Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 #@$% >>>>ปัญหาของ Nokia 500 คะ <<<< !!!! T^T

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตอบ: 3 / เข้าชม: 30700
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: ฉะเชิงเทรา
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : #@$% >>>>ปัญหาของ Nokia 500 คะ <<<< !!!! T^T
วันที่โพสท์ : 09 Jun 2012 21:40  
ตอบโดยอ้างถึง  

Nokia 500 ของดิฉันมีปัญหาคือ เวลาที่โทรออก คุยกันกับคู่สนทนา อยู่ดีๆเครื่องของเราก็ตัดสายเองไปซะงั้น เป็นอย่างนี้อยู่เป็นประจำ(เป็นมา2 เดือนแล้วอะคะ) Rolling Eyes ทั้งๆที่ก็ใช้เครือข่าย AIS และบริเวณที่โทรไม่ได้อยู่บริเวณไม่มีสัญญาณ เพราะโทรอยู่บ้านตามปกติ เครื่องก่อนๆไม่เคยมีปัญหาเรื่องสัญญาณเลย ที่แน่ๆสัญญาณเต็มคะเมื่อดูหน้าจอ และไม่ใช่เรื่องของช่วงเวลาที่เครือข่ายมีคนใช้เยอะจนสัญญาณดร๊อปแน่เพราะเป็นบ่อยมากๆ ปัญหานี้ ทำเอาค่าโทรที่ต้องต่อสายใหม่อีกเพิ่มเยอะขึ้น.. Crying or Very sad ทั้งๆที่เพิ่งซื้อเครื่องมาได้ 4 เดือนกว่าๆเองคะ รักษาเครื่องอย่างดีไม่เคยทำตกเลย.... ดิฉันจึงอยากถามผู้รู้ว่าถ้าหากส่งเครื่องไปลงโปรแกรมใหม่แล้ว อาการนี้จะหายไปไหมคะ..หรือ..ไม่สามารถแก้ไขได้เลย....????? Sad [/b]
somsak1987.30
Year's Star

จังหวัด: ปทุมธานี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: #@$% >>>>ปัญหาของ Nokia 500 คะ <<<< !!!! T^T
วันที่โพสท์ : 24 Jun 2012 00:29  

ต้องสังเกตขณะการสนทนา ว่าไฟหน้าจอว่ามันตัดหรือเปล่าขณะกำลังคุยโทรศัพท์
khwan_000
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
หัวข้อ : Re: #@$% >>>>ปัญหาของ Nokia 500 คะ <<<< !!!! T^T
วันที่โพสท์ : 04 Aug 2012 09:50  

คงบังเอิญที่ตัวเซนเซอร์ซึ่งอยู่ใกล้ลำโพงหูฟัง ไม่ได้แนบติดศรีษะ มันเลยยกเลิกการล็อกหน้าจอแล้วแก้มหรือมือไปโดนแป้นวางสายน่ะครับ ฉะนั้นต้องเข้าใจการทำงานของมันแล้วระวังขณะใช้งาน

หรือแนะนำซื้อโปรแกรม Callsafe ใน Store มาใช้ครับ
takrobkob
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
วันที่โพสท์ : 29 Oct 2012 01:17  

tenkung ผู้เขียน:
Nokia 500 ของดิฉันมีปัญหาคือ เวลาที่โทรออก คุยกันกับคู่สนทนา อยู่ดีๆเครื่องของเราก็ตัดสายเองไปซะงั้น เป็นอย่างนี้อยู่เป็นประจำ(เป็นมา2 เดือนแล้วอะคะ) Rolling Eyes ทั้งๆที่ก็ใช้เครือข่าย AIS และบริเวณที่โทรไม่ได้อยู่บริเวณไม่มีสัญญาณ เพราะโทรอยู่บ้านตามปกติ เครื่องก่อนๆไม่เคยมีปัญหาเรื่องสัญญาณเลย ที่แน่ๆสัญญาณเต็มคะเมื่อดูหน้าจอ และไม่ใช่เรื่องของช่วงเวลาที่เครือข่ายมีคนใช้เยอะจนสัญญาณดร๊อปแน่เพราะเป็นบ่อยมากๆ ปัญหานี้ ทำเอาค่าโทรที่ต้องต่อสายใหม่อีกเพิ่มเยอะขึ้น.. Crying or Very sad ทั้งๆที่เพิ่งซื้อเครื่องมาได้ 4 เดือนกว่าๆเองคะ รักษาเครื่องอย่างดีไม่เคยทำตกเลย.... ดิฉันจึงอยากถามผู้รู้ว่าถ้าหากส่งเครื่องไปลงโปรแกรมใหม่แล้ว อาการนี้จะหายไปไหมคะ..หรือ..ไม่สามารถแก้ไขได้เลย....????? Sad [/b]

เผลอไปโดนปุ่มวางสายคับ แต่ถ้าคิดว่าไม่โดน แนะนำให้เอาไปศูนย์
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: