Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 (((-Tricksแนะนำวิธีดูภาพ(Images) โดยใช้ Keypads-)))

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตอบ: 0 / เข้าชม: 3004
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : (((-Tricks??????????????(Images) ?????? Keypads-)))
วันที่โพสท์ : 18 Apr 2003 03:15  
ตอบโดยอ้างถึง  

คื่อว่า............เวลาที่เราๆ ท่านๆ ต้องการจะดูรูปที่ถ่ายเอาไว้ในเครื่อง 7650 นั้น ขณะดูภาพนั้นๆ ภาพที่ปรากฏที่หน้าจอ ยังไม่ได้เป็นภาพ Full Screen หรือ บางท่านอาจจะอยากดูภาพเหล่านั้นให้ชัดขึ้นโดยการ Zoom หรือแม้กระทั่งการหมุนภาพ Rotate....หลายท่านคงจะใช้ JoyStick สั่งการทำงานซะเป็นส่วนใหญ่ กว่าจะซูมได้ กว่าจะปรับภาพให้เป็น Full Screen หรือ Rotate ได้คงต้องกด Joystick กันหลายที กว่าจะเข้าถึงคำสั่งนั้นได้น่ะครับ
ตอนนี้ผมมี เทคนิค ในการใช้ปุ่ม ตัวเลข แทนคำสั่งเหล่านั้นได้โดยที่ไม่ต้องใช้ JoyStick เลยครับผม....เริ่มกันเลยดีกว่าครับ

1.หากท่านต้องการดูภาพเป็นแบบ Full Screen ให้ท่านกดปุ่ม *ครับ.

2.หากท่านต้องการ Zoom ภาพเหล่านั้นให้ใกล้ขึ้น

2.1ให้ท่านกดปุ่ม หมายเลข 5 จะเป็นการ Zoom Inเข้าไปเรื่อยๆ นะครับ
(มากสุดได้ 800% )

2.2 หากท่านตัองการZoom Out ให้กดปุ่มหมายเลข 0 ครับผม.

3.หากท่านต้องการจะหมุนภาพ(Rotate)

3.1 ให้ท่านกดปุ่มหมายเลข 1 เ้พื่อหมุนภาพไปทางซ้ายมือ

3.2 ให้ท่านกดปุ่มหมายเลย 3 เพื่อหมุนภาพไปทางขวามือ

เอาไปลองดูแล้วกันนะครับ ใช้งานได้สะดวก ว่องไวกว่าใช้ Joystick ซะอีก... เอาไว้อวดรูปกับเพื่อนๆ ได้อย่างรวดเร็วทันใจดีครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: