Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia 6720 Classic - โนเกีย
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 366 / เข้าชม: 1123004
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Nokia 6720 Classic - โนเกีย
วันที่โพสท์ : 07 Feb 2011 16:16  
ตอบโดยอ้างถึง  

มีขายอยู่นะครับ
ที่ระยอง
โลตัส อ.เมือง เยื้องๆกับไปรษณีย์
ราคา5230
เหลือประมาณ4-5 เครื่อง
redhawk
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Nokia 6720 Classic - โนเกีย
วันที่โพสท์ : 07 Feb 2011 17:42  

ยังมีขาย ผู้เขียน:
มีขายอยู่นะครับ
ที่ระยอง
โลตัส อ.เมือง เยื้องๆกับไปรษณีย์
ราคา5230
เหลือประมาณ4-5 เครื่อง

อยากได้ แต่อยู่ไกลจัง ผมอยู่เมืองกาญจน์ Crying or Very sad
NIBIRU
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: ชุมพร
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 09 Feb 2011 22:41  

เมื่อหัวค่ำผมไปเห็นที่โลตัสชุมพรมาราคา
4990 บาท ราคานี้ลูกเล่นให้มาครบ
สำหรับผมถือว่ามันไม่ได้ขาดอะไรไปเลย
แต่ขอติอย่างเดียวจอขนาด 2.2 นิ้ว
มันเล็กไปมั๊งครับ
ลองมาคิดอีกทีอัพจอไปเป็น 2.4 นิ้ว
แต่เพิ่มค่าตัวอีก 1พัน ผมก็ไม่เอาอีก
นี่แหละมนุษย์ หาความพอดีไม่ได้...^^!
Sky Pig
Year's Star

จังหวัด: ฉะเชิงเทรา
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 10 Feb 2011 13:00  

Embarassed
mynameis2233
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
วันที่โพสท์ : 28 Feb 2011 11:41  

มีใครเป็นปัญหาเรื่องกล้องมั้ยครับ ตอนเวลาแสงน้อย และ เวลาเอามือมาปดกล้องก็จะเป็นเส้นทั้งหน้าจอ + กล้องมีการกระตุกเวลาเราเลื่อนไปมา

อย่างนี้ต้องเอาเครื่องไปเปลี่ยนมั้ยครับหรือจะเอาเข้า 0 ดี (ปล.พึ่งซื้อจากโลตัสเมื่อวาน)

ขอบคุณครับ
theroadster
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Mar 2011 05:24  

mynameis2233 ผู้เขียน:
มีใครเป็นปัญหาเรื่องกล้องมั้ยครับ ตอนเวลาแสงน้อย และ เวลาเอามือมาปดกล้องก็จะเป็นเส้นทั้งหน้าจอ + กล้องมีการกระตุกเวลาเราเลื่อนไปมา

อย่างนี้ต้องเอาเครื่องไปเปลี่ยนมั้ยครับหรือจะเอาเข้า 0 ดี (ปล.พึ่งซื้อจากโลตัสเมื่อวาน)

ขอบคุณครับ

เป็นปกติของกล้องครับผม
เพราะระบบจะประมวลภาพให้เราช้าลง จากแสงที่ไม่เพียงพอเท่าตอนกลางวันครับ
^^

อยากได้เหมือนกัน แต่ยังไม่มีเวลาแวะไปซื้อเลย หุ หุ
theroadster
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Mar 2011 05:46  

โอ๊ะ อันข้างบนอ่านข้อความที่ quote มาไม่ละเอียด เลยตอบคำถามผิด ขอโทษด้วยนะคร้าบ - -"
wifi
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Mar 2011 20:08  

รุ่นนี้ ที่ โลตัส บอกมี wifi อ่าครับ แต่เท่าที่อ่านมา ไม่มีใครพูดถึง wifi เลย ตกลงมันมีหรือไม่มี

ป.ล.เมื่อ 2 ชม. ไปโลตัส(สุพรรณ)มา ราคา 4700 บาทครับ
khaek
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 Mar 2011 22:48  

wifi ผู้เขียน:
รุ่นนี้ ที่ โลตัส บอกมี wifi อ่าครับ แต่เท่าที่อ่านมา ไม่มีใครพูดถึง wifi เลย ตกลงมันมีหรือไม่มี

ป.ล.เมื่อ 2 ชม. ไปโลตัส(สุพรรณ)มา ราคา 4700 บาทครับ

ไม่มี wifi ครับ ตกรุ่นเลยลดราคาล้างสต็อก

28 ก.พ. - 29 มี.ค. 54

NIBIRU
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Mar 2011 22:56  

โลตัสชอบเอาของเก่ามาขายอยู่ประจำแต่ผมก็ชอบนะ
เพราะรุ่นนี้เปิดตัวเกือบหมื่น
ยังมีอีกตัวโนเกีย 2700 ลดจาก 2700บาทเหลือ 1390
ใครชอบก็ไปหามาใช้ซะ
ผิดหวัง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Mar 2011 12:53  

ผมซื้อมาแล้ว ที่โลตัส อ่ะ ใช้มา 2 วันชอบมากๆๆเลย ฟังชั่น เดียวกัยรุ่นแพงๆๆของโนเกียอ่ะ แต่ใช้เข้าวันที่ 3 เครื่องเกิดดับเปิดไม่ติด ไปส่งศูนย์ ศูนย์ให้ส่งกับที่โลตัสอ่ะครับ แต่โลตัส ก็ดีมากๆๆเลย ไม่ยอมเปลี่ยนเครื่องให้ แต่ให้เงินคืนครบจำนวนเลยอ่ะ โนเกีย หลังๆๆเป็นแบบนี้เยอะอ่ะครับ พัฒนา บ้างไรบ้าง เราก็เป็นแฟนโนเกียนะครับ
NIBIRU
Year's Star

วันที่โพสท์ : 14 Mar 2011 13:47  

โลตัสลดกระหน่ำอีกแล้ว คราวนี้มาเพียง 4590 ครับ
แต่ถ้ายังเป็นแบบคุณด้านบนที่บ่นผิดหวังมา
ก็น่าคิดนะ ผมว่าคุณโชคดีนะได้มือถือมาใช้ฟรีตั้ง2วัน
ส่วนใหญ่นะ เค้าเปลี่ยนให้แล้วก็มักจะเสียอยู่อย่างนั้นล่ะครับ
ถึงว่า ทำไมของดีขนาดนี้มาขายถูกๆ
ว่าแล้วมันต้องมีข้อด้อยอะไรสักอย่าง และมันก็ปรากฎขึ้นมา
จริงๆซะด้วยซิ
hogmeades
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 17 Mar 2011 17:05  

เพิ่งซื้อมาตอนต้นเดือน 4990 บาท

ผ่านมา 2วันลดราคาเหลือ 4790 บาท

เจ็บใจมากอ่ะ Crying or Very sad

ตอนนี้ลดเหลือ 4590 แล้ว

ว่าจะไปถอยมาไว้สำรองอีกเครื่อง

เพราะดูจากวันผลิตข้างกล่องแล้วผลิตปี 54

ประกันเหลือยาวไปๆ คุ้มครับ Very Happy
botoon
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Mar 2011 22:42  

เราเพิ่งซื้อมาวันนี้อ่ะค่ะ โดยรวมยังปกติอยู่ แต่ก็หวั่นๆอยู่ว่ามันจะแฮ๊งค์รึเปล่า ที่ตัดสินใจซื้อเพราะชอบเรื่องกล้องกับโปรฯของโลตัสอ่ะ เพราะเค้าให้บัตรของขวัญ 500 บาทอ่ะ เราซื้อที่สาขารัชดา ตอนแรกกะว่าจะไปหาโซนี่เพราะเคยใช้แล้วมันทนมากแต่...ทั้งฟอร์จูน ไม่มีโซนี่มือหนึ่งเลยซักเครื่อง จะไปมาบุญครองก็นะไม่เทพพอ อีกอย่างเรากลัวมาเฟียเพราะเวลาเราซื้อของมือหนึ่งเราจะเช็คละเอียดพอสมควรทั้งอีมี่,เวลาโทร และนู่นนี่นั่นเบื้องต้น เลยคิดว่าซื้อกับห้างน่าจะอุ่นใจกว่าเพราะเค้าแฟร์ๆ ถ้าเกิดเจ๊งภายใน 7 วันเค้าเปลี่ยนเครื่องใหม่ให้ แต่เราก็ยังกลัวๆอยู่ว่าถ้าเกิดมันมาแฮงค์หลังวันที่ 7 นี่คงเป็นอะไรที่ซวยบรรลัยเลย เดี๋ยวนี้ซื้อโทรศัพท์ทีเราก็อยากให้มันอยู่กับเรานานๆเลยเลือกซื้อเครื่องที่ราคาไม่ต่ำมาก

ตอนแรกเห็น 2730classic กับ LG รุ่นอะไรไม่รู้ที่กล้อง 3 ล้าน ราคาสูสีกัน NK 2790 บาท, LG 2890 บาท ก็ไปลองๆเล่นดู กล้องโนเกีย 2 ล้านแต่ไม่รู้ทำไมมันชัดกว่า LG 3 ล้าน เลยแบบตัดสินใจนานมาก เพราะเป็นคนที่ชอบมือถือจอใหญ่ๆเลยลังเล สุดท้ายไปสะดุดเจ้า 6720 เข้าตรงที่มี give ให้ 500 นี่แหละ เลยคิดว่าเพิ่มตังค์อีกนิดเอาของดี(กว่า)ไปเลยดีกว่า แต่บอกตรงๆว่าชอบรุ่นนี้มากจริงๆเพราะฟังก์ชั่นครบครัน ทั้งซิมเบี้ยน ovi กล้อง เสียง หน้าจอ ทุกอย่างตรงตามความต้องการ เราไม่แคร์เรื่อง wifi เลยเพราะจะเล่นเน็ตเฉพาะเวลาอยู่บ้าน ถ้าอยากเล่นกับมือถือค่อยใช้ gprs เอาดีกว่า มีหญิงชายคู่นึงมาดูโซนมือถือเหมือนกันรู้สึกว่าจะซื้อ c3 พอเห็นเราบอกพี่พนักงานว่าเออพี่เอาเครื่องนี้แหละ สองคนนั้นเค้าก็ซุบซิบกันหาว่าเราโง่ c3 ถูกกว่าตั้งเยอะ รุ่นก็ใหม่ wifi ก็มีทำไมไม่ซื้อ ไปซื้อรุ่นเก่า เหอะๆ คือแบบว่าเราเกลียดมือถือที่มีแป้นคิวตี้มาก เพราะรู้สึกว่ามันมากมาย อีกอย่างเราซื้อมือถือมาโทรเข้า-ออก ถ่ายรูป เป็นหลักเลยคิดว่า c3 มันไม่ใช่เลยสำหรับเรา และยิ่งเห็นพวกคอมเม้นของ c3 ที่เทขายกันตลอด เลยคิดว่าถ้ามันดีจริงเค้าคงไม่ขายทิ้งกันหรอก มองแ้ล้วมันเป็นมือถือกระแสชัดๆ คือจับฉ่ายไม่เน้นอะไรซักอย่าง ถึงราคาจะถูกกว่าแต่ก็ไม่ได้อยู่ในสายตาเราเลย เราอยากจะด่ากลับไปเหมือนกันนะแต่คิดดูอีกทีให้พวกเค้าซื้อไปลองใช้เองดีกว่าเผื่อเค้าจะเป็นพวกชอบแช็ตไม่ลืมหูลืมตา เดินกุก็แช็ต ขึ้นรถกุก็แช็ต ทำอะไรกุก็จะแช็ตใครจะทำไม อะไรแบบนี้ ๕๕+ ก็เลยหันไปยิ้มให้เค้าแล้วก็เดินตามพนักงานไปจ่ายตังค์แล้วก็ลองเครื่อง รู้สึกแฮปปี้กับพนักงานที่นี่มากกว่าพวกร้านหรือศูนย์ย่อยในฟอร์จูนเยอะเลย เพราะพวกนั้นไม่เทคแคร์ลูกค้าเลยหน้าเป็นตูดเลยจะขายของทั้งทีไม่มีคำว่าง้อซักนิด ไม่ไหวๆเราแคร์ตรงนี้เหมือนกันนะ คือแบบร้านไหนหยิ่งต่อให้ของถูกแค่ไหนเราก็จะไม่ซื้อเพราะไม่ประทับใจในบริการ ซื้อกับโลตัสที่นี่เค้าก็บอกชัดเจนก่อนซื้อเลยนะว่าถ้ามีปัญหาภายใน 7 วันเปลี่ยนเครื่องใหม่ แต่ถ้าหลังจากนี้ให้เอาไปเข้าศูนย์โนเกียที่เอสพลานาร์ดเลย เราว่าแฟร์กว่าพวกร้านตู้หลายๆร้านที่ตอนซื้อก็รับปากดิบดีว่าจะดูแล จะรับเคลมภายในระยะเวลานู่นนี่นั่น แต่เอาเข้าจริงๆกลับไม่รับผิดชอบ เจอมาเยอะจนไม่กล้าซื้อร้านตู้อีกเลย แต่ที่ไปวันนี้กะว่าถ้าเจอโซนี่รุ่นที่อยากได้ก็จะยอมซื้อ แต่กลับไม่เจอซักร้านเลยตัดใจ จริงๆอยากรอไปดูที่อื่นอีกแต่ว่าไม่มีเวลาแล้วเพราะมือถือที่ใช้อยู่มันพังเลยต้องซื้อวันนี้เพราะต้องใช้จริงๆ เอาเป็นว่าตอนนี้ต้องคอยภาวนาให้ตัวเราโชคดีไม่ไปเจอเครื่องเน่าๆแหละเนอะ อิอิ เพื่อนๆคนไหนสนใจก็ลองไปซื้อมาใช้ดูก็ได้นะคะ เราว่าคุ้มนะ(ถ้ามันไม่เจ๊งก่อน)^^
pong8777
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 25 Mar 2011 08:10  

Lotus ตอนนี้เหลือ 3990 ผ่อน 0% 3 เดือน แถมเมม 1 G
Watch2call
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 Mar 2011 07:03  

3,990บาท ตัดโฆษณาในไทยรัฐไปจะลดให้อีก80บาท
ใช้คู่กับบัตรสมาชิกโลตัส เห็นว่าถ้าขายไม่หมดจะลดลงอีก
paehirockza
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: สมุทรปราการ
วันที่โพสท์ : 27 Mar 2011 23:33  

เอ่อผมเพิ่งซื้อมาวันนี้อ่ะครับ

แล้วฝาหลังมันไม่แน่นอ่าฝั่งที่เสียบ USB อ่าครับ

ไม่ทราบว่าเพื่อนๆที่ซื้อมาเป็นเหมือนกันมั่งไหม
paehirockza
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 Mar 2011 23:40  

ผมว่าวัสดุมันไม่ค่อยดีนะจับแล้วกรอบแกรบยังไม่รู้อ่า

แล้วเป็นที่เครื่องผมเครื่องเดียวรอไปขอเปลี่ยนเค้าจะให้ปะครับ

ไม่ค่อยรู้เรื่องแบบนี้เลยอ่า
thongchai_hassavee
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Mar 2011 00:02  

Watch2call ผู้เขียน:
3,990บาท ตัดโฆษณาในไทยรัฐไปจะลดให้อีก80บาท
ใช้คู่กับบัตรสมาชิกโลตัส เห็นว่าถ้าขายไม่หมดจะลดลงอีก

เล็งอยู่เหมือนกันครับ
paehirockza
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 Mar 2011 17:57  

ตอนนี้ผมซื้อมามีปัญหาคือฝาหลังไม่แน่นกับเสียบหูฟังแล้วไม่ดัง

หรือถ้าดังก็ดังแบบแปลกๆ

ถามคนที่ซื้อมาแล้วหน่อยครับหูฟังมันยัดได้ไม่สุดหรอ
paehirockza
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 29 Mar 2011 11:18  

ทู้ บนครับ ไอ้ที่ยัดไม่สุดนี่โง่เอง 555+ ต้องยัดแรงๆถึงสุด

แต่ก็ไปเปลี่ยนเครื่องมาแล้วฝาหลังแน่นแล้ว

แต่ข้างๆกดแล้วดังกอบแก๊ปแทนตูล่ะเซ็ง

แต่ก็ไม่เป็นไรครับส่วนอื่นๆก็โอเค
gg1179 6720>C6
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 31 Mar 2011 14:57  

ไปซื้อมาเมื่อวานครับ ราคา 3990 บาท
ที่โลตัส ไม่รู้จะลดราคาลงไปอีกรึป่าว ตอนแรกที่โลตัสเอามาขาย
ลดราคาที่ 4790 แล้วก็ 4290 โดยมีราคาเต็มเขียนไว้ว่า 5290 บาท

ชอบที่มี Dict. มาให้ด้วยล่ะครับ ;)

เดิมใช้ C6 ขายไปแล้ว อยากได้เครื่องเล็ก
รู้สึกว่าคุณภาพพอๆกัน หลักๆคือ ไม่มี Wi Fi
แต่ส่วนตัวไม่ค่อยได้ใช้ ไวไฟ อยู่แล้ว....
paehirockza
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 31 Mar 2011 22:27  

มาบอกเล่าจากการที่ใช้งานแล้วนะครับ

ข้อเสีย

ลำโพง - ผิดหวัง

การประกอบ - ผิดหวัง(เครื่องแรกฝาหลังไม่แน่นเครื่องสองข้างๆกร็อบแกร็บ)

ปุ่มชัตเตอร์กับปุ่ม + - - ผิดหวังจมๆไงก็ไม่รู้

ปุ่มกด - คล้ายๆว่าจะจมเร็ว

ความเร็วของเครื่อง - ช้านิดๆแต่ไม่มาก

ข้อดี

กล้อง - ถูกใจชัดดีแต่ช้าๆไปนิด

เสียงสาทนา - ก็โอเคได้ยินเสียงชัดเจน

ลูกเล่นต่างๆ - โอเคเยอะดี

สีหน้าจอ - สวยใช้ได้

ใครว่าไงผมไม่รู้นะแต่ความรู้สึกที่ผมใช้เป็นแบบนี้อ่ะ

รวมๆแล้วก็ถูกใจ ในราคาเกือบ 4 พันบาท

ปล.ความคิดเห็นจากใจอย่างอื่นดีนะติดอยู่2อย่างวัสดุดูแล้วไม่ค่อยแน่นหนา

กับปุ่มที่อยู่ด้านข้างมันดูจมๆ
2520
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Apr 2011 10:12  

gerd ผู้เขียน:
gappkoo ผู้เขียน:
gerd ผู้เขียน:
แล้วพวกโปรแกรมหาโหลดได้ที่ไหนบ้างครับ พวก สแกนไวรัส โอเปร่า อื่นๆด้วย ขอบคุณครับ Very Happy Very Happy Very Happy

ผมยังไม่มีเลย - -*
กำลังหาอยู่เหมือนกัน Laughing

อ้าวเหรอ ฮ่า ฮ่า ฮ่า มีปัญหาใหม่ ใส่ซิมเติมเงิน วัน ทู คอล ไม่รู้ไปเล่นอะไร เงินหายไปเรื่อยไเลย ครั้งละ 4 บาท เติมมา 300 แป๊บเดียว เหลือ 130 กว่าบาท แต่พอเอาซิมรายเดือนทรูใส่ มันไม่เป็น ตอนเป็น ตรงใต้ขีดสัณญาณมันมีการเชื่อมต่ออยู่ กดออกจากการเชื่อมต่อ 5 นาที มันเชื่อมต่อเองอัตโนมัติ ไม่รู้แก้ยังงัย Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad อุตส่าปลื้มกับโทรศัพท์เครื่องนี้อยู่เลย

มีปัญหาเหมือนคุณ gerd เลยคะ ใส่ซิม GSM ไม่รู้ทำไมกินเงินเองโดยที่ไม่ได้ใช้งานอะไร มันเชื่อมต่อเองอัตโนมัติตอนไหนก็ไม่รู้ จะแก้ยังไงดีค่ะ ผู้รู้ช่วยตอบหน่อยได้ไหม
เพิ่งซื้อมาไม่ถึงอาทิตย์เลย Crying or Very sad Crying or Very sad
เก้า
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Apr 2011 19:52  

สอบถามนิดนึงคับ ตั้งแต่ซื้อมา รูปซองจดหมายที่กระพริบๆ ตลอด อยู่มุม ขวา ตรง ขีดแบต มันคืออะไรอ่ะคับ คือผมตอนแรกคิดว่า sms แต่มันก้อไม่ใช่ ผมลบ ข้อความ ไรหมดแล้ว ก้อยังไม่หาย ไม่ทราบ มีวิธีลบมั้ยคับ ขอบคุณมากๆเลยครับ

ชอบรุ่นนี้มานานแล้วละ ติดที่ว่า ผมมีมือถือใช้อยุ่แล้ว เลยไม่ได้ ตามกระแสเท่าไร

จนมา ปัจจุบัน โลตัส ลดราคา เหลือ 3990 ผ่อน 6 เดือน สบายๆเลย ทีนี่ เลยซื้อมาใช้

โดยเครื่องเก่าเมื่อ 3 ปีที่แล้ว ก้อยังใช้อยู่

ซื้อมาโอเคเล่น ใช้แผนที่นำทางในรถ กล้องถ่ายรุปชัดดีจัง

เล่นเฟสบุค เล่น paringo ต่อ msn ใช้ เอจ เล่นเกมบ้าง บางเวลา อยุ่ในห้องน้ำ

เชคอีเมล ค่อยข้างตอบโจทก์ ได้ดีที่เดียว สำหรับลักษณะการใช้งานของผม

สบายๆ แต่แบตผมอยู่ได้ ประมาน 1 วันเอง ละมั้ง เพื่อนๆแบตอยุ่ได้กี่วันครับ
paehirockza
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 Apr 2011 21:46  

ถ้าใช้หนักขนาดนั้นก็วันนึงแล้วอ่ะครับ

ผมเล่นนิดๆหน่อยๆก็อยู่ได้2-3วันอ่าครับ

เอ่อถามไรนิดครับรุ่นนี้ใช้เป็นเว็บแคมได้ปะครับ
เก้า
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Apr 2011 09:08  

เอ๊ะ ผมก้อยังไม่เคยลองเหมือนกัน เด่วลองดูแล้ว ได้ไม่ได้ยังไง จะบอกอีกทีนะคับ

ไม่ก้อรอท่านอื่นให้ ความกระจ่าง

แต่ ณ ตอนนี้ผมอยากรู้ ไอคอน รูปจดหมายที่มันกระพริบๆ ขวาบนสุด มันคืออะไร

ซื้อมาจะเดือนนึงแล้ว มันยังกระพริบอยู่

แล้วไอเจ้า รูเซ็นเซอร์แสง มุมขวาบน มันไม่เห็นกระพริบเรย หรือว่า มันไม่มีกระพริบอยู่แล้ว

ตอบทีเถอะจ้า
paehirockza
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Apr 2011 18:33  

ของผมรูเซ็นเซอร์แสงมันก็ไม่กระพริบเหมือนกันครับ

เอ่อกล้องกระตุกไหมครับ วันนี้ผมไปถ่ายรูปมาแสงแดดจัดๆก็ยังกระตุกๆอยู่

แต่ภาพที่ได้สวยมากครับยอมรับจริงๆ

ไอ้เรื่องจดหมายกระพริบๆผมไม่รู้จริงๆครับอยากตอบเหมือนกันแต่ไม่รู้

ผมว่าคุ้มนะมือถือปุ่มกดในราคานี้อ่ะ

แต่เสียงจากลำโพงเครื่องนี่ไม่ไหวจริงๆอ่า เรื่องเสียงว่าไงมั่งครับ ส่วนตัวไม่ค่อยชอบเลย

ทั้งๆที่ 2 ลำโพงสเตอริโอด้วย
เก้า
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Apr 2011 20:46  

กล้องของผม มันจะกระตุกนิดๆ ว่าเวลา เปลี่ยนจากแนวนอนเป็น แนวตั้ง ไรงี้

แต่จะมีแบบ ถ่าย แล้วประมวลผล มันจะค้าง แต่เด่วนี้ไม่เป็นแล้วอ่ะคับ

ช่ายครับ ภาพสวยมาก ชอบมากๆ

แล้วรูปจดหมายของคุณ ไม่กระพริบเลยหรอคับ

ส่วนลำโพงผมเฉยๆอ่ะคับ ฟังจากหูฟังก้อเฉยๆ เสียงไม่ได้ดีไรมาก

พอฟังได้

คุ้มแหละครับ 3990 ใช้ไปอีก 2 3 ปี

แต่เอ่อ ฝาด้านหลังที่เขียนโนเกีย ขนาดว่าผม ระวังๆ วางแบบเบาๆ มันก้อยังแอบลอก เป็นรอย

ปล. มันมีซิลิโคน ตรงรุ่นของมันมั้ยเนี่ย ถามหลายร้านไม่เห็นจะมี

ตอนนี้ บีบี กะ ไอโฟน ครองโลกแล้ววววววว เหอะๆ *-*
paehirockza
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 14 Apr 2011 21:43  

ของผมซื้อมาก็ไม่มีรูปจดหมายกระพริบนะครับ

ฝาหลังโลหะครับก็ดีแต่อย่างที่ว่าเป็นรอยง่ายมากขนาดระวังแล้ว

ส่วนเรื่องซ๊ลิโคลนคงไม่มีแล้วนะครับรุ่นนี้เพราะโทรศัพท์มันเก่าไปแล้วดีไซน์ก็ไม่เหมือน

ชาวบ้านเค้าอีก(ตูดโค้ง) 555

ของคุณข้างๆตัวเครื่องกดแล้วมีเสียงไหมครับ(ขอบเทาๆอ่า)

ของผมกดแล้วดังคร๊อกแค๊กทั้ง2ข้างเลย

แต่ผมว่าคุ้มนะ ราคาเกือบ 4 พันบาทเนี่ย ลูกเล่นใช้ได้เลย
เก้า
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Apr 2011 13:59  

ใช่ๆเปนรอยง่ายจ้ะ

เปนจ้ะ ดัง กึ๊บๆ เหมือนไม่แน่น

โทษทีคับที่ตอบช้า เข้ามาทีนุงแล้ว แต่ยังไม่เหนคุณคอมเม้น เรย หายไปเล่นสงกรานต์มา

อิอิ
paehirockza
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Apr 2011 10:22  

แล้วตกลงรุ่นนี้ใช้เป็นเว็บแคมได้ปะครับ
Boattamon
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 Apr 2011 14:16  

ซื้อมาแล้วตะกี้ ที่โลตัส มีสีเดียว เหลืออีกหลายเครื่อง

แต่ไม่เข้าใจอย่าง ทำไม เมมโมรี่การ์ดมันยัดมาให้เลย

แถมดูทีท่าว่าจะเอาออกยากด้วย เอาออกไม่เป็น

จอชัดสวยสด ละเอียดดี แต่ปุ่มล่อกแล่กไปนิด

แต่รวมๆ แล้วน่าจะเวิร์คนะ (ใช้มาชม. 1 และ) Surprised
Gummie
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Apr 2011 15:11  

คห.ข้างบนครับ ที่บอกว่ามีสีเดียวคือสีน้ำตาลหรือป่าวครับ และราคาตอนนี้เท่าไหร่ครับ ขอบคุณครับ Razz Razz Razz
Boattamon
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 29 Apr 2011 20:53  

Gummie ผู้เขียน:
คห.ข้างบนครับ ที่บอกว่ามีสีเดียวคือสีน้ำตาลหรือป่าวครับ และราคาตอนนี้เท่าไหร่ครับ ขอบคุณครับ Razz Razz Razz

น้ำตาลครับ ราคาก็ 3,990.-
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Apr 2011 23:49  

[quote="เก้า"]สอบถามนิดนึงคับ ตั้งแต่ซื้อมา รูปซองจดหมายที่กระพริบๆ ตลอด อยู่มุม ขวา ตรง ขีดแบต มันคืออะไรอ่ะคับ คือผมตอนแรกคิดว่า sms แต่มันก้อไม่ใช่ ผมลบ ข้อความ ไรหมดแล้ว ก้อยังไม่หาย ไม่ทราบ มีวิธีลบมั้ยคับ ขอบคุณมากๆเลยครับ

[/quote]
คือ แมสเสจในซิมการ์ดของคุณอาจเต็ม ต้องไปลบในซิมการ์ดนะคะ
ของหนูก็เป็นค่ะ แต่พอไปลบแมสเสจในซิมการ์ดแล้วมันก็จะหายไป

ลองดูนะคะ หาในเมนูแมสเสจ แล้วลองหาคำว่า ซิมแมสเสจอะคะ
Boattamon
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 30 Apr 2011 16:37  

จากคนข้างบน

อันนี้ผมก็อยากรู้ ของผมมันไม่เป็นรูปซองจดหมาย

แต่มันเป็น เหมือนตัว U เหลี่ยมๆ แบนๆ แล้วมีลูกศรชี้ขึ้น ตั้งแต่ซื้อเลย

ไม่ได้รำคาญ หรืออะไรนะครับ แค่อยากรู้มันคืออะไร ไว้ทำอะไรได้บ้าง

...

อีกอย่าง เอาเมมโมรี่การ์ดออกไงอะครับ ดึงไม่ออกเลย

เลือก remove แล้ว กดเข้าไป รอมันกเด้งออกมาก็ไม่ได้ งง
yakuza_blue
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Apr 2011 21:43  

พึ่งซื้อมาก็แหล่มเลยคับ แจ่มทุกส่วน ชอบฝาหลังที่เป็นแสตนเลท แนวดี
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 May 2011 00:51  

Boattamon ผู้เขียน:
จากคนข้างบน

อันนี้ผมก็อยากรู้ ของผมมันไม่เป็นรูปซองจดหมาย

แต่มันเป็น เหมือนตัว U เหลี่ยมๆ แบนๆ แล้วมีลูกศรชี้ขึ้น ตั้งแต่ซื้อเลย

ไม่ได้รำคาญ หรืออะไรนะครับ แค่อยากรู้มันคืออะไร ไว้ทำอะไรได้บ้าง

...

อีกอย่าง เอาเมมโมรี่การ์ดออกไงอะครับ ดึงไม่ออกเลย

เลือก remove แล้ว กดเข้าไป รอมันกเด้งออกมาก็ไม่ได้ งง

ส่งmassage ค้างไว้ แล้วมันส่งไม่ไปมันเลยส่งซ้ำ
ลองเจ้าไปที่ข้อความแล้วก็หา ให้มันยกเลิกการส่งซ้ำดู
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 May 2011 00:53  

Gummie ผู้เขียน:

โลตัส หาดใหญ่ มีสีเทาอะ
Boattamon
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 May 2011 12:49  

Anonymous ผู้เขียน:
Boattamon ผู้เขียน:
จากคนข้างบน

...

ส่งmassage ค้างไว้ แล้วมันส่งไม่ไปมันเลยส่งซ้ำ
ลองเจ้าไปที่ข้อความแล้วก็หา ให้มันยกเลิกการส่งซ้ำดู

อาาา.. เรียบร้อย หายปลิดทิ้ง

แต่ยังเอาเมมฯ ออกไม่ได้ Crying or Very sad
s1s2r3r4
Year's Star

วันที่โพสท์ : 14 May 2011 05:29  

ดึงออกมาก็ออกครับมันเด้งน้อยไปหน่อยครับ Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เวลาต่อกับคอมไฟดูด
วันที่โพสท์ : 14 May 2011 17:49  

เวลาต่อกับคอมไฟดูดครับ ใครเป็นบ้าง
Boattamon
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: เวลาต่อกับคอมไฟดูด
วันที่โพสท์ : 16 May 2011 10:13  

Anonymous ผู้เขียน:
เวลาต่อกับคอมไฟดูดครับ ใครเป็นบ้าง

แน่นอนครับ วัสดุนำไฟทั้งมือถือ เอาอะไรรองใต้เท้าไว้ละกัน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 May 2011 15:32  

ใครสนใจกรอบใส หรือกรอบซีลีโคนของ nokia 6720 C
ราคา ชุดละ 220 นะครับ หากยากมากครับตามท้องตลาดไม่มีแล้วครับ เข้าไปดูได้ที่
http://rbuy.ibuy.co.th/shop
ครับ แจ้งว่าเห็นประกาศที่เว็บนี้นะครับไม่งั้นผมก็จะขายตามหน้าเว็บครับ
wat321
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 May 2011 01:31  

7TAECHiN ผู้เขียน:
6220c ดีๆ

เหมือน 3120 classic เลยอ่ะ ( รุ่นถูกป่าวเนี่ย )

หูฟัง 3.5 ป่าวอะคัพ

ถ้าเปนก็คงจาดีมากมาย

เพราะลบจุดด้อ ย 6220c ไปจุดนึง

ก็แล้วแต่คนชอบนะแต่ถ้าถามผมคือ มันเหมือนกะ 6220C เดะ แต่ 6220c ยังดีกว่าที่เป็น ซีนอนแฟลช เพราะใช้ LED Flash ผมว่าไม่ใส่มาซะก็ยังดีกว่า มันก็จริงที่ว่า XEnon Flash มันกินแบต เยอะกว่า แต่ไหนๆ เราจะใช้งานแล้ว ก้เอาแบบที่ผลงานออกมาดี จะดีกว่า ส่วนเรื่องแจ๊ค 3.5 ไม่ใช่เรื่องสำคัญหรอกครับ เพราะเราหาซื้อตัวแปลง จาก 2.5 เป็น 3.5 ได้ง่ายมาก และราคาก็ถูกมากด้วย แต่ 6720c อาจะได้เรื่องลำโพงคู่แบบสเตอริโอ ก็ว่าได้ และฝาหลังเป็นสแตนเลส
N&N
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 May 2011 15:08  

ผมมีซีลีโคน, กรอบใส, ฟีลม์กันรอย ตรงรุ่นขายครับ
ซีลีโคน 250
กรอบใส 250
ฟีลม์ 150
ค่าจัดส่ง EMS 30.-
ติดต่อได้ที่ rewat.sithkankiat@gmail.com
ของหายากครับตามท้องตลาดหาไม่ได้แล้วครับ
เก้า
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 May 2011 19:54  

ไม่ได้เข้ามาดูนาน โดยรวม ตอนนี้ใช้มา ร่วมเดือนแล้ว ก้อดีเลยแหละ

หาซิลิโคน กับ กรอบพลาสติก หายากจิงแหะ ตามห้าง ก้อไม่มี ตามตลาดนัดยิ่งแล้วใหญ่

จนมันเปนรอย เต็มไปหมดเรย แต่ไม่ซีเรียสละ แค่ภายนอก ขอให้มัน ไม่งอแง รวน เป็นอันใช้ได้
paehirockza
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Jun 2011 21:38  

รุ่นนี้ใช้เป็นเว็บแคมได้ไหมอ่ะ
อยากได้รู่นนี้อย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Jun 2011 14:05  

ตอนนี้ โลตัส ไหนบ้างครับ มีรุ่นนี้อยู่ จะซื้อแล้วครับ หามาหลาย โลตัสแล้วไม่เจอเลยครับ ขอพิกัดหน่อยครับ
Boattamon
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Jun 2011 11:00  

ลองดูที่สาขาพระรามฯ 4 ยังครับ?
ศิษย์ สมสมัย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Jun 2011 11:12  

อยากได้รู่นนี้อย ผู้เขียน:
ตอนนี้ โลตัส ไหนบ้างครับ มีรุ่นนี้อยู่ จะซื้อแล้วครับ หามาหลาย โลตัสแล้วไม่เจอเลยครับ ขอพิกัดหน่อยครับ

ถ้าเป็นโลตัส ซีคอน กับ ฟอร์จูน ยังเห็นมีของอยู่นะครับแต่ไม่มากนะครับ ให้ไวครับ
ggfgdd
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Jul 2011 12:55  

ขออนุญาตินะครับ
มีใครสนใจบ้างผมขอขายที่ 3800 บาท อุปกรณ์ครบชุดทุกอย่างที่เขาให้มา สภาพ 99.99
เพิ่งซื้อมาเมื่อ วันที่ 28 มิถุุนายน 2554 ที่ผ่านมา
สนใจ 088-8532809
Herbesser
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Jul 2011 11:17  

ggfgdd ผู้เขียน:
ขออนุญาตินะครับ
มีใครสนใจบ้างผมขอขายที่ 3800 บาท อุปกรณ์ครบชุดทุกอย่างที่เขาให้มา สภาพ 99.99
เพิ่งซื้อมาเมื่อ วันที่ 28 มิถุุนายน 2554 ที่ผ่านมา
สนใจ 088-8532809

ผมเพิ่งซื้อมือ 1 มาจากห้างดอกบัว 3,015 บาท (2,990 + vat) ครับ
llerickll
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Jul 2011 18:22  

Nokia 6720 ผิดหวังมาก

โคตรกากเลย

1. เปลี่ยนภาษาตอนพิมพ์ไม่ได้

2. ไม่มี shortcut กดเข้า Apps ง่ายๆเลย
อย่าง Nokia เครื่องถูกๆ ยังมี Go to [ไปที่] ให้เราสร้าง shortcut ไำว้เลย
Symbian ตัวนี้กลับทำไม่ได้

3. ปิดเสียงกล้องไม่ได้

ไม่น่าซื้อมาเลย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Jul 2011 22:47  

[quote="Herbesser"][quote="ggfgdd"]ขออนุญาตินะครับ
สนใจ 088-8532809[/quote]

ผมเพิ่งซื้อมือ 1 มาจากห้างดอกบัว 3,015 บาท (2,990 + vat) ครับ[/quote]

ไอ้หยา !!! อย่างนี้ผมคงต้องใช้เองแล้วล่ะครับ ผ่านมาไม่กี่วันลดอีก 1,000 บาท Lotus เล่นกันอย่างนี้เลยนะ แต่ก็ดีแล้วล่ะครับขอยินดีกับคนที่ซื้อได้ในราคา 2,990 บาทด้วยนะครับ
แต่ตอนนี้ก็ไม่อยากขายแล้วล่ะ เพราะตอนนี้ผมสามารถทำให้ Nokia 6720 classic ฟังเพลงได้เพราะมากๆๆด้วยวิธีการลงโปรแกรม winamp เข้าไปครับ ตอนนี้ฟังเพลง เบสหนักมาก แถมถ่ายรูปก็ชัดมากๆด้วย คุ้มมากๆครับรุ่นนี้ยิ่งราคาแค่ 2,990 ด้วยแล้ว ยิ่ง!คุ้มมากกก
ฉันคนหนึ่ง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Jul 2011 12:53  

ซื้อมา 2990 ที่โลตัส
ก็โอเค ยกเว้นปุ่มข้างมันจมๆ

เปลี่ยนภาษาระหว่างพิมพ์
ไปที่ตัวเลือก >ตัวเลือกป้อนข้อมูล>ภาษาที่ใช้เขียน>เปลี่ยน

ส่วนซองจดหมายกระพริบ
เพราะ MESSAGE ใน SIM เต็ม
ให้เข้าไปที่
Messaging
Option
Sim Messages
แล้วลบออก
moouthai
Year's Star

จังหวัด: นครสวรรค์
วันที่โพสท์ : 07 Jul 2011 21:50  

โลตัสสาขาไหนครับ ยังมีเหลืออีกไหม
anuraka
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 Jul 2011 17:33  

ได้มา 1 เครื่อง 2990 ราคาถูกดี lotus chonburi คับ Laughing
Luzy
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 Jul 2011 01:59  

anuraka ผู้เขียน:
ได้มา 1 เครื่อง 2990 ราคาถูกดี lotus chonburi คับ Laughing

ว้ายยย... กรี๊ดดด... ทำไมถูกจังล่ะค่ะ ราคานี้จริงๆเหรอค่ะ ถูกมากกสสส์... ข่ะ Laughing
Luzy
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jul 2011 10:11  

ไปสืบมาแล้ว ราคานี้จริงๆด้วย มีกล้องหน้าด้วยแหล่ะ มือถือราคาขนาดนี้แต่มีกล้องหน้า ซี๊ดดดด... X7 ราคาเป็นแสนแต่กลับไม่มีกล้องหน้าซ่ะงั้น
s1s2r3r4
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 Jul 2011 18:32  

wไม่ทราบว่าใช้ระบบ 3G-
AIS ได้ไหมครับ ผู้รู้ตอบให้ผมทราบด้วยนะครับ Embarassed Embarassed Embarassed Embarassed Embarassed
Luzy
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 Jul 2011 21:06  

s1s2r3r4 ผู้เขียน:
wไม่ทราบว่าใช้ระบบ 3G-
AIS ได้ไหมครับ ผู้รู้ตอบให้ผมทราบด้วยนะครับ Embarassed Embarassed Embarassed Embarassed Embarassed

แวะเข้ามาดู และเชียร์อัพค่ะ เพราะเห็นว่ามันเป็นมือถือที่คุ้มค่า มาากกส์สส.. เข่อะ หุหุ

รุ่นนี้รองรับ 3G ย่านความถี่ 900/1900/2100 ซึ่งมันก็คือ 3G ของ AIS นั่นเองค้าาา..
movatec
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Aug 2011 21:25  

ซื้อได้ทีไหนบ้างครับ หาไม่มีเลยเลย นำทางให้ทีครับ โลตัสแถวบ้านไม่มีของเลยครับ
MDB
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Oct 2011 07:34  

ต้องการซื้อครับ มีที่ไหนแจ้งด้วยนะครับ ขอบคุณครับ Very Happy
waffen
Year's Star

จังหวัด: ยะลา
วันที่โพสท์ : 12 Oct 2011 07:39  

ต้องการซื้อเหมือนกันครับ แกะกล่องก็ได้ ถ้าเป็นมือสองก็สภาพดีก็ได้แล้วครับ Crying or Very sad
Boattamon
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 Dec 2012 14:23  

ยังใช้อยู่เลย มีใครใช้มั่งนี่?
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4

ไปยังหัวข้อ: