Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Samsung JET S8003 - ซัมซุง [ภาค 2]
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 635 / เข้าชม: 843854
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: สมุทรสาคร
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: Samsung JET S8003 - ซัมซุง [ภาค 2]
วันที่โพสท์ : 24 Nov 2010 00:16  
ตอบโดยอ้างถึง  

เอาไป0มา มะรู้จะหายไหม เค้าบอกทีสไม่เสียเลยลองอัพเฟิร์มแวมาใหม่

งงเลย มันเปนๆ หายๆ ตรงบ้างเบี้ยวบ้าง
DARKNESSCHANG
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: เผื่อท่านที่ยังไม่รู้ และยังไม่เบื่อjet
วันที่โพสท์ : 25 Nov 2010 03:47  

puti ผู้เขียน:
DARKNESSCHANG ผู้เขียน:
โหลด googlemap V. 3.0.2 ได้แล้วครับ ทำให้เล่น latitude หาตำแหน่งเพื่อนได้ แต่พอติดตั้งแล้วมันจะไปอยู่ในเกมส์และอื่นๆ ไม่ได้ทับตัวเดิม

ไม่ทราบว่าโหลดจากที่ไหนมาหรือครับ รบกวนแนะนำหน่อยครับผม

ผมลองหาโหลดมาใช้ ติดตั้งได้แต่ใช้งานไม่ได้เลยซะงั้น ERROR หมด พาลให้ของเก่าเจ๊งไปอีก

แก้ให้เป็นเหมือนเดิมก็ไม่ได้ ผมเลยใช้ TkFileExplorer ลองนู่นลองนี่ จนกูเกิ้ลแมพเดิมหายออกจากเครื่องไปแล้ว เลยเอาของใหม่มาลงก็ยัง ERROR เหมือนเดิมเลย

คิดอยู่ว่า ถ้าฮาร์ดรีเซ็ทกูเกิ้ลตัวเก่าน่าจะกลับมา แต่ตอนนี้ยังรีฯไม่ได้ เล่นไฟนอลค้างไว้อยู่ LV40 ไม่นานนักก็น็อคแล้ว

โหลดมาจาก getjar.com ครับ ยังใช้ตำแหน่งของฉันไม่ได้ มันขึ้นกำลังอัพเดทสถานที่ตลอด แต่พอไปกลางแจ้งให้หาGPS ก็ใช้ได้ ค้นหาตำแหน่งต่างๆก็ใช้ได้ ลองดูครับ

ขออภัยครับ จำผิด ต้องโหลดจากmobile9.com ครับ ที่getjarยังเป็นตัวเดิม 2.3.2 ครับ

ขอบคุณมากขอรับ แต่ผมไปโหลดมาจาก mobile9.com ดันได้รุ่นเก่ากว่าเดิมอีก งงวุ๊ย
puti
Year's Star

หัวข้อ : Re: เผื่อท่านที่ยังไม่รู้ และยังไม่เบื่อjet
วันที่โพสท์ : 25 Nov 2010 08:13  

โหลด googlemap V. 3.0.2 ได้แล้วครับ ทำให้เล่น latitude หาตำแหน่งเพื่อนได้ แต่พอติดตั้งแล้วมันจะไปอยู่ในเกมส์และอื่นๆ ไม่ได้ทับตัวเดิม

ไม่ทราบว่าโหลดจากที่ไหนมาหรือครับ รบกวนแนะนำหน่อยครับผม

ผมลองหาโหลดมาใช้ ติดตั้งได้แต่ใช้งานไม่ได้เลยซะงั้น ERROR หมด พาลให้ของเก่าเจ๊งไปอีก

แก้ให้เป็นเหมือนเดิมก็ไม่ได้ ผมเลยใช้ TkFileExplorer ลองนู่นลองนี่ จนกูเกิ้ลแมพเดิมหายออกจากเครื่องไปแล้ว เลยเอาของใหม่มาลงก็ยัง ERROR เหมือนเดิมเลย

คิดอยู่ว่า ถ้าฮาร์ดรีเซ็ทกูเกิ้ลตัวเก่าน่าจะกลับมา แต่ตอนนี้ยังรีฯไม่ได้ เล่นไฟนอลค้างไว้อยู่ LV40 ไม่นานนักก็น็อคแล้ว

โหลดมาจาก getjar.com ครับ ยังใช้ตำแหน่งของฉันไม่ได้ มันขึ้นกำลังอัพเดทสถานที่ตลอด แต่พอไปกลางแจ้งให้หาGPS ก็ใช้ได้ ค้นหาตำแหน่งต่างๆก็ใช้ได้ ลองดูครับ

ขออภัยครับ จำผิด ต้องโหลดจากmobile9.com ครับ ที่getjarยังเป็นตัวเดิม 2.3.2 ครับ

ขอบคุณมากขอรับ แต่ผมไปโหลดมาจาก mobile9.com ดันได้รุ่นเก่ากว่าเดิมอีก งงวุ๊ย

ในmobile9มันมีหลายอันครับ บางอันบอกว่าv3 พอโหลดเสร็จกลายเป็น v1 ซะงั้น บางอันก็เป็นของซิมเบี้ยน ค่อยๆเปิดหาดูมีทั้งเก่า - ใหม่ครับ
moomaxkub
Year's Star

หัวข้อ : Re: Samsung JET S8003 - ซัมซุง [ภาค 2]
วันที่โพสท์ : 30 Nov 2010 16:48  

โหลด MSN ได้ที่ไหนมั่งคับของJet ถ้าไม่อยากใช้ Ebuddy
puti
Year's Star

วันที่โพสท์ : 01 Dec 2010 09:05  

moomaxkub ผู้เขียน:
โหลด MSN ได้ที่ไหนมั่งคับของJet ถ้าไม่อยากใช้ Ebuddy

ผมใช้วิธีเข้าgoogle หา msn แล้วโหลดเอา หรือไม่ก็เข้า http://mid.live.com/
playmakersza
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: สงขลา
วันที่โพสท์ : 05 Dec 2010 09:54  

คุณ arsenalamp ขอวิธีลงjetดรอย์หน่อยคับ เครื่องผมไม่รู้เป็นอะไรอะคับตอนนี้ กดแล้วมันค้างต้องถอดแบตอะครับ กะว่าลงใหม่หมดเลยคับ sensible_pr ครับ เครียด - -เพิ่งซื้อเมื่อเมษาอะคับ
หรือของท่านใดก็ได้ครับ
แวะมาดู
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Dec 2010 00:58  

playmakersza ผู้เขียน:
คุณ arsenalamp ขอวิธีลงjetดรอย์หน่อยคับ เครื่องผมไม่รู้เป็นอะไรอะคับตอนนี้ กดแล้วมันค้างต้องถอดแบตอะครับ กะว่าลงใหม่หมดเลยคับ sensible_pr ครับ เครียด - -เพิ่งซื้อเมื่อเมษาอะคับ

ขอแซมนะครับ แน่ใจแล้วเหรอ เป็น ที่ os อาจเป็นที่ hard ware ก็ได้ หลายๆคนก็ค้างจนต้องถอดแบตออก(ผมก็คนหนึ่ง) ของผมเป็นที่จอทัช แต่ก้เคยเห็นบางคนเป็นที่Board แค่อยากให้แน่ใจก่อนนะครับ เพราะตอนผมเป็น ก็ลองลงFwตั้งหลายที มันก็ไม่หาย ยังเสียดายข้อมูลที่หายไปอยู่เลย
cefiloz
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Dec 2010 08:58  

แวะมาดู ผู้เขียน:

ขอแซมนะครับ แน่ใจแล้วเหรอ เป็น ที่ os อาจเป็นที่ hard ware ก็ได้ หลายๆคนก็ค้างจนต้องถอดแบตออก(ผมก็คนหนึ่ง) ของผมเป็นที่จอทัช แต่ก้เคยเห็นบางคนเป็นที่Board แค่อยากให้แน่ใจก่อนนะครับ เพราะตอนผมเป็น ก็ลองลงFwตั้งหลายที มันก็ไม่หาย ยังเสียดายข้อมูลที่หายไปอยู่เลย

เห็นด้วยครับเพราะของผมก็ค้างเป็นๆหายๆ ต้องถอดแบตอย่างเดียว
ของผมเกิดจากโดนฝนครับ

เลยไปที่ศูยน์ให้ช่างดู ปรากฏว่ามันไม่ค้างซะงั้น ช่างบอกไม่เห็นเป็นไรเลย
สุดท้ายกะว่าจะซื้อใหม่ แต่ใช้ไปใช้มา หายค้างซะงั้น ใช้ได้ปรกติ
ก็ดีไม่ต้องเสียตังใหม่

แล้วแน่ใจหรือว่าท่านลง jetdroid แล้วจะwork เชื่อผมเถอะ
อย่างลองเลย เพราะผมลองมาแล้ว มันยังไม่ work ครับ
และรู้สึกว่าท่าน arsenalamp เค้าเปลี่ยนไปใช้รุ่นอื่นแล้วนะ

หวังว่าจะหาทางซ่อมได้นะครับ
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 Dec 2010 10:29  

cefiloz ผู้เขียน:
แวะมาดู ผู้เขียน:

เห็นด้วยครับเพราะของผมก็ค้างเป็นๆหายๆ ต้องถอดแบตอย่างเดียว
ของผมเกิดจากโดนฝนครับ

เลยไปที่ศูยน์ให้ช่างดู ปรากฏว่ามันไม่ค้างซะงั้น ช่างบอกไม่เห็นเป็นไรเลย
สุดท้ายกะว่าจะซื้อใหม่ แต่ใช้ไปใช้มา หายค้างซะงั้น ใช้ได้ปรกติ
ก็ดีไม่ต้องเสียตังใหม่

แล้วแน่ใจหรือว่าท่านลง jetdroid แล้วจะwork เชื่อผมเถอะ
อย่างลองเลย เพราะผมลองมาแล้ว มันยังไม่ work ครับ
และรู้สึกว่าท่าน arsenalamp เค้าเปลี่ยนไปใช้รุ่นอื่นแล้วนะ

หวังว่าจะหาทางซ่อมได้นะครับ

ขอบคุณครับเด๋วผมลองดูไปสักพักก่อน เพราะที่บ้านเพิ่งหายจากน้ำท่วม บ้านอยู่หาดใหญ่ครับ อีกไม่เกินเดือนไม่แน่อาจท่วมอีกเซ็งเลยครับ
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 Dec 2010 13:05  

หลังจากที่ค้างๆไปอะครับ คือแบบเวลามีเพื่อนโทรมาแล้วไม่ได้รับสาย ปกติมันจะขึ้นชื่อเพื่อนเราใช่ป่าวครับ แต่ปรากฎว่ามันไม่ขึ้นชื่อเพื่อนเราอะครับทำไงดี เป็นทุกครั้งเลยครับตอนนี้
Sad
cefiloz
Year's Star

วันที่โพสท์ : 11 Dec 2010 08:26  

หลังจากที่ค้างๆไปอะครับ คือแบบเวลามีเพื่อนโทรมาแล้วไม่ได้รับสาย ปกติมันจะขึ้นชื่อเพื่อนเราใช่ป่าวครับ แต่ปรากฎว่ามันไม่ขึ้นชื่อเพื่อนเราอะครับทำไงดี เป็นทุกครั้งเลยครับตอนนี้
Sad

ซื้อเมื่อไหร่ครับ ลองไปศูนย์ดูดีกว่าครับ
ถ้าประกันยังไม่หมดซ่อมฟรี
moomaxkub
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 Dec 2010 19:00  

กรอบแท้ ซื้อที่ไหนได้คับผม พอดีหล่นมันแตกนิดหน่อย
cefiloz
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Dec 2010 16:19  

moomaxkub ผู้เขียน:
กรอบแท้ ซื้อที่ไหนได้คับผม พอดีหล่นมันแตกนิดหน่อย

ลองโทรไปถามศูนย์ดูครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ปั้ม
วันที่โพสท์ : 16 Dec 2010 00:10  

เห็นในเวป jetdroid เล่นwifi ได้แล้วใช่ป่าวคับ
tarrzz
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Dec 2010 22:21  

ทำไมช่วงนี้ไม่มีอะไรอัปเดทเลยเหรอครับ

เวอร์ชั่นใหม่ก็ยังไม่ออกเหรอครับ
cefiloz
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Dec 2010 08:50  

tarrzz ผู้เขียน:
ทำไมช่วงนี้ไม่มีอะไรอัปเดทเลยเหรอครับ

เวอร์ชั่นใหม่ก็ยังไม่ออกเหรอครับ

เห็นทาง Samsung เค้าประกาศเลิกพัฒนาไปแล้วนะครับ

เค้าจะปเล่น Bada กับ android แทน

ส่วน jetdroid นี้ต้องรอชุมชนผู้ใช้ช่วยกันพัฒนาต่อไปครับ
INDIES17
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Dec 2010 19:12  

ขอ FW ตัวใหม่หน่อยได้ไหมครับ

เครื่องผมค้างเปิดไม่ติด ถ้าอับ FW ใหม่จะหายหรือปล่าว

ลิงค์ที่พี่ๆให้มามันใช้ไม่ได้ซักลิงค์เลยครับ

ส่งมาทางเมลก็ได้ win_lunatic_baimai@hotmail.com

ขอบคุณมากครับ
ngamta
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Dec 2010 20:14  

http://www.tempfiles.net/download/201009/122465/S800MDXJG1.rar.html

ลองเข้าไปโหลดดูนะค่ะ
INDIES17
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Dec 2010 22:40  

ngamta ผู้เขียน:
http://www.tempfiles.net/download/201009/122465/S800MDXJG1.rar.html

ลองเข้าไปโหลดดูนะค่ะ

ขอบคุณมากครับ

ผมจะลองดู
namizakee
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 Jan 2011 15:27  

ขายSS Jet 5000 บาท อุปกรณ์ครบ ไม่เคยเปลี่ยนอะไหล่ สภาพ99%
ติดต่อ มุ 081 731 6074

ดูของได้ที่หน้าราม ,เดอะมอลบางกะปิ, ทองหล่อ Very Happy

เด๋วรูปจะถ่ายตามมาอีกทีคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ไปลง FW ใหม่มา เมนูบางอย่างหายไป
วันที่โพสท์ : 09 Jan 2011 11:20  

เพิ่งเอาเครื่องเข้าศูนย์ไปเปลี่ยนทัชสกรีนใหม่เลยให้ช่างอัพ FW ให้ด้วย พอลองใช้ดูก็พบว่าการทำงานบางอย่างที่เคยมีก่อนอัพ FW มันหายไป อย่างเช่น เมนูตอนระหว่างที่ใช้โทร การเปิดตัดเสียงรบกวนหายไป (ซึ่งจำเป็นที่ต้องใช้ซะด้วย) ไม่ทราบว่าเป็นเพราะ FW ใหม่รึป่าว ที่มันไม่มีมาให้ แล้วมีวิธีทางแก้บ้างมั้ยคะ ที่จะเอาเมนูเปิดตัดเสียงรบกวนกลับมาใช้ได้เหมือนเดิม
teddydan
Year's Star

วันที่โพสท์ : 14 Jan 2011 07:02  

reun ผู้เขียน:
arsenalamp ผู้เขียน:
ดีครับ คุณ arsenalamp รบกวนหน่อยครับ พอดีผมอัพ FW เป็นตัวใหม่แล้ว แต่อาการที่ว่าคนโทรเข้าขึ้นเป็น ไม่รู้จัก มันไม่หายอะครับ แล้วก้ผมไปตั้งค่าเริ่มต้นเครื่องใหม่ก็ไม่หายครับ อย่างนี้ผมต้องอัพ FW ใหม่หรือ ทำยังไงดีครับ

อ้อ แล้ว FW ตัวนี้มันเก่าหรือใหม่ครับ S8003DXIG2 ไปดูที่เวปที่คุณให้มา

http://community.siamphone.com/linkout.php?out=http://www.samsungfirmwareworld.com/viewtopic.php?p=582&sid=bdf95df79d19809f9d1f18bc24b6f036

ล่าสุดเป็นตัวนี้ครับ S800MDXJG1 ตัวที่คุณว่า เก่ากว่าตัวหนึ่งครับ

เรื่องที่ขึ้นไม่รู้จักชื่อ ลองไปตังค่าที่ เมนู/การตั้งค่า/การตั้งค่าโทรศัพท์/ข้อมูลผู้โทร จะมีให้เลือกว่า แสดง กับ ซ่อน เลือกเป็น แสดงครับ

ตั้งเป็นแสดงแล้วครับ เป็นเหมือนเดิมครับไม่หายมันขึ้นไม่รู้จักตอนที่มีคนโทรเข้ามาเลยอะครับ แล้วก็ตอนโชว์สายที่ไม่ได้รับก็ขึ้นเป็น ไม่รู้จักเหมือนกันครับ เป็นที่ FW ไม่สมบูรณ์รึป่าวครับ ถ้าเป็นเช่นนั้นรบกวนอัพเวปที่โหลดง่ายๆให้หน่อยได้ไม่ครับ รบกวนหน่อยน่ะครับ ตอนนี้จะรับสายใครก็ไม่รู้แล้วครบว่าใครโทรมา -*-

ไปโดนปุ่มฟังชั่นโทรหลอกรึป่าวครับ รุ่นนี้มันตั้งให้โทรศัพท์ร้องเองได้เหมือนมีสายเรียกเข้ามา แต่จริงๆเป็นการโทรหลอกเพื่อเลี่ยงสถานการณ์ที่ไม่พึงประสงค์ได้อ่ะครับ

หน้าจอจะขึ้นว่า ไม่รู้จัก เบอร์ที่โทรเข้าอ่ะครับ กดรับสายก้จะเงียบไป
teddydan
Year's Star

วันที่โพสท์ : 14 Jan 2011 07:10  

เพิ่มครับ

เรื่องจอที่อัพเฟิร์มแวร์แล้วแตะยากขึ้น calibration ใหม่ก็หาย

calibration คือ การทำอะไรอะครับ ผมยิ่งโง่ๆอยู่ด้วย ขอบคุณล่วงหน้าที่จะอธิบายให้ฟังครับ

ไม่มีใครรู้ทุกอย่างหรอกครับ

การ calibration คือ การตั้งหน้าจอใหม่ เพราะบางครั้งใช้งานไปเรื่อยๆหน้าจอมันจะรวนหรือคลาดเคลื่อนได้

เข้าไปที่ SETTINGS - PHONE SETTINGS แล้วจะเจอ calibration ให้เราแตะตรงกลางวงกลมตามที่มันขึ้นมาจนครบก็เรียบร้อยแล้วครับ

แต่ถ้าทำแล้วหน้าจอคุณยังไม่หายรวน แปลว่า จอเริ่มมีปัญหาแล้ว ต้องเปลี่ยนจอถึงจะหายเข้าศูนย์โลด

เพิ่มครับ

ได้ FW ที่ต้องการหรือยังครับ เพิ่งนึกออกว่า โหลดมาจากเว็บไหน

http://www.samsungfirmwareworld.com/samsung-s8000-firmwares-flashguide-t32.html

ผมใช้ไดร์เป่าผมเป่าเวลาหน้าจอน้องเจ็ท ดื้อครับ เป่าจนร้อนแล้วบอกว่าอย่าเกเรเดี๋ยวขายทิ้ง อาการกดไม่คล่องกดไม่ไป ก็หายครับ

สังเกตว่าจะเป็นตอนที่โดนความชื้น โดนน้ำ อย่างเอาน้องเจ็ทเข้าไปอาบน้ำด้วย หรือคุยโทรศัพท์ตอนฝนตก อะไรแบบนี้อ่ะครับ หน้าจอ จะรวนๆ ก้ต้องเป่าให้ซะหน่อย คงขาดความอบอุ่น ถอดแบต ถอดซิมถอดการ์ด แล้วเป่าหน้าหลัง ให้พอร้อนๆ ก็ใช้ได้ดีดังเดิม

ลองดูครับ
koi_shiyo
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 Mar 2011 20:24  

ตอนนี้ยังใช้งานได้ปกติ ไม่เคยไปอัพ FW เลย

มันเสียเวลาโหลดนานทีเดียว ซึ่งเป็นอย่างนี้มาตั้งแต่ซื้อแล้วละ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถามหน่อยค่ะ
วันที่โพสท์ : 06 May 2011 23:16  

คืออยากลงภาษาเกาหลีเพิ่มลงไปใน Jet อ่ะค่ะ สามารถทำเองได้มั้ย แล้วมันยากมั้ยอ่า แนะนำหน่อยนะคะ หรือใครมีวิธีช่วยบอกทีค่ะ
Asuji_Man
Year's Star

จังหวัด: มุกดาหาร
วันที่โพสท์ : 15 May 2011 22:18  

ผมอยากทำ jetdroid บ้างต้องทำไงครับ

ขอไฟล์และก็วิธีทำด้วยนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

tome_zaa@hotmail.com
Longin
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Jun 2011 23:31  

ร้านไหนรับทำ Jet ให้เป็น เอนดรอย บ้างค่ะ จะได้ไปทำมั้ง เบื่อมากที่เป็น Java ทำอะไรไม่ได้เลย Crying or Very sad

แล้วข้อดีข้อเสียที่จะทำ jet ให้เป็นเอนดรอย มีมากไหมค่ะ?
gsvfaiz
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Aug 2011 21:24  

อยากได้วิธีทำ jetdroid ด้วยครับ

shiningbux@gmail.com

ขอบคุณมากนะครับ
teddydan
Year's Star

วันที่โพสท์ : 14 Aug 2011 23:40  

ใครอัพเฟิร์มแวร์ตัว JGI แล้ว เครื่อง รวนๆ ไหมครับ ของผมเป็นตรงเมนูดูรูปภาพ กับกล้องถ่ายรูปที่จะช้าๆ

มีเฟิร์มแวร์ตัวใหม่ๆ มามั่งยังครับ
teddydan
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 Aug 2011 10:30  

วันนี้เอาวิธีลง Navigator ตัว LBS route66 ของ Samsung JETมาฝากกันครับ

เปิดฟังชั่น Navigator ใน น้องเจ็ทก่อน โดย

กด*#5239870*#

แล้วเลือกหัวข้อ internals (ข้อ4)

กด Master Key
*#7092463*#

เลือกหัวข้อ สุดท้าย LBSApp (ข้อ12)
เลือกเป็น navigation = Enable

ตามวีดีโอนี้เลยครับ

http://www.youtube.com/watch?v=6j3kr7RxOkA&feature=related

(บางเครื่องที่เฟิร์มแวร์รุ่นเก่าๆ ต้องกดอีกแบบนึงนะครับ เปลี่ยนเลขตามนี้

กด *#6984125*#

เปลี่ยน master key เป็น เลข
*#9072641*#

แล้วทำเหมือนข้างบนเลยครับ )

แล้วเข้าไปตั้งค่าเปิด navigation ในเมนูsetting

แล้ว เข้าเมนู
Setting > Phone Setting > Navigation > activation= on

ศึกษาเพิ่่มเติมได้จากลิงค์นี้ครับ

http://www.66.com/samsung/index.php?cid=TH&act=2&cat=3&scat=43

จากนั้นโหลด ตัวนี้ ไปติดตั้งในคอม

http://www.66.com/static_media/updates/sync9/ROUTE%2066%20Sync%20setup.exe

ดาวน์โหลดตัวนี้ไปลงที่เครื่องคอมก่อน อินสตอลให้เรียบร้อย

จากนั้นเปิดโปรแกรมนี้ในคอม
ลงทะเบียน อีเมลล์ กับพาสเวิร์ดในโปรแกรมก่อน
จากนั้นก็ต่อสายเข้ากับ น้องเจ็ท เลือก Mass storage โปรแกรม มันจะคอนเน็คท์กับน้องเจ็ท แล้ว
ลงโปรแกรมเข้าการ์ดของน้องเจ็ทเอง

เมื่อลงเสร็จแล้วเราจะเข้าRoute 66 Store ได้ จากนั้นเลือกแผนที่ประเทศที่เราต้องการลง เช่น ประเทศไทย

แล้วก็ เลือกลง โปรแกรมมันจะดาวน์โหลด แผนที่ลงคอม และก๊อปปี้ลงน้องเจ็ทให้เอง

ก็รอจนกว่ามันจะทำเสร็จครับ

หวังว่าทุกคนคงจะทำได้นะครับ ไม่ได้เข้าบอร์ดมานานครับ กะลังหมกมุ่นกะไอแพด2 คิคิคิ
rusy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Sep 2011 11:10  

jet s8003 เล่น whatsApp ได้ไหม หาเว็บโหลดไม่เจอเลยอ รบกวนหน่อยค่ะ
baku
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Mar 2012 10:51  

อยากเปลี่ยนโฉมเจ้าเจ็ทธรรมดา เป็น jetdroid บ้างอ่าครับ ขอวิธีการลงด้วยนะครับ deen_baku@yahoo.com ขอบคุณมากๆๆเลยครับ
jana_zz
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Apr 2012 20:25  

Surprised

ไม่ได้มานาน
boonch
Year's Star

หัวข้อ : ตั้งค่าสำหรับ Wifi ใน S8003
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2012 16:19  

ผมพยายามตั้งค่าสำหรับ Wifi ใน S8003 มาหลายวันแต่ไม่สำเร็จ เห็นการเชื่อมโยงของ S8003 กับ router กับ S8003 แต่สัญญลักษณ์เป็นรูปกุญแจปิด มันหมายถึง preshared key ยังใช้ไม่ได้ใช่ไหมครับ (ใช้กับ HTC magic ไม่มีปัญหา)
คนใช้บริการ ADSL ของ TOT ครับ
จากการเข้าถึง router TD-W8901G ผ่าน 192.168.1.1
แสดงข้อมูลที่ตั้งไว้ดังนี้ครับ
SSID : TP-LINK_ADB835
Broadcast SSID :yes
Authentication Type :WPA-PSK
Encryption :TKIP
Pre-Shared Key: 1111222273
(8~63 ASCII characters or hexadecimal characters)

ช่วยแนะนำการตั้งค่าเพื่อใช้ Wifi ใน S8003 ของผม
sw ver :S800MDXJC1 CSC VER: S8003OLBJC1

ขอบคุณครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7

ไปยังหัวข้อ: