Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 hutch-sunyo กับ 7250

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตอบ: 11 / เข้าชม: 5017
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : hutch-sunyo ??? 7250
วันที่โพสท์ : 27 Mar 2003 05:47  
ตอบโดยอ้างถึง  

เลือกซื้อไรดีคับระหว่าง 7250 กับ hutch-sunyo ช่วยแนะนำหน่อยนะคับ
Kate
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: hutch-sunyo ??? 7250
วันที่โพสท์ : 03 Apr 2003 15:47  

action ผู้เขียน:
เลือกซื้อไรดีคับระหว่าง 7250 กับ hutch-sunyo ช่วยแนะนำหน่อยนะคับ

ถ้าชอบถ่ายรูปคิดว่า 7250 น่าจะดีกว่า เพราะกล้องของซันโยไม่ค่อยละเอียด สู้ 7250 ไม่ได้คะ แต่ถ้าเป็นคนที่ชอบส่งอีเมลล์ หรือชอบเล่นอะไรที่ไฮเทคมากๆ ก็ต้องซันโยหล่ะคะ เพราะสามารถรับส่งอีเมลล์ได้ มีโฟโต้เมลล์ด้วยนะ มีกล้องแบบ Bulit-in ด้วย ถ้าใช้ซันโยที่เป็นระบบ CDMA เนี่ยนะก็จะประหยัดค่าโทรศัพท์ได้เยอะเลย เพราะคิดแล้วค่าโทรถูกกว่าระบบอื่นแน่นอน โปรโมชั่นที่เราใช้อยู่ตอนนี้เหมาจ่าย 1480 โทรได้เดือนละ 2000 นาทีแหนะ ส่ง SMS, อีเมลล์ได้เดือนละ 200 ครั้ง และยังดาวน์โหลดได้อีก 200 ครั้งต่อเดือน คุ้มมั๊ยหล่ะ
7250 ก็เหมือนโนเกียรุ่นอื่นๆ แหละคะ จะมีเพิ่มเติมเข้ามาก็ตรงที่มีกล้องถ่ายรูปแบบ Built-in เพิ่มเข้ามา ถ้าเป็นคนที่ชอบโนเกียก็โอเคนะ เราก็ชอบ แต่ถ้าตัดสินกันที่ระบบ Hutch เหนือกว่าแน่นอน แต่ตอนนี้เรื่องสัญญาณอาจจะยังไม่ครอบคลุมเท่าระบบอื่น แต่รอนิดนึงสิ ไม่แพ้ค่ายอื่นแน่นอนคะ เห็นเค้าว่าในอนาคตจะมีระบบที่สามารถบอกได้เลยว่าคุณอยู่ตรงไหนผ่านมือถือเลย แต่เป็นระบบที่ไม่ดีสำหรับคนที่ชอบโกหกแฟนเลย เค้าจะรู้หมดว่าเราอยู่ที่ไหน(ฮิ ฮิ) แต่คงยังไม่ใช่เร็วๆ นี้หรอกคะ
ตัดสินใจซื้อได้เมื่อไหรบอกด้วยนะ ว่าซื้อรุ่นไหน ระบบอะไรคะ
ธีรไนย
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 May 2003 20:53  

เอิ้ก แล้วเอาเครื่อง Hutch มาใช้ระบบธรรมดาได้มะ เห็นของซัมซุง ( จำรุ่นไม่ได้ ) สวย
สุดนอดเลย
Kate
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 May 2003 22:22  

ธีรไนย ผู้เขียน:
เอิ้ก แล้วเอาเครื่อง Hutch มาใช้ระบบธรรมดาได้มะ เห็นของซัมซุง ( จำรุ่นไม่ได้ ) สวย
สุดนอดเลย

ม่ายด้ายค่า ใช้ได้กับระบบ Hutch อย่างเดียวค่า
Nut1113
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 May 2003 11:52  

Kate ผู้เขียน:
สุดนอดเลย

ม่ายด้ายค่า ใช้ได้กับระบบ Hutch อย่างเดียวค่า

แล้วมือถือระบบ Hutch ที่เข้ามาไทยมีรุ่นเดียวเองเหรอครับ แล้วมีรุ้นไหนของ Hutch ที่จะเข้ามาไทยอีกบ้างครับ
ธีรไนย
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 May 2003 15:52  

ไม่แน่ใจว่ากี่รุ่น เห็นแค่ 2 รุ่นเอง ซัมซุง SCH-A564 อยากเห็นหัวคนออกแบบอะ แม่งใช้อะไรออกแบบ สุดยอดสวยเลย คล้าย T 100 อะ แต่รู้สึกจะแคบกว่านะ
Nut1113
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 May 2003 13:25  

ไม่แน่ใจว่ากี่รุ่น เห็นแค่ 2 รุ่นเอง ซัมซุง SCH-A564 อยากเห็นหัวคนออกแบบอะ แม่งใช้อะไรออกแบบ สุดยอดสวยเลย คล้าย T 100 อะ แต่รู้สึกจะแคบกว่านะ

แล้ว Sumsung SCH-A564 เข้ามาขายในไทยมั้ยครับ (เพราะมือถือที่ใช้ CDMA มีเยอะมากทั้ง LG Sumsung Sanyo บริษัทTata Indicom CDMA Mobile ของอินเดีย)
ธีรไนย
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 May 2003 20:35  

ก็ไม่รู้เหมือนกัน เห็นในรูป สวยดีอะ
ju
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Samsung ??? Hutch ????? T100 Upgrade ????????????
วันที่โพสท์ : 13 May 2003 20:12  

ธีรไนย wrote:
Samsung ของ Hutch ก็คือ T100 Upgrade นั่นแหละครับ
nnn
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 May 2003 01:28  

ผมว่า hutch ดีกว่านะครับ ในเรื่องของ เทคโนโลยี ล้ำกว่า
nnn
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 May 2003 01:32  

ที่จริง 7250 มีอีกอย่างที่ เพิ่มเข้ามานะครับ ก็คือ FM stereo ซึ่งรุ่นนี้จะเป็น stereo น่ะครับ แล้วยังสามารถ เปิดฟังทางลำโพงจากเครื่องได้เลย เพราะเสียงลำโพงรุ่นนี้จะดังมากครับ แต่ต้องเสียบหูฟัง ไว้ตลอดนะครับ เพราะตัวรับคลื่นอยู่ที่ หูฟัง
Nut1113
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 May 2003 10:05  

ใช่ครับ เปิดฟังผ่านลำโพงของเครื่องได้เลย แต่ว่ามันจะไม่เพราะเท่ากับหูฟังครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: