Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ทามมายเครื่อง ล๊อตใหม่ของ i-mobile ยังมีปัญหาอีกอ่ะ เซ็งมากเลย

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » i-mobile Community - ไอโมบาย คอมมูนิตี้
ตอบ: 12 / เข้าชม: 6635
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
super_evolution
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ????????????? ??????????? i-mobile ???????????????? ??????????
วันที่โพสท์ : 09 Feb 2004 17:24  
ตอบโดยอ้างถึง  

วันนั้นที่ i-mobile ออกบูท ไปรอตั้งแต่ห้างเปิดอยากให้น้องสาวมาก เครื่องเขาหาย กว่าจะได้เครื่องตอน สีโมงเย็น เล่นเอาอารมณ์เสียเลย หลังจากทีรอมานานมาก....กหลายวัน
ว่าจะไปซื้อ รุ่นอื่นที่ jaymart ออกบูท ข้างหันแล้ว

อยากให้รู้ว่าคับแค้ใจแค่ไหน ต้องเกร่นหน่อย
แล้วยังมาเจอเครื่องมีปัญหาอีก

คือ....... เห็นเจ้าหน้าที่บอกว่า เครื่องล็อตใหม่ไม่มีปัญหาเรื่อง
SW สัญญาณ ตอนออกไปต่างจังหวัด แก้แล้ว

วันนั้นผมเลยเอามาสองเครื่องเลย
แล้วสุดท้าย ทั้งสองเครื่องก็เป็นเหมือนกัน
เอาไปต่างจังหวัด ต้องมานั่งปิดๆเปิดๆเครื่อง

ขอบอกว่า เซ็งมาก.....ก

ไปถามเจ้าหน้าที่ช่างที่ i-mobile ที่ปิ่นเกล้า บอกว่า version ล่าสุด 30 แล้วก็บอกวิธีกดมา (บอกก็ผิด) ผมไม่ได้เอาเครื่องไปช่างก็ไม่อยู่

กลับมาแล้วผมจะรุ้ไหมว่า Versioืืn อะไรในเครื่องเนี่ย
มันขึ้นแค่นี้หลังจากที่ ผมกด * 888 * 837#

JAN 12 2004
23:44:01
B21EA12IT

ไม่ทราบว่า ทางศุนย์หรือว่า คนที่เคยเจอมีอะไรแนะนำบ้างหรือป้าวครับ ช่วยชี้แจง โดยด่วนด้วย
FARK
Mobile Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ????????????
วันที่โพสท์ : 09 Feb 2004 18:18  

JAN 12 2004 <==== นี่คือ วันที่ ที่จะบอก version นะครับ
version ที่คุณใช้อยู่ เป็น version ล่าสุด แล้วครับ เท่าที่ ทราบ คือ version นี้ แก้ ปัญหา เรื่อง SW ค้าง นะครับ ส่วนเรื่อง สัญญาณ แก้หรือ ปล่าว ผมไม่ทราบ แต่ เครื่องที่ ผมใช้ ปัจจุบัน ยังไม่มี ปัญหาอย่างที่ว่า มาให้ เห็น
FARK
Year's Star

หัวข้อ : ???????????? ?????????
วันที่โพสท์ : 09 Feb 2004 18:20  

Software Park Tel. 02-5026465
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Feb 2004 18:46  

เนี่ยผมซื้อมาสองเครื่องเป็นทั้งสองเครื่องเลยครับ
มันหาเครื่อข่ายไม่เจอเวลาออกต่างจังหวัดอ่ะ

อาจจะลองโทรดู
ตอนนี้ให้เครื่องพี่ชายเอาไปลองต่างจังหวัดอีกครั้ง เดี๋ยว อีก สองวันก็รู้ว่ายังเป็นอีกหรอืป่าว

เซ็งมากเลย
ขอบคุณมากครับ
Takamine
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ????? 26Jan ???
วันที่โพสท์ : 10 Feb 2004 09:36  

sw version ของผม 26 Jan 2004อ่ะคับ มีปัญหาหรือเปล่ายังไม่รู้เลย เพราะไม่ได้ออกต่างจังหวัด อยู่ในกรุงเทพมีสัญญาณตลอดเลยเคไม่ได้
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Feb 2004 12:38  

มี Version ใหม่กว่าด้วยอ่ะ ดีจัง แต่เครื่องผมพึงไปเอามาเองอ่ะครับ ล๊อตใหม่
ทามมายมัน version เก่ากว่าคุณอีกอ่ะครับ งง เลย

คุณ Takamine เอาไป up มาหรอครับผม
Takamine
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Feb 2004 15:42  

super_evolution ผู้เขียน:
มี Version ใหม่กว่าด้วยอ่ะ ดีจัง แต่เครื่องผมพึงไปเอามาเองอ่ะครับ ล๊อตใหม่
ทามมายมัน version เก่ากว่าคุณอีกอ่ะครับ งง เลย

คุณ Takamine เอาไป up มาหรอครับผม

ไม่ได้ไปอัพมาครับ มาตั้งแต่ตอนซื้อเครื่อง ร้านบอกมาเป็นล๊อตใหม่
FARK
Year's Star

หัวข้อ : Re: ????? 26Jan ???
วันที่โพสท์ : 11 Feb 2004 18:14  

Takamine ผู้เขียน:
sw version ของผม 26 Jan 2004อ่ะคับ มีปัญหาหรือเปล่ายังไม่รู้เลย เพราะไม่ได้ออกต่างจังหวัด อยู่ในกรุงเทพมีสัญญาณตลอดเลยเคไม่ได้

ของคุณ ชุดใหม่ เลยครับ 26 jan ก็คือ Software ตัวที่คุณ ใช้อยู่ ปรับปรุงล่าสุด วันที่ 26 มกราคม ที่ผ่านมานะครับ
FARK
Year's Star

หัวข้อ : ?????
วันที่โพสท์ : 11 Feb 2004 18:16  

อยากจะทราบข้อมูล ของ software 26 jan นะครับ ว่า มี การเปลี่ยนแปลง อาราย หรือ แก้ไข อะไรมั่ง
Takamine
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ?????
วันที่โพสท์ : 12 Feb 2004 10:41  

FARK ผู้เขียน:
อยากจะทราบข้อมูล ของ software 26 jan นะครับ ว่า มี การเปลี่ยนแปลง อาราย หรือ แก้ไข อะไรมั่ง

ผมก็ไม่รู้ว่ามันมีอะไรเปลี่ยนแปลงบ้างอ่ะครับ เพราะผมไม่รู้ว่าของเดิมมันมีอยู่แล้วบ้าง
ผมขอบอกหน้าตาคร่าวๆก็แล้วกันครับ
1.เวลาเปิดเครื่องเป็น amimation สีฟ้าๆ ของอินโนเลย ไม่ได้เป็นรูปดาราเกาหลี
2.ภาพพื้นหลังมีมาให้10รูปเป็น ตึก, ดอกทิวลิป, วิวต้นมะพร้าว, วิวป่า+ลำน้ำ, อีก5ภาพเป็นของi-mobile มี รูปวาดสถาปัตยกรรมไทย, วิวท้องฟ้าตอนพระอาทิตย์ตกหรือขึ้นก็ไม่รู้สีแดงๆ, ผีเสื้อเกาะดอกทานตะวัน, วิวใต้ทะเล, ลูกแอปเปิ้ล, สุดท้ายเป็นรูปนางแบบ ญ ผมไม่รู้จัก ยืนกอดอกอยู่
3.Mflash มีมาให้3ไฟล์ มี season เป็นรูปบ้านบรรยากาศก็เปลี่ยนไปจากเช้าเป็นมืด, birthday เป็นรูปหมีเป่าเค้ก Date เป็นต้นหญ้ากับดอกไม้ มีข้อความด้วย
4.วีดีโอ มีมาให้2 dinga2 เป็นแมวนอนหลับ, brother baer เป็นการ์ตูนของ walt Disdey

คุณสมบัติอย่างอื่นผมก็ไม่รู้แล้วล่ะครับ ไว้ให้คนอื่นที่รู้เข้ามาช่วยตอบต่อก็แล้วกันครับ
FARK
Year's Star

หัวข้อ : ???????????????
วันที่โพสท์ : 12 Feb 2004 10:49  

ก็เหมือนเดิม นะครับ คงจะ มีการ ปรับปรุง แค่ ปัญหา เรื่องสัญญาณ อย่างเดียวละมั้งครับ
tamamo
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: นครสวรรค์
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Feb 2004 12:24  

แล้วคุณ FARK จะเอาไปอัพหรือเปล่าครับ
McDO!
SP Moderator
SP Moderator
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Feb 2004 11:00  

ปัญหายังมีอยู่บ้างนะคับ ยังไม่อยู่ตัวเลยคับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » i-mobile Community - ไอโมบาย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: