Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 7210 โหลดเกมส์ เสียงเรียกเข้า และภาพอย่างไร

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตอบ: 2 / เข้าชม: 4579
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: ขอนแก่น
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : 7210 ????????? ?????????????? ?????????????
วันที่โพสท์ : 13 Apr 2003 15:47  
ตอบโดยอ้างถึง  

มีโทรศัพท์รุ่น 7210 ระบบ orange ทำอย่างไรถึงจะดาวน์โหลดได้ เคยยิงอินฟาเรตจาก notebook และ plam แล้วก็ไม่ได้ ทำอย่างงัยดีค่ะ ไม่อยากไปโหลดจากศูนย์โนเกียเพราะอยู่ต่างจังหวัด
nut_ex
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ?????
วันที่โพสท์ : 13 Apr 2003 23:11  

ใช้สายลิงค์สิครับ หาซื้อได้ที่แถวเวป tarad ครับ เส้นประมาณ 350 นี่แหละ ส่วนโน๊ตบุคนี้ ผมไม่แน่ใจว่าคุณส่งออกจากพอร์ทโดยตรงเลยรึป่าว ถ้าทำอย่างงั้นผมก็เคยลองมันจะไม่ได้ แนะนำอีกที ให้ลงโปรแกรม pc suite 5.0 ครับ น่าจะได้น่ะครับ ส่วน plam นี่ขนาดผมใช้ pocketpc ส่งยังไม่ได้เลยครับ โปรแกรมจำพวกนี้มีเยอะครับลองหาๆดูน่ะครับ
suphachai chamroensap
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
หัวข้อ : ???????????????
วันที่โพสท์ : 21 Apr 2003 19:58  

การลงโปรแกรม เกมส์ โพลีโฟนิค รูปภาพ ทำได้ 2 วิธี (เท่าที่รู้) คือโหลดจาก wap (GPRS) หรือลงผ่านโปรแกรม PC Suit ที่แถมมากับเครื่อง (ถ้าไม่ได้แถมก็ต้องโหลดเอาเองจากเวปโนเกีย แต่ต้องอดทนหน่อยเพราะใหญ่เหลือเกิน)
การเชื่อมต่อของ PC Suit มี 2 วิธีคือใช้สายดาต้า DKU-5 (ที่โนเกียยังไม่ยอมนำเข้ามาขายซักที ผมรอมา 4 เดือนแล้ว) หรือไม่ก็ใช้อินฟาเรด (แนะนำให้ใช้อันนี้ดีกว่า เพราะว่าในอนาคตยังสามารถใช้กับมือถือรุ่นอื่นที่มีอินฟาเรดได้ ราคาก็ตามรุ่น ตามยี่ห้อ พันบาทขึ้นไป แต่ใช้ดี ผมลองแล้วเพราะว่ารอไอ้สายดาต้าของโนเกียไม่ไหว)
ส่วนสายดาต้าลิงก์ที่มีขายตามท้องตลาดนั้น น่าจะต้องใช้กับโปรแกรมอื่น ซึ่งผู้ขายน่าจะให้มาด้วย เพราะหาโปรแกรมที่รองรับเองค่อนข้างยาก (สำหรับผมนะ คนอื่นอาจว่าง่ายก็ได้)
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: