Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 s55 คงไม่เกิด

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตอบ: 8 / เข้าชม: 4014
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : s55 ?????????
วันที่โพสท์ : 06 May 2003 18:44  
ตอบโดยอ้างถึง  

s55 จะมีในเมืองไทยไหม ราคาต่างกันมากแค่ไหน
purider
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????
วันที่โพสท์ : 07 May 2003 09:01  

สงสัยจะยากครับที่ Siemens จะนำรุ่น s 55 มาขายในไทย ผมเองก็ชอบรุ่นนี้มากเหมือนกัน ครบทุกอยางที่จำเป็นสำหรับการใช้งาน รูปทรงก็ออกแบบสวยดี แต่พอมาเป็น s 57 ดันตัด Function ที่จำเป็น ๆ ออกไปพอสมควร ยิ่งเมื่อเทียบราคา และคุณสมบัติกับคู่แข่งอย่าง Nokia แล้วทำให้ต้องคิดหนักเวลาจะซื้อเลยครับ
Nut1113
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 May 2003 11:48  

ใช่ครับ S55 ถูกเปลี่ยนเป็น S57 และถูกตัดบางอย่างออก แต่ดีตรงที่เพิ่มฟังก์ชั่นพิมพ์ไทยเข้ามาครับ ดีมากเลย
M&M
Mobile Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 May 2003 17:01  

ต้องไปหา S55 จากนอกแล้วมาให้0 upไทยให้ รู้สึกจะได้นะคับ
purider
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Up S55 ???????????
วันที่โพสท์ : 07 May 2003 18:03  

ถ้าสามารถ up ภาษาไทยใน S 55 ได้โดยไม่ทำให้ Function อื่นหายไป ก็จะดีมากเลยครับ ถ้า S 57 มี Function การใช้งานเหมือน S 55 ล่ะก็ผมว่า..ยอดขายกระฉูดแน่ และผมก็คงจะเป็นลูกค้ารายแรก ๆ ที่ซื้อมาใช้โดยไม่ต้องคิดอะไรเลย อ้อ..ไม่ทราบว่าคุณ M&M ไป Up grade sofeware ของ S 57 มาหรือยังครับ เป็นไงบ้างครับ มีอะไรเปลี่ยนแปลงบ้างครับ ลองเล่าให้ผมฟังบ้างซิครับ
M&M
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 May 2003 18:13  

up เป็น V.11 แล้วคับ ก็ไม่แตกต่างจาก V.เดิมที่เห็นว่าแตกต่างก็มี สระ อำ ที่จากเดิมมันไม่ค่อยสมบูรณ์นัก แต่พอ up แล้วสระอาบางตัวก็ขาดเหลือครึ่งตัว นอกจากนั้นทางพนักงานเค้าบอกว่าจะมีหน่วยความจำเพิ่มขึ้นแต่ก็เห็นว่ามันเท่าเดิม สุดท้ายก็สีของiconย่อยอันนี้เปลี่ยนรึป่าวไม่แน่ใจ แต่มันไม่ค่อยคุ้นตาชอบกล
purider
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 May 2003 18:36  

แล้วตอนนี้ S57 ที่ขายอยู่ตามศูนย์เป็น Version ใหม่หรือยังครับ และหลังจากไป UP มาแล้วเครื่องของคุณ M&M มีปัญหาอะไรไหมครับ แล้วคุณ M&M ไป UP ที่ศูนย์ไหนมาครับ
M&M
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 May 2003 23:02  

1.ไม่ทราบเหมือนกันคับว่าเป็น V. อะไรก็เช็คดูนะกันคับกด*#06# แล้วกด info ล่าสุดตอนนี้ก็V.11
2.มันก็ตอบสนองช้าลงเล็กน้อย
3.0ใหญ่คับ ตรงตึกชาญอิสระ 2 เปิด10.00-18.00 มั้งคับ
frl
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 May 2003 20:36  

ช่าย เฉพาะ Bluetooth อย่างเดียวก็ไม้ต้องง้อ 7210 6610 6100 5100 แล้วล่ะครับ โพลีโฟนิคก็ใสกว่า แต่ก็นะ....
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: