Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 [[แนะนำแอพ]] แอพดูรายการทีวีย้อนหลัง TV Thai WindowsPhone 8

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Windows Phone Community - วินโดว์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 0 / เข้าชม: 24104
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : [[แนะนำแอพ]] แอพดูรายการทีวีย้อนหลัง TV Thai WindowsPhone 8
วันที่โพสท์ : 15 Nov 2013 14:02  
ตอบโดยอ้างถึง  

แอพ TV Thai เป็นแอพที่รวบรวมรายการทีวี ข่าว เกมโชว์ ละครไทย จีน เกาหลี ฝรั่ง การ์ตูน ฯลฯ ย้อนหลัง โดยมีการแบ่งเป็นหมวดหมู่ชัดเจน เช่น แบ่งตามช่องที่ออกอากาศ ประเภทของรายการ เหมาะสำหรับคนที่พลาดดูรายการทีวี เช่น ต้องทำงาน กลับบ้านดึก ไปเที่ยว เราก็สามารถดูย้อนหลังได้ด้วยแอพริเคชั่น TV Thai ตัวนี้

คุณสมบัติและหน้าตาของแอพตัวนี้

เมื่อเข้ามาในแอพก็จะเจอหน้า Last Updated เลยครับ หน้านี้จะแสดงรายการล่าสุด ซึ่งอัพเดทอยู่ตลอดเวลาครับ ทันทีที่รายการนั้นฉายจบแล้วหรือบางรายการตัวอย่างเช่นละครอัพเดทแบบตอนต่อตอนเลยก็มี สังเกตแถบเมนูด้านซ้าย เราสามารถเลือกดูรายการเฉพาะช่องได้ด้วยครับ เช่นเราอยากดูรายการล่าสุดของช่อง 3 เราก็เลือกเมนู ?ช่อง3? แอพริเคชั่น ก็จะ ลิสรายการที่เป็นของช่อง3 มาแสดงครับ ทำให้เราสะดวก ดูรายการง่ายขึ้นครับ

ต่อมา ลองปัดซ้าย ปัดขวา ดู ก็ยังมีอีก 3 หน้าครับ

1. Catagoriesเป็นหน้าแสดงหมวดหมู่ รายการต่างๆ ครับ ดูเข้าใจง่ายครับ ต้องการดูรายการแบบไหน ช่องไหนเลือกเอาได้เลยครับ
2.New Release หน้าแสดงรายการมาใหม่ครับ อยากรู้ว่ามีรายการใหม่อะไรบ้าง สามารถดูได้จากหน้านี้เลยครับ
3.Favorite หน้าแสดงรายการโปรด ครับ คุณสมบัตินี้ดีมากเลยครับ เช่นเรากำลังติดตามดูรายการหรือละครเรื่องไหน เราก็ เลือกรายการหรือละครเรื่องนั้นเป็นรายการโปรดไว้ เมื่อเราเปิดแอพขึ้นมาจะได้ไม่ต้องหารายการนั้นให้เสียเวลาครับ เราก็มาที่หน้านี้ แล้วก็เลือกดูได้เลยครับ
ต่อมาลองเลือกสักหมวดหมู่ ?ซิทคอม?

หมวดหมู่นี้รวบรวมละครซิทคอมทั้งเก่าและใหม่ครับ ลองเอานิ้วจิ้มค้างดู แอพนี้สามารถ ปักหมุดรายการไว้หน้า Screen ได้ด้วยครับ ทำให้สามารถจิ้มจากหน้า screen เพื่อดูรายการได้เลย สะดวกไปอีกแบบครับ

กดเข้ามาดูรายการจะเห็นว่าแบ่งเป็นตอนชัดเจนครับ คือแบ่งตามวันที่ออกอากาศ มีบอกชื่อตอน ด้านล่างมีปุ่ม อยู่ 3 ปุ่มครับ

1.ปุ่ม Favorite ครับ ปุ่มนี้เองครับ ที่ให้เราเลือกเป็นรายการโปรด
2.ปุ่ม Pin สามารถปักหมุดได้จากหน้านี้เหมือนกัน
3.ปุ่ม Refresh คงไม่ต้องอธิบายนะครับ

การค้นหารายการ รายการหรือละครบางเรื่องมีชื่อเป็นภาษาต่างประเทศครับ แอพนี้สามารถค้นหาด้วยภาษาต่างประเทศได้ครับ เช่นต้องการค้นหาละครที่มีคำว่า ??? เจ๋งไปเลยครับ เกือบลืมบอกไปครับ กด ปุ่ม แว่นขยาย ตรงมุมบนด้านขวา เพื่อมาหน้าค้นหานะครับ

ความเร็วในการโหลดขึ้นอยู่กับความเร็วอินเตอร์ที่เราใช้นะครับ แนะนำความเร็วขั้นต่ำ 384 kb ครับ

สามารถดาวน์โหลดได้เตามลิ้งนี้เลยครับ >>>>>http://www.windowsphone.com/th-th/store/app/tv-thai/c7cae144-cb6a-47b7-ab33-09ff3c5e5a45

ดูละครย้อนหลังในwindows phone
แอพดูทีวีไทยย้อนหลัง
แอพดูทีวีไทย
แอพดูทีวีบน windows phone 8
แอพดูทีวี window phone
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Windows Phone Community - วินโดว์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: