Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Freemyapps แอพที่ได้ gift card แบบฟรี (สำหรับท่านที่ไม่รู้)

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Apple Community - แอปเปิล คอมมูนิตี้
ตอบ: 0 / เข้าชม: 8045
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Freemyapps แอพที่ได้ gift card แบบฟรี (สำหรับท่านที่ไม่รู้)
วันที่โพสท์ : 01 Mar 2013 20:57  
ตอบโดยอ้างถึง  

[size=150]วันนี้จะมาขอเสนอ แอพพิเคชั่นดีที่ทุกท่านก้ทำได้ครับผม
นั้นก้คือ Free my apps
Free my apps คืออ่ะไร
มันคือ แอพที่มีแอพฟรี ให้โหลดนั้นเอง หลายคนคิดว่า แอพแบบนี้อีกแล้วหรอ แต่จริงๆแล้วมันมีความพิเศษตรง
ที่ในการโหลดแต่ละแอพนั้น จะมีเครดิด เพิ่มขึ้นตามจำนวนที่กำหนด เมื่อเราโหลดแอพมาเราก้จะได้เครดิดเพิ่มขึ้นนั้นเอง
เครดิด เอาไปทำอะไรได้
เครดิด สามารถนำไปแลกได้หลายอย่าง แต่ที่เห็นเด่นๆคือ บัตร Gift card นั้นเองซึ่ง สามารถแลกได้เมื่อเก็บแต้มตามที่กำหนดให้
Gift card คืออะไร
สำหรับบัตร iTunes Gift Card นี้ เปรียบได้เหมือนบัตรเติมเงินที่เอาไว้สำหรับซื้อ App, Game,
ของในแอพต่างๆ เช่น สติกเกอร์ LINE หรือเพชรในเกม, เพลง และหนังต่างๆ สำหรับคนที่ใช้อุปกรณ์ของ Apple
ครับ เช่น iPhone, iPad, iPod และเครื่อง Mac

วิธีลงครับ
1. เปิดลิ้งนี้ใน Safari อุปกรณ์ Apple ของท่าน
2.จะขึ้นหน้าเว็บ ให้ท่านกด Get started! ดังภาพ

3.จะมีกล่องข้อความขึ้นมา ให้ท่านกด Okey! แล้วหน้าจอของท่านจะเด้งมาที่ Verify Settings ให้ท่านกด Installs ได้เลยครับ
และจะมีหน้าตาเล็กๆถามเพื่อความแน่ใจ ให้กด Install now เลยครับ

4.จากนั้นแอพจะเด้งกลับมาที่หน้าเดิม เพื่อความสะดวกสะบายเราจะตั้งหน้านี้เป็น Home Screen กันนะครับโดยการ กดปุ่มข้างล้างดังภาพเลยคับ

5.เมื่อเราได้ปุ่มโฺฮมสกรีนแล้วกลับมาที่แอพ จะสังเกตุว่ามีแอพที่ สามารถโหลดได้ และด้านหลังจะมีบอกว่า เพิ่มเครดิดเท่าไหร่ เราก้จัดการกดเข้าไปเพื่อโหลดเลยคับ
จะมีกล่องข้อความเล็กๆขึ้นมาให้กด Okey ไปเลยคับ
6.หน้าจอจะเด้งไปที่ iTune เราก้จัดการโหลดแอพนั้นส้ะครับ แต่โหลดแอพ เครดิดของท่านก้ยังไม่ขึ้นน้ะครับ ต้องทำการเข้าไปในแอพ สัก ประมาน 1-2 นาทีก่อน
เพื่อที่จะได้รับเครดิดครับ
7.เมื่อกลับมาจะพบว่า ท่านมีเครดิดแล้ว แล้วท่านก้สามารถเก็บเครดิดได้เรื่อยๆโดยการโหลดแอพที่มีขึ้น ให้น้ะครับ
8.เมื่อเคริดของท่านครับ 3000 แล้วก้สามารถนำไปแลก Gift card ได้เลยที่หน้า Gift ครับ
9.เมืองกดไปแล้วจะเด้งมาที่หน้า iTune ครับเราก้ใส่รหัส Apple ID ของเราเข้าไป เราก้จะได้เงิน 10 $ โดยไม่ต้องเสียเงินสักบาท

10.เมื่อกลับมาที่ Free my app จะสักเกตได้ว่าเครดิดของเราได้ลดไปแล้วครับ

**** สามารถสะสมแลกได้เรื่อยๆไม่มีวันหมดเลยครับ แต้มครบก้แลกเก็บใหม่แล้วก้แลกใหม่เรื่อยๆได้เลยคับ****
****แอพที่โหลดเสร็จแล้วได้เครดิดมาแล้ว สามารถลบทิ้งได้เลยครับ หรือบางท่านอาจจะชอบเก้เก็บไว้ก้ได้ครับ***
ท่านใดที่มีคำถามหรือข้อสงใส สามารถทัก line มาได้ถามเลยน้ะคับ
line : Skulkthink
จะพยายามช่วยน้ะคับ ^^"
[/size]
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Apple Community - แอปเปิล คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: