Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia Lumia 920 - โนเกีย Lumia 920

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Windows Phone Community - วินโดว์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 63 / เข้าชม: 2269698
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Nokia Lumia 920 - โนเกีย Lumia 920
วันที่โพสท์ : 06 Sep 2012 11:13  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ Nokia Lumia 920 - โนเกีย Lumia 920
รีวิวโทรศัพท์ : http://www.siamphone.com/review/2012/nokia/lumia_920/page.htm
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/spec/nokia/lumia_920.htm

Pho3niX
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: Nokia Lumia 920 - โนเกีย Lumia 920
วันที่โพสท์ : 06 Sep 2012 13:09  

อยากทราบว่า ที่สเปคบอกว่า Mem เครื่อง 32 Gb แล้วสามารถใน SD ได้อีกไหมครับ หรือว่าไม่สามารถใช้เมมนอกได้ มีเฉพาะในเครื่องครับ

ปล.เข้าใจว่าความจุเมมเพียงพอต่อความต้องการ แค่อยากถามว่า ใส่ได้ไหมครับ เพิ่มได้ไหม...

ดูโดยรวมก็สวยดีครับ เรียบ หรู ต้องดูราคากันอีกทีว่าเข้าไทยราคาเท่าไหร่...
KITTI222
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: นครสวรรค์
หัวข้อ : Re: Nokia Lumia 920 - โนเกีย Lumia 920
วันที่โพสท์ : 06 Sep 2012 18:05  

คนที่2งับ แต่อยากบอกว่าเงียบ ตามเดิม
niwat03
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: ปทุมธานี
วันที่โพสท์ : 06 Sep 2012 18:53  

ถ้า 12900 ขายดีแน่ แต่ได้แค่ฝัน
tockey2000
Year's Star

จังหวัด: อุดรธานี
วันที่โพสท์ : 06 Sep 2012 19:07  

ตอบให้ครับ ใส่เมมเพิ่มได้อีก 32 G ครับ ราคาถ้าไม่เกินสองหมื่นเนี่ยน่าเล่นครับ เพราะกล้องผมว่าตอนนี้ัยังไม่มีใครสู้ได้ครับ Cool
aloha
Year's Star

จังหวัด: เชียงราย
วันที่โพสท์ : 07 Sep 2012 00:55  

ออกมาช้าไปหน่อย มองๆ 900 นานแล้ว ไปถอย S3 เรียบร้อย ชอบทรงและดีไซน์แบบนี้จัง ไปจับ 900 มาชอบมาก ถ้าวินโดว์ 8 ทำได้ดี อีกซักสองปีอยากลองมาใช้บ้าง
DR.HANNIBAL
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Sep 2012 08:24  

น่าจะออกให้เร็วกว่านี้หน่อยนะโนเกีย

ซํมซวยจะได้ก้อปเทคโนโลยีการชาร์จแบบไร้สายไปใส่ S3 ด้วยเลย Cool

ออกช้าแบบนี้ พี่ซัมซวยต้องเสียแรงผลิตรุ่น S3 plus รองรับการชาร์จแบบไร้สาย แน่ๆ Very Happy Very Happy Very Happy
grungust
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: ลำปาง
วันที่โพสท์ : 07 Sep 2012 19:51  

ไม่ได้จะมาขัดลำนะ วันก่อนก็ว่าจะโพสต์แต่กดไม่ติด -*- จะเข้ามาชื่นชมกล้องมันซะหน่อย (820 มี คาไซน์ แล้วตัวนี้มันไม่ได้ใช้เลนส์เดียวกันเรอะเนี่ย หรือเป็นเพราะ 920 ใช้เทคโนโลยี floating lens??)

เห็นว่ากล้องดีมาก น่าสนใจ

แต่...

ไปเจอคลิปนี้มา ... หงายเลย http://www.youtube.com/watch?v=cimDfEIEiu0&feature=player_embedded

-__-" คนทำโฆษณาพลาดสุดๆ เฮ่ออออ โนเกียหมดปัญญาจ้างคนทำโฆษณาเก่งๆแล้วหรอเนี่ย

ของมันดีนะ แต่.... วุ้ย!! หงุดหงิด!!

ปล. Nokia X6 อันเก่าของผมก็ยังใช้ได้ดีอยู่ ใช้มา 3 ปี ตกพื้นชิ้นส่วนกระจายไป 2 รอบก็ยังใช้ได้อยู่ (๕๕๕) เสียดายโนเกียมากๆ เปลี่ยน CEO แล้วก็ยังคงสไตล์เดิมๆ -*- เฮ่อออออ!!
NBS_K
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 Sep 2012 16:03  

DR.HANNIBAL ผู้เขียน:
น่าจะออกให้เร็วกว่านี้หน่อยนะโนเกีย

ซํมซวยจะได้ก้อปเทคโนโลยีการชาร์จแบบไร้สายไปใส่ S3 ด้วยเลย Cool

ออกช้าแบบนี้ พี่ซัมซวยต้องเสียแรงผลิตรุ่น S3 plus รองรับการชาร์จแบบไร้สาย แน่ๆ Very Happy Very Happy Very Happy

S3 ตอนออกมามีเทคโนโลยีนี้แล้วครับ ชาร์ทไร้สาย
ตกข่าว แล้วโชว์หง่าวอีกนะ คนเรา
โนเกียล่ะที่ก๊อบมา เขามีนานมากๆแล้วเทคโนโลยีนี้
ตั้งแต่สมัย ใช้ PCT โน่น จำไว้
แล้วก็ไม่ได้ใช้ดีอะไรมากมาย หรอก ต้องตั้งไว้เฉยๆ ใกล้ๆ เครื่องส่งเปลืองไฟโดยใช่เหตุ เล่นไปชาร์ตไร้สายไปไม่ได้
และก็มันเป็นอุปกรณ์เสริมนะ ไม่ได้เป็นมาตรฐานอะไร(ของ S3ก็เป็นอุปกรณ์เสริมเหมือนกัน แต่ก็ไม่เห็นขายในไทยเลย LG 4x ก็มี ไม่มาขายเช่นกัน)

เครื่องมันน่าสนใจดี เพราะภาษาไทยครบมากขึ้น เพิ่มเมมได้
แต่รอดูความอิสระในการใช้งาน พวกบลูทูธ ต่อคอม แชร์ไฟล์ ไม่เรื่องมากแบบไอโฟน และ wP7.5 ก็น่าใช้(อยากได้วิตเจตแบบแอนดรอยด์ด้วย ถ้าแต่งได้คงจะดี)
Sanshiro
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Sep 2012 19:15  

มาเร็วๆแล้วกัน จะได้มีตัวเลือกเพิ่ม นอกจาก IOS. และ Android Wink
pop1119
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
วันที่โพสท์ : 10 Sep 2012 18:56  

ราคาจะเป็นตัวบ่งบอกว่าจะได้เกิดหรือดับ เพราะเสือสิงกระทิงแรดออกมารอเต็มตลาดไปหมดแล้ว ถ้าใจถึงหน่อยคิดว่าซะว่าเป็นช่วงโปรโมท ทำราคาให้ต่ำกว่าคู่แข่งซักสองพัน รับรองกระฉูด ให้ลูกค้าติดก่อนอแล้วรุ่นต่อไปค่อยปรับราคาสู้ใหม่
samaphol
Year's Star

จังหวัด: นครพนม
วันที่โพสท์ : 25 Sep 2012 18:02  

ไม่เกิน 20,000 ก้อน่าสนใจ Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing
xbird66
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Sep 2012 21:27  

Lumia 920 ว่า WP.8
รองรับภาษาไทยไหม ครับ?
แผนที่เป็นภาษาไทยไหม ครับ?
ถ้ารองรับจะรอซื้อเลยครับ
เพราะว่าไม่เก่งภาษาอังกฤษเท่าไหร่ Sad
swatkats
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 Sep 2012 14:10  

ขออนุญาตตอบครับ อ่านเวปไทย, พิมพ์ไทย, แผนที่ภาษาไทย+เมนูภาษาไทย 100% ซัพพอร์ตมาให้ในเครื่องไม่ต้องลง app เพิ่มครับ แต่ยังไงขอแนะนำให้รอดูพรีวิวเครื่องจริงที่เข้ามาขายก่อนแล้วค่อยตัดสินใจซื้อครับ
Manosoma
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 Sep 2012 22:14  

อยากได้มากกกก Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy
suchart17
Year's Star

วันที่โพสท์ : 01 Oct 2012 12:28  

ขอถามครับ รุ่นนี้มี TV-output มาด้วยหรือเปล่าครับ
หรือมีเทคโนโลยีอื่นๆ เพื่อใช้ในการทำ presentation ได้หรือเปล่าครับ
amdev
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Oct 2012 11:22  

ฮาเรื่องชาร์ตไร้สายนี่แหละ ผมจบมาจะ 4 ปีแล้ว ทำสัมนาเรื่องนี้แหละ การส่งผ่านพลังงานแบบไร้สาย มันมีมานานโขแล้วววว ไม่รู้หรอกว่าใครก็อปใคร
Yary
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กระบี่
วันที่โพสท์ : 07 Oct 2012 16:15  

อืม สวยมากครับรุ่นนี้ รอดูตัวจริงครับ คึ่กๆๆๆๆๆๆๆๆ
pg
Year's Star

จังหวัด: ประจวบคีรีขันธ์
วันที่โพสท์ : 09 Oct 2012 23:30  

หลังจากที่อ่านแบบเงียบๆมานานจากหลายๆกระทู้ ขอโพสหน่อยเถอะค่ะ ไม่รู้ว่าจะเถียงกันทำไมเรื่องใครก็อบใคร พวกเรายังไงก็เป็นได้แค่ผู้บริโภค ยังไงก็ต้องเสียเงินซื้อของเขามาใช้อยู่ดีค่ะ Laughing
เปลี่ยนจากเถียงว่าใครเจ๋งกว่ากัน มาเป็นเอาข้อดีของแต่ละรุ่นมานำเสนอกันเป็นตัวเลือกให้คนที่อยากซื้อมาใช้แล้วพวกเขาจะคุ้มค่ากับเงินที่เสียไปและได้ฟังก์ชั่นครบตามที่ผู้ซื้อต้องการดีกว่ามั้ยคะ Wink
ให้มันก็อบกันไปมาล่ะดีแล้วค่ะ เราเป็นผู้บริโภค ได้เปรียบวันยังค่ำแหละค่ะ Dancing
555555555555555

ขอถามเรื่อง Nokia Lumia 920 มีสีที่นำเข้ามาขายในไทยกี่สีคะ? และมีความจำเครื่องเท่าไหร่?? เพิ่มความจำได้มั้ยคะ??? ประเมินราคาคร่าวๆได้มั้ยคะ???? รบกวนท่านผู้รู้ช่วยตอบด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ Pray

*อยากได้มากๆเลยค่ะ ชอบโนเกียมานานและจะชอบต่อไปจ้า Very Happy
Luzy
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 Oct 2012 19:53  

ตายยยแล้ววว...!!! อะไรกันค่ะเนี้ย ยังไม่ขายอีกหรอค่ะ รอจน...แห้งหมดล่ะ รอนานเกิ๊นนน... คนเค้าแหกกระเป๋าไม่ซื้อซัมซุงกันหมดแล้วย่ะ ทำกรีดกรายอยู่นั่น หมั่นใส้มากกกสสส์... Rolling Eyes
teteyoung
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 14 Oct 2012 11:48  

มาสักที มาสักที.....
swatkats
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 Oct 2012 12:25  

[quote="pg"]หลังจากที่อ่านแบบเงียบๆมานานจากหลายๆกระทู้ ขอโพสหน่อยเถอะค่ะ ไม่รู้ว่าจะเถียงกันทำไมเรื่องใครก็อบใคร พวกเรายังไงก็เป็นได้แค่ผู้บริโภค ยังไงก็ต้องเสียเงินซื้อของเขามาใช้อยู่ดีค่ะ :lol:
เปลี่ยนจากเถียงว่าใครเจ๋งกว่ากัน มาเป็นเอาข้อดีของแต่ละรุ่นมานำเสนอกันเป็นตัวเลือกให้คนที่อยากซื้อมาใช้แล้วพวกเขาจะคุ้มค่ากับเงินที่เสียไปและได้ฟังก์ชั่นครบตามที่ผู้ซื้อต้องการดีกว่ามั้ยคะ :wink:
ให้มันก็อบกันไปมาล่ะดีแล้วค่ะ เราเป็นผู้บริโภค ได้เปรียบวันยังค่ำแหละค่ะ \:D/

ขอถามเรื่อง Nokia Lumia 920 มีสีที่นำเข้ามาขายในไทยกี่สีคะ? และมีความจำเครื่องเท่าไหร่?? เพิ่มความจำได้มั้ยคะ??? ประเมินราคาคร่าวๆได้มั้ยคะ???? รบกวนท่านผู้รู้ช่วยตอบด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ [-o<

*อยากได้มากๆเลยค่ะ ชอบโนเกียมานานและจะชอบต่อไปจ้า :D[/quote]

ขออนุญาตตอบครับ ในส่วนของหน่วยความจำ 32 G. ครับ สำหรับรุ่นนี้เพิ่มหรือเปลี่ยนไม่ได้ครับ ไม่เหมือนรุ่นตัวน้อง ( 820 ) สีน่าจะมีสีมาตรฐานมาขายแหละครับ ดำ เทา แดง ( เหลือง,ฟ้า,ขาว ) น่าจะนำเข้ามาขายทีหลัง ในส่วนของราคา น่าจะประมาณ 19,900-21,900 ประมาณนี้ครับ อาจจะมีโปรโมรชั่น ช่วงเปิดจอง+ของแถมครับ
หมายเหตุ ความเห็นส่วนตัวในเรื่องของสีกับราคานะครับ
ok_ok
Year's Star

จังหวัด: สมุทรปราการ
วันที่โพสท์ : 21 Oct 2012 18:23  

สวยมาก....เป็นเจ้าของสักเครื่องน่าจะดี
kudoumetal
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Oct 2012 01:41  

grungust ผู้เขียน:
ไม่ได้จะมาขัดลำนะ วันก่อนก็ว่าจะโพสต์แต่กดไม่ติด -*- จะเข้ามาชื่นชมกล้องมันซะหน่อย (820 มี คาไซน์ แล้วตัวนี้มันไม่ได้ใช้เลนส์เดียวกันเรอะเนี่ย หรือเป็นเพราะ 920 ใช้เทคโนโลยี floating lens??)

เห็นว่ากล้องดีมาก น่าสนใจ

แต่...

ไปเจอคลิปนี้มา ... หงายเลย http://www.youtube.com/watch?v=cimDfEIEiu0&feature=player_embedded

-__-" คนทำโฆษณาพลาดสุดๆ เฮ่ออออ โนเกียหมดปัญญาจ้างคนทำโฆษณาเก่งๆแล้วหรอเนี่ย

ของมันดีนะ แต่.... วุ้ย!! หงุดหงิด!!

ปล. Nokia X6 อันเก่าของผมก็ยังใช้ได้ดีอยู่ ใช้มา 3 ปี ตกพื้นชิ้นส่วนกระจายไป 2 รอบก็ยังใช้ได้อยู่ (๕๕๕) เสียดายโนเกียมากๆ เปลี่ยน CEO แล้วก็ยังคงสไตล์เดิมๆ -*- เฮ่อออออ!!

เอานี่ไปดูครับ Smile
http://www.youtube.com/watch?v=ARckSCU8vMw
ถึงเขาจะทำโฆษณาห่วยแตก แต้กล้องก็ไม่แพ้ Iphone5 เลยนะเอ้อ !
kudoumetal
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Oct 2012 01:48  

Luzy ผู้เขียน:
ตายยยแล้ววว...!!! อะไรกันค่ะเนี้ย ยังไม่ขายอีกหรอค่ะ รอจน...แห้งหมดล่ะ รอนานเกิ๊นนน... คนเค้าแหกกระเป๋าไม่ซื้อซัมซุงกันหมดแล้วย่ะ ทำกรีดกรายอยู่นั่น หมั่นใส้มากกกสสส์... Rolling Eyes

เอิ่ม เห็นบ่นในกระทู้ Nokia 808 Pureview ว่า มันกาก ??
http://community.siamphone.com/viewtopic.php?t=394934

แล้ว Nokia Lumia 920 ออกช้าไปหน่อย บ่นซะอย่างงั้น รอจน...แห้ง
แล้วหมั่นใส้ทำไมล่ะครับ มีส่วนได้ส่วนเสียกับค่ายอื่นงั้นหรอ ?
ai_tle
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
วันที่โพสท์ : 08 Nov 2012 21:13  

ตัวนี้น่าสนใจมากครับ ทำเอากิเลสที่เคยมี ในไอโฟน หรือ S3 หายไปหมดเลย Very Happy
เพื่อนโฟน
Year's Star

วันที่โพสท์ : 16 Nov 2012 23:19  

kanjj ผู้เขียน:
มี Case เคส สำหรับ Nokia Lumia 920 ขายที่

www.caseorder.com

ลองเข้าดู แนะนำๆ

ยังไม่มีครับ อย่าเพิ่งรีบโฆษณาสิครับ ....รอให้มีก่อน
pg
Year's Star

จังหวัด: ประจวบคีรีขันธ์
วันที่โพสท์ : 17 Nov 2012 02:27  

swatkats ผู้เขียน:
pg ผู้เขียน:
หลังจากที่อ่านแบบเงียบๆมานานจากหลายๆกระทู้ ขอโพสหน่อยเถอะค่ะ ไม่รู้ว่าจะเถียงกันทำไมเรื่องใครก็อบใคร พวกเรายังไงก็เป็นได้แค่ผู้บริโภค ยังไงก็ต้องเสียเงินซื้อของเขามาใช้อยู่ดีค่ะ Laughing
เปลี่ยนจากเถียงว่าใครเจ๋งกว่ากัน มาเป็นเอาข้อดีของแต่ละรุ่นมานำเสนอกันเป็นตัวเลือกให้คนที่อยากซื้อมาใช้แล้วพวกเขาจะคุ้มค่ากับเงินที่เสียไปและได้ฟังก์ชั่นครบตามที่ผู้ซื้อต้องการดีกว่ามั้ยคะ Wink
ให้มันก็อบกันไปมาล่ะดีแล้วค่ะ เราเป็นผู้บริโภค ได้เปรียบวันยังค่ำแหละค่ะ Dancing

ขอถามเรื่อง Nokia Lumia 920 มีสีที่นำเข้ามาขายในไทยกี่สีคะ? และมีความจำเครื่องเท่าไหร่?? เพิ่มความจำได้มั้ยคะ??? ประเมินราคาคร่าวๆได้มั้ยคะ???? รบกวนท่านผู้รู้ช่วยตอบด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ Pray

*อยากได้มากๆเลยค่ะ ชอบโนเกียมานานและจะชอบต่อไปจ้า Very Happy

ขออนุญาตตอบครับ ในส่วนของหน่วยความจำ 32 G. ครับ สำหรับรุ่นนี้เพิ่มหรือเปลี่ยนไม่ได้ครับ ไม่เหมือนรุ่นตัวน้อง ( 820 ) สีน่าจะมีสีมาตรฐานมาขายแหละครับ ดำ เทา แดง ( เหลือง,ฟ้า,ขาว ) น่าจะนำเข้ามาขายทีหลัง ในส่วนของราคา น่าจะประมาณ 19,900-21,900 ประมาณนี้ครับ อาจจะมีโปรโมรชั่น ช่วงเปิดจอง+ของแถมครับ
หมายเหตุ ความเห็นส่วนตัวในเรื่องของสีกับราคานะครับ

*-*ขอบคุณมากๆค่าาา ดาวอยากได้สีฟ้าค่ะ มันนานมั้ยคะกว่าจะนำเข้ามาขายอะค่ะ??
EikQBB
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 17 Nov 2012 14:14  

Nokia Lumia 920 ขายแล้วในงานคอมมาร์ท by Truemove H เปิดที่ราคา 21,500 บาท มีจำนวนจำกัด แต่ตอนนี้หมดไปแล้วนะ...น่าจะ มีส่วนลดค่าบริการรายเดือน 50% นาน 5 เดือน บนแพ็กเกจ Smart 899 พิเศษซื้อเครื่องพร้อมเปิดเบอร์รับสิทธิ์ ผ่อน 0% นาน 10 เดือน เฉพาะบัตรเครดิตที่ร่วมรายการ พิเศษลูกค้าทรูการ์ด จะได้รับส่วนลดค่าเครื่อง 1,000 บาท หลังจากคอมมาร์ทนี้ก็คงต้องสั่งจอง หรือว่าไปสั่งซื้อออนไลน์ผ่าน TrueStore ได้ที่ www.truemove-h.com/windows8 จ้า

Ms miss
Year's Star

วันที่โพสท์ : 17 Nov 2012 21:32  

ได้ข่าวว่าตอนนี้ที่งาน 920 หมดเกลี้ยงและนะ
ใครกะลังหาอยู่ลองดูใน True Store อย่างที่คห ข้างบนบอกนะ
สะดวกด้วยสั่งถึงบ้านเลย
punz
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
วันที่โพสท์ : 18 Nov 2012 09:16  

ไม่อยากจะว่านะ พอใจไม่พอใจอะไรก็อยู่เฉย ๆ บ้างก็ได้ ไม่ต้อวงไปด่าไปโจมตีเค้าหรอก สงสัยสุขภาพจิตจะแย่...เห้อ
k9kung9999
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 Nov 2012 21:55  

ผมไปสอยมาแล้วครับ LUMIA920 แต่ไม่ใช่ในงาน เป็นช็อปโนเกียที่ซีคอน อิอิ ไปในงานคนเพียบ คิดว่ายังไงคงไม่ได้แล้ว เลยนั่งรถกลับบ้านพอดีสองแถวไปจอดซีคอนนึกได้ว่ามีช๊อปโนเกียอยู่ ไปถาม บอกว่ามีของเลย แต่มีเฉพาะสีแดง ส่วน820 มีสองสีเหลืองกับแดง ไม่ต้องต่อคิวด้วย แป็ปเดียวได้กลับมาเชยชม ใครมีเครื่องแล้วมาแชร์กันบ้างนะครับ รู้สึกตัวเองมือใหม่สุดๆ ใช้แล้วยังงงๆ อยู่เลย ทั้งๆที่เคยนำwindows8มาลงlaptop แล้วนะ แต่กับwindows phone 8 มันยังใช้ไม่คล่องเลยครับ
olelemon99
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
วันที่โพสท์ : 19 Nov 2012 11:55  

อยากทราบเรื่องระบบนำทางน่ะครับ ว่าการนำทางนั่นต้องต่อ internet ด้วยหรือไม่น่ะครับผม

ตอนนี้ผมยังใช้ garmin asus A10 น่ะครับชอบที่ระบบนำทางได้เลยไม่ต้องต่อเน็ตน่ะครับผม
แต่ใช้มานานแระเริ่มคันๆ อิอิ
diehard
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Nov 2012 18:35  

น่าสนใจ แต่ผิดหวัง และเสียความรู้สึกกับศูนย์บริการ
pagermania
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Nov 2012 21:38  

เธอว์ กำลังกลับมาใช่ไหม? เคยใช้ 3250 ตั้งแต่ เด็ก ยันแก่ พอพังก็หันไปซบ หุ่นเขียว เพราะ เธอว์ เริ่มหยุดพัฒนา ไม่สนใจคนรอบข้าง แต่ ก็แอบเอาใจช่วยตั้งแต่ N900 , N9 อยากกลับไปหาจริงๆ โนเกียที่รัก
Yary
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กระบี่
วันที่โพสท์ : 20 Nov 2012 14:37  

อืมกำลัง ลังเล ว่าจะลองเล่นระบบไหนดี ระหว่าง ios กับ wp8 ใครพอจะมีคำแนะนำหรือว่าข้อเปรียบเทียบหน่อยได้ป่าวครับ คึ่กๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
indexplus
Silver Member
Silver Member
Year's Star

จังหวัด: ChOnBuRi
วันที่โพสท์ : 23 Nov 2012 14:39  

แจ่มมาก
MBKPIT
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Nov 2012 21:02  

เทคโนโลยีไร้สายมีมานานก็จริง แต่ที่ใช้งานเป็นรูปร่างคือโนเกีย จะบอกว่าซัมซุงทำมาแล้วหรอ อืม ถ้าทำมาแล้ว การโฆษณาของโนเกียคไม่เด่นเรื่องนี้กว่าชาวบ้านหรอกครับ แล้วที่บอกว่าชาร์จแล้วเล่นไม่ได้ ผิดครับ เพราะมันชาร์จแล้วสามารถเล่นได้ มันสามารถเล่นเพลงออกวิทยุโดยที่ไม่ต้องต่อสายใดๆทั้งนั้น โดยผ่านตัวNFC แล้วกล้องจับภาพการสั่นสะเทอนได้ดีกว่า S3 ลองหาดูในyoutubeครับ ภาพถ่ายvdoสมจริงกว่าiphone5หาดูในyoutubeได้เลยครับ ถ้ารู้แค่ตื้นๆก็อย่ามาพิมเลยครับ ราคาเปิดตัวแรงพอดี920 21900 / 820 16600 แต่ก็เหมาะสมในราคา สำคัญเลย ถ้าจับแต่ซัมซุง จับแต่ios แล้วไม่เคยจับ โนเกีย ก็จะพูดว่าอันัน้นไม่ดีอันนี้ไม่ดีด ลองทดสอบดูเองครับ
MBKPIT
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Nov 2012 21:05  

NBS_K ผู้เขียน:

S3 ตอนออกมามีเทคโนโลยีนี้แล้วครับ ชาร์ทไร้สาย
ตกข่าว แล้วโชว์หง่าวอีกนะ คนเรา
โนเกียล่ะที่ก๊อบมา เขามีนานมากๆแล้วเทคโนโลยีนี้
ตั้งแต่สมัย ใช้ PCT โน่น จำไว้
แล้วก็ไม่ได้ใช้ดีอะไรมากมาย หรอก ต้องตั้งไว้เฉยๆ ใกล้ๆ เครื่องส่งเปลืองไฟโดยใช่เหตุ เล่นไปชาร์ตไร้สายไปไม่ได้
และก็มันเป็นอุปกรณ์เสริมนะ ไม่ได้เป็นมาตรฐานอะไร(ของ S3ก็เป็นอุปกรณ์เสริมเหมือนกัน แต่ก็ไม่เห็นขายในไทยเลย LG 4x ก็มี ไม่มาขายเช่นกัน)

เครื่องมันน่าสนใจดี เพราะภาษาไทยครบมากขึ้น เพิ่มเมมได้
แต่รอดูความอิสระในการใช้งาน พวกบลูทูธ ต่อคอม แชร์ไฟล์ ไม่เรื่องมากแบบไอโฟน และ wP7.5 ก็น่าใช้(อยากได้วิตเจตแบบแอนดรอยด์ด้วย ถ้าแต่งได้คงจะดี)

ศึกษาข้อมูลหน่อยนะครับ อย่าสับแต่จะพูด มันเป้นอุปกรณ์เสริมที่ชาร์จไร้สายถูกต้องครับ 920เพิ่มเม็มไมไ่ด้ 820เพ่ิมได้สูงสุด32g ในการเล่นอินเตอร์นเ็ตจะผ่านเบาเซอร์ie10 และการตกแต่งหน้าจอก็ทำได้หมด จะเปลี่ยนสี จะวางตำแหน่ง ย่อขนาด เพิ่มขนาดได้หมดครับ
oofoofza
Year's Star

วันที่โพสท์ : 29 Nov 2012 09:07  

ผู้คนนำระบบ เเละเป็น คิดข้น อุปรกรณ์ ชาจไร้สาย ไม่ใช่ทั้งโนเกียเเละซัมซุงเเต่เป็นบริษัทในเครือ เเอมเวย์ ซึ่งได้ซื้อบริษัท ecoupled ซึ่งได้มีการใช้ เทคโนโลยีพลังงานไร้สาย อยู่ในเครื่องกรองนํ้า เเอมเวย์ อีสปริง บริษัทหลายบริษัทได้ทำการซื้อมาใช้
ตัวอย่างคลิปวีดีโอ http://www.youtube.com/watch?v=QJGSmpfkJB0
http://www.youtube.com/watch?v=P47mJK0Wcl4
DIN09
Year's Star

วันที่โพสท์ : 29 Nov 2012 10:19  

รุ่นนี้คนสนใจกันเยอะมาก แต่ไหง บอร์ดกลับเงียบแบบนี้นะ ยังจำสมัย N70 N8 นี่ บอร์ดแทบแตก นึกถึงความหลังเก่าๆเหลือเกิน
Mr.PiZZA
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 30 Nov 2012 12:18  

สีสวยนะเนี้ย Smile
xstupid
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 30 Nov 2012 20:26  

สีเหลืองสวย
เพื่อนโฟน
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Dec 2012 00:47  

ยังไม่ค่อยมีใครได้ใช้กันนะครับ
เห็นว่ากว่าจะมีวางขายก็ 20 ธค. นี้แหละครับ
Gabriel
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Dec 2012 16:00  

ตอนนี้เครื่องหาซื้อยากมากกกก แต่ก้อยังพอมี....
มีเหลืออยู่ที่ร้านมาบุญครองอยู่แค่2ร้าน(ณ วันนี้ที่ผมไปซื้อนะครับ) และคงเหลือไม่น่าเกิน7-8เครื่อง ถ้ายากได้ก้อไปลองเดินๆดูเอา ทั้งชั้นเหลืออยู่แค่นั้น ขอแนะนำว่าอย่าเพิ่งไปซื้อเครื่องมือ2ครับ....
jairo
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Dec 2012 23:00  

วันนี้ผมก็เพิ่งไปซื้อมาจากมาบุญครอง
Preemai
Year's Star

จังหวัด: สระบุรี
วันที่โพสท์ : 09 Dec 2012 04:03  

ผมไปซื้อที่ร้าน เทเลวิช จึงจะมีเครื่อง ร้านทั่วไปไม่ค่อยได้เครื่องมาขายกันคงเพราะให้ โควต้ากับพันธมิตรธุรกิจก่อนรึเปล่า. เลยถอย 920 และ820 ซะ ใช้คนละเครื่องกับแฟนสีดำทั้งคู่. เสียดายอุปกรณ์เสริมราคายังแรงไปหน่อยถึงจะลด10%ก็เฮอะ. กำลังหา. Small talk NFC. อยู่
kaipsa
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Dec 2012 15:31  

ขายเคสซิลิโคน Nokia Lumia 920 ลายนกเพนกวิน
ราคาชิ้นละ 159 บาท
สนใจดูสินค้าได้ที่ http://www.zuluphone.com/
facebook http://www.facebook.com/ChangeGadget
Line ID : changegadget
โทรศัพท์ 094-103-1322

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย kaipsa เมื่อวันที่ 28 Jan 2014 13:49; ทั้งหมด 2 ครั้ง
Sanshiro
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Dec 2012 23:15  

Preemai ผู้เขียน:
ผมไปซื้อที่ร้าน เทเลวิช จึงจะมีเครื่อง ร้านทั่วไปไม่ค่อยได้เครื่องมาขายกันคงเพราะให้ โควต้ากับพันธมิตรธุรกิจก่อนรึเปล่า. เลยถอย 920 และ820 ซะ ใช้คนละเครื่องกับแฟนสีดำทั้งคู่. เสียดายอุปกรณ์เสริมราคายังแรงไปหน่อยถึงจะลด10%ก็เฮอะ. กำลังหา. Small talk NFC. อยู่

ใช้แล้วเป็นยังไงบ้างครับทั้ง2รุ่น ลื่นดีมั้ย หากผมใช้แค่ FB/Line/รับmailของที่ทำงาน
จะเพียงพอมั้ยครับ สนใจรุ่น 820เพราะราคาอยู่ในงบด้วย
Preemai
Year's Star

จังหวัด: สระบุรี
วันที่โพสท์ : 18 Dec 2012 20:30  

Sanshiro ผู้เขียน:
Preemai ผู้เขียน:

ใช้แล้วเป็นยังไงบ้างครับทั้ง2รุ่น ลื่นดีมั้ย หากผมใช้แค่ FB/Line/รับmailของที่ทำงาน
จะเพียงพอมั้ยครับ สนใจรุ่น 820เพราะราคาอยู่ในงบด้วย

เท่าที่ใช้มาระบบมันลื่นดีนะ ใช้งานตอนแรกๆก็งง อยู่กับ วินโดว์ 8. ถ้าใช้งาน face book,line. ,mail. 820 พอแล้ว ครับ. ผมติดใจแบตใช้งานได้นานกว่า iPhone 4 เครื่องเดิมของผมอีก แต่หน้าจอต้องไม่ปรับสว่างเวอร์นะ ส่วนตัว920จะได้ในเพิ่มในเรื่องการถ่ายภาพ รวดเร็วมากขึ้น แต่ผมว่าโทนสีของภาพถ้าสังเกตให้ดีจะออกสีเหลืองหน่อยๆ. ใครชอบใช้ social media. Windows phone 8 ทำได้ดีมาก มันดึงเอาขอมูลในแต่ละโปรแกรมมารวมและโชว์ให้เห็นใน ระบบรายชื่อเลย มันแน่จริงๆ
Gabriel
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Dec 2012 02:10  

โนเกีย ลูเมีย 920 ระบบเครื่องวินโดว์8 ใช้แรกๆอาจจะงงๆสับสนกับการใช้งานพอสมควร ข้อมือที่มาพร้อมในกล่องก้อไม่ได้ช่วยอะไรสักเท่าไหร่นัก แต่แนะนำให้ไปโหลดคู่มือการใช้งานในเวบของโนเกีย920เป็นไฟร์pdf เพราะเนื้อหาละเอียดกว่าคู่มือที่แถมมาพร้อมในกล่อง920 จริงๆแล้วไม่ได้ใช้งานยากอะไรหรอกครับ....อ้อลืมบอกไปอย่าง โนเกีย920 อ่านเวบไซต์ประเภทวีดีโอที่เป็นไฟล์แฟลตไม่ได้ครับ อัพโหลดแฟลตก้อยังไม่มีให้อัพเดท
coco600
Year's Star

จังหวัด: จันทบุรี
วันที่โพสท์ : 22 Dec 2012 11:05  

Nokia920 วินโด8
ผมว่าเครื่องแย่มากๆเลยน่ะ ซื้อมาผิดหวังเยอะพอดู
1.กล้อง แย่ครับ มันไม่ได้สวยงาม อย่างที่รีวิวว่ากันหนักหนา ถ่ายจริงแย่ๆมากๆ สีมันfakeไม่สวย
2.บูทุธ ต่อไม่ได้ครับ มันยังติดบักอยุ่ คล้ายไอโฟน แรกๆที่โทรออกไม่ได้
3.ไม่มีคีลัดมุมบนขวามือ คุณคิดว่าใข้ทำไหมในเมื่อมีหน้าซับพอต ก็มันต้องเข้าหลายขั้นไว้ใช้เองจะเข้าใจ
4.เครื่องยังมีอแอฟน้อยมากๆ /แอฟฟรี นี้แทบหาไม่เจอ เกมก้มีแต่แบบปัญญาอ่อน
4.1 ปัญหาด้าน ครอบครัวฉัน มันเป็นสิ่งที่ไม่น่าตะนำมาไว้ ทำให้ระบบยุ่งยากขึ้น ดังที่ว่าอายุไม่แต่มีปัญญาใช้
5.ตัวจัดการมันอยุ่ไหน (มันเปิดแอฟ ค้างไว้ไดเฉพาะบางตัว)
6.โปรแกรมแฟลต/กับการโหลดใน 4shared ยังทพไม่ได้ทั้งคู่
ยังไงใครจะซื้อศึกษาให้ดีก่อน เพราะเครื่องจริง มันแย่กว่าที่ค่ดไว้เยอะมาก
ข้อดีที่เจอ
1.ลำโพงคู่ เสียงดีมากๆ แน่น +นุ่ม
jairo
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 Dec 2012 02:29  

ใช้แล้ว ชอบมากเลย เคยใช้ทั้ง N8 N9 Lumia900 และตัวใหม่นี้ จอใหญ่ดี อ่านเวป อ่านข้อความชัด gps จับได้ไว ถ่ายรูปก็สวย อื่นๆ ก็ยังไม่เจอปัญหาใดๆ
:b
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 30 Dec 2012 14:19  

อยากลองตัวนี้เลย สีเหลืองนี่ปรี๊ดดีจริงๆ เคยไปลองที่เชียงใหม่ น่าใช้ จอใหญ่ดี

โดนบริษัทบังคับใช้ iPhone 4 มาสองปีกว่า ตอนนี้ยังโดนบังคับใช้ iPhone 5 ใช้มาเดือนนึงแล้ว

บอกตรงๆว่าเบื่อเหมือนกัน ก็เลยอยากกลับไปยี่ห้อ Nokia ดูบ้าง

แต่ app คงจะไม่หลากหลายเหมือนตัวข้างบน

Smile
mayaki_d
Year's Star

จังหวัด: ยะลา
วันที่โพสท์ : 07 Jan 2013 14:44  

เร็วๆนี้ เจอกัน... Laughing
NBS_K
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Jan 2013 01:20  

MBKPIT ผู้เขียน:
NBS_K ผู้เขียน:

ศึกษาข้อมูลหน่อยนะครับ อย่าสับแต่จะพูด มันเป้นอุปกรณ์เสริมที่ชาร์จไร้สายถูกต้องครับ 920เพิ่มเม็มไมไ่ด้ 820เพ่ิมได้สูงสุด32g ในการเล่นอินเตอร์นเ็ตจะผ่านเบาเซอร์ie10 และการตกแต่งหน้าจอก็ทำได้หมด จะเปลี่ยนสี จะวางตำแหน่ง ย่อขนาด เพิ่มขนาดได้หมดครับ

เออนะ วันที่ผมโพส กะวันที่คุณมา รีพลาย มันก็ต่างกันมาก สเปคตอนนั้นยังเป็นแค่การโปรโมต มีผิดถูกกันได้ ตอนนี้ชัวแล้ว คุณจะมาขุดหาความผิดทำไมกัน??
และไอ้ที่พิมมาน่ะ รู้ตั้งแต่ตอนเปิดตัวแล้ว ส่วนไลฟ์ไทล์ น่ะ มันคนละเรื่อง โฮมสกรีน ของแอนดรอยด์เลย ทำได้เหมือนๆกันในเชิงใช้ประโยชน์ แต่ปรับแต่งนี่ ห่างชั้นมากกก ความสวยเลยก็เลยแล้วแต่มุมมอง
ชาร์ทไร้สาย มันเล่นเกมไปซาร์ทไปไม่ได้ หรือถ่ายรูป อะไรแบบนี้ ไอ้การที่ใช้เครื่องโดยที่เครื่องวางเฉยๆได้น่ะ มันก็ได้อยู่แล้วสิครับ!!

ขนาด Win8 ยังไม่ทิ้งหน้า เดสก์ทอป แบบเดิมๆเลย อ่านให้เข้าใจก่อนตอบครับ
cholja
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Jan 2013 17:02  

สอบถามหน่อย ใครใช้แล้วตัวเครื่องร้อนบ้างโดยเฉพาะตอนใช้ Nokia Map กับกล้อง หรือเปิดไว้หลายๆโปรแกรม
coco600
Year's Star

จังหวัด: จันทบุรี
วันที่โพสท์ : 23 Jan 2013 20:15  

ใช่ครับ เครื่องร้อนเร็วมากๆ แต่ไม่ต้องใส่ใจครับ ผม ไปถามพนักงานที่เอาเครื่องมาขาย เขาบอก ระบบทำมาดีมากๆถึงเครื่องร้อน ก็ไม่มีปัญหา ในระยะยาว ส่วนเรื่ิองแบตเตอรี่ ตอนแรกๆอาจใช้ได้ไม่ถึง4ชั่วโมง แต่คุณชาร์ต นานๆไปเรื่อย แบตเตอรี่อาจอยู่ได้ถึง20ชม (ที่ผมพูดคือ ใช้งานอินเตอร์ตลอดเวลา) มันทำแบตออกมาคล้ายกับโนเกีย ลูเมีย900
RogueZ
Year's Star

จังหวัด: ฉะเชิงเทรา
วันที่โพสท์ : 26 Jan 2013 05:44  

coco600 ผู้เขียน:
Nokia920 วินโด8
ผมว่าเครื่องแย่มากๆเลยน่ะ ซื้อมาผิดหวังเยอะพอดู
1.กล้อง แย่ครับ มันไม่ได้สวยงาม อย่างที่รีวิวว่ากันหนักหนา ถ่ายจริงแย่ๆมากๆ สีมันfakeไม่สวย
2.บูทุธ ต่อไม่ได้ครับ มันยังติดบักอยุ่ คล้ายไอโฟน แรกๆที่โทรออกไม่ได้
3.ไม่มีคีลัดมุมบนขวามือ คุณคิดว่าใข้ทำไหมในเมื่อมีหน้าซับพอต ก็มันต้องเข้าหลายขั้นไว้ใช้เองจะเข้าใจ
4.เครื่องยังมีอแอฟน้อยมากๆ /แอฟฟรี นี้แทบหาไม่เจอ เกมก้มีแต่แบบปัญญาอ่อน
4.1 ปัญหาด้าน ครอบครัวฉัน มันเป็นสิ่งที่ไม่น่าตะนำมาไว้ ทำให้ระบบยุ่งยากขึ้น ดังที่ว่าอายุไม่แต่มีปัญญาใช้
5.ตัวจัดการมันอยุ่ไหน (มันเปิดแอฟ ค้างไว้ไดเฉพาะบางตัว)
6.โปรแกรมแฟลต/กับการโหลดใน 4shared ยังทพไม่ได้ทั้งคู่
ยังไงใครจะซื้อศึกษาให้ดีก่อน เพราะเครื่องจริง มันแย่กว่าที่ค่ดไว้เยอะมาก
ข้อดีที่เจอ
1.ลำโพงคู่ เสียงดีมากๆ แน่น +นุ่ม

เออจริง ผิดหวังสุดๆ โฆษณาเกินจริง ผมซื้อมาพอใจอยู่ ๒ อย่าง ๑.แผนที่ฟรีไม่ต้องต่ออินเตอร์เนต ๒.กล้อง แค่นั้นแหละ ส่งเพลงไม่ได้ ส่งวีดีโอไม่ได้ ไม่มีตัวจัดการไฟร์ ไม่มี WiFi direct อย่างที่โฆษณาเลย :-( (รึเราใช้ไม่เป็น) คิดถึงระบบ Android เลยทีเดียว
cholja
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 30 Jan 2013 18:43  

coco600 ผู้เขียน:
ใช่ครับ เครื่องร้อนเร็วมากๆ แต่ไม่ต้องใส่ใจครับ ผม ไปถามพนักงานที่เอาเครื่องมาขาย เขาบอก ระบบทำมาดีมากๆถึงเครื่องร้อน ก็ไม่มีปัญหา ในระยะยาว ส่วนเรื่ิองแบตเตอรี่ ตอนแรกๆอาจใช้ได้ไม่ถึง4ชั่วโมง แต่คุณชาร์ต นานๆไปเรื่อย แบตเตอรี่อาจอยู่ได้ถึง20ชม (ที่ผมพูดคือ ใช้งานอินเตอร์ตลอดเวลา) มันทำแบตออกมาคล้ายกับโนเกีย ลูเมีย900

ผมก็ได้ไปถามพนักงานแล้วเหมือนกันคือมันเป็นเหมือนคอมพิวเตอร์ไงก็ต้องร้อน ส่วนเรื่องแบตนี่เคยใช้จนหมด พอชาตไป 3 ชม. กว่าจะเปิดเครื่องติด ต้องเอาไปให้ที่ร้าน น้องเขาแนะนำให้กดปุ่มเสียง - กับปุ่มรีสตาร์ทพร้อมๆกันมันจะเหมือนคอมพิวเอตร์ที่รีเซตใหม่

รวมความแล้วก็พอใจที่ซื้อมาใช้ เพราะชอบโนเกียมากกว่า ไม่ชอบแอนดรอยกับไอโอเอส ทั้งๆที่ราคาพอๆกัน แต่อย่างว่านานาจิตตังชอบใครชอบมัน
hacksaw
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Feb 2013 22:31  

แบตฯ เป็นแบบ Build in เปลี่ยนเองไม่ได้ใช่ไหมครับ ต้องเข้าศูยน์
เพื่อนโฟน
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 Feb 2013 23:49  

hacksaw ผู้เขียน:
แบตฯ เป็นแบบ Build in เปลี่ยนเองไม่ได้ใช่ไหมครับ ต้องเข้าศูยน์

แบต เปลี่ยนเองไม่ได้ครับ ถอดฝาหลังไม่ได้
เดี๋ยวนี้ แบต ทำได้ดีขึ้น คงคิดว่าเครื่องคงเสียก่อนแบตครับ
ก็อาจจะจริงนะครับ 2 เครื่องหลังที่ใช้มาหลายปีนี้ไม่เคยเปลี่ยนแบตเลย
spurtidea
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Apr 2013 23:15  

Review ของฝรั่งมาฝากครับ

http://www.articlespresents.com/technology/the-new-nokia-lumia-920-reviews-leaves-you-tempted/
Son Charoendhamma
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 Sep 2013 02:53  

ประเทศอื่นมีสีฟ้าด้วยอ่ะ (จะเอาสีฟ้า)
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Windows Phone Community - วินโดว์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: