Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Motorola ZN5 - โมโตโรล่า
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 16, 17, 18
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 1735 / เข้าชม: 1574997
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Motorola ZN5 - โมโตโรล่า
วันที่โพสท์ : 05 Oct 2011 23:22  
ตอบโดยอ้างถึง  

อ๊ากส์ส์ส์

อยากใด้ เดินมาสามห้างละไม่เจอ
rokr T
Bronze Member
Year's Star

จังหวัด: ราชบุรี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: Motorola ZN5 - โมโตโรล่า
วันที่โพสท์ : 07 Oct 2011 11:54  

^^

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย rokr T เมื่อวันที่ 21 Oct 2011 08:50; ทั้งหมด 1 ครั้ง
topton2004
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Oct 2011 20:48  

ผมอยากรู้ว่า อัพรูปfacebook ยังไง ลง opera mini แล้ว มันก็บังคับให้อัีพ ผ่าน email อ่ะครับ
taniiiim
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: ขอนแก่น
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 22 Oct 2011 14:09  

topton2004 ผู้เขียน:
ผมอยากรู้ว่า อัพรูปfacebook ยังไง ลง opera mini แล้ว มันก็บังคับให้อัีพ ผ่าน email อ่ะครับ

เบื้องต้นคาดว่ายังไม่มี App ที่เล่น Facebook ได้สมบูรณ์ครับ ผมเองก็เจอปัญหาตอนโพสต์รูปขึ้น Facebook นี่แหละครับ
topton2004
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Oct 2011 14:53  

ตอนนี้ ตั้งค่า email ไม่เป็นอ่ะครับ

ข้อมูล server ขาเข้า กับขาออก ตั้งไงอะครับ

แล้วก็ port ด้วย แล้ว ssl คิออะไรหรอครับ ขาดอีกนิดเดียว แจ่มเลย - - อัพผ่านเวปไม่ได้ไม่เป็นไร

ส่วน Kodak gallery ใช้ฟรีหรือป่าวครับ แล้วในไทย ใช้ได้ไหมอ่ะ ><
GsUs13
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Nov 2011 12:20  

อยากสอบถามผู้รู้หน่อยคร้าบบบบบบ

เผอิญเพิ่งได้เครื่องมือสองสภาพดีๆมาเครื่องหนึ่งอะคับ และยังไม่เคยลองใช้เลย แต่เจ้าของเดิมบอกว่าได้ไปทำการลงอะไรไว้กับเครื่องนี่ล่ะคับ แล้วมันยังไม่สมบูรณ์เค้าก้อบอกว่าผมต้องไปลงรอมใหม่อะคับ ถึงจะใช้ได้

แต่ปัญหาคือ ผมไม่เก่งเรื่องอะไรพวกนี้เลยคับ ยังไม่เข้าใจเลยว่าการแฟลชมันคืออะไร

มีขั้นตอนไหนที่ง่ายๆแนะนำไหมคับ ไม่ต้องให้มันเทพมากเอาแบบง่ายๆพอก้อได้คับ

ที่อยากได้เครื่องนี้เพราะ ถ่ายรูปสวยและฟังเพลง น่ะคับ แต่ก็ต้องเอามาลองก่อน จากที่ดูในรีวิวผมว่า มันน่าจะ ok นะคับ

รบกวนผู้รู้ทุกท่านด้วยนะคร้าบบบบบบบบบบบบบ ^^
Gsus13
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Nov 2011 23:43  

สงสัยต้องไปหาร้านทำให้ซะแล้วเรา T___T
taniiiim
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Nov 2011 08:56  

Gsus13 ผู้เขียน:
สงสัยต้องไปหาร้านทำให้ซะแล้วเรา T___T

ตามนี้ครับ

http://community.siamphone.com/viewtopic.php?p=1305786#1305786

ง่ายที่สุดแล้วครับ Very Happy
taniiiim
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Nov 2011 08:56  

Sym. X.2 ทำไมกล้องจับ Focus ไม่ได้เลยอ่ะครับ ใครเป็นบ้าง Confused
deathice
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: พระนครศรีอยุธยา
วันที่โพสท์ : 16 Nov 2011 11:22  

กระทู้นี้ยังเหนียวแน่นเหมือนเดิม

ได้เวลารื้อ ZN5 กลับมาใช้บ้างแล้วว
GsUs13
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Nov 2011 23:32  

อยากได้หน้าจอแบบที่ท่าน SP โพสไว้บ้างอะคับ ที่มีฉากหลังสีฟ้า มีนาฬิกาเหมือนHTC ง่า

ใครพอลงเป็นและใจดี ช่วยทำให้หน่อยได้ไหมคับ

ผมไปรับเครื่องมา มันไม่อ่านซิมก็ไปจ้างเค้าทำคับ เสียไป 400 สุดเศร้าที่ตัวเองไม่มีความสามารถทำอะไรแบบนี้เป็น T_T

ใครรับทำให้ถ้าคิดราคา ขอแบบถูกๆหน่อยนะคับ หรือใครใจดี เมตตาไม่คิดเงิน ก็ขอขอบคุณมากๆเลยคับ ติดต่อกลับหน่อยน๊า o8o-2S87976
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Dec 2011 11:40  

ขายครับ ZN5 2500
http://www.pdamobiz.com/forum/forum_posts.asp?TID=493695&PN=1
rokr T
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Dec 2011 03:55  

GsUs13 ผู้เขียน:
อยากได้หน้าจอแบบที่ท่าน SP โพสไว้บ้างอะคับ ที่มีฉากหลังสีฟ้า มีนาฬิกาเหมือนHTC ง่า

ใครพอลงเป็นและใจดี ช่วยทำให้หน่อยได้ไหมคับ

ผมไปรับเครื่องมา มันไม่อ่านซิมก็ไปจ้างเค้าทำคับ เสียไป 400 สุดเศร้าที่ตัวเองไม่มีความสามารถทำอะไรแบบนี้เป็น T_T

ใครรับทำให้ถ้าคิดราคา ขอแบบถูกๆหน่อยนะคับ หรือใครใจดี เมตตาไม่คิดเงิน ก็ขอขอบคุณมากๆเลยคับ ติดต่อกลับหน่อยน๊า o8o-2S87976

www.pdamobiz.com/forum/forum_posts.asp?TID=372364&PN=1
zn5
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Dec 2011 08:49  

สวัสดีครับ อยากจะถามทุกท่าน เครื่องใครยางตรง port usb สึกหรือลอกไหมครับ เครื่องผม ลอกมาเป็นแผ่นเลยครับ ไม่รู้ว่ามีอะไหล่เปลี่ยนไหมครับ หมดหล่อเลยครับ
rokr T
Year's Star

วันที่โพสท์ : 11 Dec 2011 03:33  

zn5 ผู้เขียน:
สวัสดีครับ อยากจะถามทุกท่าน เครื่องใครยางตรง port usb สึกหรือลอกไหมครับ เครื่องผม ลอกมาเป็นแผ่นเลยครับ ไม่รู้ว่ามีอะไหล่เปลี่ยนไหมครับ หมดหล่อเลยครับ

ส่วนนั้น ณ. ตอนนี้ ของผมเริ่มเสื่อมสภาพแล้วครับ ทำใจล่ะ สภาพไม่เทพ แต่ข้างในเทพ
taniiiim
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Dec 2011 09:44  

กล้องยังหา Focus ไม่ได้เลย นอกจากใช้ Mode Macro Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad
zn5
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Dec 2011 21:12  

ท่าน taniiiim ลองเปลี่ยน firmware ดูครับ ว่ากล้องสามารถ focus ได้ไหมครับ
ผมเคย up firmware บางตัวแต่จําไม่ได้ว่าตัวไหน กล้องก็ไม่ค่อยจับ focus เหมือนกัน
taniiiim
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Dec 2011 11:32  

ท่าน taniiiim ลองเปลี่ยน firmware ดูครับ ว่ากล้องสามารถ focus ได้ไหมครับ
ผมเคย up firmware บางตัวแต่จําไม่ได้ว่าตัวไหน กล้องก็ไม่ค่อยจับ focus เหมือนกัน

ผมลองหมดแล้วครับทั้ง Rom ศูนย์, Symbiosys X1 X2, Extreme Brazillian, Outlaw, iLove 3D สงสัยจะเป็นที่ HW

แล้วไม่ทราบว่าท่าน zn5 ใช้ FW ตัวไหนแล้วกล้องถึงจับ Focus ได้ครับ เดี๋ยวจะได้ลองอีกที
zn5
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Dec 2011 08:33  

ท่าน taniiiim ลองมาหมดแล้วหรือครับ ผมก็คิดน่าจะเป็นที่ h/w เหมือนกันละครับ
ตอนนี้ผมใช้ ZN5_Silence-7_Magicbox-7FR_FW ตัวนี้อยู่ครับ Smile
rokr T
Year's Star

วันที่โพสท์ : 25 Dec 2011 02:41  

กลัวจะเป็นที่ HW ดิครับคุณเอ็ม เวลาเปิดฝากล้อง จะมีเสียงเเก๊ก ๆ ๆ ไหมครับ
taniiiim
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 25 Dec 2011 16:10  

เสียง Motor กล้องมันดังปกติทุกอย่างครับ

แต่สังเกตุได้ว่า FW ศูนย์ถ่ายได้ดีที่สุด แต่จะจับ Focus ไกล ๆ ไม่ได้ครับ
taniiiim
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Jan 2012 12:52  

เสียที่ HW ครับ Shocked Shocked Shocked
TP
Senior Member
Senior Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
วันที่โพสท์ : 01 Feb 2012 17:23  

ใครยังมีอยู่ลองดู F/W ใหม่ที่ทางจีนทำการยัด Android ใน Zine
แต่ยังไม่น่าลองใช้รอให้ ท่าน sunnysays แห่ง MMUS.US ทำการแปลงภาษาและอื่น ๆ
ตามนี้ครับ
http://www.mmus.us/forum/showthread.php?t=15700
meth
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Feb 2012 21:12  

ขอสอบถามท่านผู้รู้ทุกท่านนะครับ
มีร้านที่ไหนซ่อม E8 บ้างครับ ตอนนี้เครื่องของผมดับสนิทเปิดไม่ได้ ชาร์ทก็ไม่ได้ครับ เกิดจากการ flash แล้วแบตหมดกลางคันครับ ลองเอาแบตมาชาร์ทให้เต็มกับตัวชาร์ทเปิดเครื่องอีกครั้งเป็นแค่ไฟกระพิบแล้วก็ดับเหมือนเดิม ไม่รู้จะแก้ยังไงแล้วครับ รบกวนท่านผู้รู้ด้วยครับ ขอบคุณครับ
zn5
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Feb 2012 16:56  

เครื่องผม zn5 ใช้การกดเข้าบูตโหลดเดอร์ก่อนที่จะเสียบสาย usb เข้าคอมครับ
ไม่ทราบว่าจะเหมือนกันไหม ไม่ต้องต่อสาย usb กับคอมก่อนนะครับ
zn5
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Feb 2012 16:57  

เครื่องผม zn5 ใช้การกดเข้าบูตโหลดเดอร์ก่อนที่จะเสียบสาย usb เข้าคอมครับ
ไม่ทราบว่าจะเหมือนกันไหม ไม่ต้องต่อสาย usb กับคอมก่อนนะครับ
rokr T
Year's Star

วันที่โพสท์ : 11 Feb 2012 02:53  

ผมไม่เข้าใจคำถามครับ
zn5
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Feb 2012 12:17  

ขออภัย ท่าน rokr T พอดีเครื่องผม บูตแล้ว เข้าหน้าโลโก้ moto แล้วก็บูตใหม่
ไม่สามารถใช้งานได้เนื่องจากไปก็อปเพลง mp3 มาใส่ในเครื่อง ไม่ได้ใส่ที่ mem card พอปิดเครื่องแล้วเปิดใหม่ ก็มีอาการดังกล่าว ผมก็เลยจะ up f/w ใหม่ พอเสียบสาย usb ไฟก็ติด แล้วก็ขึ้น logo moto ไม่สามารถเข้า boot loadder ได้
ก็เลยใช้วิธีกดปุ่ม * # power ก่อน พอขึ้นหน้า boot loader แล้วค่อยเสียบสาย usb แล้วจึง up f/w ได้ เล่นเอามึนเลยครับ แค่ก็อป mp3 ใส่ที่เครื่อง ไม่ได้ใส่ที่ mem card เครื่องเอ๋อเลยครับ แต่ถ้าใส่ที่ mem card ไม่มีอาการอะไร ท่านอื่นเป็นไหม
EarthSoSad
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 Mar 2012 19:37  

ผมเพิ่งได้เครื่องมา
เวลาถ่ายรูปทำไมถ่ายได้บ้างไม่ได้บ้างอ่าคับ ผมสงสัย
freedommylife
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Mar 2012 20:57  

กลับมาอีกครั้ง
เครื่องที่ 2 ในชีวิต
ยังชอบ Zn5 อยู่เหมือนเดิมครับ

นานจริงๆ กว่าจะหากันจนเจอ
wat321
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
วันที่โพสท์ : 08 Jul 2012 16:20  

สวัสดีครับ ทุกๆ ท่าน และกลับมาเยี่ยมครับ คิดถึง บ้านหลังนี้ อิอิอิ จริงๆ ผมขาย ZN5 ไปแล้วล่ะครับ ประมาณ 10 เดือนแล้วครับ เนื่องจาก ลองไปเล่น แอนดรอยด์ ดูบ้าง และผมมีนโยบาย หากซื้อเครื่องใหม่ ไม่เคยเก็บเครื่องเก่าไว้ครับ (แต่จริงๆ ตั้งใจเก็บไว้แหละ แต่ไม่วาย มีคนมาขอซื้อ อ่ะ เฮ้อ เลยตัดใจ ขาย) ไม่แน่ อาจไปตามหา ขุดมาใช้อีก ครับ ชอบกล้อง ครับ แจ่มดี
chanchai76
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
วันที่โพสท์ : 02 Nov 2012 01:41  

ZN5 ใกล้จุดคุ้มทุนแล้วครับท่านทั้งหลาย ส่วนที่เป็นยางเริ่มร่อนแล้วครับ Smile
ขอบเครื่องที่เป็นโลหะ เริ่มหลุดออกมา...(กาวติดใหม่) Cool
เปลี่ยนแบตฯ ก้อนใหม่มาเรียบร้อย....
เป็นมือถือที่ถ่ายรูปได้ดีมากในช่วงเวลานั้น เยี่ยม Laughing
rokr T
Year's Star

วันที่โพสท์ : 14 Jan 2013 14:30  

ทักทายชาว zine ครับ หลายท่านยังเก็บไว้อยู่ อิจฉาจังครับ
freedommylife
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 May 2013 15:09  

อยู่มาได้นมนานขนาดนี้ เพราะพวกท่านทั้งหลายละครับ

ยังใช้เป็นเครื่องหลักอยู่ครับ ฟังเพลงกับถ่ายรูป ยังแจ่มอยู่

ส่วนรุ่นใหม่ๆ จอใหญ่ เอาไว้เล่นอย่างเดียว
hs2yty
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Jul 2013 14:36  

mms edge ของ ais ตั้งยังไงครับ ลองตั้งแบบ sms ศุนย์แล้วตั้งไม่ได้
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 16, 17, 18

ไปยังหัวข้อ: