Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia E66 - โนเกีย
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 314 / เข้าชม: 886911
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Aug 2009 08:40  
ตอบโดยอ้างถึง  

gappkoo ผู้เขียน:
ขายกันหมดแระ Crying or Very sad

ผมว่ามันใช้งานดีออกนะครับ มีครบทั้ง Wifi ทั้ง GPS
ที่เห็นจะไม่ถูกใจก็คือกล้องถ่ายในที่มืดแล้วมันไม่สวยอย่างแรง
นอกนั้นก็โอเคหมดอ่ะครับ เช็คเมล์ก็ได้ ออนเอ็มก็ดี
เปิดเอกสารก็ได้ (ผมชอบก๊อบนิยายมาอ่านในมือถือล่ะ)
แถมตัวเครื่องก็สวยมาก เป็นอลุมิเนียมหรูหราสุดๆไปเลย
จริงๆผมว่าสวยที่สุดในบรรดาสไลด์โฟนทั้งหมดด้วยซ้ำ (ความชอบส่วนตัว)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขอถามผู้รู้หน่อยค้า
วันที่โพสท์ : 25 Aug 2009 22:27  

เพิ่งซื้อเครื่องนี้ได้ไม่ถึงเดือน เท่าที่ใช้ดูก้อไม่มีปัญหาอะไรนะคะ ...

พอดีมีข้อสงสัยอยากจะถามผู้รู้หน่อยอะค่ะ อยากให้ E66 อ่านได้ 3 ภาษาทั้งไทย จีน อังกฤษ พอมีใครทราบบ้างมั๊ยคะว่าต้องทำยังไง คือว่าตอนนี้ศึกษาภาษาจีนอยู่ ได้โหลด dictionary ที่เป็นภาษาจีน-อังกฤษ แล้วก้อ อังกฤษ-จีน แต่เครื่องไม่สามารถแสดงตัวอักษรจีนได้ มันจะขึ้นเป็นตัวสี่เหลี่ยมๆอ่ะคะ แล้วก้อฟังเพลงจีนบ้าง แต่เครื่องก้อไม่สามารถแสดงชื่อเพลงเป็นภาษาจีนได้ ขึ้นเป็นตัวสี่เหลี่ยมๆ เหมือนกัน ...

พอจะมีใครทราบบ้างมั๊ยคะว่าจะต้องทำยังไงถึงจะอ่านภาษาจีนได้ ขอบคุณค้า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Aug 2009 23:59  

ลองเข้าไปหาข้อมูลในบอร์ด www.flashfly.net ดูนะครับ
เห็นเค้าลงไว้เหมือนกัน ทั้งวิธีลงภาษาจีนและวิธีพิมพ์ภาษาจีนเลยครับ
อั๋น 0812057866
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขาย E66 ครับ สีเทาดำ เหลือประกันถึงปีหน้า อุปกรณ์ครบยกกล่อง
วันที่โพสท์ : 09 Sep 2009 12:16  

ขาย E66 ครับ
สีเทาดำ เหลือประกันถึงปีหน้า อุปกรณ์ครบยกกล่อง
สภาพดีมากครับ 99%
ขอขาย 10,000 ลดได้นิดหน่อยครับ

อั๋น 0812057866
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ทำไมเครื่องมันชอบค้างบ่อย ๆ
วันที่โพสท์ : 28 Oct 2009 12:38  

PPOOPP ผู้เขียน:
nudee ผู้เขียน:
PPOOPP ผู้เขียน:
nudee ผู้เขียน:
เครื่องของใครมีอาการแบบเราบ้างหรือเปล่า
มันชอบค้าง แบบกดปุ่มไหนก็ไม่ได้เลย
ปิดเครื่องก็ไม่ได้ ต้องถอดแบตอย่างเดียวเลย
เครื่องของเราบางวันก็เป็น 3-4 ครั้งเลยอ่ะ
ทำไงดี อย่างนี้ต้องเอาเครื่องไปให้ทางร้านเค้าเช็คให้หรือเปล่า
ขอบคุณสำหรับคำตอบล่วงหน้านะคะ

ใช้ E66 มายังไม่เคยค้างแบบถอดแบตเลยครับ

ลอง format เครื่องดูแล้วยัง (*#7370#)
ถ้า Format แล้วไม่หาย ก็เข้าศูนย์เลย ถ้าเล่นไม่ได้หนักหนาอะไรแล้วค้างแบบนี้ มันผิดปกติ

เครื่องเก่า N72 ก็เป็นครับ แต่ว่าจะเป็นเฉพาะเวลาเปิดเครื่องโดยที่ไม่ปิดเลยเป็นเวลาหลายวัน แล้วเล่นโปรแกรมหนักๆบ่อย มันก็จะแฮงค์

ขอรบกวนอีกครั้งนะคะ
คือเราลองกด *#7370# ตามที่คุณแนะนำมาแล้วนะคะ
เครื่องมันถามหา code น่ะค่ะ ต้องพิมพ์ว่าอะไรล่ะคะ
ไม่ทราบจริง ๆ ขอบคุณมาก ๆ ค่ะ

ไม่แน่ใจว่าค่า password เริ่มต้นมัน 1234 หรือ 0000 ลองกดดูแล้วกัน ไม่แน่ใจ เพราะไม่ได้ format นาน แต่ถ้าจะเอาชัรว์ๆ ดูในคู่มือเลยครับมีบอกอยู่

ถ้าผม hard reset แล้วโปรแกรมที่ติดมากับตัวเครื่องจะหายมั้ยอ่าครับ
โปรแกรมที่เราไม่ต้องลงเองอ่ะนะครับ ที่ติดเครื่องพวก GPS พวกนี้อ่ะครับ
Newbie-zz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Nokia E66 - โนเกีย
วันที่โพสท์ : 16 Dec 2009 23:43  

ประมาณว่า เพื่อนเขาจะขายต่อผมครับ ยังใหม่อยู่เลย ราคาก็ไม่แรงมาก ผมก็มีทุนไม่มากเลยจะซื้อเอาไว้ แต่เครื่องเขามีปัญหาเรื่อง ค้างน่ะครับ วันหนึ่งบางที 3-4รอบเหมือนกันเลยครับ แต่ผมคิดว่า ส่งศูนย์น่าจะหาย(ยังมีประกันอยู่ครับ) หรือว่าผมอัพเฟิร์มแวร์จากในเวปของโนเกีย มันจะหายมั้ยครับ
Noonigg
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Nokia E66 - โนเกีย
วันที่โพสท์ : 28 Dec 2009 20:58  

ยางมีคนเล่นบอร์ดนี้ยุป่าวอ่า
อยากได้โปรแกรม MSN อะคะ
หามะเปง ยางงายช่วยรบกวนหน่อยนะคะ
kajok11
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Jan 2010 00:00  

อยากสอบถามผู้ใช้ท่านอื่นหน่อยว่า ฝาหลังไม่แน่นกันหรือป่าวค่ะ มันจะรู้สึกกรอบแกรบเหมือนไม่สนิทอ่ะค่ะ หรือเป็นที่เครื่องเราเครื่องเดียว (เซ็งสุด ๆ)
PP&P
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Jun 2010 16:29  

Newbie-zz
SP Guest
วันที่โพสท์ : 16 Dec 2009 23:43

--------------------------------------------------------------------------------

ประมาณว่า เพื่อนเขาจะขายต่อผมครับ ยังใหม่อยู่เลย ราคาก็ไม่แรงมาก ผมก็มีทุนไม่มากเลยจะซื้อเอาไว้ แต่เครื่องเขามีปัญหาเรื่อง ค้างน่ะครับ วันหนึ่งบางที 3-4รอบเหมือนกันเลยครับ แต่ผมคิดว่า ส่งศูนย์น่าจะหาย(ยังมีประกันอยู่ครับ) หรือว่าผมอัพเฟิร์มแวร์จากในเวปของโนเกีย มันจะหายมั้ยครับ

หายครับ...
jj543
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Jun 2010 22:21  

คือว่าจะซื้อเครื่อง e66 มือสองอ่ะค่ะ
ไม่ทราบว่าดูยังงัยถึงจะทราบว่าเป็นเครื่องศูนย์ค่ะ
กลัวซื้อมาแล้วได้ของจีน หรือไต้หวันค่ะ
รบกวนผู้รู้ช่วยตอบที่นะค่ะ
ขอบคุณมากๆๆค่ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Aug 2010 18:03  

อยากทราบว่า E66 มือหนึ่ง ยังมีขายอยู่หรือเปล่าค่ะ ถ้ามี รบกวนผู้รู้บอกสถานที่ให้หน่อยนะค่ะ ขอบคุณมากค่ะ
m-1
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Oct 2010 13:13  

อยากบอกว่าเครื่องรุ่นนี้แฮงค์บ่อยมาก แต่ถึงตอนนี้คง out ไปแล้ว

ก่อนหน้าเครื่องนี้ ใช้ E51 ชอบมากเพราะเครื่องเสถียรดีมาก และเร็ว เลยมาต่อด้วย E66 (แพงกว่าพอควร) ผิดหวังครับ ลูกเล่นมากขึ้น หรูขึ้น แต่ความเสถียรและความเร็วเทียบกันไม่ได้เลย แบ็ตฯ หมดเร็วอีกต่างหาก

ส่งเข้าศูนย์ซ่อมมา ประมาณ 5-6 ครั้ง ในระยะประมาณ 2 ปี ยังมีแฮงค์อยู่ จนท้อและทำใจใช้ไป หน้ากากเป็นรอยน่าเกลียด เนื่องจากความชื้นเข้ากระจกหน้า (ใช้มาหลายเครื่องไม่เคยเป็นอย่างนี้) หาเปลี่ยนไม่ได้ต้องสั่งที่ศูนย์อย่างเดียว ขายก็คงไม่ได้ราคา สุดท้ายลืมไว้ในแท็กซี่ซะงั้น

ใครอยากไ้ด้รุ่นนี้ โปรดพิจารณาครับ
ขายค่ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Jan 2011 15:24  

ด่วน ต้องการขายค่ะ

ได้ไอโฟนมาใหม่
ต้องการขาย โนเกีย e66 พร้อมที่ชาร์ต และหูฟังยังไม่เคยใช้เลย

ราคามือสองค่ะ 4,000 บาท
ไปขายร้านเขากดราคา ก็ประมาณ 3000 เองค่ะ
แต่อยากขายเองมากกว่า
สภาพใหม่ กิ๊ก ๆ ค่ะ เพิ่งเปลี่ยนหน้ากากจอ มาที่ ศุนย์โนเกีย เอสพานาด
เพราะมันเป็นรอยขนแมว ตอนนี้เลยดูใหม่กิ๊กๆ ค่ะ
ยังไม่ลอกพลาสติดออกเลย

เบอร์ 0814274005 คุณลัดดา
Kob DL
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 10 Aug 2013 21:23  

ปัจจุบัน ผมยังใช้E66อยู่เลยครับ
ทน แข็งแรง เสถียรมากๆ
ใช้มา3ปีกว่าแล้ว ยังไม่เคยงอแงครับ
มีแต่แบต ที่เสื่อมลงไปตามกาลเวลา
...เยี่ยม จริงๆ....
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4

ไปยังหัวข้อ: