Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Motorola W230 - โมโตโรล่า

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 84 / เข้าชม: 161439
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Motorola W230 - โมโตโรล่า
วันที่โพสท์ : 28 Jan 2008 15:32  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ Motorola W230 - โมโตโรล่า
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/catalog/motorola/w230.htm

oreo_only
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jan 2008 19:22  

มิวสิคโฟนรุ่นรากหญ้าโดยแท้...
dimnimar
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jan 2008 00:33  

เท่าไหร่เอ่ย แถมกล้อง vga นิดนึงก็ไม่ได้
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: Ubonratchatani
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jan 2008 20:11  

oreo_only ผู้เขียน:

เห็นด้วยคับ
pymzii
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Jan 2008 10:07  

นั่นนะสิ--รอลุ้นว่าราคาขายจะถูกกว่า W200i ของ SE ไหม
และถ้าตัวเครื่องมีหัว jack 3.5 mm มานี่ผมว่าน่าสนใจมากๆ
pre-chorus
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Feb 2008 03:17  

เอ้านี้ล่ะ โทรศัพท์ในฝันเลย (ของผม อิอิ) ก็ตามจริงแล้วมันคือโทรศัพท์อ่า เพิ่ม mp3 แจ๋วเลย กล้องไม่สน เพราะกล้องมือถือไม่ชัดอ่า เก็บเงินไปซื้อกล้องดิจิตอลดีกว่า แต่อย่างว่าน่ะ สำหรับคนสะดวกเครื่องเดียวจบ อ๋ออีกอย่าง ผมมีความรู้สึกว่า SE ตระกูล W เสียงดีไม่เท่า โซนี ที่เล่นmp3 ที่ฟังอย่างเดียว ที่ทำออกมาขายไม่ได้อ่าน่ะ ไม่รู้คิดไปเองหรือเปล่า
monososumpa
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: เขตปกครองพิเศษ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Feb 2008 00:13  

พี่โมโตครับ ผมขอ ฟันสีฟ้าด้วย... สงสัยจะลืมใส่มาให้แน่ๆเลย
bassboodza
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Feb 2008 03:21  

ดูจากรายการ ไอที เค้าเอามารีวิว เเล้วบอกราคาจะขายอยู่ที่ 2,200 บาท ครับ
Fansai
Year's Star

จังหวัด: ลพบุรี
หัวข้อ : นักเลง
วันที่โพสท์ : 11 Feb 2008 09:56  

วางตลาดเมื่อไรจะไปซื้อแน่นอน
ผ่านมาตอบ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Feb 2008 11:08  

ฟังก์ชั่นแจ๋วดี... ตรงไปตรงมา

แต่อยากรู้ว่า

1. มือถือรุ่นเล็กของโมโตสามารถอัดเสียงได้จนเต็มหน่วยความจำหรือเปล่า (ใครเคยพอจะใช้รุ่นใกล้เคียงบ้าง)

2. MP3 เป็น Mono หรือเปล่า เพราะลองเข้าไปเช็คในเวบโมโต หูฟังที่เป็นอุปกรณ์เสริมมันมี "หูข้างเดียว" อ่ะครับ เลยไม่แน่ใจ (ถ้าเป็น Mono ก็จบ...)

ที่ไหนมีรีวิวช่วยส่งข่าวกันหน่อยนะครับ

สำหรับฟังก์ชั่นเท่านี้ถือว่าไม่แพงเลยสำหรับราคาเปิดตัว 2200 นะ
(เพราะโมโตราคาร่วงไวอยู่แล้ว Laughing )
โมโตแมน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Feb 2008 18:54  

ขอให้โมโตไทยเอาเข้ามาขายด้วยเถอะ.. สาธุ

ปล. อยากให้มีรุ่นนี้แต่หน้าจอขาวดำจังแฮะ
9090
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Mar 2008 07:36  

ชอบตรง ใส่ mem 2g ได้นี้แหละ ถ้า เปิด ตัว 2200 จริง รอราคาร่วงซักพัก น่าจะ ok แต่ น่าจะทำรูปร่าง งานกรอบ ออกแบบให้มัน ดูหรูหร่า หน่อย รุ่นอื่นยังดูดี รุ่นนี้ท่าทางเน้นโทรเข้าออก + ราคาประหยัด+เอาไว้เก็บของมูล (memคงไม่แถมแน่ๆ) 2200 ก้อไม่แพง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Mar 2008 15:03  

มาขายเเล้วที่J Mart สยามพารากอนมีสีส้มกะสีเงินเท่านั้น เเถมหูฟัง สายดาต้ากับเม็มMicro SDต้องซื้อเอง 1GBที่พันทิพย์ขาย200บาทเอง ราคา2200บาทจริงๆครับ ส่วนW181จอสี ฟังวิทยุได้เเต่เพิ่มเม็มไม่ได้ ราคา1700บาทโดยประมาณ
pre-chorus
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Mar 2008 22:55  

http://www.beartai.com/2007/?p=384

อยากเห็นเข้าไปดูที่เว็ปนี้น่ะครับ แต่อยู่ท้ายๆรายการ เขาจะบอกถึงขอดีข้อเสีย

จะได้เห็นตัวเป็นๆซะที
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Mar 2008 14:42  

ซื้อมาเเล้ววิทยุเสียงดีครับออกลำโพงได้ด้วย เสียงMP3ดีทีเดียว ร้านเเนะนำให้ใช้การ์ดSandisk ผมซื้อมา1GB ผมโหลดเพลงผ่านสายดาต้า(มีอยู่เเล้วที่บ้านในกล่องไม่ให้นะครับ)ลากเพลงเข้าได้เลย ไม่จำเป็นต้องมีเเผ่นซีดี คือคอมจะอ่านเจอโทศัพท์เราเลย เสียงเรียกเข้าดังมาก ลำโพงดีดังชัด ผมใช้True MoveโหลดทรูโทนจากWapไม่ได้เพราะเครื่องจะบอกว่าไฟล์ใหญ่ไปเพราะหน่วยความจำในตัวประมาณ1MBกว่าถ้าโหลดเสียงโพลีกับภาพโอเค ฟังเพลงไม่มีสะดุดเลย อัดเสียงจากวิทยุได้สั้นๆซึ่งจะเป็นเสียงโมโน เเต่ไว้ทำเป็นเสียงปลุกเท่านั้น เสียดายเอามาทำเป็นเสียงเรียกไม่ได้ เเละก็ส่งทางMMSได้ เปลี่ยนหน้ากากได้ ตัวเครื่องเป้นพลาสติกหมดเเต่ไม่ก็อปเเก็ป ส่วนตัวไม่ชอบปุ่มตรงกลาง โดยรวมถือว่าถูกมากไม่จำเป้นต้องมีกล้องเพราะตอนนี้ไม่ต้องพกMP3เลย เวลาโหลดเพลงเสร็จให้ปิดเครื่องเเล้วเปิดใหม่จะทำให้เครื่องดีครับ เมนูไม่หน่วงครับ เสียงฟังจากโทรศัพท์เวลาคุยตัดเสียงดังรบกวนชัวร์ ถ้าวัสดุตัวเครื่องเป็นพลาสติกด้านเเบบยางจะดูหรูกว่านี้เยอะครับ กล่องสวยมีหูฟัง2ข้าง สายชาร์ตเเบบUSB เเบ็ต910มิลิเเอมป์ เมนู เน้นว่าเม็มต้องซื้อเองนะ
L-Gallardo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Mar 2008 21:44  

ซื้อมาแล้ว สีส้ม Mandarin ครับ Function ขอวิจารณ์ดังนี้ครับ
MP3 Player - Very Good
Radio - Very Good
Office - Normal
Speed - Very Food
Battery - Excellent
Overall - Excellcent in Best class attractive price mobile phone ครับ Very Happy
บัฟ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Mar 2008 11:02  

มาเร็วกว่าที่คิดไว้อีก ใครซื้อมาแล้วช่วยรีวิวแบบละเอียดให้หน่อยครับ
quickman
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Mar 2008 18:23  

บันทึเสียงสนทนา หรือ อัดเสียงได้ไหมครับ
pre-chorus
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Mar 2008 08:58  

ซื้อมาแล้ว เยี่ยมยอดเลย แต่เสียดาย อยากได้ หูฟังแบบพวก V3 ของตัวนี้เป็นรู 2.5 มิล แต่เสียงก็ดีไม่แrhกันเลยครับผม

ใครมีวิธีบอกทีครับผม คือ เครื่องผมไม่สามารถมองเห็น W230 ได้ครับ ต้องโหลดอะไรมาติดคั้งครับ เผื่อจะได้ต่อคอมแล้วคอมเห็นทันที วินโดวส์ XP P2 ครับ

มีข้อสงสัยครับ ด้านบนของเครื่องน่ะครับ จะมีช่องลงไปพอมองแล้วรูปร่างคล้ายช่องลำโพง(ตำแหน่งลำโพง n73) เพราะเป็นตาข่าย แต่ไม่ใช่ลำโพงครับเพราะลำโพง ออกด้านหลัง อยากทราบว่านั้นคือรูอะไรครับ หรือ ประดับเล่นๆ อิอิ คนมันสงสัย ข้อดีอีกอย่างหนึ่งคือ วางลงกับพื้นแล้วเสียงเรียกเข้ายังดังดีมากครับ
Bandai
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Mar 2008 10:43  

ซื้อมาเมื่อวานนี้ครับที่ MBK เดินหาซื้อรุ่นนี้ร้านข้างนอกไม่มีวางขายเลย สงสัยจะถูกเกินไป เลยต้องซื้อจากร้าน J-mart คับ ราคา2220 บาท
แล้วก้อซื้อการ์ด SD 1 Gb จากร้านข้างนอกได้ในราคา 300 บาท (คนขายบอกของ kingston จะใช้ด้วยกันไม่ได้ เลยไม่กล้าซื้อ ราคาแค่ 250 บาทเองง่ะ)
พอกลับมาบ้านมาดูคู่มือของโมโต เค้าก้อแนะนำให้ใช้แต่ sandisk จิงๆด้วยแหละ

ลองโหลดเพลงลง การ์ด 1 Gb สามารถจุได้ประมาณ 250 เพลง โหลดเพลงลงการ์ดทำได้ 2 ครับ วิธีคือ ผ่าน card reader กับต่อสายดาต้าลิงค์
ลองเทสดูความเร็วการถ่ายโอน แบบผ่าน card reader ทำได้เร็วดีกว่าผ่านสายดาต้าลิงค์ แต่ไม่สะดวกต่อการถอดเข้า-ออกจากตัวมือถือ สายดาต้าลิงค์
ต้องซื้อเพิ่มนะ แต่เผอิญว่าผมมีอยู่แล้วจากกล้องดิจิตอล ใช้ด้วยกันได้ล่ะ

หลังจากเทสฟังนู่นปรับนี่ ฟังเสียง โอ้โห นี่ราคาเบ็ดเสร็จ 2520 บาท เนี่ย มันทำได้ขนาดนี้เชียว เหมือนซื้อเครื่องเล่น MP3 ที่มันโทรศัพท์ได้ยังไงยังงั้นเลย
คุณภาพเสียงใช้ได้ คุ้มเกินราคาครับ ถ้าฟังจากหูโมโตที่ให้มาด้วยเสียงใสดี แต่ไม่ค่อยมีเสียงเบสเลย ผมเลยลองใช้หูฟังตัวใหญ่ โดยต่อผ่านตัวแปลงแจ็ค
ขนาด 3.5 ไป 2.5 ปรากฎว่ามีเสียงเบสออกด้วยครับ ถึงจะไม่มากมายนัก แต่ก้อมีมิติ ฟังเพราะขึ้นมากอย่างเห็นได้ชัด สรุปว่าคุณภาพเสียงเนี่ย ขึ้นอยู่กับหูฟังจิงๆแหละ
ถ้าใครอยากฟีงเสียงเพลงดีๆ จากมือถือรุ่นนี้ คงต้องลงทุนกับหูฟังหน่อยล่ะครับ แต่สำหรับผม แค่นี้ถือว่าคุ้มแล้วล่ะ
Bandai
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Mar 2008 10:48  

pre-chorus ผู้เขียน:
ซื้อมาแล้ว เยี่ยมยอดเลย แต่เสียดาย อยากได้ หูฟังแบบพวก V3 ของตัวนี้เป็นรู 2.5 มิล แต่เสียงก็ดีไม่แrhกันเลยครับผม

ใครมีวิธีบอกทีครับผม คือ เครื่องผมไม่สามารถมองเห็น W230 ได้ครับ ต้องโหลดอะไรมาติดคั้งครับ เผื่อจะได้ต่อคอมแล้วคอมเห็นทันที วินโดวส์ XP P2 ครับ

มีข้อสงสัยครับ ด้านบนของเครื่องน่ะครับ จะมีช่องลงไปพอมองแล้วรูปร่างคล้ายช่องลำโพง(ตำแหน่งลำโพง n73) เพราะเป็นตาข่าย แต่ไม่ใช่ลำโพงครับเพราะลำโพง ออกด้านหลัง อยากทราบว่านั้นคือรูอะไรครับ หรือ ประดับเล่นๆ อิอิ คนมันสงสัย ข้อดีอีกอย่างหนึ่งคือ วางลงกับพื้นแล้วเสียงเรียกเข้ายังดังดีมากครับ

พอเราจิ้ม w230 เข้าคอมพ์ปุ๊บ ที่หน้าจอมันจะถามว่าให้ต่อกับคอมพ์เป็นแบบ storage device ต้องตอบว่า yes ไปด้วยนะครับ ไม่งั้นจะต่อไม่ได้นะครับ
quickman
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Mar 2008 13:10  

บันทึเสียงสนทนาระหว่างโทร
หรือ
อัดเสียงช่วยจำได้ไหมครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Mar 2008 16:18  

[quote="quickman"]บันทึเสียงสนทนาระหว่างโทร
หรือ
อัดเสียงช่วยจำได้ไหมครับ[/quot

บันทึกเสียงตอนจะส่งเป็นMMSได้อย่างเดียว ส่วนอัดเสียงวิทยุจะเอามาใช้กลับนาฬิกาปลุกได้เท่านั้น เสียงที่ได้เป็นไฟล์ .amr อัดเเต่ละครั้งได้60วิ

เท่าทีใช้เม็มsandisk เวลาเล่นเพลงไม่มีสะดุด หรือ เเฮงค์เลย

อาการหน่วงก็ไม่มี เสียงออกลำโพงชัดเปิดสุดไม่เเตก ไฟลืwavเครื่องจะไม่อ่านนะครับ

หน้าจอไม่ละเอียดเท่าทีควร เเต่ อย่างอื่นประเสริฐมาก เทียบกับมือถือราคาเท่ากันฆ่าตายหมด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Mar 2008 16:21  

Sandiskซื้อที่พันทิพย์ เเค่220บาทเอง
9090
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : - -
วันที่โพสท์ : 25 Mar 2008 21:16  

่ส่วนตัว ไม่ชอบโนเีกีย เอามากๆ 2600 classic ที่ทำออกมาแข่ง ที่ราคา 2900 งืม ผมว่ารุ่นนี้ w230น่าจtคุ้มกว่านะต่างตรง vga camera ถ้าเป้นvga อย่ามีเลยจะดีกว่า ถ่ายไปก้อไม่ชัด - - เลือก w230 ดีกว่า
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: รัตนโกสินทร์
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Mar 2008 00:31  

รวมถึง i-mobile ด้วยครับ
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Mar 2008 20:18  

ราคาเท่าไหร่อะงับ
9090
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Mar 2008 12:32  

ไม่ได้ขี้เหร่เลยนะ รวมๆแล้วดูดีพอสมควร
[img]http://img2.smileupload.com/imgview.aspx?pid=01gh0c_31032551122608.jpg[/img]

[img]http://img2.smileupload.com/imgview.aspx?pid=012cxj_31032551122732.jpg[/img]
ibosyn
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Apr 2008 02:55  

ซื้อมาแล้ว ราคา 2,180

1.ตัวอักษรไม่ค่อยสวยเท่าไหร่
2.จอเล็กไปนิด สายตาผมไม่ดี
3.ใครรู้บ้างทำไง ให้หยุดร้องเวลาแบตอ่อน
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Apr 2008 11:31  

อยากรุว่าเสียงลำโพงเปงงัยบ้าง
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Apr 2008 20:29  

ibosyn ผู้เขียน:

3.ใครรู้บ้างทำไง ให้หยุดร้องเวลาแบตอ่อน

วิธีให้หายคือ ชาร์ตเเบตให้เต็ม หรือ ปิดเครื่องไปเลยครับ

ถ้าหมายถึงเซตค่าในเครื่อง ไม่มีครับ
g,lswgsg
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เสียงเรียกเข้าดังมั้ย
วันที่โพสท์ : 19 Apr 2008 21:15  

รุ่นนี้เสียงเรียกเข้าดังมั้ยครับ กำลังตัดสินใจอยู่
god-like
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2008 10:53  

ราคานี้ซื้อที่ 0 ไหน หรอครับ แล้วแถมอะไรให้บ้างอะครับ
Columbuz
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: เสียงเรียกเข้าดังมั้ย
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2008 22:07  

g,lswgsg ผู้เขียน:
รุ่นนี้เสียงเรียกเข้าดังมั้ยครับ กำลังตัดสินใจอยู่

ดังสนั่นหวั่นไหวตามสไตล์Motorolaครับ ไม่ผิดหวังจริงๆ นั่งอยู่ในผับยังได้ยินชัดเลยครับ เสียงสนทนาก็ยิ่งดังสนั่นหูแตกครับ เหมาะสำหรับคนหูตึงมากๆ(ผมเอง)
โดยรวมแล้วประทับใจครับ ให้8.5เต็ม10 ถ้าเทียบกับราคาที่ซื้อมา2,090บาทครับ
Columbuz
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2008 22:10  

ราคาปัจจุบัน( 20 เม.ย.51) 2,090บาท ที่ร้านBlisstel แฟชั่นไอส์แลนด์นะครับ
ในกล่องมี เครื่อง แบต หูฟัง2ข้าง ที่ชาร์จ คู่มือ (ไม่มีเมมนะครับ)
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2008 22:25  

Columbuz ผู้เขียน:
ราคาปัจจุบัน( 20 เม.ย.51) 2,090บาท ที่ร้านBlisstel แฟชั่นไอส์แลนด์นะครับ
ในกล่องมี เครื่อง แบต หูฟัง2ข้าง ที่ชาร์จ คู่มือ (ไม่มีเมมนะครับ)

ก็ถูกดีครับ ราคาเบาๆ เเต่ทนทาน

เมมไม่เเพง ซื้อใส่ได้ ไม่เหมือน sony เมมเเพงไปหน่อย
งงมาก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2008 22:55  

ซื้อมาแล้วครับ ไม่ทราบว่า ตั้งเบอร์โทรด่วนยังไงหรอครับ ทำไม่เป็นอ่ะ
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Apr 2008 02:41  

โว้วว ถูกดีจัง

ว่าแต่ ไม่รองรับไฟล์ wma หรออ๊ะ
monososumpa
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : 5yjut
วันที่โพสท์ : 23 Apr 2008 07:20  

ว่าจะขายiPhoneแล้วเอาเงินไปออกKSRแล้วซื้อเครื่องนี้ใช้แทนอ่ะ แบบว่าเน้นฟังเพลงอย่างเดี่ยวไม่ได้ถ่ายรูปอะไร
nodata
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Apr 2008 22:56  

T^T สายที่ไมา่ได้รับมันดูยังไง อ่ะคับ หาไม่เจออ แงงๆ
flukey
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Apr 2008 23:51  

มีใครมีปัญหาคุยแล้ว ฝั่งตรงข้ามได้ยินเสียงเราไม่ชัดไหม ได้ยินเสียงขาดๆตลอดเลย เกิดจากไอ้ระบบ crystal talk หรือเปล่า เปลี่ยนมือถือแต่ใช้ซึมเดิมก็ไม่มีปัญหา มีใครเป็นเหมือนกันบ้าง มีวิธีแก้ไหม ขอบคุณครับ
ช่วยหน่อยค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2008 06:35  

ที่ไหนขายซิลิโคลนของรุ่นนี้บ้างค่ะ

ถ้าไม่มีกรอบแก้วก็ได้ค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2008 13:48  

1.เปลี่ยนพื้นหลังทำไงครับ

2.แสดงภาพคนโทรได้รึเปล่า ทำไงครับ
Columbuz
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 May 2008 16:38  

Anonymous ผู้เขียน:
1.เปลี่ยนพื้นหลังทำไงครับ

2.แสดงภาพคนโทรได้รึเปล่า ทำไงครับ

ไปที่ตั้งค่าส่วนบุคคล - เลือกพื้นหลัง - เลือกจากเครื่องหรือจากการ์ดได้เลยครับ
monososumpa
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 May 2008 05:12  

nodata ผู้เขียน:
T^T สายที่ไมา่ได้รับมันดูยังไง อ่ะคับ หาไม่เจออ แงงๆ

ผมเคยใช้โมโตแต่ก่อนน่ะ
ดูดีๆ ครับ โมโตจะไม่มีเมนูสายที่ไม่ได้รับ
จะมีแต่สายทีโทรเข้าโทรออก และรวมทั้งหมด
ถ้าเป็นสยทีโทรมาหาเราแล้เรารับ มันจะมีเครื่องหมาย ถูกหน้าเบอร์
แต่ถ้าสายนั้นโทรมาแล้วไม่ได้รับเวลาเข้าไปในเมนูสายที่โทรเข้ามันจะไม่มี เครื่องหมายถูก
หน้าเบอร์ นั้นแสดงว่าสายนั้นโทรเข้ามาหาเรา
แต่เราไม่ได้รับครับ เหมือนกับโทรไปหาด้วยถ้าโทรไปปลายสายรับสายเรา
ก็จะมีเครื่องหมายถูกหน้าเบอร์ด้วยครับ แต่ถ้าโทรไปไม่ได้รับก็จะไม่มีเครื่องหมายครับ
และก็จะบอกเวลาที่ใช้สายด้วยครับ
อยากใช้อยูเหมือนกนัครับ แต่รอฝาพลับดีกว่าผมชอบฝาพลับครับ
ไอ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 May 2008 13:45  

มันมีเตือนว่า รอสาย เหมือนยี่ห้ออื่นไหมครับ

เวลาเราเป็นสายซ้อนของคนอื่นอะครับ (เราเป็นสายที่สาม)
ibosyn
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 May 2008 22:29  

papayatop ผู้เขียน:

วิธีให้หายคือ ชาร์ตเเบตให้เต็ม หรือ ปิดเครื่องไปเลยครับ

ถ้าหมายถึงเซตค่าในเครื่อง ไม่มีครับ

ขอบคุณครับ
และแล้วมานก็ดังตลอดเวลา ตอนแบตจาหมดเอิ๊กๆ

god-like ผู้เขียน:

ราคานี้ซื้อที่ 0 ไหน หรอครับ แล้วแถมอะไรให้บ้างอะครับ

ไม่ต้องตอบแล้วใช่มะ ครับ มีคนซื้อได้ถูกกว่าแล้ว

ก็ถูกดีครับ ราคาเบาๆ เเต่ทนทาน

เมมไม่เเพง ซื้อใส่ได้ ไม่เหมือน sony เมมเเพงไปหน่อย

เมมใช้ของ Apacer 1 G ได้ ผมซื้อมาใส่
คู่มือ มานระบุ sandisk อะ

flukey ผู้เขียน:
มีใครมีปัญหาคุยแล้ว ฝั่งตรงข้ามได้ยินเสียงเราไม่ชัดไหม ได้ยินเสียงขาดๆตลอดเลย เกิดจากไอ้ระบบ crystal talk หรือเปล่า เปลี่ยนมือถือแต่ใช้ซึมเดิมก็ไม่มีปัญหา มีใครเป็นเหมือนกันบ้าง มีวิธีแก้ไหม ขอบคุณครับ

ตามความรู้สึกนะ ผมว่าระบบนี้เสียงใสนะ เครื่องเก่าของผม ยี่ห้ออื่น มานยังมีเสียงรบกวนดังมาก ผมว่าผมรู้สึกเครื่องนี้ ไม่ค่อยได้ยินเสียงกวนนะ เลยไม่รุ้เลยคนคุยด้วยทำรายอยยู่คิคิ

monososumpa ผู้เขียน:

ดูดีๆ ครับ โมโตจะไม่มีเมนูสายที่ไม่ได้รับ
จะมีแต่สายทีโทรเข้าโทรออก และรวมทั้งหมด
ถ้าเป็นสยทีโทรมาหาเราแล้เรารับ มันจะมีเครื่องหมาย ถูกหน้าเบอร์
แต่ถ้าสายนั้นโทรมาแล้วไม่ได้รับเวลาเข้าไปในเมนูสายที่โทรเข้ามันจะไม่มี เครื่องหมายถูก
หน้าเบอร์ นั้นแสดงว่าสายนั้นโทรเข้ามาหาเรา
แต่เราไม่ได้รับครับ เหมือนกับโทรไปหาด้วยถ้าโทรไปปลายสายรับสายเรา
ก็จะมีเครื่องหมายถูกหน้าเบอร์ด้วยครับ แต่ถ้าโทรไปไม่ได้รับก็จะไม่มีเครื่องหมายครับ
และก็จะบอกเวลาที่ใช้สายด้วยครับ
อยากใช้อยูเหมือนกนัครับ แต่รอฝาพลับดีกว่าผมชอบฝาพลับครับ

ตามที่ให้ความเห็นไว้เลยครับ เหอเหอ

สุดยอดไม่ค่อยสะดวกหลายประการ ของยี่ห้อนี้เลย (น้องเคยใช้เครื่องเก่า ยี่ห้อนี้เหมือนกัน) เิอิ๊กๆ เค้าน่าจาปรับหน่อยนะ
ผมเคยใช้ของ Sum...(เดาเอายี่ห้อไร เดี๋ยวเป็นโฆษณา) ราคาถูกแต่มานก็มีระบบ หลายอย่างที่ดีและเหมาะสมในการใช้งานกว่า

ใช้มาหลายวัน รู้สึก ยื่นยัน คำพูดเดิมครับ

แต่เพิ่มข้อดีให้ MP3 เสียงแหล่มใช้ได้ ดังทั้งฟัง และเสียงเรียกเข้า ไม่แตก
ในห้องนอนเปิดแค่ขีดเดียวเอง ก็ได้ยินชัดแล้ว
แต่ลูกเล่นเวลาเปิด mp3 ไม่มีอารายเลย

ปล.เล่นไปเรื่อยๆ จนกว่าจะมีตังค์ซื้อเฟอร์นิเจอร์แพงๆ กะเค้าบ้าง
บะบาย อีกหลายวันจาเค้ามาคุยใหม่

สังคมสนุก ดูตลก
สังคมสงบ งดประดาบ
สังคมสุข ทุกคนรักกัน
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 May 2008 16:50  

ขอบคุณครับ
และแล้วมานก็ดังตลอดเวลา ตอนแบตจาหมดเอิ๊กๆ

god-like ผู้เขียน:

ไม่ต้องตอบแล้วใช่มะ ครับ มีคนซื้อได้ถูกกว่าแล้ว

เมมใช้ของ Apacer 1 G ได้ ผมซื้อมาใส่
คู่มือ มานระบุ sandisk อะ

flukey ผู้เขียน:

ตามความรู้สึกนะ ผมว่าระบบนี้เสียงใสนะ เครื่องเก่าของผม ยี่ห้ออื่น มานยังมีเสียงรบกวนดังมาก ผมว่าผมรู้สึกเครื่องนี้ ไม่ค่อยได้ยินเสียงกวนนะ เลยไม่รุ้เลยคนคุยด้วยทำรายอยยู่คิคิ

monososumpa ผู้เขียน:

ตามที่ให้ความเห็นไว้เลยครับ เหอเหอ

สุดยอดไม่ค่อยสะดวกหลายประการ ของยี่ห้อนี้เลย (น้องเคยใช้เครื่องเก่า ยี่ห้อนี้เหมือนกัน) เิอิ๊กๆ เค้าน่าจาปรับหน่อยนะ
ผมเคยใช้ของ Sum...(เดาเอายี่ห้อไร เดี๋ยวเป็นโฆษณา) ราคาถูกแต่มานก็มีระบบ หลายอย่างที่ดีและเหมาะสมในการใช้งานกว่า

ใช้มาหลายวัน รู้สึก ยื่นยัน คำพูดเดิมครับ

แต่เพิ่มข้อดีให้ MP3 เสียงแหล่มใช้ได้ ดังทั้งฟัง และเสียงเรียกเข้า ไม่แตก
ในห้องนอนเปิดแค่ขีดเดียวเอง ก็ได้ยินชัดแล้ว
แต่ลูกเล่นเวลาเปิด mp3 ไม่มีอารายเลย

ปล.เล่นไปเรื่อยๆ จนกว่าจะมีตังค์ซื้อเฟอร์นิเจอร์แพงๆ กะเค้าบ้าง
บะบาย อีกหลายวันจาเค้ามาคุยใหม่

สังคมสนุก ดูตลก
สังคมสงบ งดประดาบ
สังคมสุข ทุกคนรักกัน

เปิดลำโพงดังสุดแล้ว เสียงก็ไม่แตก ช่ายมะงับ

ที่จิก้ดู ๆไอโมบาย 318 นะ แต่เค้าบอกว่าไอโมบาย ไม่ทน เลยมะรุจะเอาตัวนี้ดีมั้ย
Peppi
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 May 2008 13:40  

ถูกใจมากเลยค่ะ Wink สำหรับคนที่ต้องการไว้โทรเข้าโทรออกอย่างเดียว แล้วก็ฟังเพลงนะ
พึ่งซื้อสีส้มมาเมื่อวานราคา 2230 บาท ที่ TG phone เดอะมอล์ บางกะปิ
ที่จริงจะมีร้านที่ราคาถูกกว่านี้ แต่มีแต่สีเทา สีส้มจะมันวาว สีเทามันด้านๆ ดูเก่าๆ น่ะ
body หนาแน่นดี ไม่ก๊องแก๊งเหมือน nokia นะ แต่ยังหาฟิล์มกันรอยรุ่นนี้ไม่ได้

เมมใช้ของ sandisk ไม่หน่วง ลองเอา kingston มาใช้ จะเข้าดูข้อมูลช้ากว่าหน่อย
แต่ไม่แตกต่างมาก
แต่ถ้าโหลดไฟล์เยอะๆ ก็ไม่รู้เหมือนกันว่าจะมีปัญหาไหม เพราะคู่มือบอกให้ใช้ sandisk เท่านั้น

เวลาลงไฟล์ถ้าใช้ card reader ให้สร้างโฟลเดอร์ musics กับ pictures แยกไว้ ถ้าโฟลเดอร์ชื่ออื่นจะมองไม่เห็น
ถ้าใช้สาย usb เครื่องคอมจะเจอมือถือเราอัตโนมัติ แต่จะลากไฟล์ช้ากว่าใช้ card reader

เสียงลำโพงตรงช่องข้างหลังชัดดี ตอนลองอย่าเอามือไปบังไม่งั้นจะเข้าใจว่าเสียงมันอู้อี้
เวลาฟังเพลงจะออกแหลมนิดๆ เปิดเสียงดังสุดจะแตกนิดๆ แต่ดังมากๆ เลย
หูฟังนี่แจ่มเลยล่ะ ดีไซน์สวยดี เสียงชัดมากๆ ดูทนมือดี ไม่บอบบาง
เสียงคุยโทรศัพท์อีกฝั่งก็บอกว่าชัดดี ส่วนเสียงที่เราได้ยินจะก้องนิดหน่อย แต่ชัดนะ

เล่นเพลงเรียงตามชื่อ A-Z แล้วต่อด้วย ก- ฮ แสดงชื่อแค่ภาษาไทย-อังกฤษเท่านั้น
ถ้าเป็นเกาหลี ญี่ปุ่น จะไม่แสดงชื่อ เห็นเป็นโล่งๆ เลย แต่เล่นเพลงได้นะ
ถ้าจะเล่น All ต้องกดเลือก play all ไม่งั้นเล่นเพลงเดียวก็หยุดเลย
hide ไปใช้เมนูอื่นได้ แต่เพลงจะหยุดเวลากดเลือก function
สามารถปรับโหมดเป็น shuffle / repeat 1 / repeat all ได้ แต่เซ็ทเป็น playlist ไม่ได้

ที่แย่คือเมนูภาษาไทยไม่ได้เรื่องเลย ต้องปรับเป็นอังกฤษถึงจะหน้าตาดูได้ Mad
คู่มือก็ไม่ละเอียด ต้องลองผิดลองถูกเอาเอง แต่ไม่ยากมากเกินค่ะ
kung444
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2008 00:11  

ซื้อมาแล้วครับ มือถือฟังเพลง แต่ไม่มีสาย Data link อ่ะ -*-
amonre
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jun 2008 17:24  

ทำไมพิมพ์ข้อความภาษาไทยไม่ได้อ่ะครับ

กดยังไงก็ไม่มี Sad
ajk
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jun 2008 23:32  

ไม่มีสาย data link ก้อโหลดรูปและเพลงได้คะ ลองดูที่กระทู้นี้นะคะ
http://topicstock.pantip.com/mbk/topicstock/2008/04/T6503228/T6503228.html
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jul 2008 20:23  

ล็อกปุ่มกดอัตโนมัติด้วยรึป่าวงะ ผู้ใช้แล้วตอบทีครับ
madnui
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jul 2008 11:57  

Anonymous ผู้เขียน:
ล็อกปุ่มกดอัตโนมัติด้วยรึป่าวงะ ผู้ใช้แล้วตอบทีครับ

มีการตั้งค่า ล็อกปุ่มกดอัตโนมัติได้ ปกติเครื่อง set ไว้ที่ 2 นาที

แต่เสียตรงที่เราไม่สามารถส่งข้อความไปหาเบอร์ที่ไม่มีใน memory ได้
ต้องทำการ save เบอร์ไว้ในเครื่องก่อน

ใครมีปํญหาแบบเรามั่งอ่ะ
OpTiCal
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jul 2008 15:31  

รุ่นที่หามานาน มีแต่ MP3 ไม่ต้องพ่วงกล้องถ่ายรูปหยาบ ๆ

ราคาพอ ๆ กะเครื่องเล่น MP3 ดี ๆ หน่อยแต่โทรออกได้

ซื้อที่ 0 มาราคา (2230) + mSD 2G แท้จาก 0(590) + สายลิงค์ (50)

ระวังเรื่องของสาย Link บางเส้นเสียบเข้าได้ (สายจาก Card Reader ) แต่หาไดร์ฟไม่เจอ

ลูกเล่นมึน ๆ แต่พอเล่นสักพักก็เก็ต

เปิดเล่น MP3 ต่อเนื่อง 2 ชม. แบตยังไม่ลดสักขีด

ระบบเสียงจากหูฟังแท้ โดยรวมแล้วยังดีกว่า ลำโพงถูก ๆ จากคอม มีมิติเสียงด้วย

ใครเน้น โทรเข้า-ออก หรือเข้าไปอยู่ในโลกแห่งมิวสิก ไม่ต้องมีลูกเล่นมาก ๆ

คุณภาพสมราคาครับ
software_stone
Year's Star

หัวข้อ : เล่นเพลงต่อเนื่องอย่างไรครับ
วันที่โพสท์ : 07 Aug 2008 01:06  

เล่นเพลงต่อเนื่องอย่างไรครับ
Anycall110
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Aug 2008 17:33  

motoชอบทำรูปร่างเดิมๆ
ชอบๆ อยากให้nokiaทำ8250 กะ3310ให้มีกล้องกะmp3
คงจาขายดีน่าดู
ผู้ที่หวังดี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : วิธีสร้าง Playlist
วันที่โพสท์ : 13 Aug 2008 01:50  

สามารถสร้าง playlist ได้นะครับ เพียงสร้างFolder ที่ต้องการลงไปใน Folder Music แล้วนำเพลงที่ต้องการใส่ใน Folder ที่สร้าง เวลาเข้าไปในการเล่นเพลง จะมี Playlist เกิดขึ้นให้เข้าไปใน Playlist นั้นแล้วกด เล่นทั้งหมด
สามารถแก้ปัญหาฟังเพลงแล้ว Ringtone ปนกับเพลงได้
ลองหาตัวแปลง 2.5" ไป 3.5" ดูนะครับ แล้วเสียงจะดีขึ้นจริงๆ
นายวุ่นวาย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Aug 2008 04:00  

ขอบคุณ รีบนมากคับกำลังมี ปัญหานี้พอดีเลย ^^

แต่ตอนนี้ ผมมีปัญหาที่ เสียบสาย usb แล้วคอมมองไม่เห็น

โทรศัพท์อ่ะคับ 3 สาย แล้วนะคับ ที่ซื้อมาเสียบนี้ มัน

ก้อยังมองไม่เห็นอยู่ดี ไม่รุ้จะทำไงแล้วอ่ะงับ คือมันน่าเบื่อ

กับการที่ต้อง ถอดแบตเข้าออก อ่ะงับ ในการเอาเมม

ออกมา แล้ว ปัญหา อีกอย่างคื เล่นไปได้ 2-3 เพลง ก้อแฮง

แล้ว ต้องเปิดเครื่องใหม่ บางที ก้อแค่เพลงเดียวก้อแฮง ไม่รุ้มัน

เป็นอะไรนักหนา แล้วก้อ ผมส่ง sms ไม่ได้คับ ล้มเหลว ตลอด

เป็นเพราะ ไม่ได้ใส่เบอร์ ศูนย์บริการ ตรงที่ตั้งค่าหรือเปล่าคับ

ถ้าใช่ ก้อมีคำถามมาถามอีกว่า เบอร์ศูนย์บริการ ของ 1-2-คอล

คืออะไร ป๋มลองใส่ 1175 ลงไป แล้ว ก้อยังส่งข้อความล้มเหลวอยู่

เซงจิงๆ ใครก้อได้วานตอบผมที ว่าปัญหา ทั้งหมด มันเกิด

จากตัวเครื่องเหลือเปล่า เพราะ ตอนนี้มันอยู่ในระยะ 7 วัน

ที่เค้าให้เปลี่ยนเครื่องได้อ่ะงับ ถ้าใช่จะได้เอาไปเปลี่ยนนะคับ

ขอบคุณคับ ^^
KaNEshiRo
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Aug 2008 23:37  

นายวุ่นวาย ผู้เขียน:
ขอบคุณ รีบนมากคับกำลังมี ปัญหานี้พอดีเลย ^^

แต่ตอนนี้ ผมมีปัญหาที่ เสียบสาย usb แล้วคอมมองไม่เห็น

โทรศัพท์อ่ะคับ 3 สาย แล้วนะคับ ที่ซื้อมาเสียบนี้ มัน

ก้อยังมองไม่เห็นอยู่ดี ไม่รุ้จะทำไงแล้วอ่ะงับ คือมันน่าเบื่อ

กับการที่ต้อง ถอดแบตเข้าออก อ่ะงับ ในการเอาเมม

ออกมา แล้ว ปัญหา อีกอย่างคื เล่นไปได้ 2-3 เพลง ก้อแฮง

แล้ว ต้องเปิดเครื่องใหม่ บางที ก้อแค่เพลงเดียวก้อแฮง ไม่รุ้มัน

เป็นอะไรนักหนา แล้วก้อ ผมส่ง sms ไม่ได้คับ ล้มเหลว ตลอด

เป็นเพราะ ไม่ได้ใส่เบอร์ ศูนย์บริการ ตรงที่ตั้งค่าหรือเปล่าคับ

ถ้าใช่ ก้อมีคำถามมาถามอีกว่า เบอร์ศูนย์บริการ ของ 1-2-คอล

คืออะไร ป๋มลองใส่ 1175 ลงไป แล้ว ก้อยังส่งข้อความล้มเหลวอยู่

เซงจิงๆ ใครก้อได้วานตอบผมที ว่าปัญหา ทั้งหมด มันเกิด

จากตัวเครื่องเหลือเปล่า เพราะ ตอนนี้มันอยู่ในระยะ 7 วัน

ที่เค้าให้เปลี่ยนเครื่องได้อ่ะงับ ถ้าใช่จะได้เอาไปเปลี่ยนนะคับ

เบอร์ call center น่ะใช่ 1175 แต่ถ้าเป็นเบอร์ใช้ส่งข้อความของระบบ AIS จะต้องเป็นเบอร์ +66818310808 จ้าาา ส่วนเรื่องสายเนี่ย ไม่รู้อ่ะ ไม่ได้ใช้รุ่นนี้ แว้บมาดู พอดีรู้เบอร์ศูนย์ในการส่ง sms เลยขอตอบนิดนึง
chuchart2
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2008 22:59  

นายวุ่นวาย ผู้เขียน:

....ดูเหมือนคุณจะไม่ได้อ่านคู่มือ...
แค่เล็กๆบางๆเองนะครับ
ผมเห็นคำถามอย่างนี้ในหลายๆรุ่น
ให้ไปอ่านคู่มือก่อนนะครับ
แล้วกลับมาอ่านกระทู้นี้ต่อ
..driver มีสองตัว
1.ตัวแรกใช้ในการถ่ายโอนข้อมูล ตัวนี้เป็น .EXE ได้มาก็ลงเลยไม่ต้องต่อมือถือกะคอมฯ
ไม่ต้องเสียบสาย..อันนี้บอกคนที่ลงไม่เป็น
การใช้งานก็ให้ตอบว่า ใช่ ในคำถามที่ว่าจะใช้โทรศัพท์เป็นตัวเก็บข้อมูล
ถ้าตอบไม่ใช่ หรือรอ สิบวินาที่ก็จะถือว่าตอบไม่ใช่อัตโนมัต driverตัวที่สองจะทำงาน
2.ตัวที่สองใช้ในการทำให้สายdataกลายเป็นที่ชาร์ตไฟ ตัวนี้อยู่ในfolder
อันนี้ต่อมือถือเสียบคอมฯ เลือกตัวเลือกที่ใม่ใช่แหล่งเก็บข้อมูล(ที่มือถือน่ะ)ถ้าจำไม่ผิดเป็น
ตัวเลือกที่สอง แล้วคอมฯจะฟ้องหาdriver ก็จัดการหาให้มัน...แบบหาให้มันนะครับ โดยชี้เป้าให้มัน ก็คือfolder ของdriver ตัวที่สองไงครับ..อันนี้ก็บอกคนลงไม่เป็นอีกเหมือนกัน
ผลคือจะเป็นการชาร์ตแบตไปเลย แต่จะไม่เห็นการ์ดนะครับ..อยากให้เห็นการ์ดเลือกตัวเลือกแรกไง
Infinitylife
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Aug 2008 18:59  

ถามหน่อยคับ ระบบเสียงเป็น mono หรอคับ? ถามที่ร้านแร้วเค้าบอกมาอ่ะคับ ???
ttt002
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : fm
วันที่โพสท์ : 08 Sep 2008 17:09  

รุ่นนี้มี fm มั้ยครับ แจ๊คหูฟังแบบ 3.5 ป่าว
..303
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Sep 2008 20:55  

ระบบเสียงสเตอริโอ
มีFMครับ แต่ยังไม่เคยลองฟัง
แจ็คเป็นแบบ2.5 แต่มีหัวแปลงตามร้านข้างนอกขาย

จัดว่าใช้ได้กับราคา1,890 โทรเข้ารับสาย ฟังเพลงเพิ่มเม็มได้ถึง2G
เสียงคุย เสียงเพลง ชัดเจน จัดว่าคุ้มค่าครับ ทางศูนย์ที่ผมไปซื้อบอกว่า
นำเข้าเครื่องมาแค่ครั้งละ 3 เครื่อง ผมซื้อมา2เครื่อง สีส้มเป็นแบบGlossเงาสวยดีครับ Very Happy
powerdome
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Sep 2008 22:57  

ไปซื้อมาแล้วครับ 1850 บาทที่เดอะมอร์งามวงค์วานวันนี้เองสวยดีแต่ตัวหนังสือมันไม่สวยนะครับ ได้cdเพลงกับบัตรคอนเสิร์ตด้วยแต่คงไม่ไปนะครับไม่มีเวลาไปนะ
mobiledevice
Year's Star

หัวข้อ : mymoto for sale
วันที่โพสท์ : 24 Sep 2008 18:26  

ขาย Motorola W230 silver color พร้อมกล่องและอุปกรณ์ครบ สภาพเหมือนใหม่ ไม่มีตำหนิเลย แถม Micro Sandisk 1G มีเพลงบรรเลงหาฟังยากเกือบร้อยเพลง ซื้อมาเดือนกว่า ไม่ค่อยได้ใช้ เพราะต่อเน๊ตกับคอมไม่ได้ รุ่นนี้เหมาะสำหรับ
1 คุยโทรศัพท์ กริ่งดังชัดเจนมาก
2 ฟังวิทยุ หาคลื่นและล็อคคลื่นดีมาก ตั้งสถานีได้ 9 สถานี
3 ฟังเพลง MP3 เสียงดี ตั้งเพลงเป็นกริ่งได้
4 ส่ง anonymous e-mail จากเครื่องได้
5 มีระบบ iTapp ข่วยในการสะกดคำ
ไม่เหมาะกับการเล่นเน๊ต เพราะช้าและ memory ตัวเครื่องน้อยไป แค่ 1 เมก เท่านั้นเอง

ราคา 1500 บาท งดต่อรองนะจ๊ะ ส่งทาง พกง เพิ่ม 50 บาท ติดต่อ 0869959085
ผมมาแฉ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : มันไม่ support java ไม่ใช่หรือรุ่นนี้
วันที่โพสท์ : 01 Oct 2008 22:10  

มันไม่ support java ไม่ใช่หรือรุ่นนี้
มั่วป่าวเพ่
DATSUN
Year's Star

จังหวัด: นครสวรรค์
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Oct 2008 17:29  

ดีดี...คับ ผมสนใจอยากจะซื้อโทรศัทพ์ให้น้องใช้(น้องไม่ค่อยรักษาของเลยเลือกแบบถูกๆฟังเพลงได้เอาใจน้องง่ะคับ) ซึ่งผมติดใจ Moto อยู่2รุ่นอ่ะคับ คือรุ่น W230 กับ W231 คับ อยากให้ผู้รู้ช่วยอธิบายความแตกต่างระหว่าง 2 รุ่นนี้และรุ่นไหนน่าจะดีกว่ากันคับ

ขอบคุณมา ณ ที่นี้คับผม Cool
ไก่...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Oct 2008 11:12  

เมื่อวานซื้อ w230 ในงาน mobile expo..
มาในราคา1590บาท+san disk 2G 170บาท+card reader 40 บาท
รวมแล้ว 1800 บาทถ้วน..เฉพาะที่บูทโมโตนะ..
ราคานี้ได้ครบ..พอๆกับmp3ดีๆเครื่องนึงเลยนะครับ
งานมี2-5 ต.ค.นี้นะครับช้าหมดอดนะครับ Razz
ไก่...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Nov 2008 14:32  

สงสัยรุ่นนี้คนจะไม่ค่อยนิยมนะ..
กันรอยก็ไม่มีขาย..
แต่..ใช้มาเกือบเดือนนึงแล้วก็โอเคนะ..
ชอบฟังเอ็มพี3ออกลำโพง
แบตอึดมากๆ..เสียงสนทนาก็ใสดีนะ
เคยอ่านเจอใครไม่รู้บอกว่า
ส่งข้อความถึงเบอร์อื่นๆนอกรายชื่อไม่ได้
ความจริงส่งได้นะ...กดปุ่มกลาง
มันจะมีเมนูว่า Ennter number.ก็กรอกเบอร์ลงไปแล้วส่งได้เลย
kit101
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กาญจน์
หัวข้อ : สอยแล้ว
วันที่โพสท์ : 01 Nov 2008 15:27  

สอยมาแล้วครับที้เซนฯ ปิ่นเกล้า ร้าน tg 1490

พอใส่การ์ดแล้วไม่เห็นมีเพลง ต้องทำไงบ้างครับ
kit101
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กาญจน์
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Nov 2008 16:55  

ช่วยด้วยอีกเรื่องครับ คือเครื่องผมพอเสียบสายดาต้าแล้ว

คอมมองไม่เห็นเครื่องเลยครับ

แล้วจะชาร์ตกับคอมก็ทำไม่ได้

ผมเข้าไปที่ motorola.com/support/w230

แล้วไม่ทราบว่าต้องเข้าตรงไหน ช่วนหน่อยครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Nov 2008 16:55  

kit101 ผู้เขียน:
ช่วยด้วยอีกเรื่องครับ คือเครื่องผมพอเสียบสายดาต้าแล้ว

คอมมองไม่เห็นเครื่องเลยครับ

แล้วจะชาร์ตกับคอมก็ทำไม่ได้

ผมเข้าไปที่ motorola.com/support/w230

แล้วไม่ทราบว่าต้องเข้าตรงไหน ช่วนหน่อยครับ

มีคนตอบไว้แล้วครับ ลองเลื่อนไปดู comment บน หรือลองอ่านดูตามคู่มือครับ

ผมไม่ได้ใช้รุ่นนี้แต่ใช้ W218 อยู่ อยากลองเปลี่ยนมาเป็นรุ่นนี้เหมือนกัน
ไก่...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Nov 2008 12:42  

ดีใจจังมีคนใช้รุ่นนี้เพิ่มขึ้นมาอีกคนนึงแล้วเนอะ...
ที่บอกว่าต่อกับคอมแล้วไม่เจอมือถือ
อืม...ไอ้รุ่นนี้มันไม่เห็นต้องลงไดรฟ์เวอร์เลยนะครับ
ของผมเสียบปุ๊บ..รู้สึกนะว่ามันจะมีหน้าต่างให้กดเลือก
ว่าจะให้เป็นอุปกรณ์เก็บข้อมูลรึเปล่า...
ก็กด ตกลง..แล้วก็กดเลือกที่ เมมโมรี่การ์ด
มันจะมีโฟลเดอร์...รูปภาพกับเพลง
ผมก็ลากวางๆๆไปเรื่อยที่โฟลเดอร์music
เอ..แล้วคุณซื้อเมมใส่รึยังครับ
ถ้ายัง..มันจะไม่มีเมนูเครื่องเล่นเพลงนะ..
ต้องหาเมมมาใส่ก่อน ดีที่สุดต้องเมม sand discนะครับ
ไม่ช้าไม่หน่วง...ส่วนเรื่องเครื่องเล่นเพลง
ก็ไม่มีลูกเล่นอะไรมากนะครับ สุ่มเพลงได้
เล่นซ้ำได้..แต่เสียงนี่ใสมากๆเลยนะ
ผมนะ..ชอบเอามาเปิดกล่อม..จนหลับไปประจำเลย อิๆ Very Happy
ไก่...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Nov 2008 12:43  

ดีใจจังมีคนใช้รุ่นนี้เพิ่มขึ้นมาอีกคนนึงแล้วเนอะ...
ที่บอกว่าต่อกับคอมแล้วไม่เจอมือถือ
อืม...ไอ้รุ่นนี้มันไม่เห็นต้องลงไดรฟ์เวอร์เลยนะครับ
ของผมเสียบปุ๊บ..รู้สึกนะว่ามันจะมีหน้าต่างให้กดเลือก
ว่าจะให้เป็นอุปกรณ์เก็บข้อมูลรึเปล่า...
ก็กด ตกลง..แล้วก็กดเลือกที่ เมมโมรี่การ์ด
มันจะมีโฟลเดอร์...รูปภาพกับเพลง
ผมก็ลากวางๆๆไปเรื่อยที่โฟลเดอร์music
เอ..แล้วคุณซื้อเมมใส่รึยังครับ
ถ้ายัง..มันจะไม่มีเมนูเครื่องเล่นเพลงนะ..
ต้องหาเมมมาใส่ก่อน ดีที่สุดต้องเมม sand discนะครับ
ไม่ช้าไม่หน่วง...ส่วนเรื่องเครื่องเล่นเพลง
ก็ไม่มีลูกเล่นอะไรมากนะครับ สุ่มเพลงได้
เล่นซ้ำได้..แต่เสียงนี่ใสมากๆเลยนะ
ผมนะ..ชอบเอามาเปิดกล่อม..จนหลับไปประจำเลย อิๆ Very Happy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Nov 2008 23:19  

ผมใส่การ์ดครับ ทำยังไรก็ไม่เห็น

ตอนนี้ผมยังชาร์ทกับคอมก็ยังไม่ได้เลย

หาไม่เจอ ครับ ว่าต้องทำอย่างไร
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : พึ่งซื้อมาใช้
วันที่โพสท์ : 23 Dec 2008 15:10  

ใช้ดีครับ คุณภาพเหนือราคา

ซื้อมา 1190 บาท ราคาลงแล้ว การ์ด 1 GB 190 บาท

รวม 1380 บาท ไม่แพง ราคามหาชน ใช้โทรเข้า โทรออก
ฟังเพลงบ้าง เป็นครั้งคราว ฟัง FM SMS แค่นี้ก็พอแล้ว จะเอาอะไรมากมาย Laughing
ricko
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ซื้อมาวันนี้
วันที่โพสท์ : 28 Dec 2008 22:38  

ล่าสุดที่ร้าน TG 1090บาท + mem 1G(พร้อม usb card reader) 99บาทที่ร้านTelewiz รวมไม่ถึงพันสอง แจ่มครับ แบตคุยต่อเนื่อง 9 ชม. standby 450 ชมคับ จ๊อจ!!!
takara
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jan 2009 00:14  

ซื้อมาใช้เหมือนกันครับ ที่ร้าน tg Lotus พระราม 1 ราคา 1,090 ซื้อให้แม่ พอซื้อมาแล้วถูกใจมาก เพิ่ม mem ก็ได้ ฟังวิทยุ mp3 ลำโพงเสียงดีมากเลย คุ้มกะราคา 1,090 มากๆเลยอ่ะ เลยกลับไปซื้อมาอีกเครื่องไว้เป็นเครื่องสำรองของตัวเอง ปกติก็ใช้ moto E6 อยู่แล้ว moto ลำโพงดีหมดทุกรุ่นจริงๆ แค่พันเดียว เลยรีบไปสอยมาอีกเครื่อง อิอิ
Monwoyy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Mar 2009 21:44  

หาซื้อได้ที่ไหนครับ รุ่นนี้ อยากได้มากครับ กำลังต้องการเลย
MMMMAAAA
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Mar 2009 19:09  

หายากละค่ะ เพราะบริษัทมัน.....
แต่เราก็เพิ่งซื้อวันที่ 23 มีนาคมที่งาน jaymart แต่ไปถามตามร้านไม่มีแล้ว - -"
oxymoron
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jul 2009 23:39  

เครื่องพอใช้ไปซักพักจะเริ่มมีปัญหาแผงปุ่มรวน (มาก)
แบตหมดเร็ว โทรได้วันละครั้งก็เกลี้ยงแล้วค่ะ

ตอนซื้อมาแรกๆก็ต้องไปรีเซ็ตโปรแกรมอยู่ 2-3 ครั้ง ไม่แน่ใจว่าคนอื่นเป็นเหมือนกันรึเปล่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Nov 2009 13:32  

oxymoron ผู้เขียน:
เครื่องพอใช้ไปซักพักจะเริ่มมีปัญหาแผงปุ่มรวน (มาก)
แบตหมดเร็ว โทรได้วันละครั้งก็เกลี้ยงแล้วค่ะ

ตอนซื้อมาแรกๆก็ต้องไปรีเซ็ตโปรแกรมอยู่ 2-3 ครั้ง ไม่แน่ใจว่าคนอื่นเป็นเหมือนกันรึเปล่า

ไม่จริงเพราะใช้อยู่เครื่องไม่ได้มีปัญหามากมายถ้าเทียบกะบางรุ่น ไม่มีอาการเเฮงค์ เเต่ก่อนลงเพลงควรformatการ์ดด้วย เกินไปโทรได้วันละครั้ง(นึกถึงหลักความจริง) สะตอสุดๆ
555
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Motorola W230 - โมโตโรล่า
วันที่โพสท์ : 18 Jun 2012 10:01  

ตูใช้มา 3 ปีแหละ ทนมาก แต่ตัวหนังสือเล็กไปหน่อยนะ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: