Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia Asha 303 ปุ่มกด Format ยังไง รบกวนผู้รู้ด้วยครับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตอบ: 2 / เข้าชม: 35828
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: แพร่
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Nokia Asha 303 ปุ่มกด Format ยังไง รบกวนผู้รู้ด้วยครับ
วันที่โพสท์ : 02 Jan 2012 17:05  
ตอบโดยอ้างถึง  

ผมไปทำอะไรมันยังไงไม่รู้ โปรมแกรมsocialที่มันมีให้มากลับใช้งานไม่ได้(หลังจากลงโปรแกรมอะไรสักอย่างลงไป)
ต้องการให้โปรแกรมนั้นกลับมาใช้ได้ตามปกติน่ะครับ
ผมได้ทำการลอง กดรัหัสเพื่อ restore,soft reset,hard reset แล้วแต่ไม่เป็นผลครับ
ยังเหลือ Format เครื่อง(ที่ต้องทำการปิดเครื่องก่อน)
แต่ผมไม่ทราบว่าต้องกดปุ่มอะไรบ้าง(ลองมาหลายปุ่มจากหลายรุ่นละ)
ใครรู้วิธีกดFormatหรือมีวิธีแก้ยังไงบ้างครับ

ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ
khwan_000
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: Nokia Asha 303 ปุ่มกด Format ยังไง รบกวนผู้รู้ด้วยครับ
วันที่โพสท์ : 02 Mar 2012 20:11  

เครื่องSeries 40 - ส่วนใหญ่ไม่มีทั้งรหัสและวิธีกดปุ่มผสมสำหรับ hard reset (ที่ท่านเรียก format) นะครับ ยกเว้นรุ่นเก่ามากเครื่องจอขาวดำ และจะใช้รหัสเดียวกับเครื่อง Symbian

=========
แต่ว่าตัวโปรแกรมมันก็ยังอยู่ แนะนำให้ลองปรับเปลี่ยนการตั้งค่าต่างๆเอา

หรือไม่ก็ลองหาโหลดตัวโปรแกรมใน Nokia Store ดูไม่ทราบว่าจะมีหรือเปล่านะ
camen
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
หัวข้อ : Re: Nokia Asha 303 ปุ่มกด Format ยังไง รบกวนผู้รู้ด้วยครับ
วันที่โพสท์ : 11 May 2012 01:39  

ลงswใหม่ ตัวappจะมากับตัวsw
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: