Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 หาซื้อแบตเตอรี่สำรอง iPhone ค่ะ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Apple Community - แอปเปิล คอมมูนิตี้
ตอบ: 4 / เข้าชม: 24389
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : หาซื้อแบตเตอรี่สำรอง iPhone ค่ะ
วันที่โพสท์ : 14 Aug 2012 22:15  
ตอบโดยอ้างถึง  

กำลังจะซื้อแบตเตอรี่สำรองค่ะ ตอนนี้ใช้ iPhone อยู่ มียี่ห้อไหนดีๆ พอจะแนะนำได้ไหมคะ
yaranaika
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: ปัตตานี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: หาซื้อแบตเตอรี่สำรอง iPhone ค่ะ
วันที่โพสท์ : 14 Aug 2012 22:57  

ลองดู 2 รุ่นนี้จากค่าย Commy ครับ Surprised

http://news.siamphone.com/news-08208.html

http://news.siamphone.com/view.php?id=8265&test=1
iGusjung
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: หาซื้อแบตเตอรี่สำรอง iPhone ค่ะ
วันที่โพสท์ : 14 Aug 2012 23:07  

แนะนำ commy ค่ะ ในราคาที่เท่ากัน ความแตกต่างอย่างแรกคือความจุของแบตเตอรี่ commy จะจุแบตมากกว่า แต่ขนาดเล็กกว่า เบากว่าค่ะ

ใช้ eneloop 5,000 แอมป์แล้วเปลี่ยนมาใช้ Yoobao เห็นว่าราคาถูกกว่า แบตเยอะกว่า แต่ใช้ไปไม่นาน เพื่อนถามว่า... เป็นไรมากป่ะ Power Bank แกขนาดใหญ่กว่าโทรศัพท์อีก เพื่อ? ตั้งแต่นั้นมาก็... Rolling Eyes
themoonlight
Year's Star

จังหวัด: ปทุมธานี
วันที่โพสท์ : 15 Aug 2012 02:45  

Commy
เผอิญ Powerbuy ขายเยอะครับเลยไว้วางใจได้ครับ
jayjaak
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 Jun 2013 23:30  

ตอนนี้ผมใช้ของ yoobao สั่งมาจาก www.intowntech.com อะครับ ใช้ดี ของแท้ เชื่อถือได้ด้วย
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Apple Community - แอปเปิล คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: