Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Samsung SGH-D410
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 154 / เข้าชม: 69556
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 May 2004 20:04  
ตอบโดยอ้างถึง  

ไหนๆก้อไหนขอคนที่ 100 ล่ะคับ (บ้าไปแย้วววว เหอๆๆๆ)
- BankZ -
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jun 2004 10:57  

D410 สามารถหารีวิวอ่านได้ที่ first Mobile เล่ม 29 คับ
bOngZ
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jun 2004 13:21  

ถ้ามาแล้วก็ช่วยบอกด้วยคร๊าบว่ามีไรดีบ้างง
JC
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????????
วันที่โพสท์ : 05 Jun 2004 09:43  

ผมอยากทราบข้อมูลครับว่าตกลงแล้ว SS D410 สามารถแสดงรูปของสายเรียกเข้าได้หรือไม่ครับ แล้วที่ประกาศใน Web ของ Blisstel ว่าจะเข้าเดือนมิถุนายนเนี่ย Confirm หรือเปล่าครับ ราคา Update ล่าสุดอยู่ที่เท่าไรครับ เมื่อวันก่อนผมโทรไปถาม SS Thailand เค้าบอกว่าถ้านำเข้าจากผู้นำเข้าอิสระจะไม่สามารถอ่าน หรือ พิมพ์ไทยได้จริงไหมครับ
nong73
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????????
วันที่โพสท์ : 05 Jun 2004 14:32  

P730 กับ D410 อันใหนน่าใช้กว่ากัน ขอข้อดีข้อเสียด้วยนะจ๊ะ
mnaratm
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????????????????????? D410
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2004 00:41  

คือเพิ่งซื้อมาวันนี้เองราคา 19,300 ที่ MBK (แต่ไม่มีคู่มือให้) ในฟังชั่นมีเช็ค email ได้ด้วย แต่พยายามเซ็ตแล้วก็ไม่เห็นใช้ได้สักที ใครที่ใช้รุ่นนี้อยู่หรือรู้วิธีให้เช็คอีเมล์ได้ ช่วยสอนหน่อยคร้าบบ (เอาอย่างละเอียดเลยนะ)
K O n G`S t e a ! t h`
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: บางกอก
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2004 06:17  

รู้สึกไม่ค่อยคุ้มยังงัยไม่รู้ครับ แค่เสียงกับภาพแจ๋ว 2หมื่น แต่เครื่องสวยดีนะครับ(คนจนก็เงี๊ย!!)
ฐัปนนท์ จิรสินพิสุทธิ์
Year's Star

จังหวัด: ยะลา
หัวข้อ : ??????????????????????????
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2004 09:07  

อ่ะครับ แล้วตอนนี้มันราคาเท่าไหร่อ่ะอยากรู้ เราอยากได้มากเลยอ่ะ จะรอซื้อประมาณต้นปีหน้า มันคงเข้ามาแล้ว ราคาก็คงตกไปแล้วเป้นพันอ่ะแหละ ดูอย่างเอ็กซ์หกร้อยดิ เปิดตัวเป็นหมื่นเศษ ตอนนี้เหลือแค่แปดพันหว่า เก้าพันเอง ตอนนี้ไม่จำเป็นต้องใช้ ซื้อปีหน้าดีกว่า ยังมีเวลาเก็บเงินเยอะ อ่ะนะ ใครรู้ช่วยตอบทีนะครับ อยากรู้มากเลยอ่ะ
Konan
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2004 23:09  

ตอนราคา อยู่ที่ 19,000 ครับ
veezar8
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jun 2004 01:45  

อ่านใน First Mobile เล่มที่ 29 บอกราคาประมาณ 19000 บาท น่าสนใจมากคับ

คือผมอยากถามคนที่รู้ หรือคนที่ซื้อมาใช้แล้วเป็นข้อๆนะคับว่า..

1. เครื่องศูนย์เข้ามาขายรึยัง
2. รองรับภาษาไทยรึป่าว มีภาษาไทยมาพร้อมรึไม่ ถ้าซื้อเครื่องของศูนย์
3. โชว์รูปภาพคนโทรเข้าได้รึไม่ได้
4. สามารถถ่ายวีดีโอได้รึไม่ได้
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jun 2004 05:39  

1.ยังไม่มีเครือง 0 คับ ตอนนี้มีแต่เครื่องนอกราคาก็ 19800
2.ที่ 0 ยังไม่ขายก็เพราะแก้ไข sw ให้รองรับไทยนั่นหล่ะคับ
3.โชว์รูปภาพไม่แน่ใจคับ แต่น่าจะได้อยู่
4.ถ่ายได้คับ
..
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jun 2004 21:04  

ไม่ดชวืรูปคนโทรเข้า
ThU AnG KuBPoM!!!!!!
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: ปากน้ามบ้านเฮา
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jul 2004 05:58  

เจ๊samsungนี่แสบ...ขนาดดี410ยังไม่ยอมโชว์รปคนโทรเข้าอีกรึนี่
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jul 2004 21:53  

จะว่าไป E800 ก้อไม่โชว์รูปคนโทรเข้าด้วยมั้ง รอดู E610 น่ะแหละ (ไม่ใช่ E600) มีแน่นอน
BioX
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jul 2004 18:09  

ซื้อรุ่นนี้นะผมแนะนำว่าไปซื้อรุ่น3310ดีกว่า
ao @^_^@
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jul 2004 18:23  

ตกลง poly 40 หรือ 64 กันแน่อ่ะคะ? แต่ละเวบบอกไม่เหมือนกันเลย
ตอนนี้ราคา 0 เหนเค้าว่า 18900 เราเอามาจากบอร์ดบริสเทลอ่ะค่ะ
แล้วกล้อง ซูม ได้ไหมคะ ?
เราเหนคนที่มหาลัยใช้อ่ะ เครื่องเล็กนะ แต่เหนแว๊บๆ อ่ะ
ผ่านมาถาม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jul 2004 04:49  

อยากถามว่า ในบรรดา มือถือ แบบslide มือถือ รุ่นไหน
function ดีที่สุดอะคะ คือ ตอนนี้ชอบ มือ ถือแบบslide มากอะ เจ๋ง ดี

อืมมมม แล้วถ้า เทียบ ระหว่าง D410 E800 แล้วก็ Inno 75 อ่อ อีกอัน LG-G7050

ถ้ามองแล้ว ข้อแตกต่างกัน มีมากหรือป่าวคะ แล้ว รุ่นไหน น่าใช้สุดอะคะ หรือแนะนำรุ่นที่กำลังจะออกเร็วๆนี้ก็ได้อะค่ะ แต่เป็นแบบ slide นะคะ

ใครรู้ตอบไหนน้าาาาา รบกวนหน่อยค่ะ

ขอบคุณค่ะ
ao @^_^@
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Jul 2004 20:22  

วันนี้เราโทรไปถามที่ บริสเทล ฟิวเจอร์รัวสิต เค้าบอกว่า วางขายที่ เดอะมอลล์งามวงศืวาน ที่เดว เราเลยไปดูมา แต่ไม่ได้เตรียมเงินไป หุหุ เค้าจะจัด บูท ที่ชั้น 1 เปน บูทซัมซุงิยู่ข้างๆ บูทบริสเทลอ่ะค่ะ
ราคา 18900 บาท
กล้องซูมได้ โชว์รูปคนโทรเข้า มีดิกชันเนอรี่ ถ่ายวีดีโอพร้อมเสียง 2 นาที
เราถามพนักงานมาแค่นี้อ่ะ เด๋วพุ่งนี้จะไปถอย d410 ป้ายแดง แร้วววววว ดีจายๆ รอมานานนน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Jul 2004 22:57  

ที่เซ็นทรัลลาดพร้าวก็มีครับ ราคา 18900.-
ให้แบตสองก้อนครับ
เพิ่งซื้อ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????
วันที่โพสท์ : 31 Jul 2004 23:26  

เพิ่งไปซื้อมาจากศุนย์
เห็นว่าศูนย์เพิ่งเอามาวางเมื่อวานนี้เอง มีภาษาไทย
ที่ขายๆ มาตั้งแต่ปีที่แล้วเป็นเครื่องนอก ไม่มีภาษาไทย
ราคาตอนนี้ 18,900 บาท
ao @^_^@
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Aug 2004 19:32  

วันนี้เราซื้อมาแล้ว มันไม่โชรูปคนโทรเข้านี่นา
nenea
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Aug 2004 13:38  

แต่เราเห็นล่าสุดราคามัน 15900 นี่หน่า ที่ภูเก็ตนะ ดูไม่ผิดแน่ๆ
forlover_film
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: Uthai Thani
หัวข้อ : ????????? D410
วันที่โพสท์ : 08 Aug 2004 14:15  

สรุปว่า เครื่อง IEC ที่ลงประกาศในหนังสือพิมพ์ ว่าพิมพ์ไทยได้ อ่ะ เครื่องดีใช้ได้แล้วใช่ไหมครับ แล้วเครื่องแอดวานซ์ล่ะครับ มีพิมพ์ไทยเข้ามาหรือยัง
K-kY
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????? d140 ????
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2004 19:08  

Wink ซื้อมาได้ประมาน2-3อาทิต ได้แล้วอะคะ..เราว่าภาพมันก้ชัดดีอะ..ชอบมาเรย..ตอนแรกว่าจะซื้อเครื่อง อี800 แต่หน้าจอยังชัดไม่เท่า ดี410 เราซื้อมา 18700 เครื่อง 0 นะที่มาบุนครอง อะ..
ราคา ก้น่าจาลงนะ...แต่เครื่องที่ถูกๆตอนนี้ก้คงจาเปนเครื่องนอกอะ...
ไม่มีอารายแร้ว ไปละคะ *^.^*
mamm
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : D410
วันที่โพสท์ : 18 Aug 2004 13:19  

Samsung D410 สามารถ Set ให้รูปคนโทรเข้าโชว์ ได้หรือเปล่าค่ะ
รบกวนผู้รู้ตอบทีค่ะ กำลังตัดสินใจซื้ออยู่ค่ะ
ดร.โจ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????
วันที่โพสท์ : 18 Aug 2004 23:10  

พี่ฉัตรชัยครับ ผมรบกวนถามว่า samsung d410 ดีหรือไม่ครับ ถ้าผมจะซื้อควรมองรุ่นอื่นมั้ย เพื่อนบอกว่า ราคาใกล้เคียงกันน่าจะมองรุ่น k700i ผมก็เลยลังเล รบกวนตอบด้วยครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Aug 2004 16:48  

เห็นแล้วชอบมากๆ ลืมเมียไปเล้ยๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
nnnniii
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????
วันที่โพสท์ : 23 Aug 2004 12:42  

Evil or Very Mad ซื้อมาใช้เป็นชาติ พึ่งจะมาเปิดตัว ห่วยมาก เครื่องทำงานอะไรไม่ได้ ดีอยู่อย่างเดียวหน้าจอใหญ่ คนโทรมาโชว์หน้าก้อไม่ได้ เสียงก้อเบา คนโทรมาแต่ละทีแทบจะไม่ได้ยินเสียงที่มากับเครื่องตั่งสั่นพร้อมเสียงก้อได้แต่สั่น จะขายไปใช้รุ่นอื่นแล้ว
ทร
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????
วันที่โพสท์ : 23 Aug 2004 13:18  

เหนด้วยผมขายทิ้งเรียบร้อยแล้ว ใช้ไปได้ประมานสองอาทิต ต้องสำหรับคนที่ไม่ใช้ฟังชันอะไรเลย นอกจากภาพสวยเสียงดี อย่างที่คุนข้างบนบอกอ่ะคับ เสียงเข้าเบา แล้วสั่นเสียงก้อสั่นก่อนรอจแต่ถ้าไม่นไม่รุ้เรื่องแล้วค่อยมีเสียงตาม ทำเอามิสคอลกระจายเลย กำลังจะไปซื้อk700มาใช้เนี่ย ทนไม่ได้จิงๆ รูปก้อไม่โชว์ อะไรก้อดูเหมือนจะไม่ค่อยsupportเท่าไหร่ รอรุ่นต่อๆไปดีกว่าคับ อย่าเพิ่งซื้อเลย mp3ก้อไม่รองรับ แต่ถ้าไม่เอาไรมากนอกจากภาพสวย เสียงดี ถ่ายรูป(ชัดมาก) ก้อซื้อเลยคับ หรูดี
11
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Aug 2004 14:03  

ระหว่าง 6230 ,D410 , sony K700i เอารุ่นไหนดี ไม่ใช้อะไรมาก แค่ถ่ายรูปชัด โหลดเกมส์ง่าย เครื่องไม่มีปัญหาเยอะ ก็ พอค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Aug 2004 14:02  

iMPoud 2G ผู้เขียน:
Jakku Khungz ผู้เขียน:
ผู้พันแซนเดอร์ เมื่อวันที่: 31 Jan 2004 09:42 pm หัวข้อ: อืม

--------------------------------------------------------------------------------

เป็นรุ่นที่ เห็นครั้งแรกแล้ว อยากได้มากเลยทีเดียว โดนใจมากก

ใช่เลยค้าบ ผมยังอยากได้มาก ๆ เลย ชอบ ๆๆๆๆ

ใช่ๆๆ ผมก็ชอบ
ฉันทนารอรัก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Aug 2004 21:44  

คุณฉัตรชัยช่วยตอบด้วย ว่าD410มันห่วยจิงอย่างที่เค้าว่าอะเปล่า แล้วสั่นก่อนแล้วค่อยมีเสียงตามจิงไม๊ แล้วถ้าจิงต้องทำไงล่ะถึงจะสั่นและดังพร้อมกัน ช่วยตอบด่วนกำลังตัดสินใจซื้ออ่ะ
Jabo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Aug 2004 21:21  

ตอนนี้ผมใช้ D410 อยู่...โดยรวมนะคับ ผมว่า Ok ดีคับ

1. ราคาเริ่มที่ 18,900 บ. ราคาศูนย์นะคับ มีรับประกัน 5 ปีของ Easy..(อะไรสักอย่าง)
2. Fuctions ก็ ok ไม่ว่าจะเป็น
2.1 ถ่ายรูปยอมรับเลยคับว่า คมชัดมากกว่า รุ่นก่อน ๆ มีภาพ effect ถ่ายได้ 360 องศา
2.2 ถ่ายวิดีโอได้คับ และมีบันทึกเสียง..(แต่เสียงเบานะ)
2.3 เกมก็ดีคับมีหลากหลายขึ้น
2.4 มีโปรแกรมเสริมไม่ว่าจะเป็น MSN, Dic, ดูตารางหุ้น (เสียค่า GPRS)
2.5 สามารถบันทึกเสียง และคำนวณเลขโดยเครื่องคิดเลขได้ (ไม่มีถอดราก)
2.6 สามารถเปลี่ยนมาตราสกลุเงินได้
2.7 เสียงเรียกเข้าเป็น polyphonic เหมือนเดิม
2.8 รับ-ส่ง SMS , MMS , E-mail
3. เมื่อซื้อเครื่องมาแล้วจะมีประกัน 5 ปี แบต 2 อัน พร้อมสาย Data-link (แต่ไม่สามารถโหลดเพลง mp3 โหลดเข้าตัวเครื่องได้)
4. มีหน่วยความจำมากขึ้นกว่ารุ่นก่อน ๆ

ที่ผมใช้อยู่ก็มีลูกเล่นเท่านี้แหละคับ...หวังว่าคงจะเป็นแนวทางเลือกน่ะคับ...
ปล. D410 อาจจะอยู่ราคาประมาณ 18,000-18,900 น่ะคับ แต่ผมซื้อ 18,900 คับ
P=Yama
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Aug 2004 22:04  

อยากรู้ว่า ตอนนี้ Sumsung รุ่นไหนดีที่สุดค่ะ . . . เอา แบบดีที่สุด+เจ๋ง สุดแล้วอ่ะ . . .
อยากซื้อใหม่อ่ะค่ะ . . . ช่วยแนะนำกันหน่อยนะค่ะ . . .

P.S. เอา ที่ เจ๋ง + ดี สุดๆเลยนะ Surprised Surprised Surprised
ทร
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???
วันที่โพสท์ : 29 Aug 2004 16:51  

ที่ผมใช้มานะคับ ไม่มีโชวรูปคนโทรเข้านะ และก้อสั่นก่อนแล้วค่อยเสียงตามจิงๆ และอีกหลายๆอย่าง แต่ว่ากล้องกับภาพชัดจิงๆเท่านั้นหละคับ ถ้าซื้อรุ่นสไลด์รอซัก E810 ดีกว่ามั้ง D410 ไม่รองรับmp3ด้วย ผมขายทิ้งเรียบร้อยแล้ว กำลังจะซื้อ k700
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Samsung D410
วันที่โพสท์ : 01 Sep 2004 17:50  

Samsung D410 สามารถ Load Javakaraoke ได้ปะคับ แบบเล่นเพลงคาราโอเกะอะคับ ?

- - -

thx kubz ^^
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Sep 2004 23:29  

T-banK ผู้เขียน:
BaD BankY ผู้เขียน:
ซัมซุงรุ่นนี้คงไม่พลาดเรื่องการถ่ายภาพตอนกลางคืนหรอกคับ เรื่องถ่ายวีดีโอนั้นไม่แน่ใจ แต่เหมือนจะถ่ายไม่ได้อ่ะคับ

ขอประทานอภัยกับคำตอบคับ รุ่นนี้สามารถถ่ายวีดีโอได้ 15 วินาที แต่ไม่สามารถถ่ายพร้อมเสียงได้นะคับ และคุณภาพของวีดีโอก้อออกมาดีคับ

Wink ใครบอกว่าถ่ายพร้อมเสียงไม่ได้....ได้นะ ถ่ายมาแล้วด้วย แต่ไม่รู้จะเอาออกจากเครื่องยังไงเท่านั้นเอง Wink โดยรวมแล้วถือว่าผิดหวังเหมือนกันนะ แต่ได้มาฟรีเลยไม่เสียดายเท่าไหร่ Laughing ดูภายนอกเหมือนจะดีนะ แต่ลูกเล่นน้อยเหมือนกัน ถ้าจะเปรียบเทียบกับ Sony-Ericson K700 คือD410 เล่น MP3 ไม่ได้ วิทยุไม่ได้ TV on mobile ไม่ได้ แล้วก็รู้สึกว่าทำงานช้าด้วยนะเวลาเข้า WAP (คือเวลากดปุ่มแล้วกว่าจะไปช้ามากกก....เทียบกับโนเกีย) แต่จุดเด่นที่ชอบมากๆเลยก็คือ เป็น modem ได้เนี่ยแหล่ะ สามารถ connect กับ notebook แล้วเล่นเนตได้เลย...ชอบมาก เวลาไปไหนที่ไม่มีสายโทรศัพท์เนี่ยสบายเลย แล้วก็ที่เด่นมากๆของ samsung คงหนีไม่พ้นคุณภาพของสีและภาพ คือสวยมาก เคลีนร์ที่สุดเท่าที่เห็นในมือถือมาเลย ... คือถ้ารับเรื่องด้อยที่ว่าได้ก็ซื้อไปเหอะ...แต่ส่วนตัวแล้วไม่เชียร์เลยนะ อิ อิ:-P
Bird50
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????? ??????????????????
วันที่โพสท์ : 03 Sep 2004 16:45  

มีเครื่องศูนย์ มีใบรับประกันพร้อม รุ่น D410 คร้าบ ติดต่อ คุณ Bird 06-3007396
ราคา 17,500
กรู
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : .....
วันที่โพสท์ : 05 Sep 2004 06:18  

ในที่สุดก็เราซื้อจนได้เพราะรอโนเกีย6260ไม่ไหวแล้ว เท่าที่ใช้รูปใสมั๊กมัก เสียงก็ใสแต่ดาวโหลดอยากสุดๆดพราะต้องรอแต้มในซัมซุงฟันคลับ ที่แรกสมัครได้300แต้มก็ได้แค่3รูปหลังจากนั้นให้สะสมพอทย์รอไปเหอะชาติครึ่งกว่าจะได้แต่ละแต้ม ส่วนแบบพรีเมี่ยม(เสียเงินอ่ะ)ก็ดาวโหลดไม่เข้าทั้งจากในwebและwabมีแต่รูปนักกีฬาอะไรไม่รู้
ไม่มีโชว์รูปคนโทรเข้า เสียงคนที่โทรเข้ามาเบาจิงๆอาจเป็นเพราะรูที่เสียงออกอยู่ติดขอบ
ปิดเสียงเรียกเข้าป่มเดียว กดเครื่องหมาย#ค้างไว้ เท่าที่ซื้อมา5วันก็ยังไม่ค่อยได้ศึกษาเท่าไหล่เพราะไม่ค่อยโดนใจ(เราชอบดาวโหลดรูป) จะรอ6260ก็กลัวเครื่องไม่ดีอย่างที่คิดเพราะไม่เห็นมีโปรโมตรอะไรนอกจากในเว็บไซต์ กลุ้มเหมือนกัน กำ...................... Embarassed
pp..bnz+''
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Sep 2004 11:55  

สวยดีนะ สวยกว่าที่คิดไว้เยอะเลย .. แต่ไม่รู้ว่าจริงๆ แล้วใช้งานดีละป่าว ได้ยินแต่คนพูดว่าสวยอย่างเดียว ทำอะไรไม่ค่อยได้ จริงป่าวอ่า ?! Embarassed
powergame_22
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Sep 2004 18:26  

เราพึ่งซื้อมาแหละ ตัวเครื่อง สีภาพใช้ได้เลย แต่เสียดายมากทำไมถึงโชว์รูปคนโทรเข้ามาไม่ได้อ่ะ เลยอดเลยเราไม่น่าเลย เสียงก้อค่อนข้างเบาไปนิดส์สส
namsom
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Sep 2004 22:02  

กำลังจะไปซื้อมาใช้พพอดีเลยค่ะ รอรุ่นนี้นานมาก เห็นแล้วอยากได้
แต่พออ่านรายละเอียดต่างๆแล้วรู้สึกว่า ทำไมมันดูไม่คุ้มเงินเท่าไรเลยอ่ะคะ
functionน้อยจังเท่าที่อ่านๆดู อยากทราบว่า...

1. ใช้กับระบบDtacได้ไหมคะ เคยถามที่ร้านเขาบอกได้ แต่ชักไม่แน่ใจละ
2. ที่บอกว่าเครื่องทำงานช้านี่ ช้ามากไหมคะ
3.ถ่ายวีดีโอพร้อมเสียงได้ 15 วินาทีที่ว่านี่ ถ่ายได้แค่ครั้งเดียว หรือว่า ได้ครั้งละ 15 วินาทีแต่หลายครั้งคะ

พรุ่งนี้ว่าจะไปซื้อแล้วค่ะ ยังไงรบกวนให้รายละเอียดด้วยนะคะ ขอบคุณมากค่ะ
koOLfuNkieZ
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: Krung Thep
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Sep 2004 18:03  

แง่ม แง่ม...ไม่โชว์รูปคนโทรเข้า เซงจิต...ไม่น่าทำกันงี้เลย d410... Evil or Very Mad
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????
วันที่โพสท์ : 06 Oct 2004 11:15  

อยากรู้ว่า d410 กับ e800 อันไหนจะดีกว่ากัน
ไม่รวมรูปลักษณ์ภายนอกนะ ช่วยตอบด้วยค่ะ
[ Daniel ]
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??? Nokia 6230
วันที่โพสท์ : 08 Oct 2004 14:56  

Laughing ผมว่า แพงซะป่าว ม่ายรุแพงเข้ได้งัย ตั้ง 18,000 ที่ 6230 น่ะ 14,000 เองอะ มีครับกว่านี้อีก ส่วนรูปน่ะ ผมว่า โนเกียน่ะ ดีกว่า ท้างเล็กว่า ถูกกว่า แล้วก้ มีครับกว่าอ่ะ ทนกว่าด้วยครับ Very Happy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Oct 2004 11:39  

เคืองมากๆ โทรเข้าก็ไม่โชว์รูป สั่นแค่ 3 ตื๊ด แถมเสียงเบาอีก Evil or Very Mad
speaker phone ก็รู้สึกจะไม่มีใช่ไหมคะ Question
แต่ฟังก์ชั่นอื่นๆก็โอเคอ่ะค่ะ
maqq
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????? 2 ?????
วันที่โพสท์ : 23 Oct 2004 21:43  

ควรจะขายเท่าไหร่ดีครับ
kod เคือง!!
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????
วันที่โพสท์ : 29 Oct 2004 19:40  

ใช้แล้ว ห่วยจริงสมคำเล่าลือ ใช้มาเกือบเดือน อยู่ดี ๆ ภาพก้อเจ๊ง หน้าจอเจ๊ง ภาพหาย เสียงเบา แพงเปล่า อยากบอกว่าใครซื้อมาต้องช้ำใจ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : SAMSUNG D410 ??????????????
วันที่โพสท์ : 04 Nov 2004 09:22  

อยากได้มาก ๆ เลยค้าบ มาเมื่อไหร่ และ ราคาเท่าไหร่ค้าบ ใครรู้ตอบหน่อยค้าบ

ไม่ทราบว่าสนใจโทรศัพท์ของซัมซุงรุ่น D410 หรือปล่าวคะ? แล้วตอนนี้ยังสนใจอยู่มั๊ย
พอดีต้องการขายเครื่องแต่จะไม่มีเมนูภาษาไทยเพราะซื้อตั้งแต่เปิดตัวครั้งแรก สภาพใหม่เอี่ยม ออฟชั่นเยอะมาก ยกเว้นไม่มีเมนูภาษาไทย ติดต่อขอดูเครื่องได้หรือโทรสอบถามได้ที่ 09-2054231 (อ้อยค่ะ)

Surprised Very Happy
[ D i L ]
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?? ?????????????
วันที่โพสท์ : 24 Nov 2004 17:43  

ที่เราชอบอ่ะน่ะ เพราะว่า มันเล่น MSN ผ่านเกมส์ Vitrual Massaenger ได้ เท่านั้นแหละ ส่วนเร่องื่นน่ะ เรายกให้โนเกียหมดทั้งใจเรยอ่ะ

ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Dec 2004 08:01  

ถ้าอยากได้แล้วงบไม่พอ ลองดู m4u ของmfa อ่ะ ราคาไม่ค่อย แพง ฟันค์ช่น รูปร่างเหมือนกันเลย ใช้อยู่ ดีเหมือนกัน ครับ แถมมีแฟลชด้วยครับ คุ้ม
คนอยากรู้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Dec 2004 15:40  

อยากรู้ว่าตอนนี้ราคามือหนึ่งประมาณเท่าไหร่ครับ แล้วราคามือ2 ล่ะเหลือเท่าไหร่ เอาแบบภาษาไทยแล้วนะครับแล้วถ้าอีก2 เดือนจะขายทิ้งจะได้ประมาณเท่าไหร่
bombin)_e34
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jan 2005 11:25  

สัญญานไม่ดีเลยอะ ใครเป็นบ้างเซ็งโคตร
iwata_kana
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jan 2005 09:09  

รุ่นนี้ เรียกว่า ดีแต่ จอ เสียง กล้อง ฟังค์ชั่น แทบไม่มีอะไรเลย แต่ เราได้ E800 แทนแล้ว
ฌชว์หน้าคนโทรเข้าไม่ได้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Mar 2005 11:07  

BioX ผู้เขียน:
ซื้อรุ่นนี้นะผมแนะนำว่าไปซื้อรุ่น3310ดีกว่า

สมองมีแค่นี้ก็คิดได้แค่นี้เนอะคนเรา นี่ๆไม่ใช่ว่าโง่จนใช้ลูกเล่นไม่เป็นหรอกเหรอ แต่หัวอย่างแกก็ไม่เหมาะกับ3310 ด้วยซ้ำ รู้ไว้ซะ Rolling Eyes Laughing Confused Twisted Evil Surprised Very Happy
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: