Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ผมโดนหลอกใช่มั้ย

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Sony Community - โซนี่ คอมมูนิตี้
ตอบ: 7 / เข้าชม: 2517
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ Just a moment...
','Share page to Facebook','width=480,height=385')">แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค
ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????
วันที่โพสท์ : 02 Feb 2004 04:09  
ตอบโดยอ้างถึง  

คือว่าผมซื้อโทรศัพท์ T610 จากห้างๆหนึ่ง คนขายบอกว่าเป็นเครื่องศูนย์ TG ผมก็ไม่ค่อยรู้จักหรอกครับ ว่าศูนย์ TG เนี่ยเค้าอยู่ที่ไหนและมี หน้าตา Sticker รับประกัน มันเป็นยังไง แต่ของผมที่ซื้อ Sticker ที่ติดเป็นสีเขียว มีตัวอักษรว่า GT ไม่ใช่ TG ผมลองดูใน web site ศูนย์ TG มีสัญลักษณ์เป็นสีส้มและตัวอักษรย่อก็เป็น TG นี่นา ผมโดนร้านมันหลอกหรือเปล่าครับเนี่ย ช่วยตอบทีครับ จะไดไปเล่นงาน

ขอบคุณครับที่ชี้ทางสว่างให้ผม
zero
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Feb 2004 12:20  

ถ้าตัวอักษรเรียงสลับกัน ก็อาจเป็นไปได้ครับ ว่าโดนหลอก gt นี่มันขายพวกชิ้นส่วนคอมพิวเตอร์อ่ะครับ
ThU AnG KuBPoM!!!!!!
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: ปากน้ามบ้านเฮา
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Feb 2004 12:25  

yes
sert2005
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: น้ำตกจากสันภูพาน อุทยานแห่งธรรมะ....
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Feb 2004 23:12  

ผมก็เคยเจอ...ซื้อ 3315 ตอนนั้นไม่รู้เรื่องอะไรเลย คนขายบอกว่าเป็นเครื่องศูนย์แต่ไม่มีสติ้กเกอร์อะไรเลย เขาก็บอกว่าเครื่อง Orange เป็นอย่างนี้แหละมีปัญหาอะไรก็มาที่ร้านได้ แต่ก็ไม่เคยเสียเลย....
Pan Ma
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Feb 2004 00:05  

โชคไม่ดีเลยครับผมเนี่ย โดนหลอกเอาง่ายๆเลย ขอบคุณมากครับที่ให้ความกระจ่าง คราวหน้าคราวหลังจะได้ไม่หลงผิดอีก
A.R.C.
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Feb 2004 20:46  

Pan Ma ผู้เขียน:
โชคไม่ดีเลยครับผมเนี่ย โดนหลอกเอาง่ายๆเลย ขอบคุณมากครับที่ให้ความกระจ่าง คราวหน้าคราวหลังจะได้ไม่หลงผิดอีก

น่าเห็นใจอ่ะ ไม่อยากโดน o_o
DTAC User
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Feb 2004 17:42  

คราวหลังจะซื้อดูให้ดีๆนะครับ จะได้ไม่โดนหลอกอีก ไม่น่าเลยคนไทยด้วยกันแท้ๆ ทำกันได้ลงคอ ถึงจะไม่ใช่ญาติกันแต่เราก็เป็นเพื่อนมนุษย์ร่วมโลก (ว่าไปโน่น)
เหอ เหอ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????
วันที่โพสท์ : 06 Feb 2004 11:49  

ขายไปเลย ซื้อใหม่เครื่องศูนย์เลยค่ะ dtac หรือ ais ก็ได้ค่ะ
ถ้าเป็น dtac ต้องมีสติกเกอร์ UD นะคะ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Sony Community - โซนี่ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: