Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 LG Optimus Net Dual - แอลจี Optimus Net Dual

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 24 / เข้าชม: 148803
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : LG Optimus Net Dual - แอลจี Optimus Net Dual
วันที่โพสท์ : 16 Dec 2011 11:33  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ LG Optimus Net Dual - แอลจี Optimus Net Dual
รีวิวโทรศัพท์ : http://www.siamphone.com/review/2012/lg/optimus_net_dual/page.htm
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/spec/lg/optimus_net_dual.htm

ธนเดช จตุคามฯ
SP Member
SP Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: LG Optimus Net Dual - แอลจี Optimus Net Dual
วันที่โพสท์ : 16 Dec 2011 20:37  

ขาดแฟลชและจอเล็กไปสำหรับความคิดของผมนะครับ*-*+
สุประวิทย์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: LG Optimus Net Dual - แอลจี Optimus Net Dual
วันที่โพสท์ : 17 Dec 2011 14:52  

ไม่รู้ว่าเป็น 2 ซิม สายซ้อนหรือเปล่า
ถ้าไม่ใช่ ก็ไม่ไหว ทำไม เทคโนอื่นๆ ทำได้ แต่แค่นี้ทำไม่ได้
หรือทำได้แต่ไม่เอามาขาย....

ให้ราคา เต็มที่ 5900 พอครับ...
สุประวิทย์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Dec 2011 15:00  

6900 ครับ ผิด
เพราะไม่ต่างอะไรเลยกับ กับรุ่น ธรรมดาไม่ 2 ซิม
ทมทม
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Dec 2011 13:16  

มันเปิดรอรับ2ซิมได้เลนไหมใครรู้บอกหน่อยดิ
bundd
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Dec 2011 17:19  

2 ซิม + Android 2.3 ว้าวๆๆๆๆ วิ๊งๆๆๆๆ ใครไม่เอา
แต่ผมอยากได้............ Twisted Evil
pisit.net
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Dec 2011 23:02  

สนใจตรงที่บอก "บันทึกเสียงระหว่างสนทนา" ถ้าทำได้จริงแล้วได้ยินเสียงทั้งสองข้างชัดเจน จะซื้อสักเครื่อง ^^
manlow
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Dec 2011 19:19  

ทำไมมันดูป้อมๆหาความสวยไม่ได้เอาซะเลย ทำ 2 ซิม กล้องซัก 5 ล้านพร้อมแฟรช wifi หน้าจอซัก 4 นิ้วขึ้นไป รูปทรงประมาณ iphone น่าจะขายได้ดีนะ
ตาลเน่า
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Jan 2012 11:31  

ไม่มีกล้องหรือครับ
ถ้าไม่มี โทร 3 จี จะเห็นหน้าได้ไงครับ

Shocked
กะปุ๊ก
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Mar 2012 13:29  

ราคานี้ซื้อ กาแลคซี่ วาย ไม่ดีกว่าหรือ.....

ถูกกว่า ดีกว่า....
ดอกเห็ด
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Mar 2012 10:21  

ราคาไม่น่าเกิน 5 พัน...
zjko,k
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Mar 2012 23:46  

เอามาแล้ว จอสวยกว่า วายเยอะ ตอนแรกว่าจะเอา วาย แต่พอเห็นจอแล้วจะเป็นลมเสียความรู้สึกเลยมาเอาตัวนี้ ทัชลื่นดีใช้มา อาทิตย์นึงแล้ว ยังไม่เจออะไรทีไม่คุ้มกับความต้องการ
9เดินไปอย่างมีสติ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Mar 2012 17:33  

zjko,k ผู้เขียน:
เอามาแล้ว จอสวยกว่า วายเยอะ ตอนแรกว่าจะเอา วาย แต่พอเห็นจอแล้วจะเป็นลมเสียความรู้สึกเลยมาเอาตัวนี้ ทัชลื่นดีใช้มา อาทิตย์นึงแล้ว ยังไม่เจออะไรทีไม่คุ้มกับความต้องการ

อีกสามเดือน จะหั่นราคา เหลือ 4พันห้า...

Laughing Laughing Laughing
ธำมรงค์
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Apr 2012 13:16  

เท่าที่ดูนะ แบบว่า แพงเกินเหตุ

ราคา5500 น่าจะสวยมากครับ... Laughing
เขียวเสวย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Apr 2012 16:21  

ดูสเปคแล้ว ผมให้เต็มที่5500 เหมือนกันครับ.

Cool
นายต้อง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Apr 2012 14:48  

ราคาตอนนี้ 6300

http://www.thaimobilecenter.com/spec/LG_Optimus_Net_Dual_Sim.asp

ความจริงน่าจะลงราคามากกว่านี้นะ แพงไปจริงๆ...
วังชัย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Apr 2012 14:10  

เนื่องจากยอดขายต่อ ซัมซุงกะโนเกียไม่ล่าย

จึงมีนโยบาย ลดแหลกปลายเดือนหน้า

รุ่นนี้น่าจะเหลือราคา 5พันต้นๆครับ

จึงประกาศมาให้ทราบทั่วๆกาน...
psyont
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 May 2012 13:20  

ต้องการขายครับ 4000บาท ใช้ได้1เดือน อุปกรณ์+กล่องครบ 090-1165272 ยาครับ

รับของได้ย่านรังสิต ฟิวเจอร์พาร์ค
จ่าประสิท
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 May 2012 09:52  

psyont ผู้เขียน:
ต้องการขายครับ 4000บาท ใช้ได้1เดือน อุปกรณ์+กล่องครบ 090-1165272 ยาครับ

รับของได้ย่านรังสิต ฟิวเจอร์พาร์ค

โดนขู่หน่อยเดียวรีบขายเลยนะ น้องยา ที่รัก

ไม่จริงครับ เช็คข่าวแล้ว

แอลจีบอกรุ่นนี้ขายดีมาก

ไม่รีบซื้อ เด๋ว จะหมดรุ่นแล้วนะ แล้วจะเสียใจ...

Very Happy
ch_miaw
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 May 2012 11:01  

จ่าประสิท ผู้เขียน:

โดนขู่หน่อยเดียวรีบขายเลยนะ น้องยา ที่รัก

ไม่รีบซื้อ เด๋ว จะหมดรุ่นแล้วนะ แล้วจะเสียใจ...

ใช้มาแล้ว 2 เดือน เจอปัญหา
1. ซิม1 ส่งแมสเสจไมได้ต้องต้องเอาซิมมาสลับกัน
2. เครื่องแฮงค์บ่อยมาก
3. เวลากดวางหูไม่ค่อยได้ ต้องคอยสัมผัสบ่อย ๆ
4. ชาร์ตแบตเต็มเร็วผิดปกติ ทั้งที่ไม่ได้แตะต้องเลย
ใครเป็นเหมือนกันบ้าง

Very Happy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Jun 2012 22:10  

ch_miaw ผู้เขียน:

1. ซิม1 ส่งแมสเสจไมได้ต้องต้องเอาซิมมาสลับกัน
3. เวลากดวางหูไม่ค่อยได้ ต้องคอยสัมผัสบ่อย ๆ
4. ชาร์ตแบตเต็มเร็วผิดปกติ ทั้งที่ไม่ได้แตะต้องเลย

Very Happy

ผมว่าโดยรวม OK นะ
เสียอย่างเดียว.... ตอนใช้โทรศัพท์ มันหน่วงไปหมด
โทรออกก็หน่วง ๆ จะวางสาย ก็หน่วง ๆ
ต้องใจเย็น ๆ อย่ารีบ ^_^

สงสัย Spec ต่ำไปหน่อย.....

เสียดายที่ OPPO Find my Guitar ออกข้าไปหน่อย ไม่งั้นอาจไปซื้อรุ่นนั้นอ่ะ
นายจักรวาล
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Jun 2012 12:10  

Anonymous ผู้เขียน:
ch_miaw ผู้เขียน:

Very Happy

ผมว่าโดยรวม OK นะ
เสียอย่างเดียว.... ตอนใช้โทรศัพท์ มันหน่วงไปหมด
โทรออกก็หน่วง ๆ จะวางสาย ก็หน่วง ๆ
ต้องใจเย็น ๆ อย่ารีบ ^_^

สงสัย Spec ต่ำไปหน่อย.....

เสียดายที่ OPPO Find my Guitar ออกข้าไปหน่อย ไม่งั้นอาจไปซื้อรุ่นนั้นอ่ะ

ผมใช้มา 1 เดือนเคยค้างครั้งเดียว
ตอนนั้นลง แอปมากไปหน่อย เลยถอดแอปที่ไม่จำเป็นออกไป
ก็ไม่เคยค้างเลย รุ่นนี้ใช้ดีจริงๆครับ ยืนยัน
สำหรับรุ่นที่ออกมาใหม่ๆ ตอนนี้ cpu 1 กิก แรม 512 ผมมองว่าก็ไม่ต่างอะไรเท่าไร
ได้เปรียบกว่าก็แค่ กล้องเพิ่มเป็น 5 ล้าน บางต้วมีกล้อง
ส่วนRom เยอะมาก ลงแอปมากก็ใช้พลังงานมาก ไม่มีประโยชน์อะไร
แบตก็ต่ำกว่าตัวนี้

สรุบ LG ตัวนี้ใช้ดีครับ
ของคนที่มีปัญหา ลองรีเซตเครื่องใหม่ แล้วอย่าลงแอป ไร้สาระ ก็คงไม่ค้างครับ

Razz
tumkakai
Year's Star

หัวข้อ : Re: LG Optimus Net Dual - แอลจี Optimus Net Dual p698
วันที่โพสท์ : 16 Jun 2012 09:04  

ก็ใช้อยู่ครับ ใช้มาตั้งแต่ เมย 55 ตอนแรกใช้ Bar type ก็ขัดใจกับ ความไม่ทันใจของหน้าจอ การปิดหลังโทร พอใช้ได้สักระยะ พร้อมกับเอาเอป ที่ไม่จำเป็นออก แบตอึดขึ้น ใช้นานขึ้น เพื่อนที่ใช้ ss ก็ยังมาถามเลยว่า ใช้ LG นี่แบตทนไหม ผม On Net ทั้งวัน 8 ชมครับ (6 โมง-บ่ายสอง )แล้วก็ต้องเริ่มชาร์ท ตอนนั้นแบตฯจะเหลืออยู่อีก 30 %
สรุปใช้ดี แถมยังกระจายสัญญาณใ้ช้ NB ได้อีก 5 ตัว ถึงตอนนั้น ต้องใช้แบตตสำรองJump ต่อแล้วครับ
ถ้ามีใครอยากขายในราคาดูว่าถูก และพอใจ ก็ืซื้อเลยครับ คุ้มดี
eak157
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jul 2012 00:23  

ถามหน่อยครับว่า 2 sim นี่คือ stanby รอรับสายเข้าทั้งสองซิมพร้อมกันใช่ไหมครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: