Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Samsung SGH-E700
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 221 / เข้าชม: 95635
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Nov 2003 19:59  
ตอบโดยอ้างถึง  

ที่อังกิด คร๊า

ฟังวิทยุไม่ได้ด้วย แต่เครื่องน่ารักๆมาก

อ่า มีใครรู้บ้างคะว่า cover ที่เปนสีน้ำเงินๆ เปลี่ยนได้หรือป่าว หรือว่า ซื้อสีไหนก้อสีนั้นเรย

เพราะว่าอยากได้ สีอื่นอ่ะค่ะ

ถ้ามี แล้วมีแบต สีนั้นๆด้วย หรือว่างัยคะ เพราะ เหนเขียนว่า มีสีแดง เพราะ ฉะนั้น แบตก้อเปน สีแดงด้วย ????

หรือยังงัยคะ
nat_junior
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Nov 2003 03:09  

รุ่นE700ทาง ไทยซัมซุงจะเปิดตัวตอนต้นปีนะครับ(คาดว่าน่าจะมีภาษาไทย)
-ฟังวิทยุไม่ได้นะครับ
-เรื่องMMSแสดงว่าคุณยังไม่ได้ไปตั้งค่านะครับ โทรถาม โอเปอเรเตอร์ของคุณดูนะครับว่าตั้งค่ายังไง ผมใช้GSMอยู่ก็ยังใช้ได้
-บันทึกเสียงไม่ได้ แต่สามารถรับ-ส่งMMSที่มีไฟล์เสียงได้นะครับ *.arm
-coverนี่ไม่ทราบเหมือนกัน ของผมมันมาจากฝรั่งเศส เป็นสีน้ำเงิน
-ราคาถูกสุด เครื่องนอกนะครับ 18,500ครับเดินถามเอง อาจมีถูกกว่านี้นะครับ
-ไม่เห็นต้องให้พ่อสั่งเข้ามาเลย ลองเดินไปดูที่มาบุญครองเอานะ พอดีพอฝากเพื่อนที่เป็นสจ๊วตไปซื้อมาให้น่ะครับ แล้วผมซื้อมาราคา20,000 ไม่เห็นแพงเลย ไม่ได้อวดรวยนะ
7650ผมซื้อมาเครื่อง0ยังแพงกว่าเลย 20,900+ค่าเปลี่ยนกรอบสีฟ้าอีก3,000
-ยังไงก็อดใจรอตอนต้นปีนะครับ เพราะจะได้ใช้เครื่อง0 และsupportภาษาไทยด้วย
***-ทีเด็ดของE700support JAVAด้วยนะครับ โหลดแอพพิเคชั่นเกมส์(เกมส์JAVAของSamsung) JAVAได้นั่นเองซึ่งV200ทำไม่ได้***
-OS series เดียวกะS500นะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Nov 2003 21:48  

ช้อยู่ครับแต่ว่าตั้งค่า gprs mms ไม่ได้ ใครรู้วิธีการช่วยบอกด้วยครับ
แป้ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Nov 2003 21:53  

น่าสนมากๆเลย ราคาเครื่องนอกตอนนี้อยู่ที่18000 ก่าๆ เครื่องศูนย์ก้อมาแล้วนิ่ราคา18700 แต่ภาพละเอียดมากๆๆๆๆ เจ๋ง ภาพชัดกว่าv200 เยอะ ถ้ารุ่นที่สูสีกะอันนี้คงเป็นโนเกีย6600 เพราะฟังก์ชั่นทุกอย่างคล้ายกันมาก
ฉัตรชัย
SP Moderator
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Nov 2003 05:45  

แป้ง ผู้เขียน:
น่าสนมากๆเลย ราคาเครื่องนอกตอนนี้อยู่ที่18000 ก่าๆ เครื่องศูนย์ก้อมาแล้วนิ่ราคา18700 แต่ภาพละเอียดมากๆๆๆๆ เจ๋ง ภาพชัดกว่าv200 เยอะ ถ้ารุ่นที่สูสีกะอันนี้คงเป็นโนเกีย6600 เพราะฟังก์ชั่นทุกอย่างคล้ายกันมาก

จริง ๆ ไม่น่าจะนำมาเทียบกับ 6600 เลยนะคับ เพราะฟังก์ชั่น E700 สู้ 6600 ไม่ได้แน่ ๆ
tiktok
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Nov 2003 17:00  

น่าใช้ดี แต่อยากรู้ว่ามีจุดเด่นอะไรบ้างหรอคับนอกจากกล้อง แล้วupโปรแกรมเหมือนซํมซูงรุ่นอื่นได้มั๊ย
n'potter
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Nov 2003 13:17  

ช่วยตอบให้หน่อยได้มั้ยค่ะว่า e700 นี่จะเข้ามาประเทศไทยเพียงสีเดียวเองหรือค่ะ มีใครเคยเห็นสีอื่นบ้างรึเปล่า แล้วก็ตอนนี้ราคาเครื่องนอกที่ mbk อยู่ที่เท่าไหร่ค่ะ พี่ๆว่า ซื้อเครื่องนอกจะไว้ใจได้รึเปล่า อีกอย่างควรรอไปก่อนมั้ยค่ะ เพราะว่ามันยังใหม่อยู่ แต่จิงๆถ้าไม่พูดถึงเรื่องราคานะค่ะ ควรรอดีหรือว่าซื้อเลย
ถ้าใครใช้อยู่ ช่วยบอกหน่อยนะค่ะว่ามีข้อบกพร่องตรงไหนบ้างและมีปัญหาอะไรหรือเปล่า เก็บรูปได้เยอะแค่ไหน ขอบคุณมากค่ะ
แพร
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Nov 2003 13:47  

เราชอบe700มากเลย เห็นวางขายแล้วนะค่ะ อยู่ที่19900 ประมาณเดือน กุมภา ราคาจะลดมั้ยค่ะอยากให้ลดลงอีกนิดจะได้ซื้อ
แพร
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Nov 2003 13:49  

ถ้าจำไม่ผิดเก็บรูปได้100-200รูป เราชอบมากเลย e700 มีดิกชินรีในตัวด้วย
Jum
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????????????? E700???
วันที่โพสท์ : 10 Nov 2003 16:17  

เราถามเขาว่าราคา 19900 ค่ะ
Jum
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????????????? E700???
วันที่โพสท์ : 10 Nov 2003 16:19  

เราถามเขาว่าราคา 19900 ค่ะ เครื่องศูนย์E700 สวยๆๆๆๆ
....
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Nov 2003 16:39  

พี่เราซื้อมาจากฮ่องกง 19000 อะ เทียบกะs300 ใหญ่กว่านิดเดียวเอง จับไม่ค่อยถนัดเท่าไหร่ เปนรอยนิ้วมือด้วย รวมๆพอใช้ได้
...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Nov 2003 16:44  

ลืมบอก รูปชัดดีๆๆๆๆๆ ใส่เฟรมก้อน่ารักดี เล่นสนุกเลย
...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Nov 2003 23:12  

เเล้วเคื่องE700นี่มันAUTO FOLDERรึป่าวคะ เเล้วถ่ายน่าตัวเองจากด้านนอกได้มั๊ย เเล้วเคื่องมันรองรับภาพประมานได้มากที่สุดเท่าไหร่หรอคะ เเต่ราคานี่มันเเพงไปหน่อยนะคะ
youth
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Nov 2003 21:47  

เห็นทางซัมซุงบอกว่าจาเข้ามาปามานเดือน ธันวาศกนี้ ราคาไม่น่าจะเกินที่ตั้งราคาไว้ (19900) ส่วนเครื่องศูนย์ Bliss@tel เข้ามาวันที่ 20 พฤศจิกาศกนี้คับ ราคา 19900 ทีนี้ก้อขึ้นอยู่กับท่านๆแล้วหละ ว่าจาเลือกแบบไหน แต่ขอบอกว่าข่าวนี้เชื่อถือได้
n'potter
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????? ???????????????
วันที่โพสท์ : 12 Nov 2003 19:11  

คืออยากถามว่า1. เปนรอยนิ้วมือจิงๆหรอค่ะ มันแย่มากมั้ยค่ะ
2. เห็นเพื่อนบอกว่าปุ่มเป้นยางนิ่มๆ เจ๊งง่าย ปุ่มเหล็กดีกว่า พี่ๆว่าไงกันบ้างค่ะเจ๊งง่ายจิงป่าวค่ะ
3. คิดว่าจะซื้อปลายเดือน พ.ย. จะซื้อเลยดีมั้ย หรือว่ารอก่อนแล้วถ้าออกวันที่ 20 พ.ย. นี้ support ภาษาไทยมั้ยค่ะ
4. มีใครเคยเห็นสีอื่นนอกจากสีน้ำเงินมั้ยค่ะ ถ้ามีช่วยส่งรูปมาให้ดูหนอ่ยนะค่ะ หรือว่าเมืองไทยจะนำเข้าแต่สำน้เงิน พี่คนไหนที่รู้ช่วยตอบหนูหน่อยนะค่ะ
ขอบคุณมากๆๆเลยค่า
nanaka
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Nov 2003 15:15  

หนูไปถามที่MBKมาเมื่อวันทีิ12 ร้านที่ราคาถูกสุดอยู่ที่ 17,900บาทคะ(เครืีองนอก)
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Nov 2003 16:47  

เครื่อง 0 ใกล้จะเข้ามาแล้ว ราคาเครื่องนอกก็เลยลดลงหนะคับ
.....ขาโจ๋
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Nov 2003 20:55  

เพื่อนเราใช้อยู่อ่ะ ไม่ใหญ่มาก สวยดี กล้องก็ชัดดี เราว่าชัดกว่า V200 นะ ก็แล้วแต่จะคิด เพื่อนบอกว่าซื้อมา 18,000 ไม่รู้ซื้อที่ไหน
SAD BAD DIED
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Nov 2003 13:15  

ง่า....อยากได้ง่ะ
อยากได้มั่กๆเลยง่ะ แต่ท่าทางจะแพง
แง๊ๆๆๆ อยากได้..........>_<
kokae
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Nov 2003 17:04  

ที่ชลบุรีราคาเครื่อง 17.900 บาท (ราคานี้ยังไม่ได้ต่อรองกัน) แต่ไม่ใช่เครื่อง 0 นะ
Hyde
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Nov 2003 09:14  

ที่บอกว่ามี dictionary นี่ ต้องโหลดเข้ามารึเปล่า
เพราะที่ใช้อยู่นี่ไม่เห็นมีเลย

ตอนนี้มีปัญหาโหลดเพลงเข้ามาแล้ว ลบออกไม่ได้
ไม่ทราบว่าลบออกยังไงเหรอครับ ใครรู้ช่วยบอกที
eiei
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Nov 2003 09:59  

อยากได้จัง แต่กลัวโดนตัดมืออ่ะ
Jum
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????? ???????????????e700 ???
วันที่โพสท์ : 24 Nov 2003 21:32  

วันที่25พ.ย.46 ออกเครื่องe700ใช่เปล่าค่ะ เราบอกว่าเครื่องe700 ราคา 19,900บาทหรือราคาลด! ตอบบอกมาด้วยด่วนค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Nov 2003 08:20  

เด็กอยู่ ผู้เขียน:
เพื่อนเราใช้แหละ ขนาดเท่ากับ s 500 เลย แต่หนากว่านะเรากลัวเพื่อนเราโดนตัดมือจังเลยมันแพงมาก ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆเป็นคนที่ใช้คนแรกเพราะพ่อเขาสั่งนำเข้า

ถุย!!!!!!!!!!!!!1
เทส
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Nov 2003 12:57  

เด็กอยู่ wrote:
เพื่อนเราใช้แหละ ขนาดเท่ากับ s 500 เลย แต่หนากว่านะเรากลัวเพื่อนเราโดนตัดมือจังเลยมันแพงมาก ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆเป็นคนที่ใช้คนแรกเพราะพ่อเขาสั่งนำเข้า

ถุย!!!!!!!!!!!!!1

ถุย....................2
uki
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Nov 2003 19:25  

ไปถามมา จะเข้าวันที่ 27.11 ค่ะ ราคา ประมาน 19990 บาท
ตอนนี๊ไช้ v200 อยู่ แต่ก็สั่งเครื่อง e700 ไปไหม่แล้ว คงได้รู้เร็วๆนี๊ว่าดีรึป่าวค่ะ :)
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Nov 2003 20:18  

คิดว่าคงเป็นที่พอใจแหละครับ
pele
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Nov 2003 22:34  

แล้วe700ดีกว่าp500 ตรงไหนเหรอคะคือลังเลอยู่ 3 เครื่อง p100/p500/e700 เนี่ยค่ะ
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Nov 2003 23:14  

E700 ดีกว่า P100 และ P500 ครับ แต่เรื่องระบบละก้อ E700 จะด้อยกวาเพราะเป็น Dual-band เนื่องจาดฝาพับที่ไร้เสาอากาศภายนอกจะทำให้อ่อนต่อสัญญาณครับ เนื่องจาดมีเสาสั้นเกินไป
gibkea
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???? E700
วันที่โพสท์ : 30 Nov 2003 17:20  

เมื่อวานไปดูมาแล้วราคาแค่18900เอง ไม่เห็นแพงอย่างที่บอกเลย
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Nov 2003 17:52  

ศูนย์หรือนอกครับราคา 18900 บาทเนี่ย
เดะดีที่ 1
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : <<????????>>
วันที่โพสท์ : 08 Jan 2004 20:11  

ขอถามอะไรไม่มากไม่มายค่ะ<ใครบอก>
ขอราคาศูนย์
Cover
ใช้ 1-2-Call ได้มั้ย
เชยเร็วรึป่าว
ฟังเพลงไม่ได้หรอ
ถ่ายรูปชัดมากมั้ย
พิมพ์ไทยได้มั้ยคะ
เอาแค่นี้ พอค่า
ขอบคุงล่วงหน้านะคะ
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ : Re: <<????????>>
วันที่โพสท์ : 08 Jan 2004 20:42  

เดะดีที่ 1 ผู้เขียน:
ขอถามอะไรไม่มากไม่มายค่ะ<ใครบอก>
ขอราคาศูนย์
Cover

ราคาศูนย์บิรสเทล 19500 บาท
เปลี่ยนหน้ากากไมได้คับ
ใช้วันทูคอลได้คับ
รุ่นนี้ทันสมัยทั้งการออกแบบแลฟังก์ชั่นคับ
ฟังเพลงไม่ได้คับ
ถ่ายรูปชัดเจนดีคับ
พิมพ์ได้...ไม่แน่ใจกะซัมซุงทุกที
JJ007
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????
วันที่โพสท์ : 09 Jan 2004 12:56  

ไปซื้อมาแย้ว ที่ร้าน TG ที่ MBK ราคาแค่ 17800 เอง เครื่องศูนย์ พิมพ์ไทยได้ด้วย
เอกคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????? ??tranfer ??? ???? file ????? ??????????????????????
วันที่โพสท์ : 09 Jan 2004 16:27  

ต้อง อินฟาเรท อย่างเดียวเหรอครับ
แล้วเครื่องรับอินฟาเรท มีที่เมืองไทยมั้ยครับ
ราคาเท่าไร
เดะดีที่ 1
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : <<?????????>>
วันที่โพสท์ : 09 Jan 2004 17:33  

เ เ บ ง ค์ ผู้เขียน:
เดะดีที่ 1 ผู้เขียน:
ขอราคาศูนย์
Cover

ราคาศูนย์บิรสเทล 19500 บาท
เปลี่ยนหน้ากากไมได้คับ
ใช้วันทูคอลได้คับ
รุ่นนี้ทันสมัยทั้งการออกแบบแลฟังก์ชั่นคับ
ฟังเพลงไม่ได้คับ
ถ่ายรูปชัดเจนดีคับ
พิมพ์ได้...ไม่แน่ใจกะซัมซุงทุกที

แล้วอยากรู้อ่ะค่ะ ว่าบลูทูธเนี่ย มันใช้ทำไรได้บ้าง แล้วก็มีกี่ศูนย์แล้วคะตอนนี้ เพราะอยากได้เครื่องของศูนย์ที่เป็นชั้นนำน่าไว้ใจมากกว่าอ่ะค่ะ ขอบคุงที่ตอบนะคะ
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jan 2004 18:09  

BT นั้นเป็นเทคโนโลยีการส่งผ่านข้อมูลด้วยคลื่นวิทยุครับ ซึ่งโทรศัพท์ที่มี bt นั้นจะสามารถเชื่อมต่อกับคอมฯด้วย bt dongel หรือ สามารถใช้งาน bt handset เพื่อใช้งานในการสนทนาก็ได้เช่นกัน
ปูซาน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jan 2004 14:36  

E700 ใช้แล้ว อาทิตย์เดียว แล้วก็ขายไปแล้ว ไม่ใช่ไม่ดีนะ แต่สาวก Nokia อย่างเราไม่ชินน่ะ เพราะเราไม่เคยใช้เครื่องฝาพับ+จอสีมาก่อน ลองมาเล่าเผื่อเพื่อนๆ เป็นประโยชน์ค่ะ (แต่อาจจะเป็นภาษาชาวบ้านหน่อยนะ) ที่จำได้ก็มี
1. หน้าจอที่ฝาพับ ใช้ถ่ายรูปตัวเองได้ โชว์เบอร์สายเรียกเข้าได้ เป็นนาฬิกาได้ โดยตอนแรกจะเป็นเวลา+วันที่สักพัก แล้วจะกลายเป็นหน้าจอทึบโชว์ตัวเลขเวลาอย่างเดียวอัตโนมัติ
2. Screen หน้าจอเคลื่อนไหวได้ , ปรับแต่งรูปแบบตัวอักษรได้
3. ลูกเล่นเสียงมีเยอะ เช่น ปุ่มกดตั้งเป็นเสียงจังหวะเวลากดได้ มีทั้ง เสียงเปียโน เสียงกลอง เสียงมาตรฐาน เสียงรับข้อความ, เสียงเรียกเข้า ก็มีให้เลือกเยอะ
4. SMS เลื่อนทีละบรรทัด (ถ้าเป็น Nokia จะเลื่อนเป็นหน้า)
5. อัดเสียงได้ ถ่ายรูปได้ แต่เล่นวีดีโอไม่ได้
6. เท่าที่เราใช้ เราว่าแบตเตอรี่ใช้ได้ไม่นาน แบบรอรับสายเฉยๆ อยู่ได้แค่วันกว่าๆ แต่ถ้าเปิดเครื่องเล่นโน่น เล่นนี่ หรือใช้สาย ยิ่งแล้วกันไปใหญ่แป๊บเดียวหมด เวลาหมดแล้ว หมดเลยด้วย ขอเปิดนิดเดียวเขาบอก See You อย่างเดียว
7. วัสดุของตัวเครื่องเป็นรอยนิ้วมือง่าย ทั้งตรงสีบรอซ์แล้วก็น้ำเงินเลยทำให้เครื่องดูหมองลงเร็วมาก
8. มีภาษาไทย
9. ระบบเรียกเข้ามีให้เลือก 3 แบบ คือ เสียงเพลง / สั่น / สั่นก่อน 3 ครั้งแล้วจึงมีเสียง
10.มี Organizer นัดหมาย บันทึกต่างๆ ใช้ได้ดีทีเดียว
11.กล้องเขาซูมได้ ย่อ - ขยายได้ ถ่ายแบบใช้ความเร็วออกมาเป็น shot shot ได้
12.อุปกรณ์ในกล่องมี ตัวเครื่อง / แบต(ก็คือฝาหลังนะแหล่ะ) / สายคล้องมือ / สมอล์ทอล์ค+สายคล้องคอ
13.เปลี่ยนสี skin ได้ 4-5 เฉดสี (น้ำตาล-ส้ม , น้ำเงิน-ฟ้า , ฟ้า-เขียว , ม่วง-เขียว ประมาณนี้) ไม่จำเจดี
14.อย่างอื่นๆ ก็ตามที่มี Spec บอกไว้
เด็กอะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????
วันที่โพสท์ : 11 Jan 2004 16:49  

เพิ่งใช้ e700 เอง คืออยากรุ้น่ะคะว่า ทามมัยเวลาเข้าเมนู ถ่ายรูป self-mode ภาพที่ปรากฏบนจอ lcd(หน้าจอข้างนอกน่ะคะ) เป็นแบบไหน ชัดหรือป่าวคะ เพราะว่าทามมัยของตัวเอง มันเป็นภาพไม่ชัด ไม่เหมือนกับที่เห็นในจอใหญ่ เลยโทรไปถามที่ศูนย์ เขาก้อบอกว่ามันเป็นแบบนี้ อยู่แล้วหน้าจอมันเคลือบด้วยแสงอารายม่ะรุ้ ที่ถ่ายตอนกลางคือแล้วชัด ก้อเลย งงๆ อยากรู้ว่าสรุปมันเป็นแบบไหนกันแน่หรอคะ (พอดีม่ะค่อยรู้เรื่องมือถือน่ะคะ) ฝากถามพี่ๆ ช่วยตอบให้หน่อยได้ไหมคะ.....ขอบคุณล่วงหน้าคะ
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jan 2004 16:54  

หน้าจอเป็นเพียง OLED 256 สีน่ะคับ ไม่ต้องแปลกใช้ว่าทำไมเห็นภาพไม่ชัด และก้อไม่ได้ใช้จอด้านนอกแบบที่มี backlight ด้วย เลยทำให้มองไม่ชัดเป็นธรรมดาคับ แต่ถ้ามองด้วยจอภาพในก้อจะออกมาเหมือนปกติคับ
คนนอก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jan 2004 13:32  

ราคาตอนนี้เท่าไหร่แล้วอ่ะคับ เครื่อง 0 นะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jan 2004 14:40  

เครื่อง 0 ตอนนี้ราคาอยู่ที่ปานมาน 18500 อ่ะะ
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jan 2004 17:59  

ศูนย์บริสเทลขาย 18900 บาทคับ
pummii
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jan 2004 19:00  

ถามนิสนึงค่ะ

Triband มีความจำเป็นมากหรือเปล่าคะ

แล้ว E700 เครือ่งศูนย์นี่เป็น Triband หรือ Dualband แน่คะ (เห็นทั้งในเว็บเจมาร์ท และบิสเทล เป็น Dual แต่หน้าแรก siamphone บอกเป็น Triband)

แล้วถ้าเป็นเครื่องนอก จะต้องแก้เครื่องหรือเปล่า

ขอบคุณค่ะ
[Mixcy]
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????? ????????????????????????
วันที่โพสท์ : 15 Jan 2004 00:02  

ตอบหน่อยนะครับ
เออรุ่นนี้ 1.พิมไทยได้รึปล่าวครับ
2.แล้วมีข้อแตกต่างกะ e715 อย่างไร
3.ซัมซุงมีรุ่นไหนที่ฟังเพลงและอัดคลิบวีดีโอได้บ้างครับ
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ : Re: ???????? ????????????????????????
วันที่โพสท์ : 15 Jan 2004 00:12  

[Mixcy] ผู้เขียน:
ตอบหน่อยนะครับ
เออรุ่นนี้ 1.พิมไทยได้รึปล่าวครับ
2.แล้วมีข้อแตกต่างกะ e715 อย่างไร
3.ซัมซุงมีรุ่นไหนที่ฟังเพลงและอัดคลิบวีดีโอได้บ้างครับ

1.ไม่ได้ครับ E715 มีแต่เครื่องนอก
2.E710 รองรับ 900/1800 แต่ E715 รองรับ 900/1900
E710 ไม่มีแฟลช แต่ E715 จะมีแฟลช
E710 OLED 256 สี แต่ E715 OLED 16 สี
3.ตอนนี้มีแต่ x400 ึครับ ที่ฟังเพลงได้แต่อัดคลิปวีดีโอไม่ได้เนื่ืองจากไม่มีกล้อง แล้วก็มี x600 อัดคลิปวีดีโอได้ กับ E715 แต่ไม่สามารถฟังเพลงได้
helloyot
Year's Star

หัวข้อ : ???????? firmware ??????????
วันที่โพสท์ : 15 Jan 2004 14:57  

อยากทราบวิธีดูว่า firmware เป็น version ไหนครับ แล้วก็มีที่ไหนรับ up firmware บ้างคับ เห็นเว็บเมืองนอกมีการอัพเฟอร์มแวร์ให้มี caller picture id ได้ แล้วก็มี firmware ให้ up แต่ต้องใช้สาย datalink ครับ

อ้อ ลอง search ดูจะมีวิธีการ reset เครื่องมือถือด้วยนะครับ จำไม่ได้แล้วว่ากดอะไร
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ : Re: ???????? firmware ??????????
วันที่โพสท์ : 17 Jan 2004 00:47  

helloyot ผู้เขียน:
อยากทราบวิธีดูว่า firmware เป็น version ไหนครับ แล้วก็มีที่ไหนรับ up firmware บ้างคับ เห็นเว็บเมืองนอกมีการอัพเฟอร์มแวร์ให้มี caller picture id ได้ แล้วก็มี firmware ให้ up แต่ต้องใช้สาย datalink ครับ

อ้อ ลอง search ดูจะมีวิธีการ reset เครื่องมือถือด้วยนะครับ จำไม่ได้แล้วว่ากดอะไร

ในการอัพเฟิมวอร์นั้น ลองเดิน ๆ สอบถามดูที่ mbk ครับ
lemon sweet
Year's Star

หัวข้อ : e700
วันที่โพสท์ : 17 Jan 2004 20:33  

อยากถามคนที่ใช้ e700อยู่นะ ว่าใช้แล้วมีปัญหาอะไรบ้างมั้ย ใช้แล้วชอบมั้ย ไม่ประทับใจอะไรบ้าง ใครที่ใช้อยู่ช่วยตอบหน่อยนะคะ จะเอามาช่วยในการตัดสินใจ
[-RABBIT-]
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
หัวข้อ : <<???????????? ????????? ?????????????? ???????????????>>
วันที่โพสท์ : 18 Jan 2004 21:17  

แต่ว่า เรื่องรูปเนี่ยค่ะ สงสัยมากๆค่ะ เพราะว่าอยากเอาลงคอม เรือ่ง Ir ก็ไร้เลย ขอคำอธิบายหน่อยนะคะ คืออว่า จะทำไงแบบว่า อยากเอารูปลงคอมน่ะค่ะ ตอบอย่างละเอียดทีนะคะ ^ ^ ขอร้องงงง.......นะ ไปนะคะ บ๊ะ บายยยยยยยย
ผู้ใช้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????? E700
วันที่โพสท์ : 19 Jan 2004 01:05  

ซื้อมาแล้ว ผิดหวัง E700 โชว์รูปคนโทรไม่ได้ ตอนซื้อคนขายบอกว่าทำได้ ปัญญาอ่อนมาก อุตสาห์มีกล้องอย่างดี แค่เอามาใส่ phonebook ก็ไม่ได้แล้ว จอด้านนอกไม่รู้จะมี 256 สีไว้ทำไม เพราะเอารูปขึ้นไม่ได้(ยกเว้นเวลาถ่ายภาพตัวเอง) ใครจะซื้อขอให้ทราบล่วงหน้าด้วยครับ ส่วน bluetooth ไม่มีครับ

GPRS ก้ไม่เห็นมีครับ siamphone ลงสเป๊กผิดหรือเปล่า?
ideal girly
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : * --*
วันที่โพสท์ : 21 Jan 2004 12:40  

ซื้อมาใช้ได้แล้วปามานอาทิดนึง ผิดหวังนิดหน่อย แต่ถ่ายรุปชัดดี น่าจะโชว์รุปคนโทรมาได้ E715น่าใช้กว่านิดดหน่อยนะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jan 2004 02:06  

สำหรับเพื่อน ๆ ที่เล่นเน็ตบ่อย หาค่าขนมแสนง่าย
***ทันทีที่กรอกใบสมัครเสร็จและ login เข้าไปดูจะพบเงินอยู่ในบัญชีสะสม = $50หรือประมาณ 2000 บาท ไทยนั่นเอง ที่
http://www.propaidemail.com/pages/index.php?refid=manut เป็นweb รับจ้างโฆษณางานทาง internet ทาง เวปไซต์จึงต้องการสมาชิกจำนวนมากเพื่อโฆษณางานช่วยเขาอีกทางหนึ่งและทางเวปไซต์จะจ่ายให้เราในฐานะผู้สร้างผลประโยชน์ให้กับเขา web นี้จ่ายค่าตอบแทนค่อนข้างเร็ว เมื่อสมัครเสร็จ เขาจะมี url ( ลิงค์ของเราเอง ) ให้คุณเพื่อใช้ในการแนะนำคนอื่น ๆ ต่อไป และทุกคนที่สมัครโดยการอ้างอิงถึงคุณ ( referred by ) คุณจะได้ $5 ต่อคน ถึง 10 ระดับ เมื่อเข้าไปเช็คเมลล์จะได้$0.005-$1.00 ต่อ 1 อีเมลล์ค่ะ ทุก ๆ วันที่ 15 และ 30 จะมีปุ่ม request payment ปรากฏ ( เป็นปุ่มร้องขอให้จ่ายค่าตอบแทน ) ปุ่มนี้จะปรากฏก็ต่อเมื่อเราทำยอดได้ถึง $ 250 ก็ไม่ยากแค่แนะนำคนให้สมัครกับเราประมาณ 10 คนขึ้นไป โดยการลงโฆษณาตาม webboard ต่าง ๆ ที่ให้ลงประกาศได้ฟรี บางคนขยันมาก ทำไม่กี่วันก็มีปุ่ม request payment ปรากฎแล้ว เมื่อเราคลิ๊กเขาก็จะส่งเช็คมาให้ตามที่อยู่ที่เราลงไว้ เราสามารถนำไปขึ้นเงินที่ธนาคารไหนก็ได้ ทราบว่าธนาคารกรุงไทยค่าธรรมเนียมถูกที่สุดขั้นตอนการสมัคร****เข้าไปที่
http://www.propaidemail.com/pages/index.php?refid=manut ให้ copy URL ไปวางที่ address แล้ว enter ได้เลย
แล้วคลิ๊ก sign-up หน้าต่อไปใส่อีเมลล์ของคุณ แล้วคลิ๊กที่ submit ทางที่ดีควรเปิด hotmail หรือ yahoo จะดีกว่าเพื่อใช้กับการทำงานโดยเฉพาะ รอสักครู่หลังจากนั้นเข้าไปเช็คในเมลล์ของเรา ( mail ที่เราใช้ในการสมัคร )แล้วเปิดดูเมลล์ที่ทางเวปไซต์เขาส่งมาแล้วคลิ๊กที่ลิงค์ยาว ๆ อันแรก รอสักครู่จะเข้าไปหน้ากรอกใบสมัคร รายละเอียดทุกอย่างต้องเป็นภาษาอังกฤษนะคะ
-usernameใส่ชื่อที่จะใช้ในการ login และเอาไว้เป็นชื่อในการแนะนำเพื่อน ๆ
-email เขาใส่ให้เราแล้ว ถ้าไม่ได้ใส่ให้เราก็พิมพ์ email ของเราได้เลยค่ะ
- first name ใส่ชื่อจริงของเราที่จะรับเช็ค
-last name ใส่นามสกุลจริงค่ะ
-address ใส่ที่อยู่จริงที่จะให้เขาส่งเช็คมาให้
- city ใส่จังหวัดที่คุณอยู่
-state ใส่ none
- zip code ใส่รหัสไปรษณีย์
-country ใส่ Thailand
-referred by ใส่ manut อันนี้สำคัญนะคะ ถ้าไม่ใส่จะมีปัญหาเวลารับเช็ค( ค่าตอบแทน ) ทั้งนี้เพื่อป้องกันปัญหาหลายอย่างที่จะเกิดขึ้น อย่าลืม referred byนะคะ
11. ต่อมาคลิ๊กที่ช่องต่าง ๆ ที่คุณสนใจ
12. select payment method อันนี้คือวิธีการรับค่าตอบแทน ให้คลิ๊กเปลี่ยนเป็นเช็ค
13. payment account id ใส่เลขอะไรก็ได้ 8 ตัว
14. password ใส่รหัสไม่ต่ำกว่า 5 ตัว ( เอาไว้ login member )
15. confirm password ใส่รหัสเดิมอีกครั้ง จากนั้น login เข้าไปดูว่ามีเงิน $ 50 อยู่จริงหรือไม่ แนะนำเพื่อนมาก ๆ นะคะ แล้วก็ใช้รหัสอ้างอิงของเราเองจะได้เงินมาก ๆ ไงคะโชคดีทุกคนนะคะ
*หมายเหตุ****คอม 1 เครื่อง สมัครได้แค่ 1 คน เท่านั้นนะคะ วันนี้สายงานเราโดนตัดรหัสพร้อมกัน 5 คน ห้ามโกงนะคะ เขาเช็คได้จริง ๆเป็นที่น่าเสียดายนะคะ บางคนแนะนำคนไปตั้งเยอะแล้ว แต่มาทำแบบนี้เขาตัดทิ้งทันทีเลยระวังกันนิดหนึ่งนะคะ บางคนทำไปเพราะไม่ทราบ แต่บางคนทราบแต่อยากได้สมาชิกเยอะ ๆ เลยใช้คอมตัวเดียวแต่สมัคร หลายครั้ง *เว็ปนี้ถูกกฎหมาย*
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ : Re: ?????????? E700
วันที่โพสท์ : 26 Jan 2004 03:10  

ผู้ใช้ ผู้เขียน:
ซื้อมาแล้ว ผิดหวัง E700 โชว์รูปคนโทรไม่ได้ ตอนซื้อคนขายบอกว่าทำได้ ปัญญาอ่อนมาก อุตสาห์มีกล้องอย่างดี แค่เอามาใส่ phonebook ก็ไม่ได้แล้ว จอด้านนอกไม่รู้จะมี 256 สีไว้ทำไม เพราะเอารูปขึ้นไม่ได้(ยกเว้นเวลาถ่ายภาพตัวเอง) ใครจะซื้อขอให้ทราบล่วงหน้าด้วยครับ ส่วน bluetooth ไม่มีครับ

GPRS ก้ไม่เห็นมีครับ siamphone ลงสเป๊กผิดหรือเปล่า?

1.จอสีด้านนอกไว้สำหรับถ่ายภาพตัวเองไงครับ
2.GPRS รองรับแน่คับ ลงสเปคไม่ผิดหรอกคับ
JRP
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Samsung SGH-E700
วันที่โพสท์ : 28 Jan 2004 09:29  

สวยและมีoptionทีดีมาก
จอสวยกว่าเมื่อเทียบกับจอ200,000สี ยี่ห้ออื่น
จอฝาหน้าทำไมไม่ใช้จอสีสัก 4,000 สีก็ได้หรือราคาจะสูงเกินไปกลัวไม่โดนใจผู้ซื้อรึ
มีไนท์โหมด จำเป็นต้องมี flash อีกหรือไม่นะ
PT
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???? updated
วันที่โพสท์ : 29 Jan 2004 01:46  

ล่าสุดถามราคา เครื่องศูนย์ i-mobile ถูกสุดแล้ว 17,450 มีอยู่ร้านนึงล่ะ ชั้น 4 มาบุญครอง เป็นร้านที่มีสต็อคเครื่องเยอะๆ 17,500-17,800 หาได้ทั่วไป ทุกศูนย์ แต่มี E715 ออกมาแล้วเจ๋งกว่าเยอะเลย ราคาก็แพงกว่านิดหน่อย ได้มา 18,200 แต่เสียดายไม่มีเครื่องศูนย์ ไม่รองรับภาษาไทย
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jan 2004 02:06  

มีข่าวว่า 0 จะนำเข้า E715 จริงเท็จอย่างไรเดี๋ยวจะสืบข้อมูลให้อีกทีนะคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jan 2004 21:40  

Q(-'''-Q) ผู้เขียน:
สวยน่ะ มีกล้องแล้วก้อ funtion ใช้งานครบดีด้วย แต่แพงจางง
rukawa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : -_-"
วันที่โพสท์ : 31 Jan 2004 16:58  

จากราคา ผมเสียดายที่มันฟังเพลงไม่ได้นี่สิ
ไม่งั้นได้ลุ้นแน่ สวยดี
อยากให้ฟัง mp3 ไม่ได้ ฟังวิทยุ ได้ก็ยังดีง่ะ

นอกนั้น ออฟชั่นครบครับทีเดียว
มะลิหอม
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Feb 2004 21:48  

เราสามารถจะโหลดเสียงเพลงได้มั้ยคะ แบบเสียงที่มีคนร้องเลยอ่าค่ะ รุ่นนี้รับได้มั้ย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Feb 2004 09:34  

กามะ บุนตะ ผู้เขียน:
รุ่นนี้ สามารถ โชว์หน้าหรือภาพเวลามีคนโทรเข้ามา ได้ป่าวครับ
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Feb 2004 09:53  

Anonymous ผู้เขียน:
รุ่นนี้ สามารถ โชว์หน้าหรือภาพเวลามีคนโทรเข้ามา ได้ป่าวครับ
รุ่น E700 ทำไม่ได้คับ
panglikhit
Junior Member
Junior Member
Year's Star

จังหวัด: จันทบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Feb 2004 14:41  

BaD BankY ผู้เขียน:

เห็นใน mobikiss เขาทำได้่ล่ะ ลองไปดูกันหน่อยดิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Feb 2004 11:34  

e700 สามารถบึกทึกเสียงสนทนาได้ไหมค่ะ
rukawa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Feb 2004 16:23  

KZ ผู้เขียน:
อ่า เราเพิ่งซื้อ e700 เมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมาเอง ได้เครื่องฟรีอ่ะ - -'
แต่เราต้อง เปิด contact กับเค้านะ 1 ปี
แต่ก้อคุ้มนะ เพราะ ว่า เราก้อได้ นาทีโทฟรีด้วย 200 นาทีแน่ะ ^^
ไม่ได้รู้เลยอ่ะ ว่าเค้าขายกันแพงๆ
แล้วทำไมที่นี่ให้ฟรี +__+"

ทำไงถึงได้ง่ะ ด้วยสิ
อยากรู้ๆๆ pramot_skb@hotmail.com
คนธรรมดาคนนึง*
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Feb 2004 12:31  

perfect มากๆรุ่นนี้
แต่แพงจังเรยง่ะ
^_^
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????? ?????????????????
วันที่โพสท์ : 19 Feb 2004 22:43  

คืออยากรู้ว่า ถ้าจะซื้อจะซื้อดีมั๊ย
ราคาสมกับฟังก์ชันการใช้งานหรือว่ายังแพงไป
แล้วที่ว่ารุ่น E715 ดีกว่า จะมาเมื่อไรค่ะ
รุ่นนี้มีข้อเสียอะไรบ้างค่ะ
1234555
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????
วันที่โพสท์ : 20 Feb 2004 15:12  

อยากรู้วิธีตั้งค่ากลุ่มอะที่ตั้งค่าบุคคลนะว่าชื่อนี้เปง เพื่อน ญาติ ใครใช้รุ่นE700 แล้วตั้งได้บ้างอะ ช่วยหน่อยนะ
Lexins
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: ภูเก็ต
หัวข้อ : ????????????????? OLED
วันที่โพสท์ : 21 Feb 2004 01:50  

++คุณสมบัติของจอภาพ OLED++
1. เปล่งแสงได้ด้วยตัวเอง เพราะมีผลึกคริสตัลและโพลิเมอร์ฉาบไว้ ซึ่งมีคุณสมบัติเป็นตัว นำได้เป็นอย่างดี

2.มีความบางกว่าจอภาพแบบ LCD เพราะใช้เพียงการฉาบลงบนฟีล์มพลาสติกเท่านั้น

3.ภาพในจอจะมีคูณภาพเท่าเทียมกันไม่ว่าจะมองจากมุมไหนก็ตาม
++ดีกว่าจอ LCD มาก++
แต่มันจะเสื่อมเร็วเพราะใช้สารอินทรีย์ฉาบที่ผิวซึ่งจะเสื่อมตามการเวลา
จะสังเกตว่าทางซัมซุงเอามาเพียงใช่เป็นจอภายนอกเท่านั้น
ซึ่งจอภาพชนิดนี้มันกำลังพัฒนาคุณสมบัติบางอย่างอยู่
แต่ทางซัมซุงได้จับมาใส่ ในส่วนตัวผมคิดว่ามันยังเร็วเกินไป
Phoenix_dew
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Feb 2004 19:24  

panglikhit ผู้เขียน:
BaD BankY ผู้เขียน:

เห็นใน mobikiss เขาทำได้่ล่ะ ลองไปดูกันหน่อยดิ

คงเป็นรุ่น E715 มากกว่าครับที่โชว์ได้หนะ และโชว์ได้เฉพาะ ด้านใน เท่านั้น

และ E700 อัดเสียงไม่ได้ครับ
สอ.226
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Feb 2004 11:23  

รุ่น E700 อัดเสียงได้ครับ

1.เข้าไปในเมนู ข้อความ MMS
2.เลือก ข้อความ MMSใหม่
3.เลือกเสียง
4.จะมีเป็นเมนูให้บันทึกเสียง
5.พอบันทึกเสร็จก็จะมีให้เลือกลองฟัง ถ้าโอเคแล้วก็เลือกบันทึก(ใส่ชื่อ)
6.เลือกฟังใน กล่องมีเดีย อยู่ในเมนูที่7ครับ
RYU
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Mar 2004 16:31  

ตอนนี้สนใจ E700 มาก แต่อยากจะขอคำแนะนำว่าระหว่างซื้อสดกับซื้อผ่อนอย่างไหนดีกว่ากัน ตอนนี้กำลังชั่งใจอยู่ ขอบคุณฮะ
Thanaporn
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Mar 2004 12:03  

ใครช่วยหน่อยค่ะ ระหว่าง samsung E700 กับ Panasonic X70 อันไหนดีกว่าค่ะ
em7020
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????...
วันที่โพสท์ : 03 Mar 2004 20:58  

ใครทราบบ้างว่า e700 ที่ mbk เครื่องนอก

มีให้เลือกกี่สี ...

และราคาเท่าไร..

ตอบทีจ้า.......ใครก็ได้.....
นู๋เมย์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????? E700 ??? V200
วันที่โพสท์ : 12 Mar 2004 20:17  

คือว่าจะซื้อE700 ค่ะ แต่มันไม่มีสายต่อกับคอมต้องซื้อเพิ่ม พันกว่า แต่ v200 มีมา เลยอยากถามความเห็นหน่อยอ่ะคะว่า E700 กับ V200 จะซื้ออะไรดี เพราะถ้าซื้อ V200 จะซื้อ 2 เครื่อง ค่ะ คือว่า E700 มีอะไรที่ดีกว่า V200 บ้างคะ นอกจากแบตใช้ได้นานกว่า แล้วก็ถ่ายรูปได้ชัดกว่า อยากรู้มากๆคะ ช่วยตอบทีนะคะ
aFter_siX
Year's Star

หัวข้อ : Re: ????????????????? E700 ??? V200
วันที่โพสท์ : 12 Mar 2004 23:45  

นู๋เมย์ ผู้เขียน:
คือว่าจะซื้อE700 ค่ะ แต่มันไม่มีสายต่อกับคอมต้องซื้อเพิ่ม พันกว่า แต่ v200 มีมา เลยอยากถามความเห็นหน่อยอ่ะคะว่า E700 กับ V200 จะซื้ออะไรดี เพราะถ้าซื้อ V200 จะซื้อ 2 เครื่อง ค่ะ คือว่า E700 มีอะไรที่ดีกว่า V200 บ้างคะ นอกจากแบตใช้ได้นานกว่า แล้วก็ถ่ายรูปได้ชัดกว่า อยากรู้มากๆคะ ช่วยตอบทีนะคะ

- - - - ขนาด กับรูปทรงไงคับ ทั้งเล็ก แล้วก็สวยกว่า. . . . อิ อิ ๆ ๆ
ทอม
Year's Star

หัวข้อ : ????????????????????
วันที่โพสท์ : 14 Mar 2004 12:56  

คือผมอ่ะคับ อยากจะรู้ว่าถ้าซื้อe70ไปเนี่ยแล้วมันจะเอาไปใช้ที่อเมริกาได้รึป่าวอ่ะคับ คือผมอยากได้มากๆเลย แต่มะแน่จัยว่าจะเอาไปใช้ไ้มั้ย ถ้ายังงัยช่วยตอบผมด้วยนะคับ
P|awaN$ai
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Mar 2004 02:31  

อยากได้จัง
fun&fun
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????????
วันที่โพสท์ : 16 Mar 2004 17:46  

คือใครที่ใช้ e700 เหมือนกันช่วยบอกหน่อยนะคะ ไม่รู้ว่าจาเอารูปจากคอมลงมือถือทำไงอ่ะคะ คือรูปที่ถ่ายจากมือถือไปลงคอมและตกแต่ได้แล้ว แต่ไม่รู้ว่าแต่เสร็จแล้วจา เอากลับลงมือถือเหมือนเดิมทำยังไงอะค่ะ ลองแล้วแต่ทำไม่ได้จริงๆ

แล้วสายดาต้าร์ของe700นี่ซื้อที่ไหนราคาประมาณเท่าไหร่อะคะ
ช่วยตอบด้วยนะคะอยากรู้มากๆเลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Mar 2004 22:37  

เข้าไปที่เมนู 7 ไปที่ media box เลือก sounds แล้วกดเลือก my sounds เลือกเพลงที่จะลบ กดไปที่ option กด delete
เหอะๆๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????????
วันที่โพสท์ : 21 Mar 2004 00:41  

นอกจากจะโชว์รูปคนโทรเข้าไม่ได้แล้ว ยังเซ็ตริงโทนที่ดาวน์โหลดมาให้เป็นริงโทนกลุ่มกับริงโทนเฉพาะคนไม่ได้อีก เฮ้อ...ไม่น่าเลย แต่ไม่เป็นไรพอรับได้ เพราะลำพังริงโทนที่มีมาให้ในเครื่องก็เพราะมากๆๆๆแล้ว (เพราะกว่าที่ดาวน์โหลดมาซะอีก)
Kanjamas
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Set ???????????????
วันที่โพสท์ : 26 Mar 2004 16:25  

ก็ให้เข้าไปที่ Phonebook แล้วก็ Add Entry ใส่เบอร์โทร.ที่ต้องการเซ๊ท แล้ว Save ไว้ที่ Phone แล้วเครื่องก็จะขึ้นว่าจะเซ็ทไว้ที่ไหน ก็ตามใจคุณว่าจะเซ๊ทไว้ที่เครื่อง ที่บ้าน อ๊อฟฟิศ แฟ็กซ์ หรือ อื่นๆ สมมติว่าเซ๊ทไว้ที่เครื่อง (mobile) เสร็จแล้วก็ตั้งชื่อแล้ว Save มันก็จะขึ้นหน้าจอโชว์ให้ดูว่าเราเซ๊ทไว้ยังไง แล้วก็กดปุ่มเลื่อนไปข้าง ๆ จนถึง Group แล้วกด Option แล้วเลือกกลุ่มที่คุณต้องการจะตั้ง แล้วก็ Save เสร็จแล้วก็เลื่อนไปที่ Graphic เพื่อเลือกรูปภาพ Image ที่คุณต้องการจะตั้งไว้เป็นสัญลักษณ์ แต่มันจะเลือกได้แค่ Image ที่เครื่องตั้งไว้ให้เท่านั้น จบกระบวนการนั้นแล้วก็เลื่อนไปที่ Alert เพื่อตั้งเสียงเรียกเข้า ก็เป็นอันว่าจบกระบวนการค่ะ...บ๋ายบาย
เพื่อน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????????????
วันที่โพสท์ : 27 Mar 2004 10:26  

http://thaidatalink.tarad.com/
peak
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???
วันที่โพสท์ : 27 Mar 2004 16:17  

งานนี้ได้เงินง่ายๆ สมัครตอนนี้รับไปเลย 2000 บาท หลังจากนั้นรายได้จะเพิ่มขึ้นเรื่อยๆ แค่อ่าน mail เท่านั้น ขอเชิญอ่านดูก่อน ถึงยังไงเราได้เงินทุกวันอยู่แล้ว
********************************************************************************
***ทันทีที่กรอกใบสมัครเสร็จและ Login เข้าไปดูจะพบเงินอยู่ในบัญชีสะสม = $50 หรือประมาณ 2000 บาท ไทยนั้นเอง เป็น web รับจ้างโฆษณางานทาง internet ทางเว็บไซต์จึงต้องการสมาชิกจำนวนมากเพื่อโฆษณาช่วยเขาอีกทางหนึ่งและทางเว็บไซต์จะจ่ายให้เราในฐานะผู้สร้างผลประโยชน์ให้กับเขา web นี้จ่ายค่าตอบแทนค่อนข้างเร็ว เมื่อสมัครเสร็จ เขาจะมี URL:(เว็บไซต์ของเราเอง) ให้คุณแนะนำคนอื่นๆ ต่อไป
และทุกคนที่อ้างอิงในการสมัครถึงคุณ (refered by) คุณจะได้ $5 ต่อคน
ถึง 10 ระดับ เมื่อเข้าไปเช็คเมล์จะได้ $0.005-$1.00 ต่อ 1 อีเมล์ ทุกๆ วันที่ 15 และ 30 จะมีปุ่ม request payment ปรากฏ
(เป็นปุ่มร้องขอจ่ายค่าตอบแทน) ปุ่มนี้จะปรากฏก็ต่อเมื่อเราทำยอดได้ถึง $250 ก็ไม่ยากแค่แนะนำคนให้สมัครกับเราประมาณ 10 คน ขึ้นไป โดยการลงโฆษณาตาม
webboard ต่างๆ ที่ลงประกาศได้ฟรี บางคนขยันมาก ทำไม่กี่วันก็มีปุ่มrequest payment ปรากฏแล้ว
เมื่อเราคลิ้กเขาก็จะส่งเช็คมาตามที่อยู่ที่เราลงไว้ เราสามารถนำไปขึ้นเงินที่ธนาคารไหนก็ได้
ทราบว่าธนาคารกรุงไทยค่าธรรมเนียมถูกที่สุด
*****ขั้นตอนการสมัคร*****
พิมพ์ไปยังเว็บไซต์ w w w . P r o p a i d e m a i l . c o m / p a g e s / i n d e x . p h p ? r e f i d = r o o n g n i r a n (พิมพ์ให้ติดกัน)
*****วิธีการสมัคร*****
1. เมื่อพิมพ์เข้าไปที่เว็บไซค์เสร็จแล้ว ให้คลิ้กเข้าไปที่ Sign up
2. ใส่ E-mail ของคุณ แล้วกดปุ่ม Submit แล้วรอสักครู่ (จะต้องเป็นอีเมล์ของ Yahoo และ Hotmail เท่านั้น)
3. จากนั้นก็ปิดหน้าต่างที่เราเปิดไว้ทั้งหมด ให้อยู่หน้าจอ Desktop
4. สักครู่ก็เข้าไปเช็คเมล์ของคุณ ตาม อีเมล์ที่คุณกรอกตอนสมัคร เมื่อ
เมื่อเปิดอ่านเมล์จะมี เว็บไซค์แถบสีน้ำเงินยาวๆ ให้คุณคลิ้กเข้าไป
เพราะเป็นใบสมัครเพื่อให้เรากรอก
5. เมื่อคลิ้กเข้าไปแล้วจะเป็นรายละเอียดในการสมัคร(ให้กรอกเป็น
ภาษาอังกฤษทั้งหมด) โดยให้กรอกรายละเอียดดังนี้;
Username (Use letters and numbers only) ชื่ออะไรก็ได้ที่จำง่ายๆ เพื่อ
เอาไว้ Login
E-mail เขาจะใส่ให้แล้ว ถ้ายังไม่ได้ใส่ให้ใส่อีเมล์ของคุณลงไป
First Name ชื่อจริง เพื่อเอาไว้รับเช็ค
Last Name นามสกุลจริง
Address ที่อยู่โดยละเอียด ( บ้านเลขที่ ถนน ตำบล อำเภอ)
City ใส่จังหวัด
State เลือก N/A
Zip Code ใส่รหัสไปรษณีย์
Country เลือก Thailand
Referred by ใส่ roongniran พิมพ์ให้ติดกัน
เลือก Payment account ID ใส่เลขอะไรก็ได้ 8 ตัว
Password ใส่รหัสเลขอะไรก็ได้ ไม่น้อยกว่า 6 ตัว เพื่อใช้ LoginConfirm
Password ใส่รหัสเดิมอีกครั้ง แล้วกดปุ่มนี้
เมื่อสมัครเสร็จเรียบร้อยแล้วเราก็เข้าไปอ่านเมล์ (วันแรกเราอาจยังไม่มีเมล์ ถ้าไม่มี คุณต้องรออ่านวันต่อไป)
*****วิธีการเข้าไปอ่านเมล์*****
1. เข้าไปที่เว็บไซค์ w w w . P r o p a i d e m a I l . c o m (พิมพ์ให้ติดกัน)
2. เมื่อเข้าไปแล้วจะมี 2 ช่อง คือ Username และPassword ของคุณที่กรอกลง
ใบสมัครไว้
3. การอ่านอีเมล์ ให้คุณคลิ้กที่ Paid-to-click และ Your inbox ใน Paid-to-
click เขาจะมีรูปให้เราคลิ้กเข้าไปอ่านหรือที่ click here ส่วนใน Your inbox
เมื่อคุณเปิดอ่านในจดหมายเขาจะมีเว็บไซค์สีน้ำเงินมาให้เราเข้าไปอ่าน อ่านให้
อ่านให้ครบ 15 วินาที เราก็จะมีเงินสะสม ยอดเงินจะไม่เพิ่มทันทีจะเพิ่มก็ต่อเมื่อ
เราอ่านเรียบร้อยทุกเมล์แล้วก็ปิดหน้าต่าง และ Login เข้าไปใหม่ ยอดเงินก็
จะเพิ่ม เพื่อไม่ให้สับสน อ่านเสร็จควรลบเมล์ทิ้งเพื่อไม่ให้สับสนระหว่างเมล์
ใหม่กับเมล์เก่า
4. ส่วนเว็บไซค์ของคุณที่เขาให้มา เพื่อใช้ในการแนะนำนั้น ให้คุณเข้าไปคลิ้กที่
Referral Links
*****หมายเหตุ*****
การแนะนำเพื่อน
1. แนะนำเพื่อนที่คุณรู้จัก (แต่อย่าใช้เครื่องเดียวกันในการสมัครและในการอ่านเมล์เพราะเขาจะตัดสินคุณและเพื่อนของคุณทันที
2. แนะนำผ่านเว็บบอร์ดหรือลงประกาศตามเว็บบอร์ดที่เขาให้ลงประกาศฟรี แต่เว็บเขาจะไม่ให้เราลงประกาศในข้อคิดเห็นของเขาเขาจะล็อก คำว่า P r o p a i d e m a i l ให้เป็นเครื่องหมาย ++ จึงทำให้ผู้อ่านไม่เข้าใจและสมัครไม่ได้*****วิธีที่แสนง่ายที่สุด*****
วิธีที่ 1 ได้แน่ๆ ทุกวันแค่เข้าไปอ่านเมลล์
เช็คเมล์โดยเข้าไปที่ w w w . P r o p a i d e m a I l . c o m (พิมพ์ให้ติดกัน)
ทุกวัน Login เข้าไปทุกวัน และเลือกในแท็บ paid-to-click และ box
ระบบจะมีเมล์มาให้เลือกอ่าน อ่านให้ได้เวลาประมาณ 15 วินาที จะได้ค่าลิงค์ $0.05-$1ต่อ 1 ลิงค์ สมาชิกจะได้รับเงินโดยทาง Paypal, Egold หรือจ่ายเป็นเช็คแล้วแต่จะต้องการก็ต่อเมื่อทำยอดสะสมได้ $250 แนะนำให้เลือกเป็นเช็ค
วิธีที่ 2 น่าสนใจกว่าเพราะได้เงินมากกว่า
หาสมาชิกเพิ่มจากการโฆษณาในเว็บไซค์ หรือเว็บบอร์ดต่างๆ หากมีคนสมัครสมาชิกภายใต้ชื่ออีเมล์ของคุณ คุณจะได้รับ $5 ต่อคน นับถึง 10 ระดับชั้น (เป็นสายงานแบบรากหญ้า)
*****หมายเหตุ***** คอม 1 เครื่อง สมัครได้แค่ 1 คน เท่านั้น ห้ามโกง เขาเช็คได้ครับ
เป็นที่น่าเสียดาย บางคนแนะนำคนไปตั้งเยอะแล้ว
แต่มาทำแบบนี้เขาตัดทิ้งทันทีเลยระวังกันนิดหนึ่งนะ บางคนทำไปเพราะไม่ทราบ
แต่บางคนทราบแต่อยากได้สมาชิดเยอะๆ เลยใช้คอมตัวเดียวแต่สมัคร หลายครั้ง
ทำตามความถูกต้องละกันชัวร์กว่า ไม่เสี่ยง และไม่ต้องเสียเวลาฟรีๆ
*****และเป็นเว็บที่ถูกกฎหมาย*****

มีข้อสงสัยติดต่อ peak_ran@hotmail.com
ง่าส์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Apr 2004 16:46  

อยากบอกว่าซื้อมาและอ่ะ แต่พอมาดูอีกที มี E715
อยากได้มากก่า -*- ง่ะส์ๆ
เก๊กซิมเยยอ้ะ - -"
เด๋วนี้มือถืออกมาเยอะมั่กๆ สวยมั่กๆ ด้วยอ่ะ
ถ้าพ่อรวยแบบทักษิณ นี่ จาเปี่ยนทุกวันเลย คริคริ
หั้ยตายสิ >_<
d-estiny
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Apr 2004 19:15  

ตอนนี้ราคาเท่าไหร่อะคะ
หนูกิม(too_res@hotma
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????
วันที่โพสท์ : 13 Apr 2004 00:16  

ตอนนี้กำลังอยากได้มือถือใหม่ค่ะ อยากทราบถึงความแตกต่างข้อดีข้อเสียของ ss e-700 ,ss e-715, se z600 ,nk 7200 ค่ะ
ช่วยบอกหน่อยนะคะที่ too_res@hotmail.com
p_plus
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ST60 ??? E700
วันที่โพสท์ : 15 Apr 2004 16:54  

อยากทราบค่ะว่า ST60 กับ E700 น่าซื้อรุ่นไหนมากกว่ากันคะ เป็นคนไม่ค่อยเปลี่ยนมือถือบ่อยๆค่ะ
เฟ้พ้ำ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????
วันที่โพสท์ : 21 Apr 2004 10:14  

e 700 มี converter ไหม
วัดค่าเงินนะ
angel_pikasai
Year's Star

จังหวัด: 84 ม.1 ต.บ้านช้าง อ.พนัสนิคม จ.ชลุบรี 20140
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Apr 2004 23:04  

e 700 สามารถโอนภาพจากคอมลงมือถือได้ไหมคับ ตอบด่วนคับกำลังจะไปซื้อ
Squab Gal
Year's Star

หัวข้อ : ???????????e700????????????
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2004 01:14  

แบบว่าญาติมาเที่ยวที่บ้านน่ะค่ะ แล้วเค้าใช้รุ่นนี้อยู่ ไม่ทราบว่าจะเอารูปที่ถ่ายไว้นั้น ลงในคอมยังไงคะ รบกวนช่วยบอกอย่างละเอียดหน่อยนะคะ เท่าที่ทราบคือ ต้องโหลด ezy studioก่อนใช่ป่ะคะ ขอบคุณมากๆนะคะที่กรุณา
วัยรุ่น
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????
วันที่โพสท์ : 03 May 2004 23:01  

มันก้อสวยนะ แต่เราว่า e 715 ดูดีกว่าอ่ะ จิงป่ะ .....
คุรุมิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????0
วันที่โพสท์ : 05 May 2004 13:22  

อยากรู้ว่าตอนนี้ e700 ราคา 0 เท่าไหร่ แล้วราคาจะเท่ากันหมดเลยรึเปล่าหรือว่าใกล้เคียงกัน แบบว่าขี้เกียจเข้าไปซื้อที่กรุงเทพอ่ะ ช่วยตอบด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ
โจว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ...
วันที่โพสท์ : 06 May 2004 00:58  

ผมใช้มา2เดือน ต้องการขายฮะ เครื่องไม่มีปัญหา แต่โดยส่วนตัวเปลี่ยนมือถือบ่อย รักษาอย่างดีฮะ ยกกล่องไปเลย ขาย14900 ต่อรองได้นะฮะ 091538217
Graak
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????
วันที่โพสท์ : 06 May 2004 10:18  

คุนคนที่ จะขาย อะคับ อยู่จังหวัด ไร
แล้ว ทุกคน ช่วยบอก ผมทีคับ ว่าผม จะซื้อรุ่นไรดี ระหว่าง E715 E700 Nokia7200 พร้อมบอก ข้อดี ข้อเสียข้อแตกต่าง นะคับ จะขอบคุนมากแต่ตอนนี้ อยาได้ E700
vntavee
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????
วันที่โพสท์ : 07 May 2004 10:55  

e700 สีเงิน ซื้อจาก MBK แป้นไม่มีภาษาไทย แต่อ่านภาษาไทยที่ส่งมาได้ มาเพิ่งใช้ได้อาทิตย์เดียว ไม่เคยโหลดอะไรเลย รักษาอย่างดียิ่งกว่าลูก ใช้ดีไม่มีปัญหาแต่ไม่ชินฝาพับ สุดท้ายเลยอยากกลับไปใช้โนเกียตามเดิม อยากขาย ขอแค่14,500 ก็ได้ ต่อรองได้ ติดต่อ vntavee@hotmail.com
คุรุมิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????????
วันที่โพสท์ : 08 May 2004 22:05  

ไปซื้อมาแล้วล่ะ ก็ดีนะ แต่เสียตรงที่ว่าเราระบุเพลงเฉพาะคนไม่ได้เหมือนโนเกียอ่ะ หรือว่าทำไม่เปงก็ไม่รู้ แล้วก็ไม่เห็นมีเกมส์เลยอ่ะ อยู่ตรงไหนเหรอ ก็ในเว็บนี้ลงเอาไว้ว่ามีตั้ง 3 เกมส์ ทำไมเราหาไม่เจอล่ะ
Kings
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 May 2004 14:41  

I will buy this phone next week.

But I want to know something.

Which one is better between E-700 and Panasonic X70?

Cause, now I'm using the Panasonic one.

Or should I get both of them?

Thank you for your answer or not.
Kings
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Help me please!!!
วันที่โพสท์ : 12 May 2004 14:43  

I will buy this phone next week.
But I want to know something.
Which one is better between E-700 and Panasonic X70?
Cause, now I'm using the Panasonic one.
Or should I get both of them?
Thank you for your answer or not.
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: