Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ข้อดี - ข้อเสีย INNO90

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » i-mobile Community - ไอโมบาย คอมมูนิตี้
ตอบ: 4 / เข้าชม: 4675
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ????? - ??????? INNO90
วันที่โพสท์ : 14 Feb 2004 07:59  
ตอบโดยอ้างถึง  

อยากจะให้ ใครที่ใช้ อยู่ มาบอกข้อดีและข้อเสีย ของรุ่นนี้กัน
เพื่อเป็นแนวทางให้กับคนที่ อยากจะซื้อ หรือ คิดที่จะซื้อ
tamamo
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: นครสวรรค์
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Feb 2004 21:32  

ข้อดี
1. หน้าจอมีถึง 2แสนกว่าสี
2. ถ่ายรูปได้
3. สามารถเอารูปที่ถ่ายมาแสดงตอนคนโทรเข้าได้
4. เสียงเพลงแจ่มมาก (เป็นเสียงคนร้องจริงๆเลย)
5. รับ-ส่ง e-mail ได้

ข้อเสีย
1. sw ตัวเก่าปัญหาเยอะบอกไม่หมด
2. sw ตัวใหม่สัญาณชอบรวน
3. แบตหมดเร็ว (แต่โชคดีที่เค้าให้แบตมา 2 ก้อน)
4. memory น้อย
plah
Year's Star

จังหวัด: ปทุมธานี
หัวข้อ : ??????
วันที่โพสท์ : 15 Feb 2004 19:29  

ข้อดี
1 ถ่ายรูปได้ ชัดดี ซูมได้เยอะ ปรับแสงได้
2 อัดเพลงมาเปนเสียงเรียกเข้าได้ [อันนี้ชอบมากอ่า]
3 รูปทรงสวยดีนะ ชอบ
4 แสดงรูปคนโทรเข้าได้
5 ถูกค่ะ ถ้าคิดถึงฟังชั่นแล้ว
6 ไฟวงกลมข้างหน้าสีสวยดีค่ะ

ข้อเสีย
1 แบตหมดเร็วมากถึงมากที่สุด
2 เสียงเรียกเข้า บางทีมันไม่ดังอ่ะ เปนมั๊ยคะ มันดังอือๆๆๆ อย่างงี้ตลอดอ่ะ
3 อัดเสียงหรือวีดีโอได้แป๊ปเดียว
4 ตั้งเสียงเรียกเข้าเฉพาะคนไม่ได้
5 โหลดอะไรไม่ค่อยได้ เพราะมันไม่รองรับค่ะ

สรุป ชอบค่ะ ข้อดีมากกว่า
kAnOmkAng
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2004 00:04  

ผมก็ว่ารูปชัดดีนะ ถ้าลงคอมแล้วหนะ
แต่ถ้าตอนที่ถถ่ายอยู่ผมว่าไม่ชัดอะ
อีกอย่างนะ จอนอกฝุ่นเข้าไปเต็มแล้ววว ทำไงดี
อีกอย่าง GPRS เด๋วใช้ได้ เด๋วใช้ไม่ได้
เบื่อโคตรๆ
อยากใช้ 1-2 call จัง แต่ขี้เกียจเปลี่ยนซิม
ใครมีวิธีก๊อบเบอร์จากซิมลงเครื่องมั่งครับ
รบกวนสอนหน่อยเถอะครับ
ขอบคุณครับ
FARK
Year's Star

หัวข้อ : ????????? ??????? ...
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2004 11:03  

ข้อดีเยอะตามที่หลายๆคนบอก
ส่วนข้อเสีย

การค้นหาสัญญาณ แย่มาก
ฝุ่นเข้า
มีแค่นี้ละครับ สำหรับผม
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » i-mobile Community - ไอโมบาย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: