Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Surface 2 เหมาะกับงานผมจริงๆ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » SP Club - ห้องนั่งเล่น :)
ตอบ: 7 / เข้าชม: 3468
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Surface 2 เหมาะกับงานผมจริงๆ
วันที่โพสท์ : 11 Jun 2014 00:52  
ตอบโดยอ้างถึง  

จากที่ผมต้องเดินทางไปพบลูกค้า โดยอาศัยรถไฟฟ้าบ้างรถเมล์บ้างมอร์ไซรับจ้างบ้าง จนมาวันนี้ผมก็ตัดสินใจไม่ผิดที่ซื้อ Surface2 มาใช้งาน ด้วยน้ำหนักของเครืองแค่ 680 กรัม ซึ่งค่อนข้างเบาเลยทีเดียว และที่ผมประทับใจมากก็คือ มีคีบอร์ดที่สามารถใช้งานได้อย่างคล่องแคล่ว และอีกจุดสำคัญที่ผมเลือกคือ การใช้ Microsoft Office ซึ่งผมจำเป็นต้องใช้มาก และมันก็ตอบโจทย์ได้ดีมากครับ อยากให้เพื่อนๆ ลองใช้ดูครับ แล้วจะชอบอย่างผม Very Happy Very Happy
teetee
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: Surface 2 เหมาะกับงานผมจริงๆ
วันที่โพสท์ : 12 Jun 2014 22:42  

Very Happy ใช่แล้วคะ
yaranaika
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: ปัตตานี
หัวข้อ : Re: Surface 2 เหมาะกับงานผมจริงๆ
วันที่โพสท์ : 24 Jun 2014 13:43  

ชอบ Surface 2 ตรงที่เวลาไปโรงเรียนไม่ต้องพกโน้ตบุ๊คให้มันหนักป่าวๆ

ทำงานที่บ้าน แล้วเอาไปพรีเซ็นต์ที่โรงเรียนสะดวกดี แบตอึดด้วย ไม่ต้องกลัวหมดเร็ว
themoonlight
Year's Star

จังหวัด: ปทุมธานี
วันที่โพสท์ : 26 Jun 2014 18:59  

เรื่องพกพาต้องยกให้เค้าครับ ว่าแต่เรื่องเล่นเกมเป็นไงบ้าง ลื่นไหลดีไหมครับ
Madeaw10102
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Jun 2014 20:16  

ยืนยันครับตัวนี้เยี่ยมมาก
wandeemeesuk
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Jun 2014 20:21  

เพิ่งซื้อมาเหมือนกันค่ะ เราว่ามันดีมากๆ
supachitra
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Jun 2014 20:28  

เบาดีจัง แบบนี้พาไปไหนได้สะดวกมากๆ
yaranaika
Year's Star

จังหวัด: ปัตตานี
วันที่โพสท์ : 26 Jun 2014 20:34  

themoonlight ผู้เขียน:
เรื่องพกพาต้องยกให้เค้าครับ ว่าแต่เรื่องเล่นเกมเป็นไงบ้าง ลื่นไหลดีไหมครับ

ลื่นดีครับ ถ้าไม่เล่นเกมส์หนักๆ มาก เล่นได้สบายๆ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » SP Club - ห้องนั่งเล่น :)
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: