Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia X2-05 - โนเกีย X2-05

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 18 / เข้าชม: 300574
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Nokia X2-05 - โนเกีย X2-05
วันที่โพสท์ : 12 Oct 2011 11:32  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ Nokia X2-05 - โนเกีย X2-05
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/spec/nokia/x2-05.htm

spool
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Nokia X2-05 - โนเกีย X2-05
วันที่โพสท์ : 12 Oct 2011 12:54  

ดูสเปคแล้ว งง
ปานนี้แล้ว ยังจะผลิตเครื่องห่วยๆแบบนี้มาอีก

ราคาประมาณ 899 หรือ 999 ล่ะครับ

โชคดีครับ โนเกี้ย

Laughing Laughing Laughing Laughing
namneung
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Nokia X2-05 - โนเกีย X2-05
วันที่โพสท์ : 12 Oct 2011 21:14  

[b][u]กล้อง 3 แสนนน นน !!![/u][/b]
Sad Sad Sad
NBS_K
SP Member
SP Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 13 Oct 2011 16:05  

มันน่าจะตั้งชื่อ X1-05 ดีกว่าไหม สเปครุ่นล่างซะขนาดนี้ Not talking
nottokungz
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Oct 2011 12:26  

spool ผู้เขียน:
ปานนี้แล้ว ยังจะผลิตเครื่องห่วยๆแบบนี้มาอีก

ราคาประมาณ 899 หรือ 999 ล่ะครับ

Laughing Laughing Laughing Laughing

แล้วมันหนักหัวคุณหรอครับ

ที่เค้าผลิตแบบนี้มา เพื่อตอบสนองผู้ใช้กลุ่มล่าง

แล้วถ้าคุณว่าเค้าผลิตห่วย คุณผลิตได้เหมือนเค้ามั้ยล่ะ ?
ขาประจำ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Oct 2011 13:57  

nottokungz ผู้เขียน:

ที่เค้าผลิตแบบนี้มา เพื่อตอบสนองผู้ใช้กลุ่มล่าง

แล้วถ้าคุณว่าเค้าผลิตห่วย คุณผลิตได้เหมือนเค้ามั้ยล่ะ ?

นั่นนะซิ
แล้วหนักหัวคุณหรือ( เหมือนกัน)
ที่เขาวิจาร์ณ ถูกต้องแล้วนะ

ผลิตทั้งทีให้ดีหน่อยไม่ได้หรือไง
เทคโน กล้อง3 แสน น่าจะสิบปีแล้วมั้ง
สเปคแบบนี้ แจกเด็กประถม น้องยังจะค้อนใส่ให้ด้วยนะ...

Laughing Laughing
กูมิใช่สาวกค่ายใดทั้งนั้น
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Oct 2011 21:03  

ขาประจำ ผู้เขียน:
nottokungz ผู้เขียน:

กูเกลียดสาวกหัเกรียนจิงๆ ฆวยๆ

นั่นนะซิ
แล้วหนักหัวคุณหรือ( เหมือนกัน)
ที่เขาวิจาร์ณ ถูกต้องแล้วนะ

ผลิตทั้งทีให้ดีหน่อยไม่ได้หรือไง
เทคโน กล้อง3 แสน น่าจะสิบปีแล้วมั้ง
สเปคแบบนี้ แจกเด็กประถม น้องยังจะค้อนใส่ให้ด้วยนะ...

Laughing Laughing
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Oct 2011 21:04  

^
^
^
กูเกลียดสาวกหัวเกรียนจิงๆ
ไข่นุ๊ย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Nov 2011 15:36  

Anonymous ผู้เขียน:
^
^
^
กูเกลียดสาวกหัวเกรียนจิงๆ

เห็นด้วยอย่างแรงเลยครับ...
- -
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Nov 2011 08:38  

เด็กๆ เค้าไม่รู้เรื่องการตลาดหรอกครับ ว่า nokia เค้าทำแบบนี้เพื่ออะไร!!
ผู้ใหญ่
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Nov 2011 16:17  

- - ผู้เขียน:
เด็กๆ เค้าไม่รู้เรื่องการตลาดหรอกครับ ว่า nokia เค้าทำแบบนี้เพื่ออะไร!!

แบบว่ากำลังจะเจ๊ง
เลยผลิตแบบได้กำไรเยอะๆน่ะครับ
เพราะปลดคนงานออกหลายพันแล้ว....
BPMB
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
วันที่โพสท์ : 15 Nov 2011 15:04  

เออ คือว่า รุ่นนี้ สเปคนี้ ราคานี้ ผลิตมาทำไมครับ
คนฉลาดๆ ที่ไหนจะซื้อกัน คุณ Nokia เอ๋ย
ทำไปได้ สเปคนี้ ราคา 1900 ผมว่า 1000 กว่าๆ ยังไม่เอาเรย อิอิ
bigmod
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Nov 2011 13:55  

BPMB ผู้เขียน:
เออ คือว่า รุ่นนี้ สเปคนี้ ราคานี้ ผลิตมาทำไมครับ
คนฉลาดๆ ที่ไหนจะซื้อกัน คุณ Nokia เอ๋ย
ทำไปได้ สเปคนี้ ราคา 1900 ผมว่า 1000 กว่าๆ ยังไม่เอาเรย อิอิ

เม้นนี้โดนใจจริงๆ.. Laughing
IamPatty
Year's Star

วันที่โพสท์ : 25 Nov 2011 11:13  

ขายNokia e5 สีขาว เหลือประกันศูนย์ 3 เดือน ตัวเครื่องใหม่ใส่หน้ากากตลอด
ติดฟิล์มแล้ว ตัวเครื่องลงโปรแกรม อัพเดทซอฟท์แวร์แล้ว
ขายราคา 5,000 บาทค่ะ สนใจติดต่อ แพท 080-9858772
สำหรับอุปกรณ์มีครบค่ะ
ตัวเครื่อง แบตเตอรี่ หูฟัง ที่ชาร์ท สาย USB ถ้าอยากได้กล่องมีให้ด้วยค่ะ
ลองโทรมาคุยกันนะคะ รีบๆ หน่อยนะ โทรก่อนได้ก่อนนะคะ

ขอบคุณค่ะ
weesss
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Nov 2011 04:22  

Smile

วิธีหาเงินง่ายๆผ่านเน็ต เดือนล่ะ 2-3หมื่นคับ
ตามลิงค์นี้เลยคับ www.thefirstwork.com

Smile
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Dec 2011 10:29  

สวย น่าใช้ราคาพอรับได้ ว่าแต่เสียงจะทะลุตูดเหมือนc2หรือป่าว ใครซื้อมาใช้แล้วบ้าง ช่วยบอกทีนะคะ กำลังตัดสินใจซื้อ
clearbass
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Dec 2011 00:37  

Anonymous ผู้เขียน:
สวย น่าใช้ราคาพอรับได้ ว่าแต่เสียงจะทะลุตูดเหมือนc2หรือป่าว ใครซื้อมาใช้แล้วบ้าง ช่วยบอกทีนะคะ กำลังตัดสินใจซื้อ

เสียงลำโพงใช้ได้เลยครับ ดังด้วย ส่วนในหูฟัง ก็ดีครับ (ดีกว่าในแบบที่ไม่ได้ปรับ eqเหมือนกัน

ครับ คือ ออกครบๆทุกย่านเสียง ไม่เด่นด้านใดด้านหนึ่งครับ) แต่ปรับ eq ไม่ได้นะครับ

อ่อเล่นเฟซได้ด้วยครับ เท่าที่ดูเจ้านี้เหมาะกับการเป้นเครื่องสำรองมากกว่าครับ ผมว่านะ
wuttigai
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 May 2012 10:31  

เท่าที่ใช้มาซักอาทิตย์นึง ผมว่า X2-05 ก็โอเคนะครับ

ตอบสนองการใช้งานพื้นฐานได้อย่างสมบูรณ์เลย

เสียงของคู่สนทนาได้ยินเสียงดังฟังชัด คู่สนทนาก็ได้ยินเสียงเราชัดเจนเช่นกัน จุดนี้ผมว่า Nokia ทำได้ดีกว่า Samsung นะ

ปุ่มกดแข็งแรง และกดง่าย เพราะว่ามันแยกปุ่มแต่ละปุ่มอย่างชัดเจน ไม่ได้เรียงแถวแบบรุ่นอื่นๆ ซึ่งแบบนั้นจะทำให้กดยากกว่าหน่อยนึง

ใช้ตอนขับรถสะดวกกว่าใช้มือถือหน้าจอสัมผัสมากเลยครับ ทั้งตอนกดรับสายหรือว่ากดตรงแป้นพิมพ์เพื่อส่งข้อความ

แบตเตอรี่ทนใช้ได้เลย ผมใช้ซักสามวันถึงจะชาร์จซักทีนึง

ข้อเสียที่พบคือเสียงเรียกเข้าจะดังที่ลำโพงหลัง เวลาวางโทรศัพท์ไว้ที่โต๊ะจะไม่ค่อยได้ยิน เพราะว่าตัวลำโพงมันแนบไปกับโต๊ะ แต่ข้อเสียประเด็นนี้อยู่ในจุดที่สามารถรับได้ครับ

สรุปว่าเป็นมือถือที่คุ้มค่า คุ้มราคาครับ
wuttigai
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 May 2012 11:35  

BPMB ผู้เขียน:

ผมจบปริญญามาสามใบ

ปริญญาโท 1 ใบ ปริญญาตรี 2 ใบ กำลังจะต่อปริญญาเอกในปีหน้า

ไม่ได้อยากจะอวดฉลาด แต่เห็นคอมเม้นท์นี้แล้วเหมือนโดนตบหน้าว่าโง่ยังไงก้อไม่รู้

ผมว่าผมฉลาดพอนะ ที่รู้ว่าอะไรเหมาะกับตัวเอง

และไม่ตามกระแสไปกับเทคโนโลยีที่มันก้าวไปทุกวัน

หรือคุณอาจจะบอกว่าผมโง่ก็ได้นะ ที่คิดแบบนี้ แต่อย่างว่าล่ะครับ ลางเนื้อชอบลางยาจริงๆ ^^
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: