Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 แนะนำสมาร์ทโฟนแบตเตอรี่ความจุ 3000+ mAh เกม, เพลงและโซเชียลหนัก

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตอบ: 4 / เข้าชม: 13388
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Prathompong-First
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : แนะนำสมาร์ทโฟนแบตเตอรี่ความจุ 3000+ mAh เกม, เพลงและโซเชียลหนัก
วันที่โพสท์ : 17 Nov 2016 14:29  
ตอบโดยอ้างถึง  

กระทู้นี้เหมาะสำหรับเพื่อน ๆ ที่มีปัญหาชวนกลุ้มเรื่องแบตไม่พอใช้ เล่นไปชาร์ตไป แบตหมดก่อนถึงบ้านหรือเหตุผลอะไรก็แล้วแต่!!

วันนี้ผมมีสมาร์ทโฟนแบตอึด!!! ทน นาน ย้ำว่าอึดจิง ๆ ที่อยากจะแนะนำเพื่อน ๆ
นั่นก็คือ " Moto Z Play " ครับราคากำลังดีด้วยครับอยู่ที่ 15,900 บาท ความจุแบต 3510 mAh ใช้งานแบบหนักหน่วงได้1วันเต็มเล่นโซเชียลทั้งวัน ว่าง ๆ ก็เข้าเกมอัพเวลกลับเข้าบ้านก็ตอนค่ำ ๆ แบตก็แดงพอดีเพราะผมก็ใช้งานแบบหนักหน่วงอยู่เหมือนกันครับ บวกกับระบบชาร์จแบบเร็วทันใจ TurboPower ที่ใช้เวลาประมาณ 20 นาทีชิวๆ ก็ชาร์จได้เกือบครึ่งแล้วบางทีผมก็เอามาใช้งานต่อเลย ครั้งไหนชาร์จน้อยก็อยู่ได้ถึง 8-10 ชม. เลย รู้สึกชอบเรื่องความทนของแบตตัวนี้มากเลย ส่วนใครที่มีปัญหาผมแนะนำเลยนะครับ

teeradetch
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: แนะนำสมาร์ทโฟนแบตเตอรี่ความจุ 3000+ mAh เกม, เพลงและโซเชียลหนัก
วันที่โพสท์ : 18 Nov 2016 10:49  

ไปดูตัวจริงมาแหล่มมาก เพียวแอนดรอยด์ด้วย มองข้ามซัมซุงไปเลยครับ
winaithongmun
Year's Star

หัวข้อ : Re: แนะนำสมาร์ทโฟนแบตเตอรี่ความจุ 3000+ mAh เกม, เพลงและโซเชียลหนัก
วันที่โพสท์ : 22 Nov 2016 14:14  

ผมว่าผมชอบตัว Z มากกว่านะดีไซน์สวยกว่า แต่ก็อยากได้แบตถึก ๆ แบบตัว Z Play ด้วย เปิดการ์ดรวมร่างเลยครับ!!!
Prathompong-First
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 Nov 2016 10:05  

มันก็ดีคนละแบบนะครับ ความจริงก็น่าสนใจทั้งสองรุ่นเลย ผมว่าเลือกตัวที่เหมาะกับการใช้งานของคนซื้อดีกว่าเนาะ
bankbandhit
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 Nov 2016 14:20  

เห็นว่ามีอุปกรณ์เสริมที่เป็นตัวชาร์ตแบตแบบไร้สายติดเข้ากับเครื่องได้เลย น่าสนใจตรงนี้!!
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: