Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia C2-03 - โนเกีย C2-03

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 44 / เข้าชม: 1293186
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Nokia C2-03 - โนเกีย C2-03
วันที่โพสท์ : 24 Jun 2011 17:18  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ Nokia C2-03 - โนเกีย C2-03
รีวิวโทรศัพท์ : http://www.siamphone.com/review/2011/nokia/c2_03/page.htm
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/spec/nokia/c2-03.htm

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย MrPhone เมื่อวันที่ 16 Sep 2011 15:18; ทั้งหมด 1 ครั้ง
เล่าสู่กันฟัง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Nokia C2-03 - โนเกีย C2-03
วันที่โพสท์ : 24 Jun 2011 19:13  

สวยค่ะ คุณโนเกีย
ธนเดช จตุคามฯ
SP Member
SP Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: Nokia C2-03 - โนเกีย C2-03
วันที่โพสท์ : 24 Jun 2011 21:35  

2 ซิม ราคาแค่ 3,200 บาท
ราคามันกระชากใจสุดๆเลย
รักโนเกียมากมายก็วันนี้ล่ะครับ*-*+

Very Happy
wat321
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
วันที่โพสท์ : 24 Jun 2011 23:02  

ยังไม่เห็นความต่างของ C2-03 กับ C2-06 เลยนี่ พยายามอ่านแล้ว แบบผ่านๆ ก้เห็นเหมือนๆ กัน แต่ราคา ต่างกัน 200 นี่มั้งความต่าง อ้อ เรื่องสีด้วย
^^ อยากซื้อเช่นกัน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Jun 2011 18:26  

wat321
ยังไม่เห็นความต่างของ C2-03 กับ C2-06 เลยนี่ พยายามอ่านแล้ว แบบผ่านๆ ก้เห็นเหมือนๆ กัน แต่ราคา ต่างกัน 200 นี่มั้งความต่าง อ้อ เรื่องสีด้วย

ข้อแตกต่างทั้งสองตัวนี้ก็คือ 06มีจดจำลายนิ้วมือ และมีเมมถึง32GB
sayhigwn
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Jun 2011 23:39  

หวังว่าคงไม่ต้องรอเป็นปีเหมือนกับ C 2-00 นะ
ศิษย์ สมสมัย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Jul 2011 16:15  

sayhigwn ผู้เขียน:
หวังว่าคงไม่ต้องรอเป็นปีเหมือนกับ C 2-00 นะ

คิดเหมือนกันเลยครับ
pmz
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Jul 2011 23:28  

ใช่แล่ว ๆ ราคาประมาณนี้ interbrand เขาก็มีกันแล่ว
แล้วสเปกก็เทียบเท่าอันได้แก่ ss champ duos เคาะราคา 3190 บาทเอง
มีทั้ง ไวไฟ สองซิม ทัช 2.6 นิ้ว เหมือนกันเป๊ะ
แต่ nk ไม่มี ไวไฟ ไม่นั้น เราซื้อแน่ ๆ กำลัง ๆ เล็ง ไวไฟสักรุ่นนึงอยู่ = =
ศิิษย์ สมสมัย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Jul 2011 20:02  

เห็นรุ่นนี้ขึ้นที่เว็บโนเกียแล้วครับ น่าจะพอมีความหวังว่าจะมาเร็วๆนี้
ศิษย์ สมสมัย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Aug 2011 13:51  

ราคา 2,990 บาท (ราคาจาก www.nokia.co.th)
teteyoung
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 Aug 2011 20:17  

นึกถึงเมื่อก่อนเนอะ
หน้าจอ 2.6 นี้ เปนหมื่นเลย
อิอิอิอิออิ
อย่างว่า เวลา และกาลแข่งขัน
pBOOMq
Year's Star

จังหวัด: อุตรดิตถ์
วันที่โพสท์ : 08 Aug 2011 20:03  

รอรีวิวอยู่คับว่าจะซื้อดีมั้ย
james_lampang
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Aug 2011 21:06  

ตัวนี้เสียงเรียกเข้า ตั้งได้ซิมเดียว แยกไม่ได้นะ ลองมาแล้ว ใช้อยู่
Lihnping
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Aug 2011 15:03  

james_lampang ผู้เขียน:
ตัวนี้เสียงเรียกเข้า ตั้งได้ซิมเดียว แยกไม่ได้นะ ลองมาแล้ว ใช้อยู่

แบบนี้ก็สู้ samsung ไม่ได้สิ เพราะซัมซุงตั้งเสียงแยกซิมได้อ่ะ
สมเกียรติ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Aug 2011 16:54  

Lihnping ผู้เขียน:
james_lampang ผู้เขียน:

แบบนี้ก็สู้ samsung ไม่ได้สิ เพราะซัมซุงตั้งเสียงแยกซิมได้อ่ะ

LG ก็ตั้งแยกเสียงได้เหมือนกันครับ
นะนะเมื้อกี้ไปโพ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Aug 2011 20:22  

ซื้อมาแล้วครับใช้ได้ดีเลยทีเดียวครับ เสียงดังดีใช้ได้ กล้องชัดในระดับ 2 mp แต่ตอนนี้ยังดูยูทุปไม่ได้เลย และเวลาเล่น เว็บจากเว็บบราวเซอร์ของ nokia ที่ทำมาให้ ใช้ไม่ดีสักเท่าไหร่ (หรือผมมือใหม่) คือว่า จะเข้าไปเว็บหนึงดันไปโผลอีกเว็บหนึ่งครับ..ราคาตอนนี้ 2990-3290 ครับ อยู่สารคามและกาฬสินครับ
jobotan2007
Year's Star

จังหวัด: chanthaburi
วันที่โพสท์ : 15 Aug 2011 12:27  

ซื้อมาได้ 3 วัน ระบบทัชที่หน้าจอค้างมีปัญหา
เข้าเมนูไม่ได้เลย เครื่องยังตอบสนองไม่ดีนัก อืดบ้าง ค้างบ้าง
แต่ลูกเล่นที่มีให้ถือว่าโอเค เอาไปเปลี่ยนเครื่องใหม่เกือบไม่ได้
เครื่องมีรอยขนแมวนิดหน่อย ศูนย์เรื่องมาก เสียความรู้สึกกับโนเกียเลย
เมื่อก่อนใช้โนเกียตลอด แต่เครื่องไม่เคยมีปัญหา มาเจอตัวนี้แล้วใช้ไม่ดี เซ็ง
ตอนนี้ตัวที่เปลี่ยนใหม่มา ก็ชักจะเป็นแบบเดียวกันมันเริ่มจะค้างๆอีกแล้ว
สงสัยต้องขายทิ้งแล้วไปซัมซุงดีก่าๆๆๆ ซื้อที่จันทบุรี 2990
เป็นเพราะโนเกียเพิ่งเปิดตัวมือถือ 2 ซิม มันเลยอาจไม่ค่อยดีเท่าไร
เดี๋ยวคอยดูต้องมีตัวใหม่มาแทน ใครที่คิดจะซื้อก็ลองทดสอบก่อน
แล้วค่อยตัดสินใจ ตัวนี้เครื่องเล่นเพลงปรับอีควอไลเซอร์ไม่ได้
เสียงฟังจากลำโพงในตัวเครื่องก็โอเค แต่ฟังกับหูฟังที่แถมมาให้ เสียงไม่ดี
เอาหูฟังของไอโมบายมาใส่ ดังดีกว่าเยอะเลย ลองดู ถ่ายรูปก็โอเค อินเตอร์เน็ตก็โอเค
นี่อาจจะเป็นข้อตัดสินใจในการซื้อได้ครับ
Mazato
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Aug 2011 13:34  

ทุกอย่างดีหมด ยกเว้นสีหน้าจอแค่ 65k ถ้า200kขึ้นนี่ทั้งครบเครื่องทั้งถูกโดนใจเลย
คนมาใหม่
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Aug 2011 22:08  

ใครมี ไฟล์ของในเมมของ nokia c2-03 ครับ ขอหน่อยคือ ผมไปฟอร์แมตเมมอะครับ สงสารผมหน่อยครับไฟล์หายใช้โปรแกรมไม่ได้บางส่วน cabal_110@hotmail.com
bundd
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Aug 2011 21:20  

ซื้อมาเมื่อเย็นสดๆ เลยครับ c2-03 ทัช น่ะ
ทำไมโนเกียทำมือถือทัชในระดับล่างได้ไม่ดีมากๆ แบบนี้
ระบบทัชแย่มากๆ ผมเสียความรู้สึกนะครับ
ชอบโนเกียนะ แต่ถ้าจะใช้แบบทัช ใช้ของระดับบนๆดีกว่า
คือไม่ใช่อะไรหรอก แต่อยากให้โนเกียทำเป็นมาตรฐานไปเลย
ไม่ใช่ว่าอยากได้ของดี ต้องเสียตังซื้อของแพง
แล้วระดับล่าง 2 ซิมแบบ c2-03 ก็เป็นระบบที่แย่ๆ แบบนี้ครับ
แบบนี้สงสัยต้องไปเก็บตังค์ซื้อเครื่องแพงๆ ของโนเกียมาใช้แล้วล่ะครับ
หวังว่าคงปรับปรุง.....-.-!
fmt
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Aug 2011 23:41  

ท่านไปขอก็อปเครื่องอื่น จากร้านที่ซื้อสิครับ

คนมาใหม่ ผู้เขียน:
ใครมี ไฟล์ของในเมมของ nokia c2-03 ครับ ขอหน่อยคือ ผมไปฟอร์แมตเมมอะครับ สงสารผมหน่อยครับไฟล์หายใช้โปรแกรมไม่ได้บางส่วน cabal_110@hotmail.com
sayhigwn
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Aug 2011 00:58  

jobotan2007 ผู้เขียน:
ซื้อมาได้ 3 วัน ระบบทัชที่หน้าจอค้างมีปัญหา
เข้าเมนูไม่ได้เลย เครื่องยังตอบสนองไม่ดีนัก อืดบ้าง ค้างบ้าง
แต่ลูกเล่นที่มีให้ถือว่าโอเค เอาไปเปลี่ยนเครื่องใหม่เกือบไม่ได้
เครื่องมีรอยขนแมวนิดหน่อย ศูนย์เรื่องมาก เสียความรู้สึกกับโนเกียเลย
เมื่อก่อนใช้โนเกียตลอด แต่เครื่องไม่เคยมีปัญหา มาเจอตัวนี้แล้วใช้ไม่ดี เซ็ง
ตอนนี้ตัวที่เปลี่ยนใหม่มา ก็ชักจะเป็นแบบเดียวกันมันเริ่มจะค้างๆอีกแล้ว
สงสัยต้องขายทิ้งแล้วไปซัมซุงดีก่าๆๆๆ ซื้อที่จันทบุรี 2990
เป็นเพราะโนเกียเพิ่งเปิดตัวมือถือ 2 ซิม มันเลยอาจไม่ค่อยดีเท่าไร
เดี๋ยวคอยดูต้องมีตัวใหม่มาแทน ใครที่คิดจะซื้อก็ลองทดสอบก่อน
แล้วค่อยตัดสินใจ ตัวนี้เครื่องเล่นเพลงปรับอีควอไลเซอร์ไม่ได้
เสียงฟังจากลำโพงในตัวเครื่องก็โอเค แต่ฟังกับหูฟังที่แถมมาให้ เสียงไม่ดี
เอาหูฟังของไอโมบายมาใส่ ดังดีกว่าเยอะเลย ลองดู ถ่ายรูปก็โอเค อินเตอร์เน็ตก็โอเค
นี่อาจจะเป็นข้อตัดสินใจในการซื้อได้ครับ
เครื่องเล่นเพลงสู้พวก 5130 ได้ไหมครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Aug 2011 04:29  

เครื่อง2ซิมแนะเล่นไอโมบายดีกว่า ผมใช้เยอะมากไม่เคยเจอปัญหาเลย ศูนย์ซ่อมไวด้วย โนเกียทำทัชสกรีนไม่ถือว่าดีถ้าเทียบกะซัมซุง ยิ่งตัววัสดุอย่าหวังความทน ยิ่งปุมถ้ารุ่นที่เป็นสีเงินปรอท ลอกไวมาก
bnk
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Sep 2011 20:35  

ขายnokia c2-03 2sim ซื้อเมื่อ 5/9/54 ครับสภาพ1วัน
ราคาเต็มที่ 2990 บาท
ของยกกล่องครบๆ พลาสติกที่ตัวเครื่องและเลนส์กล้องยังไม่แกะ

กล่อง คู่มือ ที่ชาร์จ สมอลทอร์ค เมม 2 gb สภาพเทพ
ใช้แล้วไม่ถนัดมือครับขายดีก่า
ขอที่ 2700 บาท

ใครหาซื้อเครื่องใหม่รับรองไม่ผิดหวัง
รับของเองแถวสะพานใหม่หรือเส้นรัชดา เกษตร ถึงอสมท
สนใจติดต่อคุณบรร 0894013374 ติดต่อได้ 24 ชมครับผม
bnk
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Sep 2011 20:37  

bnk ผู้เขียน:
ขายnokia c2-03 2sim ซื้อเมื่อ 5/9/54 ครับสภาพ1วัน
ของยกกล่องครบๆ พลาสติกที่ตัวเครื่องและเลนส์กล้องยังไม่แกะ

กล่อง คู่มือ ที่ชาร์จ สมอลทอร์ค เมม 2 gb สภาพเทพ

ใครหาซื้อเครื่องใหม่รับรองไม่ผิดหวัง
รับของเองแถวสะพานใหม่หรือเส้นรัชดา เกษตร ถึงอสมท
สนใจติดต่อคุณบรร 0894013374 ติดต่อได้ 24 ชมครับผม

รูปครับ

สมเกียรติ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Sep 2011 07:01  

รูปครับ

ทำไมขายซะล่ะครับ เพิ่งซื้อได้วันเดียว
bnk
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Sep 2011 11:21  

ที่ขาย เนื่องจากใช้ไม่ถนัด
รูปแบบสวย แต่พอจับเพื่อใช้
งานรู้สึกถึงวัสดุที่ก๊องแก๊งครับ
ไม่แข็งแรง ส่วนหน้าจอก็ดีครับ
เพียงแต่ว่าผมเคยใช้ ไอโฟนมาเลย รู้สึก
ว่ามันไม่สมูทครับ

เรื่องมากเนอะ
แต่ถ้าพูดว่าสมกับราคามั้ย ก็ถือว่าสมกับราคาครับ

สรุป คุณภาพและราคาแบบนี้ ก็โอครับ
แต่ผมไม่ปลื้มจ้า

Very Happy
BTHS
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Sep 2011 09:56  

รุ่นนี้มันมีฟังชั่นบลูทูช ใช้กับหูฟังบลูทูชได้มั้ย
WUT1977
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Sep 2011 12:42  

ผมซื้อมาเมื่อ 31/8/54 ชอบรูปแบบนะครับ แต่อยากจะร้องไห้กับเมนูมากครับ งงมากเลย หายากมาก ไม่น่าเชื่อว่าจะเอาเมนู บันทึกการโทร. ไปไว้ในเมนู ราชื่อ 555+ ไม่รู้คนออกแบบเขาคิดได้ไง แล้วก็อีกหลายๆเมนู ตอนนี้ยังใช้ไม่คล่องเลยครับ ใครใช้รุ่นนี้อยู่ ช่วยแนะนำผมมั่งนะครับ
อีบ้านนอกเอ๊ย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Sep 2011 19:32  

teteyoung ผู้เขียน:
อิอิอิอิออิ

หุบปากไปเลยอีกะหรี่ไม่มีแม่คอยสั่งสอน

ดีกว่ามรึงละกัน ขายตัวทีได้ไม่ถึง100บ.

ถุย..อีกะหรี่ teteyoung

แน่จริงอย่าลบภาพนมดำๆของมึงออกไปจากเฟสสิวะ

แถมยังเปลี่ยนชื่อเฟสอีก

กลัวเมียหลวงตามไปดักตบมรึงรึ

555

อีกะหรี่บ้านนอกกก

ใครอยากดูหนังหน้าอีกะหรี่บ้านนอก teteyoung

เชิญที่

http://www.facebook.com/lunalunajung
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Sep 2011 20:39  

teteyoung ผู้เขียน:
อิอิอิอิออิ

โดนจนหีบาน ยังมีหน้ามาหัวเราะอีกน่ะ ทำเป็นกลบเกลื่อน อีดอก
แป้งมัน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Sep 2011 16:42  

สเปคเท่านี่ให้เต็มที่ 1900-

Shocked
carin2
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: สุราษฎร์ธานี
วันที่โพสท์ : 16 Sep 2011 22:46  

เล่นมาแล้วค่ะ
อย่างรีบนบอกเลย กากมาก -*-

ทั้งหน้าจอ ที่สีไม่สวยเลย ลำโพงเสียงก็ไม่โอ สัมผัสก็ไม่ดี คือจอกด แบบต้องกดจริงๆอะค่ะ เอาเ็ล็บจิกเลยทีเดียว แบบเมนูนะคะ จะลากขึ้นลากลงก็ลากยาก เพราะลากไม่ค่อยไป แถมค่อนข้างหน่วง เทียบกับchampที่ราคาถูกกว่าแล้ว
เครื่องก็จับแล้วดูหลวมๆแบบก๊องแก๊งๆ แถมค่อนข้างหนาอีกตะหาก

สรุปซื้อ ss จะคุ้มกว่า champ duos อะค่ะ จอสีสวยกว่า สัมผัสลื่นกว่า เสียงดีกว่า มีไวไฟด้วย - -* แค่ไม่มีปุ่มกดแบบเครื่องนี้ แต่โดยรวมเราว่ามันใช้งานได้ลื่นกว่าอะนะคะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Sep 2011 17:22  

เพิ่งใช้ได้ สามวัน ... กับราคานี้ถือว่าคุ้มพอสมควร กับการใ้ช้งานเบื้องต้น

โทรได้ สองซิม เลือกเบอร์เสร็จ ก่อนโทรบอกเลือกซิมกดโทรได้เลย

ไม่อยากให้เครื่องถาม ก็ตั้งค่าได้ ...

เล่นเน็ตได้ตามประสา เช็คผลบอล อะไัีร นิดหน่อยๆ แบบนั้นโอเคเลย เร็วใช้ได้เลย

ส่วนเรื่องเมนู ไม่ได้ยากมาก แต่ก็ไม่ได้ง่าย คือบางเมนู อาจงงๆหน่อย

เสียงเพลงก็พอได้ แต่ความแน่นยังไม่ดีเท่าที่ควร เสียงยังมัวๆ (ผมลองกับ หูฟัง Yuin PK2 นะ)

แต่... เรื่องทัชสกรีน ผมบอกได้เลยต้องปรับปรุง กดไปมั่งไม่ไปมั่ง หน่วงก็มี

แต่ถ้าทำการ cal หน้าจอใหม่ก็จะดีขึ้น

ส่วนเรื่องการประกอบงาน ผมว่าก็ไม่ได้เลวร้ายอะไรนะ กลางๆ ดูเหมาะสมราคา ไม่ก่องแก่ง จนน่าเกลียด

ซึ่งส่วนตัวผมกลับคิดว่าตัวงาน ดูดีกว่า SS Champ นิดหน่อย

... สรุป สำหรับคนคิดจะซื้อ ... ถ้าใช้มือถือประมาณผม โทรออกรับสาย เล่นเน็ตนิดหน่อย

บอกได้ว่าซื้อได้ คุ้มพอสมควร แต่ ถ้าท่านชอบเล่นมือถือเป็นชีวิตจิตใจ

ไม่้ใช่แค่โทรเข้าโทรออก ว่างต้องหยิบมาเล่นเกม อะไรแบบนั้น ผมว่าเรื่อง ทัชสกีน

จะทำให้รำคาญอย่างมากในบางที เพราะมันไม่ค่อยทันใจ
หัวโน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Oct 2011 13:49  

carin2 ผู้เขียน:
เล่นมาแล้วค่ะ
อย่างรีบนบอกเลย กากมาก -*-

ทั้งหน้าจอ ที่สีไม่สวยเลย ลำโพงเสียงก็ไม่โอ สัมผัสก็ไม่ดี คือจอกด แบบต้องกดจริงๆอะค่ะ เอาเ็ล็บจิกเลยทีเดียว แบบเมนูนะคะ จะลากขึ้นลากลงก็ลากยาก เพราะลากไม่ค่อยไป แถมค่อนข้างหน่วง เทียบกับchampที่ราคาถูกกว่าแล้ว
เครื่องก็จับแล้วดูหลวมๆแบบก๊องแก๊งๆ แถมค่อนข้างหนาอีกตะหาก

สรุปซื้อ ss จะคุ้มกว่า champ duos อะค่ะ จอสีสวยกว่า สัมผัสลื่นกว่า เสียงดีกว่า มีไวไฟด้วย - -* แค่ไม่มีปุ่มกดแบบเครื่องนี้ แต่โดยรวมเราว่ามันใช้งานได้ลื่นกว่าอะนะคะ

นับวันถอยหลัง เจ๊งแน่...
ยิ่งออก ไม่ได้เรื่อง แถมแพงต่างหาก...

Cool
wwwM
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Oct 2011 00:35  

อยากรู้ว่าเล่นเน็ตโอเคมั๊ยครับ เบาร์เซอร์ของโนเกียเอง และโอเปร่ามินิเวอร์ชั่นไหนครับ อ่านไทยได้หมดมั๊ย ความเร็วโอเครึเปล่า ขอบคุณครับ Very Happy
C2 ดีจริง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Oct 2011 01:53  

ใช้มาจะเดือนละ ปัญหา ยังไม่มีนะ

-ถ้าศึกษาดีๆ จอมันไม่ได้หน่วงเลย มันเป็นจอ Resistive ต้องกดให้ยุบ แล้วค่อยลาก
จะเอาลื่นแบบ Iphone มันกะเวอร์ไปนะคุณ

-มือถือรุ่นล่าง 2 sim แต่ทำได้ขนาดนี้ ก็ถือว่าสุดคุ้มแล้ว

-wifi ไม่มี แต่เวลาเล่น Facebook on mobile Eage ก็มากพอแล้ว มัวรอต่อ wifi ไม่ถึงไหนหรอครับ หรือราคาแค่นี้ อยากให้มี 3G ไปเลยมั้ย

-ส่วนตัวโอเครนะครับ เสียอย่างเดียว Chack in ไม่ได้ แต่มี Map ที่สามารถดูที่อยู่ ปัจจุบันได้

-แต่ Map งง เหมือนกัน ทำไม นำทางได้ แค่ 10 km แต่ก็เอาเถอะ ไว้ดูเล่นๆ ว่าข้างๆ มีสถานที่ไหนน่าสนใจบ้างก็พอ

-แบต 1-2 วัน สำหรับ การกดเล่นบ่อยๆ แต่ผมว่า ถ้าไม่กด โทรเข้าออกอย่างเดียว 1 สัปดาห์ น่าจะสบายเลย

สรุป ถ้าอยู่ในวงการมือถือ ก็น่าจะรู้ๆแนวโน้น ว่าอะไร เป็นอะไร มาว่าๆ เพราะไม่ศึกษาว่ามันใช่งานอย่างไร คุณก็จะจิตรเสื่อมลงเองนะครับ

อย่าเชื่อ จนกว่า จะศึกษา และได้ลองเอง
เคยใช้แต่จะทิ้งแล้ว
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Nov 2011 09:01  

ซื้อมาใช้ เพราะถูกสวยดี เป็น 2 ซิม และเชื่อในโนเกีย โดยไม่เชคข้อมูลในเนตก่อน
พอเอามาใช้แล้ว แรกๆ ประมาณเดือนหนึ่งก็พอทนได้
แต่หลังจากนั้น จอสัมผัสกดยากมาก หน่วง ช้าสุดๆ
กดสัมผัสแล้วไม่ค่อยไป บางทีกดอีกปุ่มหนึ่ง กระโดดไปอีกปุ่มซะงั้น
อารมณ์อยากปาทิ้งสุดๆ แก้ไขโดย cal ก็แล้ว ปิดเครื่องเปิดใหม่ก็แล้ว
แต่ก็แก้ไขไม่ได้....เฮ้อ โนเกีย....

ปล. ใครมีวิธีแก้ไขดีๆ บอกกันมากน่ะ แอบเสียความรู้สิกนิดหน่อย
วัฒน์ พิษโลก
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Nov 2011 01:00  

Laughing ผมใช้อยู่ตอนแรก ๆ ก็งง เล่นยาก แต่พอศึกษาดูสักระยะ ก็โอเค น๊ะ ๒ ซิม ทัช และราคาแค่นี้ ผมว่าคุ้มสุด ๆ เลย
lek_borai
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Dec 2011 03:33  

เคยใช้แต่จะทิ้งแล้ว ผู้เขียน:
ซื้อมาใช้ เพราะถูกสวยดี เป็น 2 ซิม และเชื่อในโนเกีย โดยไม่เชคข้อมูลในเนตก่อน
พอเอามาใช้แล้ว แรกๆ ประมาณเดือนหนึ่งก็พอทนได้
แต่หลังจากนั้น จอสัมผัสกดยากมาก หน่วง ช้าสุดๆ
กดสัมผัสแล้วไม่ค่อยไป บางทีกดอีกปุ่มหนึ่ง กระโดดไปอีกปุ่มซะงั้น
อารมณ์อยากปาทิ้งสุดๆ แก้ไขโดย cal ก็แล้ว ปิดเครื่องเปิดใหม่ก็แล้ว
แต่ก็แก้ไขไม่ได้....เฮ้อ โนเกีย....

ปล. ใครมีวิธีแก้ไขดีๆ บอกกันมากน่ะ แอบเสียความรู้สิกนิดหน่อย

ชาร์จไปใช้ไปด้วยพร้อมกัน จอทัชมันจะพังค่ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Jan 2012 15:13  

ผมชื้อมาใช้แล้ว ห้าวัน ทัชเสีย ต้องรออะไหล่ ไม่รู้จะได้ใช้เมื่อไร ซื้อจากศุนย์ด้วยครับ

โคตรเซ็งเลย ใช้โนเกียมาเป็นสิบเครื่องแล้วไม่เคยเจอปัญหา

เห็นนบนเน็ทเขาว่าไม่ดี ก็ไม่เชื่อเพราะเชื่อว่าโนเกียคงไม่ทำของไ้่ม่ดีออกมาขาย

ทำใจแล้วเครื่องนี้ยังไงก็ต้องให้ลูกเล่น ห่วยแตกจริง ๆ โนเกีย

คงจะต้องเอาไปทุบโชว์หน้าบริษัท ฯ จะได้สะใจ

ใครคิดจะซื้อคิดดูให้ดี ซื้อยี่ห้ออื่นดีกว่าครัย
คง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Jan 2012 11:23  

ซื้อมาสามเดือน(สีขาว)ใช้ไม่ค่อยถนัด เลยขายดีกว่าขอขาย 2,300 บาท ไม่มีสมอลทอล์ค(เอาไปให้คนอื่นใช้)แต่แถมเมมให้ 2 g สอบถามเพิ่มเติมที่ 085-8076327
OK
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 31 Jan 2012 21:29  

ลองใช้ดูสมราคา 2 ซิม แต่ทำไมตั้งสั่นไม่ได้ก็ไม่รู้ มีใครเป็นบ้าง
AFF
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Feb 2012 16:20  

ใครไฟล์ใน micro sd หาย มาโหลดไปเลยครับ เห็นหลายคนและ

File ใน micro sd nokia c2-03

http://www.mediafire.com/?czvxhbmucvw8u9n
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Jun 2012 08:56  

แย่รุ่นนี้มันทำให้คอมผมเจ้งด้วยเพราะมันชอบติดไวรัสทำอะไรไม่เห็นได้ดังคำโม้เลยว่าไหม
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: