Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 วี200

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Samsung Community - ซัมซุง คอมมูนิตี้
ตอบ: 4 / เข้าชม: 5958
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??200
วันที่โพสท์ : 14 May 2003 13:14  
ตอบโดยอ้างถึง  

ผมมีปัญหาคือเวลาที่ผมต่อมือถือเข้าคอมแล้วเปิดอินฟลาเรด แล้วเปิด easy gprs แต่ข้อมูลมือถือมันไม่ลงคอมอ่ะฮะ คือผมอ่านคู่มือที่เป็นภาษาอังกฤษแล้ว เค้าบอกว่าถ้าคอมกับมือถือมันต่อกันได้แล้วจะมีเครื่องมาอินฟลาเรดอยู่ที่มุมจอด้านขวา แต่ของผมมันไม่มีอ่ะคับ ทำไงดี ทั้งๆที่ผมก็ลงโปรแกรม เซ็ตโมเด็มทุกอย่างตามที่คู่มือมันบอกแล้ว ใครมีความรู้ช่วยสอนผมด้วยนะคับ ขอบคุณฮะ
ขอแจม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ??200
วันที่โพสท์ : 14 May 2003 14:06  

มือใหม่ ผู้เขียน:
ผมมีปัญหาคือเวลาที่ผมต่อมือถือเข้าคอมแล้วเปิดอินฟลาเรด แล้วเปิด easy gprs แต่ข้อมูลมือถือมันไม่ลงคอมอ่ะฮะ คือผมอ่านคู่มือที่เป็นภาษาอังกฤษแล้ว เค้าบอกว่าถ้าคอมกับมือถือมันต่อกันได้แล้วจะมีเครื่องมาอินฟลาเรดอยู่ที่มุมจอด้านขวา แต่ของผมมันไม่มีอ่ะคับ ทำไงดี ทั้งๆที่ผมก็ลงโปรแกรม เซ็ตโมเด็มทุกอย่างตามที่คู่มือมันบอกแล้ว ใครมีความรู้ช่วยสอนผมด้วยนะคับ ขอบคุณฮะ

แล้วคอมพิวเตอร์ของคุณ มีอินฟราเรดหรือเปล่าล่ะ ถ้ามีให้คุณเปิดอินฟราเรดที่มือถือก่อน เสร็จแล้ว เอาอินฟราเรดพอร์ตที่มือถือ มาจ่อกับอินฟราเรดพอร์ตของเครื่องคอม มันจะมีไอคอน wireless link ขึ้นมาที่หน้าจอคอม อัติโนมัติ พร้อมกับมีสัญลักษณ์อินฟราเรดขึ้นที่มุมล่างขวาของคอมค่ะ จากนั้นให้คุณdoubleคลิกที่ ไอคอน easy gprs แค่นี้ก็เสร็จแล้วค่ะ ถ้าคอมของคุณไม่มีอินฟราเรดพอร์ต ก็ให้ใช้สายดาต้าเคเบิ้ลที่ได้มาพร้อมกับตอนซื้อเครื่องเชื่อมต่อแทนค่ะ
ขอแจม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ??200
วันที่โพสท์ : 14 May 2003 14:08  

อ้อ อีกเรื่องหนึ่ง คุณให้เราส่งเพลงของซัมซุงไปให้ที่อีเมล์ แต่อีเมล์คุณน่ะเต็ม ต้องไปลบก่อนนะคะ เพราะส่งไปให้แล้ว ส่งไม่ได้ค่ะ
มือใหม่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 May 2003 16:14  

คุณขอแจมคับ ผมลองทำตามที่คุณบอกแล้วฮะ แต่ว่าข้อมูลในมือถือมันก็ยังลงคอมไม่ได้อยู่ดี รบกวนด้วยนะคับ
kAtwOmAn
SP Moderator
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ?????
วันที่โพสท์ : 15 May 2003 21:49  

มือใหม่ ผู้เขียน:
คุณขอแจมคับ ผมลองทำตามที่คุณบอกแล้วฮะ แต่ว่าข้อมูลในมือถือมันก็ยังลงคอมไม่ได้อยู่ดี รบกวนด้วยนะคับ

ให้ไปdoubleคลิกที่ไอคอน easy gprs โดยที่ยังไม่ต้องเปิดอินฟราเรดนะคะ เพราะเราจะต้องไปตั้งค่าให้เป็นพอร์ตอินฟราเรดก่อน ไปคลิกที่ File อยู่ตรงบนซ้ายสุด คลิกที่ Set up จะมีหน้าต่างขึ้นมา ให้ไปที่ port แล้วเลือก Irda ค่ะ ส่วน speed ก็เลือก 57600 คิดว่าปัญหาน่าจะอยู่ตรงนี้นะคะ ลองทำดูแล้วกันค่ะ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Samsung Community - ซัมซุง คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: