Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 SL45i

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตอบ: 2 / เข้าชม: 4039
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : SL45i
วันที่โพสท์ : 05 Mar 2003 02:04  
ตอบโดยอ้างถึง  

ซื้อSL45iมาใช้แต่ไม่รู้วิธีใช้ลูกเล่นของมันเลยเช่นJAVAเนี่ยมันคืออะไรครับใช้งานอย่างไรเพลงก้อโหลดได้แค่3-4เพลงเองทั้งๆที่ไม่ยาวเท่าไหร่เห็นบอกว่าโหลดอะไรๆได้จากNETได้มันทำยังไงครับช่วยแนะนำวิธีเล่นลูกเล่นมันด้วยนะครับพร้อมวิธีการทำจะขอบคุณมากเลยครับ
J
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : sl45i
วันที่โพสท์ : 13 Apr 2003 16:53  

ลองเข้าไปที่ www.siamcellphone.com ดู ที่นั่นเค้ามีกลุ่ม sl45i
nnn
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 May 2003 18:51  

java เป็น app ที่สามารถ เขียนขึ้นมาเองได้นะครับ มีทั้งเกม app ต่างๆ สามารถโหลดได้ที่ midlet.org นะครับ ส่วนเรื่องเพลง ที่มัน โหลดได้แค่ 3-4เพลงนั้น เพราะ หน่วยความจำ mmc ในเครื่องมีขนาดแค่ 32 mb ใช่มั้ยครับ ถ้าต้องการให้โหลดเพลงได้มากกว่านี้ต้อง ซื้อ mmc มาใส่เพิ่มครับ หรือถ้าไม่อยากซื้อก็ บีบอัดเพลงmp3 ให้เป็น 22Hz เพราะปกติแล้วเพลงจะอยู่ที่ 44 Hz คุณภาพเสียงก็จะดี เสียงใส ชัด แตถ้า เหลือ 22 Hz แล้วคุณภาพเสียงจะลดลงมากๆเลยครับ โปรแกรมบีบอัดก็ ลองหาดูในเวบ siamcellphone.comครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: