Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 รีวิว gmate ทำ iPad iPod touch ให้โทรศัพท์ได้ หรือ ทำ iPhone ให้ใช้ 2 ซิม

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Apple Community - แอปเปิล คอมมูนิตี้
ตอบ: 0 / เข้าชม: 39567
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : รีวิว gmate ทำ iPad iPod touch ให้โทรศัพท์ได้ หรือ ทำ iPhone ให้ใช้ 2 ซิม
วันที่โพสท์ : 09 Jun 2012 01:42  
ตอบโดยอ้างถึง  

สุดยอด gadget ทำได้สารพัด และ ทำ iPad ให้โทรศัพท์ได้!!!

สุดยอด gadget ทำได้สารพัดอย่าง ชิ้นเดียว
- ทำ iPad ให้โทรศัพท์ได้
- ทำ iPod touch ให้โทรศัพท์ได้ (กลายเป็นเหมือน iPhone ดีๆนี่เอง)
- ทำ iPhone หรือ Android ให้ใช้เพิ่มได้อีก 1 ซิม กลายเป็น Smartphone ระดับสุดยอดของแท้ ที่ใช้ได้ 2 ซิมการ์ดโดยไม่ต้องแงะเครื่อง

ทั้งหมดนี้ ทำได้ด้วยอุปกรณ์เพียงชิ้นเดียว คือ Gmate!!!

อ่านแล้วรู้สึกว่าเวอร์เหลือเกิน แต่ทั้งหมดคือความจริงครับ ทั้งหมดนั่นคือ ความสามารถของ Gmate ใช้งานได้ง่ายมากๆและไม่ซับซ้อนแม้แต่นิดเดียว และราคาไม่แพงด้วยครับ

วิธีการทำงานเรียบง่ายมากครับ
1. แค่เปิด Bluetooth เชื่อมต่อระหว่าง Gmate กับ iPad, iPod หรือโทรศัพท์
2. สามารถใช้งาน iPad, iPod เป็นโทรศัพท์เครื่องนึงได้เลยครับ โดยทำผ่าน Application ของทาง Gmate เลยครับ
3. กรณี iPhone หรือ Android phone ก็จะมีซิมการ์ด เพิ่มมาอีกอันนึง กลายเป็น โทรศัพท์ 2 ซิม
ง่ายมากๆเลยใช่มั้ยครับ ระยะเวลานานกว่า แคะขี้มูก แป๊บนึงครับ
แต่ตอนเริ่มต้นต้องลงโปรแกรมของทาง Gmate ให้เรียบร้อยก่อนนะครับ

ทีนี้หลายคนสงสัยว่า ใช้งานได้จริงหรอ มันจะดีจริงหรอ??

ใช้งานได้จริงๆครับ ใช้งานได้ดีเลยด้วย เมื่อ iPad และ iPod touch ใช้งานคู่กับ Gmate มันก็จะใช้งานได้เหมือนโทรศัพท์ธรรมดาๆ เครื่องนึงเลยครับ ไม่ต้องสวมอะไรไปเพิ่ม ถือ iPod บางๆแล้ววาง Gmate ใกล้ๆครับ (กรณี iPad ก็จะเป็นโทรศัพท์ธรรมดาๆ ที่ขนาดเกินธรรมดาไปนิดหน่อย) เรื่องโทรเข้าโทรออก รับส่ง SMS นี่ใช้งานได้ดีเหมือน ของ iPhone เลยครับ ลำโพงกับไมค์ก็ใช้ของ iPad และ iPod นั่นแหละครับ
และนอกจากนั้นมันสามารถเล่น internet EDGE/GPRS ได้ด้วย!!! (3G ยังไม่ได้นะครับ)
ส่วนถ้าเป็น iPhone หรือ โทรศัพท์ Android ก็จะสามารถเพิ่มซิมการ์ดมาใช้งานในโทรศัพท์ได้ อีกซิมนึงครับ เป็น iPhone ของแท้ หรือ Android คู่ใจ 2 ซิม แบบไม่ต้องพกมือถือเพิ่ม หรือ ซื้อมือถือจีน 2 ซิมครับ

ทีนี้ควรใช้มันมั้ย
สำหรับคนที่สนใจจะใช้ iPad คุ๋กับ Gmate
ผมบอกก่อนเลยว่า แม้ Gmate มันจะใช้งานได้ดี แต่สำหรับคนที่กำลังคิดว่าวันนี้จะวิ่งไปซื้อ iPad มาเครื่องนึง แล้วเชื่อมกับ Gmate ให้มันกลายเป็นโทรศัพท์หลักซะ มันไม่เหมาะจะเป็นโทรศัพท์หลักครับ เนื่องจากข้อจำกัด เรื่องของการเชื่อม Bluetooth และขนาดของ iPad เองด้วย มันไม่สะดวกเท่า โทรศัพท์ทั่วไปครับ
ทีนี้ใครถึงควรซื้อล่ะ เหมาะกับคนที่มี iPad อยู่แล้วมากกว่าครับ และต้องการที่จะเพื่ม ความสามารถ ให้มันโทรศัพท์ได้ จะได้สามารถใช้งานซิมการ์ด เบอร์รองของตัวเอง หรือหาซิมที่มีค่าโทรถูกมาใช้ แบบนี้บอกเลยว่าคุ้มครับ เหมาะมากด้วย ไม่ต้องไปซื้อโทรศัพท์ใหม่ให้เปลืองตัง มี iPad แล้วก็ต้องใช้ iPad ให้คุ้มไปโลด

สำหรับคนที่สนใจจะใช้ iPod touch คู่กับ Gmate
ตัวนี้เหมาะกับไปใช้ เป็นโทรศัพท์จริงๆเลยครับ iPod touch จะกลายเป็น iPhone บางๆครับ ใช้แล้วเหมือนเป็น iPhone รุ่นประหยัด ที่ทำงานได้เหมือน iPhone แทบทุกอย่าง ในราคาแค่ครึ่งเดียว
เหมาะกับคนที่อยากได้ iPhone บางๆ ราคาย่อมเยา แต่เอามาใช้แค่เล่นเกม โทรศัพท์ ถ่ายรูป เล็กน้อย เล่น facebook เหมาะเลยครับ แต่ถ้าอยากได้ Smart phone ที่ใช้ทุกฟังก์ชั่นได้เต็มประสิทธิภาพ ก็ย้ายไปเล่นเป็น iPhone เลยครับ

สำหรับคนที่อยากจะเอาไปใช้กับ iPhone หรือ Android phone ให้กลายเป็นโทรศัพท์สองซิม
เหมาะครับ เหมาะมากด้วย ถ้าคุณมีสองซิมแล้วอยากพกโทรศัพท์แค่เครื่องเดียว ด้วย Gmate คุณก็ไม่ต้องไปหาซื้อโทรศัพท์อีกเครื่องให้ยุ่งยาก เสียตังเพิ่ม นั่งใส่ เบอร์โทรเพื่อนในโทรศัพท์เครื่องใหม่ ใช้เครื่องเดิมนั่นแหละครับ แล้วข้อมูลเบอร์โทรก็ใช้อันเดิม แล้วเวลาจะโทร หรือ รับสายก็ อยู่แค่เครื่องเดียว ประหยัดเงินได้อีกเยอะ ใช้ iPhone ทั้งทีต้องใช้ให้คุ้ม Gmate ไปเลยครับทั้งราคาถูก เบา และ พกพาง่ายมากกว่าครับ

Gmate มันใช้งานง่ายมากครับ แบตเตอรี่สามารถอยู่วันต่อวันได้สบายๆ เล็กพกพาสะดวก ใส่ไว้ในเป้ กระเป๋าถือ กระเป๋ากางเกง หรือจะห้อยไว้กับ iPad, iPod touch, iPhone หรือ Android phone (หลายรุ่นเนาะ) ก็ยังได้
สำหรับใครที่สนใจก็ลองดูครับ ลองหามาเล่นดู ราคาเบาๆ ไม่ผิดหวังครับ

ที่มา : http://www.facebook.com/ThaiGmate
คลิปรีวิว
http://www.youtube.com/watch?v=KL2k5p_Ypp0
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Apple Community - แอปเปิล คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: