Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Motorola E360

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 46 / เข้าชม: 23005
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Motorola E360
วันที่โพสท์ : 13 Feb 2003 15:05  
ตอบโดยอ้างถึง  

ความเห็นของคุณกับโมโตโรล่า E360
http://www.siamphone.com/catalog/motorola/e360.html
kit
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : E360
วันที่โพสท์ : 04 Mar 2003 14:21  

ไม่เห็นมีนาฬิกาปลุกเลย และถ้าต้องการดาวน์โหลด จะดาวน์โหลดได้ที่ไหนครับ
Arnan
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : E360
วันที่โพสท์ : 12 Mar 2003 15:13  

เครื่องแฮง บ้าง ต้องปิดและเปิดใำหม่ ประมา๋ณ 2 เืดือนครั้ง เวลาอยู่ที่แูุถวถนนเสียงRingtone ไม่ได้ยิน
แก้ไข message ที่อยู่ใน outbox ไม่ได้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: E360
วันที่โพสท์ : 26 Mar 2003 23:19  

kit ผู้เขียน:
ไม่เห็นมีนาฬิกาปลุกเลย และถ้าต้องการดาวน์โหลด จะดาวน์โหลดได้ที่ไหนครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Apr 2003 19:11  

จริงด้วย ขี้โม้ไม่มีนาฬิกาปลุกเลย แล้วก็ไม่รู้ว่าจะไปโหลดเพลงและกราฟริกได้จากที่ไหน เฮ้อ เสียรมณ์
555
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???
วันที่โพสท์ : 27 Apr 2003 14:48  

มีที่ไหน load wallpaperบ้างมั้ย .....
Nut1113
SP Member
SP Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 May 2003 09:07  

ตอนนี้ราคาตกฮวบฮาบ ลดลงมาอย่างรวดเร็วทำไมเป็นยังงี้ล่ะ
=o่_ ่o=
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????????
วันที่โพสท์ : 18 May 2003 12:16  

เราเห็นมันน่ารักดี ถูกด้วย เลยจะมาถามเพื่อนว่า ใช้แล้วดีไหมอ่ะ
ช่วยตอบมาด้วยนะค่ะ ตอนนี้ต้องการเปลี่ยนมือถือ
ตอบมาที่ Mail นี้ก้อได้นะ
Siberianra_Papilon@Hotmail.com
ฉัตรชัย
SP Moderator
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 May 2003 01:06  

รุ่นนี้ไม่ค่อยได้รับความนิยมซักเท่าไหร่ หรืออาจเป็นเพราะการตลาดของโมโต ทำไม่ดี
kanya
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????
วันที่โพสท์ : 30 May 2003 13:54  

ไม่ทราบนาฬิกาปลุกของรุ่น E360 อยู่ที่ไหน หาไม่เจอ ช่อยตอบให้ด่วนด้วยนะคะ
ส่งมาที่ kjaraswong@hotmail.com
bbbb
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : e 360
วันที่โพสท์ : 28 Jun 2003 00:15  

down load เพลง, ภาพ ได้จากที่ไหน please.
cert
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????
วันที่โพสท์ : 10 Jul 2003 13:46  

นาฬิกาปลุกไม่มี.downlodeหน้าจอไม่ได้.โหลดริงโทนก้อไม่ได้โหลดอาไรไม่ได้สักอย่างเลย โคตรเซงเลย เสียเงินเปล่า ใครรู้ช่วยบอกที โหลดอะไรได้ตรงใหนบ้าง บอกในเว็บบอร์ดตรงนี้แหละ เดี๋ยเข้ามาอ่านเอง เฮ้อเซงชีวิต
Aumeim
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????
วันที่โพสท์ : 18 Jul 2003 16:36  

โดนคนขายคะยั้ยคะยอให้ซื้อ
ตอนแรกเราก็ว่าดี แต่พอใช้ไปแล้ว ไม่ชอบ
จะเอามาขายที่ร้านเดิม โดนกดราคา โคตรๆเลย
....วัยรุ่น เซ็ง !....
Pad
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????
วันที่โพสท์ : 18 Jul 2003 16:39  

เรานะโดนหลอก ฮึ
โหลดอะไรก็ไม่ได้ซักอย่าง
MM
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????? 4400 ?????????
วันที่โพสท์ : 04 Aug 2003 12:43  

จากราคานี้ก็ถือว่าคุณภาพใช้ได้ทีเดยว เทียบกับโนเกียที่ราคาเท่าๆ กัน คุณภาพดีกว่าหลายขุม (เรื่องโหลดความบันเทิงต่างๆ ที่ไม่มีเพราะเวบต่างๆ เห็นว่าเป็นรุ่นที่ไม่นิยมก้เลยไม่ได้ทำภาพออกมารองรับ)
pol
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????????
วันที่โพสท์ : 12 Aug 2003 21:04  

ผมใช้สมุดนัด เป็นการตั้งปลุก ไม่ทราบใช้กันรึเปล่า โดยรวม ภาพและเสียงก็ OK
ทีนี้จะหาสาย datalink ราคาไม่แพงได้ที่ไหน เพราะของโมโตเองราคาเป็นพัน ซื้อมาใช้
ได้ไม่กี่อย่างผมว่าไม่คุ้ม ผมว่าโมโตน่าจะลงมาดูแลเรื่องนี้ เพราะว่าเครื่องรุ่นนี้ผมว่า
โดยรวมก็โอเค แต่โมโตไม่ได้ให้ความสนใจทำตลาดเท่าที่ควร ผมลองเล่น GPRS
ของ dtac ก็ OK แต่ได้แต่ลองเล่น เพราะถ้าขืนเล่นเป็นวรรคเป็นเวรก็หลายกะตัง
เปลืองเปล่าๆ กำลังหาวิธีประยุกต์ใช้อยู่ จะได้ใช้มันให้คุ้มค่าครับ ผมว่าน่าจะมีใครคิดเรื่อง
ซอฟแวร์ที่ใช้ปรับแต่งมือถือนำเอาคลื่นมาใช้ควบคุมอุปกรณ์ โดยเฉพาะรุ่นนี้สังเกตุเวลาเข้าใกล้วิทยุ FM คลื่นกวนแรงชะมัด ตรงนี้น่าจะนำมาใช้ประโยชน์ได้
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Aug 2003 22:08  

E360 นี่เสียง poly ค่อนข้างเบาครับ เหมือนในโมโต T720 เลย
สุพร
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : datalink ??????????
วันที่โพสท์ : 03 Sep 2003 10:38  

ไม่ทราบว่าจะหาซื้อสาย Data link ได้จากที่ไหน แล้วต้องมี software อะไรช่วยในการ โหลด จาก computer มาที่โทรศัพท์หรือเปล่าคะ
คนที่ใช้มาแล้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????????,?????
วันที่โพสท์ : 12 Sep 2003 03:26  

E360 ไม่รองรับการดาวน์โหลดภาพและเสียงแล้ว เพราะคนที่พัฒนาระบบในการโหลดภาพและเสียงไม่ได้รองรับรุ่นนี้ เคยมีการดาวน์โหลดมาได้จาก www.popmx.com แต่ได้ยกเลิกไปแล้ว แต่ถ้าไม่คำนึงถึงการโหลดภาพและเสียง ก็ใช้ได้ดีคือหน้าจอมีความละเอียด สีแสดงหน้าจอมีความอิ่มตัวมาก ถ้าต้องการเปลี่ยนเสียงเรียกเข้าก็ต้องหาซื้อโน๊ตเพลงมาแต่งได้ในตัวเครื่อง แต่ต้องเป็นโน๊ตของรุ่นนี้โดยเฉพาะ
สุพร
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Sep 2003 15:17  

แล้วจะไปหาซื้อ หนังสือที่ว่าได้จากที่ไหนล่ะ
ahaaum
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
หัวข้อ : ???????
วันที่โพสท์ : 20 Sep 2003 18:52  

E360สามารถดาวโหลดไฟล์ .mid มาเป็นริงโทนแบบ 350 หรือเปล่าครับ
มาร์คัส
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Logo E360
วันที่โพสท์ : 23 Sep 2003 09:39  

สามารถดาวน์โหลด Logo ได้ที่ http://www.popmx.com/web/motowallpaper_product_e360.php
วิธีก็ดูที่เว็บเลยแล้วกัน มีให้เลือกมากพอสมควร หวังว่าคงถูกใจนะครับ เบื่อพวกช่างโวยลองพยามยามหน่อยครับ บางอย่างมันไม่วิ่งมาหาหรอก
คนไม่มีประสิทธิภาพหรือเครื่องไม่มีประสิทธิภาพ ลองคิดดูเองล่ะกัน (จริงๆแล้วผมไม่มีโทรศัพท์ แต่รู้จักวิธีหา Logo Ringtone ฯลฯ แปลกใหมครับ)
มาร์คัส
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Screen saver, Ringtone E60
วันที่โพสท์ : 23 Sep 2003 09:49  

สามารถดาวน์โหลดได้ที่
Screen saver
http://www.popmx.com/web/motoscreensaver_product_e360.php
Ring Tone
http://www.popmx.com/web/ringtone.php?mode=7

.......^o^........
สุพร
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Sep 2003 15:28  

สิ่งที่คุณบอก มันใช้ไม่ได้ค่ะ ได้ลองพยายามทำแล้ว หา ในเนท จนมึนแล้วก็ยังไม่ได้ค่ะ
แต่ยังไง ก็ขอบคุณ ที่ช่วยบอกมานะคะ
มาร์คัส
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????
วันที่โพสท์ : 24 Sep 2003 12:40  

เห็นข่าวว่าตอนนี้ทางเว็บ(ที่ว่า)กับ moto ร่วมมือทางธุรด้านธุรกิจนี้(ring tone ฯลฯ) คิดว่าอะไร ๆ น่าจะดีขึ้นกว่าเดิม (ขอให้จริง)
คำถามข้อข้องใจในการดาวน์โหลดไปที่นี่เลยครับ
http://www.popmx.com/web/faq.php#

สำหรับวิธีดาวน์โหลดเบื้องต้นไปที่
http://www.popmx.com/web/motoscreensaver_product_e360.php#

ตอนนี้ผมเองก็ลังหาเครื่องมาลองเหมือนกันครับประมาณสิ้นเดือนเดี๋ยวเห็นผล
สุพร
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Sep 2003 16:12  

พอ click เข้าไป มันบอกว่า รู่นที่สามารถ ใช้ ring tone ได้ ไม่มีรายชื่อ ของ E360 ค่ะ และได้เคยลอง หลายที่แล้วไม่มีที่ไหนที่รองรับ E360 เลยค่ะ
สุพร
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Sep 2003 16:12  

พอ click เข้าไป มันบอกว่า รู่นที่สามารถ ใช้ ring tone ได้ ไม่มีรายชื่อ ของ E360 ค่ะ และได้เคยลอง หลายที่แล้วไม่มีที่ไหนที่รองรับ E360 เลยค่ะ
สุพร
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

สุพร
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Sep 2003 16:14  

พอ click เข้าไป มันบอกว่า รู่นที่สามารถ ใช้ ring tone ได้ ไม่มีรายชื่อ ของ E360 ค่ะ และได้เคยลอง หลายที่แล้วไม่มีที่ไหนที่รองรับ E360 เลยค่ะ เคยลองถามไปที่ศูนยื call center เกี่ยวกับ datalink และ software ได้รับคำตอบว่า 2700 ราคาเกือบจะซื้อเครื่องใหม่ได้ 1 ตัวก็เลย พับโครงการนี้เก็บไปค่ะ
สุพร
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Sep 2003 16:14  

พอ click เข้าไป มันบอกว่า รู่นที่สามารถ ใช้ ring tone ได้ ไม่มีรายชื่อ ของ E360 ค่ะ และได้เคยลอง หลายที่แล้วไม่มีที่ไหนที่รองรับ E360 เลยค่ะ เคยลองถามไปที่ศูนยื call center เกี่ยวกับ datalink และ software ได้รับคำตอบว่า 2700 ราคาเกือบจะซื้อเครื่องใหม่ได้ 1 ตัวก็เลย พับโครงการนี้เก็บไปค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Oct 2003 00:48  

ขายต่อไหม
สุพร
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : load wall paer screen saver
วันที่โพสท์ : 22 Oct 2003 12:34  

ข่าวดี ตอนนี้ load wallpaperกับ screen saver ได้แล้วนะคะ เหลือแต่ ringtone ยัง โหลดไม่ได้ ถามไปทาง moto เค้าว่า ให้รออีก 2 เดือน ก็ขอให้เป็นจริงตามที่เค้าว่าก็แล้วกัน
ooroo(~OR~)
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ : ????????????????????? Orange ????
วันที่โพสท์ : 22 Oct 2003 20:09  

มีใครใช้รุ่นนี้กับซิม Orange บ้าง เจออะไรอย่างที่ผมเจอมั้ย ??????
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ : Re: ????????????????????? Orange ????
วันที่โพสท์ : 22 Oct 2003 22:19  

vincent011 ผู้เขียน:
มีใครใช้รุ่นนี้กับซิม Orange บ้าง เจออะไรอย่างที่ผมเจอมั้ย ??????

ไม่ทราบว่าเจออะไรหรือคับ
มียอง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Nov 2003 19:44  

เข้าไปที่ www.motorola.co.th แล้วเลือกรุ่นนี้ แล้วให้เข้าไปที่สี่เหลี่ยมช่องเล็กๆ
ตรงที่มีคำว่า MOTOFUN
ooroo(~OR~)
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Feb 2004 17:38  

มีริงโทนให้สำหรับคนที่สนใจนะครับ

ลงโพสต์แจ้งอีเมล์ไว้เลย
mm
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????? e360
วันที่โพสท์ : 06 Feb 2004 11:08  

เราอยากได้มาก ซื้อมานานแล้วเหมือนกัน
ยังไงเมลมาบอกหน่อยนะ
cheep007@chaiyo.com
จะขอบคุณมาก
ooroo(~OR~)
Year's Star

หัวข้อ : ??????????????????????...
วันที่โพสท์ : 07 Feb 2004 11:40  

อันนี้เป็นเพลง คิดถึงฉันไหมเวลาที่เธอ... ของTaxi นะครับ

AAA#3Cw2Aq3Ch2AAq
3EFEDw2GqAA#hGqA#
hGGq3EEDC2A#3Cw2A
q3Ch2AAq3GAAAhCqD
FhCqDFhCqDGwRqFFE
FwRR
สุพร
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?? note ??????????
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2004 13:59  

ขอบคุณมากนะคะ ที่ให้ note เพลงมา ถ้ายังไงกรุณา ททำเพลงมาอีกจะขอบคุณมากค่ะ
สุพร
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2004 14:26  

ring tone ที่ให้มา ตรงเครื่องหมาย # มันใส่ไม่ได้นี่คะสำหรับรุ่นนี้อ่ะ
สุพร
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2004 14:36  

ใช้ ringtone ได้แล้วค่ะ ขอบคุณ นะคะ
ขอเพลงอื่น ๆ ด้วยค่ะ

email : ton048@yahoo.com
โด่ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????
วันที่โพสท์ : 23 Apr 2004 11:55  

ผมอยากได้ริงโทนมากเลย เคยโหลดแล้วหลายครั้งแต่ได้ เสียเงินไปเป็นร้อย ช่วยบอกด้วยคับว่าโหลดได้ที่ไหน ส่งมาที่ dongarsenal@Thaimail.com ด้วยคับ
nattha
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????
วันที่โพสท์ : 30 May 2004 13:30  

ตามจริงติดตามทุกคนมานานแล้ว แต่ไม่รู้จะเสนออะไรดีเพราะปัญหามันก็รู้ ๆ กันอยู่ อยากจะขอบคุณมากที่ให้โน๊ต.. ลองใช้แล้วชอบมากด้วย ถ้าไม่เป็นการลบกวนไปมากกว่านี้ ก็ขอเพลงอื่นบ้างนะค่ะ
...............(~OR~)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Dec 2004 06:07  

[b]คิดถึงฉันไหม เวลาที่เธอ ... Taxi Very Happy

AAA#3Cw2Aq3Ch2AAq
3EFEDw2GqAA#hGqA#
hGGq3EEDC2A#3Cw2A
q3Ch2AAq3GAAAhCqD
FhCqDFhCqDGwRqFFE
FwRR

แฟนฉัน ... AB normal Razz

EF#ARAwRqAB3C#h2F
#wRqB3C#F#hEF#qC#
h2Bq3C#wRqC#EC#R2
BwRqARBEhF#wRqEF#
ERBw3C#q2AhG#AwRR

เพลงประกอบละคร ... Autumn in My Heart Very Happy

C#h1EAwRqAhAB2C#F
#F#wEhEwRC#hC#F#G
#AG#wREhF#1Aw2EhF
#1AwR2F#hF#EEDDC#
1B2C#C#wRR

Toxic ... Britney Spears Razz (ทำนองจะช้าหน่อย ได้แค่นี้แหละครับ)

GA#3DhCq2A#A#hGFq
D#A#wRq3Ch2G3C2G3
CqC2GhGqA#3DhCq2A
#A#hGFqD#A#wRqCD#
F#hFqCD#hCqD#F#hF
qD#FhF#qRwR

ขอโทษที่เอามาลงช้านะครับ ไม่ได้เข้ากระทู้นี้มานานแล้ว

ใครอยากลองเอาไปใช้ก็เอาเลยนะครับ
ooroo
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Dec 2004 21:38  

ตอนนี้ยังมีใครใช้รุ่นนี้อยู่มั้ยครับ ช่วยมาโพสต์หน่อย

จะได้หาริงโทนใหม่ ๆ มาลงเพิ่มครับ Razz
sammy_lee323@hotmail.com
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????? wall paper
วันที่โพสท์ : 01 Jan 2005 18:03  

ใช้รุ่นนี้มานานแล้ว ทำใมรุ่นนี้ถึงโหลดภาพ wall paper ไม่ได้เลย อยากได้ภาพวิวสวย ๆ ใช้มานานแล้ว ไม่อยากจะเปลี่ยน แต่ก็อยากจะได้ภาพเพื่อเปลี่ยนหน้าจอ ช่วยหาไห้หน่อยและบอกวิธีโหลดด้วย Rolling Eyes
ooroo
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jan 2005 18:55  

เสียใจด้วยจริงๆครับ...

เคยมีให้โหลดอยู่ครั้งนึงจากเวบ popmx.com แต่ตอนนี้ไม่มีแล้วครับ

ความจริงสาย datalink ของรุ่นนี้ก็มีขายครับ แต่แพงมาก(เกือบซื้อเครื่องใหม่ได้เลย)
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: