Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 อยากทราบวิธีการดูหมายเลข Pin โทรศัพท์น่ะครับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตอบ: 4 / เข้าชม: 93926
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author

หัวข้อ : ???????????????????????? Pin ???????????????
วันที่โพสท์ : 20 Mar 2006 12:05  
ตอบโดยอ้างถึง  

คือได้ยินมาว่า ถ้าเราทราบหมายเลขเบอร์ Pin แล้วโทรไปหาศูนย์ จะสั่งระงับการใช้งานมือถือได้ทั้งเครื่องเลย ใช่มั้ยครับ แบบว่าเคยอ่านเจอในเน็ตน่ะครับ ไม่รู่ว่าจริงหรือเปล่า

แต่ยังไงผมก็อยากทราบวิธ๊ดู หมายเลข Pin ของโทรศัพท์น่ะครับ เป็นความรู้ไว้เฉยๆ

ขอบคุณครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Mar 2006 12:12  

ผมก็ไม่แน่ใจครับ เขาเรียก Pin เครื่องหรือ อีมี่ เครื่อง

รบกวนด้วยนะครับ
nun_chaiwat
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: Samutprakarn
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ???????????????????????? Pin ???????????????
วันที่โพสท์ : 20 Mar 2006 17:23  

เค้าเรียก IMEI (อีมี่) ครับ..วิธีดู..กด *#06# ครับ จริงๆข้างกล่องที่คุณซื้อมาจะมีเลข EMEI
ที่เป็นสติกเกอร์แปะไว้ให้อยู่แล้วครับ (อยู่ใต้ BAR CODE) ลองกดดูก็ได้ครับ ว่าตรงกันหรือเปล่า
ถ้าคุณทำโทรศัพท์หาย แล้วโทรแจ้งหมายเลข EMEI ไปที่ศูนย์บริการ..ทางศูนย์สามารถที่จะระงับบริการกับเครื่องนั้นได้อย่างที่คุณเข้าใจครับ..
ส่วน PIN ที่คุณเข้าใจ เป็นรหัส (เลข 4 ตัว) ที่ใช้สำหรับเป็นรหัสผ่านการใช้งาน SIM CARD ถ้าคุณเปิดใช้งานการป้องกัน เวลาเปิดเครื่องใช้งานทุกครั้ง คุณจะต้องใส่รหัสผ่าน (PIN) ทุกครั้งครับ...เวลาเครื่องหายคนที่ได้ SIM CARD ไปก็ไม่สามารถนำไปใช้งานได้เช่นกันครับ Cool
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: อยากทราบวิธีการดูหมายเลข Pin โทรศัพท์น่ะครับ
วันที่โพสท์ : 17 Dec 2016 15:54  

แล้วเราจะหาเลข pin 4ตัว จากตรงไหนครับ
ขวัญนคร
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: อยากทราบวิธีการดูหมายเลข Pin โทรศัพท์น่ะครับ
วันที่โพสท์ : 04 Nov 2017 09:29  

Anonymous ผู้เขียน:
แล้วเราจะหาเลข pin 4ตัว จากตรงไหนครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: