Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 LG G7100

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 89 / เข้าชม: 40579
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : LG G7100
วันที่โพสท์ : 24 Sep 2003 17:22  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ LG G7100
http://www.siamphone.com/catalog/LG/g7100.htm
แท่ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Sep 2003 20:23  

ทำไมหน่วยความจำน้อยจังครับ 1.3 เองเหรอครับ ที่จริงสนใจตัวนี้เหมือนกัน แล้วมันจะถ่ายรูปได้กี่ภาพครับ
ฉัตรชัย
SP Moderator
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Sep 2003 21:48  

รูปนึงก็น่าจะตกราว ๆ 4-20 kb ครับ 1.3 mb ก็ราว ๆ 1324 kb หาร 20 kb ก็ได้หลายภาพอยุ่นะ
woooooo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????????
วันที่โพสท์ : 29 Sep 2003 21:39  

ใครเคยใช้รุ่นนี้บ้าง ช่วยบรรยายสรรพคุณหน่อย ไม่ค่อยคุ้นเคยกัย lg
+++Y+++
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Picture CLI
วันที่โพสท์ : 30 Sep 2003 16:03  

คืออยากทราบว่ารุ่นนี้มีความสามารถในเรื่องนี้มั้ยอ่ะคะ
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Sep 2003 16:06  

เห็นเค้าเน้นที่กล้องครับ มีแฟลชในตัว ความละเอียดของกล้องระดับ VGA 32 Polyphonic หน้าจอแบบ UFB 65536 สีครับ เอ่อ.......พี่ฉัตรชัยครับ........ผมเพิ่งรู้ว่า ไม่สามารถเอาหน้าจอสีบิดออกมาข้างนอกเวลาโทรอ่ะครับ ^_^
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Sep 2003 17:41  

หน้าจอ UFB นี่ มันจะสู้ TFT ได้ไหมอะ กลัวหน้าจอไม่สวย พวกสีเยอะแต่ไม่สวยอะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ---
วันที่โพสท์ : 30 Sep 2003 17:43  

หน้าจอ UFB นี่ มันจะสู้ TFT ได้ไหมอะ กลัวหน้าจอไม่สวย พวกสีเยอะแต่ไม่สวยอะ
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Oct 2003 21:54  

พอกันครับ แต่ UFB สามารถพัฒนาไปได้ถึง 200000 สีในอนาคตได้ครับ
ปลาดี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Oct 2003 08:46  

ตอนนี้ใช้ GD 88 แต่ตอนนี้เครื่องเพี้ยนๆ เพราะตกบ่อย ถ้าไปใช้LG ตัวนี้ จะดีกว่าไหม ภาพที่ถ่ายจะดีกว่าของ เก่า ที่ใช้ไหม หน้า จอ ด้วย ค่ะ
อยากได้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????????
วันที่โพสท์ : 02 Oct 2003 18:26  

อยากได้รุ่นเนี่ยมาก มาก แต่ เสียอยู่อย่างนึง ที่ความจำน้อยมาก มาก แล้วเก็บข้อความได้ประมานเท่าไหร่คะ ราคาประมานเท่าไหร่ด้วย อยากได้จังเลย เข้าเมื่อไหร่บอกด้วยนะคะ
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Oct 2003 21:52  

ภาพถ่ายของแอลจีตัวนี้ เค้าบอกว่ามีคุณภาพที่ดีที่สุดในบรรดามือถือติดกล้องตอนนี้ ไม่เว้นแม้กระทั่งสมาร์ทโฟนครับ
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ : Re: ????????????????????
วันที่โพสท์ : 02 Oct 2003 21:53  

อยากได้ ผู้เขียน:
อยากได้รุ่นเนี่ยมาก มาก แต่ เสียอยู่อย่างนึง ที่ความจำน้อยมาก มาก แล้วเก็บข้อความได้ประมานเท่าไหร่คะ ราคาประมานเท่าไหร่ด้วย อยากได้จังเลย เข้าเมื่อไหร่บอกด้วยนะคะ
เข้าแล้วนะครับสำหรับรุ่นนี้ ราคาจะอยู่ที่ 20500 บาทครับ เรื่องเก็บข้อความผมไม่รู้ครับ แต่เดาว่าน่าจะเยอะพอที่คุณต้องการเลยล่ะครับ
ศิราณี
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Oct 2003 22:43  

คุณภาพดีกว่ามากแบบชัดเจนไหมคะ
อยากได้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????
วันที่โพสท์ : 03 Oct 2003 11:52  

ขอบคุนที่ตอบมาก มาก นะคะ แล้วมีขายที่ไหนคะตอนเนี่ย เมื่อวันก่อนพึ่งไปดูมา ยังไม่เคยเจอของจริง แล้วในเว็บเค้ามีเขียนว่า ของประเทศไทย เป้นกรอบสีน้ำเงิน จริงรึป่าวคะ ใครที่เคยเห้นของจริงแล้ว ช่วยบอกหน่อย สวยมั้ย แล้วถ้าเทียบกับ GD88 ใหญ่กว่าหรือเล็กกว่ามากมั้ยคะ (ที่มาบุญครองขายแล้วใช่มั้ยคะ 20500)
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Oct 2003 22:07  

GD88 ใหญ่กว่าครับ สีตามที่เห็นมนเว็บนี้แหละครับ ผมว่ามันไม่สวยนะ ฝาพับเล็กๆ แกนกล้องใหญ่ๆ ออกมาตลกดี แต่ฟังก์ชั่นเหลือร้ายนะครับ
คนเดิมอะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????
วันที่โพสท์ : 04 Oct 2003 11:18  

ออกมาตลกๆหรอคะ งั้นถ้า้เทียบกับ Samsung SGH-P400 กับ panasonicx70 อันไหนดีกว่าอะคะ แต่ว่าเพื่อนบอกมาว่า ซัมซุงถ่ายรูปไม่สวยเลย แล้ว x70 ก็ใหญ่ ไม่ค่อยแตงต่างอะไรกับ GD88 แล้วอเอาอันไหนดีกว่ากันคะ 3 รุ่นเนี่ย
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Oct 2003 14:06  

x70 จะมีฟังกืชั่นเยอะที่สุดในบรรดา 3 รุ่นที่ว่าครับ ที่เพื่อนเค้าบอกว่าซัมซุงถ่ายรุปไม่สวย มันไม่(น่าจะ)จริงนะครับ เพราะซัมซุงใช้เลนส์ชนิด CCD ที่ใช้กับกล้องคุณภาพดีนะครับ ผมว่า x70 น่าจะดีที่สุด หน้าจอใหญ่กว่าซัมซุง อีกทั้งยังมี Bluetooth และ flash ในตัวอีกสำหรับ x70 ถ้าไม่เอาฟังก์ชั่นกล้องเป็นหลัก เป็นผม...ผมจะเลืก P400 ครับ ออกแบบเป็นนวัตกรรมดี ตัวผมเลืกหน้าตามากกว่าฟังก์ชั่น(พึลึกนะ) เรื่องนี้คุณลองพิจารณาดูแล้วกัน
นักเรียน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Oct 2003 14:45  

Banky-maniA ผู้เขียน:
x70 จะมีฟังกืชั่นเยอะที่สุดในบรรดา 3 รุ่นที่ว่าครับ ที่เพื่อนเค้าบอกว่าซัมซุงถ่ายรุปไม่สวย มันไม่(น่าจะ)จริงนะครับ เพราะซัมซุงใช้เลนส์ชนิด CCD ที่ใช้กับกล้องคุณภาพดีนะครับ ผมว่า x70 น่าจะดีที่สุด หน้าจอใหญ่กว่าซัมซุง อีกทั้งยังมี Bluetooth และ flash ในตัวอีกสำหรับ x70 ถ้าไม่เอาฟังก์ชั่นกล้องเป็นหลัก เป็นผม...ผมจะเลืก P400 ครับ ออกแบบเป็นนวัตกรรมดี ตัวผมเลืกหน้าตามากกว่าฟังก์ชั่น(พึลึกนะ) เรื่องนี้คุณลองพิจารณาดูแล้วกัน

ซัมซุงถ่ายรูปแล้วไม่ชัดครับ ถึงจะใช้แลน ccd ก็จริง ไม่เชื่อก็ลองเข้าไปดู คุณน่ะชอบมั่วทำให้คนอื่นเขางงงง http://www.mobikiss.com/talk/1_30/index.html เป็นรูปจาก p408 ใช้เลนแบบเดียวกันเลยครับ
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Oct 2003 00:08  

ผมไม่ได้ทำให้คนอื่นงง ใช่ว่าผมซะรู้ไปซะทุกเรื่องนี่ คุณเก่งคุณก้อมาบอกเลย
นักเรียน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Oct 2003 00:54  

Banky-maniA ผู้เขียน:
ผมไม่ได้ทำให้คนอื่นงง ใช่ว่าผมซะรู้ไปซะทุกเรื่องนี่ คุณเก่งคุณก้อมาบอกเลย

ใจเย็นๆ ครับ
อาตมาเอง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Oct 2003 01:30  

เย็นไว้โยม
คนเดิมค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????........
วันที่โพสท์ : 05 Oct 2003 15:07  

ตกลงช่วยคิดหน่อยค่ะ ว่าเอาอันไหนดี

แต่รุ่นเนี่ยไม่ดีหรอคะ LG อะ เราอยากได้ มากสุดเลยใน 3 อัน ดูจากรูปแล้วเหมือนจะสวยที่สุด
x70 ดูทำมาดาไงไม่รุ ข้างหน้าอะ แต่ช่วยเลือกให้หน่อยนะคะ ว่า 3 รุ่นเนี่ยไหนดีกว่ากัน

อืม...3รุ่นเนี่ยมีรุ่นไหน รับ-ส่งข้อความภาษาไทยได้มั่งคะ
๐-๐
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Oct 2003 16:20  

รุ่นเนี่ยทำไมไม่เจอในเว็บอื่นเลย มีรูปในเว็บอื่นบ้างมั้ย ลงให้ดูหน่อยค่ะ
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Oct 2003 19:35  

แอลจีมีภาษาไทยครับ เพราะว่าในรุ่นก่อนก้อยังมีภาษาไทยกำกับอยู่บนปุ่มเลยนะครับ คิดว่าแอลจีตัวนี้ไม่น่าพลาดเรื่องภาไทย ซื้อรุ่นนี้ก้อดีครับ
พีร์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Oct 2003 10:10  

เห็นตัวจริงที่มาบุญครอง สีเงิน ไม่สวยเลยแอลจีตัวนี้ แต่ไม่ได้ลองเล่น เห็นมีหลายร้านแต่เป็นสีเงินหมด ค่อนข้างใหญ่เหมือนกันน่ะเราว่าตัวจริง
ThU AnG KuBPoM!!!!!!
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: ปากน้ามบ้านเฮา
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Oct 2003 10:21  

พีร์ ผู้เขียน:
เห็นตัวจริงที่มาบุญครอง สีเงิน ไม่สวยเลยแอลจีตัวนี้ แต่ไม่ได้ลองเล่น เห็นมีหลายร้านแต่เป็นสีเงินหมด ค่อนข้างใหญ่เหมือนกันน่ะเราว่าตัวจริง

เวบเค้าก้อบอกนี่ครับว่ากรอบสำหรับบ้านเราเป็นสีเงิน ถ้าอยากได้สีแดงคงต้องไปต่างประเทศเอาหละครับ
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Oct 2003 16:13  

มีอย่างไหนก็ใช้อย่างนั้นครับ
งง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Oct 2003 10:07  

ไม่เหนมันจะเอามาขายเลยไปดูที่ศูนก็ไม่เหนมี
zuunzantist(znowbleach)
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Oct 2003 14:16  

ก็ดอเคนะ แต่หน่วยความจำน้อยไป ไม่ไหวๆๆ
bluebaby
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Oct 2003 00:22  

มีคนเค้าใช้บอกว่ไม่ดีอ่ะตรงที่หมุนหน้าจอได้อ่ะครับ คือว่า สายไฟข้างในมันจะบิดไป บิดมา ทำให้ขาดได้ครับ
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Oct 2003 03:43  

bluebaby ผู้เขียน:
มีคนเค้าใช้บอกว่ไม่ดีอ่ะตรงที่หมุนหน้าจอได้อ่ะครับ คือว่า สายไฟข้างในมันจะบิดไป บิดมา ทำให้ขาดได้ครับ
มันคงไม่ขาดง่ายขนาดนั้นหรอกครับ
kkkkkkkkj
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Oct 2003 09:42  

อยากได้โทรศัพท์ แบบ พับๆ ถ่ายรูปได้(ดี) หน้าจอสีสวย แล้วก็เอารูปที่ถ่ายบันทึกไว้ใน phonebook ได้ ขอถามท่านผู้รู้ว่า่ควรซื้อเป็นรุ่นไหนในท้องตลาดดีครับ(เป็นเครื่องศูนย์นะครับ) ขอขอบคุณท่านผู้รู้ล่วงหน้าครับ
คนผ่านมาครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????
วันที่โพสท์ : 16 Oct 2003 16:31  

ผมได้มา test2-3 วันแล้วครับ LG G7100 ความเห็นส่วนตัวด้านรูปร่างขนาดและน้ำหนักดูหนักแน่นดี ออกเรียบๆ หน้าจอแสดงผลด้านใน สีสวยภาพคมชัดมากครับ ในส่วนจอด้านนอก ก็ทำออกมาเก๋น่าดู เสียดายเอาภาพที่ต้องการไปไว้จอด้านนอกไม่ได้
ด้านการใช้งานโทรศัพท์ทำออกมาได้ดีครับซอฟแวร์ที่ให้มาพร้อมสายลิ้งใช้ง่ายพอสมควร
ด้านการถ่ายภาพ ก็ถ่ายออกมาชัดมากได้ถึง 640x480 เมื่อหมุนฝาเพื่อถ่ายภาพดูๆ เหมือนพวกกล้องถ่าย mini dv
ข้อเสียก็ หน่วยความจำน้อยครับ ถ่ายรูปยังไม่เท่าไหร่ ถ้าโหลดเกมส์ Java ก็เต็มง่ายเลย
โดยรวมแล้วในราคานี้ ใช้โทรศัพท์เป็นหลัก+ความหรูหรา+ความง่ายในการใช้งานและก็ฟังชันก์ที่ให้มาเพียบ ก็ น่าซื้อครับ
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ : Re: ??????
วันที่โพสท์ : 16 Oct 2003 20:57  

คนผ่านมาครับ ผู้เขียน:
ผมได้มา test2-3 วันแล้วครับ LG G7100 ความเห็นส่วนตัวด้านรูปร่างขนาดและน้ำหนักดูหนักแน่นดี ออกเรียบๆ หน้าจอแสดงผลด้านใน สีสวยภาพคมชัดมากครับ ในส่วนจอด้านนอก ก็ทำออกมาเก๋น่าดู เสียดายเอาภาพที่ต้องการไปไว้จอด้านนอกไม่ได้
ด้านการใช้งานโทรศัพท์ทำออกมาได้ดีครับซอฟแวร์ที่ให้มาพร้อมสายลิ้งใช้ง่ายพอสมควร
ด้านการถ่ายภาพ ก็ถ่ายออกมาชัดมากได้ถึง 640x480 เมื่อหมุนฝาเพื่อถ่ายภาพดูๆ เหมือนพวกกล้องถ่าย mini dv
ข้อเสียก็ หน่วยความจำน้อยครับ ถ่ายรูปยังไม่เท่าไหร่ ถ้าโหลดเกมส์ Java ก็เต็มง่ายเลย
โดยรวมแล้วในราคานี้ ใช้โทรศัพท์เป็นหลัก+ความหรูหรา+ความง่ายในการใช้งานและก็ฟังชันก์ที่ให้มาเพียบ ก็ น่าซื้อครับ

คือหน้าจอด้านนอกเป็นแบบ OLED น่ะครับ มันเลยยังไม่ค่อยจะเหมาะสำหรับการเอารูปไปไว้ด้านนอกน่ะครับ เพราะแสดงผลได้เพียง 256 สีในขณะนี้
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Oct 2003 21:00  

ok...i c
..:: Globalops ::..
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: C @ M b l2 ! D g E
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Oct 2003 01:33  

งั้นก้อน่าสนใจนะคับ
coo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Oct 2003 01:56  

LG G7100 จะมีอุปกรณ์เสริมสำหรับฟัง FM หรือไม่ ใครทราบบ้าง
แล้วจะโหลดเกมได้จากที่ไหนบ้าง
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Oct 2003 20:54  

สำหรับฟังวิทยุยังไม่มีเลยครับ ส่วนโหลดเกมอันนี้ไม่ทราบครับ
@-bang_bank-@
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Oct 2003 11:52  

แล้วตอนนี้ราคาเครื่องจริงๆๆเท่าไหร่คับเครื่องนี้...แล้วเครื่องนี้ฟังก์ชั่นเหมือนp400 หรือปล่าวคับ..
ป้อ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : .....
วันที่โพสท์ : 27 Oct 2003 23:52  

อยากถามว่า G 7100 ถ่ายภาพเครื่องไหวแบบถ่าย VDO ได้หรือเปล่า
ป้อ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : .....
วันที่โพสท์ : 27 Oct 2003 23:53  

อยากถามว่า G 7100 ถ่ายภาพเครื่องไหวแบบถ่าย VDO ได้หรือเปล่า
David
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Oct 2003 16:24  

แล้วตอนนี้รองรับภาษาไทยหรือยังครับ
ferio09
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????
วันที่โพสท์ : 03 Nov 2003 14:34  

พอรู้ราคาตกใจแทบช็อคเพราะนึกว่าจะ25000ขึ้นแตที่ไหนได้แค่นั้นเองน่าชื้อมากคุ้มแน่ๆๆๆถ้าใครจะชื้อมือถือขอแนะนำนะจ๊ะไม่ต้องเป็นแฟนของLGตัวจริงก็ได้แต่แนะนำจ๊ะ
kkหกด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Nov 2003 21:08  

แอลจี เป็นยี่ห้อซึ่งพึ่งเปิดตัวเครื่องใช้ไฟฟ้าใหม่ๆหลายแบบและค่อนค่างเทียบรัศมีกับพวกยี่ห้อที่ดังมานานแล้วได้
แต่ว่า แอลจีนั้น ส่วนใหญ่แล้วจะผลิตจากจีน ซึ่งรู้ๆกันอยู่
ซัมซุงจะผลิตจากเกาหลี
และพานาจะผลิตจากหลาย ประเทศ เช่นญี่ปุ่น จีน มาเลยเซีย เป็นต้น
yotzaa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????Com??????????????
วันที่โพสท์ : 06 Nov 2003 12:56  

ผมพึ่งได้ใช้นะครับ แต่ไม่เข้าใจว่ามันทำไมโหลดรูปลงComไม่ได้ (soft ware ที่มันให้มาไม่เห็นมี Functionตรงนี้) ใครทำเป็นบ้างครับสอนหน่อย
zxsylph
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 Nov 2003 17:28  

เราโทรไปถามที่ศูนย์ ของ LG มาเค้าบอกไม่สามารถโหลดรูปลงได้

เค้าบอกว่าต้องผ่าน MMS อย่างเดียว
Year's Star

หัวข้อ : Re: ????????????
วันที่โพสท์ : 06 Nov 2003 19:14  

zxsylph ผู้เขียน:
เราโทรไปถามที่ศูนย์ ของ LG มาเค้าบอกไม่สามารถโหลดรูปลงได้

เค้าบอกว่าต้องผ่าน MMS อย่างเดียว
รับทราบครับ
Dutchboy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Nov 2003 19:37  

อ่านmessageจากหน้าจอด้านหน้าได้ไหมครับ?
Nokia man
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????
วันที่โพสท์ : 12 Nov 2003 18:14  

ถ้ารุ่นนี้ถ่ายวิดีโอได้ ผมจะเลิกใช้โนเกียทันที
Phoenix_dew
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Nov 2003 23:34  

Dutchboy ผู้เขียน:
อ่านmessageจากหน้าจอด้านหน้าได้ไหมครับ?

ไม่น่าได้นะครับ เพราะว่า หน้าจอด้านนอกเป็น แบบ OLED อ่ะครับ น่าจะเอาไว้ดน้นเรื่อง

ไอคอนหรือว่า โชว์มากกว่า

zxsylph ผู้เขียน:

ได้นี่ครับเพราะว่ารุ่นนี้มีโปรแกรมมาให้ หรือถ้าไม่มีก็สามารถ DOWNLOAD ได้ครับ
เดย์
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Nov 2003 00:52  

จิงหรือเปล่าที่ lg 7100 อะจะเอารูปลงคอมโดยผ่านสายดาต้าลิงค์ไม่ได้ ได่ทางเดียวคือ mms จิงหรือเปล่าอะคับ
-:- YoH -:-
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Nov 2003 00:19  

เดย์ ผู้เขียน:
จิงหรือเปล่าที่ lg 7100 อะจะเอารูปลงคอมโดยผ่านสายดาต้าลิงค์ไม่ได้ ได่ทางเดียวคือ mms จิงหรือเปล่าอะคับ

โหลดได้สิครับ
ไม่งั้นเค้าจะให้โปรแกรมมาด้วยทำไม
ยังไงสงสัยดูหนังสือวอทโฟน(ย่อมา)เล่มล่าสุดประกอบครับ(เล่มเดือนพ.ย.)
kamolratoon
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????? LG G7100 ????(???????) ???????????? 99.99% ??????????????????? ????????????????????????????? 17500 ??? ?????????
วันที่โพสท์ : 17 Nov 2003 18:51  

สนใจติดต่อด่วนนะคะ รีบใช้เงินค่ะ อุปกรณ์มี แบต ซีดี สมอลทอล์ค วอลชาร์ต ดาต้าเคเบิ้ล ประกัน 1ปีค่ะ
สนใจติดต่อ 01-9113905 , 01-9096480 ตูนค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Nov 2003 22:22  

อยากรู้จังว่า G7100 สามารถโชว์ภาพคนที่โทรเข้าได้หรือเปล่าช่วยตอบด้วยนะคะ
เพราะกำลังสนใจรุ่นนี้อยู่
เด็กปวช3 โคราช
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Nov 2003 19:42  

โทรศัพน่ะ สมัยนี้คนส่วนใหญ่ม่ายมีใครเขาดูฟังชั่นกันแล้ว ส่วนใหญ่ก้ซื้อมาเพื่อเชิดหน้าชูตาวงตระกูล(ในระยะสั่น )เท่านั้นเอง อย่างเราพ่อแม่ซื้อ v200ให้เพราะ ลูกเพื่อนแม่ใช้
ม่ายเหงทามไรได้เลยอ่ะ ไอ้โทรศัพท์ที่ว่าถ่ายรูปได้ แรกๆๆแบบว่า เห่อมากแต่มาหลังก็ ม่ายเหงได้ใช้ถ่ายรูปเลย ใช้แค่โทรแล้วรับสายอย่างเดียว
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ : Re: ---
วันที่โพสท์ : 23 Nov 2003 15:30  

*** ผู้เขียน:

หน้าจอ UFB จริง ๆ สู้ TFT ไม่ได้เลยครับ ทั้งด้านความสดของสีและความคมชัด แต่ถือว่าทำได้ดีกว่าจอแบบ STN เยอะ เนื่องจากจอ UFB จะประหยัดไฟเหมือน STN และให้ความสดและคมชัดใกล้เคียงกับ TFT ตอนนี้ TFT ก็พัฒนาไปถึง 262144 สีเรียบร้อยแล้ว
-:- YoH -:-
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jan 2004 04:11  

ถ้าเหลือหมื่นกว่าๆจะซื้อมาเล่นก๊าบชอบไปหมดเลย
Phoenix_dew
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jan 2004 18:44  

ราคาล่าสุดตอนนี้ที่เดอะมอล์ 16,400 ฿ แล้วครับราคาตกเร็วมากๆๆๆๆ
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jan 2004 20:42  

Phoenix_dew ผู้เขียน:
ราคาล่าสุดตอนนี้ที่เดอะมอล์ 16,400 ฿ แล้วครับราคาตกเร็วมากๆๆๆๆ

ดีคับ ของดีราคาถูกอย่างนี้หายาก ขอให้ตกเร็ว ๆ ครับ หุหุ
forlover_film
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: Uthai Thani
หัวข้อ : ???? LG G7100 ????????????????????
วันที่โพสท์ : 09 Feb 2004 21:55  

รอมานานแล้วนะครับ ไม่รู้ว่าเมื่อไหร่จะอัพไทยได้ซักที ผมซื้อมาตั้งแต่เดือน ต.ค. เซ็งมากเลยครับ เปิดอ่านไทยก็ไม่ได้ ทั้งที่เป็นเครื่องศูนย์ ไหนอ่ะ ที่บอกว่ารองรับไทย ผมไม่เข้าใจเลยจริงๆ โทรถาม Call Center ก็บอกว่ายังพัฒนาระบบอยู่ เซ็งมากครับ จะขายก็เสียดายตอนที่ซื้อมา เพราะว่าแพงมากๆ
em7020
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????
วันที่โพสท์ : 05 Mar 2004 12:36  

ถ้าจะซื้อรุ่นนี้ตอนนี้ จะมีเมนูไทย พิพม์ไทยได้เปล่าครับ ............
em7020
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????
วันที่โพสท์ : 05 Mar 2004 12:50  

ถ้าจะซื้อรุ่นนี้ตอนนี้ จะมีเมนูไทย พิพม์ไทยได้เปล่าครับ ............
Gemini123
Year's Star

หัวข้อ : help me please
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2004 09:36  

คือ เท่าที่ผม ลองเล่นของคนรู้จัก ดู ประกอบกับมาอ่าน spec ของเครื่อง ผมยังหา infrared port ไม่เจอ เลยครับ แล้ว ก็ ยังหาโปรแกรม(ที่มากับแผ่น) ที่ใช้โหลดลงคอม ไม่เจอ เลย ครับ ถ้า ใครทราบ กรุณา บอกรายละเอียดให้ด้วย จะเป็นพระคุณ อย่างสูง เพราะ เพื่อนผม ไปเที่ยว แล้วใช้ มันถ่ายรูป มามาก แต่ยังหาทาง เอาลงคอม ไม่ได้ เลย
nunkasho
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????
วันที่โพสท์ : 05 May 2004 20:58  

โทรศัพท์รุ่นนี้สามารถตั้ง caller group เพื่อที่จะเลือกไปใช้ใน profile เพื่อให้เสียงกริ่งดังเฉพาะกลุ่มได้
เหมือนใน nokia หรือเปล่าครับ (ผมใช้ nokia 5210 อยู่ครับ)
ปู
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????com
วันที่โพสท์ : 12 May 2004 11:18  

จะโหลดภาพที่ภ่ายมาลงcomทำยังไงคะ ในโปรแกรมที่แถมมามีแต่โหลดจากcomเข้าเครื่องไม่มีจากเครื่องเข้าcom
k_man
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 May 2004 20:45  

โทรศัพท์รุ่นนี้สามารถตั้ง caller group เพื่อที่จะเลือกไปใช้ใน profile เพื่อให้เสียงกริ่งดังเฉพาะกลุ่มได้
เหมือนใน nokia หรือเปล่าครับ (ผมใช้ nokia 5210 อยู่ครับ)

สามารถตั้ง caller group ได้ 7 กลุ่ม และสามารถกำหนดภาพกราฟฟิคเป็นหน้าการ์ตูน (มีมาให้กับเครื่อง) ได้ด้วยค่ะ
คนโง่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????? ?? sim gsm ??????????????? ?????????????????????????? gsm1800
วันที่โพสท์ : 25 May 2004 20:06  

อ่าคับ
ผู้ใช้ LG
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : LG ????? ?????????????????? ?????...
วันที่โพสท์ : 04 Jun 2004 15:04  

LG เนี่ย หน้าจอเสียง่ายครับ เพราะไอ้การที่ตัวเครื่องถูกออกแบบมาให้หมุนหน้าจอได้ ก็เลยทำให้สายไฟข้างในเสียหายได้ง่ายมาก ๆ ของผมซื้อมา 3 เดือนเองครับ หน้าจอเสียแล้ว เป็นเส้น ถึบ ๆ ไปแถบเลย บางครังหนักกว่านั้น เปิดหน้าจอมาเป็นสีดำหมดเลย กำลังจะเอาไปซ่อมครับ ใครมีข้อเสนอแนะอะไรก็เขียนมาได้ครับ
เท
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jul 2004 17:53  

แล้วตกลงมันมีเมนูไทยป่ะคับ
BioX
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: LG ????? ?????????????????? ?????...
วันที่โพสท์ : 15 Jul 2004 18:18  

ผู้ใช้ LG ผู้เขียน:
LG เนี่ย หน้าจอเสียง่ายครับ เพราะไอ้การที่ตัวเครื่องถูกออกแบบมาให้หมุนหน้าจอได้ ก็เลยทำให้สายไฟข้างในเสียหายได้ง่ายมาก ๆ ของผมซื้อมา 3 เดือนเองครับ หน้าจอเสียแล้ว เป็นเส้น ถึบ ๆ ไปแถบเลย บางครังหนักกว่านั้น เปิดหน้าจอมาเป็นสีดำหมดเลย กำลังจะเอาไปซ่อมครับ ใครมีข้อเสนอแนะอะไรก็เขียนมาได้ครับ

กำลังจะซื้อแล้วดันมีคนบอกว่าจอเสียง่ายอีก กลุ้ม
แฮรี่ รอน เฮอร์ไมโอนี่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jul 2004 17:47  

เวอร์ละคุณ ผมใช้มาเกือบ 1 ปีแล้วไมมีอะไรเสียเลย ถ้าอย่างนั้นกล้องถ้ายวีดีโอก็เสียแล้วสิ มันหมุนมากกว่าอีก
ผู้ใช้ LG
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????????
วันที่โพสท์ : 06 Aug 2004 11:51  

แฮรี่ รอน เฮอร์ไมโอนี่ ผู้เขียน:
เวอร์ละคุณ ผมใช้มาเกือบ 1 ปีแล้วไมมีอะไรเสียเลย ถ้าอย่างนั้นกล้องถ้ายวีดีโอก็เสียแล้วสิ มันหมุนมากกว่าอีก

//------------------//
ไม่เวอร์หรอกครับ เสียจริง ๆ ไปซ่อมมาแล้วด้วย ส่งเครื่องไปที่ M-Shop ที่ Central ลาดพร้าวชั้นใต้ดิน ประมาณ 2 อาทิตย์ก็ได้เครื่องแล้ว หลังจากที่ส่งซ่อมไปหน้าจอก็ไม่มีปัญหาอย่างเดิมอีก และที่สำคัญ LG 7100 เนี่ยกล้องมันหมุนไม่ได้อย่างที่คุณเขียนมาน่ะครับ ("ถ้าอย่างนั้นกล้องถ้ายวีดีโอก็เสียแล้วสิ มันหมุนมากกว่าอีก") ไอ้ส่วนที่หมุนได้มันคือส่วนของจอที่เป็นฝาพับน่ะครับ และมือถือของผมก็เสียจริง ๆ ว่าง ๆ จะ Scan ใบแจ้งซ่อม และใบรับสินค้ามาให้ดูกัน อย่าลืม ถ้าหาว่าเวอร์ก็เอาเมล์มาด้วยหล่ะ จะส่งหลักฐานไปให้ดู
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Aug 2004 16:13  

เห็นบอกว่าตอนนี้ราคาอยู่ที่ 9900 บาทจริงไหมครับ ว่าจะเปลี่ยนจาก sagem myx-6 ไปใช้อ่ะ
แฮรี่ รอน เฮอร์ไมโอนี่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Aug 2004 13:58  

และที่สำคัญ LG 7100 เนี่ยกล้องมันหมุนไม่ได้อย่างที่คุณเขียนมาน่ะครับ ("ถ้าอย่างนั้นกล้องถ้ายวีดีโอก็เสียแล้วสิ มันหมุนมากกว่าอีก") ไอ้ส่วนที่หมุนได้มันคือส่วนของจอที่เป็นฝาพับน่ะครับ และมือถือของผมก็เสียจริง ๆ ว่าง ๆ จะ Scan ใบแจ้งซ่อม และใบรับสินค้ามาให้ดูกัน อย่าลืม ถ้าหาว่าเวอร์ก็เอาเมล์มาด้วยหล่ะ จะส่งหลักฐานไปให้ดู
........................................
ผมยังไม่ได้บอกว่า กล้องหมุนได้เลย ฝาพับต่างห่าง ที่ผมหมายถึง หน้าจอันบิดได้ ตอนนี้ผมก็ใช้กล้องถ่าย วีดีโอที่ จอ LCD บิดได้ รู้จักหรือเปล่า ที่มันบิดคล้ายๆหน้าจอ LG G7100 นะ ไม่เห็นมันจะเสียเลย นอกเสียจากว่าคุณหมุนมันเกินแรงคนทั่วๆไป
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : LG 7100 up ???????????????
วันที่โพสท์ : 13 Aug 2004 19:55  

ีup เป็นภาษาได้แล้ว ลองเข้าไปดูรายละเอียดครับ http://www.mlink.co.th/home.asp?view=ok ผมรอมา 1 ปีแล้ว จะขายอยู่แล้ว เข้าให้ราคา 4500 ครับ เลยเก็บไว้ดีกว่า ของผมใช้มาแล้วไม่เคยเสียเลยนะ หมุนไปหมุนมา ไม่เห็นเป็นอะไรเลยพี่ สุดยอดจริง ในยุคนี้เป็นเครื่องที่ยังทันสมัยอยู่เลย ให้ยี่ห้ออื่น ตามมาทำกันเป็นแถว ๆ จอหมุนได้เนี่้ยะ
ผู้ใช้ LG
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2004 15:14  

Thank !! มาก ๆ ครับ สำหรับข้อมูลที่บอกว่า Update Thai ได้แล้ว แต่ไม่รู้ว่าพออัพแล้วเป็นไงบ้าง ดีขึ้นรึเปล่า ยังไงช่วยบอกด้วยว่าเครื่องหลังจากอัพไทยแล้วมีปัญหาอะไรรึเปล่า แล้วเครื่องศูนย์ต้องเสียค่าอัพรึเปล่า ...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??
วันที่โพสท์ : 10 Sep 2004 12:44  

ราคาลงมาที่ 7900 แล้วนี่ครับใน M-link ผมว่าน่าใช้มากเลยนะครับ แล้วมันโหลดเกมส์ Java ของ Nokia ได้ไหมครับ แล้วใช้ส่งรูปลง PocketPC โดยผ่านอินฟราเรตได้ไหมครับ

ถ้าได้อาจจะเปลี่ยนจาก Sagem MYX-6 เป็น LG7100 เล่นดูนะครับ ระหว่างรอ MYX-8 ที่สุดยอดทางฟังก์ชันจริงๆ ออกขาย (ราคาคงไม่แพงขนาด 7610 ของ Nokia ด้วย)
Se7en
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กุงเทบกั๊บพ๋ม
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Oct 2004 15:59  

ผมก้อกำลังดูๆอยู่เหมือนกัน มีใครพอทราบไหมครับ ว่าถ้าเป็นเครื่องศูนย์ มีaccesoriesอะไร ติดกล่องมามั่งครับ

ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Oct 2004 02:20  

มี แบตสำรอง สายดาต้า หูฟัง แผ่นโปรแกรม ค่ะ
.....
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????
วันที่โพสท์ : 31 Oct 2004 17:10  

Confused ช่วยบอกหน่อยครับว่า LG G7100 กะ Mitsu M750 อันไหนดีกว่ากันครับ

ควรซื้อรุ่นไหนระหว่าง 2 รุ่นนี้คับ

ช่วยบอกทีคับ Rolling Eyes
*v*
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Nov 2004 21:37  

ทำไมรุ่นนี้ราคาตตกเยอะจัง ดูแล้วมันก็ดีนี่ Smile
supaluek
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????G7100
วันที่โพสท์ : 30 Dec 2004 22:47  

ปลาดี ผู้เขียน:
ตอนนี้ใช้ GD 88 แต่ตอนนี้เครื่องเพี้ยนๆ เพราะตกบ่อย ถ้าไปใช้LG ตัวนี้ จะดีกว่าไหม ภาพที่ถ่ายจะดีกว่าของ เก่า ที่ใช้ไหม หน้า จอ ด้วย ค่ะ
ตามความคิดผมซื้แล้วมันจะแย่กว่าเดิมคับตกทีเดียวพัง
Ne^-^
Year's Star

จังหวัด: ^^
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jan 2005 18:57  

เคยใช้อยู่ค่ะ..แต่ให้น้องไปแล้ว
โดยรวมก็ถือว่าดีนะคะ..จะติก็ตรงกล้องเนี่ยะค่ะ..
ถ่ายภาพออกมาสีไม่ค่อยสวยเท่าไหร่..
จอด้านนอกก็เปลี่ยนสีตัวหนังสือที่แสดงผลได้หลายสีอยู่เหมือนกัน
เปลี่ยน theme ได้หลายสีด้วย..น่ารักดีค่ะ
ตอนนี้ราคาก็ไม่กี่พันเอง.. Very Happy
คนจร
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jan 2005 19:41  

ตอนนี้ผมก็ใช้รุ่นนี้เหมือนกันแต่เป็นเครื่องที่ซื้อจากต่างประเทศ
ไม่ทราพว่าจะไปup ให้เป็นไทยได้ที่ไหนดี
แล้วช่วยแนะนำด้วยว่ามีเวบไซค์ไหนที่มีringtone ให้load สำหรับ lg g7100
บ้างครับแล้ว สาย usb data เส้นเท่าไร
ใครเป็นผุ้รุ้ ช่วยบอกด้วยนะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Feb 2006 13:35  

k_man ผู้เขียน:

สามารถตั้ง caller group ได้ 7 กลุ่ม และสามารถกำหนดภาพกราฟฟิคเป็นหน้าการ์ตูน (มีมาให้กับเครื่อง) ได้ด้วยค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: LG G7100
วันที่โพสท์ : 22 Jul 2006 18:37  

MrPhone ผู้เขียน:
ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ LG G7100
http://www.siamphone.com/catalog/LG/g7100.htm
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2006 13:03  

คิดถึงรุ่นนี้จังแต่ก่อนอยากได้มากเลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2006 13:05  

คิดถึงรุ่นนี้จังแต่ก่อนอยากได้มากเลย
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: