Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Siemens CX65 "Full Multimedia Experience"
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, ... 13, 14, 15  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 1483 / เข้าชม: 499558
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ใช้ไม่ได้ - too Bad!
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: Love " V3i " !!
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Mar 2004 23:03  
ตอบโดยอ้างถึง  

spec. ก็สามารถปรับเปลี่ยนได้อีกตามความเหมาะสม
อาร์ต88
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??? C-?????
วันที่โพสท์ : 17 Mar 2004 22:37  

มีรุ่นใหม่ออกมาอีก 4 รุ่น เลย โห.........มันสวยทั้ง 4 รุ่นเลย สวยมากๆ และสวยจริงๆ โดยเฉพาะตระกูล M ออกแบบมาแบบเทห์มากๆๆๆๆ โดยเฉพาะด้านหลัง โอโห..คิดได้ไง ส่วนตระกูล S ด้านหน้าหรูมากแต่ด้านหลังเรียบไปหน่อย..แต่ก็ดีชอบมากๆๆครับ
http://www.siemens-mobile.com/cds/frontdoor/0,2241,hq_en_0_11784_rArNrNrNrN,00.html
ฉัตรชัย
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ??? C-?????
วันที่โพสท์ : 18 Mar 2004 22:11  

อาร์ต88 ผู้เขียน:
มีรุ่นใหม่ออกมาอีก 4 รุ่น เลย โห.........มันสวยทั้ง 4 รุ่นเลย สวยมากๆ และสวยจริงๆ โดยเฉพาะตระกูล M ออกแบบมาแบบเทห์มากๆๆๆๆ โดยเฉพาะด้านหลัง โอโห..คิดได้ไง ส่วนตระกูล S ด้านหน้าหรูมากแต่ด้านหลังเรียบไปหน่อย..แต่ก็ดีชอบมากๆๆครับ
http://www.siemens-mobile.com/cds/frontdoor/0,2241,hq_en_0_11784_rArNrNrNrN,00.html

รุ่นใหม่ ๆ ที่ว่านี้จะเปิดตัวในงาน Cebit2004 นี้คับ ทั้ง M65 C65 S65
ยอดยื่ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Mar 2004 01:26  

ข่าวล่าสุด ซีเมนส์ ได้ออก

C65 มือถือติดกล้อง ราคาประหยัดแล้ว แต่หน้าจอพอ ๆ กะโนเกียนะครับ

ลองดูตามเวบนะครับ
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Mar 2004 01:56  

c65 จะเปิดตัวที่งาน Cebit2004 นี้ครับ สำหรับภาพรุ่นนี้เชิญชมกันได้

ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Mar 2004 01:58  

ด้านหลัง จะเห็นกล้อง
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Mar 2004 02:00  

rukawa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Mar 2004 15:49  

แล้วเวลาถ่ายรูปตัวเอง จะเล็งยังไงเนี่ยะ
ไม่มีอะไรให้เล็งเลย นอกนั้นก็โอเค
เล็ง ตัวนี้อยู่กับ E700 ไม่รู้จะเลือกไรดีสวยทั้งคู่
เด๋วต้องดูว่ารุ่นไหน กลอ้งจะชัดกว่า
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Mar 2004 20:30  

อันนี้คงต้องอาศัยการกะระยะครับ ให้มันตรงกับหน้าเราพอดี
fujiwara_no_sai
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Mar 2004 00:23  

หรูมากกกกกกกกกก
ซีเมนส์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Mar 2004 14:35  

ทำไมต้องมี C65 ด้วยในเมื่อมี CX65 อยู่แล้ว M65 ก็ด้วย รู้สึกมันจะซอยรุ่นมากไปเปล่า..
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Apr 2004 15:14  

แบ่งรุ่นตามระดับเพื่อตอบสนองความต้องการของผู้บริโภคหนะคับ
G#27
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Apr 2004 14:43  

เงียบจัง ไม่มีข่าวอะไรเพิ่มเติมเลยเหรอครับ
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Apr 2004 17:06  

คับไม่มีข่าวใด เพิ่มเติมมาเลย
yammy
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Apr 2004 19:54  

ST60 กะสวย รุ่นนี้กะโดนจาย แต่ไม่รู้จะทนรอไหวป่าว
n a m
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Apr 2004 00:10  

อยาก รู้ว่าจะเข้ามาประมาณเดือนไหน คะ
เพราะตอนนี้ที่ใช้อยู่เน่ามากเลย ค่ะ 55 ไม่รู้จารอไหว ป่าวอะ
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Apr 2004 12:50  

CX65 น่าจะได้เห็นอย่างเร็วก้อเดือนพฤษภาคมอ่ะคับ แต่กลัวว่าจะไปกลบทับรุ่น ST60 ซะป่าวเพราะว่า CX65 จะดีกว่า ST60 เล็กน้อย คิดว่าคงออกอย่างช้าก้อมิถุนายนแหละคับ
ยอดยิ่ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : -
วันที่โพสท์ : 13 Apr 2004 13:24  

อืม แล้วนี่ เจ้า c65 คิดว่าเขาจะเอามาไหมเนี่ย

ความจริงอยากให้เอาเข้ามาหมดนะ
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Apr 2004 15:31  

เข้าหมดทุกตัวแหละคับ รุ่นใหม่ๆของซีเมนส์ เพราะว่าค่อนข้างมีมือถือออกมาน้อยไปหน่อย
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2004 23:51  

แต่ละตัวแรก ๆ อาจจะกำหนดว่าเข้าไป ๆ มา ๆ อาจจะไมไ่ด้เห็น หรือถ้าเข้าก็คงจะช้าคับ เพราะหลัง ๆ เครื่องมักดีเลย์การวางจำหน่ายอย่าง ST60 กำหนดวางขายจริง ๆ มันเดือนกุมภาพพันธ์
B u @ N 17
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2004 11:26  

ที่ผมทราบมา มานจะเข้าตามนี้อะ

--> CF62 --> M65 --> CX65 --> C65 --> S65
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Apr 2004 02:05  

CX65 น่าจะมาก่อน M65 นะ
B u @ N 17
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2004 02:11  

คือผมอ่านมาจาก club-siemens อะคับ
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2004 12:05  

น่าเสียดายอย่างสุดซึ้ง ถ้าเป็นลำดับตามที่ผมว่า ซีเมนส์ขายดีแน่ แต่ในเมื่อมาตามนี้ CX65 ก้อคงขายไม่ได้เท่าไหร่ เพราะ M65 กินเรียบ
B u @ N 17
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2004 13:59  

ผมว่าก็ไม่แน่นะคับ

บางคนอาจไม่ชอบ M65 ก็ได้

ทาง Siemens เลยเก็บทีเด็ดไว้ที่ CX65 อะคับ

ตามด้วย C65 ราคาประหยัด

จบด้วย S65 ที่อลังการงานสร้างคับ
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2004 14:06  

ไม่รุสิ ผมรู้สึกว่ามีนต้องเป็นอย่างนั้น ไม่ออกตามลำดับที่ตัวเองวางไว้ ส่วน S65 ทำไมผมไม่รู้สึกอะไรกับมันเลยอ่ะ บอกผมหน่อยสิคับ รู้สึกเหมือนมือถือธรรมดาเครื่องนึง ต่างกับ K700 ที่ผมคิดว่ามันดีมาก
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2004 14:09  

เอ่อ เพิ่งเห็นว่า C65 อยู่ซะขนาดนั้น ผมว่าตัวอื่นคงน่าว์้อกว่า C65 อีก งั้นราคา C65 คงไม่ถึง 8000 แล้วล่ะ เล่นมาซะทีหลังขนาดนั้น เสียใจอย่างสุดซึงอีกรอบที่ซีเมนส์ไม่เป็นดั่งใจผมี
B u @ N 17
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2004 14:33  

ผมเห็นด้วยกับคุณ Bank คับ

K700 น่าใช้มาก แล้วผมก็ชอบด้วยที่มานไม่ใช่ Smartphone

ปัญหาจะได้ไม่เยอะ

ส่วนการวางจำหน่ายของ Siemens อาจจะเป็นการคาดคะเนก็ได้คับ

ยังไม่มีอะไรที่แน่นอนคับ

ถึงเวลานั้น อาจมีการเปลี่ยนแปลงกระทันหันก็ได้คับ

Anything is Possible !!
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2004 14:58  

CX65 รอช่วงเดือนมิ.ย.นี้คับ อาจมีข่าวดี
G#27
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 May 2004 20:54  

อาจเปิดตัวเป็นชุดแบบ sl55,m55/a50,c62,mc60 ก็ได้ครับ(ถ้ามาแบบcx65,m65จะดีมากเลยจะได้เลือกได้ง่ายขึ้น สาธุ)
FOBIA
Year's Star

หัวข้อ : ??????????????????????
วันที่โพสท์ : 24 May 2004 01:06  

เมื่อไหร่จะขายซะที่ อยากได้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 May 2004 13:42  

ตอนนี้ก้อรอเดือนหน้าล่ะคับ
a-b
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 May 2004 11:04  

พิมพ์ไทยได้เปล่า?
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 May 2004 00:47  

เรื่องพิมพ์ไทย ไม่น่าเป้นห่วงเหมือนอย่าง ST60 คับ
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 May 2004 19:28  

ใครรอรุ่นนี้เตรียมตัวเป็นเจ้าของคับ แว่วว่าจะเข้าช่วง ก.ค.นี้
Krerk
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2004 01:16  

เรื่องภาษามันจะมีปัญหามั้ยครับพี่ เพราะอยากให้มันเป็นภาษษไทยอ่ะครับ ช่วยตอบทีครับ
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jun 2004 15:22  

เรื่องภาษาไทยไม่มีปัญหาคับ
Badness
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กอทอมอ
หัวข้อ : ???
วันที่โพสท์ : 07 Jun 2004 08:17  

บอกได้คำเดียว
ตอบมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jun 2004 15:35  

อยากรู้ตอบด่วนๆๆ

เล่น mp ได้ป่ะ
เสียงเรียกเข้า mp3 มีป่ะ
ฟัง FM ได้ป่ะ
มีไฟกระพิบมั้ย
เสียงโพลี เท่าไหร่
บลูทูด มีป่ะ
เล่น msn ได้ป่ะ

ตอบด่วนๆๆๆ
a-b
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jul 2004 15:05  

เดือนกรกฎาคม แล้วนะ คลอดหรือยังจ้ะ?
k_mani
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jul 2004 16:28  

Surprised เห็นที่ m-shop แล้วนะคะ ราคา 11,500.- ค่ะ mp3 ไม่ได้ วิทยุไม่ได้
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jul 2004 15:19  

k_mani ผู้เขียน:
:o เห็นที่ m-shop แล้วนะคะ ราคา 11,500.- ค่ะ mp3 ไม่ได้ วิทยุไม่ได้

ครับเหตุผลที่เล่น mp3 ไม่ได้เนื่องจากหน่วยความจำในตัวที่น้อยไปนิดหนะคับ เหมาะสำหรับเก็บพวกภาพพื้นหลัง เสียงเรียกเข้า พวกนี้มากกว่า หากต้องการฟัง mp3 หรือ วิทยุหาซื้อเครือ่งเล่นที่เป็นอุปกรณ์เสริมต่อพ่วงเอานะครับ ราคาประมาณพันกว่าบาท

**อุปกรณ์เสริมรองรับแต่การเล่น mp3 อย่างเดียว ยังไม่มีใช้งานได้ทั้ง mp3 และ วิทยุวางจำหน่าย
สอบถาม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jul 2004 21:08  

ระหว่าง รุ่นนี้กับ ของ SE- T630 อันไหนน่าใช้กว่ากัน ซื้อรุ่นไหนดี
113
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????
วันที่โพสท์ : 20 Jul 2004 19:52  

โมโต E398 กับ ซีเมนส์ CX65

ตัวไหนน่าใช้กว่ากันครับ

ถ้าไม่นับด้าน Memory
หนอนน้อย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 21 Jul 2004 09:35  

สอบถามเพิ่มเติมอีกหน่อยครับว่า

cx65 c65 เนี่ย มันโชว์เวลาที่โทรออกหรือยัง

ใครได้ลองเล่นหรือซื้อมาใช้แล้วช่วยบอกที อยากรู้ว่ามีการแก้ไขในส่วนนี้หรือยัง

เพราะ รุ่นก่อนหน้านี้ ทุกรุ่น จะไม่บอกเวลาที่เราโทรออก

แต่จะบอกเวลาเฉพาะเวลาที่ไม่ได้รับสายและได้รับสายครับ

ตอนนี้ใช้ s55 อยู่ อัพ fw เป็น v ไรก็ไม่บอกซักตัวเลย ตอบทีครับ ผู้รู้

ขอบคุณครับ
Peter S.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Siemens CX65 : 9990 Baht at Jaymart
วันที่โพสท์ : 21 Jul 2004 21:07  

Wow!!!

Siemens CX65 now is available also at Jaymarts. The price is at 9,990 Baht. It is cheaper comparing with the price from M-Shop.
koOLfuNkieZ
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: Krung Thep
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jul 2004 17:59  

สวยดีค่ะ ดูหรูดี น่าสนใจเหมือนกันค่ะ แต่ร้านเจมาร์ทไม่ค่อยแถมอุปกรณ์อะไรเท่าไหร่เลยนะคะ ให้แต่อุปกรณ์พื้นฐาน มือถือ แบตฯ ที่ชาร์ต แล้วก้อคู่มือ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ??????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 23 Jul 2004 20:43  

หนอนน้อย ผู้เขียน:
สอบถามเพิ่มเติมอีกหน่อยครับว่า

cx65 c65 เนี่ย มันโชว์เวลาที่โทรออกหรือยัง

ใครได้ลองเล่นหรือซื้อมาใช้แล้วช่วยบอกที อยากรู้ว่ามีการแก้ไขในส่วนนี้หรือยัง

เพราะ รุ่นก่อนหน้านี้ ทุกรุ่น จะไม่บอกเวลาที่เราโทรออก

แต่จะบอกเวลาเฉพาะเวลาที่ไม่ได้รับสายและได้รับสายครับ

ตอนนี้ใช้ s55 อยู่ อัพ fw เป็น v ไรก็ไม่บอกซักตัวเลย ตอบทีครับ ผู้รู้

ขอบคุณครับ

ซีเมนส์เกือบทุกรุ่นมีฟังก์ชั้นนี้นะครับ แหมซีเมนส์สุดยอดแห่งฟังก์ชั้นและเทคโลโลยี (จอ256สี-ฝาไสลด์-ใส่การ์ด-mp3 มีมาตั้งแต่รุ่นจอสียังไม่บูมแล้วครับ)จะไม่มีได้ไงครับ เพียงแต่เขาไม่ได้ตั้งเป็นค่ามาตราฐานไว้ครับต้องไปตั้งที่ Record และไปที่ Durat และไปที่ Charges และไปที่ Charge sett แล้วเลือก Auto Display ครับ ซึ่งจะแสดงเวลาขณะโทรและก็จะแสดงเวลาสรุปรวมด้วยครับ
หนอนน้อย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ??????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 23 Jul 2004 22:41  

Anonymous ผู้เขียน:

ขอบคุณครับ

ซีเมนส์เกือบทุกรุ่นมีฟังก์ชั้นนี้นะครับ แหมซีเมนส์สุดยอดแห่งฟังก์ชั้นและเทคโลโลยี (จอ256สี-ฝาไสลด์-ใส่การ์ด-mp3 มีมาตั้งแต่รุ่นจอสียังไม่บูมแล้วครับ)จะไม่มีได้ไงครับ เพียงแต่เขาไม่ได้ตั้งเป็นค่ามาตราฐานไว้ครับต้องไปตั้งที่ Record และไปที่ Durat และไปที่ Charges และไปที่ Charge sett แล้วเลือก Auto Display ครับ ซึ่งจะแสดงเวลาขณะโทรและก็จะแสดงเวลาสรุปรวมด้วยครับ

คือว่าที่คุนตอบมาเนี่ย ไม่ใช่ครับ

ผมหมายถึง โชว์เวลาตอนที่เราโทรออกหนะครับ

อย่างเราโทรออกตอน 08.50 ไรเงี้ย

แต่เมื่อเราโทรเสร็จแล้วเนี่ย เราจะดูว่าเราโทรออกหาเบอร์เนี้ยกี่โมงอ่ะครับ

แต่มันจะไม่บอกหน่ะครับว่าเราโทรออกตอนกี่โมงหน่ะ

ผมรัก siemens มาตลอดไม่เคยเปลี่ยนใจไปเป็นอย่างอื่น(โทศัพย์ของผมนะครับ)

ใช้มาตั้งแต่รุ่น c28 a35 c35i s45 me45 จนถึงตอนนี้ก็ใช้ s55 อยู่อ่ะครับชอบ bluetooth

ทุกรุ่นที่กล่าวมาเนี่ยไม่บอกเลยครับ ผมก็เลยไม่แน่ใจว่ารุ่นใหม่เนี่ยจะบอกไหม

ผมเคยเมล์แจ้งให้กับทาง siemens ไทย แล้วก็ เยอรมัน ก็ยังไม่เห็นเค้าตอบมาว่าไงเลย
เพราะผมชอบอัพ fw อยู่เสมอๆ ก็อยากให้มี แต่ก็ไม่เห็นมีใช้ได้ซัก v เลยครับ

ก็เลยว่าช่างมันไม่เป็นไร ดูที่รุ้นใหม่เอาหน่ะครับ

อย่างถ้าเป็น s45 มันจะโชว์ว่า No 001(1-10)# แต่ถ้าเป็น s55 ก็ไม่บอกไรเลยครับ

แต่ในส่วนของการรับสายกับสายที่ไม่ได้รับเนี่ยจะบอกครับ กด view ดูได้เลยครับ

อ่อ แล้วก็อยากรู้อีกอย่างว่า เบอร์ 01-2445555 แล้ว mem ชื่อไว้ว่า A ไว้ แล้ว กด 09-2445555 เนี่ยจะโชว์ว่าเป็น A อยู่หรือเปล่าครับ ไม่รู้ว่าเค้าแก้หรือยังครับ ลองดูให้ทีครับ

ขอบคุณอีกครั้งครับ
c u r s e
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jul 2004 01:51  

อยากรู้ว่าอุปกรณ์เสริม ของ cx65 มีอะไรบ้าง

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jul 2004 15:28  

c u r s e ผู้เขียน:
อยากรู้ว่าอุปกรณ์เสริม ของ cx65 มีอะไรบ้าง

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

เป็นแฟลชสำหรับถ่ายภาพในที่มืดคับ
s55.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jul 2004 20:16  

ไม่ทราบว่าคุณหนอนน้อยใช้ s55ตัวที่มีbtใช่หรือไม่ไม่ทราบว่า หาซื้อได้ที่ไหนครับ อยากได้เหมือนกันต้องการหามือถือมีbt ถูกๆ ถ้ายังไงกรุณาบอกร้านให้ด้วยนะครับ
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jul 2004 21:00  

s55. ผู้เขียน:
ไม่ทราบว่าคุณหนอนน้อยใช้ s55ตัวที่มีbtใช่หรือไม่ไม่ทราบว่า หาซื้อได้ที่ไหนครับ อยากได้เหมือนกันต้องการหามือถือมีbt ถูกๆ ถ้ายังไงกรุณาบอกร้านให้ด้วยนะครับ

ผมว่า T68i ก้อน่าสนใจนะคับ มือถือ BT ราคาถูก
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jul 2004 23:51  

s55 ลองดูที่ mbk ครับ แต่เห็นมือ 2 ซะมากว่า
dell222
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jul 2004 07:23  

ปล่อยตัวออกมาแล้วคับ ด้วยราคาน่าซื้อมากที่ 10,000.-
น้อยหน่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????? picture call id
วันที่โพสท์ : 26 Jul 2004 13:53  

โชว์ภาพคนโทรเข้าได้หรือเปล่าคะ
c u r s e
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jul 2004 16:30  

เมื่อวานไปดูที่ j-mart ยังไม่มีเลยค่ะ

ไปอีกหลายร้าน ยังไม่มาเลยซักร้านอะ นึกว่าขายแล้วซะีอีกอะ
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ : Re: ?????? picture call id
วันที่โพสท์ : 26 Jul 2004 19:38  

น้อยหน่า ผู้เขียน:
โชว์ภาพคนโทรเข้าได้หรือเปล่าคะ

รุ่นนี้โชว์ภาพโทรเข้าได้ครับ
titan682
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????
วันที่โพสท์ : 27 Jul 2004 01:13  

มีคนบอกว่าปิดเสียงชัตเตอร์ไม่ได้อะ แล้วถ้าเราปิดเสียงทั้งโทรศัพท์ให้หมดเลยล่ะ(ปิดเสียงรินโทน เสียงกดปุ่มและทุกๆเสียงในเครื่อง) เสียงชัตเตอร์จะปิดด้วยไหมคับ หรือทำไงให้ปิดได้คับ มีวิธีอะป่าววว อยากรู้จัง ใครทราบตอบด้วยนะคับ ขอบคุงๆๆ
a-b
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Jul 2004 10:06  

ขอบคุณครับ

บอกเวลาที่เราโทรออก และบอกเวลาที่เรารับสาย อันนี้ ชัวร์ เพราะซื้อมาใช้แล้วจ้า...
อยากให้เลือกเสียงเรียกเข้าของแต่ละคนได้ ไม่รู้ทำไง ทำได้แต่เลือกเสียงสำหรับแต่ละกลุ่ม
สุน_ทะ_รี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????? vdo
วันที่โพสท์ : 27 Jul 2004 11:47  

-อยากทราบว่า ภาพถ่าย vdo มีขนาดเท่าไหร่คับ ใหญ่ไหม คุณภาพของภาพดีไหม เคยเห็นแต่ภาพถ่ายธรรมด๊าธรรมดา ใครทราบภาพเกี่ยวกับถ่าย vdo ช่วยตอบด้วยนะคับ
-แล้วในเมนู เซฟชื่อและเบอร์ สามารถ + detial หรือ note หรือ discription หรือ อะไรทำนองนี้ได้ไหมคับ
-ในขณะถ่ายภาพต้องค้างมือไว้นานไหม เพื่อให้ภาพไม่เบลอ (เล่นบ้างรุ่นต้องค้างไว้นาน) ถ้าต้องค้าง ต้องค้างนานประมาณกี่วิ คับ
-มีวิธีปิดเสียงชัตเตอร์ได้ไหม แอบได้ยินมาว่าปิดไม่ได้(ไม่ชอบเล๊ยย)
- สามารถเปลี่ยนกรอบได้ด้วยตนเองไหม หรือ ต้องใช้เครื่องมือ
- แบตหมดไวไหมคับ
- ใช้สายดาต้าลิงกับคอมมีปัญหาอะไรบ้างไหม ถ้าซื้อเครื่องแถมสายดาต้าไหม

------วาน มือโปมือถือช่วยตอบให้ด้วยนะคับ(ทุกคำถามเลยนะ) จะเป็นประโยชน์ต่อผมและผู้เยี่ยมชมเวปมากเลยนะคับ ถ้าคำถามไหนไม่ทราบ วานถามผู้ทราบมาตอบให้ด้วยนะคับ ....ขอบคุณล่วงหน้าคับ
Joyce
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????
วันที่โพสท์ : 27 Jul 2004 21:09  

Smile ซื้อมาใช้แล้วคะ ตอนนี้ราคา 9600 ไม่แพงอย่างที่คิดนะ แต่ว่า.. ลูกเล่นอะไรก็สู้โนเกียไม่ได้ แต่โดยรวมคือโอเคเลยล่ะค่ะ
Joyce
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ??????? vdo
วันที่โพสท์ : 27 Jul 2004 21:14  

สุน_ทะ_รี ผู้เขียน:
-อยากทราบว่า ภาพถ่าย vdo มีขนาดเท่าไหร่คับ ใหญ่ไหม คุณภาพของภาพดีไหม เคยเห็นแต่ภาพถ่ายธรรมด๊าธรรมดา ใครทราบภาพเกี่ยวกับถ่าย vdo ช่วยตอบด้วยนะคับ
-แล้วในเมนู เซฟชื่อและเบอร์ สามารถ + detial หรือ note หรือ discription หรือ อะไรทำนองนี้ได้ไหมคับ
-ในขณะถ่ายภาพต้องค้างมือไว้นานไหม เพื่อให้ภาพไม่เบลอ (เล่นบ้างรุ่นต้องค้างไว้นาน) ถ้าต้องค้าง ต้องค้างนานประมาณกี่วิ คับ
-มีวิธีปิดเสียงชัตเตอร์ได้ไหม แอบได้ยินมาว่าปิดไม่ได้(ไม่ชอบเล๊ยย)
- สามารถเปลี่ยนกรอบได้ด้วยตนเองไหม หรือ ต้องใช้เครื่องมือ
- แบตหมดไวไหมคับ
- ใช้สายดาต้าลิงกับคอมมีปัญหาอะไรบ้างไหม ถ้าซื้อเครื่องแถมสายดาต้าไหม

------วาน มือโปมือถือช่วยตอบให้ด้วยนะคับ(ทุกคำถามเลยนะ) จะเป็นประโยชน์ต่อผมและผู้เยี่ยมชมเวปมากเลยนะคับ ถ้าคำถามไหนไม่ทราบ วานถามผู้ทราบมาตอบให้ด้วยนะคับ ....ขอบคุณล่วงหน้าคับ

^
^
^
ถ่ายวีดีโอได้ 11 วินาที.. ก็โอเคนะคะ ไม่ได้ชัดไรมากเท่าไหร่ แต่ก็ถือว่าชัดได้ระดับนึงเลย

ตอนถ่าย ก็ไม่ต้องค้างไว้นานค่ะ แต่เสียงแชะมันแบบ.. กว่าจะมาอ่ะ ก็นักบถึง 3 พอดี - -"

ปิดเสียงชัตเตอร์ได้หรือไม่ อันนี้ยังไม่ได้ลองเลยค่ะ เด๋วรู้แล้วจะตอบใหม่นะคะ

เปลี่ยนกรอบเองได้ค่ะ ((เค้ามีเครื่องมือมาให้แงะ ให้งัดอ่ะ))

แบตก็ไม่หมดไวนะคะ ใช้ได้นานดี ((ถ้าไม่ถ่ายรูปถี่ๆ))

ดาต้าลิงค์ ที่ร้านเค้าบอกว่ายังไม่มาอ่ะค่ะ เลยยังไม่รู้อะไรเท่าไหร่

++ ให้ข้อมูลได้เท่านี้อ่ะค่ะ แต่ก็หวังว่าจะเปนประโยชน์กับคนอ่านบ้างนะคะ ส่วนราคาเครื่องตอนนี้ ที่มาบุญครองขายอยู่ 9600 บาทค่ะ ++
LiChen
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jul 2004 21:43  

ปิดเสียงขัตเตอร์ไม่ได้ค่ะ แม้จะปิดเสียงโทรศัพท์แล้วก็ตามค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jul 2004 21:47  

เมื่อกี้ลืมถาม ไม่ทราบว่าอุปกรณ์เสริมที่เป็นแฟลชราคาเท่าไรคะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ??????????
วันที่โพสท์ : 28 Jul 2004 06:59  

Joyce ผู้เขียน:
Smile ซื้อมาใช้แล้วคะ ตอนนี้ราคา 9600 ไม่แพงอย่างที่คิดนะ แต่ว่า.. ลูกเล่นอะไรก็สู้โนเกียไม่ได้ แต่โดยรวมคือโอเคเลยล่ะค่ะ

เคยใช้ Siemens มากี่รุ่นครับ...........ถึงได้กล้าพูดขนาดนี้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ??????????
วันที่โพสท์ : 28 Jul 2004 07:02  

Joyce ผู้เขียน:

review ต่างประเทศไม่เคยเห็นมีรุ่นไหนที่โนเกียจะมีรีวิวถึง 2 เพจเลย อืมซีเมน์นี้สิมีถึง 2 หน้า แล้วก็คิดนะว่าทำไมเขาถึง review โนเกียหลายๆๆๆรุ่นแค่หน้าเดียว...ก็เพราะลูกเล่นมันไม่ค่อยไม่อะไรไง...ถ้าเป็นซิมเบี้ยมก็ OK นอกนนั้นกิ๊กก๊อกมาก
.........
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????
วันที่โพสท์ : 28 Jul 2004 12:16  

อยากรู้ว่ารุ่น cx65 เนี่ย ที่บอกว่าใช้ระบบ Triband (GSM 900/1800/1900 MHz)

แล้วมันใช้ระบบอื่นด้วยได้มั้ย คือแบบว่า GSM มันแพงและไม่เคยใช้

ใช้ของระบบของ orange ได้รึปล่าว Rolling Eyes
nat1302
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????????
วันที่โพสท์ : 29 Jul 2004 11:28  

ซื้อมาใช้แล้ว ลองเล่นกล้อง&vdo ทามมายมันแฮงค์ ก๊ะ ใครซื้อแล้วเป็นเหมือนกันป๊ะ! รู้สึกจะไม่โชว์ภาพคนโทรเข้านะ
a-b
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: firmware updated???
วันที่โพสท์ : 29 Jul 2004 13:59  

nat1302 ผู้เขียน:
ซื้อมาใช้แล้ว ลองเล่นกล้อง&vdo ทามมายมันแฮงค์ ก๊ะ ใครซื้อแล้วเป็นเหมือนกันป๊ะ! รู้สึกจะไม่โชว์ภาพคนโทรเข้านะ

กล้อง กะ วิดิโอ เล่นแล้วไม่แฮ้งก์นะ แล้วโชว์ภาพคนโทรเข้ามาได้ตามปกติจ้ะ (set ชื่อไฟล์รูปภาพ ที่ address book)
ส่วนเรื่องเสียงตอนถ่ายรูป สามารถทำให้ไม่มีเสียงได้โดย up firmware เป็น version 08 ลองอ่านดูในเว็บ siemens-mobile.com/cx65 หลังจากที่ up เป็น version 08 แล้ว เวลาถ่ายรูปแล้วไม่อยากให้มีเสียง ให้เสียบ small talk.... แต่ยังไม่ได้ลองทำดูนะ เพราะงงตรงที่ให้เลือก variant ในเว็บมีให้เลือก 7 แบบ คือ A1.. จนถึง A7.. แต่ค่า variant ในเครื่องเราเป็น S 701 อย่างนี้ต้องเลือก A7.. หรือเปล่า??
อันนี้ก๊อปมาให้อ่าน
Benefits of firmware version 08:

- Improved carkit functionality
- Icons in addressbook corrected for groups and when a field is empty
- Sending MMS with message size of about 300k possible
- Camera klick is now played over headset, when headset is plugged on
- Correct icon in video mode when clicking on Camera/Video
- It´s possible now to send a MMS Postcard
- Camera is now available during a call
- Correct counting when sending files via IrDA
- Correction in case of playing a video with sound
a-b
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jul 2004 14:12  

อ้อ...ที่ในเครื่องบอกว่า Made in China จ้ะ ส่วนแบตฯ made in indonesia....
ไอซ์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????????????????? ????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 29 Jul 2004 19:10  

คือตอนนี้ดูระหว่าง ซีเมน CX65 กับ T630 นี่แหละครับ ตัดสินใจไม่ได้ซักทีว่าอันไหนดีกว่ากัน ถ้ายังไงก็แนะนำให้หน่อยนะครับ ตอนนี้คิดว่าจะเอา t630 55 % นะ อีก 45% ก็เจ้า cx65 ที่พึ่งออกมานี่แหละ ตัดสินใจไม่ถูกจริงๆเลยครับ (ไม่มีความรู้เรื่องมือถือเลยครับ)
- สองรุ่นนี้ รุ่นไหนมีเสียงเพราะกว่ากันครับ
- รุ่นไหนมีจอภาพที่สวยกว่ากันครับ
- รุ่นไหนที่มีการเชื่อมต่อที่ดีกว่ากันครับ
- รุ่่นไหนมีลูกเล่นดีกว่ากันครับ
ช่วยตอบหน่อยนะครับ บางข้อก้อได้ แล้วถ้าเราเอา t630 สีดำกับสีขาวสีไหนสวยกว่ากันคับ
ขอบพระคุณมากๆ ครับ
อาตี๋โอกี้
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : ?? ?? ?? ??
วันที่โพสท์ : 30 Jul 2004 13:15  

หวัดดีคร๊าบ .....
ยินดีด้วยกับแฟนซีเมนซ์ ราคา CX 65
ที่มาบุญครองตอนนี้อยู่ที่ 10,000 ถ้วน
ภาพชัดมั่กๆๆๆๆคับ สีสวยมากกกกก
มีไฟกะพริบเรียกเข้าด้วย เท่มั่กๆๆๆ
อีกเดือนสองเดือนก็คงลดลงอีกแน่ๆคับ
ที่ดีมั่กๆๆคือมีภาษาไทยด้วย
ปล.m65 ( แมงป่องภาค 2 ) ที่มาบุญครองก้ออกแล้วนะคับ
ราคาไม่ได้ถาม ยังไงจะถามมาให้นะคับ
ต้องการข้อมูลเพิ่มเติมติดจ่อได้ที่ ongushi@yahoo.com คับ
K คุง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????????
วันที่โพสท์ : 30 Jul 2004 19:33  

เมื่อวาน(29/7/04) ไปถามราคาที่ CITY PHONE ที่ MBK ชั้น 4 มา เขาบอกว่า 9600 บาท ครับ แต่ถ้านานกว่านี้ราคาอาจขึ้นเหมือนกับ PANA X300 9vocid 8500 9voouh 9900 แล้ว ส่วนเรื่องฟังก์ชั่นของซีเมนส์ก็ดีนะ แต่ไม่รู้ว่าเรื่อง Sim eror เขาแก้ยัง Twisted Evil
--**--
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ?????????????????
วันที่โพสท์ : 30 Jul 2004 19:43  

นอกจากมาบุญครองที่มีขาย แล้วทำไหนมีขายอีกบ้างอ่ะค่ะตามศูย์มีขายยังอ่ะค่ะ
(แถวซีคอนอ่ะค่ะ)
--**--
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ?????????????????
วันที่โพสท์ : 30 Jul 2004 19:52  

เรื่องของเรื่องพรุ่งนี้จะไปซื้อโทรศัพท์ใหม่ คายรู้ช่วยตอบด่วน
ทำไมชอบ T630 มากกว่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ???????????????????????????? ????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 31 Jul 2004 04:55  

ไอซ์ ผู้เขียน:
คือตอนนี้ดูระหว่าง ซีเมน CX65 กับ T630 นี่แหละครับ ตัดสินใจไม่ได้ซักทีว่าอันไหนดีกว่ากัน ถ้ายังไงก็แนะนำให้หน่อยนะครับ ตอนนี้คิดว่าจะเอา t630 55 % นะ อีก 45% ก็เจ้า cx65 ที่พึ่งออกมานี่แหละ ตัดสินใจไม่ถูกจริงๆเลยครับ (ไม่มีความรู้เรื่องมือถือเลยครับ)
- สองรุ่นนี้ รุ่นไหนมีเสียงเพราะกว่ากันครับ
- รุ่นไหนมีจอภาพที่สวยกว่ากันครับ
- รุ่นไหนที่มีการเชื่อมต่อที่ดีกว่ากันครับ
- รุ่่นไหนมีลูกเล่นดีกว่ากันครับ
ช่วยตอบหน่อยนะครับ บางข้อก้อได้ แล้วถ้าเราเอา t630 สีดำกับสีขาวสีไหนสวยกว่ากันคับ
ขอบพระคุณมากๆ ครับ

ตัดสินใจไม่ถูกได้ยังงัย
1. cx65 ราคาถูกกว่า
2. memory ของT630 2mb ของCX65 11mb
3. CX 65 จอโตกว่า พิกเซลเยอะกว่า
4. เสียง T630 32 polyphonic ของ CX65 40 polyphonic
5. กล้องCX65 ถ่ายภาพชัดกว่า
jo_ke
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 31 Jul 2004 08:34  

--**-- ผู้เขียน:
นอกจากมาบุญครองที่มีขาย แล้วทำไหนมีขายอีกบ้างอ่ะค่ะตามศูย์มีขายยังอ่ะค่ะ
(แถวซีคอนอ่ะค่ะ)

***ที่ฟอร์จูนทาวน์ ฝั่งไอทีมอลล์ชั้น2 เห็นมีขายหลายร้านแล้วครัีบ
**ได้เวลาเปลี่ยนโทรศัพท์ซะทีผม หลังจากใช้ A-50 ติดกาวทีหน้ากากมาหลายหน
*ก่อนหน้านี้ลังเลอยู่ระหว่าง CX-65 กับ M-65 พอทราบว่าจอCX-65เป็น TFT ตอนนี้ตัดสินใจได้เลยว่าผมจะเลือกCX-65ครับ
อาตี๋โอกี้
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ???????????????????????????? ????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 31 Jul 2004 13:49  

[quote="ทำไมชอบ T630 มากกว่า"][quote="ไอซ์"]คือตอนนี้ดูระหว่าง ซีเมน CX65 กับ T630 นี่แหละครับ ตัดสินใจไม่ได้ซักทีว่าอันไหนดีกว่ากัน ถ้ายังไงก็แนะนำให้หน่อยนะครับ ตอนนี้คิดว่าจะเอา t630 55 % นะ อีก 45% ก็เจ้า cx65 ที่พึ่งออกมานี่แหละ ตัดสินใจไม่ถูกจริงๆเลยครับ (ไม่มีความรู้เรื่องมือถือเลยครับ)
^
^
^
^

เหมียนกัลเลยฮับตอนแรกก้อลังเลระหว่างสองรุ่นนี้
แต่มีเพื่อนที่เคยใช้โซนี่ ต่างบอกเป็นเสียงเดียวกันว่าโซนี่เจ๊งง่าย
แต่โอกี้ก้อใช้แต่ซีเมนส์มาตลอด หลายรุ่นแล้ว
ก้อได้แต่พูดเศร้าๆว่า ซีเมนส์รุ่นหลังๆก้อแฮ้งค์ง่ายเหมือนกัลลลลล
เวลาถ่ายรูปก้อกลัวจาอืดๆ
ตอนนี้ยิ่งลังเลใหญ่เพราะ M65ก้อมาแล้ว
ไหนจามี SONY K700 อีก สวยมั่กๆๆๆๆ
แล้วนี่ CX 65 ก้อไม่รู้จะดีจิงรึเปล่า
ราคาประมาณนี้กับมือถือแบบนี้ต้องมีข้อเสียอารายแอบแฝงอยู่แน่ๆ
........
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Jul 2004 15:14  

เราอยากจะรู้ว่า จอ TFT กับ CSTN มันต่างกันยังไง ทำไมแบบ TFT ถึงแพงกว่าอะ
uuu
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : c65 ?? cx65
วันที่โพสท์ : 31 Jul 2004 17:50  

ใครรู้รายละเอียดช่วยบอกหน่อย
ว่า cx65 ดีกว่า c65 ตรงไหนบ้าง
ถ้าเทียบกับราคาที่มากขึ้นแล้วมันคุ้มไหม
รัต
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Aug 2004 03:53  

K700 หนะเจ๋งมากเลย เหนือกว่า CX65 ทุกด้าน แต่อย่าลืมนะว่าK700มันเครื่องละหมื่นเจ็ด จะเอามาเทียบกันมันไม่ยุติธรรมนะ
แต่ถ้าเอามวยรุ่นเดียวกันอย่าง T630 กับ CX65 นี่ CX65 ชนะน๊อคเอาท์นะ
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Aug 2004 12:24  

........ ผู้เขียน:
เราอยากจะรู้ว่า จอ TFT กับ CSTN มันต่างกันยังไง ทำไมแบบ TFT ถึงแพงกว่าอะ

หน้าจอ TFT นั้นเป็นหน้าจอที่มีการประมวลผล ให้ความสว่างและความสดได้ดี ทำให้เป็นที่นิยมใช้กัน แต่ข้อเสียคือ กินแบตหรือกินพลังงานเยอะ เห็นทั่ว ๆ ไปใน note book แต่

หน้าจอ STN เป็นหน้าจอที่มีการประมวลผล ความสดและความสว่างของหน้าจอต่ำ เป็หน้าจอที่จัดว่าแย่ที่สุด ในบรรดาหน้าจอหลากชนิดครับ มักใช้ในมือถือที่มีราคาต่ำ
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ : Re: c65 ?? cx65
วันที่โพสท์ : 01 Aug 2004 12:38  

uuu ผู้เขียน:
ใครรู้รายละเอียดช่วยบอกหน่อย
ว่า cx65 ดีกว่า c65 ตรงไหนบ้าง
ถ้าเทียบกับราคาที่มากขึ้นแล้วมันคุ้มไหม

1.ใช้หน้าจอ TFT ในขณะที่ c65 ใช้หน้าจอ STN
2.หน่วยความจำในตัวเครื่องที่มากกว่าถึง 8 mb ครับ

ถ้าถามว่าคุ้มไหม ผมว่าคุ้มนะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Aug 2004 16:40  

Sad ซื้อมาใช้แล้วครับกับ CX65
ทุกอย่างโดยรวม ok มากครับ
แต่ไม่รู้โชคร้ายหรือเปล่าเครื่องที่ได้มาใช้ได้ อาทิตย์เดียวขอบจอด้านบนสีเพี้ยนไปแล้วครับเอาไปเปลี่ยนที่ร้านปรากฎว่าเครือ่งดันหมดอีก เลยไม่รู้ว่าเป็นเฉพาะเครื่องเราหรือเปล่าตอนนี้เลยฝากทางร้านให้เก็บไว้ก่อนกว่าจะได้เครื่องก็ต้องรอถึงวันพฤหัสเชียว
ไงก็ฝากลองสังเกตุดูตอนปิดเครืองดูนะครับตอนที่จอเป็นสีขาวก่อนจะดับ ว่าเป็นเหมือนผมหรือเปล่า
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Aug 2004 18:02  

Anonymous ผู้เขียน:
:( ซื้อมาใช้แล้วครับกับ CX65
ทุกอย่างโดยรวม ok มากครับ
แต่ไม่รู้โชคร้ายหรือเปล่าเครื่องที่ได้มาใช้ได้ อาทิตย์เดียวขอบจอด้านบนสีเพี้ยนไปแล้วครับเอาไปเปลี่ยนที่ร้านปรากฎว่าเครือ่งดันหมดอีก เลยไม่รู้ว่าเป็นเฉพาะเครื่องเราหรือเปล่าตอนนี้เลยฝากทางร้านให้เก็บไว้ก่อนกว่าจะได้เครื่องก็ต้องรอถึงวันพฤหัสเชียว
ไงก็ฝากลองสังเกตุดูตอนปิดเครืองดูนะครับตอนที่จอเป็นสีขาวก่อนจะดับ ว่าเป็นเหมือนผมหรือเปล่า

ว๊าแย่จังเลย แต่ก็ขอบคุณสำหรับคำเตือนที่ฝากไปถึงเพื่อนสมาชิกในเวปนะคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Aug 2004 14:18  

อยากจะขอถามคนที่ซื้อ cx65 มาแล้วว่าตอนซื้ออ่ะ เขามีแถมที่ปิดเลนส์ด้านหลังมั้ย

เพราะด้านหลังมันคล้ายๆกับ m65 เลยเลย แต่มันมีที่ปิดเลนส์ให้ด้วย
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Aug 2004 15:42  

ไม่มีที่ปิดเลนส์ด้านหลังครับ
gob
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ??????????????
วันที่โพสท์ : 03 Aug 2004 12:31  

เปลี่ยนจาก E365 มาเป็นตัวนี้จะดีหรือป่าวครับ แล้วถ้าซื้อเครื่องศูนย์มาเค้าให้อะไรบ้าง มีแผ่นโปรแกรมให้หรือป่าว? :lol:
Pang-Pang
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : .........
วันที่โพสท์ : 03 Aug 2004 19:10  

นู๋จะซื้อรุ่นนี้แหละ....ว่าคุ้มสุดล่ะ
แต่มะมีBluetooth
รวมๆก็ถือว่าOKแล้วเนอะ.......ว่าไหม...ช่วยเชียร์หน่อย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ??????????????
วันที่โพสท์ : 03 Aug 2004 22:58  

gob ผู้เขียน:
เปลี่ยนจาก E365 มาเป็นตัวนี้จะดีหรือป่าวครับ แล้วถ้าซื้อเครื่องศูนย์มาเค้าให้อะไรบ้าง มีแผ่นโปรแกรมให้หรือป่าว? Laughing

ไม่มีแผ่นโปรแกรมให้ค่ะ ที่ให้มาก็มีที่ชาท์ตแบตกับแบตเตอรี่แล้วก็ตัวที่ใช้ถอดหน้ากาก
nyu
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Aug 2004 19:40  

เฮ้ยซื้อt630มาแล้วอ่ะ
nyu
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Aug 2004 19:40  

เฮ้ยซื้อt630มาแล้วอ่ะ
jibjang
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????????
วันที่โพสท์ : 04 Aug 2004 20:50  

ซื้อมาใช้แล้วเหมือนกัน เคยเจอเล่นมากๆเครื่องค้างไปเลย ปุ่มก็กดไม่ได้ต้องถอดแบตออกแล้วเปิดเครื่องใหม่ กล้องไม่มีปัญหา แต่วีดีโอบางทีก็ถ่ายได้ แต่บางทีก็ขึ้นว่ากรุณารอสักครู่แล้วก็กลับสู่หน้าจอเมนูหลักเลย ต้องพักเครื่องไว้นานๆถึงจะกลับมาถ่ายได้อีก เรื่องโชว์ภาพหน้าคนโทรเข้า ก็โชว์นะ แต่โชว์เป็นบางภาพ ทั้งๆที่ก็ตั้งค่าเหมือนกัน แถมเบอร์เดียวกัน บางทีโชว์ บางที่ก็ไม่โชว์งงมาก ใครรู้ตอบด่วน เป็นแค่เครื่องของเราหรือเปล่า โดยรวมถือว่าโอเคนะ ชอบมาก เออ!อีกเรื่องบางทีจะกดเข้าไปดูรูปมันบอกว่าหน่วยความจำเต็ม ก็พักเครื่องไว้อีก โดยที่ไม่ได้ลบรูปอะไรทิ้งนะ ก็กดดูได้ เราเลยงงว่า ถ้าเล่นมากๆเนี่ยแฮงค์ได้ง่ายใช่มั๊ย แล้วยี่ห้ออื่นเป็นหรือเปล่า อย่างโนเกียเงี้ย ใน option ประมาณเดียวกัน
พอรู้มั่ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????cx65
วันที่โพสท์ : 06 Aug 2004 00:13  

พอดีสนใจเหมือนกันลองไปถามที่ i-mobile ราคาประมาณ 9990 บาท
-HooliGan-
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ...
วันที่โพสท์ : 06 Aug 2004 11:02  

เรื่องปิดเสียงชัตเตอร์นั้นคงเปงผลมาจากการที่ต่างประเทศเค้ารณรงค์เรื่องกล้องมือถืออะครับ
เหงบางประเทศไม่ให้ใช้มือถือมีกล้องเลยอะครับ
แต่จริงๆ มันสามารถปิดได้นะครับ ซึ่งผมก็จำไมได้จริงๆ จำได้ประมาณว่า
ต้องเค้าไปแก้ไฟล์ในเครื่องอะครับ ที่เว็บนอกมีบอกแน่นอน
ไว้ว่างๆ จะหามาให้นะครับ อ้อ พันทิพย์มีนะครับ ลองหากระทู้ดู

แล้วก็เหงมีข่าวว่าอีกสักพักจะมี option เสริมเกี่ยวกับ flash อะครับ
จริงเท็จแค่ไหนครับ จะได้รอ ^^
-HooliGan-
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????
วันที่โพสท์ : 06 Aug 2004 11:19  

เจอแล้วครับ วิธิปิดเสียงชัตเตอร์ ต้องให้เครดิตเค้าจริงๆ นี่เลยครับ

http://www.pantip.com/cafe/mbk/topic/T2942990/T2942990.html

เพิ่มข้อเสียของ CX65 นะครับ

เหงเค้าว่ากันว่าเรื่องไฟล์ที่จะมาทำ ring tone อะครับ ท่าทางจะได้แต่.wav แถม
ได้แค่ 50kb ด้วยนา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Aug 2004 11:15  

อยากทราบว่าc65โชว์รูปเมื่อมีสายเข้าหรือเปล่าถ้ามีช่วยบอกหน่อยเพิ่งซื้อมาใช้ไม่ค่อยเป็น
มือใหม่หัดโทร
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????? st60 ????????????????????????
วันที่โพสท์ : 08 Aug 2004 13:15  

มีข้อดีข้อเสียตรงไหนบ้างครับ และจะเป็นครั้งแรกที่ใช้ซีเมนส์ด้วยครับ กลัวว่าจะไม่ดีเหมือนกับ sony ericsson t600 ครับ ผมซื้อมา5000 ใช้ยังไม่ถึง 4 เดือนเลย เสียไม่ต่ำกว่า 10 ครั้ง ขายไปยังไม่ถึง 500 เลยครับ กลัวจริงๆ
อาตี๋โอกี้
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ????????????????????
วันที่โพสท์ : 09 Aug 2004 16:44  

jibjang ผู้เขียน:
ซื้อมาใช้แล้วเหมือนกัน เคยเจอเล่นมากๆเครื่องค้างไปเลย ปุ่มก็กดไม่ได้ต้องถอดแบตออกแล้วเปิดเครื่องใหม่ กล้องไม่มีปัญหา แต่วีดีโอบางทีก็ถ่ายได้ แต่บางทีก็ขึ้นว่ากรุณารอสักครู่แล้วก็กลับสู่หน้าจอเมนูหลักเลย ต้องพักเครื่องไว้นานๆถึงจะกลับมาถ่ายได้อีก เรื่องโชว์ภาพหน้าคนโทรเข้า ก็โชว์นะ แต่โชว์เป็นบางภาพ ทั้งๆที่ก็ตั้งค่าเหมือนกัน แถมเบอร์เดียวกัน บางทีโชว์ บางที่ก็ไม่โชว์งงมาก ใครรู้ตอบด่วน เป็นแค่เครื่องของเราหรือเปล่า โดยรวมถือว่าโอเคนะ ชอบมาก เออ!อีกเรื่องบางทีจะกดเข้าไปดูรูปมันบอกว่าหน่วยความจำเต็ม ก็พักเครื่องไว้อีก โดยที่ไม่ได้ลบรูปอะไรทิ้งนะ ก็กดดูได้ เราเลยงงว่า ถ้าเล่นมากๆเนี่ยแฮงค์ได้ง่ายใช่มั๊ย แล้วยี่ห้ออื่นเป็นหรือเปล่า อย่างโนเกียเงี้ย ใน option ประมาณเดียวกัน

เป็นเหมือนกัลเลยยยยยยย เวลาถ่ายวีดีโอแล้วเครื่องจะเด้งไปหน้าจอเฉยเลยยย
มัยเป็นงี้ล่ะ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: