Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia C1-01 - โนเกีย

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 60 / เข้าชม: 822920
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Nokia C1-01 - โนเกีย
วันที่โพสท์ : 04 Jun 2010 15:38  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ Nokia C1-01 - โนเกีย
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/catalog/nokia/c1_01.htm

KITTI222
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: นครสวรรค์
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: Nokia C1-01 - โนเกีย
วันที่โพสท์ : 04 Jun 2010 15:49  

คนเเรกครับ ง่ะ อย่างกะ 1650 กับ 2610 เลย
NekoMajinZ
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: Nokia C1-01 - โนเกีย
วันที่โพสท์ : 04 Jun 2010 18:17  

ถูกดีนะคะ โนเกียทำมา ราคาถูกบ่อยจังช่วงหลังนี้>____<
AonetoxicRose
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
วันที่โพสท์ : 05 Jun 2010 01:56  

เห็นแล้วนึกถึงอดีตเลย
yukari1991
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: อุดรธานี
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2010 06:53  

หน้าเก่าๆ Spec ธรรมดาๆ
อ้างถึง:
หน่วยความจำ 64 เมกะไบต์ (ตัวเครื่อง)
- การ์ดหน่วยความจำ microSD - สูงสุด 32 GB

ทำไมไอ้นี่มันหนักจังครับ
NekoMajinZ
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Jun 2010 20:31  

yukari1991 ผู้เขียน:
หน้าเก่าๆ Spec ธรรมดาๆ
อ้างถึง:
หน่วยความจำ 64 เมกะไบต์ (ตัวเครื่อง)
- การ์ดหน่วยความจำ microSD - สูงสุด 32 GB

ทำไมไอ้นี่มันหนักจังครับ

แอบเห็นด้วย เราอัดได้แค่2เอง =_____=
IT MAN
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Jun 2010 22:13  

สีสวย ราคาดี Very Happy
ผมว่าราคาถูกดี
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Jun 2010 20:07  

ท่าทางน่าจะทนนะครับ รูปทรงก็สวยน่าซื้อ น่าซื้อ มากๆ
www.artty3g.co.nr : The new 3G Communitie
innlovebie
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Jun 2010 23:02  

ถูกเน้อ ^^
nakrob26
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Jun 2010 13:56  

1500.- ทำได้ทุกอย่าง FM, กล้อง, VDO, MP3, 3.5, BT, USB2.0, +เมม ดีจัง Laughing
inthach
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: อุบลราชธานี
วันที่โพสท์ : 19 Jun 2010 18:49  

เห็นราคาและสเปกมีสิ่งหนึ่งที่นึกขึ้นมาในใจทันทีเลย

ว่า....งานนี้ I-Mobile ตายแน่ ๆ
คมคาย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Jun 2010 10:33  

ว่าแต่ว่าเมื่อไหร่จะมา

รวมทั้ง x2 ด้วย
เกือบโดน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Jun 2010 15:02  

น่าจะมีไฟฉายด้วย
Monkeymintz
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 Jul 2010 18:08  

สงสัยรายละเอียดบางอย่างผิดนะนี่

แล้วราคามันแค่นี้จริงเหรอ รองรับ เอดจ์คลาส10ด้วย

oh my god
mymind
Year's Star

จังหวัด: น้อมจิต
วันที่โพสท์ : 30 Aug 2010 16:09  

ถ้าราคาไม่เกิน 2000 นะ ขอเครื่องนึงเอาให้คุณแม่ที่บ้านใช้
เพราะแค่รับสายอย่างเดียวกับฟังวิทยุ
ในที่สุดแรนด์ดังก็ทำราคาถูกๆ มาให้ได้ใช้แล้ว แผนการตลาดช้าไปปะนี่อะ
แต่ก็ดีครับ ขอรับประกันดีดีไว้ก่อน 1 ปี
2528
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Aug 2010 18:06  

รุ่นนี้ไม่รองรับ 2 ซิมใช่ปะครับ จากข้อมูลไม่ได้บอกไว้ว่า รองรับ 2 ซิม
Anycall110
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: สงขลา
วันที่โพสท์ : 02 Sep 2010 10:48  

mymind ผู้เขียน:
ถ้าราคาไม่เกิน 2000 นะ ขอเครื่องนึงเอาให้คุณแม่ที่บ้านใช้
เพราะแค่รับสายอย่างเดียวกับฟังวิทยุ
ในที่สุดแรนด์ดังก็ทำราคาถูกๆ มาให้ได้ใช้แล้ว แผนการตลาดช้าไปปะนี่อะ
แต่ก็ดีครับ ขอรับประกันดีดีไว้ก่อน 1 ปี

ถ้ารอไม่ไหว ยังมีรุ่นนี้
[img]http://www.techchee.com/img0.php[/img]

Samsung e2152

รุ่นนี้รองรับ2ซิม ออกวางขายแล้ว แต่ไม่แน่ใจว่ามีบลูทูธหรือปล่าว

ราคาอยู่ที่1950บาท
Yuri
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Oct 2010 21:17  

ตอนนี้วางขายรึยังค่ะ รุ่นนี้เนี๊ยะ
sud2
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Nov 2010 05:37  

วางจำหน่ายเมื่อไหร่ที่ไหนราคาเท่าไหร่บอกด้วย
teclub
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Nov 2010 09:29  

ราคา 1790

ที่เว็บ www.nokia.co.th

ลงไว้
3g-cat
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Nov 2010 13:39  

ใช่ครับ ราคาในเวปโนเกียขึ้นเมื่อสองวันก่อน เมื่อวานไปถามที่ร้านในบิ๊กซีสุราษร์ฯ คนขายบอกไม่รู้จัก
รออยู่เหมือนกัน จะถอยให้แฟนหน่อย
3g-cat
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Nov 2010 13:41  

ใช่ครับ ราคาในเวปโนเกียขึ้นเมื่อสองวันก่อน เมื่อวานไปถามที่ร้านในบิ๊กซีสุราษร์ฯ คนขายบอกไม่รู้จัก
รออยู่เหมือนกัน จะถอยให้แฟนหน่อย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Nov 2010 03:53  

ทำไมไม่มี edge แค่นี้ก็ตัดออก
Alonely_007
Year's Star

จังหวัด: สุโขทัย
วันที่โพสท์ : 16 Dec 2010 18:11  

Laughing เห็นตัวจริงแล้วครับ ที่ IT.สแควร์ หลัก4 สีขาว สวยเวอร์มากๆ

วางคู่กับ C3-01 สวยทั้งคู่ ราคาก็ตามเว็ปนี่ล่ะครับ

เอ่อ! แต่ผมสงสัยแค่ว่า ความจุการ์ด กับตัวเครื่อง มันเยอะจริงหรือเปล่า? Sad

ใครมีเป็นเจ้าของแล้ว ช่วยแจ้งให้ทราบด้วยครับ..// ขอบคุณมากๆ Embarassed
kumikoZ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Dec 2010 23:35  

ลงเพลงยังไงอ่ะ ใครรู้ช่วยบอกที

เสียบ usb แล้วมันไม่ขึ้นอ่ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 31 Dec 2010 12:23  

จริงครับมันรองรับความจุการ์ดถึง32GBจริง ข้างกล่องเขียนบอกไว้ชัวร์ คอนเฟริม
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 31 Dec 2010 21:49  

อยากทราบว่าใช้เป็นmodemเล่นเนตบนโน้ตบุ๊ตเเบบnokia2700classicได้ไหมครับ
ดี ดี
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Jan 2011 14:13  

อยากทราบว่ารุ่นนี้ เสียงทะลุตูดไหมครับ มีใครซื้อมาใช้ หรือลองใช้แล้ว ช่วยไขความกระจ่างให้ที ขอบคุณมากครับ (เสียงทะลุตูด มีอาการคือ ตอนคุยเหมือนเป็นลำโพงเบาๆนะครับ)
The_Ouiiz
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Jan 2011 01:52  

.ซื้อมาแร้ว ทุกอย่างก็โอนะ แต่กล้องไม่ค่อยแจ่ม เข้าใจอยู่ว่าแค่ 640*480 แต่ว่าเทียบกะเครื่องอื่น มันไม่เท่าอะ แหะๆๆ ใช้มาจะสามอาทิดแร้ว ฟังชั่นทุกอย่างก็ได้ แต่ว่าพอจะโหลดอะไร ก็บอกว่ามือถือไม่ลองรับ ทั้งๆที่ข้างกล่องก็เขียน ว่าลองรับทุกอย่างได้จิงๆ
The_Ouiiz
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Jan 2011 01:55  

คุน kumikoZ
คือว่า พ้มเองก็ไม่เคยใช้สายอะนะ เพราะมันไม่แถมมาให้ แต่ว่าเวลาจะลงเพลง
โดยใส่เมมอ่ะ ตอนแรกลงไปในเมมอะได้นะ แต่เปิดไม่ได้ แร้วลองมาหลายครั้งมาก จนทำการฟอแมต ทุกอย่างก็ได้อะคับ อันนี้ไม่แน่ใจว่าเปนที่เครื่องพ้มคนเดวมั๊ย
แต่ก็นี้แหละคับ วิธีที่ทำ แร้วมันได้มาจนถึงทุกวันนี้
bigpig_kung
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Jan 2011 15:10  

ดี ดี ผู้เขียน:
อยากทราบว่ารุ่นนี้ เสียงทะลุตูดไหมครับ มีใครซื้อมาใช้ หรือลองใช้แล้ว ช่วยไขความกระจ่างให้ที ขอบคุณมากครับ (เสียงทะลุตูด มีอาการคือ ตอนคุยเหมือนเป็นลำโพงเบาๆนะครับ)

ใช้อยู่ครับ ยืนยันว่าเสียงทะลุตูดครับผม วัสดุไม่ค่อยดีเท่าไร แต่ก็ตามราคาอะนะ
bigpig_kung
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Jan 2011 15:23  

Anonymous ผู้เขียน:
อยากทราบว่าใช้เป็นmodemเล่นเนตบนโน้ตบุ๊ตเเบบnokia2700classicได้ไหมครับ

ใช้ได้ครับ แค่คุณมีสาย micro usb และ โปรแกรม Ovi (โหลดจากเว็ปโนเกีย) ก็สามารถเล่นเน็ตบนโน้ตบุ๊คได้เลยละครับ
Naty1261
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Jan 2011 23:51  

ซื้อมาแล้วครับวันนี้.. 1790 บาท สีบอร์นเทา
ใจจริงอยากได้ C1-02 เพราะชอบแบบเรียบๆๆมากกว่าแต่ไม่มีของเลย

ข้อดีก้อ
เครื่องเล็กน้ำหนักเบา ลองเล่นแล้วเครื่องไม่ได้อืดครับ โอเคเร็วพอใช้
ชอบเมนูแบบไอคอนเดียวนี่เหละไม่รกดี

ข้อเสียก้อ
แต่ติดที่จอมันไม่ชัดนัก กับเสียงที่ออกมาแหลมๆๆหน่อย ตามราคาครับ
เข้า web อืดพอตัว แต่ก้อตามราคาอีกเหละ..

สงสัยเรื่อง themes มันโหลดมาแล้วเปลี่ยนไม่ได้ทั้งที่เป็น S40 แล้วนะ (.nth)

สรุป ส่วนอื่นๆ โอเคครับ สำหรับราคานี้ คุ้มอยู่
เดี๋ยวนี้เกรดตก
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Feb 2011 04:06  

ฝาหลังบอบบาง ระวังเขี้ยวหัก จะซวยเอา

เปิดดูภาพแล้ว มืดบ้าง เบี้ยวบ้าง สีตกบ้าง ถ่ายรูปเก็บไว้แล้ว เดี๋ยวจะไปให้ศูนย์ดู

ไม่มี EQ

บางโฟลเดอร์ในการ์ดเปิดไม่ได้อีกแน่ะ
ก็งั้นๆ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Feb 2011 01:46  

bigpig_kung ผู้เขียน:
ดี ดี ผู้เขียน:

ใช้อยู่ครับ ยืนยันว่าเสียงทะลุตูดครับผม วัสดุไม่ค่อยดีเท่าไร แต่ก็ตามราคาอะนะ

ผมใช้ก็ทะลุ ลองโทรตอนซื้อวันแรก นึกว่าเปิดสปีกเกอร์
โจ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Feb 2011 20:50  

เอาเพลงลงยังไงคับ พอดีมี micro sd card จากเครื่องเก่า พอเอามาใส่เครื่องนี้มันเปิดเพลงไม่ได้ อะคับ มันบอกว่า "เนื้อหาในโฟลเดอร์ไม่พร้อมให้เลือก" ทำไงดีคับ รบกวนท่านผู้รู้ช่วยตอยทีนะคับ ขอบคุณคับ
Roman43
Year's Star

จังหวัด: พระนครศรีอยุธยา
วันที่โพสท์ : 10 Feb 2011 11:42  

ถามด้วยคน จะฟังเพลง เอาเพลงลงยังไง
ช่องเสียบ USB ใช้สายแบบไหนครับ ทำไมผมใช้สาย USB ทั่วไป เสียบไม่ได้ครับ เป็นหัวคนละแบบ
ผู้รู้มาตอบทีครับ
รำคาญโนเกีย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Feb 2011 02:35  

mem card ใส่ไอโมบาย ใส่ซัมซุง ไม่เป็นไร ใส่โนเกีย เจ๊งเลย
ซื้อมาใหม่ ใส่ไอโมซัมซุงเหมือนเดิม มาใส่โนเกีย แมร่งเอาอีกละ

ขอให้บริษัทโนเกียมันเจ๊งไปเร็วๆ
ไม่ต้องไปจับมือกับไมโครซอฟท์หรอก จะไปพาเขาลงเหวทำไม?
NIBIRU
Year's Star

จังหวัด: ชุมพร
วันที่โพสท์ : 23 Feb 2011 15:03  

โนเกียรุ่นนี้ คนแถวที่ทำงานผมซื้อมาแล้ว
เจอปัญหาเรื่องนึง ซึ่งอาจจะเหมือนกับหลายๆท่าน
คือลงเพลงในเมมแล้วพอเอามาเปิดกลับไม่เจออะไรเลย
แต่เอาไปเสียบกับโซนี่ อีริคสัน อ่านได้หมด
มันน่าคิดนะ คุณทำมาขายราคาถูกมันเป็นเรื่องดี
แต่ดันมาลดคุณภาพซะจนไม่เหลือความเป็นโนเกียซะแบบนี้
ผมผิดหวังแทนผู้บริโภคจริงๆ
รำคาญโนเกีย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Feb 2011 11:20  

ขายไปแล้วสบายใจ ^^
Bernabeu
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Feb 2011 12:31  

NIBIRU ผู้เขียน:
โนเกียรุ่นนี้ คนแถวที่ทำงานผมซื้อมาแล้ว
เจอปัญหาเรื่องนึง ซึ่งอาจจะเหมือนกับหลายๆท่าน
คือลงเพลงในเมมแล้วพอเอามาเปิดกลับไม่เจออะไรเลย
แต่เอาไปเสียบกับโซนี่ อีริคสัน อ่านได้หมด
มันน่าคิดนะ คุณทำมาขายราคาถูกมันเป็นเรื่องดี
แต่ดันมาลดคุณภาพซะจนไม่เหลือความเป็นโนเกียซะแบบนี้

ได้รีเฟรชคลังหรือยังครับ เพราะโนเกียเท่าที่เคยใช้รุ่นหลัง ๆ ต้องรีเฟรชคลังเอง ถึงจะเห็นเพลงที่เพิ่มเข้าไปใหม่ครับ
NIBIRU
Year's Star

จังหวัด: ชุมพร
วันที่โพสท์ : 07 Mar 2011 17:53  

Bernabeu ผู้เขียน:
NIBIRU ผู้เขียน:

ได้รีเฟรชคลังหรือยังครับ เพราะโนเกียเท่าที่เคยใช้รุ่นหลัง ๆ ต้องรีเฟรชคลังเอง ถึงจะเห็นเพลงที่เพิ่มเข้าไปใหม่ครับ

เข้าไปรีเฟรชแล้วครับ เครื่องจะเล่นได้แค่ไม่กี่เพลง
คงมีปัญหาที่ตัวเครื่องแน่นอนครับ
แต่อาทิตย์ที่แล้วรุ่นพี่อีกคนไปซื้อมา แล้วใส่เมม4 กิ๊กเข้าไป
เห็นอ่านได้หมดครับ ผมคิดว่าอาจเป็นความบกพร่องเฉพาะเครื่องครับ
wat123
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Mar 2011 18:19  

ผมก็ฟังได้นะครับ แต่ฟังๆ แล้วก็หาย ต้องมาลงหใม่อะครับ Embarassed Embarassed
Akun
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Mar 2011 22:11  

เพิ่งซื้อมาตะกี้ 1650 TG Phone

เท่าที่ลองจับๆ เล่นๆ (ตอนนี้วางชาร์ตแบทไว้)

น่าจะโอเคนะ ราคาถูกลูกเล่นเยอะดี

ที่สำคัญหน้าตา ดูดีเกินราคาครับ ^__^"
manman
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Mar 2011 10:17  

ผมก็ใช้รุ้นนี้อยู่ครับ ไม่มีปัญหาอะไร สวยดี
แต่ผมดันทำแผ่นฟิล์มกันรอยเสีย( เอาเป็นว่าไม่สามารถซ่อมเหมือนใหม่ได้) ไม่ทราบว่าจะหาซื้อแผ่นฟิล์มกันรอย รุ้น ct-01 ได้ที่ไหนครับ ราคาะประมาฯเท่าไหร่ครับ
พี ระยอง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Mar 2011 00:57  

ซื้อมาใช้แล้วครับ
แต่ว่ามีสัญลักษณ์ E ขึ้นอยู่ใกล้ๆ แถบสัญญาณตลอดเวลา
ลองต่อเน็ตก็ต่อได้

อยากถามว่าจะปิดมันทำยังไง
NBS_K
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 Mar 2011 01:43  

ถ้ามีปัญหาเรื่องไฟล์ในการ์ดกับการอ่านข้อมูล ให้เอาข้อมูลลงคอม แล้วฟอแมตการ์ดด้วยเครื่องมือถือเราก่อนนะครับ แล้วเอาไปลงข้อมูลเดิมๆเรากลับมาอ่านได้ปกติครับ ใส่หลายๆเครื่องจะมีปัญหาแบบนี้บ่อยๆ เจอมาเยอะเลยครับ ลองเอาไปแก้ปัญหาใช้ได้กับทุกเครื่องทุกรุ่นครับ
"ด้วยวิธีการเอาเมมฟอแมตกับเครื่องที่จะใช้ก่อนลงข้อมูล"
ถ้ามันไม่ได้ๆจริงๆ ไปเปลี่ยนเครื่องด่วน!
เจคับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Apr 2011 14:51  

ซื้อมาใช้แล้วคับ 1750
เวลาโทร เสียงทะลุเครื่องคับ ขนาดใส่เคส ยังทะลุเลย เหอะๆ ถ้าเปิดเสียงกลางๆยังพอไหว
แต่ถ้าเมื่อไหร่เปิดเติมสุด คนนั่งข้างพลอยรู้เรื่องไปด้วยเลยอ่ะคับ
เพลงก้ฟังได้ปกติคับ
ก็คุ้มกับราคานะคับ
แต่ผมว่าวัสดุไม่ค่อยดีเท่าไหร่ ฝาหลังดังกรอบแกรบๆ มีใครเป็นบ้างมั้ยคับ
เข้าเว็บอะไรรวดเร็วดี
เครื่องไม่ค่อยอืดเหมือนเครื่องรุ่นก่อนๆ

แต่ยังไงผมก็ไม่ใช้หล่ะ เอาไว้ให้คนที่บ้านเข้าใช้กัน ส่วนตัวผมนั้น จะใช้ IPHONE เอิ๊ก ๆ Very Happy
เมื่อวานโทสับหายTT
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Apr 2011 08:40  

รุ่นนี้มีเมมแถมให้กี่Gครับ
lloU_llnJxx
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Apr 2011 03:12  

ไม่มีเมมกับสาย USB ให้ครับ ตอนนี้ก้อเลยยังไม่มีเมมใช้ รอซื้อก่อน ที่ว่าเกี่ยวกับเพลงอะไรในเมม ถ้าได้แล้วจะมาแจ้งอีกทีนะครับ
lordtoey1990
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Apr 2011 13:55  

ซื้อมาเมื่อวานครับ ตอนแรกบอก1850บาท เพื่อนเถียง1790บาทมันก้อโอเค ไม่มีสายusb ไม่มีเมม ขนาดซื้อที่0นะเนี่ยะ ติดกันรอย+80บาท ฟาดไปเกิบๆ1900บาทรวมค่าน้ำมันที่ขับไปซื้อ ซื้อมาใส่เมมที่เคยใส่กับ LG ใช้ได้ปกติ เพื่อนๆซื้อกันราคาเท่าไหร่กันบ้างแล้วได้เมมได้สายusbกันไหม ผมว่าของแบบนี้ 1590 ก้อพอแล้ว สี65kเอง lg kp260ที่เสียไปซื้อ2000บาท2ปีที่แล้วยัง256kสีเลยก้อง1.3ล้านสไลด์ด่วย ที่ซื้อเพราะมันเปียกน้ำสงกรานใช้ไม่ได้แล้ว ไอตัวนี้มีหู3.5ยี่ห้อโนเกียที่ว่ากันว่าดีนักดีหนาถึกอึดมากมายกะจะลองใช้ดู ผ่านไปสักเดือนเด่วมาเล่าให้ฟังต่อ บายยยยยยยยยยยยยยยยยย
Pipolino
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Apr 2011 11:37  

รุ่นนี้ทำเป็นโมเด็มต่อเน็ตได้หรือเปล่าครับ Wink
ซวย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Apr 2011 14:44  

เหมือนจะโดนหลอกแฮะ Sad

วันนี้รีบไปหาซื้อโทรศัพท์ให้แม่ใช้ด้วย เลยไม่ได้ตรวจสอบข้อมูลอะไรก่อนเลย
ร้านที่มาบุญครองขาย 1900 (จาก 1990) เค้าบอกเพิ่งออกใหม่เลย T-T
แล้วจะเทสก้อไม่มีซิม เลยหิ้วกลับออฟฟิศมาแบบงงๆ
พอได้นะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 May 2011 08:54  

ซื้อมาใช้แล้วรวมๆก็พอได้เหมาะสมกับราคาครับ เสียงทะลุตูดบ้างแก้โดยปรับเสียงลงมาหน่อยก็เบาลงครับ แต่เสียงพูดคุยระหว่างกันยังชัดอยู่คับ
นะจ๊ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Jun 2011 12:03  

ขายไม่ออกแล้วรุ่นนี้ เจอ C2-00 เข้าไป Crying or Very sad
vavee
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Jun 2011 11:09  

กะใช้ดีนิ ไม่เห็นมีปัญหาไรเรย ลงเพลงใส่เมม แร้วมาใส่เครื่องนี้กะอ่านเพลงเล่นได้ตามปกติเรย ไม่มีปัญหา คัยที่บอกว่าไม่ดี ตอนซื้อดูไม่ดีหรือป่าว
เปาอิจิ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Jul 2011 08:52  

เมื่อวานโทสับหายTT ผู้เขียน:
รุ่นนี้มีเมมแถมให้กี่Gครับ

ซื้อมาเป็นเครื่องสำรองเมื่อวาน...ดีเกินตคาดเน้อ...แถมเมมให้ในตัว กิกนึงแหน่ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Jul 2011 18:58  

ถอยมามื่ออาทิตย์ที่แล้วเหมือนกันครับใช้ดีเลยครับรุ่นนี้ลูกเล่นคุ้มราคามากๆ
แต่อีร้านแถวบ้านแม่งโก่งราคาโดนไปซะ2000ไม่แถมเม็มอีกแต่ก็จำใจต้องเอา
เพราะที่อำเภออยู่ไกลจากตัวจังหวัดเป็นร้อยกิโลแต่ก็ยังคุ้มละครับ
ข้อเสียที่พบด้วยตัวเองมีแค่
-กล้องมีเหมือนไม่มีถ่ายขำๆพอได้เอานะไม่ได้ใช้บ่อยอยู่แล้ว
-โปรแกรมเล่นเพลงปรับEQไม่ได้ ขึ้นอยู่กะหูฟังที่ใช้อย่างเดียวเลยงานนี้
-ไม่มีflash liteแบบ2700C อดดูยูทูปไปตามระเบียบ
ส่วนข้อดีคือ
-แบ็ตอึดกว่าที่คิดแฮะฟังเพลง+เล่นเน็ทไปหลายชั่วโมงแบตลดไปขีดเดียว
-รันโอเบร่ามินิได้ลื่นดีโหลดหน้าเว็บได้เร็วมาก(เดิม ผมใช้i mobile panoช้ากว่ามวาก)
-ต่อบูลทูตเป็นโมเด็มได้นิ่งสุดๆไม่มีหลุดบ่อยๆให้เห็น
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Tiki ครับ
วันที่โพสท์ : 01 Aug 2011 13:39  

ก็ใช้ดีนะครับ ไม่มีปัญหาอะไร เสียงชัดเจนดี เน็ตก็เร็วดี รองรับสัญญาณ EDGE ด้วย ถ้าจะซื้อต้องศึกษาและตรวจสอบกันให้ดีก่อนครับ อย่างของผมซื้อมาจากร้านที่เอามาต่อจากศูนย์ ราคาประมาณ 1890 แถมเมม 1GB
jeng1
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 May 2012 18:40  

vavee ผู้เขียน:
กะใช้ดีนิ ไม่เห็นมีปัญหาไรเรย ลงเพลงใส่เมม แร้วมาใส่เครื่องนี้กะอ่านเพลงเล่นได้ตามปกติเรย ไม่มีปัญหา คัยที่บอกว่าไม่ดี ตอนซื้อดูไม่ดีหรือป่าว

ของผมแกะกล่องเลย ลองใส่เมมเข้าแล้วก็เปิดเครื่องๆค้างเลยครับ ปิดๆเปิดๆ เอง ต้องปิดแล้วถอดเมมออก ถึงใช้ได้ปกติครับ เซ็งเลย พรุ่งนี้จะเอาไปไห้ร้านดู
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: