Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Apple iPhone 3GS - ไอโฟน
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 12, 13, 14
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Apple Community - แอปเปิล คอมมูนิตี้
ตอบ: 1332 / เข้าชม: 4219042
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
เยี่ยม - It's Cool! - 5
70%
 70%  [ 1821 ]
ดี - GOOD - 4
20%
 20%  [ 518 ]
ธรรมดา - Normal - 3
4%
 4%  [ 117 ]
พอใช้ - Not Bad - 2
1%
 1%  [ 43 ]
ไม่ให้คะแนน - 1
3%
 3%  [ 90 ]
ผลสำรวจรวม - Total Votes : 2589

Author

หัวข้อ : Re: Apple iPhone 3GS - ไอโฟน
วันที่โพสท์ : 08 Jun 2010 12:19  
ตอบโดยอ้างถึง  

G4 เปิดตัวแล้วมีกล้องหน้าด้วยจิ
อยากเป็นตัวเป็น ๆ จังเยย
fox2000
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: Apple iPhone 3GS - ไอโฟน
วันที่โพสท์ : 10 Jun 2010 05:25  

สงสารแต่แม่ปลาบู่ อาศัยอยู่ ในฝั่งคงคา

คือรูปร่าง 3gs มันเหมือนปลาบู่มากๆเลยนะ

4 มาแล้ว สวยจี๊ด...

สงสารคนที่พึ่งถอย 3gs จริงๆ ถือเปิดมา ราคาเท่าๆกันนี่

ตอนเห็นคนพกไอโฟน4 โทรข้างๆนี่ แอบค้อนเลยนะเนี่ย

ยกเว้น คนเงินถุงเงินถังก็ไม่แคร์ ตามเคย

หลายๆชีวิต ที่เป็นสาวก iphone ที่รู้จักมาก็ประมาณว่า
อาเสี่ย อาซ้อ ไฮโซ 3 หมื่น เศษเงิน มีแพงๆกว่านี้มั้ย
นศ.ลูกคนรวย ก็3 หมื่น ขอป๊าขอม๊า แป้บเดียว
มนุษย์เงินเดือนก็ 3 หมื่น ผ่อน ปีเดียว แป้บเดียว (บริโภคมาม่า)
บางคนก็ 3หมื่น side line แป้บเดียว

ส่วนคนไม่มีตังก็ปลอบใจตัวเองว่า เศรฐกิจ พอเพียงดีกว่า
เกรียนไม่มีตังค์ ก็จะพูดว่า รวยอย่างเดียวซื้อไม่ได้ ต้อง....
pandaz4
Cool Member
Cool Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 11 Jun 2010 17:56  

ไม่จำเป็นต้องตามใครครับ ฟันธง(โช๊ะ!!!) มีหลายคนที่ไม่ชอบรูปร่างของ4gครับ เค้าก็เลยเลือกที่3gs นานาจิตตังครับ ไม่ใช่เรื่องที่จะมาว่าอันนี้ดีกว่าเพราะ..... บางคนเค้าก็ไม่ได้มองแค่จุดที่คุณบอกอย่างเดียว ผมก็เป็นมนุษย์เงินเดือนครับ ซื้อไอโฟน3gs 32g ไม่เห็นต้องมาม่า ไม่เอาน่า มองโลกกว้างๆ อย่าใจแคบเนอะ

เพิ่มเติมครับเจอโปรแกรมเอา หนัง mv ที่โหลดมาเป็นริงโทน ชื่อ mivtones ครับ ทดสอบแล้วก็workครับ ทดสอบบน 3.1.3 ครับ
harryoop
Year's Star

วันที่โพสท์ : 16 Jun 2010 03:18  

ขาย Iphone 3GS เครื่อง Official Unlock ครับ

http://forums.overclockzone.com/forums/showthread.php?t=890904
theerameth
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 Jun 2010 19:16  

อยากรู้ราคาปัจจุบันของ 8GB อะครับ
sodabas
Year's Star

จังหวัด: ปทุมธานี
วันที่โพสท์ : 24 Jun 2010 01:19  

ขาย ไอโฟน 3gs 32g สีดำ ราตา 20000 บาทจร้า 0824944994 บาส
6one9
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
วันที่โพสท์ : 28 Jun 2010 21:11  

ผมมีเครื่องหิวจำหน่ายสำหรับคนที่สนใจ ลงโปรแกรมปลดล็อกเรียบร้อย

ราคา

Apple iphone 3GS 32GB Unlock Quad band Touch Cell Phone = 23000

Apple iphone 3GS 16GB Unlock Quad band Touch Cell Phone = 21000

สนใจเมลมาสอบถามกันได้ที่ 6one9@sanook.com
yinhippy
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Jul 2010 01:36  

สวัสดีค่ะ พอดีหนูเพิ่งซื้อ iphone 3gs มาค่ะ ที่ร้าน istudio
ตอนนี้หนูใช้ระบบ ais เติมเงิน
แล้ว หนูก้ได้ทำการปิด adge แล้ว เพราะมันทำให้เงินในเครื่องมันลด
โดยการโทรไปยกเลิกกะ คอลเซ็นเตอร์ 1175
แล้วหนูอยากรุ้ว่า ถ้าหนูต้องการจะรับ-ส่ง mms จะทำได้มั้ยค่ะ
หนูลองทำตาม ในหนังสือแล้ว ที่ว่า
APN = multimedia
Username =
Password =
MMSC = mms.mobilelife.co.th
Proxy : 203.170.229.34:8080
มัน ก้ขึ้นรูปกล้องนะค่ะ แต่พอกดส่งไปแล้ว มันขึ้น ! สีแดงค่ะ

หนูอยากรุ้ว่า จะทำยังไง ให้เครื่องหนูรับส่ง mms โดยที่ adge ไม่รั่วและไม่เอาเครื่องไป jailbreak ค่ะ

ขอบคุณค่ะ
DhitiOng
Year's Star

วันที่โพสท์ : 31 Jul 2010 13:46  

อยากรู้ว่า

ถ้าไอโฟน3GsเทียบกับSamsung galaxy S

ข้อดีข้อเสียต่างกันยังไงอะครับ
nooknik_ku
Year's Star

วันที่โพสท์ : 01 Aug 2010 20:11  

มีเครื่องเปล่าไอโฟน และมีโปรโทร+อินเตอร์เน็ตของเดิมที่ใช้กับเครื่องเก่าอยู่แล้ว(20ชม.99บาท)
อยากทราบว่า เราจะใช้โปรนี้ของดีแทคกับเครื่องไอโฟนได้เลยไหมคะ
หรือว่าต้องสมัครแพจเกจสำหรับไอโฟนเท่านั้น สงสัยจริงๆค่ะ Smile
59sundays
Year's Star

หัวข้อ : อยากทราบราคา 3GS - ไอโฟน
วันที่โพสท์ : 03 Aug 2010 10:08  

ตอนนี้ราคาเครื่องหิ้วusa(ของใหม่ยังไม่แกะกล่อง)
3gs 16กิ๊ก ขายกันประมานกี่บาทหร๋อครับ
Rattanavadee
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Aug 2010 12:20  

เพิ่งซื้อไอโฟน3gs จากร้าชั้นใต้ดินที่เซนทรัลลาดพร้าว...ตอนนี้ใช้ระบบ one 2 call...ยังไม่ได้เปิดใช้แพ็คเกจเน็ต...มีข้อสงสัยจะถามค่า...

..สัญลักษณ์ E (edge) ที่ขึ้นบนมือถือ ทำให้จำนวนเงินของเราลดลงปะคะ เพราะเคยอ่านเจอว่า ที่มันขึ้นอาจเป็นการแสดงว่าบริเวณนั้นใช้ edge ได้
...เกมต่างๆที่ทางร้านลงให้ และ app บางตัว ถ้าเราเปิดเล่นจะเสียเงินปะคะ...เคยเปิดเล่น sims 3 เล่นแป๊บเดียว พอมาเช็คตังดู หายไป 20 กว่าบาท..เลยงงว่า ตกลงเล่นเกมต้องเสียตังด้วยหรอ...(ตอนนี้เลยไม่กล้าเปิดเล่มเกมอะไรเลย เด็วตังหมด)
...ถ้าเราเผลอไปเข้าอะไรที่ต้อวเชื่อมต่อสัญญาณเน็ท เสียตังตลอดเลยใช่ปะคะ...เคยเปิดไปแป๊บเดียว มือเผลอไปโดนอะคะ มันก็ขึ้นสัญลักษณ์ที่แสดงว่ากำลังเชื่อต่อข้อมูลแบบไร้สายอยู่(ที่เป็นวงกลมเล็กๆ หมุนๆ) มาเช็คตัง หายไปอีกแล้ว...

รบกวนตอบให้ด้วยนะคะ ยังมือใหม่อยู่ อาจจะศึกษายังไม่ค่อยละเอียดเท่าไหร่...
ขอบคุณมากๆๆๆค่า ^^

....ขออีกข้อค่า... ถ้าเราะจะปิด edge ทำยังไงบ้างคะ...
SWEETTOEY
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Aug 2010 20:21  

เรื่องปิดgprsบนไอโฟน4นะครับ ผมลองsbssettingที่เคยใช่ พบว่าไม่ซัพอร์ทครับ
ลองเข้า setting>>general>>network>>cellular data = off
ของผมลองแล้วตัว E หายไปนะครับ เข้าเนตก็ไม่ได้
ลองดูนะครับ Smile
SWEETTOEY
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Aug 2010 20:21  

เรื่องปิดgprsบนไอโฟน4นะครับ ผมลองsbssettingที่เคยใช่ พบว่าไม่ซัพอร์ทครับ
ลองเข้า setting>>general>>network>>cellular data = off
ของผมลองแล้วตัว E หายไปนะครับ เข้าเนตก็ไม่ได้
ลองดูนะครับ Smile
kathyy
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 Aug 2010 11:24  

ตอนนี้กำลังอยากได้ i-phone เ็ล็งไว้ 3gs -- 32 gb เครื่อง ศูนย์ แต่ได้ยินว่า 4g มันกำลังจะมาแย้ววอ่ะ

รอหน่อยดีมั้ยเอ่ย แต่ลังเลว่า ออกมาแล้ว ราคามันจะเท่าไหร่หว่า กลัวเกินงบ !!

comment หน่อยจ้า....
pp.bnoz+
Mobile Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 Aug 2010 16:48  

kathyy ผู้เขียน:
ตอนนี้กำลังอยากได้ i-phone เ็ล็งไว้ 3gs -- 32 gb เครื่อง ศูนย์ แต่ได้ยินว่า 4g มันกำลังจะมาแย้ววอ่ะ

รอหน่อยดีมั้ยเอ่ย แต่ลังเลว่า ออกมาแล้ว ราคามันจะเท่าไหร่หว่า กลัวเกินงบ !!

comment หน่อยจ้า....

ตอนนี้เครื่อง unlock ที่มาบุญครอง ราคา 30000-40000 นะคะ แต่ได้ข่าวว่า สิงคโปร์และฮ่องกงเปิดตัว+เปิดให้จองออนไลน์แล้ว ราคา 21000-22000 บาท คิดว่าอีกไม่กี่เดือน เครื่องศูนย์คงมานะคะ ละราคาน่าจะไม่สูงมาก คิดว่าไม่น่าเดือนสามหมื่น.. (เคยถามดีแทค ดีแทคบอกว่า ประมาณปลายปี และราคาสองปลายๆ)

ถ้าไม่รีบมาก รอดูอีกซักสามสี่เดือน น่าจะได้เครื่องศูนย์+ราคาน่าพอใจด้วยนะคะ....
dearshunter.x
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Aug 2010 16:20  

[quote="Ihaveall.com"]iPhone Wallpaper ที่สะสมเอาไว้ครับ เพียบ!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

ขอบคุณมากครับกำลังจะซื้ออยู่เลยต้องมาศึกษาหน่อย
K'
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 Sep 2010 08:09  

ขายไอโพน 3 Gs 16 GB Ver 4.01

มือสอง นำเข้าจากเมก้า ยังไม่ปลดล็อก สภาพใช้งานได้ดี รับประกัน 30 วัน

ราคา 16,000 บาท

มาดูของได้ที่ร้านราชวัตรไอที www.ratchawatit.com ครับ
zolloz
Year's Star

วันที่โพสท์ : 11 Oct 2010 11:45  

ขาย IPHONE 3Gs 32GB (เครื่องศูนย์TRUEMOVE)

สภาพดี100% ราคา 19900 โทร 086-370-3715
viewkings2
Year's Star

วันที่โพสท์ : 31 Oct 2010 15:46  

ตอนนี้ Dtac ยังมี โปรโมชั้น ผ่อน Iphone 3GS 8Gb อยู่ไหมครับ
pitiwatkhainak
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Dec 2010 18:54  

Larvaz ผู้เขียน:
justsunday ผู้เขียน:
ถ้า เครื่อง Unlock แล้วนี่อัพได้ไหมครับ แบบไม่ต้องรอ hack นะครับ

ไปอัพแล้วมันจะ lock ทันทีครับ

ถูกครับบ เครื่องเมกาซื้้อมา อัพแล้วล็อคเลย ย
Telefans
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 Dec 2010 22:07  

3gs ใช้micro sim หรือ simทำมะดาอะครับ

ช่วยตอบด้วยนะคับๆ
pp.bnoz+
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 Dec 2010 23:12  

Telefans ผู้เขียน:
3gs ใช้micro sim หรือ simทำมะดาอะครับ

ช่วยตอบด้วยนะคับๆ

3Gs เป้น sim ธรรมดาค่ะ
iphone4 ถึงจะเป้น micro sim =)
Telefans
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Dec 2010 10:26  

แล้วที่เขาบอกกันบอก3gsนี่กินแบตมาก

แล้ว4 กินเหมือน3gsไหมอะครับ จาได้เลือกซื้อถูก
pp.bnoz+
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Dec 2010 23:57  

Telefans ผู้เขียน:
แล้วที่เขาบอกกันบอก3gsนี่กินแบตมาก

แล้ว4 กินเหมือน3gsไหมอะครับ จาได้เลือกซื้อถูก

จริงค่ะ.. 3Gs แบตหมดไวมาก ยิ่งถ้าเล่นเกมส์ หรือใช้แอ๊พที่ต้องผ่าน edge จะยิ่งหมดไว บางทีไม่ถึงวันนะ แต่ถ้าโทรอย่างเดียวก็ไม่เปลืองมากค่ะ

ส่วน iphone4 แบตทนกว่านะคะ อยู่ได้นานกว่า.. แต่ก็ถ้าใช้แอ๊พที่ต้องผ่าน edge ก็จะกินแบตไวกว่าโทรเข้าออกเหมือนกันค่ะ

และทั้ง 3Gs และ iphone4 นะคะ ถ้าเปิดใช้ 3G จะยิ่งเปลืองแบตมากกกก แต่เน๊ตจะไวกว่า edge มากเหมือนกัน.. แนะนำว่า ให้ซื้อแบตสำรองไว้นะคะ เผื่อแบตไปหมดเวลาอยู่นอกบ้านละไม่มีที่ชาร์ต อย่างน้อยจะได้มีแบตสำรองไว้อ่ะค่ะ
kobmaidi
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 Jan 2011 20:59  

ตอนนี้เครื่อง 3GS 8G ที่เซียร์ขาย14900 บาท ใครจะขายมือสองมั้งครับ ผมขอซื้อราคา 8000-9000 บาท ขอเป็นสภาพดีนะครับไม่เอาแบบ เสียหายเยอะแยะนะครับ

ขอบคุณครับ
pipat1963
Year's Star

วันที่โพสท์ : 16 Jan 2011 18:24  

เพื่อนๆที่มีปัญหาผมร่วง ผมบาง ศีรษะเถิก ศีรษะล้าน ตอนนี้มียาสมุนไพรตัวนึงช่วยได้แล้วครับ
ผมได้พบด้วยความบังเอิญ เพราะภรรยาผมไปซื้อยาสมุนไพรที่ร้านยาแห่งหนึ่ง เป็นยาเกี่ยวกับรักษา
โรคกระเพาะปัสสาวะ และเกี่ยวกับไต ที่ร้านนี้เขาปรุงยาแผนไทย และแผนโบราณขายหน้าร้านด้วย
ก็มียาเกี่ยวกับการปลูกผม รักษาผมร่วงขายอยู่ด้วย ภรรยาจึงได้สอบถามกับหมอถึงสรรพคุณของยา
และซื้อมาฝากผม 2ขวด ราคาถูกครับขวดละ120บาท ตัวผมก็ไม่เชื่อหรอกครับว่าจะได้ผล
ผมหยุดความพยายามไปปีกว่าแล้วที่จะหายามาใช้แก้ปัญหานี้ คือตอนนี้ผมอายุ48ปี เป็นกรรมพันธุ์
หัวเถิกมาตั้งแต่อายุ 20กว่า พยายามหายาใช้อยู่ตลอด เจอยาอะไรโฆษณาว่าดีก็ทดลองมาเรื่อย มีทั้ง
ยาทา ยากิน ยาหมัก เซรั่ม แฮร์โทนิคต่างๆเวลาผ่านไป20ปี ใช้มาหลายสิบยี่ห้อ ไม่ได้ผลอะไรเลย ทดลองยาสมุนไพรนี้อยู่ 2 เดือน และได้ผลที่ดีขึ้นคือผมเห็นมีผมอ่อนเกิดขึ้นใหม่บริเวณที่ล้านไป10กว่าปีแล้ว เป็นเส้นเล็กบางๆ และบางส่วนที่เป็นผมบางอยู่แล้วก็หนาขึ้นจนเราสังเกตได้ จึงมีกำลังใจซื้อมาใช้ต่อ และนำมาทดลองกับคนอื่นดูบ้าง ทั้งญาติพี่น้องที่มีอาการคล้ายๆเรา เพื่อนแถวบ้านด้วย ผมก็ได้สังเกตอาการเอาไว้ทุกคน หลังจากนั้น1เดือนผลการใช้ยานี้มีความพอใจทุกคน คนที่ผมบางมีผมหนาขึ้นชัดเจน มีการซื้อยาใช้ต่อเนื่อง ส่วนคนที่หัวเถิกเห็นผลในเวลา2เดือน มีผมเกิดขึ้นใหม่บางๆและในบริเวณที่ผมบางก็หนาขึ้นชัดเจน ในกลุ่มนี้บางคนต้องใช้เวลา3-4เดือนจึงจะเห็นผมที่เกิดใหม่ได้ ใช้เวลาต่างๆกัน ปัจจุบันผมใช้ยามา7เดือน ได้เส้นผมกลับคืนมาครึ่งหัวแล้ว คงต้องใช้ต่อๆไป อีกครึ่งนึงยังเป็นเส้นบางๆกระจายทั่วต้องเลี้ยงให้เส้นหนาขึ้น ตัวผมก็มีกำลังใจเพราะเราเห็นมันขึ้นแล้วจริงๆ ยาแพงๆก็ใช้มาเยอะแล้วไม่ได้ผล แต่ยาพื้นๆบ้านๆนี่แหละช่วยผมได้แล้ว อยากให้ทดลองกันดูครับ
ถาม ....ทำมาจากยาสมุนไพรตัวไหนบ้าง
ตอบ... ทำจากสมุนไพรไทยหลายชนิด ผมไม่ได้เป็นผู้ปรุงยา เป็นเพียงผู้แทนจำหน่าย แต่จุดเด่นคือไม่มีแอลกอฮอร์และสารเคมีเหมือนแฮร์โทนิคทั่วไป หลักการรักษาก็ไม่เหมือนกัน พวกสารเคมีจะไปเร่งเส้นผมให้ยาวเร็ว
บางพวกก็มีผลในการกดฮอร์โมนชาย เมื่อหยุดใช้ก็ผมก็ร่วงในเวลา1-2เดือน แปลว่าเลิกใช้ไม่ได้ แต่หลักการรักษาของสมุนไพร เป็นการรักษาที่ต้นเหตุ ยาจะไปฟื้นฟูรากผม บำรุงรากผมให้แข็งแรง เหมือนการฟื้นฟูดินเมื่อดินดีแล้วต้นไม้ย่อมเติบโตได้เอง
ถาม... ยานี้มี อย. มั้ยครับ
ตอบ ... ไม่มี อย.ครับ เพราะยานี้ไม่ได้ขายในท้องตลาดทั่วไป มีขายเฉพาะหน้าร้านยานี้เท่านั้น ร้านนี้เขาเป็นร้านขายสมุนไพรไทย ยาโบราณ เป็นวัตถุดิบแห้งๆ และมีแพทย์รักษาโรคแพทย์แผนไทย มีใบประกอบการรักษาโรค มีใบอนุญาตปรุงยา
เขาปรุงยาต่างๆเช่น ยาลูกกลอนรักษาเบาหวาน ความดัน โรคไต ฯลฯ และก็มียาปลูกผมนี้ด้วย แล้วผมรับมาเป็นผู้จำหน่าย ก็เป็นเหมือนว่าคุณฝากผมซื้อก็ได้ครับ การไม่มีอย.ยาก็เลยไม่แพงขึ้น ราคาถูกมาก ไม่มีค่าโฆษณาด้วย
ผมก็โพสต์ข้อความขายในเน็ทไม่เสียตังค์ ไม่มีค่าใช่จ่ายอะไร ถ้ายาดีจริง คนใช้แล้วได้ผลก็ย่อมบอกปากต่อปากเอง
ถาม ... ใ ช้แล้วปลอดภัยมั๊ย
ตอบ.... ปลอดภัยครับ เพราะไม่มีสารเคมี และแอลกอฮอร์ เป็นสมุนไพรล้วนๆ จากคนที่ใช้มา200กว่าคน ยังไม่มีอาการแพ้แต่อย่างใด ผู้ปรุงยาก็เป็นแพทย์เชี่ยวชาญด้านนี้ มีใบอนุญาตรักษาโรค ไม่ใช่หมอตี๋ครับ
ถาม ?. ใช้แล้วจะได้ผลจริงหรือครับ ผมใช้มาเยอะแล้วไม่ได้ผล
ตอบ ..... ได้ผลมากๆเลยครับ ก่อนจะใช้ยานี้ ผมยังไม่เชื่อเลย เหมือนคุณคิดนั่นแหละ แต่ภรรยาซื้อมาแล้วก็ลองใช้ดู
ทาไปได้2เดือนได้เห็นผลเลย ก็ซื้อมาให้ญาติ เพื่อน ทดลองใช้ด้วย ได้ผลทุกคน ช้าเร็วต่างๆกัน ตอนนี้ผมใช้มา7เดือนกว่า
ได้เส้นผมคืนมา 50%แล้วครับ
ถาม ?. อยากทราบวิธีใช้โดยละเอียดครับ ผู้หญิงใช้ได้มั้ย
ตอบ..... ใช้เหมือนแฮร์โทนิคทั่วไป คือหยดน้ำยา 4-5 หยดลงบนหนังศีรษะบริเวณที่มีปัญหา ใช้ปลายนิ้วคลึงนวดกระตุ้น
กระจายยาให้รอบๆ ถ้าไม่พอก็เติมได้ ใช้ไม่เปลืองหรอกครับ ขวดนึงใช้ได้ประมาณ20วัน ขวดละประมาณ80ซีซี
เท่าขวดยาคูลท์ มีรูที่ฝาใช้หยดได้ ใช้วันละ 2ครั้ง เช้าและก่อนนอน ผู้หญิงก็ใช้ได้ครับ ใช้เหมือนกัน
ถาม ?.. จะซื้อยังไงครับ อยากลองใช้ดู
ตอบ ..... ซื้อโดยการโอนเงินเข้าบัญชี ออมทรัพย์ ธ.กสิกรไทย (วังน้ำเย็น) ชื่อ พิพัฒน์ วิภาสนิรันดร์ศรี
เลขบช. 273 263 6598 เช่น ซื้อ3ขวด =360 บาท บวกค่าส่ง 40 บาท รวมโอนมา 400 บาท เมื่อโอนแล้วโทรมาบอกที่อยู่ที่ต้องการให้ส่ง ที่เบอร์ 081-7044955 (พิพัฒน์) ผมจัดส่งไปทาง ไปรษณีย์ลงทะเบียนใน3วัน หรือสอบถามได้ที่
081-7044955 (พิพัฒน์) , wwipas@yahoo.com
ผมแนบรูปมาเป็นรูปตัวผมเองใช้มา6เดือน ในรูปส่วนที่วงไว้คือเส้นผมที่เกิดขึ้นมาใหม่ ยังเป็นเส้นบางๆอยู่
ซึ่งเมื่อก่อนมันไม่มีเส้นผมมา10กว่าปีแล้ว ยังต้องใช้ต่อเพื่อเลี้ยงให้มันโตยาวกว่านี้ อาจจะเป็นปีเลยครับ
แต่ก็มีความหวัง เพราะเราได้เห็นมันขึ้นแล้วจริงๆ ลองใช้ดูนะครับ เมื่อก่อนตัวผมก็ยังไม่เชื่อเลยว่ายาพื้นๆ
บ้านๆนี่จะช่วยผมได้ แต่มันได้ช่วยผมแล้วครับ...
nppisut
Year's Star

วันที่โพสท์ : 17 Apr 2011 13:54  

ขาย 3GS 32G 14000บาท สภาพดีมาก95% อุปกรณ์ครบ อยากดูรูปส่งมาเมล์มาที่ anusara.pi@chaiyo.com
smartclickclick
Year's Star

วันที่โพสท์ : 11 May 2011 21:03  

ราคาสั่งซื้อจากอเมริกา ไม่แตกต่างจากซื้อที่เมืองไทยฮะ เพราะคุณต้องมาเซ็ตเครื่องแล้ว Jaibreak อีก แต่ถ้าคุณรู้วิธีการทำก็โอเค

แต่ส่วนตัวเราไม่ชอบมาปวดหัวน่ะ เราซื้อกับทรู เพราะใช้พร้อมแพคเกจ free size ใช้เน็ต wi-fi, 3G unlimited โอเคเลยนะ เพราะทำงานนอกบ้านได้แบบสบายบรื๋อ Smile
Sanshiro
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 Jul 2011 18:05  

ถามหน่อยครับ ตัว 3GS ที่เป็น IOS.4 ต่างกับตัว I4 อย่างไรบ้างครับ
รบกวนขอความเห็นด้วยครับ พอดีว่ากำลังพิจารณาตัดสินใจอยู่

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับความเห็นครับ
DarthTum
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 30 Jul 2012 10:44  

ขายถูก Otter Box iPhone 3G / 3Gs ของใหม่มือหนึ่งยังไม่แกะกล่องสวยหรู รักษาเครื่องได้เป็นอย่างดี แค 500 บาท
(090) 110-0566 ดาร์ต
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Apple Community - แอปเปิล คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 12, 13, 14

ไปยังหัวข้อ: