Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ตั้งค่าให้ 7650 ส่ง MMS ฟรีได้ที่นี่

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตอบ: 4 / เข้าชม: 8633
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????? 7650 ??? MMS ????????????
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2003 20:43  
ตอบโดยอ้างถึง  

ตั้งค่าให้ 7650 ส่ง MMS ฟรีได้ที่นี่ - - AIS ส่งหา DTAC หรือ DTAC ส่งหา AIS ก็ได้...

การตั้งค่า ส่ง mms ฟรีกับ nowmms.com นะครับ...
เข้าไปที่ nowmms.com นะครับ แล้วสมัครกับทางเว็บของเขา โดยคลิกที่ Signup เมนูทางด้านซ้ายมือ... แล้วเลือก I Agree ด้านล่างสุดเลยครับ... หลังจากนั้นก็กรอกข้อมูลนิดหน่อย (นิดเดียวจิงๆ)
-Phone Number ให้ใส่หมายเลขมือถือของคุณครับ... แล้วคลิกปุ่ม OK.
(สำหรับหมายเลขมือถือที่สมัครก็ให้ใส่ในรูปแบบอินเตอร์นะครับ แบบนี้ >> +66Axxxxxxx A คือ 01-06-07-09 นะครับ แต่ไม่ต้องใส่ 0 , xxxxxxx คือเบอร์มือถือของเรานะครับ เช่นเบอร์ผม... 018652107 ก็ให้ใส่ +6618652107 แบบนี้ครับ...)
-ใส่ Authorization Code หลังจากได้รับทาง SMS
(สำหรับ Authorization Code จะได้รับทาง SMS โดยจะเข้าที่มือถือของเราหลังจากคลิกปุ่ม OK. ในหน้าที่ใส่เบอร์โทรนะครับ เปิดใน Inbox แล้วเอามากรอกลงในช่องนี้เลย..)
- เป็นอันเสร็จสิ้นการสมัครนะครับ... หลังจากนั้นเราก็ไปตั้งค่าในตัวเครื่อง ตามนี้เลยครับ...

1.กด Menu นะครับ แล้วไปที่ Tools
2.เลือก Setting แล้วเลือก Connection
3.เลือก Access points แล้วจะเข้าสู่หน้า Access points
4.จากนั้นกดปุ่ม Options ด้านล่างนะครับ จะมีเ มนูแสดงขึ้นมา ให้เลือก New Access Point แล้วค่อยเลือก Use default setting… เพื่อสร้างใหม่นะครับ
Connection Name : NowMMS <<ช่องนี้ชื่ออะไรก็ได้ครับแล้วแต่จะตั้ง
Data bearer : GPRS << ผ่านไปเลยครับ
**Access point name : internet << สำหรับ AIS
**Access point name : www.dtac.co.th << สำหรับ DTAC
User name : None << ไม่ต้องใส่ /ผ่านไปเลยครับ
Prompt password : No << ไม่ต้องเลือกอะไร /ผ่านไปเลยครับ
Password : **** << ไม่ต้องใส่อะไร /ผ่านไปเลยครับ
Authentication : Noral
Gateway IP Address: 213.48.20.10 << ตามนี้นะครับ
Homepage : http://mms.now.co.uk/Username=Password << Username กับ Password ก็ใส่อันที่เราได้สมัครไว้นะครับ...
Connection Security : Off
Session mode : Permanent
5.แล้วก็กด Back กลับไปหน้าจอหลักนะครับ..
6.ทีนี้ไปที่ Menu แล้วเลือก Messaging
7.กดปุ่ม Options แล้วเลือกเมนู Setting แล้วเลือก Multimedia Message นะครับ
8.ในช่อง Preferred Connection ให้เราเลือก Connection ที่เราเพิ่มเข้าไปใหม่เมื่อกี๊นี้ ก็คือ NowMMS ครับ (หรือชื่อที่คุณได้ตั้งเอง) แล้วกด Back ไปที่เมนูหลักเรื่อยๆ นะครับ...
9.เสร็จแล้วล่ะครับ...
10.จากนั้นก็ลองส่ง MMS หาคนรู้ใจหรือเพื่อนๆ ที่เครื่องของอีกฝ่ายสามารถรับได้ / หรือสามารถส่งหาตัวเองก็ได้นะครับ โดยหมายเลขที่ใช้ในการส่งก็ 01xxxxxxx ธรรมดา ไม่ต้องใส่ +661xxxxxxx แบบนี้...

สำหรับค่าบริการก็จะคิดเฉพาะค่า GPRS ที่เราได้ต่อไปใช้ส่ง MMS โดยคิดตามขนาดของรูป 1KB / ราคาเท่าไหร่จำไม่ได้ ก็จะประมาณ 1-2 บาท เท่านั้น ไม่ต้องเสียถึง 10-15 บาทนะครับ...

หวังว่าคงส่ง MMS กันอย่างสนุกนะครับ...
หากกระทู้นี้ดี ก็ตอบเข้ามาเยอะๆ นะครับ...
หรือมีปัญหาอะไรก็ kookkai2000@hotmail.com ครับ
nuttapreya
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2003 19:14  

อืม ยังไม่ค่อยมั่นใจเท่าไหร่ว่า มันจะฟรีจริงเหรอคะ ไม่ค่อยกล้านัก
ขอแจม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 May 2003 00:36  

ZunYa ผู้เขียน:
อืม ยังไม่ค่อยมั่นใจเท่าไหร่ว่า มันจะฟรีจริงเหรอคะ ไม่ค่อยกล้านัก

ใครทำแล้วฟรีจริง บอกด้วยนะ จะได้ทำตาม ไม่กล้าเหมือนกันเพราะเห็นเป็นเว็บของ UK ถ้าเกิดชาร์จกลับมาเป็นเงินปอนด์ ตายแน่ ปอนด์ละ 66 บาทแน่ะ
Keng9
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 May 2003 00:13  

ผมก็ใช้อยู่คับผม ใช้มาเดือนกว่า ๆ แล้ว ไม่เสียคับ เสียแค่ค่า gprs
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: