Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Alcatel One Touch 835

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 39 / เข้าชม: 14212
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Alcatel One Touch 835
วันที่โพสท์ : 08 Mar 2004 18:53  
ตอบโดยอ้างถึง  

ความเห็นของคุณกับ Alcatel One Touch 835
http://www.siamphone.com/catalog/alcatel/ot835.htm

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย MrPhone เมื่อวันที่ 08 Mar 2004 20:11; ทั้งหมด 1 ครั้ง
ThU AnG KuBPoM!!!!!!
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: ปากน้ามบ้านเฮา
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Mar 2004 18:57  

ไม่เอาเสาคิดเท่าไหร่ครับ
- BankZ -
SP Moderator
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Mar 2004 19:56  

รุ่นนี้เค้าบอกว่าหมื่นนิดๆ ฟังก์ชั่น perfect ถ้าเป็นบ้านเรา จะเอามาเทียบกะ INNO 90 มั้ยนี่
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Mar 2004 21:58  

ฟังก์ชั่นและดีไซน์น่าสนใจมาก ๆ ครับ แต่ติดใจตรงหน้าจอ LTPS ครับ ใครมีข้อมูลตรงส่วนนี้ก็แบ่งปันบ้างนะคับ
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Mar 2004 22:04  

ฉัตรชัย ผู้เขียน:
ฟังก์ชั่นและดีไซน์น่าสนใจมาก ๆ ครับ แต่ติดใจตรงหน้าจอ LTPS ครับ ใครมีข้อมูลตรงส่วนนี้ก็แบ่งปันบ้างนะคับ

หน้าจออะไรอ่ะ อย่าย่อสิ ถ้าหมายถึงหน้าจอด้านนอก ก้อ STN 65536 สีอ่ะ
แหนมน้อย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Mar 2004 14:05  

ทำไมคุณ Bank รู้เรื่อง Alcatel ดีจังเลย รู้ดีขนาดนี้แล้วคุณ Bank ใช้มือถือยี่ห้ออะไรอ่ะ
แหนมน้อยสงสัย มีเพื่อนอยู่ที่บริษัท อัลคาเทล ยังไม่รู้เรื่องเท่าคุณเลย หรือจะชิม
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Mar 2004 15:56  

แหนมน้อย ผู้เขียน:
ทำไมคุณ Bank รู้เรื่อง Alcatel ดีจังเลย รู้ดีขนาดนี้แล้วคุณ Bank ใช้มือถือยี่ห้ออะไรอ่ะ
แหนมน้อยสงสัย มีเพื่อนอยู่ที่บริษัท อัลคาเทล ยังไม่รู้เรื่องเท่าคุณเลย หรือจะชิม

แหะๆ ผมไม่รู้เรื่องหรอก ผมไม่ค่อยสนใจอัลคาเทลด้วยซ้ำไป ทฤษฎีว่าด้วยการ"เดา" และการเก็บข้อมูล ผมก้อพยายามหามาเรื่อยๆแหละคับ
devilojk
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Mar 2004 03:44  

คุณแบงค์นี่น่ารักจังเลย ขอเบอร์ได้ป่ะ
แหนมน้อยคอยรัก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Mar 2004 14:49  

b a n k ผู้เขียน:

แหะๆ ผมไม่รู้เรื่องหรอก ผมไม่ค่อยสนใจอัลคาเทลด้วยซ้ำไป ทฤษฎีว่าด้วยการ"เดา" และการเก็บข้อมูล ผมก้อพยายามหามาเรื่อยๆแหละคับ

แหนมน้อยว่า วันๆ ไม่มีอะไรทำหรือไงค่ะ เก็บข้อมูลโทรศัพท์ทั้งปี ว่างมากแนะนำให้ไปก่อม๊อบกับการไฟฟ้าดีกว่า ดูจะมีประโยชน์ต่อชาติและบ้านเมืองมากกว่านะ
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Mar 2004 17:33  

หน้าจออะไรอ่ะ อย่าย่อสิ ถ้าหมายถึงหน้าจอด้านนอก ก้อ STN 65536 สีอ่ะ

พี่ไม่ได้ย่อนะน้องแบงค์ บังเอิญข้อมูลที่ทางเวปเขาลงมันเป็น LTPS หนะสิทั้งด้านในและด้านนอก ถึงอยากรู้ว่ามันเป็นหน้าจอแบบไหน ยังไง แต่ถ้าเป็น STN อย่างที่น้องแบงค์กล่าวถึงก็คงจะเป็น STN ทั้งด้านในและด้านนอกนั่นหล่ะ
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Mar 2004 17:37  

แหนมน้อยคอยรัก ผู้เขียน:

แหนมน้อยว่า วันๆ ไม่มีอะไรทำหรือไงค่ะ เก็บข้อมูลโทรศัพท์ทั้งปี ว่างมากแนะนำให้ไปก่อม๊อบกับการไฟฟ้าดีกว่า ดูจะมีประโยชน์ต่อชาติและบ้านเมืองมากกว่านะ

ถ้าเด็กสมัยนี้เอาเวลาว่างมาทำสิ่งที่เขาชอบแบบนี้ก็ดีแล้วหล่ะครับ ถึงแม้จะรู้เรื่องมือถือแต่ก็เป็นความรู้เหมือนกัน ถ้าคุณจะแนะนำไปก่อม๊อบละก็ ผมว่าดูจะไม่มีประโยชน์อะไรต่อเยาวชนเลยนะครับ สู้เอาเวลาว่างมานั่งทำสิ่งที่เขาชอบจะดีกว่า จริงไหม!!!
มือใหม่หัดถาม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????
วันที่โพสท์ : 12 Mar 2004 00:24  

devilojk ผู้เขียน:
คุณแบงค์นี่น่ารักจังเลย ขอเบอร์ได้ป่ะ

อยากรู้เบอร์โทรอ่ะบอกเบอร์หน่อยได้ไหมเราจาโทรไปถามเรื่องมือถืออ่ะ
เราจาซื้อแต่อยากได้ข้อมูลมากๆอ่ะเห็นแบงค์ตอบอะไีรได้หมดเลยคงจารู้
เรื่องดี แล้วรุ่นนี้ขนาดเท่า maxonรุ่นที่เล็กๆป่ะ สวยดีนะอยากได้รุ่นนี้จัง ราคาแพงป่ะ แล้วแบงค์ใช้รุ่นอะไรอยู่อ่ะดีป่ะ แบงค์เคยไปแข่งรายการแฟน
พันธ์แท้ป่ะ เราคุ้นๆอ่ะ อย่าลืมตอบให้ครบๆนะคุณคนเก่ง
มือใหม่หัดถาม
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Mar 2004 00:30  

devilojk ผู้เขียน:

อยากรู้เบอร์โทรอ่ะบอกเบอร์หน่อยได้ไหมเราจาโทรไปถามเรื่องมือถืออ่ะเราจาซื้อแต่อยากได้ข้อมูลมากๆอ่ะเห็นแบงค์ตอบอะไีรได้หมดเลยคงจารู้เรื่องดี แล้วรุ่นนี้ขนาดเท่า maxonรุ่นที่เล็กๆป่ะ สวยดีนะอยากได้รุ่นนี้จัง ราคาแพงป่ะ แล้วแบงค์ใช้รุ่นอะไรอยู่อ่ะดีป่ะ แบงค์เคยไปแข่งรายการแฟนพันธ์แท้ป่ะ เราคุ้นๆอ่ะ ถ้าไม่เคยไปแข่งนะเผื่อโชคดี อย่าลืมตอบให้ครบๆนะคุณคนเก่ง
lazercera
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: Nonthaburi
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Mar 2004 17:14  

พี่ไม่ได้ย่อนะน้องแบงค์ บังเอิญข้อมูลที่ทางเวปเขาลงมันเป็น LTPS หนะสิทั้งด้านในและด้านนอก ถึงอยากรู้ว่ามันเป็นหน้าจอแบบไหน ยังไง แต่ถ้าเป็น STN อย่างที่น้องแบงค์กล่าวถึงก็คงจะเป็น STN ทั้งด้านในและด้านนอกนั่นหล่ะ

Actually The external display is STN supporting up to 65536 colors, and the internal one is TFT 262K having 128*160 pixels. I have already read its review on this webpage http://www.mobile-review.com/exhibition/cannes-alcatel-2004-en.shtml and then you can know how much different about the correct and concise of information comparing between Thai's website and foreign's website could do. I didn't mean to blame anyone na krab; but when you create a website showing many products ! The information must be correct clear and concise ; otherwise, people won't buy that product which is wrongly informed. Think about whta if this situation happening to your own business !
@Monster@
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ : ???????????????????? ???????????????? ???? ????
วันที่โพสท์ : 14 Mar 2004 17:21  

เอารูป เต้ยมาลง อิอิ
axquest
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Mar 2004 20:33  

จะไปเทียบกะอินโน่ไหวรึ?
guitarz
Junior Member
Junior Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Mar 2004 22:30  

WoWoWoW
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ : Re: ???????????????????? ???????????????? ???? ????
วันที่โพสท์ : 16 Mar 2004 16:33  

โกสินทร์ เชื้อประโรง ผู้เขียน:
เอารูป เต้ยมาลง อิอิ

ก้อใช่งัยคับ ผมเคยบอกไว้ในห้องนั่งเล่นน่ะ
...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Mar 2004 20:06  

แล้วไอรุ้นนี้มันจะมีเมนูภาษาไทยปะครับ
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Mar 2004 21:06  

... ผู้เขียน:
แล้วไอรุ้นนี้มันจะมีเมนูภาษาไทยปะครับ

ถ้ามันเข้าศูนย์ เรื่องภาษาไทยไม่มีปัญหาแน่นอนคับ
TTTTT
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Mar 2004 10:48  

XQ28 ผู้เขียน:

ก็ถ้าว่ากันตาม Spec แล้วก้น่าจะสู้ไหวนะ เราว่ารุ่นใหม่ ๆ ของอัลคาเทลเนี่ยน่าใช้ดี เพราะมีการพัฒนาหลายๆอย่าง ทั้งการออกแบบ และฟังก์ชั่นการใช้งาน รุ่นนี้รองรับภาษาไทยด้วยครับ ทราบจากเพื่อนที่ทำงานอยู่อัลคาเทลว่า รุ่นนี้เปรียบกับ อินโนแล้วดีกว่าแน่นอน ส่วนราคานั้นก็น่าจะไม่แพงนัก ถ้าเปรียบเทียบกับรุ่นอื่นๆ ถ้าจะหาโทรศัพท์ที่พร้อมด้วยฟังก์ชั่น แต่ราคาสบายกระเป๋าก็น่าจะเป็นอัลคาเทลเนี่ยล่ะ
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Mar 2004 20:07  

TTTTT ผู้เขียน:

ก็ถ้าว่ากันตาม Spec แล้วก้น่าจะสู้ไหวนะ เราว่ารุ่นใหม่ ๆ ของอัลคาเทลเนี่ยน่าใช้ดี เพราะมีการพัฒนาหลายๆอย่าง ทั้งการออกแบบ และฟังก์ชั่นการใช้งาน รุ่นนี้รองรับภาษาไทยด้วยครับ ทราบจากเพื่อนที่ทำงานอยู่อัลคาเทลว่า รุ่นนี้เปรียบกับ อินโนแล้วดีกว่าแน่นอน ส่วนราคานั้นก็น่าจะไม่แพงนัก ถ้าเปรียบเทียบกับรุ่นอื่นๆ ถ้าจะหาโทรศัพท์ที่พร้อมด้วยฟังก์ชั่น แต่ราคาสบายกระเป๋าก็น่าจะเป็นอัลคาเทลเนี่ยล่ะ
เห็นด้วยคับ ผมว่ามันดีกว่า Inno90 ออกแบบโอเคดี มีฟังก์ชั่นมากมาย ขึ้นอยู่กับความง่ายต่อการใช้งานเท่านั้นเอง
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Mar 2004 14:39  

- - B a n K - - ผู้เขียน:
TTTTT ผู้เขียน:

เห็นด้วยคับ ผมว่ามันดีกว่า Inno90 ออกแบบโอเคดี มีฟังก์ชั่นมากมาย ขึ้นอยู่กับความง่ายต่อการใช้งานเท่านั้นเอง

เท่าทีได้ลองใช้งาน alcatel มาก่อน เมนูนั้นง่ายต่อความเข้าใจของผู้ใช้ เล่นไม่ยากเลยคับ
.....
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Mar 2004 14:00  

อืมผมคิดจะซื่อมือถือใหม่อะครับ แล้วผมควรจะเลือกอะไรดีระหว่าง อคาเทล กับ อินโน่90ครับ เท่าที่อ่านดูแล้วมันน่าใช้พอๆกันเลยครับ ใครลองใช้แล้วตอบที่นะครับ

ขอบคุงคราบ
T-[o]-P-[t]-O-[p]
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ...
วันที่โพสท์ : 27 Mar 2004 23:25  

มีอินฟาเรตป่าวครับ
duiza
Year's Star

จังหวัด: อยุธยา
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Mar 2004 00:16  

รุ่นนี้หรอ
dear.de
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Mar 2004 19:44  

เท่าที่ลองใช้ ลองจับ ลองคลำ ใช้งานง่ายอยู่ทีเดียว
แต่เป็นแบรนไม่ค่อยดัง เท่าไหร่ น่าจะมีการโปรโมทมากกว่านี้
หนูนุ่น
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????
วันที่โพสท์ : 02 Apr 2004 19:47  

หนูอยากรู้ว่า..ตกลงมีขายรึยังคะ..
ถ้ามีแล้ว..ที่หนายยเอ่ย..
ละก้อ..ราคาประมาณเท่าหร่ายยย..

หรือว่า..ที่พี่ว่า..
"เท่าที่ลองใช้ ลองจับ ลองคลำ ใช้งานง่ายอยู่ทีเดียว"
อ่ะ..พี่ปายที่หนายเจ้าคะ..

จะเป็นพระคุณ..
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Apr 2004 00:29  

ที่ไทยยังม่ะมีวางแน่นอนครับ ว่าแต่คุณ dear.de ไปลองทดสอบใช้งานที่ไหนเอ่ย
dear.de
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Apr 2004 20:16  

ขอโทษครับตอบผิดบอร์ด
หนูนุ่น
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????
วันที่โพสท์ : 07 Apr 2004 18:00  

แป่ว..แหว่วว..
พี่หลอกหนู..ให้หนูดีใจ..แล้วพี่ก็ทำให้หนูเสียน้ำตา..
อะฮือ..อ๊ะฮือ..แล้วหนูจาปายหาที่หนายล่ะเนี่ย..
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Apr 2004 16:19  

ผมว่าน่าใช้นะ ถ้ารีบเอามาขายล่ะก้อนะ จะเป็นคู่แข่งกะ Pantech G500 เลย ส่วนอินฟราเรดอัลคาเทลตัวนี้มีคับ
Min Woo
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : -"-
วันที่โพสท์ : 09 Apr 2004 05:29  

LTPSนี่มันแสดงผลแบบไหนง่ะ ชัดเป่า ถ้าชัดคงจะดูดีในระดับอินโนชิดซ้ายตก'ป๋อง

มาไทยเร็วๆๆๆๆนะลูกป๋า

ป๋าจะรอๆๆๆๆ(เพราะคงไม่แพง...มั้ง) ^___________^
zerock
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????? 3 ????
วันที่โพสท์ : 09 Apr 2004 22:50  

คืออยากทราบว่าแค่ 3 เมกะ นี่ถ่ายรูป เก็บข้อมูลได้เยอะแค่ไหนอ่ะ กลัวเหมือนt610 อ่ะ ถ่ายรูปได้นิดเดียวเอง ช่วยตอบด้วยน่ะคับ แล้วรุ่นนี้จะเข้ามาเมื่อไหร่ เที่ยบกับ ซีเมนต์ st 60 ไหวป่าวคับ
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Apr 2004 14:22  

คืออยากทราบว่าแค่ 3 เมกะ นี่ถ่ายรูป เก็บข้อมูลได้เยอะแค่ไหนอ่ะ กลัวเหมือนt610 อ่ะ ถ่ายรูปได้นิดเดียวเอง ช่วยตอบด้วยน่ะคับ แล้วรุ่นนี้จะเข้ามาเมื่อไหร่ เที่ยบกับ ซีเมนต์ st 60 ไหวป่าวคับ
-------------------------------------------------------------------------------------------------------
3 mb เก็บข้อมูลได้มากกว่า ที610 3 เท่าครับ เทียบง่าย ๆ ส่วนที่ว่าเทียบกับ เอสที 60 ได้ไหม โดยข้อมูลตอนนี้ยังไม่ได้ครับ ต้องลองการใช้งานจริง ๆ จึงจะทราบ
l-o-v-e-t-r-e-e
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 May 2004 11:09  

LTPS ย่อมาจาก Low Temperature Poly Silicon ครับ
ถ้าจะให้อธิบายก็คือ เป็นหน้าจอที่ใช้เทคโนโลยีแบบเดียวกับ TFT แต่จะมีการตอบสนองที่เร็วกว่าและที่สำคัญกินไฟน้อยกว่าครับ
เพลินใจ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 May 2004 17:40  

แล้วจะรู้ได้ยังไงคะ ว่ารุ่นนี้จะวางเมื่อไหร่ เพราะตอนนี้เลยกำหนดออกวางจำหน่ายไปแล้ว แต่ก็ไม่เห็นแม้เงา.....
alcatel
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ask....
วันที่โพสท์ : 31 May 2004 19:09  

คุณแหนมน้อยมีเพื่อนทำงานอยู่อัลคาเทลเหรอคะ เป็นคนที่ชอบอัลคาเทลมาก ๆ แต่สงสัยราคา และก็จะซื้อได้ที่ไหนบ้างคะรุ่นนี้น่ะ
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jun 2004 12:31  

ล่าสุดมีเสียงลือมาว่าจะมาประมาณกันยายนครับ
supernus
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Jul 2004 02:27  

ผมมีใช้อยู่ครับ ot835 หิ้วมาจากนอก ใช้ดีครับ แต่น้องผมมันไม่สมอง
เครืองไม่มีภาษาไทย มันแอบเอาไปอัพไทยของ ot735 เท่านั้นเครื่อง
แฮ๊งค์เลยเปิดไปไหนไม่ได้เลย เปิดเครื่องติดหน้าจอแสดงภาพ 735 แต่
ไปไหนไม่ได้เลย เคยไปถามที่ศูนย์ M link เขาบอกว่าคงราวกันยายน มั่ง
ถึงจะเข้ามา ตอนนี้ผมถอดแบตออกกันแบตเสื่อมมา2เดือนแล้ว ตอนนี้ก็
ภาวนาให้เขาเอามาขายจะได้ไปเพิ่งแฟก เครื่องใหม่
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: