Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Motorola V500

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 36 / เข้าชม: 18413
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Motorola V500
วันที่โพสท์ : 29 Jul 2003 22:30  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ Motorola V500
http://www.siamphone.com/catalog/motorola/v500.htm
มดแดง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????: 29 Jul 2003 10:30 pm ??????: Motorola V500
วันที่โพสท์ : 30 Jul 2003 18:21  

ตอบเมื่อวันที่: 29 Jul 2003 10:30 pm หัวข้อ: Motorola V500 ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ Motorola V500
http://www.siamphone.com/catalog/motorola/v500.htm
สวยดีอ่ะ ออกมาใหม่เรื่อย ๆ ยังตัดสินใจไม่ได้สักกะที เฮ้อ
number 1
คิดเอาเอง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ...?????
วันที่โพสท์ : 30 Jul 2003 23:10  

ดู spec คร่าวๆแล้วไม่น่าจะ work อีกอย่าง เป็นรุ่นแรกๆ ของ Motorola ด้วยที่ทำ Bluetooth+Camera เลยไม่ค่อยน่าไว้วางใจเท่าไร ดูรุ่นหลังๆจะดีกว่า
nogia
Grand Member
Grand Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ...?????
วันที่โพสท์ : 01 Aug 2003 08:50  

คิดเอาเอง ผู้เขียน:
ดู spec คร่าวๆแล้วไม่น่าจะ work อีกอย่าง เป็นรุ่นแรกๆ ของ Motorola ด้วยที่ทำ Bluetooth+Camera เลยไม่ค่อยน่าไว้วางใจเท่าไร ดูรุ่นหลังๆจะดีกว่า

เห็นด้วย...แต่ Motorola เป็นบริษัทที่ใหญ่มากๆในอเมริกา เพราะว่าเป็นผู้สนับสนุน NFL ในด้านการคมนาคม...ดังนั้นอาจจะทําได้ดีก็ได้
mmc
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ...?????
วันที่โพสท์ : 10 Aug 2003 15:31  

nogia ผู้เขียน:
คิดเอาเอง ผู้เขียน:

เห็นด้วย...แต่ Motorola เป็นบริษัทที่ใหญ่มากๆในอเมริกา เพราะว่าเป็นผู้สนับสนุน NFL ในด้านการคมนาคม...ดังนั้นอาจจะทําได้ดีก็ได้

ฮะฮะ...แต่โมโตในประเทศไทยน่ะครับ มันผลิตจากบริษัท ชื่อ Pantech ในเกาหลีอ่ะครับไม่ใช่โมโตอเมกานะจากบอกให้ แล้วPantech เนี่ยเค้าก้อผลิต J-FONE ให้เจมาร์ทครับ
ฉัตรชัย
SP Moderator
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Aug 2003 15:57  

ตลาดมือถือโมโตทางในประเทศไทยไม่ค่อยได้รับการตอบที่ดีเท่าไหร่นัก
MGuy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????
วันที่โพสท์ : 24 Aug 2003 19:51  

ยังไม่คอนเฟิร์มชื่อรุ่นเนื่องจากมีเปลี่ยนอยู่เรื่อย ๆ แต่ม่ายช่าย V500 อ่ะ และก็โมโตของไทยก็ขึ้นอยู่กับทางสิงคโปร์ครับ ที่เกี่ยวเนื่องกับทางเกาหลีก็มีเฉพาะของรุ่น V680 ที่เป็น CDMA ส่วนของ GSM มีหลายโรงงานการผลิตทั้งที่สิงคโปร์ ไต้หวัน จีนครับ
dek-ba
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Sep 2003 22:43  

ไม่ชอบ Moto อยู่อย่าง ตรงไอ ปุ่มรับกับปุ่มวาง ไม่เหมือนชาวบ้าน เนี่ยแหละ

ก่อนหน้านี้ใช้ โนเกีย 8250 แล้วพอมาใช้ T190 ( โนเกียเจ๊งเลยเอามาใช้ชั่วคราว )

มีคนโทรเข้ามาที กดผิด ประจำ ( ด้วยความเคยชิน ) แล้วก็โดนด่าว่า ชอบกดสายทิ้งอยู่บ่อย ๆ

แต่พอใช้ไปซักพัก อยู่ตัว กลับมาใช้ รุ่นอื่นที่ไม่ใช่ moto

กดผิดอีกรอบ - -'

แต่รุ่นนี้น่าสนใจดีนะ

สงสัยถ้าซื้อมาใช้ คงต้องปรับตัวกะ เจ้า ปุ่มรับ และปุ่มวางไปอีก 2 อาทิตย์ - -"
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Oct 2003 21:15  

อยากให้รุ่นนี้เข้าเร็วๆน่ะครับ เพราะว่าโมโตออกมือถือแบบตุนออกทีเดียวปลายปี ต่างจากโนเกียที่ออกเป็นระลอกให้เลือกใช้ตามสบายเลย แถมรุ่นนี้ยังมีฟังก์ชั่นล้ำๆเยอะทีเดียว
A.J.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jan 2004 18:00  

อยากทราบราคาเครื่องตอนนี้ค่ะ
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jan 2004 18:02  

ผมไม่แน่ใจว่า V500 คือ V303 ที่ประกาศไว้ในบริสเทลรึป่าว เนื่องจากหน้าตาเหมือนกันเลย ซึ่งถ้าใช่ ราคาก้อจะอยุ่ที่ 18000 บาท ลงมาคับ จากการเอามาเปรียบเทียบราคากะ V690
ddd
Year's Star

หัวข้อ : ??????
วันที่โพสท์ : 28 Mar 2004 16:39  

ฟังเอมพี3ได้ป่าอ่ะ แล้วโหลดเกมได้ป่ะ ปายดูราคามาและ 14900 ที่ MBK
phacharada
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
หัวข้อ : ???????????????
วันที่โพสท์ : 17 Apr 2004 09:27  

อยากรู้ว่าเวลามีคนโทรเข้าโชว์รูปได้มั้ยคะ ถามที่ร้านเจมาร์ท คนขายบอกว่าได้แต่กลัวเค้าจะรู้ไม่จริงหน่ะ ใครซื้อมาใช้แล้วช่วยบอกเราหน่อยนะคะ ตอนนี้ราคาอยู่ที่ 11900 แล้วล่ะ
ponggio
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????
วันที่โพสท์ : 21 Apr 2004 08:51  

ซื้อมาใช้แล้ว ก็ใช้ได้ยังไม่มีปัญหาครับ แต่รู้สึก แบตจะหมดเร็ว ภาพก็ดูดีครับ
pongio
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2004 08:44  

ผมได้ซื้อมาแล้ว ตอนซื้อเป็นรุ่นV303 คนขายยังไม่ค่อยรู้เรื่องเลย และสังเกตุว่า ยังไม่ค่อยมีคนใช้ ถ่ายรูปก็ okนะ ปรับแสงได้6 ระดับ ซูมได้3ขนาด ปุ่มก็ดีไซด์สวยดี แต่ อินฟาเรด ผมไม่แน่ใจว่าจะมีรึป่าว ใครรู้รายละเอียดเพิ่มเติม ช่วยโพสต์ลงบอกด้วย เพราะในคู่มือมันช่วยอะไรผมไม่ได้มากนัก
civilization
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????? V303 ??? V500 ?????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2004 19:39  

ผมอยากรู้ว่า V303 กับ V500 ใช่รุ่นเดียวกันอ่ะเปล่าอ่ะคับ รูปทรงมันเหมือนกันเลยแล้วก็ในเวบบอกว่า V500 มี Bluetooth แต่พอไปถามคนขายคนขายบอกว่า V303 ที่ขายอยู่ไม่มีBluetooth ตกลงยังไงหรอคับ อยากรู้ๆๆๆ แล้วก็ที่บอกว่าแบตหมดเร็วนี่นานเท่าไหร่หรอครับ ช่วยตอบด้วยนะครับ....
ponggio2
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2004 08:47  

ผมคิดว่าน่าจะเป็นรุ่นเดียวกันครับ เพราะเหมือนกันมาก ส่วนชื่อรุ่นที่เปลี่ยนไปเปลี่ยนมาเป็นเพราะอะไรผมก็ไม่แน่ใจ แบตที่หมดเร็วเนี่ยใช้งานตามปกติโทรเข้า-ออก แล้วเล่นwap gprs บ้าง ก็อยู่ได้ประมาณ 2-2.5 วัน รุ่นนี้เขาเขียนไว้ว่ามีBluetooth นะครับ แต่อยากถามหน่อยนึงนะครับ ว่า IMAP คืออะไรหรอ แล้วใช้งานยังไงบ้าง ตอบด้วยนะครับ
Year's Star

จังหวัด: ลพบุรี
หัวข้อ : ??????????...
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2004 19:34  

ขอบคุณครับ แต่ที่บอกว่ารุ่นนี้เขาเขียนไว้ว่ามี Bluetooth อ่ะคับ V500 ในเวบ หรือ V303 ที่ขายอยู่ครับ ส่วนเรื่อง IMAP ก็อยุ่ด้านล่างอ่ะครับเท่าที่หามาได้

"IMAP" เป็นบริการ Email ที่ทำให้การเปิด mail คล้ายกับ Web based mail คือต้องใช้โปรแกรมเฉพาะ เรียก mail มาอ่าน เมื่อปิดโปรแกรมแล้วจะไม่ ทิ้งอะไรไว้ในเครื่อง ให้ใครมาแอบเปิดดูได้เหมือน POP ผู้ใช้สามารถเปิด email จากที่ใดก็ได้ ด้วยโปรแกรมสำหรับอ่าน mail จาก imap server สำหรับโปรแกรมที่ใช้อ่าน mail จาก imap server ที่พอรู้จักเขียนโดยอาจารย์ Tommy Roberson แห่ง Baylor university เพราะผมเคยไปดูงานที่นั่นเดือนครึ่ง สามารถ download เวอร์ชั่นล่าสุดได้ที่ http://www.baylor.edu/~Tommy_Roberson/Mail_Drop_95.html
เท่าที่ทราบ ยังไม่เห็น server ใด ให้บริการ imap ฟรี กับคนทั่วไป แต่เห็นเฉพาะในบริษัท สถาบัน หรือองค์กรเท่านั้น และ IMAP server ก็มักที่จะเป็น UNIX หรือ LINUX เพราะไม่ต้องติดตั้งอะไรมาก ก็ใช้ให้บริการได้เลย เพราะเป็นคุณสมบัติพื้นฐานอยู่แล้ว
ข้อมูลอ้างอิง http://www.thai.net/fanofkyoko/mail.htm#imap
ponggio1
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Apr 2004 08:33  

ขอบคุณสำหรับข้อมูล IMAP ส่วนBluetoothใน V303 บอกไว้ว่ามีครับ ซึ่งระบบรับ-ส่งข้อมูลของ V303 มีด้วยกัน3ประเภทนะครับ คือผ่านทาง USB port และ GPRS และอีกอย่างคือ Bluetooth ตอนนี้ที่ใช้อยู่ ก็ยังรู้สึกดีอยู่ ยังไม่มีปัญหาอะไรครับ น่าใช้อยู่นะครับแต่ยังไงเครื่องนี้ก็สู้ V600 ไม่ได้แน่ๆ .....แค่นี้ก่อนนะครับ
Year's Star

จังหวัด: ลพบุรี
หัวข้อ : ??????????????????
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2004 22:24  

V600 ดีกว่าแน่ครับ มันแพงกว่าตั้ง 6000 อ่ะ ว่าแต่ลองใช้ Bluetooth รึยังอ่ะคับ ใช้ดีรึเปล่าคับ...
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 May 2004 13:49  

V303 ไม่มีบลูทูธนะคับ ราคาถูกขนาดเนี้ย (11900 บาทเอง)
vferyger
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : no no no!!!!!
วันที่โพสท์ : 09 May 2004 15:35  

v500 ม่ายช่าย v303 คนอย่างกัน ปุ่มกดว่าไม่ได้นะ โม๊ะโต๊ะเค้าทำก่อน ยี่ห้ออื่นเอาไปพลิกแพลงเอง(ไอ้โนนั่นแหละ) พอเจ้าสกุ๊ดเตอร์(no gear) มันดัง พวกอื่นก้อทำตาม
melb
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????? moto v525 ??????
วันที่โพสท์ : 17 May 2004 21:58  

คือตอนนี้อยู่ ออส อะคะ แล้ว orange ที่นี่มันขายเหมือนอย่างนี้เป๊ะเลย เพียงแต่ด้านหน้ามีตรา orange เล็กๆติดลงไป ขาย 2 เครื่อง 500 ดอลล์ ตกเครื่องละ 7000 บาทเองอะ
Ben.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 May 2004 00:04  

คือผมเพิ่งได้มีโอกาสไปดูเครื่องเจงๆมา รู้สึกว่าข้อมูลเกี่ยวกะจอจะผิดพลาดไปนะคับ ไม่ทราบว่ามีไคสามารถยืนยันได้บ้างคับ
Ben.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 May 2004 21:23  

getละคับ ที่เจงศูนย์โมโตมันให้รายละเอียดผิดพลาดเลยต้องเลยตามเลยไม่งั้นจะขาดความเชื่อถือจากผู้บริโภค เลยอ้างว่าถึงจอจะขนาด120x160pixelแต่ให้ความละเอียดเทียบเท่า176x220pixelน่ะคับ
jaan
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jun 2004 15:56  

เวลาฟังเพลงในเครืองเล่นแล้วมันค้าง ปิดเครืองยังไม่หยุดเลย งงจริงๆเลย
ต้องถอดแบตถึงจะดับ (เครืองj-mart)อ่ะ ไม่ดีเลยเซง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Aug 2004 23:50  

ตกลงมานมี bluetooth มั้ยคับเพราะผมซ้อมาไม่รู้มันอยู่ตงไหน ถ้ามีมันอยู่ในใหนอะคับ
Momay
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Aug 2004 16:06  

ตกลงรายละเอียดเครื่องเป็นไงแน่อ่ะคะ

อ่านแล้วรู้สึกสับสน

ยังไงขอท่านผู้รู้ ช่วยให้ข้อมูลที่แท้จริงด้วยนะคะ
เพราะตอนนี้กะลังจะตัดสินใจ เห็นรุ่นนี้น่าสนใจดี
(แล้วมี Mp 3 หรือเปล่าคะ)
ช่วยตอบด้วยนะคะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
udom
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Sep 2004 20:36  

เท่าที่เช็คข้อมูลรุ่นที่ขายอยู่เมืองไทย V303 แต่หน้าตาเหมือน V500 อ่ะคับ เล่น mp3 บ่ได้จ้า ... ตัวนี้อยากได้เหมือนกันคับ ตอนนี้ราคาไม่ถึงหมื่นแล้ว ถ้าซื้อของ Telewiz เหลือแค่ 8900 บาทเองง่ะ Laughing
ripley
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Sep 2004 13:24  

โมโตรวนจริงป่าวครับ
แฟนผมเค้าซื้อมาเหนมันช้า
แล้วเวลาเปิดฟังเพลงในเครื่อง
พอปิดเมนูไปแล้วเพลงยังดังอยู่
ต้องปิดเครื่อง หรือเวลากดค้นหาเมนูหรือเบอต่างๆ
กดเรวหน่อย มันรวนดับไปเลย หรือบ้างครั้งก็ค้าง
แต่ไม่ใช่รุ่นนี้นะครับ เลยอยากรู้ว่ารุ่นนี้เปนอย่างนี้รึป่าว
เพราะเหนเปนรุ่นแรกของโมโตด้วยที่มีกล้องและบลูทูธ
ยังไงขอความเห็นข้อดีข้อเสียอย่างละเอียดด้วยนะครับ

ขอบคุนครับ
ripley
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Sep 2004 13:31  

กล้องโมโตรุ่นนี้ กี่ K อะคับ

ขอบคุนครับ
ripley
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Sep 2004 21:19  

รุ่นนี้รองรับ mmc ่ป่าวอ่าคับ

ขอบคุนครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Sep 2004 09:33  

สรุปได้ตอนนี้คือว่าผมงง มาก ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ เลยว่าทมันคืออะไรมีอะไรบ้าง งง ไปหมดแล้ว รำคาญจริง ๆ เจ้าตัวเนี้ยะ บอกว่ามีนั่นมีนี่ แตพอมาเข้าจริง ๆ ไอ่นั่นไม่มีไอ่นี่ไม่ใช่สรุปแล้วมันคืออะไรกันแน่
LLปลก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????
วันที่โพสท์ : 14 Oct 2004 18:12  

อยากทราบว่าตอนนี้ราคาเท่าไหร่คะ ผู้รู้ช่วยบอกด้วย
Poh
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????
วันที่โพสท์ : 22 Oct 2004 15:33  

เมื่อวันก่อนประมาณ 2 อาทิตย์ที่แล้ว ผมไปดูที่ มาบุญครอง เครื่องมือหนึ่ง อยู่ราวๆ 7600 ครับ(เฉพาะตัวเครื่อง) แต่ยังไม่ได้ต่อนะ และไม่รู้มีถูกกว่านี้อีกไหม แล้วก็ถามเพียงแค่ร้านเดียวเองครับ โมโตรู่น วี303 นะ ยังไงก็เป็นข้อมูลเบื้อต้นแล้วกันครับ

แต่ในนี้บอก วี500 เลยงง แต่เท่าที่อ่านๆดู คงจะไม่ใช่รุ่นเดียวกันมั้งครับ แต่ผมก็สงสัยนะ ว่ารุ่น วี303 ซัพพอร์ท Mpeg4 ได้ไหมอ่ะ ใครรู้วานบอกทีนะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ?????????????
วันที่โพสท์ : 12 Jun 2006 23:06  

ponggio ผู้เขียน:
ซื้อมาใช้แล้ว ก็ใช้ได้ยังไม่มีปัญหาครับ แต่รู้สึก แบตจะหมดเร็ว ภาพก็ดูดีครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: