาให้จากศูนย์เลย แถมตอนผมซื้อลดราคาให้อีก4%ถ้าซื้อเงินสด แถมเสื้อLG ให้1ตัว

แล้วเคยลองไปถามที่ศูนย์LG แฟชั่นไอส์แลนด์ ไม่ลดราคา แต่จะลงพวกโปรแกรม เกม ต่างๆให้ ไม่มีของแถม

เคยไปถามร้านบลิสฯ คิดค่าฟิล์มกันรอยต่างหาก

ผมไม่แน่ใจว่าแต่ละร้านรับเครื่องมาจากศูนย์LGเลยไหม ถ้ารับมาระวังเจอเขาหลอกเก็บค่าติดฟิล์มกันรอยนะครับ ทั้งๆที่มันติดมากับตัวเครื่องอยู่แล้ว
F-1One
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Aug 2010 21:39  

^
^
เครื่องศูนย์ Blisstel บางกะปิ ติดฟิล์มกันรอยมาให้เลยไม่ต้องซื้อเพิ่มครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Sep 2010 18:34  

เล่นแล้วค้างอ่ะ เลยถอดแบต จากนั้นเปิดเครื่องก้ค้าง แล้วก็อาการหนักมากขึ้นเรื่อยๆ ไม่รู้ทำไม

เฮ้อ LG

แล้วแต่เครื่องมั้งค่ะ ' '; เพราะเราซื้อมาแล้วดีมากๆๆๆ คุ้มสุดๆ

เล่นเน็ตก็เร็วค่ะ อัพรูปเฟสบุ๊คแปปเดียวเอง วันนี้เพิ่งลอง ทัชลื่นมากกก

แต่กล้องไม่ชัดเลย 55 ตอนนี้กำลังหาซิลิโคนอยู่ แล้วบ้านไม่มีเลยอ้ะ TT
JooJoo
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Sep 2010 05:35  

เฮ้อ LG

แล้วแต่เครื่องมั้งค่ะ ' '; เพราะเราซื้อมาแล้วดีมากๆๆๆ คุ้มสุดๆ

เล่นเน็ตก็เร็วค่ะ อัพรูปเฟสบุ๊คแปปเดียวเอง วันนี้เพิ่งลอง ทัชลื่นมากกก

แต่กล้องไม่ชัดเลย 55 ตอนนี้กำลังหาซิลิโคนอยู่ แล้วบ้านไม่มีเลยอ้ะ TT

ซิลิโคน เซ็นปิ่นเกล้า ก็มีขายนะจ๊ะ เราซื้อมาเอง ใส่แล้วสวย Very Happy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Sep 2010 14:56  

ไม่ได้ต้องการดิสเครดิตหนะ คือโดยรวมมันดีจริงๆ แค่ซื้อมาใช้ได้ 2 อาทิตย์จอมันกดไม่ได้แล้วอ่า เหมือนจะเจ๊ง -*-''
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Sep 2010 20:14  

คือแถวบ้านเราไม่มีซิลิโคนขายเลยอ่ะ TT

เราไม่ได้อยู่กรุงเทพซะด้วยสิ่ TT

มีแหล่งขายในเน็ตบ้างไหมค่ะ? TT
Plus++
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Sep 2010 13:31  

ซื้อมาใช้ได้ สัปดาห์แล้ว ชอบมากเลย คุ้มค่าและราคามากครับ

ใครมองหามือถือราคาไม่เกิน 4000 ตัวนี้ผมว่าคุ้มนะครับ
nunziie
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Sep 2010 20:11  

เค้าซื้อมาเกือบ2อาทิตย์แล้วชอบมากกกก

ใช้มายังไม่เจอปัญหา

พึ่งหาซิลิโคนได้วันนี้เอง

เห้ออออ ๆ

ปัญหาที่พบๆกันเค้าว่าเป็นบางเครื่องนะ

ก่อนจ่ายตังควรลองเล่นดี ๆก่อน

กล้องโอเคเลยล่ะ

ถือว่าชัด

โดยรวมปลื้มมากกกกจ้า
memechoi
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Sep 2010 03:24  

ซื้อมาเมื่อบ่ายนี้ ราคาที่โลตัสประมาณ 3700 นะ

ตัวเครื่อง เมนู สวยน่ารักดีค่ะ ทัชลื่นพอประมาณ เข้าเมนูก็หน่วงนิดหน่อย ช้ากว่าของซัมซุงนะ แต่เราชอบตัวเครื่องของ LG มากกว่า

จอใหญ่ ลูกเล่นน่ารักดี เราชอบธีม widget ด้านหน้า น่ารักดีค่ะ

เข้า twitter facebook อัพรูปได้สะดวก แต่ดู youtube ไม่ได้นะ

ฟังวิทยุได้ด้วยไม่ต้องเสียบสาย กล้องยังไม่ได้ลองเท่าไหร่

ที่โพสนี่ก็ใช้เครื่องต่อกับคอมเข้าเน็ตค่ะ

ส่วนตัวแล้วประทับใจนะ ในราคาเท่านี้ ถือว่าคุ้มค่าค่ะ

ซิลิโคนใส่เครื่องนี่หาซื้อยากจริงๆค่ะ ไปถามร้านไหนก็ไม่มีเลย เราซื้อที่ Fortune อ่ะค่ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Sep 2010 12:58  

ทำไมเม้าเฟสบุ๊กแล้วมันเป็นภาษาต่างดาวอ่ะค่ะ

มีใครรู้วิธีแก้บ้างค่ะ?
Seng111
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Sep 2010 14:13  

เพิ่งใช้ LG เครื่องแรก
ไม่ประทับใจเท่าไหร่อ่า
เพลงเปิดในคอมลื่นๆ
โหลดไปฟังในเครื่องไหงมันกราตุกฟระเหอๆ
VDO ยังไม่ได้ลองเลยนะเนีย..ไม่กล้าลองละกัวผิดหวังซ้ำอีก
Mr_Fuyuck
Cool Member
Cool Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 19 Sep 2010 22:20  

ขายซิลิโคน LG GS290 ครับ เหลือสามอันสุดท้าย สีโครมดำ
ติดต่อ 086-8692043 มารับเองครับ แถวแยกเกษตร ไม่บริการจัดส่ง
ขอยืมภาพพี่ nujames 10 มานะครับ

100 บาท

Kungking
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Sep 2010 22:05  

อยากรู้ว่า LG cookie fresh จะแจ้งว่าปลายสายเป็นรอสายรึป่าว ?
พอดีว่าจะซื้อรุ่นนี้แต่กลัวว่าจะไม่แจ้งว่ารอสายอ่ะ
Mr_Fuyuck
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 Sep 2010 00:05  

Kungking ผู้เขียน:
อยากรู้ว่า LG cookie fresh จะแจ้งว่าปลายสายเป็นรอสายรึป่าว ?
พอดีว่าจะซื้อรุ่นนี้แต่กลัวว่าจะไม่แจ้งว่ารอสายอ่ะ

ถ้าเป็นเครือข่ายเด๊ยวกันจะแจ้งนะครับ แต่ถ้านอกเครือข่ายไม่รู้อะ -*- Embarassed
Plus++
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Sep 2010 17:41  

ซื้อซิลิโคลมาก 100 บาทที่เซ็นปิ่นครับ

เอาเกมส์มาฝาก

http://sumbydee.com/smf/index.php?topic=1171.0

ลองดู
mymind
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: น้อมจิต
วันที่โพสท์ : 16 Oct 2010 16:39  

ขออนุญาติโพสขายเครื่องหน่อยครับ
พอดีตัวนี้ที่ใช้อยู่ใช้มาเกือบๆ 3 เดือนละครับ (เบื่ออีกแล้วโดยปกติจะเปลี่ยนมือถือปีละ 2-3 เครื่อง )
อุปกรณ์ครบชุด (ยกกล่อง) (หูฟังยังไม่ได้ใช้) แถม ซิลิโคลน 2 ชิ้น สีเหลือง + สีส้ม

นี่รูปจากเครื่องจริงครับ ยังไม่ได้ลอกพลาสติกออกเลย ด้านหลัง +กล้อง
อยากเปลี่ยนรุ่นนะครับ
สภาพเครื่อง ผมคิดว่าเกือบ 100% ครับ เพราะมีกันรอยของศูนย์ติดมา และผมก็ใส่ซิลิโคนตลอดเวลา
จุดเด่นที่คิดว่าชอบสำหรับรุ่นนี้
- ถ่ายรูปภาพนิ่งสวยมากครับ ภาพจะขาวใส
- ฟังเพลงได้นานมากและคุณภาพเสียงเมื่อใช้หูฟังแบบยัดหู เสียงออกมาดีครับ
- หน้าจอใหญ๋ และไม่หน่วง
- เสียงสนทนาดังมาก ปรับแค่ 2 ขีดก็พอแล้ว
- FM แบบไม่ต้องเสียบสายหูฟังก็ทำงานได้เลย มีให้เซฟ 30 สถานีครับ
อยากขายให้เพื่อนๆ หรือท่านใดที่สนใจรุ่นนี้ครับ

ในราคา 3,000.- เท่านั้น (คิดว่าไม่ถูกหรือแพงจนเกินไป หน้าตาดีมีลดให้อีก 555+++ )

โทรมาสอบถามได้ที่เบอร์ 080-6144788 ชื่อ ไมด์ ครับ
สถานที่ กรุงเทพ เดอะมอล์บางกะปิ / ลำลูกกา

ปล.อัพเดทเฟริมแวร์ใหม่ให้แล้ว เวอร์ชั่น GS290AT_V10c
สามารถแสดงภาพ นามสกุล .gif และตั้งเป็นภาพหน้าจอแบบเคลื่อนไหวได้แล้วครับ Razz
*นี่เป็นภาพที่ถ่ายจากเครื่องจริง ไมไ่ด้ตกแต่งหรือลดขนาดไฟล์ใดๆๆ ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย mymind เมื่อวันที่ 09 Nov 2010 13:51; ทั้งหมด 2 ครั้ง
DEKDEK
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Oct 2010 10:42  

เอ่อพี่ครับถามจิงๆนะครับรุ่นนี้มันซื้อมามันจะอยู่ถึงปีมั้ยอะครับผมก้อคิดว่าจะซื้อรุ่นนี้อยู่แต่สภาพเงินไม่อำนวยไม่งั้นผมจะได้ไปซื้อSS tv อะครับ
mymind
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Oct 2010 15:15  

ตอบคุณ DEKDEK
ทำไมถึงคิดว่ามันอยู่ไม่ถึงปีละครับ ก็มือถือเขารับประกันตั้ง 1 ปี
แล้วก็พวกหน้าจอทัชสกรีนที่เป็นแบรนด์พวกนี้มันก็มีคุณสมบัติและความทนทานที่แตกต่างพวกมือถือจีนแดงตั้งหลายขุมครับ

(ถ้าต้องการเปลี่ยนรุ่นมือถือก็ให้เลือกซื้อมือถือที่เป็นแบรนด์นะครับ อย่าไปซื้อพวกจีนแดงเพราะพวกนั้นถ้าโชคร้ายเกิดมีปัญหามาจะลำบากในการส่งซ่อมมาก)

ขอคอนเฟริมครับว่าราคากับคุณสมบัติคุ้มค่าแน่นอนครับ

Very Happy
oat29062
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Oct 2010 12:16  

ผมจะถามเรื่อง touch screen [u]เสีย[/u] อะครับ

พอดี touch screen เมื่อเช้า ผมตื่นมาจะกดดูข้อความที่ส่งมาอะครับ แล้วใช้ touch screen ไม่ได้ เพราะ เมื่อคืน มันยังใช้ได้ อยู่เลย อยากจะรุ้ว่า เปลี่ยน touch screenได้ไหมครับ
แล้วราคาประมาณ เท่าไหร่ ครับ
mymind
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Oct 2010 15:33  

ตอบคุณ oat29062
ผมว่าอาการที่เกิดขึ้นเนื่องจากคุณอาจจะนอนทับเครื่องรึป่าวครับ
แต่ว่านี่เป็นรุ่นที่เพิ่งออกจำหน่ายได้ไม่กี่เดือน ยังไงก็แนะนำให้เอาไปที่ศูนย์ LG
หรือตัวแทนร้านที่ซื้อมาจะดีกว่า เพราะมันยังอยู่ในช่วงการรับประกันสินค้าครับ
ถ้าเกิดปัญหาทางศูนย์เขาจะดูแลให้เราฟรีครับ
ป.ล. ห้ามเอาเครื่องไปส่งซ่อมตามร้านซ่อมทั่วไปเด็ดขาด เพราะจะทำให้หมดประกันทันที Evil or Very Mad
DEKDEK
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Oct 2010 17:28  

mymind ผู้เขียน:
ตอบคุณ DEKDEK
ทำไมถึงคิดว่ามันอยู่ไม่ถึงปีละครับ ก็มือถือเขารับประกันตั้ง 1 ปี
แล้วก็พวกหน้าจอทัชสกรีนที่เป็นแบรนด์พวกนี้มันก็มีคุณสมบัติและความทนทานที่แตกต่างพวกมือถือจีนแดงตั้งหลายขุมครับ

(ถ้าต้องการเปลี่ยนรุ่นมือถือก็ให้เลือกซื้อมือถือที่เป็นแบรนด์นะครับ อย่าไปซื้อพวกจีนแดงเพราะพวกนั้นถ้าโชคร้ายเกิดมีปัญหามาจะลำบากในการส่งซ่อมมาก)

ขอคอนเฟริมครับว่าราคากับคุณสมบัติคุ้มค่าแน่นอนครับ

Very Happy

ขอบคุณครับสำหรับคำตอบ^^
oat29062
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Oct 2010 10:22  

[quote="mymind"]ตอบคุณ oat29062
ผมว่าอาการที่เกิดขึ้นเนื่องจากคุณอาจจะนอนทับเครื่องรึป่าวครับ
แต่ว่านี่เป็นรุ่นที่เพิ่งออกจำหน่ายได้ไม่กี่เดือน ยังไงก็แนะนำให้เอาไปที่ศูนย์ LG
หรือตัวแทนร้านที่ซื้อมาจะดีกว่า เพราะมันยังอยู่ในช่วงการรับประกันสินค้าครับ
ถ้าเกิดปัญหาทางศูนย์เขาจะดูแลให้เราฟรีครับ
ป.ล. ห้ามเอาเครื่องไปส่งซ่อมตามร้านซ่อมทั่วไปเด็ดขาด เพราะจะทำให้หมดประกันทันที Evil or Very Mad[/quote]

ขอบคุณครับ Smile
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Oct 2010 15:16  

ขออนุญาติโพสขายเครื่องหน่อยครับ
พอดีตัวนี้ที่ใช้อยู่ใช้มาเกือบๆ 3 เดือนละครับ (เบื่ออีกแล้วโดยปกติจะเปลี่ยนมือถือปีละ 2-3 เครื่อง )
อุปกรณ์ครบชุด (ยกกล่อง) (หูฟังยังไม่ได้ใช้) แถม ซิลิโคลน 2 ชิ้น สีเหลือง + สีส้ม

นี่รูปจากเครื่องจริงครับ ยังไม่ได้ลอกพลาสติกออกเลย ด้านหลัง +กล้อง
สภาพเครื่อง ผมคิดว่าเกือบ 100% ครับ เพราะมีกันรอยของศูนย์ติดมา และผมก็ใส่ซิลิโคนตลอดเวลา
จุดเด่นที่คิดว่าชอบสำหรับรุ่นนี้
- ถ่ายรูปภาพนิ่งสวยมากครับ ภาพจะขาวใส
- ฟังเพลงได้นานมากและคุณภาพเสียงเมื่อใช้หูฟังแบบยัดหู เสียงออกมาดีครับ
- เสียงสนทนาดังมาก ปรับแค่ 2 ขีดก็พอแล้ว
- FM แบบไม่ต้องเสียบสายหูฟังก็ทำงานได้เลย มีให้เซฟ 30 สถานีครับ
อยากขายให้เพื่อนๆ หรือท่านใดที่สนใจรุ่นนี้ครับ

ในราคา 3,200.- เท่านั้น (คิดว่าไม่ถูกหรือแพงจนเกินไป)

โทรมาสอบถามได้ที่เบอร์ 080-6144788 ชื่อ ไมด์ ครับ
สถานที่ กรุงเทพ เดอะมอล์บางกะปิ / ลำลูกกา

ปล.อัพเดทเฟริมแวร์ใหม่ให้แล้ว เวอร์ชั่น GS290AT_V10c
สามารถแสดงภาพ นามสกุล .gif และตั้งเป็นภาพหน้าจอแบบเคลื่อนไหวได้แล้วครับ Razz
*นี่เป็นภาพที่ถ่ายจากเครื่องจริง ไมไ่ด้ตกแต่งหรือลดขนาดไฟล์ใดๆๆ ครับ

อัพเฟริ์มแวร์นี่เสียตังมั้ยคะ

ต้องไปที่ศูนย์แอลจีเลยหรือว่า พวกเจมาทก็ได้

แล้วจะปิดเสียงชัตเตอร์กล้องยังไงอ่าคะ

ใช้มานานโขแล้วยังปิดไม่ได้เลย
แหะ ๆ
mymind
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 Oct 2010 22:14  

การอัพเฟริมแวร์โดยศุนยืให้บริการผมว่าน่าจะฟรีครับ (มันทำง่ายมาก) ส่วนตัวผมแนะนำว่าการอัพเฟริมแวร์สามารถทำเองได้เลยครับ แค่เราลงโปรแกรม LG PC Suite IV (จากแผ่นโปรแกรมไดร์เวอร์ที่แถมมาในกล่อง) กับเครื่องคอมพิวเตอร์ (การอัพเดทต้องมีอินเตอร์เน็ท) แล้วเชื่อมต่อมือถือของเราผ่านทางสาย SUB โดยก่อนเสียบสายให้ตั้งค่าการเชื่อมต่อในโทรศัพท์เป้น PC Suite ก่อนครับ แล้วเมื่อเข้าสู่โปรแกรม LG ที่หน้าจอคอมแล้ว ให้เลือก เมนูเครื่องมือ ไปที่ อัพเดทซอฟแวร์โทรศัพท์ครับ (จากนั้นโปรแกรมก็จะทำงานอัตโนมัติ แล้วทำตามขั้นตอนต่างๆ ตามที่โปรแกรมบอกได้เลยครับ (โปรแกรมจะดาวน์โหลดเครื่องมือชื่อว่า LGMobile Support Tool มาติดตั้งให้ครับ เป็นโลโก้ LG สีแดง) ก็สามารถอัพเดทมือถือของเราได้เลย

ส่วนการปิดเสียงชัตเตอร์กล้องถ่ายรูปนั้นผมเองก็ไม่สามารถปิดเสียงชัตเตอร์ได้ครับ แม้จะอยู่ในโปรไฟร์สั่นอย่างเดียวก็ตาม Question Question
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Oct 2010 23:44  

การอัพเฟริมแวร์โดยศุนยืให้บริการผมว่าน่าจะฟรีครับ (มันทำง่ายมาก) ส่วนตัวผมแนะนำว่าการอัพเฟริมแวร์สามารถทำเองได้เลยครับ แค่เราลงโปรแกรม LG PC Suite IV (จากแผ่นโปรแกรมไดร์เวอร์ที่แถมมาในกล่อง) กับเครื่องคอมพิวเตอร์ (การอัพเดทต้องมีอินเตอร์เน็ท) แล้วเชื่อมต่อมือถือของเราผ่านทางสาย SUB โดยก่อนเสียบสายให้ตั้งค่าการเชื่อมต่อในโทรศัพท์เป้น PC Suite ก่อนครับ แล้วเมื่อเข้าสู่โปรแกรม LG ที่หน้าจอคอมแล้ว ให้เลือก เมนูเครื่องมือ ไปที่ อัพเดทซอฟแวร์โทรศัพท์ครับ (จากนั้นโปรแกรมก็จะทำงานอัตโนมัติ แล้วทำตามขั้นตอนต่างๆ ตามที่โปรแกรมบอกได้เลยครับ (โปรแกรมจะดาวน์โหลดเครื่องมือชื่อว่า LGMobile Support Tool มาติดตั้งให้ครับ เป็นโลโก้ LG สีแดง) ก็สามารถอัพเดทมือถือของเราได้เลย

ส่วนการปิดเสียงชัตเตอร์กล้องถ่ายรูปนั้นผมเองก็ไม่สามารถปิดเสียงชัตเตอร์ได้ครับ แม้จะอยู่ในโปรไฟร์สั่นอย่างเดียวก็ตาม Question Question

ขอบคุณค่ะ
kornnika
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Oct 2010 18:37  

Cookies like T300 มือสอง ซื้อมาไม่ถึงเดือน สภาพเครื่อง 99% สีขาว-ส้ม ราคาคุยกันได้ค่ะ
ใครสนใจยังไงก็แอดมา kung_08_06_35@hotmail.com นะคะ ด่วนน๊ะ ^^

พอดีว่าอยากเปลี่ยนเครื่องอ่ะค่ะ ตั้งใจจะซื้อ คุ้กกี้เฟรช แต่ัดันโดนให้ซื้อรุ่นนี้ซะ แต่รุ่นนี้ก็ดีนะ แต่โดยส่วนตัวแล้วชอบโทรศัพท์ที่เครื่องใหญ่ๆหน่อยค่ะ ไม่ค่อยถนัดกับเครื่องเล็ก
mymind
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Nov 2010 13:52  

ในราคา 3,000.- เท่านั้น
(คิดว่าไม่ถูกหรือแพงจนเกินไป หน้าตาดีมีลดให้อีก 555+++ )

สามารถแสดงภาพ นามสกุล .gif และตั้งเป็นภาพหน้าจอแบบเคลื่อนไหวได้แล้วครับ
unknown
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Nov 2010 19:12  

อยากทราบว่า เปลี่ยน/เพิ่ม wallpaper เป็นภาพอื่นๆนอกเหนือจากที่มากับเครื่องได้ไหม เพราะเห็นบางเว็บแสดงรายละเอียดว่าไม่ได้ครับ
kerbb
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 Nov 2010 21:36  

คุ้มราคามาก ๆ แต่เมนูยังเล่นยากอยู่นิดนึง Very Happy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Nov 2010 20:31  

ปฏิทิน >ลบนัดหมายเดิม (มันจะลบนัดหมายเดิม ทุกวัน) จะลบเฉพาะวันทำไง?
mymind
Year's Star

วันที่โพสท์ : 25 Nov 2010 11:25  

อ้างถึง:
อยากทราบว่า เปลี่ยน/เพิ่ม wallpaper เป็นภาพอื่นๆนอกเหนือจากที่มากับเครื่องได้ไหม เพราะเห็นบางเว็บแสดงรายละเอียดว่าไม่ได้ครับ

ได้แน่นอนครับ เปิดดูรูปภาพที่เราต้องการแล้วกดเมนู แล้วเลือก ใช้เป็น Wallpaper ได้ทุกรูป
เสียงก็เหมอืนกันเปิดเพลงที่ต้องการ เลือกเมนูกดใช้เป้นเสียงเรียกเข้า ได้ทุกเพลง
All by myself
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Nov 2010 21:26  

รบกวนถามคนที่ใช้รุ่นนี้หน่อยคะ เรื่องวิทยุ

คือทำยังไงให้เซฟได้ 30 สถานีคะ เราเซฟได้แค่ 6 เองคะ

ขอบคุณล่วงหนัาเลยคะ Very Happy
All by myself
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Nov 2010 21:37  

All by myself ผู้เขียน:
รบกวนถามคนที่ใช้รุ่นนี้หน่อยคะ เรื่องวิทยุ

คือทำยังไงให้เซฟได้ 30 สถานีคะ เราเซฟได้แค่ 6 เองคะ

ขอบคุณล่วงหนัาเลยคะ Very Happy

ทำได้แล้วคะ เรามันบื้อเอง Shocked
PQza
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 Nov 2010 16:28  

Plus++ ผู้เขียน:
ซื้อซิลิโคลมาก 100 บาทที่เซ็นปิ่นครับ

เอาเกมส์มาฝาก

http://sumbydee.com/smf/index.php?topic=1171.0

ลองดู

พึ่งไปซื้อมาครับ และก็ได้เกมส์มาลองซะเลย ขอบคุณเด้อ ^^,,,b
kerbb
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 30 Nov 2010 09:01  

Cookie Fresh อ่าน html (สวยงามมาก)
ลองเข้าเน็ท แล้ว ซูมได้ แต่ย่อไม่ได้ (จะถอยออกมาดูหัวข้ออื่น Confused )
ขาย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Dec 2010 17:04  

ซื้อมา 29 พ.ย.53 ขายต่อ 3000 เดือดร้อนเงิน ใช้ได้อาทิตย์เดียว สนใจ 0811733588
ohmnf
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ปราจีนบุรี
วันที่โพสท์ : 19 Dec 2010 21:35  

เล่น วีดีโอไฟล์ไรได้มั่งอ่ะคับ
kerbb
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Dec 2010 20:22  

unknown ผู้เขียน:

เปลี่ยน wallpaper โดยใช้รูป file.jpg (คือ ไฟลรูปนั่นเอง) กด ใช้เป็น >ภาพหน้าจอหลัก > ตั้งค่า [จะปรับภาพแนวนอน หรือ ตั้ง ก็ซูมได้]
doanga2007
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 Dec 2010 21:21  

Mr_Fuyuck ผู้เขียน:
หาซื้อ ซิลิโคนได้ที่ไหน หรือยังไม่มา Confused

หาซื้อได้ตามร้านขายอุปกรณ์เสริมมือถือทั่วไปครับ
Bell-R
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Jan 2011 02:06  

ทำไมเวลาเข้าบางเว็บ ถึงอ่านภาษาไทยไม่ได้
ต้องทำยังไงค่ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Jan 2011 19:31  

ตอนนี้ราคาเท่าไหร่แล้วค่ะ
kerbb
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Jan 2011 23:45  

Bell-R ผู้เขียน:
ทำไมเวลาเข้าบางเว็บ ถึงอ่านภาษาไทยไม่ได้
ต้องทำยังไงค่ะ

รู้สึกเข้าเว็ปจะช้ามาก เลิกเล่นไปเลย

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย kerbb เมื่อวันที่ 17 Sep 2011 21:45; ทั้งหมด 2 ครั้ง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Feb 2011 19:04  

ใครรู้วิธีเพิ่มเพลงในการสร้างหนังบ้างครับ

รุ่นนี้สอยมาโอเคเลยถ้าไม่นับเรื่องหน้าจอทัชยากนิด + หน่วงหน่อย

ลำโพงดังหูดับเลย
Bell-R
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Mar 2011 20:06  

เข้าเว็บ hotmail อ่านไม่ได้เลย กลายเป็นภาษาต่างดาว
หรือว่าต้องอัพซอฟแวร์ก่อนคะ
nutterpiti
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Apr 2011 08:27  

ในราคา 3,000.- เท่านั้น (คิดว่าไม่ถูกหรือแพงจนเกินไป หน้าตาดีมีลดให้อีก 555+++ )

spydeedee
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Jun 2011 22:40  

คืออยากซื้อรุ่นนี้มากเลย แต่อยากรู้ว่า ตกลง มันทนป่ะครับ หรือว่าใช้ๆแปปๆแล้วพัง ( พอดีเป็นคนที่เปลี่ยนบ่อยไม่ได้ครับ เด๊่ยวแม่ด่าเละ = = )

รบกวนช่วยตอบหน่อยนะครับ ^^
Sunza020
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Jul 2011 18:33  

คือว่าโทรศัพท์รุ่น LG GS290 Cookie Fresh ทำไมอาไหล่อายากจัง

ของผมฝาหลังหายช่วยผลิตไห้เยอะๆหน่อยนะครับพี่
yukii
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Aug 2011 23:24  

ใช้มา 1 ปี 1 เดือน ทัชสกรีนเสีย

ไปซ่อมศูนย์ตากสิน ไม่มีค่าใช้จ่ายค่ะ ซ่อมเช้าได้เย็น โชคดีมีอะไหล่พอดี

ตอนนี้เหมือนได้เครื่องใหม่เลยค่ะ
kerbb
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 14 Oct 2011 22:00  

โทรไปสั่ง battery ไว้ไม่ถึงอาทิตย์ ก็ได้ของแล้ว ไปรับที่ศูนย์ LG สุขุมวิท 26
ราคา สองร้อยกว่าบาท
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 May 2012 20:02  

อยากรู้อ่ะคับ ว่า LG Cookie fresh นี้มันลงพวก dictionary ได้ป่าวคับ ??
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: