Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 สงสัยจัง

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » i-mobile Community - ไอโมบาย คอมมูนิตี้
ตอบ: 3 / เข้าชม: 3069
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: Rayong
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ????????
วันที่โพสท์ : 15 Mar 2004 00:15  
ตอบโดยอ้างถึง  

พึ่งซื้อเครื่องมาเมื่อวานพร้อมสาย Datalink ทำการติดตั้ง Program ไปแล้ว แต่ Connect ไม่ได้ซักที ใครมีความรู้เกี่ยวกับการใช้งานช่วยตอบหน่อยนะคะ

ขอบคุณค่ะ

k_kitty1208@hotmail.com
eak_hr
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Mar 2004 02:10  

เสียบสายรึยังครับ...ถ้าลงโปรแกรมแล้ว เสียบสายเรียบร้อยแล้ว ให้เปิดโปรแกรมขึ้นมาครับ
แล้วก็ทำการเสียบสายเข้ากับมือถือ จากนั้นกด connect ตรงมุมขวาบน ครับถ้าสำเร็จคอมจะบอกว่าทำการ connect เรียบร้อยแล้ว
eak_hr
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Mar 2004 02:12  

ลองเปิดดูที่หน้าจอมือถือก็ได้คับ...ถ้า connect ได้แล้วมันจะขึ้นคำว่า บริการ PC SYnc
golfyjung
Year's Star

หัวข้อ : Re: ????????
วันที่โพสท์ : 15 Mar 2004 17:07  

k_kitty1208 ผู้เขียน:
พึ่งซื้อเครื่องมาเมื่อวานพร้อมสาย Datalink ทำการติดตั้ง Program ไปแล้ว แต่ Connect ไม่ได้ซักที ใครมีความรู้เกี่ยวกับการใช้งานช่วยตอบหน่อยนะคะ

ขอบคุณค่ะ

k_kitty1208@hotmail.com

อืม ไม่รู้ว่าจะมีปัญหาแบบผมหรือเปล่านะครับ

วิธีการคือ ให้ลงโปรแกรม เสียบสาย แล้วกด pc connect
มันก็จะทการ connect โดยขึ้นภาพทางด้านขวาของตัวโปรแกรมมา

ทีนี้ปัญหาที่ผมเคยเจอก็คือ มัน connect ไม่ได้
เนื่องจาก pin ของ datalink มันหลุบเข้าไป 2-3 pin (ไม่รู้เกี่ยวหรือปล่าวนะครับ)
ทดลองมองตรงที่หัวต่อของสายนะครับ

ถ้าต่อไม่ได้จิงจิงแนะนำให้เข้าที่ศูนย์ที่ซื้อ
บอก+โวยให้เค้าเปลี่ยนให้
ถ้าไม่ยอม ก็โวยให้มากขึ้นนะครับ ประมาณว่า serious เข้าไปเลย (ผมทำอย่างนี้จริงๆ)
ตอนแรกเค้าจะให้เราไปเปลี่ยนเองที่ศูนย์บริการอื่น
ถ้าลำบากก็อย่าไปยอมนะครับ ให้เค้ารับผิดชอบเปลี่ยนให้
ผมทำโดยทิ้งสายไว้ แล้วให้เบอร์ติดต่อไว้
พอของใหม่มา เค้าก็จะโทรมาบอกครับ

ยังไงรีบไปด่วนนะครับ เพราะถ้าไม่เกิน 7 วัน
เค้าต้องเปลี่ยนให้อยู่แล้ว

จำไว้ว่า ไป i-mobile ต้องพยายามโวยมากๆหน่อย นะครับ
ขอให้ใช้ได้เร็วๆแล้วกัน
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » i-mobile Community - ไอโมบาย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: