Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia C2 - โนเกีย
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 193 / เข้าชม: 1360933
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Nokia C2 - โนเกีย
วันที่โพสท์ : 14 Jan 2011 09:12  
ตอบโดยอ้างถึง  

คนขายบอกว่ามาเดือนหน้านี้
pjareeya
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: khon kaen
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: Nokia C2 - โนเกีย
วันที่โพสท์ : 14 Jan 2011 16:30  

ซื้อซัมซุงไปละ เล่นตัวดีนัก

ไว้รอ โนเกีย 3 ซิม ละกัน จะอุดหนุนนะคะ
ตอนนี้ใช้ ดีแทค ทรู ถ้ามี โนเกีย 3 ซิม จะใช้ เอไอเอสด้วย คิคิ
ศิษย์ สมสมัย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Jan 2011 12:00  

รอรอ ผู้เขียน:
คนขายบอกว่ามาเดือนหน้านี้
จน LG จะออกรุ่น A 165 สองซิมราคาประหยัด(ไม่ถึงสองพัน) ตัวใหม่อยู่แล้วครับ โนเกียยังยึกยักอยู่อีก
burin-111
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 25 Jan 2011 09:22  

ตกลงจะมามั้ย เดี๋ยวไม่รอแล้วนะ Twisted Evil Evil or Very Mad
คนลำปาง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Jan 2011 16:40  

ตอนนี้เค๊าเรียกไตรมาสอะไรจ๊ะ สงสัยไตรมาส4 ของปี 2554 มั๊ง ผมใข้ Samsung E2152 จนเก่าแล้วครับดีมากเลย ถ้าลองแล้วจะติดใจ เลิกคอยเถอะครับ Nokia เล่นตัวดีนัก
ลูกค้าชั้นดี
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 31 Jan 2011 10:53  

อันนี้หมายความว่าไงครับ

http://www.nokia.co.th/find-products/phones/nokia-c2-00

"ใส่ซิมการ์ดหมายเลขหนึ่งไว้ภายในโทรศัพท์ แล้วใส่ซิมการ์ดอีกหมายเลขหนึ่งลงในช่องเสียบที่สามารถถอดเปลี่ยนได้โดยไม่ต้องปิดเครื่อง แล้วสลับการใช้งานระหว่าง
สองซิมการ์ดตามที่คุณต้องการ"

สรุปแล้ว Stand By พร้อมกันได้ทั้ง 2 Sim จริงรึเปล่าครับ ถ้าได้ ทำไมต้องสลับการใช้งานระหว่าง 2 Sim หรือว่าสลับเฉพาะตอนโทรออก? อะไรยังไงกันแน่ครับ
beeooz
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Feb 2011 13:46  

มาหรือยังเนี้ย รอกันมานานมากมายที่ไหนมีขายแล้วบ้างครับ ใครรู้มาช่วยบอกกันหน่อย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Feb 2011 08:25  

มีกระทู้ที่โพสต์กันมากกว่านี้ มากมายหลายความเห็นอยากทราบว่า web master มีเหตุผลอะไรในการตัดทิ้งไปครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Feb 2011 14:25  

beeooz ผู้เขียน:
มาหรือยังเนี้ย รอกันมานานมากมายที่ไหนมีขายแล้วบ้างครับ ใครรู้มาช่วยบอกกันหน่อย

เว็บ www.thaimobilecenter.com เขาว่ามีขายทั้งเครื่องนอก (3 ราย) และเครื่องศูนย์อีก 2 ราย (ไนท์มอล สมุทรปราการ 1,900 บาท และร้านขายส่งที่มาบุญครอง ชั้น 4 1,780 บาท) ถ้าโนเกียว่าของยังไม่เข้าตลาด พวกนั้นเขาไปเอาเครื่องศูนย์มาจากไหนล่ะครับ หรือว่าเว็บที่ว่ายกเมฆ ท่านที่รักลองช่วยกันเปิดดูหน่อยนะครับ ผมก็อยากได้ อิ๊..อิ๊..
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Feb 2011 14:36  

Anonymous ผู้เขียน:

เว็บ www.thaimobilecenter.com เขาว่ามีขายทั้งเครื่องนอก (3 ราย) และเครื่องศูนย์อีก 2 ราย (ไนท์มอล สมุทรปราการ 1,900 บาท และร้านขายส่งที่มาบุญครอง ชั้น 4 1,780 บาท) ถ้าโนเกียว่าของยังไม่เข้าตลาด พวกนั้นเขาไปเอาเครื่องศูนย์มาจากไหนล่ะครับ หรือว่าเว็บที่ว่ายกเมฆ ท่านที่รักลองช่วยกันเปิดดูหน่อยนะครับ ผมก็อยากได้ อิ๊..อิ๊..

สอบถามดูแล้วน่าจะยกเมฆแน่นอนครับ
beeooz
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Feb 2011 09:31  

สุดยอดเลย เครื่องผมนิเสียมาจะสองอาทิตย์แล้วตามหา c2 มาตลอด แม้จะรู้ว่าไม่มีของก็ยังไปถามอยู่ได้ ช้ำใจจิงๆ nokia
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Feb 2011 10:39  

สุดยอดเลย เครื่องผมนิเสียมาจะสองอาทิตย์แล้วตามหา c2 มาตลอด แม้จะรู้ว่าไม่มีของก็ยังไปถามอยู่ได้ ช้ำใจจิงๆ nokia

แนะนำให้ซื้อตัวอื่นไปเถอะครับ แต่เรื่องแปลกคือมีปลอกสำหรับรุ่นนี้ออกมาขายแล้วครับ(จริงๆ)
sayhigwn
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Feb 2011 20:42  

ตัวไหนกระแสแรงโนเกียปล่อยรอนานตลอดเลย นี้ถ้า LG GX300 ออกมาก่อนคงไม่รอแล้วละ
โทรศัพย์ไม่ได้มีแค่โนเกียอยากเดี๋ยวนะ เล่นตัวมากเดี๋ยวก็เหมือน Android
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Feb 2011 11:24  

sayhigwn ผู้เขียน:
ตัวไหนกระแสแรงโนเกียปล่อยรอนานตลอดเลย นี้ถ้า LG GX300 ออกมาก่อนคงไม่รอแล้วละ
โทรศัพย์ไม่ได้มีแค่โนเกียอยากเดี๋ยวนะ เล่นตัวมากเดี๋ยวก็เหมือน Android

เห็นด้วยครับ กด likeๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
em
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Feb 2011 08:44  

ทําแบบนี้ไง ถึงได้ตกมาอยู่อันดับสอง
รักษาอันดับสองไว้ให้นานๆ นะ Nokia....
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Mar 2011 07:21  

em ผู้เขียน:
ทําแบบนี้ไง ถึงได้ตกมาอยู่อันดับสอง
รักษาอันดับสองไว้ให้นานๆ นะ Nokia....

อันดับสองยังดีไปเลยครับ อันดับสาม(ลงไป)อาจจะเหมาะกว่า ถ้่าไม่ได้ตั้งใจเอามาขายก็เอาออกจาก www.nokia.co.th เถอะครับ(เอา C-6 ออกไปด้วยก็ดี)
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Mar 2011 07:31  

เช็คเรทติ้งกันหน่อยว่ายังมีใครรอรุ่นนี้อยู่บ้างครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Mar 2011 16:26  

ยังรออยู่ครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Mar 2011 18:55  

ประมาณปลายเดือนเมษายน ศูนย์NOKIAบอกมา
sorawut_ood
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
วันที่โพสท์ : 28 Mar 2011 22:49  

อ๊ะ !!! จริงหรือนี่ นึกว่าไม่มีความหวังซะแล้ว
sayhigwn
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 31 Mar 2011 20:22  

c2-01 ออกแล้วครับ แต่...
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Apr 2011 13:13  

ประมาณปลายเดือนเมษายน ศูนย์NOKIAบอกมา

จะรอดูครับสิ้นเดือนนี้
sorawut_ood
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 Apr 2011 19:23  

ยังรอเธอเสมอครับ กำหนดวางไม่เกินต้นเดือน พ.ค. นี้ครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Apr 2011 14:25  

sorawut_ood ผู้เขียน:
ยังรอเธอเสมอครับ กำหนดวางไม่เกินต้นเดือน พ.ค. นี้ครับ

จะรอซื้อครับ
sorawut_ood
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Apr 2011 20:11  

อ่านข้อมูลในเว็บของ Nokia เห็นว่าไม่ได้สแตนบาย์ได้ทีเดียว 2 sim งั้นหนีไปเล่น Samsung ดีกว่า
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Apr 2011 12:08  

ตอนนี้โนเกียก็จะค่อยๆเอาสินค้าตัวนี้ออกไปจากเว็บเงียบๆครับ เพราะไม่ได้คิดจะเอามาขาย แต่เอาไว้ดึงยอดขายยี่ห้ออื่น
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Apr 2011 22:50  

วันที่ 20 พฤษภาคม มาแน่นอน
Queues
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Apr 2011 11:05  

Hello Zeeshan,

Thank you for contacting Nokia Careline.

We understand that you want to know launching date of Nokia C2-00.

We appreciate your interest in Nokia products. We value the importance of information asked and we are here to assist you.

We would like to inform you that this e-mail is in reference to the availability of Nokia C2-00. We appreciate your enthusiasm to buy this product. We would like to inform you that this phone is not yet launched in India. We are unable to provide the exact date of release or availability information for this phone however Nokia C2-00 is expected to be launched in 1st week of June.. All current and upcoming models that Nokia plans to release in India are posted on our website. Each country has a specific time frame which is advised on an as-when-is basis. We also do not have any official information regarding the price or features of this phone model.

Your case ID is 1-11621818133.

For further enquiries, please email us or feel free to contact our Technical Support Executives at 30303838 between the hours of
9:00am and 9:00pm, seven days a week. For online support, visit "Have a question? Ask Nokia" at www.nokia.co.in/asknokia. You may also find answers to your queries at www.nokia.co.in/support. We reassure you of our continuous support.

Thank you for choosing Nokia.

Regards,

Deepak Varandani

Nokia Careline

http://www.gsmarena.com/nokia_c2_00-reviews-3367.php
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Apr 2011 11:13  

อยากรู้ว่าจะเป็นแบบที่ใช้งานสาย 1 อยู่ แล้วสาย 2 เรียกซ้อนมาจะได้หรือป่าวคับ
แอม@NK
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 May 2011 23:59  

รุ่นนี้โนเกียไม่ทำขายค่ะ มีแต่เครื่อง ptt ที่เอาไว้โชว์ในงานต่างๆเท่านั้น ตามที่คนข้างบนแปะไว้นั่นล่ะค่ะ เดิมที่กำหนดวางขายในอินเดียเป็นที่แรกในโลก ยืนยันได้ค่ะว่ารุ่นนี้ ไม่ผลิตออกมาขาย แน่นอน 100% ใครไม่เชื่อก็คอยติดตามดูนะคะ แค่แวะมาแจ้งให้ทราบเฉยๆ จะได้ไม่ต้องคอยเก้อกันอยู่แบบนี้ ปล.รุ่นนี้ไม่ stb 2 sim นะคะ เป็นแบบสลับซิมแบบ c1 นั่นล่ะค่ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 May 2011 06:48  

แอม@NK ผู้เขียน:
รุ่นนี้โนเกียไม่ทำขายค่ะ มีแต่เครื่อง ptt ที่เอาไว้โชว์ในงานต่างๆเท่านั้น ตามที่คนข้างบนแปะไว้นั่นล่ะค่ะ เดิมที่กำหนดวางขายในอินเดียเป็นที่แรกในโลก ยืนยันได้ค่ะว่ารุ่นนี้ ไม่ผลิตออกมาขาย แน่นอน 100% ใครไม่เชื่อก็คอยติดตามดูนะคะ แค่แวะมาแจ้งให้ทราบเฉยๆ จะได้ไม่ต้องคอยเก้อกันอยู่แบบนี้ ปล.รุ่นนี้ไม่ stb 2 sim นะคะ เป็นแบบสลับซิมแบบ c1 นั่นล่ะค่ะ

ขอบคุณครับสำหรับข้อมูลที่มีค่า จะได้รู้จักโนเกียดีขี้นว่าที่แท้เป็นยังไง
sayhigwn
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 May 2011 08:08  

คุณโนเกีย...
ไม่รอแล้วนะโนเกี
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 May 2011 18:19  

วันนี้ www.nokia.co.th ได้อัปเดตราคามือถือใหม่
โดยตัวนี้ยังไม่มีกำหนดวางขายอีกแล้ว นั่นแสดงให้เห็นว่า
ผมไม่ควรรอรุ่นนี้แล้วครับ
ราคามือถือโนเกีย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 May 2011 13:49  

ข้อมูลล่าสุดครับ

http://www.nokiagang.com/forums/nokia-v3-60-12-2554-t60.html
ลอย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 May 2011 05:40  

อยากให้ทำ cdma กับ gsmครับ
อวดรู้จัง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 May 2011 16:52  

สรุปหน้าแตก เขามีขายแล้วจ๊ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 May 2011 17:18  

อวดรู้จัง ผู้เขียน:

ขายที่ไหนเหรอครับจะได้ไปซื้อ
แอม@NK
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 May 2011 10:11  

หึ หึ เราไม่ได้อวดฉลาดหรอกค่ะ

คุณ"อวดรู้จัง" นั่นล่ะ ที่อวดฉลาดแต่เรื่องโง่ๆ

ไปหาดูซะนะคะ ว่ามีขายจริงๆมั้ย

ไม่ใช่ search เน็ตไปเจอว่ามีขายในไทยแล้วก็เชื่อตามนั้น

เราอุตส่าห์เอามาบอกก็ดีแค่ไหนแล้ว

เบื่อจริงๆพวกมือไม่พาย ยังเอาเท้าราน้ำแบบนี้

เฮ่อ.....สมองน่ะมีมั้ย Laughing
ผ่านมา
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 May 2011 10:33  

มีขายจริงๆครับผมซื้อมาแล้วที่ตึกคอมชลบุรี1850บาท สแตนบาย2ซิม แต่รับสายได้ทีละซิม มีช่องซิม2แบบถอดเปลี่ยนได้เลยไม่ต้องปิดเครื่อง ฟังชั่นข้างในเหมือนรุ่น c1-01 เลยครับ สเป็คเดียวกันเป๊ะถ้าไม่นับเรื่อง2ซิมนะครับ ใช้แบตbl5c ระยะเวลาแบตแบบใช้2ซิมคุยบ้างอะไรบ้างก็กลางๆไม่แบตอึดแต่ก็ไม่หมดเร็ว ใช้งานง่ายดีครับ แต่จุดสำคัญคือเสียงมันทะลุตูดครับ
เห็นแว้บๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ตกลงมีขายไหมเนี่ย
วันที่โพสท์ : 19 May 2011 16:27  

http://www.mlink.co.th/system/productShow.aspx?Productid=10-000162
ไอ้พวกขี้โม้
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 May 2011 13:05  

ไอ้พวกขี้โม้ แน่จริงเอาเบอร์มรึงมาดิ เดี๋ยวกรูจะโทรไปด่ามรึง แมร่งงง บอกมีขายแล้ว เดินหาทั่วมาบุนครองขาแทบขวิด ทุกร้านบอกไม่มีขายและก็ยังไม่รู้ด้วยว่าจะมีขายในไทยหรือเปล่า ไอ้พวกพันทิพก็ตอแหล ไอ้พวกหน้าม้าในนี้ก็ตอแหล ไอ้papayatopอย่าให้กรูตามตัวเจอนะมรึง ไอ้ตอแหล เสียเวลาจริงๆ
ฮBenzMoTO
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 May 2011 00:17  

ไอ้พวกขี้โม้ ผู้เขียน:
ไอ้พวกขี้โม้ แน่จริงเอาเบอร์มรึงมาดิ เดี๋ยวกรูจะโทรไปด่ามรึง แมร่งงง บอกมีขายแล้ว เดินหาทั่วมาบุนครองขาแทบขวิด ทุกร้านบอกไม่มีขายและก็ยังไม่รู้ด้วยว่าจะมีขายในไทยหรือเปล่า ไอ้พวกพันทิพก็ตอแหล ไอ้พวกหน้าม้าในนี้ก็ตอแหล ไอ้papayatopอย่าให้กรูตามตัวเจอนะมรึง ไอ้ตอแหล เสียเวลาจริงๆ

ผมก็อ่านจากในนี้ล่ะว่ามีขายแล้วเลยรีบไปหาแถวบ้านไม่มีเลยสักร้าน ก็เลยลงทุนเข้าเมืองไป MBKเจอแบบคุณเลยครับ ทั้งร้านนาซ่า,ร้านนิด,ทุกร้านไม่มีเลย ร้านนาซ่าเจ๊เจ้าของร้านบอกไม่เคยมีรุ่นนี้มาขายเลย ไปเอามาจากไหนว่าที่นี่มีขาย เหอะ เหอะ เสียเวลามากมาย

เอ้าาา..ใครบอกว่ามีขายแล้วแสดงหลักฐานหน่อยครับ ไม่ใช่มัวแต่มุดหัวอยู่น่ะ นิสัยเลววว Evil or Very Mad
NenePich
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 May 2011 07:44  

แหมคนในนี้ก็ไหลไปตามน้ำกันทั้งนั้นแหล่ะค่ะ พอใครว่ามีขายก็ว่าตามกันไป
เชื่อเถอะค่ะ ว่าไม่มีใครกล้าออกมาบอกว่าไม่มีตอนนี้หรอก คงจะรอจนกว่าเครื่องมาขายแล้วจริงๆถึงจะมาโพสต์บอกว่า ก็นี่ไงล่ะ มีขายแล้วนี่งัย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 May 2011 10:50  

ฮBenzMoTO ผู้เขียน:

ผมก็อ่านจากในนี้ล่ะว่ามีขายแล้วเลยรีบไปหาแถวบ้านไม่มีเลยสักร้าน ก็เลยลงทุนเข้าเมืองไป MBKเจอแบบคุณเลยครับ ทั้งร้านนาซ่า,ร้านนิด,ทุกร้านไม่มีเลย ร้านนาซ่าเจ๊เจ้าของร้านบอกไม่เคยมีรุ่นนี้มาขายเลย ไปเอามาจากไหนว่าที่นี่มีขาย เหอะ เหอะ เสียเวลามากมาย

เอ้าาา..ใครบอกว่ามีขายแล้วแสดงหลักฐานหน่อยครับ ไม่ใช่มัวแต่มุดหัวอยู่น่ะ นิสัยเลววว Evil or Very Mad

ผมก็เกือบๆจะไปเดินหาซื้อเหมือนท่านๆทั้งหลายแหละครับดีนะมาอ่านเจอซะก่อน แต่ก็แปลกดีนะครับดูในเว็บของ M link ก็เหมือนจะเชื่อได้ว่ามีขายแล้วจริงๆลงราคาไว้ 1,930 บาท แถมให้ดาวน์โหลดคู่มือภาษาไทยได้แล้วด้วย งั้นก็ยังเชื่ออะไรไม่ได้จนกว่าจะมีคนเอาของจริงมาลงให้ดู
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 May 2011 14:35  

พนักงานร้านไอโมบาย สาขาซีคอน บอกผมว่าตัวนี้จะเข้าต้นเดือนนะครับ ผมเลยรอสอยตัวนี้ดีกว่า ตอนแรกจะซื้อซี1 แล้วเชียว ที่เชื่อน้องเค้าได้ เพราะน้องเค้าบอกว่า บริษัท เรียกพนักงานอมรบเกี่ยวกับสินค้าตัวนี้แล้วครับ
คนชลบุรี
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 May 2011 20:12  

ผ่านมา ผู้เขียน:
มีขายจริงๆครับผมซื้อมาแล้วที่ตึกคอมชลบุรี1850บาท สแตนบาย2ซิม แต่รับสายได้ทีละซิม มีช่องซิม2แบบถอดเปลี่ยนได้เลยไม่ต้องปิดเครื่อง ฟังชั่นข้างในเหมือนรุ่น c1-01 เลยครับ สเป็คเดียวกันเป๊ะถ้าไม่นับเรื่อง2ซิมนะครับ ใช้แบตbl5c ระยะเวลาแบตแบบใช้2ซิมคุยบ้างอะไรบ้างก็กลางๆไม่แบตอึดแต่ก็ไม่หมดเร็ว ใช้งานง่ายดีครับ แต่จุดสำคัญคือเสียงมันทะลุตูดครับ

เชื่อคนนี้ก็บ้าแล้วครับพี่น้อง ตึกคอมชลบุรียังตอกเสาเข็มยังไม่เสร็จเลย จะขุดดินลงไปซื้อใต้ดินเหรอ "คนผ่านมา"
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อวดรู้นะเมิงง
วันที่โพสท์ : 23 May 2011 02:00  

ไอ้เนี่ยล่ะ หัวโจกว่ามีขายแล้ว มุดตูดใครอยู่วะเฮ้ยย
popzeta2
Year's Star

จังหวัด: สมุทรปราการ
วันที่โพสท์ : 23 May 2011 11:39  

เมื่อวันที่ 23 พฤษภาคม 2554 เวลา 11.35 น.

โทรไปถามที่บริษัท M-Link มาครับ

พนักงานสาว(เสียงน่ารักๆ)บอกว่า อีก 2 อาทิตย์ของจะเข้ามาครับผม

ยังไงรออีก 2 อาทิตย์ดูท่าทีอีกที

แต่ผมอยากให้ C1-02 เป็นสองซิมมากกว่าเฮอะ มันดูสวยกว่าอะ ^^

ปล.อยากสอบ C1-02 จะตายละ อูยมันดูถูกใจผมมากกว่า C2-00 เฮอะ 55+
พนง.TG
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 May 2011 19:58  

ตัวนี้จะขายพร้อมกับ X1-00 กระจายของพร้อมกันทุกศูนย์วันที่ 9 มิถุนา 2554นี้ครับ
popzeta2
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 May 2011 08:52  

C2-00 เห็นบอกว่ารองรับ 2 ซิน

เวลาไม่มีใครโทรเข้ามาหรือโทรออกนี้จะ สแตนบายพร้อมกัน 2 ซิม

แต่พอมีเบอร์หนึ่งโทรออกอยู่หรือรับสายอยู่มันจะใช้ได้แค่ซิมเดียว (แง่ว)

ยังไงก็ต้องรอเครื่องจริงมาละหนออออ (แต่ถ้าเป็นแบบข้างนี้ อาจมีเซ็ง)
เบื่อรอ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 May 2011 22:22  

กว่าจะวางขายได้อ่ะนะ รอตั้งนาน

ผมซื้อ samsung punch ไปแล้วครับ แจ่มกว่าเยอะ
ไงละหน้าแตก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 555+
วันที่โพสท์ : 26 May 2011 02:57  

คุณ"อวดรู้จัง" นั่นล่ะ ที่อวดฉลาดแต่เรื่องโง่ๆ

ไปหาดูซะนะคะ ว่ามีขายจริงๆมั้ย

ไม่ใช่ search เน็ตไปเจอว่ามีขายในไทยแล้วก็เชื่อตามนั้น

เราอุตส่าห์เอามาบอกก็ดีแค่ไหนแล้ว

เบื่อจริงๆพวกมือไม่พาย ยังเอาเท้าราน้ำแบบนี้

เฮ่อ.....สมองน่ะมีมั้ย Laughing

ไปว่าเค้าซะ แหกตาดูเถอะน้องมีขายแล้วแน่นอนต้นเดือนนี้ 555+ สะใจ
ไอ้พวกขี้โม้
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 May 2011 09:21  

^
^
^
^
^

ไอ้คนข้างบนคือตัวที่ก่อหวอดว่ามีขายแล้ว ที่ใช้นิคเนมว่า อวดรู้จัง

มรึงน่ะหุบปากไปเลย มัวไปมุดตูดแมร่มรึงมารึ ไอ้หน้าตัวเมีย

พอมีคนบอกว่าจะขายวันนั้นวันนี้ ก็สะเหร่อโผล่หน้าเข้ามาโพสต์ป่วนบอร์ดอีกละ

ครั้งที่แล้วหลอกให้คนอื่นไปหาซื้อจนขาขวิด ไอ้ตุ๊ดเลวววว Evil or Very Mad Evil or Very Mad
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 31 May 2011 07:10  

^
^
^
^
^

ไอ้คนข้างบนคือตัวที่ก่อหวอดว่ามีขายแล้ว ที่ใช้นิคเนมว่า อวดรู้จัง

มรึงน่ะหุบปากไปเลย มัวไปมุดตูดแมร่มรึงมารึ ไอ้หน้าตัวเมีย

พอมีคนบอกว่าจะขายวันนั้นวันนี้ ก็สะเหร่อโผล่หน้าเข้ามาโพสต์ป่วนบอร์ดอีกละ

ครั้งที่แล้วหลอกให้คนอื่นไปหาซื้อจนขาขวิด ไอ้ตุ๊ดเลวววว Evil or Very Mad Evil or Very Mad

ปกติโนเกียจะออกรุ่นไหนมาจะเอาโมเดลมาโชว์ก่อนครับ แต่นี่จนป่านนี้ยังไม่เห็นเลยครับ
doradora
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 31 May 2011 21:58  

http://www.pantip.com/cafe/mbk/topic/T10625826/T10625826.html

ไม่ืรู้ว่าจริงมั้ย ลองอ่านดูเอาเองเด้อพี่น้อง.... ส่วนตัวรอมาจนเหงือกแห้งแล้ว Very Happy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ไม่ต้องเถียงกันครับ
วันที่โพสท์ : 31 May 2011 23:49  

C 2-00 ขายแล้วครับ 1,930 บาท ซื้อสีขาวมาแล้วครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 31 May 2011 23:49  

C 2-00 ขายแล้วครับ 1,930 บาท ซื้อสีขาวมาแล้วครับ
ผู้มาเยือน

ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ไม่ต้องเถียงกันครับ
วันที่โพสท์ : 01 Jun 2011 07:09  

ว่าแต่ไปซื้อที่ไหนมาเหรอครับ จะได้ไปซื้อบ้างครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jun 2011 08:37  

ฟอร์จูนครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jun 2011 09:10  

ฟอร์จูนครับ

ขอบคุณมากครับ
popzeta2
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jun 2011 15:31  

อยากหาคนมารีวิวตัวนี้จัง
auddy99
Year's Star

วันที่โพสท์ : 01 Jun 2011 18:34  

ใครสนใจ เดี๋ยวส่งให้ครับ มีสีดำกับสีขาว พร้อมส่งถึงบ้าน 1950- ประกัน 0
มารับเอง 1900- เหลือ 10 เครื่องแล้ว คาดว่าพรุ่งนี้น่าจะหมดT.085-2567453
สายลับจากกระทรวง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Jun 2011 09:26  

งาน Mobile Expo (2-5 มิ.ย.54)ที่ซุ้ม Nokia มีของแล้ว ราคา 1,950 แต่พนักงานบอกว่า
ของหมดเร็วมาก ถ้าอยากได้ให้มาที่งานตอน 10 โมงเช้า
(ถ้าอีก 6 เดือน เอามาขายในโลตัส บิ๊กซี เครื่องละ 1,500 จะขำให้ฟันปลอมหลุด) Laughing
รีบซื้อแล้วเจ็บใ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Jun 2011 09:55  

ห่วยมาก อย่าซื้อรุ่นนี้ เสียงทะลุตูดแย่มากๆ การใช้งาน2ซิมอย่างกะไอโมบาย2ซิมเครื่องละ790
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jun 2011 22:20  

สองซิม samsung ทำได้ดีกว่า โดยเฉพาะเรื่องสายเรียกซ้อนขณะใช้อีกซิมอยู่ เป็นปัญหา คงต้องพัฒนาต่อไป อย่างอื่น nokia ก็คือnokia โอเคครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jun 2011 22:23  

^
^
^
??????????
rita18
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Jun 2011 22:37  

confirmค่ะว่าเสียงทะลุตูดจริงๆ พึ่งซื้อมาใช้เอง เซ็งมากมาย Crying or Very sad
ffggg
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Jun 2011 18:00  

http://www.pantip.com/cafe/mbk/topic/T10657893/T10657893.html

รีวิว ตามไปๆ
chichizii
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : update มีขายแล้วนะจ๊ะ :)
วันที่โพสท์ : 13 Jun 2011 01:19  

ไงละหน้าแตก ผู้เขียน:

ไปว่าเค้าซะ แหกตาดูเถอะน้องมีขายแล้วแน่นอนต้นเดือนนี้ 555+ สะใจ

update มีขายแล้วนะจ๊ะ Smile
เหอะๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: update มีขายแล้วนะจ๊ะ :)
วันที่โพสท์ : 13 Jun 2011 16:28  

chichizii ผู้เขียน:

เค้าเก็บไปแล้วจ๊ะ ไม่มีขายแล้วนะจ๊ะ อัพเดทหน่อยนะจีะ Laughing
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: update มีขายแล้วนะจ๊ะ :)
วันที่โพสท์ : 13 Jun 2011 16:51  

เหอะๆ ผู้เขียน:
chichizii ผู้เขียน:

เค้าเก็บไปแล้วจ๊ะ ไม่มีขายแล้วนะจ๊ะ อัพเดทหน่อยนะจีะ Laughing

แล้วที่ซื้อไปแล้วล่ะครับ ต้องเอาไปคืนมั้ยเนี่ย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jun 2011 15:30  

ใช้อยู่จะคืนที่ไหนละครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jun 2011 14:29  

เบื่อพวกน่าแตก แล้วป่วน
คนใช้อยู่ไม่มีปัญหา ศูนย์จะเรียกคืนทำไม
555
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jun 2011 21:51  

คนใช้อยู่ไม่มีปัญหา ศูนย์จะเรียกคืนทำไม

ไม่รู้จริงอย่ามาเห่า Smile
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jun 2011 21:56  

ไม่รู้จริงอย่ามาเห่า
^
^
^
ยังใช้อยู่ครับ ผมไม่ได้ว่าคุณนะครับ คุณ 555 สำเนียงส่อภาษา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jun 2011 15:58  

ไม่รู้จริงอย่ามาเห่า
^
^
^
ยังใช้อยู่ครับ ผมไม่ได้ว่าคุณนะครับ คุณ 555 สำเนียงส่อภาษา

เพิ่งไปสอบถามมา(ที่ฟอร์จูน)เจ้าหน้าที่บอกว่ามีการเรียกคืนจริงๆครับ แต่แปลกที่ว่าก็มีบางร้านยังขายอยู่(ตัวผมก็ยังใช้งานอยู่ครับ) ประมาณว่าซื้อแล้วก็แล้วไป แต่ถ้ายังไม่ได้ขายเรียกคืน ก็เลยรบกวนผู้ที่รู้ข้อมูลเชิงลึกช่วยบอกทีว่าการเรียกคืนเกิดจากอะไรกันแน่ครับ ถ้าอันตรายมากๆจะได้เอาตัวอื่นมาใช้ไปก่อน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jun 2011 20:36  

ร้านเพื่อนได้โควต้ารุ่นนี้ ล๊อทที่ 2 เห็นว่าทาง nokia มีปัญหาภายในเรื่องการจัดจำหน่าย คงต้องรอไปก่อน มีข่าวเพิ่มเติมจะแจ้งให้ทราบ
สงสัย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Jun 2011 02:40  

ขอถามคุณ ศิษย์ สมสมัย หรือท่านอื่นที่ใช้ตัวนี้อยู่ ว่าการใช้งานเป็นอย่างไรบ้าง ดีหรือไม่ดีตรงไหนบ้าง โดยเฉพาะมีคนโพสไว้ว่าเสียงทะลุตูด >>> หมายความว่าไง แล้วมันจริงหรือเปล่า

ขอบคุณล่วงหน้าจ๊ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Jun 2011 08:36  

สงสัย ผู้เขียน:
ขอถามคุณ ศิษย์ สมสมัย หรือท่านอื่นที่ใช้ตัวนี้อยู่ ว่าการใช้งานเป็นอย่างไรบ้าง ดีหรือไม่ดีตรงไหนบ้าง โดยเฉพาะมีคนโพสไว้ว่าเสียงทะลุตูด >>> หมายความว่าไง แล้วมันจริงหรือเปล่า

ขอบคุณล่วงหน้าจ๊ะ

ยินดีครับ แต่จะเรียนตามตรงว่า ผมไม่ทราบจริงๆว่า "เสียงทะลุตูด" มันเป็นยังไงคงต้องวานผู้รู้มาบอกล่ะครับ ส่วนข้อดี-เสีย ผมแนะนำว่าให้ดูในพันทิพ ห้องมาบุญครอง ดีกว่าครับ ส่วนตัวผมว่ารุ่นนี้คุ้มค่านะครับ สำหรับคนที่ไม่ต้องการลูกเล่นมากมาย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jun 2011 14:38  

เสียงที่ลอดออกมา เนื่องจาก nokia ใช้ลำโพงตัวเดียว ส่วนการใช้งานถ้าเทียบกับราคาถือว่าคุ้มครับ จะสู้ Samsung ไม่ได้เรื่อง ใช้เบอร์หนึ่งอยู่แล้วอีกเบอร์ใช้ไม่ได้ แต่ผมแก้ปัญหาโดยการโอนสายครับ
การจัดจำหน่ายบ้านเรายังจำกัดของอยู่ครับ สวน ตปท ลองดูใน web Nokia Hongkong กับ India ครับ เผื่อมีเพื่อนจะฝากซื้อก่อน ราคาไม่หนีกันคับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Jun 2011 21:26  

เพิ่งซื้อมาคับ(24.06.2554) เรื่องที่ว่ามีการเรียกคืนหรือป่าว อันนี้ไม่รู้คับ(แต่คนขายก้อบอกเหมือนกันนะ บางร้านอ่ะ..)ผมซื้อสีขาวมา(คือ สีอะไรก้อได้ที่ไม่ใช่สี"ดำ"อ่ะ) ซื้อมาราคา 1800 บาท(พอดีรู้จักกับคนขายอ่ะคับ) เท่าที่ใช้มาก้อดีนะ เครื่องไม่มีปัญหาอะไร (นอกจากเสียงการสนทนา ต้องเร่ง volume จนเกือบสุดอ่ะนะ คู่สนทนาของเราถึงจะได้ยินชัดเจน...) การทำงานในการเลือกว่าจะโทรเบอร์ไหนอ่ะ ก็มีการ delay บ้าง(แต่ก็ เข้าใจนะว่า มัน "2" ซิมอ่ะนะ) ส่วนใหญ่มีขายแต่สีดำอ่ะนะ (แต่ถ้าจะเอาสีอื่นๆต้องเดินหา จนรองเท้าสึกเลยล่ะ เหอๆ Shocked ) คิดว่าอีกประมาณ 1 เดือน ถึงจะมีการขายครบทุกสี และทุกร้านอ่ะนะ

อ้อ ผมซื้อแถว ชลบุรีอ่ะนะ...ที่อื่นไม่รู้จะมีหรือป่าวนะคับ....

โชคดีมีความสุขทุกๆคนนะคับ Very Happy
คนเพิ่งซื้อมา
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Jun 2011 21:29  

เพิ่งซื้อมาคับ(24.06.2554) เรื่องที่ว่ามีการเรียกคืนหรือป่าว อันนี้ไม่รู้คับ(แต่คนขายก้อบอกเหมือนกันนะ บางร้านอ่ะ..)ผมซื้อสีขาวมา(คือ สีอะไรก้อได้ที่ไม่ใช่สี"ดำ"อ่ะ) ซื้อมาราคา 1800 บาท(พอดีรู้จักกับคนขายอ่ะคับ) เท่าที่ใช้มาก้อดีนะ เครื่องไม่มีปัญหาอะไร (นอกจากเสียงการสนทนา ต้องเร่ง volume จนเกือบสุดอ่ะนะ คู่สนทนาของเราถึงจะได้ยินชัดเจน...) การทำงานในการเลือกว่าจะโทรเบอร์ไหนอ่ะ ก็มีการ delay บ้าง(แต่ก็ เข้าใจนะว่า มัน "2" ซิมอ่ะนะ) ส่วนใหญ่มีขายแต่สีดำอ่ะนะ (แต่ถ้าจะเอาสีอื่นๆต้องเดินหา จนรองเท้าสึกเลยล่ะ เหอๆ Shocked ) คิดว่าอีกประมาณ 1 เดือน ถึงจะมีการขายครบทุกสี และทุกร้านอ่ะนะ

อ้อ ผมซื้อแถว ชลบุรีอ่ะนะ...ที่อื่นไม่รู้จะมีหรือป่าวนะคับ....

โชคดีมีความสุขทุกๆคนนะคับ Very Happy
jaleam
Year's Star

จังหวัด: เพชรบูรณ์
วันที่โพสท์ : 08 Jul 2011 07:19  

ซื้อมาแล้วครับ 1930 บาท ล็อตที่สอง หลังเรียกเก็บกลับไป แล้วส่งมาใหม่ ใช้งานได้ดีแต่ที่ใช้ดูแล้วสัญญาณจะอ่อนกว่า x1-02 ลองเอามาวางเทียบกันดู แล้วอีกเรื่องเวลาโทรเบอร์ 1 เบอร์ 2 จะถูกตัดสัญญาณ จนกว่าจะวางสายแรกถึงจะมีสัญญาณกลับมาครับ
Monkeymintz
Year's Star

วันที่โพสท์ : 14 Aug 2011 06:00  

jaleam ผู้เขียน:
ซื้อมาแล้วครับ 1930 บาท ล็อตที่สอง หลังเรียกเก็บกลับไป แล้วส่งมาใหม่ ใช้งานได้ดีแต่ที่ใช้ดูแล้วสัญญาณจะอ่อนกว่า x1-02 ลองเอามาวางเทียบกันดู แล้วอีกเรื่องเวลาโทรเบอร์ 1 เบอร์ 2 จะถูกตัดสัญญาณ จนกว่าจะวางสายแรกถึงจะมีสัญญาณกลับมาครับ

ผมรับได้ จุดนี้ เพราะ ปกติสองซิมที่ผมเคยใช้ก็แบบนี้

โดยรวมแล้วคงไม่ค่อยมีใครทะลึ่งโทรมาระหว่างคุยซิมแรกหรอก (สำหรับผม)

แต่วสะดวกดีมากครับ ออนที 2 ซิม

Laughing Laughing Laughing Laughing
สมเกียรติ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Sep 2011 09:05  

ขายเครื่อง c2-00 สภาพใหม่ สีดำครับ (ศูนย์ให้เครื่องมาใหม่หลังจากเรียกคืน) หมดประกัน 20 กันยายน 2555 ขาย 1,400 บาท(ต่อรองได้) สนใจติดต่อ 085-8076327 ครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Sep 2011 16:50  

สมเกียรติ ผู้เขียน:
ขายเครื่อง c2-00 สภาพใหม่ สีดำครับ (ศูนย์ให้เครื่องมาใหม่หลังจากเรียกคืน) หมดประกัน 20 กันยายน 2555 ขาย 1,400 บาท(ต่อรองได้) สนใจติดต่อ 085-8076327 ครับ

พี่ค่ะ 800 ได้ไหมค่ะ
เหมาะสมราคาค่ะ

ราคาของใหม่แพงเวอร์เกินเหตุ ราคาของใหม่ควรจะประมาณ 12-1300 พอแล้วสเปคแบบนี้...
สมเกียรติ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Sep 2011 13:03  

ราคาของใหม่แพงเวอร์เกินเหตุ ราคาของใหม่ควรจะประมาณ 12-1300 พอแล้วสเปคแบบนี้...

ขอพันนึงได้มั้ยครับ แถมเคสให้หนึ่งอันเนาะ
คนป่วย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Sep 2011 23:47  

เวลาโทรสามารถเอาหูฟัง mp3 เสียบแล้วคุยโดยใช้ไมล์เครื่องได้หรือป่าวครับ

อยากรู้มาก เพราะจะได้แก้ปัญหาเสียงทะลุตูด อยากซื้อแต่ไม่ชัวร์
โนเกีย 2 ซิม
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Sep 2011 13:35  

ที่บอกว่าเสียงทะลุตูดเนี้ย มันคืออะไรแน่ ถ้าหมายถึง พูดๆ แล้วคนข้างๆ ได้ยินด้วยล่ะก็ ยี่ห้องดังๆ ใหญ่ๆ อย่าง iphone บีบี ก็เป็นเหมือนกันครับ ถ้าเปิดเสียงดังมากๆ คนข้างๆ ก็มีสิทธิได้ยินเหมือนกัน อันนี้น่าจะอยู่ที่การใช้งานมากกว่า ถ้าเทียบกับเครื่องจีนแดงถูกๆๆๆๆๆๆๆ ถ้าเปิดเสียงให้พอเหมาะ เท่าที่เราได้ยิน เสียงมันก็ไม่ดังเกินจนคนข้างๆ ได้ยิน เพราะบางทีเราอาจชินกับเสียงดังๆ จนไม่รู้ว่ามันดังแค่ไหน
คนป่วย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Oct 2011 12:59  

เสียงทะลุตูดคือ เสียงเวลาที่เราได้ยินเมื่ออยู่ด้านหลังลำโพง หรือเสียงเวลาเราคุยโทรศัพท์ในห้องน้ำนั้นหละครับ (ความรู้สึกส่วนตัว เสียงแบบ 1202 )
มันไม่ได้ขึ้นอยู่กับความดัง เพราะเมื่อเราเร่งเสียงของลำโพงให้ดังเท่าไหร่ก็ตาม เราก็ยังยืนอยู่ด้านหลังลำโพงเหมือนเดิม คุณภาพเสียงก็เหมือนเดิม
สาเหตุมาจากการมีลำโพงตัวเดียว (ใช้ทั้งพูดแนบหูและเปิดออกลำโพง) ประหยัดต้นทุนและพื้ันที่ของโทรศัพท์
โทรศัพท์รุ่นถูกๆของโนเกียส่วนใหญ่มีลำโพงตัวเดียว ดังนั้นควรลองที่ร้านก่อนซื้อจะไม่เสียใจภายหลัง

วิธีแก้เสียงทะลุตูดแบบง่ายๆของผม คือ
หาหูฟังดีดีตามกำลังทรัพย์ แบบที่ดีเจชอบใช้ก็ได้ หูฟังคอมแบบสายเสียบสองหัว(ใช้ด้านสีเขียวเท่านั้น) หรือจะเอาลำโพงเครื่องเสียงก็ได้ หากขับรถอยู่ก็สามารถใช้ตัวต่อ MP3 ที่ต่อเข้าเครื่องเสียงรถคุยกันทีเหมือนรถที่ต่อ บลูทูดเลยหละ 5555 ดูมีระดับแบบเมพๆ
แล้วใช้เครื่องเป็นไมล์แทน ก็สามารถแก้ไขปัญหาลำโพงทะลุตูดได้
วิธีนี้ ผมรู้สึกว่ามันทำให้ไมล์เก็บเสียงได้ดีกว่าเดิมมาก

แต่ต้องไม่ใช้หูฟังมีไมล์ในตัว เช่น หูฟัง iPhone หรือหูฟังที่มีหัวเสียบ 4 ท่อน

ปล. ทำได้บางรุ่นนะครับ ที่รู้อยู่คือ 1202 x1-01 c2-00 รุ่นอื่นไม่เคยเป็นเจ้าของ
รุ่นสูงๆอย่าง e72 ทำไม่ได้ รุ่นสูงอื่นๆ ผมก็ไม่เคยเป็นเจ้าของเช่นกัน
เก้า
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Apr 2012 11:22  

ขอพันนึงได้มั้ยครับ แถมเคสให้หนึ่งอันเนาะ

ขายไปยังค่ะ
ขอต่อ สัก600 ได้ไหมค่ะ..
อิง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Nov 2012 21:14  

ใช้ C2 แต่มีปัญหา เวลาของSMS ไม่ตรงกับเวลาจริง เช่น ส่ง 16.00 แต่C2 รับเปิดดูเป็นเวลา
04.00 ผู้รู้ช่วยแนะนำวิธีแก้ไขด้วย ขอบคุณมากค่ะ.
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: