Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia 6600i Slide - โนเกีย
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 257 / เข้าชม: 743371
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: สุราษฎร์ธานี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: Nokia 6600i Slide - โนเกีย
วันที่โพสท์ : 04 Jan 2010 19:40  
ตอบโดยอ้างถึง  

ตัวนี้ขายดีมาก เห็นสีบรอน ใช้เยอะมาก Crying or Very sad
เทพเจ้า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Nokia 6600i Slide - โนเกีย
วันที่โพสท์ : 05 Jan 2010 10:30  

gappkoo ผู้เขียน:
ตัวนี้ขายดีมาก เห็นสีบรอน ใช้เยอะมาก Crying or Very sad

ของผมสีดำ
หล่นใส่พื้นปูนทีนึงเป็นรอยหลายจุดเลย อิอิ
เทพเจ้า
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Jan 2010 16:04  

เสียงเรียกเข้าดังแหลม ๆ ไม่ค่อยเพราะเท่าไร
เพราะว่ามันไม่ใช่ Xpressmusic เอาไว้ถือโก้ ๆ
ถ่ายรูปกับสาว ๆ ได้ Very Happy
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 05 Jan 2010 20:31  

เทพเจ้า ผู้เขียน:
เสียงเรียกเข้าดังแหลม ๆ ไม่ค่อยเพราะเท่าไร
เพราะว่ามันไม่ใช่ Xpressmusic เอาไว้ถือโก้ ๆ
ถ่ายรูปกับสาว ๆ ได้ Very Happy
เสียงไม่ดี แต่กล้องดี อิอิ Laughing
เทพเจ้า
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Jan 2010 16:45  

ssruic ผู้เขียน:
วิทยาลัยนานาชาติ มหาวิทยาลัยราชภัฏสวนสุนันทา ได้เปิดรับสมัครบุคคลเข้าศึกษาต่อปในระดับปริญตรี ประจำปีการศึกษา 2553 โดยมีรายละเอียดเกี่ยวกับการรับสมัครดังนี้

หลักสูตรศิลปศาสตรบัณฑิต (หลักสูตรนานาชาติ)
Bachelor of Arts (B.A.)
- สาขาธุรกิจการบิน (Airline Business)
- สาขาวิชาภัตตาคารและที่พัก (Restaurant and Lodging Management)
- สาขาวิชาอุตสาหกรรมท่องเที่ยว (Tourism Industry)

หลักสูตรบริหารธุรกิจบัณทิต (หลักสูตรนานาชาติ)
Bachelor of Business Administration (B.B.A)
- สาขาธุรกิจระหว่างประเทศ (International Business)
- สาขาการจัดการโรงแรมและท่องเที่ยว (Hospitality and Tourism Management)

เปิดรับสมัครตั่งแต่ 15 ธันวาคม 2552 – 22 มกราคม 2553
สอบถามข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่ โทร.02-160-1200
หรือดูข้อมูลได้ http://www.ssruic.com/Announced/ประกาศรับสมัครนักศึกษา%20ประเภทรับตรง%20ปีการศึกษา%202553.pdf

มาไงครับเนี่ย
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 Jan 2010 21:16  

ssruic ผู้เขียน:
วิทยาลัยนานาชาติ มหาวิทยาลัยราชภัฏสวนสุนันทา ได้เปิดรับสมัครบุคคลเข้าศึกษาต่อปในระดับปริญตรี ประจำปีการศึกษา 2553 โดยมีรายละเอียดเกี่ยวกับการรับสมัครดังนี้

หลักสูตรศิลปศาสตรบัณฑิต (หลักสูตรนานาชาติ)
Bachelor of Arts (B.A.)
- สาขาธุรกิจการบิน (Airline Business)
- สาขาวิชาภัตตาคารและที่พัก (Restaurant and Lodging Management)
- สาขาวิชาอุตสาหกรรมท่องเที่ยว (Tourism Industry)

หลักสูตรบริหารธุรกิจบัณทิต (หลักสูตรนานาชาติ)
Bachelor of Business Administration (B.B.A)
- สาขาธุรกิจระหว่างประเทศ (International Business)
- สาขาการจัดการโรงแรมและท่องเที่ยว (Hospitality and Tourism Management)

เปิดรับสมัครตั่งแต่ 15 ธันวาคม 2552 – 22 มกราคม 2553
สอบถามข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่ โทร.02-160-1200
หรือดูข้อมูลได้ http://www.ssruic.com/Announced/ประกาศรับสมัครนักศึกษา%20ประเภทรับตรง%20ปีการศึกษา%202553.pdf

มาไงครับเนี่ย

เขาคงมีชีวิตขึ้นๆ ลงๆ Laughing
ยังไม่เจอดี
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Jan 2010 15:50  

ใครกำลังใช้รุ่นนี้บ้างครับ ช่วยบอกทีว่ารุ่นนี้มีปัญหาอะไรบ้าง เพื่อเป็นแนวทางให้เพื่อนๆที่กำลังคิดจะซื้อมือถือใหม่ สวยลูกเล่นเยอะ ซื้อมาได้สองวัน ต้องนำเข้าศูนย์ จะมีประโยชน์อะไรครับ เสียเวลาเสียความรู้สึก ใครไม่เคยเอาเครื่องเข้าศูนย์ไม่รู้หรอก
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Jan 2010 17:01  

ใช้อยู่ ชอบมาก สวย ทน คุ้ม

แต่เรื่องตัวสไลท์มันไหวนิดๆ แบบว่าทำตกมา 6 รอบแล้ว หุหุ Very Happy
คนจร
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Jan 2010 20:04  

โอเคนะครับ ใช้มาแล้ว 2 เดือน กล้องชัด เครื่องแน่น ไม่ผิดหวังครับ เพราะตอนแรกตัดสินใจเทียบกับ 5530x อยู่ แต่ได้ลองเล่น5530ของพี่แล้ว ยังไงผมก็ถูกใจ6600i มากกว่าเยอะ ไม่เสียดายจิงๆ
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Jan 2010 09:25  

Anonymous ผู้เขียน:
ใช้อยู่ ชอบมาก สวย ทน คุ้ม

แต่เรื่องตัวสไลท์มันไหวนิดๆ แบบว่าทำตกมา 6 รอบแล้ว หุหุ Very Happy
2 รอง
ตกของผมมันแรงๆๆๆๆๆ มาก ๆๆๆเครื่องก็ไม่เป็นอะไรเลย มีลอยถลอกนิดเดียว ทนวุ้ย อิอิอิ
Nokia ยังรักษาความทนทานไว้ได้ อิอิ Laughing
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Jan 2010 09:26  

ยังไม่เจอดี ผู้เขียน:
ใครกำลังใช้รุ่นนี้บ้างครับ ช่วยบอกทีว่ารุ่นนี้มีปัญหาอะไรบ้าง เพื่อเป็นแนวทางให้เพื่อนๆที่กำลังคิดจะซื้อมือถือใหม่ สวยลูกเล่นเยอะ ซื้อมาได้สองวัน ต้องนำเข้าศูนย์ จะมีประโยชน์อะไรครับ เสียเวลาเสียความรู้สึก ใครไม่เคยเอาเครื่องเข้าศูนย์ไม่รู้หรอก

ไม่ม่อย่างแน่นอนครับผม Wink
witavat
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Jan 2010 13:09  

เสียงเบาไปนิดครับ กล้อง 5 ล้านก็เหมาะสมกับราคาดี ที่สำคัญเป็นโมเด็ม สามารถต่อเน็ตเล่นบนคอมพิวเตอร์ได้เร็วดี ชอบครับ
124
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ตั้งค่า GPRS
วันที่โพสท์ : 09 Jan 2010 18:16  

hueye71 ผู้เขียน:
หวัดดีครับเพื่อนๆ ใครมีปัญหาเหมือนผมบ้างครับ อ่า .. คือเข้าอินเตอร์เน็ตไม่ได้ พอเข้าเว็บเครื่องจะฟ้องว่า "ตั้งค่าอินเตอร์เน็ตไม่ถูกต้อง" เงี๊ยะ โทรไปศูนย์ 1175 ตั้งค่ากันแล้วยังใช้ไม่ได้ ใครพอจะทราบวิธีตั้งค่า เน็ต บอกด้วยครับ..ขอบคุณล่วงหน้า..

:shock: ตั้งเองไม่ได้เหมือนกันครับ ให้ Telewiz ตั้งให้ใช้ได้แล้ว เห็นตั้งอยู่เกือบ ๒๐ นาทีสอบถาม พนง.บอกว่าเดี่ยวนี้ โนเกียไม่ได้ใส่ค่า GPRS มาให้ Evil or Very Mad ผู้ซื้อต้องมาตั้งเอง(๖๖๐๐ไอ ตั้งยาก) ไม่เข้าใจเหมือนกันว่าทำไมโนเกีย ไม่ใส่ค่าGPRS มาให้ ใช้มารุ่นก่อนๆ เข้าเมนู เวป เครื่องก็จะหาผู้ให้บริการให้เลย มีการตั้งค่า GPRS มาให้เรียบร้อย Evil or Very Mad Evil or Very Mad [/url]

ผมว่าตั้งไม่ยากนะครับ ถ้าคุณเป็นแฟน NOKIA ตัวจริง ติดตั้งโปรแกรม pc suite ที่คอมพิวเตอร์(ดาว์นโหลดฟรี) ต่อสาย USB เข้าคอมก็สามารถเล่นเน็ตได้ที่ความเร็ว 460.8 kbps หรือถ้าใครเพิ่มตั้งค่าเป็นสามารถเพิ่มเป็นที่ความเร็งสูงสุดที่ 900 กว่าkbps แนะครับ รุ่นนี้ราคาไม่ถึง 9 พัน แต่เก่งไม่แพ้หรืออาจจะเก่งกว่าราคาหมื่นกว่าอีกครับ คือผมซื้อรุ่น 6700 รุ่นนี้แพงกว่าประมาณ 1000 บาท และมีปัญหาเครื่องดับอะครับ เลยเปลี่ยนเอา 6600i มายอมขาดทุนดีกว่าต้องเสียเวลาเอาเครื่องเข้าศูนย์บ่อยๆ มีข้อเสียคือเสียงเบา และสาย USB สั้น ต้องหาซื้อสาย USB พ่่วงอะครับ
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Jan 2010 18:18  

witavat ผู้เขียน:
เสียงเบาไปนิดครับ กล้อง 5 ล้านก็เหมาะสมกับราคาดี ที่สำคัญเป็นโมเด็ม สามารถต่อเน็ตเล่นบนคอมพิวเตอร์ได้เร็วดี ชอบครับ

แต่ก็ไม่ถือกับเบามากนะ อิอิ Laughing
เทพเจ้า
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Jan 2010 09:13  

ปัญหาตอนนี้คือ ถ่ายรูปแล้ว เมนู เปิดโหมดกลางคืน กับ ถ่ายภาพต่อเนื่อง ใช้งานไม่ได้สิครับ ใครใช้ได้มั่งทำยังไงครับ อิอิ

ตอนฟังวิทยุ ไม่สามารถเปิดฟังออกลำโพงเครื่องได้(ไม่ใช่ปัญหา แต่เป็นข้อจำกัดรึเปล่า อิอิ)
OW
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Jan 2010 21:43  

ขายครับ
ขายNOKIA 6600i สีดำ อุปกรณ์ครบยกกล่อง เครื่องศูนย์ประกันเหลืออีกยาวครับ

สภาพ90% อุปกรณ์ในกล่องเเทบไม่เคยใช้ครับ

ราคา 5555 บาท

สนใจติดต่อที่ 083-222-1101

1.

2.

3.

4.

5.
orachun
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Jan 2010 01:19  

พอดีเพิ่งใช้ 6600i ไม่นาน แต่ว่ามีปัญหาคุยๆอยู่แล้วสายหลุด ดูสภาพแล้วมันไม่เกี่ยวกับสัญญาณเลย อยากรู้ว่ามีใครเป็นบ้าง หรือเป็นแค่เครื่องเรา
เทพเจ้า
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Jan 2010 07:51  

orachun ผู้เขียน:
พอดีเพิ่งใช้ 6600i ไม่นาน แต่ว่ามีปัญหาคุยๆอยู่แล้วสายหลุด ดูสภาพแล้วมันไม่เกี่ยวกับสัญญาณเลย อยากรู้ว่ามีใครเป็นบ้าง หรือเป็นแค่เครื่องเรา

ไม่เป็นนะครับ ผมใช้อยู่ Very Happy
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 Jan 2010 19:19  

orachun ผู้เขียน:

ไม่เป็นนะครับ ผมใช้อยู่ Very Happy

ผมก็ด้วย Shocked
Undie
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Jan 2010 22:48  

เหอะๆๆ..

ถ้าหวังความแอ๊บหละก้อ คงไม่เท่ายี่ห้ออื่น..

ถ้าชอบความเรียบหรู หละก้อ คงไม่น้อยหน้าใครค้าฟฟ

ข้าพเจ้าก่อถอยมาแล้ว..

ดู ซัมซุงกะแอลจี ที่ราคาใกล้ๆกันไว้ด้วย..

คำตอบสุดท้ายคือ 6600i slide และก้อไม่ผิดหวังจิงๆด้วย อิๆๆ..
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Jan 2010 07:11  

รุ่นนี้กล้อง5ล้านพิกเซลไม่ใช่เหรอครับ
ทำไมเราถ่ายรูปออกมาแต่ละที อยู่ที่ประมาณ300-800Kเอง (เราว่าภาพมันไม่ชัดเท่าไหร่อะ)
ตั้งค่าสูงสุดทุกอย่างแล้ว
ต้องเซตค่าตรงไหนพิเศษหรือเปล่าครับ

ไม่ได้หวังว่า รูปต้องเต็ม5ล้าน
แต่มันน่าจะมากกว่าที่ถ่ายอยู่อะครับ
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 16 Jan 2010 07:40  

6600i Slide ดูหรู Laughing
ll imjes ll
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
วันที่โพสท์ : 17 Jan 2010 12:07  

อ้างถึง:
ผมว่าตั้งไม่ยากนะครับ ถ้าคุณเป็นแฟน NOKIA ตัวจริง ติดตั้งโปรแกรม pc suite ที่คอมพิวเตอร์(ดาว์นโหลดฟรี) ต่อสาย USB เข้าคอมก็สามารถเล่นเน็ตได้ที่ความเร็ว 460.8 kbps หรือถ้าใครเพิ่มตั้งค่าเป็นสามารถเพิ่มเป็นที่ความเร็งสูงสุดที่ 900 กว่าkbps แนะครับ

เล่นเน็ตนี่เราต้องเสียเงินรายเดือนหรือว่า มันเล่นได้ฟรีเลยฮะ Razz
เทพเจ้า
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Jan 2010 13:54  

รุ่นนี้กล้อง5ล้านพิกเซลไม่ใช่เหรอครับ
ทำไมเราถ่ายรูปออกมาแต่ละที อยู่ที่ประมาณ300-800Kเอง (เราว่าภาพมันไม่ชัดเท่าไหร่อะ)
ตั้งค่าสูงสุดทุกอย่างแล้ว
ต้องเซตค่าตรงไหนพิเศษหรือเปล่าครับ

ไม่ได้หวังว่า รูปต้องเต็ม5ล้าน
แต่มันน่าจะมากกว่าที่ถ่ายอยู่อะครับ

กล้องก็ชัดนะครับ
เทพเจ้า
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Jan 2010 13:54  

ll imjes ll ผู้เขียน:
อ้างถึง:
ผมว่าตั้งไม่ยากนะครับ ถ้าคุณเป็นแฟน NOKIA ตัวจริง ติดตั้งโปรแกรม pc suite ที่คอมพิวเตอร์(ดาว์นโหลดฟรี) ต่อสาย USB เข้าคอมก็สามารถเล่นเน็ตได้ที่ความเร็ว 460.8 kbps หรือถ้าใครเพิ่มตั้งค่าเป็นสามารถเพิ่มเป็นที่ความเร็งสูงสุดที่ 900 กว่าkbps แนะครับ

เล่นเน็ตนี่เราต้องเสียเงินรายเดือนหรือว่า มันเล่นได้ฟรีเลยฮะ Razz

หาซื้อแพ็คเกจเล่นเน็ตครับ ถ้าต่อใช้เลยหักเงินที่เติม แพงครับ
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 17 Jan 2010 14:39  

ll imjes ll ผู้เขียน:
อ้างถึง:

หาซื้อแพ็คเกจเล่นเน็ตครับ ถ้าต่อใช้เลยหักเงินที่เติม แพงครับ
แต่แพงๆๆทั้งนั่น Crying or Very sad
เทพเจ้า
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Jan 2010 14:00  

สรุปสุดท้ายแล้วก็ซื้อมาโทรออก รับสายเท่านั้น
อิอิ ไม่รู้เอามาทำไมกล้อง ฟังเพลง เล่นอินเทอร์เน็ต

ฮ่า ๆ ขำตัวเอง
Shocked
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 Jan 2010 19:15  

สรุปสุดท้ายแล้วก็ซื้อมาโทรออก รับสายเท่านั้น
อิอิ ไม่รู้เอามาทำไมกล้อง ฟังเพลง เล่นอินเทอร์เน็ต

Shocked

เห่อกล้อง 5 ล้านมาก
แต่ไม่ได้ถ่ายสักรูป - -* Crying or Very sad
เทพเจ้า
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Jan 2010 14:32  

Shocked

แต่ไม่ได้ถ่ายสักรูป - -* Crying or Very sad

ฮ่า ๆ แต่ผมได้ถ่ายนะ อิอิ แต่ไม่บ่อย
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Jan 2010 16:07  

Shocked

ฮ่า ๆ แต่ผมได้ถ่ายนะ อิอิ แต่ไม่บ่อย

หน้าตาไม่ดี ถ่ายก็เท่านั่น Laughing
miw_st
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 Jan 2010 01:26  

ตัวแปลง micro usb เป็น 3.5 ทำไมเมืองไทยไม่มีขาย

จะหาได้จากไหนอะครับ

http://www.amazon.co.uk/EMARTBUY-GENUINE-STEREO-HANDSFREE-HEADSET/dp/B001U271P4
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 Jan 2010 21:31  

miw_st ผู้เขียน:
ตัวแปลง micro usb เป็น 3.5 ทำไมเมืองไทยไม่มีขาย

http://www.amazon.co.uk/EMARTBUY-GENUINE-STEREO-HANDSFREE-HEADSET/dp/B001U271P4

สงสัย ต้องซื้อที่ร้านพวกเครื่องเสียงนะน่าจะมี Crying or Very sad
yootty
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
วันที่โพสท์ : 29 Jan 2010 16:10  

สงสัย ต้องซื้อที่ร้านพวกเครื่องเสียงนะน่าจะมี Crying or Very sad

ตามบ้านหม้อ มาบุญครอง พันธุ์ทิพยื เซียร์รังสิต มีครับ ตรงที่ขายมือถือน่ะครับ
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 29 Jan 2010 19:05  

yootty ผู้เขียน:

ตามบ้านหม้อ มาบุญครอง พันธุ์ทิพยื เซียร์รังสิต มีครับ ตรงที่ขายมือถือน่ะครับ

ราคาประมาณเท่าไรหรอครับ Crying or Very sad
ไก่
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Feb 2010 09:34  

อยากจะขายครับ 6600i
ขาย 6500 ครับ ต่อรองได้นิดหน่อย

ใช้ประมาณ 2 เดือน
เพิ่งอัพ FW ที่ศูนย์มาเมื่อ 31/1/53 ทำให้ใช้งานได้ดีขึ้นมาก เช่น ลงโปรแกรมของ Gmail เช็คเมล์ได้สะดวกสุดๆ (ตอนแรกยังไม่ได้)

แปะฟิมล์หน้าหลังตังแต่แรก อย่างสวยอยู่ครับ
มีตำหนิที่ปุ่มนิดหน่อยครับ
เสียดายเหมือนกันครับ Crying or Very sad

นัดดูของได้ที่ ฟอร์จูนทาวน์ หรือฟิวเจอร์รังสิตครับ
เมล์เบอร์มาที่ tharayuth@gmail.com นะครับ (กัวฝากเบอร์แล้วโทรมาเยอะ)
ไก่
miw_st
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Feb 2010 14:40  

[quote="yootty"][quote="gappkoo"][quote="miw_st"]ตัวแปลง micro usb เป็น 3.5 ทำไมเมืองไทยไม่มีขาย

http://www.amazon.co.uk/EMARTBUY-GENUINE-STEREO-HANDSFREE-HEADSET/dp/B001U271P4[/quote]
สงสัย ต้องซื้อที่ร้านพวกเครื่องเสียงนะน่าจะมี :cry:[/quote]

ตามบ้านหม้อ มาบุญครอง พันธุ์ทิพยื เซียร์รังสิต มีครับ ตรงที่ขายมือถือน่ะครับ[/quote]

ไม่มีครับที่ไหนมี โทรบอกผมหน่อย 081-3645581

หามาทั่วฟ้าเมืองไทยแล้ว
miw_st
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Feb 2010 14:43  

รุ่นนี้ไม่มีตัวแปลงเป็น หูฟัง 3.5 ครับ

nokia ที่ราคา7000 up

เขามีตัวแปลงเป็น 3.5 กันหมด

nokia care ช่วยด้วย

6600i ของผม ถูกทอดทิ้ง
napoz
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Feb 2010 19:45  

ตอนนี้ราคาที่มาบุญครองเท่าไหร่อะคับ
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Feb 2010 22:38  

napoz ผู้เขียน:
ตอนนี้ราคาที่มาบุญครองเท่าไหร่อะคับ

ส่งอยู่ 7600 -8100 บาท
หน้าร้าน 7900 บาท ครับผม Wink
mootoro
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Feb 2010 20:08  

ณ ตอนนี้ของที่ยังเป็นมือหนึ่งเหลืออยู่ไหมครับ แล้วซือ้ที่ไหนดี นอกจากที่ศูนย์ (ผมอยู่มีน)
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 Feb 2010 18:48  

mootoro ผู้เขียน:
ณ ตอนนี้ของที่ยังเป็นมือหนึ่งเหลืออยู่ไหมครับ แล้วซือ้ที่ไหนดี นอกจากที่ศูนย์ (ผมอยู่มีน)

ตอนนี้ราคาลดมากเลยครับผม 7XXX เอง Laughing
Nu_Fah
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Feb 2010 22:11  

มาบอกราคานะคะ เพิ่งซื้อวันนี้ 13-2-2010 ที่ MBK ราคา 7500 ศูนย์น่าจะ 84XX ค่ะ

แต่ตอนนี้สงสัยว่าของตัวเองจะไม่ใช่เครื่องมือ 1 คือเป็นมือ 2 เอามาขายใหม่รึเปล่า รบกวนผู้รู้ลองพิจารณาข้อมูลแล้วฟันธงทีค่ะ
- หมายเลข IMEI ตรงตามหลังเครื่องและกล่อง
- ลองกดเช็คตาม *#92702689# พบว่าผลิต เดือน 8 ปี 2009
- Lift Timer ด้านในเป็น 00.03 (คุยไปแล้ว2.39 นาที)
- สติกเกอร์ข้างกล่องไม่มีรอยแกะ
- ตัวเครื่องใหม่ ไม่มีร่องรอย แต่มีฝุ่นเล็กๆ บางจุด
- คนขายฉีกพลาสติกต่อหน้าต่อตา

แต่...............
- คู่มือการใช้หน้าปกมีรอยถูกพับมาแล้วและมีรอยยับนิดๆ
(แปลกใจว่าอยู่ในกล่องยับได้ยังไง)
- ไม่มี msg จาก nokia ในการต้อนรับเวลาเปิดเครื่องใหม่
(ได้ msg ทุกครั้งที่เปลี่ยนโทรศัพท์)
- สายรัดแบตเตอรี่(สีขาว) ดูเก่าๆ
- กล่องดูมียับๆ มีรอยบอกไม่ถูก
- ไม่มีแผ่น pc suit (ไม่รู้ว่าไม่มีอยู่แล้วรึเปล่า แต่ซื้อโทรศัพท์ nokia มา 4 เครื่องมีตลอด)
- ในกล่อง มีแบต ถ่านชาต เมม สาย usb คู่มือ หูฟัง ใบรับประกัน แค่นี้เอง (ครบรึเปล่า)

จากหลายๆ อย่างด้านบนทำให้สงสัยว่าโทรศัพท์ที่ซื้อมาของใหม่หรือเป่า มั่นใจในระดับนึงว่าไม่ใช่เครื่องหิ้ว แต่ไม่มั่นใจว่า เป็นของใหม่ ตอนนี้สับสนมากค่ะ ไม่รู้ว่าโดนหลอกหรือว่ามันมีโอกาสเป็นแบบนี้อยู่แล้ว

เลยอยากสอบถามว่ามันมีโอกาสมั้ยที่ถ้าเอาโทรศัพท์ไปซ่อม แล้วให้เค้า reset ค่ามามันจะเหมือนของใหม่ แล้วเอากลับมาขาย แล้วเราจะตรวจสอบยังไง ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
momotoro
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Feb 2010 20:56  

รอฟังจากผู้รู้ด้วยครับ
อิ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Feb 2010 12:11  

เครื่องบิ้วชัวร์ พลาสติกห่อกล่องซีลใหม่ได้ ซื้อที่ MBK ต้องทำใจ
miw_st
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Feb 2010 12:08  

ฟังเพลงก็เบา มากๆ

ฟังบนรถเมล์ไม่ได้เลย เสียงรถเมล์ดังกว่า
devil_kai
Mobile Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 Feb 2010 09:20  

Nokia 6600i Slide ขาย 6600 บาท

สีSilver ติดกันรอยหน้า-หลัง ประกันถึงปลายปี

อุปกรณ์ยกกล่อง หูฟังไม่เคยใช้

โทร 08-7118-5678 ไก่ครับ

ส่งไปรษณีย์อย่างเดียวครับ ค่าส่ง EMS 100 บาทครับ ถ้าอยากมารับเองมารับที่อยุธยาครับ

momotoro
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Feb 2010 08:41  

ขายจริง เอามาส่งที่อนุเสาวรีย์ได้ไหมหละครับ

ปล. มันมีวินรถตู้ อยุธยา อยู่
devil_kai
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 Feb 2010 15:10  

momotoro ผู้เขียน:
ขายจริง เอามาส่งที่อนุเสาวรีย์ได้ไหมหละครับ

ปล. มันมีวินรถตู้ อยุธยา อยู่

โทรมาคุยกันนะครับ
kukujung
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Apr 2010 15:21  

ขาย 6,000 บาท อายุการใช้งาน 1 เดือน จะเปลี่ยนไปใช้แบลค

สนใจโทรมา 083 435 2440 กุ้ง
numpik00
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 Apr 2010 11:24  

kukujung ผู้เขียน:
ขาย 6,000 บาท อายุการใช้งาน 1 เดือน จะเปลี่ยนไปใช้แบลค

4,500 บาทได้ป่ะคะ

สีอะไรหรอ?

อุปกรณ์ครบไหม
JOJOFFKlover
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 May 2010 13:36  

ขาย Nokia 6600i Slide ด่วน ใช้ได้ 3 อาทิตย์ สนใจโทร.084-301-2048
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 May 2010 13:41  

numpik00 ผู้เขียน:

สีอะไรหรอ?

ขาย Nokia 6600i Slide ด่วน ใช้ได้ 3 อาทิตย์ สนใจโทร.084-301-2048 4500 อุปกรณ์ครบ ฟิล์ม2, mem 4 GB, USB, Charger, Smaal talk
JOJO_FFKlover
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 May 2010 13:51  

numpik00 ผู้เขียน:

สีอะไรหรอ?

ขาย Nokia 6600i Slide ด่วน ใช้ได้ 3 อาทิตย์ สนใจโทร.084-301-2048 4500 อุปกรณ์ครบ ฟิล์ม2, mem 4 GB, USB, Charger, Smaal talk

ขอขาย 4500 สนใจโทร.084-301-2048 4500
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 01 May 2010 14:23  

ขาย Nokia 6600i Slide ราคา 4700 บาท
อุปกรณ์ ครบ สภาพ 85% พอได้หน้าจอ เป็นรอยพอประมาณก็พอได้
เหอๆ
อยากได้ บอกไว้ในนี้เลย เดี๋ยวผม PM ไป Laughing
bajita
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Jul 2010 14:28  

ขาย โนเกีย 6600i สไลด์ สภาพดี (มีรอยนิดหน่อย) มีตัวเครื่อง ที่ชาร์ต กล่อง (หูฟังหาไม่เจอ) เหลือประกันหลายเดือน ขอขาย 4200 สนใจ 089-2545251

ส่งไปรษณีย์อย่างเดียวนะคะ (ส่งฟรี) อยู่ ตจว.
aroon
Year's Star

วันที่โพสท์ : 29 Aug 2010 01:13  

6600i สีเงิน สภาพกริป อุปกรณืครบ 2900- / 0819558888 แถวลาดพร้าวครับ
Boattamon
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Apr 2011 16:59  

โอยย.. ทำไมขายกันเยอะจัง

ไม่ดีเหรอครับ? Shocked
เทพเจ้า
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 May 2012 15:23  

Boattamon ผู้เขียน:
โอยย.. ทำไมขายกันเยอะจัง

ไม่ดีเหรอครับ? Shocked

ดีครับ ตอนนี้ก็ใช้อยู่ จะ 3 ปีแล้วไม่มีปัญหาอะไร
ยกเว้นที่ปิดบริเวณเสียบสาย USB ชำรุดคือมันหลุดปิดไมม่ได้ แต่ก็ยังใช้สาย USB ได้ไม่มีปัญหา เข้าเน็ต โทรออก ถ่ายรูปได้ปกติ ขนาดตกน้ำในกาละมังซักผ้านะเนี่ย ยังใช้ดีอยู่เป็นโมเด็มเล่นเน็ตก็ไม่มีหลุดครับถือว่า 8,900 ตอนที่ซื้อคุ้มค่าแล้ว
Very Happy
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: