Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ถามคนใช้ moto g5 plus ถ้าใช้งานหนักๆ เครื่องพอจะรับไหวไหมคะ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตอบ: 4 / เข้าชม: 12678
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ถามคนใช้ moto g5 plus ถ้าใช้งานหนักๆ เครื่องพอจะรับไหวไหมคะ
วันที่โพสท์ : 23 Aug 2017 21:12  
ตอบโดยอ้างถึง  

เราอยากได้รุ่นนี้อะคะ เห็นเค้าบอกว่าดี ราคาไม่ถึงหมื่นด้วย แต่ไม่รู้จะมาทรหดกับการใช้งานของเราได้ไหม เพราะเราใช้มือถือหนักมาก ติดโทรศัพท์ตลอดเวย์ อยากถามคนใช้อยู่ตอนนี้ ถ้าเราใช้งานหนักๆแบบนี้มันพอจะรับไหวไหมคะ รบกวนด้วยค่ะ
sunblack
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ถามคนใช้ moto g5 plus ถ้าใช้งานหนักๆ เครื่องพอจะรับไหวไหมคะ
วันที่โพสท์ : 24 Aug 2017 19:40  

เคยเอาเล่น อาร์โอวี กับ ลินเนจ สลับไปมาทั้งวันก้ไม่เคยเห็น hang นะ แต่เล่นติดๆกันทั้งวันแบตอาจจะหมดเร็วขึ้นกว่าปกติ แต่ไม่ต้องห่วงเลยรุ่นนี้ชาร์จเร็ว แปปเดียวก็เต็ม ถ้าผ่านผมไปได้นี้อย่างอื่นเบๆ ยืนยันว่ารอดครับ ซื้อเลย
minigirl
Year's Star

หัวข้อ : Re: ถามคนใช้ moto g5 plus ถ้าใช้งานหนักๆ เครื่องพอจะรับไหวไหมคะ
วันที่โพสท์ : 25 Aug 2017 19:12  

สบายๆค่ะ ตั้งแต่เราซื้อมาจนบัดนี้ยังไม่เคยงอแงให้เห็นเลย ตอนแรกก็แอบห่วงแบบ จขกท นี้แหล่ะ แต่พอลองเอาไปดูซีรีย์ข้ามคืนแล้ว ก็อุ่นใจขึ้นไปเยอะเลยค่ะ
Redhot504
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 Aug 2017 17:39  

สนใจอยู่เหมือนกัน เราไปดูมา 2 รุ่น gr5 กับ g5+ ของทรู มีโปรโมชั่นลดครึ่งราคา แต่คิดว่าคงเอา g5+ สเปคดีกว่าเยอะ
Gunkrub
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 29 Aug 2017 19:08  

pure android ไม่น่า น็อคง่ายๆนะครับ
ผมว่าจะหามาลองอยู่เหมือนกัน เห็นราคามันถูกดี
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: