Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Motorola A1000 "Symbian Phone"

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 66 / เข้าชม: 138587
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Motorola A1000 "Symbian Phone"
วันที่โพสท์ : 22 Feb 2004 01:58  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลเพิ่มเติม แสดงความเห็นกับ Motorola A1000 "Symbian Phone"
http://www.siamphone.com/catalog/motorola/a1000.htm
- BankZ -
SP Moderator
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Feb 2004 22:05  

ชอบรุ่นนี้สุดๆล่ะคับ แต่ยังออกแบบไม่ดีนัก
ThU AnG KuBPoM!!!!!!
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: ปากน้ามบ้านเฮา
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Feb 2004 11:35  

B a n K - B a D - M a N ผู้เขียน:
ชอบรุ่นนี้สุดๆล่ะคับ แต่ยังออกแบบไม่ดีนัก
คิดแบบพี่เลยอ่ะ
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Feb 2004 14:33  

แต่ยังดีกว่า 7700 แหละน่า ใกล้เวลาแล้วสินะ 3 โมง เตรียมพร้อมเปิดตัว communicator ตัวใหม่จากโนเกียที่งานอะไรหว่าจำไม่ได้...
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Feb 2004 03:47  

พี่ว่าดีไซน์แรกเห็นเหมือน 7650 นะ คงเป็นตัวแรกของโมโตที่ใช้ระบบปฏิบัติการ symbian และกล้องที่พัฒนาไปถึง 1.2 ล้านพิกเซล
ESPADA GP
Bronze Member
Bronze Member
Year's Star

จังหวัด: ::chum~phon::
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Mar 2004 20:47  

ดีไซน์คล้าย D410 แต่function กินขาดมากๆเลยครับ
ธีรไนย
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Mar 2004 21:25  

ฟังชั่นอะดี แต่ใช้งานยากไปนิดนะ
sit
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????
วันที่โพสท์ : 04 Mar 2004 00:19  

มาเมื่อไหร่ ราคาเท่าไหร่
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ : Re: ?????
วันที่โพสท์ : 04 Mar 2004 00:27  

sit ผู้เขียน:

คำตอบเดียวกันเป๊ะ ว่าไม่มีวันซะหรอก
ฉัตรชัย
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Mar 2004 02:20  

B a n K - B a D - M a N ผู้เขียน:
sit ผู้เขียน:

คำตอบเดียวกันเป๊ะ ว่าไม่มีวันซะหรอก

me too คิดว่าคงจะไม่นำเข้ามาจำหน่ายหนะคับ
ธีรไนย
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Mar 2004 07:05  

ถ้าจะเข้าก็คงมาตั้งนานแล้วล่ะ เอามาตีกะ P900
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Mar 2004 15:03  

ธีรไนย ผู้เขียน:
ถ้าจะเข้าก็คงมาตั้งนานแล้วล่ะ เอามาตีกะ P900

P900 ตายเลยแหละ
Moopoo
Year's Star

จังหวัด: เพชรบูรณ์
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Mar 2004 03:50  

ปรับซิมเบี้ยนใหม่เหรอ ดูสบายตาดีนะ แต่อาจต้องมานั่งจำระเบียบของมันใหม่บ้าง มือถือสมัยนี้ออกมาน่ากลัวอ่ะ ถ้ารีบออกมีหวังของเดิมราคาตก-ของใหม่ราคาแพงกระฉูดแน่
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Mar 2004 09:10  

noneme ผู้เขียน:
เหมือน pocketpc phone เลยนะ ไม่รู้ว่าขนาดเป็นยังไง
- BankZ -
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 Mar 2004 18:03  

Anonymous ผู้เขียน:
noneme ผู้เขียน:
เหมือน pocketpc phone เลยนะ ไม่รู้ว่าขนาดเป็นยังไง

ขนาด น่าจะใหญ่กว่า P900 นะคับ แต่ว่าทำไมน้ำหนักมันเบามากก้อไม่รู้
loon
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Mar 2004 15:40  

มีขายที่orange shop แล้ว
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Mar 2004 13:07  

loon ผู้เขียน:

รุ่นนี้ยังไม่วางขายเล้ยยยยยยย
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Mar 2004 14:24  

b a n k ผู้เขียน:
loon ผู้เขียน:

รุ่นนี้ยังไม่วางขายเล้ยยยยยยย

ครับ เพิ่งเปิดตัวยังไม่มีวางขายที่ไหนหรอกคับ
Sukhum
Year's Star

หัวข้อ : -_-
วันที่โพสท์ : 12 Mar 2004 03:07  

ไม่รู้ว่าเบตรุ่นนี้มันจะอ่อนเร็วอย่าง A920 A925 รึเปล่า
P|awaN$ai
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Mar 2004 02:54  

สวยดีครับ
นาดา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Mar 2004 12:18  

เอ๋...มันเปิดตัวแล้วนี้นา ไม่แน่น่ะปลายๆปีอาจมีมาให้เราชื่นชมก็ด้าย ว่าแต่ราคามันจะอยู่ที่เท่าไหร่กันนา
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Mar 2004 19:50  

ตัวนี้ยังไม่เปิดนะครับ ผมว่ายังไม่เห็นข่าวเจ้าตัวนี้แถลงงานเปิดตัวที่ไหนเลย ยังไงคุณ นาดา ขอแหล่งข้อมูลอ้างอิงด้วยคับ
Ubiqutous
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Apr 2004 05:40  

ตัวที่เปิดตัวแล้วนั่นคือรุ่น G18 ของ Plam ครับ รุ่นนี้touch screenแล้วก็เป็นSmart Phoneที่เล็กที่สุดในตอนนี้ครับ หน้าจอใหญ่กำลังดี แต่เสียงคุยเบาไปน่ะครับ ต้องใช้handfree แล้วก็เสียงเวลาเรียกเข้าใช้ลำโพงเดียวกับลำโพงที่ใช้คุย เสียงเรียกเข้าเลยเบามากด้วย ส่วนเรื่องหน้าตาหล่อกว่าตัวโมโตแน่นอน จอกก็2แสนกว่าสีครับ ถ้าใช้สั่นอย่างเดียว กับยอมพกhandfreeก็okครับ ราคา18,500บาท
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Apr 2004 19:44  

ตัว G18 นี่ใช้ระบบปฏิบัติการ plam 4.2 ครับ อาจหาตัวโปรแกรมรองรับยากในอนาคตเพราะส่วนใหญ่จะเป็น 5.0 กันหมดแล้ว
นายจักรินทร์ ปลั่งกมล
Year's Star

หัวข้อ : ????????????????? A768 ????????? page ??????
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2004 23:08  

ผมว่า A1000 นี้คงกำลังอยู่ในช่วงรอตลาดละมั้งครับ
เพราะคิดว่าทางโมโตกำลังดูตลาดความแรงของ A768 อยู่
แต่ผมไม่ค่อยชอบดีไซน์ของ A768 เท่าไหร่เพราะมองเผินๆ
ทำให้รู้สึกนึกย้อนไปถึงเครื่องโมโต Startac ในสมัยก่อน
แต่ถ้าเป็นดีไซน์ของ A1000 ก็น่าจะถูกใจกว่าครับ
นกฮูกตาโต
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????????
วันที่โพสท์ : 23 Aug 2004 23:03  

Very Happy เห็นว่าจะออกในไตรมาสสุดท้ายนี้น่ะครับแต่ไม่ทราบจะมาไทยรึเปล่า นี่ลิ้งก์อ้างอิงครับ

http://www.phonecontent.com/bm/news/motorola/178.shtml

Smile A1000 ตัวนี้เป็นตัวที่ผมกำลังรออยู่เลยครับ หลังจากที่ไม่ได้เปลี่ยนมือถือมานาน(นานมาก...ตอนนี้ใช้ 8910 อยู่อะครับ...เชยสุดๆ Embarassed ) ได้แต่มองเพื่อนๆแต่ละท่านถอยจอสีออกมาทีละคนสองคนอย่างตาละห้อย ล่าสุดนี่เพื่อนสนิทสองคนไปซื้อ 7610 พร้อมๆกันและชวนผมไปด้วย แต่ผมไม่ไปครับเพราะไม่มีตังค์ แหะแหะ Laughing นั่นเป็นเหตุผลหลักครับ ส่วนเหตุผลรองก็คือ ตอนนี้ในโลกยังไม่มีมือถือที่ผมอยากได้เลยสักกะรุ่นเดียวครับ(ไม่นับ NeoNode ละกันครับเพราะมันหาซื้อไม่ได้และตอนนี้ยี่ห้ออื่นก็พัฒนาแซงไปหมดแล้ว) คือมันมีสเปกที่ใกล้เคียงอะครับ เฉี่ยวไปเฉี่ยวมาแต่ยังไม่ตรงเป๊ะๆสักกะที ล่าสุดนี่ก็มี SX1 กะ 6260 ที่เกือบโดนแต่ยังไม่ใช่ ใครจะหาว่าผมเว่อร์ก็ยอมครับ ไม่ทราบว่ามีใครเป็นเหมือนผมบ้างป่าวเนี่ย คือสเปกที่ผมอยากได้ก็มีงี้ครับ Razz : จอสีใหญ่ๆจิ้มได้ มีปุ่มกดน้อยๆ(จะดีเวลาส่ง sms ไม่ต้องพิมพ์ ใช้จิ้มเอา) เป็นซิมเบี้ยน ถ่ายรูปได้ระดับล้านพิกเซล ถ่ายวิดีโอคลิปได้ เสียงสเตอริโอทั้งเรียกเข้าและฟังMP3 มี bluetooth
รูปทรงสวย ควักมาใช้ไม่อายใคร(นึกถึงตอนจะใช้ N-Gage โทรสิครับ) เล็กและเบา(<100g) ขยายหน่วยความจำได้ อืม นึกไม่ค่อยออกแล้วครับ แต่ที่ผมว่ามาทั้งหมดนี่มีในเจ้า A1000 ครบเลยนะครับ จะด้อยไปนิดก็คือว่ามันไม่ใช่โนเกียแค่นั้นเองครับ ซึ่งอาจจะทำให้ใช้โปรแกรมบางตัวที่รันบน 7610 หรือ 6600 ไม่ได้อะครับ แต่สิ่งที่น่ากลัวก็คือมันมี GPS ด้วยนี่สิครับ ทำให้ราคาอาจจะดีดขึ้นไปที่สามหมื่นเอาง่ายๆอะครับ ถ้าเป็นงั้นจริงผมก็สู้ไม่ไหวเหมือนกัน Crying or Very sad

บ่นมานาน ขอถามคุณฉัตรชัยละกันครับ ว่าทำไมถึงคิดว่ารุ่นนี้จะไม่มาเมืองไทยล่ะครับ? หรือเพราะมันเป็น Quadband (แต่บางเวปว่า Triband นา)
นกฮูกตาโต
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????????
วันที่โพสท์ : 23 Aug 2004 23:08  

Very Happy เห็นว่าจะออกในไตรมาสสุดท้ายนี้น่ะครับแต่ไม่ทราบจะมาไทยรึเปล่า นี่ลิ้งก์อ้างอิงครับ

http://www.phonecontent.com/bm/news/motorola/178.shtml

Smile A1000 ตัวนี้เป็นตัวที่ผมกำลังรออยู่เลยครับ หลังจากที่ไม่ได้เปลี่ยนมือถือมานาน(นานมาก...ตอนนี้ใช้ 8910 อยู่อะครับ...เชยสุดๆ Embarassed ) ได้แต่มองเพื่อนๆแต่ละท่านถอยจอสีออกมาทีละคนสองคนอย่างตาละห้อย ล่าสุดนี่เพื่อนสนิทสองคนไปซื้อ 7610 พร้อมๆกันและชวนผมไปด้วย แต่ผมไม่ไปครับเพราะไม่มีตังค์ แหะแหะ Laughing นั่นเป็นเหตุผลหลักครับ ส่วนเหตุผลรองก็คือ ตอนนี้ในโลกยังไม่มีมือถือที่ผมอยากได้เลยสักกะรุ่นเดียวครับ(ไม่นับ NeoNode ละกันครับเพราะมันหาซื้อไม่ได้และตอนนี้ยี่ห้ออื่นก็พัฒนาแซงไปหมดแล้ว) คือมันมีสเปกที่ใกล้เคียงอะครับ เฉี่ยวไปเฉี่ยวมาแต่ยังไม่ตรงเป๊ะๆสักกะที ล่าสุดนี่ก็มี SX1 กะ 6260 ที่เกือบโดนแต่ยังไม่ใช่ ใครจะหาว่าผมเว่อร์ก็ยอมครับ ไม่ทราบว่ามีใครเป็นเหมือนผมบ้างป่าวเนี่ย คือสเปกที่ผมอยากได้ก็มีงี้ครับ Razz : จอสีใหญ่ๆจิ้มได้ มีปุ่มกดน้อยๆ(จะดีเวลาส่ง sms ไม่ต้องพิมพ์ ใช้จิ้มเอา) เป็นซิมเบี้ยน ถ่ายรูปได้ระดับล้านพิกเซล ถ่ายวิดีโอคลิปได้ เสียงสเตอริโอทั้งเรียกเข้าและฟังMP3 มี bluetooth
รูปทรงสวย ควักมาใช้ไม่อายใคร(นึกถึงตอนจะใช้ N-Gage โทรสิครับ) เล็กและเบา(<100g) ขยายหน่วยความจำได้ อืม นึกไม่ค่อยออกแล้วครับ แต่ที่ผมว่ามาทั้งหมดนี่มีในเจ้า A1000 ครบเลยนะครับ จะด้อยไปนิดก็คือว่ามันไม่ใช่โนเกียแค่นั้นเองครับ ซึ่งอาจจะทำให้ใช้โปรแกรมบางตัวที่รันบน 7610 หรือ 6600 ไม่ได้อะครับ แต่สิ่งที่น่ากลัวก็คือมันมี GPS ด้วยนี่สิครับ ทำให้ราคาอาจจะดีดขึ้นไปที่สามหมื่นเอาง่ายๆอะครับ ถ้าเป็นงั้นจริงผมก็สู้ไม่ไหวเหมือนกัน Crying or Very sad

บ่นมานาน ขอถามคุณฉัตรชัยละกันครับ ว่าทำไมถึงคิดว่ารุ่นนี้จะไม่มาเมืองไทยล่ะครับ? หรือเพราะมันเป็น Quadband (แต่บางเวปว่า Triband นา)
tano
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Oct 2004 14:00  

ทำไมตัวนี้ไม่เข้าไทยอะคับ อยากได้มากๆเลย ถ้าเข้านี้ถ้าสมมุตเข้านี้จะเข้าช่วงไหนคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????? 3 G ???????????????
วันที่โพสท์ : 25 Oct 2004 21:15  

น่าจะเทียบเท่า NK 6630 ได้เลย ถือว่าทั้งสองรุ่นนี้เป็นสุดยอดของ 3G
แต่สงสัยเหมือนกันว่าทำไม ยังไม่เข้าเมืองไทยสักที อยากเห็นของจริง
จะได้เลือกระหว่างสองรุ่นนี้ ว่าจะซื้อตัวไหนดี .... รอ ร๊อ รอ อีกแย้ว Very Happy
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ : Re: ??????? 3 G ???????????????
วันที่โพสท์ : 26 Oct 2004 11:39  

*** ผู้เขียน:
น่าจะเทียบเท่า NK 6630 ได้เลย ถือว่าทั้งสองรุ่นนี้เป็นสุดยอดของ 3G
แต่สงสัยเหมือนกันว่าทำไม ยังไม่เข้าเมืองไทยสักที อยากเห็นของจริง
จะได้เลือกระหว่างสองรุ่นนี้ ว่าจะซื้อตัวไหนดี .... รอ ร๊อ รอ อีกแย้ว :D

แบรนด์มือถือลูกผสม จะมีแต่โนเกียที่เอาเข้าน่ะสิคับ แบรนด์อื่นไม่เห้นความสำคัญ เพราะมันเป็น Dual cam จึงอย่าคาดหวังกับรุ่น Dual cam ทุกยี่ห้อ หรือรุ่นที่มีฟังก์ชั่น VDO Conference น่ะคับ หมดสิทธิ์นำเข้าในไทยคับ คงจะมีแต่เครื่องนอกที่ราคามหาโหด (ถ้าเกิดว่าได้เข้าไทยนะคับ
ชวนคุย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Dec 2004 22:28  

รอมาจะปีแล้ว ยังไงผมก็ชอบรุ่นนี้ที่สุดแม้มันไม่มี wifi
ตาแว่น
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????? ??????? ????????????????????????????? SE
วันที่โพสท์ : 31 Jan 2005 18:49  

แบตก็ใช้ได้นานครับ ถามขนาดก้อนซื่งใหญ่มาก เที่ยบกับ P910i applications คล้ายกับ P910i (Symbian เหมือนกัน) แต่ช้ากว่า กล้อด้านหลังงพอได้ มืดไม่ชัด แต่ถ้าใช้กล้องที่ถ่ายเข้าหาตัว ภาพใช้ได้(ไม่เข้าใจเหมือนกัน) เด่นตรงเสียง ชอบมาก เสียงไม่แตก ลำโพงออกแบบมาดี มีปุ่มเปิด speaker phone ด้านเครื่องสะดวกมาก ในเวลาที่ต้องขับรถแล้วเจอตำรวจ สามารถคุยแบบเห็นหน้ากันได้ แต่ต้องมีเครือข่ายรองรับ เมืองไทยคงไม่ได้ใช้กัน ต่างประเทศแจกฟรี ไม่ต้องจ่าย Upfront สำหรับคนที่ Sign Contract ราคา Retail price อยู่ที่ AUD$976 สำหรับที่ Aus แต่จะมีการล็อคให้ใช้กับ 3 (เครือข่ายมือถือในเครือ Orange ทำตลาดที่ Aus) ถ้าต้องการ unbloking ภายใน 12 เดือนแรกค่าปลดล็อคประมาณ AUD$500(ศูนย์) ถ้าทำข้างนอก AUD$60 น้ำหนักไม่หนักมาก แต่ case ที่แถมมาคุณภาพดีเป็นแบบซองแว่น คนที่ไม่ชอบอาจจะลำบากหน่อย ต้องเหน็บกับเข็มขัด prefer ให้เป้นแบบ PDA Case จะเข้าท่ากว่า มี flight mode ไว้ตัดสัญญาณมือถือเวลาต้องการใช้เป็น PDA ในสถานที่ที่ห้ามใช้มือถือ stylus กระจอก ต้องพกแบบ stylus pen จะจับถนัดกว่า แต่คนที่ใช้ส่วนใหญ่ คงพกปากกาแบบมี stylus ในตัวอยู่แล้วไม่น่ามีปัญหา

คร่าวๆครับ ราคาขายไม่น่าต่ำกว่า 20K
kAtwOmAn
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Feb 2005 23:08  

สิงค์โปร์เครื่องศูนย์วางจำหน่ายแล้วค่ะ
kAtwOmAn
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Mar 2005 12:31  

อ่านเจอในแมกกาซีน ราคาเปิดตัวอยู่ที่ 13,500 บาท
jass
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????? ???
วันที่โพสท์ : 05 Apr 2005 21:56  

ในนิตยสาร ออโต้บิล เดือนไหนไม่รู้จำไม่ได้ บอกว่า 13500 เองง่ะ คืออย่าเพิ่งด่านะ คือว่าเห็นมาจริง ๆ เลยมาเล่าสู่กันฟัง (กลัวโดนด่าบอร์ดนี้ตอบไม่เข้าตาใครเห็นโดนด่ากันระนาวเลย อย่าด่านะกลัว) Twisted Evil
greeer
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2005 22:34  

ตกลงว่าในเมืองไทยจะมีขายไหมครับ[/quote]
noo_far
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????? A1000 ?????????????
วันที่โพสท์ : 04 May 2005 23:35  

ตอนนี้ A1000 มีจำหน่ายแล้ว ที่ ไอทีลี่เชง ครับผม ราคาประมาณ 28900 ไปดูมาแล้วครับ
มาบุญครองชั้น 4 ฝั่งโตเคียว
Youi
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 May 2005 23:45  

จริงอยู่ เห็นที่ IT Lee Seng แต่ยังเป็นเครื่องหิ้วเข้ามา ยังไม่รองรับภาษาไทย ไม่แน่ใจว่าข้างในรองรับหรือยัง (แต่คิดว่ายัง) ถือว่าเป็นสีสรรดีกว่าเพราะร้านนี้ขอบนำเข้ารุ่นแปลกๆๆเว่อๆๆมาจำหน่าย เห็นแล้วอยากได้เหมือนกัน แต่ไม่เอาดีกว่า ขอรอดูสักพัก ไอ้ราคาพอสู้ได้ แต่ก็ไม่รู้จะเสียค่าโง่หรือป่าว หากทางโมโตฯ นำเข้ามาจำหน่ายแล้วราคาถูกกว่านี้หลายตังค์ เพราะที่ผ่านๆๆมา ทุกยี่ห้อก็เป็นแบบนั้น คือ เขาใครอยากเท่ห์ก่อน ก็จ่ายแพงไปแต่ที่สำคัญกว่านั้นคือ เครื่องรุ่นใหม่ๆๆที่ทางบริษัทฯแม่ยังไม่มีมาจำหน่าย หากเกิดปัญหาขึ้นมา ไม่รู้ว่าจะทำอย่างไร กลัวที่สุดก็คือปัญหา Software ที่จะมา support หลังการขาย
โดยรวมแล้วถือว่า รุ่นนี้ดีกว่า P910i เสียอีก สำหรับโมโตฯแล้ว ผมยกนิ้วให้กับการออกแบบตัวเครื่องที่มักจะใส่ฟังชั่นส์มาให้แบบครบครันและทันสมัย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Oct 2005 21:08  

a1010 เจ๋งกว่าแต่ไม่เข้ามาขายซะทีวะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Nov 2005 19:08  

วางขายแล้วที jaymart ราคาอยู่ที่ 22400 แพงเชียว
http://www.jaymarts.com/product_and_service/product/mobile/modelselect.asp?rqPROD_ID=7052&rqBrandname=MOTOROLA
xergzeed
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: บางกอก
หัวข้อ : (-oo-)z Z Z
วันที่โพสท์ : 14 Nov 2005 00:14  

อยากได้มั่งอะคับ ถ้ารอไป ราคาจาลงเร็วมั้ยนะ
. .
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Nov 2005 19:17  

ราคาเปิดตัวแพงก่า N70 อีกน้าเนี่ย. .
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Nov 2005 21:38  

มานไม่มี blue tooh หรืองัยนี่

อยากได้ a1010 มากกว่า Pray
chade_m
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Nov 2005 21:47  

moto ออกช้าแบบนี้ จะได้ขายกะเขาไหมเนี๊ย
Dong-Jing-Jing
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Nov 2005 17:08  

มานไม่มี blue tooh หรืองัยนี่

อยากได้ a1010 มากกว่า Pray

มีบลูธูทนะครับ แต่ไม่มี infared
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Nov 2005 19:28  

ไม่เห็นคายจาซื้อมาใช้สักกะทีเลย
Dong-Jing-Jing
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Nov 2005 16:08  

ไม่เห็นคายจาซื้อมาใช้สักกะทีเลย

Confused ซื้อมาใช้แล้วครับ ชอบรุ่นนี้ที่สุด ไม่เล็กไม่ใหญ่จนเกินไป แต่เสียดายฟังเพลงที่เป็นสกุล WMA ไม่ได้ Crying or Very sad
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Dec 2005 21:11  

Confused ซื้อมาใช้แล้วครับ ชอบรุ่นนี้ที่สุด ไม่เล็กไม่ใหญ่จนเกินไป แต่เสียดายฟังเพลงที่เป็นสกุล WMA ไม่ได้ Crying or Very sad[/quote]
มันใช้gpsได้จริงรึเปล่า เอาsoftwareจากไหน ช่วยตอบด้วยครับ..กะลังตัดสินใจอ่ะ
vicky
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : installation application
วันที่โพสท์ : 21 Dec 2005 16:53  

How to install apprication/ bluetooth/ game and other special function or anybody have new tip for A1000 pls let me know.
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jan 2006 23:13  

อยากลองเล่นฟังก์ชั่น GPS ของ A1000 จริงๆ
jakis
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jan 2006 11:10  

ถามใครที่ใช้อยู่แล้วว่า เวลาแบตจะหมด มีเสียงตี๊ดๆเตือนเป็นระยะ เหมือนโมโตรรุ่นอื่นหรือเปล่าครับ แล้วสามารถจะใช้ไฟ AC เหมือน pda หรือเปล่าครับ
-^_^-
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jan 2006 11:20  

ซื้อมาใช้แล้วล่ะ โดยรวม ก้อดีนะ ใช้งานง่าย แล้วที่สำคัญ ไม่ค่อย แฮงค์ บ่อย เหมือนเครื่องเก่า (O2 mini). เล่นเพลง wav ได้นะ. เค้าแถมเกมส์มาเกมส์เดียว ที่อยู๋ในแผ่น moto pc suit. แต่ติดอยู่อย่างเดียวตรงปุ่ม navigate ตรงกลางเล็กๆๆ มัน เล็กเกินไปใช้ไม่ค่อยถนัด น่าจะทำให้ใหญ่ เหมือน A1010 นะ ..... แต่ก้อถูกใจตรง มัน screen touch ได้ ... eiei...
de
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: LAMPANG
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jan 2006 23:11  

[quote="-^_^-"]ซื้อมาใช้แล้วล่ะ โดยรวม ก้อดีนะ ใช้งานง่าย แล้วที่สำคัญ ไม่ค่อย แฮงค์ บ่อย เหมือนเครื่องเก่า (O2 mini). เล่นเพลง wav ได้นะ. เค้าแถมเกมส์มาเกมส์เดียว ที่อยู๋ในแผ่น moto pc suit. แต่ติดอยู่อย่างเดียวตรงปุ่ม navigate ตรงกลางเล็กๆๆ มัน เล็กเกินไปใช้ไม่ค่อยถนัด น่าจะทำให้ใหญ่ เหมือน A1010 นะ ..... แต่ก้อถูกใจตรง มัน screen touch ได้ ... eiei...[/quote
ราคาเท่าไรครับ แล้วมี fm ไหมครับ ราคาขนาดนี้น่าจะมีนะครับ
-^_^-
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jan 2006 09:39  

ราคาอยู่ประมาณ 22000-22400 (เท่าที่ถามมาลดได้สูงสุดก้อ 400 อ่ะ) รู้สึกว่า fm จะไม่มีนะ แล้วก้อในกล่องจะแถม software dictionary กับ Thai font มาให้ด้วย (มาในรูปแบบซีดี ต้องลง moto pc suit ก่อนถึง install application ลงมือถือได้) ทุกอย่างดีหมด ติดอยู่อย่างเดียวแบตจะหมดเร็วมาก ต้องชาจไฟทุกวันเลย + ขั่วต่อที่ใช้ชาจไฟ ไม่ค่อยดี เหมือน V3 แต่ก้อชอบเสียงเพราะดี จอสวย ...........แต่ก้อแล้วแต่คนชอบล่ะ นา นา จิตตัง
de
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: LAMPANG
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jan 2006 13:24  

-^_^- ผู้เขียน:
ราคาอยู่ประมาณ 22000-22400 (เท่าที่ถามมาลดได้สูงสุดก้อ 400 อ่ะ) รู้สึกว่า fm จะไม่มีนะ แล้วก้อในกล่องจะแถม software dictionary กับ Thai font มาให้ด้วย (มาในรูปแบบซีดี ต้องลง moto pc suit ก่อนถึง install application ลงมือถือได้) ทุกอย่างดีหมด ติดอยู่อย่างเดียวแบตจะหมดเร็วมาก ต้องชาจไฟทุกวันเลย + ขั่วต่อที่ใช้ชาจไฟ ไม่ค่อยดี เหมือน V3 แต่ก้อชอบเสียงเพราะดี จอสวย ...........แต่ก้อแล้วแต่คนชอบล่ะ นา นา จิตตัง

มอง v3 คงจะคุ้มกว่านะครับ เหลือตังค์ไว้เยอะด้วย
ลีโอ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????????????
วันที่โพสท์ : 03 Mar 2006 22:40  

เครืองผมเวลาโทรศัพท์มาพอรับแล้วมันดับไปเองเป็นเพราะอะไรกลุ้มใจมาไม่รู้จะทำไง
มีที่ไหนทำได้มั้งแล้วราคาเท่าไร
don4434
Year's Star

จังหวัด: พิษณุโลก
หัวข้อ : Re: ??????????????????????
วันที่โพสท์ : 09 Mar 2006 15:53  

[quote="ลีโอ"]เครืองผมเวลาโทรศัพท์มาพอรับแล้วมันดับไปเองเป็นเพราะอะไรกลุ้มใจมาไม่รู้จะทำไง
มีที่ไหนทำได้มั้งแล้วราคาเท่าไร[/quote] เครื่องผมก้อเป็นเหมือนกันเข้าศูนย์แล้วให้เค้าลงpro ให้ใหม่กอยังเป็นอยู่ ตอนนี้เอาเข้าอีกรอบทางศูนย์บอกว่าต้องเข้าศูนย์ใหญ่ใช้เวลา ประมาณ3 week เห็นว่าต้องเช็คบอร์ดดู ลองส่งไปดูแล้วกัน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ??????????????????????
วันที่โพสท์ : 20 Mar 2006 18:03  

don4434 ผู้เขียน:
ลีโอ ผู้เขียน:
เครืองผมเวลาโทรศัพท์มาพอรับแล้วมันดับไปเองเป็นเพราะอะไรกลุ้มใจมาไม่รู้จะทำไง
มีที่ไหนทำได้มั้งแล้วราคาเท่าไร
เครื่องผมก้อเป็นเหมือนกันเข้าศูนย์แล้วให้เค้าลงpro ให้ใหม่กอยังเป็นอยู่ ตอนนี้เอาเข้าอีกรอบทางศูนย์บอกว่าต้องเข้าศูนย์ใหญ่ใช้เวลา ประมาณ3 week เห็นว่าต้องเช็คบอร์ดดู ลองส่งไปดูแล้วกัน

เขาบอกว่าช่วงนี้สำหรับผู้ที่ใช้ซิมของ DTAC จะมีปัญหานี้อยู่อะครับ แต่ซิมของยี่ห้ออื่นจะไม่เป็น[/code]
Brand New from AUS
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Mar 2006 15:38  

เอ่อ....เพิ่งได้มาเหมือนกันค่ะ แต่นำเข้ามาจาก Australia มีคนส่งมาให้ แต่ติดที่ยังไม่ถูกแก้ระบบ เท่าที่ทราบคือมัน unlocked มา แต่ไม่เข้าใจว่าเพราะเหตุใดจึงไม่รองรับเครื่อข่ายของบ้านเรา ใช้กับ SIM Dtac ไม่ได้

ที่ AUS จะใช้เป็นระบบ 3G และ CDMA (ระบบของ Hutch) แต่เพื่อนลองเอา SIM ของ Hutch ใส่ก็ใช้ไม่ได้ในบ้านเรา น่าจะติดเรื่อง 3G หรือเปล่า(???)

ตอนนี้ก็เศร้าเหมือนกันเพราะชอบและรอรุ่นนี้มานานพอสมควร แต่พอได้มาแล้วกลับใช้ไม่ได้ ต้องทำไงดี ใครพอมีคำแนะนำเรื่องนี้บ้างคะ

อีกอย่างคือ A1000 ที่เราได้มา กลับมี Bluetooth ซึ่งรายละเอียดที่ทาง siamphone ลงไว้ กลับไปมีในรุ่น A1010 (...งง งง ) แต่เรื่องนี้ก็ไม่ติดใจเท่าไหร่ค่ะ ติดว่าจะทำยังไงกับการที่ไม่สามารถใช้ SIM บ้านเราได้ ไม่อยากส่งคืนเลย เสียดาย เพราะชอบรุ่นนี้ ตัดใจไม่ซื้อ o2 mini (มือสอง) เพราะรอเพื่อนส่งมาให้เนี่ยอ่ะค่ะ (ซื้อจากที่นู่นถูกว่าเมืองไทยเยอะเลยค่ะ เพราะเค้าเน้นขาย SIM มากกว่ามือถือ) ...

Help Me!!!! [/u]
ผู้ใช้เครื่องA1000
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Mar 2006 15:27  

ซื้อเครื่อง A1000 มาแล้วจากร้านเจมาร์ท เมื่อวันที่ 23/03/2006 แต่เครื่องมีปัญหา โทรเข้า-ออก เครื่องจะ restart เอง วิธีแก้ไขต้องส่งเครื่องกลับไป upgrade software ที่ศูนย์ของโมโตฯ เท่านั้น ราคาเครื่อง 18,900 บาท แต่ซื้อเครื่องยี่ห้ออื่นใช้ดีกว่าเพราะคุณภาพและมาตรฐานไม่คุ้มค่ากับราคาและต้องมาเสียอารมณ์ในการใช้งานอีก จะขายเครื่องแล้วเปลี่ยนกลับไปใช้โนเกียเหมือนเดิมแล้ว Mad
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Mar 2006 15:52  

Brand New from AUS ผู้เขียน:
เอ่อ....เพิ่งได้มาเหมือนกันค่ะ แต่นำเข้ามาจาก Australia มีคนส่งมาให้ แต่ติดที่ยังไม่ถูกแก้ระบบ เท่าที่ทราบคือมัน unlocked มา แต่ไม่เข้าใจว่าเพราะเหตุใดจึงไม่รองรับเครื่อข่ายของบ้านเรา ใช้กับ SIM Dtac ไม่ได้

ที่ AUS จะใช้เป็นระบบ 3G และ CDMA (ระบบของ Hutch) แต่เพื่อนลองเอา SIM ของ Hutch ใส่ก็ใช้ไม่ได้ในบ้านเรา น่าจะติดเรื่อง 3G หรือเปล่า(???)

ตอนนี้ก็เศร้าเหมือนกันเพราะชอบและรอรุ่นนี้มานานพอสมควร แต่พอได้มาแล้วกลับใช้ไม่ได้ ต้องทำไงดี ใครพอมีคำแนะนำเรื่องนี้บ้างคะ

อีกอย่างคือ A1000 ที่เราได้มา กลับมี Bluetooth ซึ่งรายละเอียดที่ทาง siamphone ลงไว้ กลับไปมีในรุ่น A1010 (...งง งง ) แต่เรื่องนี้ก็ไม่ติดใจเท่าไหร่ค่ะ ติดว่าจะทำยังไงกับการที่ไม่สามารถใช้ SIM บ้านเราได้ ไม่อยากส่งคืนเลย เสียดาย เพราะชอบรุ่นนี้ ตัดใจไม่ซื้อ o2 mini (มือสอง) เพราะรอเพื่อนส่งมาให้เนี่ยอ่ะค่ะ (ซื้อจากที่นู่นถูกว่าเมืองไทยเยอะเลยค่ะ เพราะเค้าเน้นขาย SIM มากกว่ามือถือ) ...

Help Me!!!! [/u]

จากปัญหาคราวก่อนที่มา post ถามไว้ เมื่อวานก็โทรไปถามที่ศูนย์ของ Moto มาเค้าบอกว่าน่าจะต้องไปปลอดล็อค iemi ก่อน จึงได้ไป MBK แต่ แต่ละร้านก็เรียกราคาไม่เหมือนกัน คือ บางร้านบอกว่าถ้าช้สายปลดล็อคได้เลยก็ 450 บาท ถ้าไม่ได้ก็ต้องแกะเครื่องดู จะราคา 1000 กว่าบาท...

แล้วเราจะชัวร์ได้ไงคะว่าตกลงถ้าใช้สายต่อเพื่อลงโปรแกรมแก้ iemi นี่มันจะสำเร็จหรือเปล่า???

ไม่อยากแกะเครื่องค่ะ หลัวเสียของ...
เคยใช้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2006 01:54  

อย่าคิดว่าดีเลย ทนใช้มาปีกว่าแล้ว คนไทยซื้อมาใช้ไม่คุ้มหรอกเพราะระบบในเมื่องไทยยังไม่รองรับ ทำอะไรก็ไม่ได้ รับmmsยังไม่ได้เลย เซ็งสุดๆ เข้าไปถามศูนย์คนที่ศูนย์ยังไม่รู้จักเลย แต่ระบบเมืองไทยรองรับเมื่อไร a1000 นับว่าก็ดีนะ Crying or Very sad
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jun 2006 19:52  

Confused ซื้อมาใช้แล้วครับ ชอบรุ่นนี้ที่สุด ไม่เล็กไม่ใหญ่จนเกินไป แต่เสียดายฟังเพลงที่เป็นสกุล WMA ไม่ได้ Crying or Very sad

มันใช้gpsได้จริงรึเปล่า เอาsoftwareจากไหน ช่วยตอบด้วยครับ..กะลังตัดสินใจอ่ะ[/quote]
เท่าไหร่
ที่ไหน
pop
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jul 2006 04:05  

ผมซื้อM1000 เครื่องJapanมาใช้ มีWifiด้วย การใช้บลูทูธดีมาก เสียงจากลำโพงเลิศ เหมาะสำหรับคนมีความพยายามที่จะเรียนรู้ ผมว่าการใช้งานความง่ายยากไม่ต่างกับ P Seriesเลยมันอาศัยการเรียนรู้อยู่เเล้ว รูปร่างไม่หนาด้วย เเต่ข้อเสียคือไม่มีหูฟังมาให้ต้องหาซื้อที่ญี่ปุ่นโดยฝากซื้อหรือหาทางเอง เพราะผมติดฟังเพลงมาก ในเว็ปฟารั่งเขียนว่าไม่ค่อยมีการเเฮงค์ เเละชมว่าลำโพงดีมากๆ เเต่เปิดเครื่องช้าหน่อย อีกอย่างผมรองไปเอาหูฟังบลูทูธฮิปฮอปของ E680iมาฟังมันจับคู่ได้ เเต่เสียงออกเป็นโมโนคงต้องพึ่งอุปกรณ์ของมันเอง คือมันใช้หูฟังของA1000ไม่ได้นั่นเอง Japanเขาจะทำเครื่องใช้ที่เป็นuniqueของเขาเองโดยบางครั้งเอาไปใช้ประเทศอื่นไม่ได้ เเต่รุ่นM1000ตัวของJapanนี่รู้สึกว่าเอาไปใช้ได้หลายประเทศมากเพราะมันรองรับเกือบทุกระบบ ขอนอกเรื่องนะครับไหนๆก็นอกเรื่องมาเเต่เเรกผมค้นพบว่าลำโพงที่ไพเราะเเละมีมิติที่สุดตอนนี้ก็คือAcatelรุ่นที่พึ่งออกมาในเมืองไทย กินตัวอื่นขาดตัวนี้จะสีออกดำมีปุ่มเสริมอยู่ข้างๆด้วย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ??????? 3 G ???????????????
วันที่โพสท์ : 17 Oct 2006 10:45  

(BANK) ผู้เขียน:
*** ผู้เขียน:
จะได้เลือกระหว่างสองรุ่นนี้ ว่าจะซื้อตัวไหนดี .... รอ ร๊อ รอ อีกแย้ว Very Happy

แบรนด์มือถือลูกผสม จะมีแต่โนเกียที่เอาเข้าน่ะสิคับ แบรนด์อื่นไม่เห้นความสำคัญ เพราะมันเป็น Dual cam จึงอย่าคาดหวังกับรุ่น Dual cam ทุกยี่ห้อ หรือรุ่นที่มีฟังก์ชั่น VDO Conference น่ะคับ หมดสิทธิ์นำเข้าในไทยคับ คงจะมีแต่เครื่องนอกที่ราคามหาโหด (ถ้าเกิดว่าได้เข้าไทยนะคับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: