Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 DiStar D77 - ไดสตาร์

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 73 / เข้าชม: 50962
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ใช้ไม่ได้ - too Bad!
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : DiStar D77 - ???????
วันที่โพสท์ : 29 Jul 2004 17:51  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ DiStar D77
Catalog : http://www.siamphone.com/catalog/distar/d77.htm
Review : http://www.siamphone.com/review/distar/d77/page.htm

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย MrPhone เมื่อวันที่ 11 Nov 2004 11:00; ทั้งหมด 2 ครั้ง
ใหม่นี่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????
วันที่โพสท์ : 30 Jul 2004 19:26  

เครื่องหวานมาก น่ารักดี
เหมาะกะสาวๆ
ฉัตรชัย
SP Moderator
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jul 2004 19:37  

ก็เก๋ไก๋ดีคับ แต่สงสัยว่า ไม่มีกล้องทำไมถึงใส่หน่วยความจำมาซะเยอะเชียว
ESPADA GP
Bronze Member
Bronze Member
Year's Star

จังหวัด: ::chum~phon::
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jul 2004 21:38  

64 MB เอาไว้ทำอะไรหว่า มันจะเซฟอะไรนักหนาว่ะ หรือข้อมูลผิดกันแน่
Num 8999
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Aug 2004 11:06  

Neutral 64 MB นี่มัน fashmemo เหรอหรืออยู่ในเครื่อง บอกหน่อยเด่! แต่ว่า Didtar นี่เจ๋งมากเลยเราขายอยู่ ดีกว่ายี่ห้อใหม่ๆจากเกาหลีกับจีนมากเลย ขายแล้วสบายใจไม่ค่อยมีเคลมเลย เครื่องยี่ห้อใหม่ๆสองประเทศหลังเคลมเยอะมาก ( ของบ้านเราเจ๋งเหมือนกัน )
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Aug 2004 17:18  

จะว่าไป ความต้องการส่วนตัว ในเมื่อ ไดสตาร์ก็ออกมือถือมาหลายตัวแล้ว น่าจะใส่ irda มาซักทีนะ เฉพาะในรุ่นที่ถ่ายรูปได้ก็ยังดี ไม่งั้นผลิตออกมาถ่ายรูปได้แต่ไม่รู้จะเอาภาพออกจากเครื่องยังไง ส่งผ่านเมลล์หรือ mms ก็เปลืองอยู่
oio
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????
วันที่โพสท์ : 02 Aug 2004 09:57  

อยากทราบว่าราคาประมาณเท่าไหร่ค่ะ Question
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ : Re: ????
วันที่โพสท์ : 02 Aug 2004 13:14  

oio ผู้เขียน:
อยากทราบว่าราคาประมาณเท่าไหร่ค่ะ :?:

ราคาคงราว ๆ 4-5 พันบาทครับ
ota_hay01-6632825
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????
วันที่โพสท์ : 03 Aug 2004 14:38  

ไม่ทราบว่าจะผ่อนมือถือของ Distar เนี่ยต้องทำไงครับ แล้วเขามีตัวแทนจำหน่ายหรือ เว็บไซค์ให้ติดต่อมั้ยครับ
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ : Re: ?????????
วันที่โพสท์ : 03 Aug 2004 18:43  

ota_hay01-6632825 ผู้เขียน:
ไม่ทราบว่าจะผ่อนมือถือของ Distar เนี่ยต้องทำไงครับ แล้วเขามีตัวแทนจำหน่ายหรือ เว็บไซค์ให้ติดต่อมั้ยครับ

ผมเห็นมีวางขายแต่ที่ mbk หนะคับ ซึ่งไม่รับผ่อนเป็นรายเดือน แต่พอจะรูดบัตรได้ (ชาร์ต 3%)
ThU AnG KuBPoM!!!!!!
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: ปากน้ามบ้านเฮา
หัวข้อ : Re: ?????????
วันที่โพสท์ : 04 Aug 2004 09:18  

ฉัตรชัย ผู้เขียน:
ota_hay01-6632825 ผู้เขียน:

ผมเห็นมีวางขายแต่ที่ mbk หนะคับ ซึ่งไม่รับผ่อนเป็นรายเดือน แต่พอจะรูดบัตรได้ (ชาร์ต 3%)
ที่ไดสตาร์เลยเค้าไม่รับผ่อนเหรอครับ ?
66
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????
วันที่โพสท์ : 04 Aug 2004 10:54  

สรุปแล้วโดยรวม ๆ น่าใช้มั้ยคะ แล้ว เมนูเป็นภาษาไทยรึเปล่า
postman
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Aug 2004 15:27  

เมนูไทยคะ สามารถผ่อนได้ที่ บมจ.ดีอีแคปปิตอล คะ ติดต่อ Embarassed 02-6412163-70
ota_hay091805530
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????????
วันที่โพสท์ : 06 Aug 2004 15:26  

หาซื้อเครื่อง ไดสตาร์ ที่จันทบุรีได้ยากมากครับ ไม่เจอร้านใหญ่ ๆ เอามาลงเลย ว่าจะลองTest ดูซะหน่อย เผื่อถูกใจจะซื้อให้แฟน แทน X430
ดีเดย์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????? Palmax
วันที่โพสท์ : 24 Aug 2004 03:36  

ทำไมเหมือน Palmax ของ Hutch เลยล่ะครับ
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ : Re: ?????????? Palmax
วันที่โพสท์ : 27 Aug 2004 19:26  

ดีเดย์ ผู้เขียน:
ทำไมเหมือน Palmax ของ Hutch เลยล่ะครับ

ทั้ง 2 ยี่ห้อนี้ออกมาเหมือนกันตั้งแต่ D90 แล้วหล่ะคับ เหมือนกันเรื่อยมา เพราะซื้อสิทธิ์แบบ OEM
CNX
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Sep 2004 19:29  

ราคา 4750 ครับผม ผมซื้อมาเมื่อวานนี่เองคับ
wasan
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : D77
วันที่โพสท์ : 11 Sep 2004 12:58  

ซื้อเมื่อวันที่ 7 เหมือนกันครับ 4,700 บาท เล็กๆดีครับ
เล็ก..
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Sep 2004 16:22  

น่าสนใจครับ แต่ไม่ทราบว่าศูนย์ไหนมีขายบ้าง แล้วเสียงเรียกเข้าใสดีไม๊ครับ แล้วมีสายดาต้าลิ้งก์ให้ด้วยหรือเปล่า
ขอนแก่น
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Sep 2004 14:48  

ที่ขอนแก่น 4700 ครับ

แต่รุ่น D990 หายากจังไม่มีของเลย

ชอบ D990 มากกว่าจอใหญ่ สีสดดี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: DiStar D77 - ???????
วันที่โพสท์ : 20 Sep 2004 23:56  

MrPhone ผู้เขียน:
ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ DiStar D77
http://www.siamphone.com/catalog/distar/d77.htm
เจอแล้วชอบแต่หาซื้อสีชมพูไม่ได้ค่ะ มัน OK รึเปล่าค่ะ Embarassed
Meeny
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????? d77
วันที่โพสท์ : 21 Sep 2004 11:50  

ชื้อมาแล้ว ขอบอกว่าดีมาก เมนูสวย
-เสียงปุ่มกดเป็นเสียงเด็ก
-มีเพลง Truetone แถมให้ 1 เพลง (เรื่องคืนนั้น) และ Poly (อิจฉา)
-และฟังชั่นอื่นๆ เหมือนกับ d990 เลยครับ แต่งเสียงเรียกเข้าได้ 3 เสียง

แต่อยู่ที่ว่าข้อมูลที่ลงไม่เป้งจริง ตรง Memory 64 MB นี่ไม่ถูกนะครับ ไปเปิดดูเนื้อที่เขาให้เก็บได้แค่ 200k เองครับสำหรับ รูปภาพ + เสียงเรียกเข้า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ??????? d77
วันที่โพสท์ : 22 Sep 2004 20:01  

จริงรึเปล่า ต้องการใช้มากกว่าเดิมเลยนะที่ได้มีคนใช้แล้วบอกว่ามันน่ารัก แต่หาซื้อสีชมพูไม่ได้ มัน OK ใช่มั๊ยค่ะ จะพยายามครอบครองมัน
ป๊อก007
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????
วันที่โพสท์ : 23 Sep 2004 17:51  

อยากรู้ว่าประกันศูนย์ไหนบ้าง เดินดูหลายศูนย์แล้วไม่เห็นมีขาย ช่วยบอกทีครับ หายากเหลือเกิน
Meeny
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : D77
วันที่โพสท์ : 24 Sep 2004 12:09  

ชื้อที่มาบุญครองได้เลย เครื่อง 4700 ต่อได้เหลือ ประมาน 4600 หน่ะ
เครื่องรับประกันศูนย์ 1 ปีทุกเครื่อง คือตอนซื้อจะมีคู่มือให้
ให้เรากรอก serail baterry ของเราลงไปแล้วส่งกลับให้ศูนย์ (ตรง bat จะมีสติกเกอร์ distar ถ้าหลุดก้อ ประกันหมดอ่ะกั้บ)
ยังยืนยันเหมือนเดิมว่า ไม่เสียดายที่ซื้อเครื่องนี้ครับ เมนูสวย เสียงเด็กน่ารัก แถมเสียง truetone อีก ยิ่งโดนใจเลย

ปล. เครื่องนี้มีขนาดเล็กกั้บป๋ม ถ้าใครไม่เคยเห็นต้องเดินดูดีๆ อาจพลาดได้กั้บ เครื่องนี้มาขายเกลื่อนมาก หาง่าย ตอนแลกไม่รู้เดินหาเป็น ชม.แหนะ แต่พอดูดีๆ เอ้เครื่องเล็กนี้หว่า เจอมาหลายร้านแล้ว แต่ก้อไม่เปงรัย เดินหลายๆร้านครับ จะได้ดูราคาไปด้วยอิๆ
tok
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????polyphonic???????????????
วันที่โพสท์ : 24 Sep 2004 17:17  

ผมชื้อมาแล้วหาที่ดาวโหลดpolyphonicยากมากเลยใครรู้ช่วยบอกหน่อย
งง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Sep 2004 20:23  

อยากรู้ว่าที่จันทบุรีมีขายที่ไหนบ้าง

]
komabkk@yahoo.com
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????? Meeny ???????????????????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 25 Sep 2004 14:58  

แนะนำร้านที่ซื้อให้ที่ครับ ลองดูร้านแถวบ้านไม่เจอเลยสักร้าน
ถ้าไปมาบุญครองเองอาจจะไม่สะดวกเท่าไร
อาจจะต้องฝากเพื่อนที่ทำงานแถวๆนั้นซื้อให้นะครับ
เลยอยากทราบชื่อร้าน จะได้สะดวกเพื่อนในการเดินหา
ถ้ายังไงรบกวนช่วยตอบทาง e-mail ก็ดีครับ
CNX
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Oct 2004 17:20  

ใครใช้รุ่นนี้แล้วบ้างอะคับ ผมอยากทราบว่าจะเซ็ทหน้าจอด้านนอกให้เป็นนาฬิกาแบบดิจิตอลเหมือนที่ลงหน้าเวบได้อย่างไรคับ ใครทราบรบกวนแนะนำด้วยคับ
Pue-jang
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????
วันที่โพสท์ : 11 Oct 2004 08:15  

เมื่อวานไปดูรุ่นนี้ที่ MBK เครื่องสีดำ 4,600 บาทแต่ทำมายสีชมพูราคาประมาณ 5,300 บาท Shocked คนขายอ้างว่าเครื่องหายากเลยไม่แน่ใจว่ายังไงกันแน่ใครรู้ช่วยแนะนำหน่อยนะคะอยากรู้มากค่ะ Sad
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ : Re: ????????????
วันที่โพสท์ : 12 Oct 2004 20:18  

Pue-jang ผู้เขียน:
เมื่อวานไปดูรุ่นนี้ที่ MBK เครื่องสีดำ 4,600 บาทแต่ทำมายสีชมพูราคาประมาณ 5,300 บาท :shock: คนขายอ้างว่าเครื่องหายากเลยไม่แน่ใจว่ายังไงกันแน่ใครรู้ช่วยแนะนำหน่อยนะคะอยากรู้มากค่ะ :(

รุ่นเดียวกัน ยี่ห้อเดียวกัน ราคาขายต่างกัน ขึ้นอยู่กับความนิยมครับ ยิ่งของขาด ยิ่งขึ้นราคา แต่ต่างกัน 800 บาทนี่ ต่างกันเกินไปนะคับ
postman
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Oct 2004 15:52  

หาซื้อในมาบุญครองที่

ร้าน BJ mobile ฝั่งโตคิว, ร้าน นาซ่า, ร้าน นิด เทเลคอม(โซนกลาง),ร้าน DD phone (โซนกลาง),ร้าน macro phone (โซนกลาง) นะคะ เท่าทีทราบคะ
girlNP
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 04 Nov 2004 13:48  

สวัสดีคะ คือเราพึ่งซื้อเครื่องรุ่นนี้มาใช้ แต่ว่าที่หน้าจอด้านนอกเขาตั้งเวลามาเป็นแบบตัว
นาฬิกาอะคะ แต่ว่าเราอยากให้หน้าจอเปลี่ยนเวลาเป็นตัวเลขอะคะ ทำไงก็หาไม่เจอ อ่านคู่มือแล้วก็ไม่เห็นอะคะ ยังไงรบกวนพี่ๆที่พอจะทราบช่วยตอบให้ด้วยนะคะ หรือจะเมลมาที่นี่ก็ได้คะ Laughing Shocked
girl17_santanna@yahoo.com
ขอขอบคุณล่วงหน้านะคะ Embarassed Very Happy
girlNP
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 04 Nov 2004 13:49  

สวัสดีคะ คือเราพึ่งซื้อเครื่องรุ่นนี้มาใช้ แต่ว่าที่หน้าจอด้านนอกเขาตั้งเวลามาเป็นแบบตัว
นาฬิกาอะคะ แต่ว่าเราอยากให้หน้าจอเปลี่ยนเวลาเป็นตัวเลขอะคะ ทำไงก็หาไม่เจอ อ่านคู่มือแล้วก็ไม่เห็นอะคะ ยังไงรบกวนพี่ๆที่พอจะทราบช่วยตอบให้ด้วยนะคะ หรือจะเมลมาที่นี่ก็ได้คะ Laughing Shocked
girl17_santanna@yahoo.com
ขอขอบคุณล่วงหน้านะคะ Embarassed Very Happy
ลองใช่อ่ะคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???? ?????????????? ????????????
วันที่โพสท์ : 06 Nov 2004 23:21  

มันใช่ ซิมออเร้นจ์ ไม่ได้อ่ะคับ ทำไงดี ต้องแก้ อีมี่ หรือป่าวคัีบ รบกวนช่วยบอกทีนะคับ
kyozaza
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????????????
วันที่โพสท์ : 07 Nov 2004 13:18  

อยากได้สีชมพู แต่อ่านในกระทู้บอกหาซื้อยากจริงหรือปล่าวคะ แล้วดูเข็งแรงไม๊ ถ้าตกแล้วจะเจ๊งเลยหรือปล่าว ดูท่าทางจะบอบบาง เพราะดูเล็กๆ Embarassed
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Nov 2004 17:30  

เราว่าเหมือน curitel ของ hutch เลย...ว่าป่ะ? (ฟังก์ชันการทำงานมันหน่ะ)
NiNgNoNK
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????? Polyphonic ???????
วันที่โพสท์ : 15 Nov 2004 20:04  

เราโหลดมาแล้วแต่ทำไงต่ออะบอกทีดินะครับขอหละเราเสียตังไปตั้ง20กว่าบาทเสียดายมากช่วยบอกเราทีนะ
แคบหมู
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Nov 2004 12:22  

Embarassed Embarassed อยากทราบว่าเครื่องรุ่นนี้ สีชมพูยังมีวางจำหน่ายอยู่ไม๊คะ แล้วราคาประมาณเท่าไหร่
รี่ซ่าส์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????????
วันที่โพสท์ : 21 Nov 2004 19:43  

- สีดำราคา 4900 ต่อเหลือ 4700 ( พอดีเอาโมโต c650 ไปเทิร์นด้วยอ่ะนะ เพิ่มพันเดียว )

- เครื่องเล็กกว่าที่คิด ตอนแรกไม่ได้มองหาเลย ถามเอา ว่าเค้ามีขายมั้ย ส่วนใหญ่เค้าไม่ค่อยเอามาโชว์สักเท่าไหร่ ที่ มาบุญครองนะ

- สีชมพู 5พันก่าอ่ะ แต่ไม่ถึง 5500 ก็ลองต่อดู แต่คิดว่าเค้าคงไม่ลดให้เยอะหรอก เพราะว่าของมันขาดตลาด แต่ว่า ถ้าใช้สีชมพู แล้วเบื่อแล้วจะเทิร์นอ่ะ ที่ร้านเค้าว่า มันราคาจะตกกว่า สีดำอีก

- ฟังก์ชั่นอ่ะไร ใช้ง่าย แทบไม่ต้องดูคู่มือเลย

- เสียงเรียกเข้าก็ดังดี เบา เบา แล้วก็ ดัง จนดังมาก

- ปุ่มระดับเสียง มีหลายระดับมาก ดังสุดๆเสียงออกมานอกมือถือเลย

- จอสีก็สวยดี ราคาก็เหมาะสมกับเครื่องอ่ะแหละ เหมาะกับคนอยากๆได้รุ่นพับ จอสี เสียงโพลี่ เล่น wap ได้นะ

** เครื่องดูบางนะ ยังไงก็ถนอมๆหน่อยแล้วกันคะ เพราะยังไม่มีบอดี้ขาย **
sa[-yO-]JunG
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ : ><
วันที่โพสท์ : 05 Dec 2004 18:23  

เพิ่งไปโรบินสันเมื่อวานค่ะ ราคา 2พันกว่าเองคะ เล็กนิดเดียว น่ารักดี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ?????????? Polyphonic ???????
วันที่โพสท์ : 08 Dec 2004 11:10  

NiNgNoNK ผู้เขียน:
เราโหลดมาแล้วแต่ทำไงต่ออะบอกทีดินะครับขอหละเราเสียตังไปตั้ง20กว่าบาทเสียดายมากช่วยบอกเราทีนะ

เลือกที่ Icon Arrow Open web แล้วเลือกบันทึกรายการ
เน้นว่าต้องเป็นบันทึกรายการ ไม่ใช่บันทึกเฉยๆ

Exclamation Exclamation Exclamation Exclamation Exclamation Exclamation Exclamation Exclamation
ผ่านมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Dec 2004 00:09  

โรบินสัน สาขาไหนครับ แล้วซื้อร้านไหนครับ สนใจครับ มันเล็กดี
Thanks,
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??? ?????????????
วันที่โพสท์ : 13 Dec 2004 11:52  

ทำไมเครื่องไม่สามารถใส่ซิมออเรนจ์ได้ ต้องแก้ อีอมี่ รึเปล่า แล้วแก้แล้วเครื่องจะรวนรึเปล่า แล้วหาที่โหลดเพลงยากมากใครรู้ช่วยบอกที ที่ gtoaod@chaiyo.com จะขอบคุณมากๆ Laughing Smile Crying or Very sad
pinky girl
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ..
วันที่โพสท์ : 17 Dec 2004 01:49  

Embarassed ซื้อแล้วค่ะ ประมาณ 2 อาทิตย์แล้ว สีชมพู 4990 ที่หาดใหญ่
อยากเรียนถามว่า 1. อยากเปลี่ยนนาฬิกาที่จอด้านหน้าให้เป็น digital ทำอย่างไร
มันเป็นแบบเข็มนาฬิกาอยู่ค่ะ 2. ที่ว่าเสียงกดปุ่มเป็นเสียงเด็ก ไม่เห็นมีเลยค่ะ
3.เข้าไปโหลด ไหน work สุดคะ ช่วยบอกทีนะคะ Embarassed
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Dec 2004 00:27  

ตกลงใช้กับซิมออเร้นไม่ได้เหรอคะ.. Sad
อยากรู้มากๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????????????????
วันที่โพสท์ : 28 Dec 2004 14:34  

อยากทราบวิธีโหลดเพลงอ่ะค่ะ แบบละเอียดเลยนะคะ คือว่าโหลดแล้วไม่รู้ว่าจะเซฟยังไง ใครทราบช่วยบอกขั้นตอนทั้งหมดเลยนะคะ จะขอบคุณมากๆ
mang_k
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jan 2005 12:18  

เพิ่งซื้อมา ก็ใส่ซิมออร์เร้นท์ได้นี่คะ ไม่เห็นมีปัญหาอะไร
mang_k
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jan 2005 12:22  

เมื่อไหร่จะ รู้วิธีเปลี่ยนหน้าจอด้านนอกให้เป็นแบบติจิตอล เหมือนรูปที่ลงเว็บซะทีน๊า....อยากเปลี่ยนเหมือนกัน แต่หาไม่เจอง่ะ Confused
Meeny
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re : D77
วันที่โพสท์ : 05 Jan 2005 17:46  

เรื่องเสียงปุ่มกดเป็นเด็ก ให้ Set KeySounds ใน Profile ที่ใช้อยู่เป็น Parrot Tone1
lookpla
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????? small talk
วันที่โพสท์ : 06 Jan 2005 16:49  

อยากได้ small talk ของรุ่น D777 หาซื้อได้ที่ไหนบ้างคะ
เด็กD77
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????? Background ????????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 07 Jan 2005 08:26  

เพิ่งไปซื้อมาเมื่อวาน 4500 บาทแต่เสียดายที่รูป BG มีแค่อันเดียวสามารถหาเพิ่มได้ที่ไหนบ้าง รบกวนท่านผู้รู้นะครับ
Ne^-^
Year's Star

จังหวัด: ^^
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jan 2005 18:46  

ไปถามที่ mbk มา..ถามว่าทำไมไม่ค่อยเห็นสีชมพูเลย..เขาบอกว่าสีชมพูจะไม่ค่อยเอามาเพราะ..ต้องเอาสีดำมา 10 เครื่องถึงจะเอาสีชมพูมาได้เครื่องหนึ่งอ่ะค่ะ.. ก็งงอยู่เหมือนกัน
cd
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jan 2005 22:37  

ใช้รุ่นนี้อยู่ ok นะ
dee113
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jan 2005 19:51  

Rolling Eyes อยากทราบวิธีการลง polyphonic คะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jan 2005 17:22  

เพิ่งซื้อมาวันนี้เอง ตอนบ่าย ok นะ ราคาก็เหมาะสมกันดี 3650 เอง
แวะมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Feb 2005 23:30  

อยากทราบว่า
1. มีเวลาโชว์ขณะสนทนาหรือเปล่า
2. สาย Data Link กี่บาท มีขายหรือเปล่า
3. เก็บ SMS ได้กี่ข้อความ
4. แบตแพงหรือเปล่า (ท่าทางจะไม่อึด)
ดีจัง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : -
วันที่โพสท์ : 14 Feb 2005 11:18  

ซื้อมาเมื่อวันที่ 5 กุมภา ราคา 4399 ที่ฟิวเจอร์พาร์ครังสิต ใช้งานดีมากค่ะ ไม่งอแงเลย พี่ชายยังชมว่าน่ารักดีแถมสนับสนุนของไทยอีกตะหาก เปลี่ยนมือถือมา 3 เครื่องแล้ว (ในราคาประมาณนี้) รู้สึกว่าถูกใจเครื่องนี้ที่สุด เหมาะสำหรับคนที่งบน้อยแต่ต้องการของดีใช้งานคุ้มค่า ไม่ต้องการฟังชั่นมากมายอะไรเพียงใช้โทรเข้าโทรออก รับรองว่าจะต้องถูกใจแน่นอนค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ??????????????????????????
วันที่โพสท์ : 14 Feb 2005 11:52  

อยากรู้มากๆ ผู้เขียน:
อยากทราบวิธีโหลดเพลงอ่ะค่ะ แบบละเอียดเลยนะคะ คือว่าโหลดแล้วไม่รู้ว่าจะเซฟยังไง ใครทราบช่วยบอกขั้นตอนทั้งหมดเลยนะคะ จะขอบคุณมากๆ

อยากรู้วิธีโหลดเพลง mp3 ทำยังไงคะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ??????????????????????????
วันที่โพสท์ : 14 Feb 2005 11:52  

อยากรู้วิธีโหลดเพลง mp3 ทำยังไงคะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Feb 2005 16:11  

Anonymous ผู้เขียน:

ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ??????? small talk
วันที่โพสท์ : 12 Mar 2005 15:43  

lookpla ผู้เขียน:
อยากได้ small talk ของรุ่น D777 หาซื้อได้ที่ไหนบ้างคะ

หาซื้อได้ตามศูนย์บริการไดสตาร์ฯ และ dealer ที่เป็นพันธมิตรกับเรา
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Mar 2005 15:56  

โหลดได้ที่ www.mobiclub.net หรือกด 1900-1900-15
ไปที่เมนู - mMedia - จัดการไฟล์ หลังจากนั้สามารถเลือกริงโทนหรือภาพที่ดาวน์โหลด ได้เลย
mp3 ยังไม่สามารถทำการโหลดได้
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Mar 2005 16:04  

โหลดได้ที่ www.mobiclub.net หรือกด 1900 -1900 -15
ไปที่เมนู - mMdila - จัดการไฟล์ หลังจากนั้นสามารถเลือกริงโทนหรือภาพที่ดาวน์โหลด ได้เลย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Mar 2005 16:07  

โหลดได้ที่ www.mobiclub.net หรือกด 1900 -1900 -15
ไปที่เมนู - mMdila - จัดการไฟล์ หลังจากนั้นสามารถเลือกริงโทนหรือภาพที่ดาวน์โหลด ได้เลย

mp3 ยังไม่สามารถโหลดได้
ตาแป๊ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????
วันที่โพสท์ : 29 Mar 2005 10:11  

ผมอยากรู้ว่าเรสามารถ Download ที่ไหนบ้าง อ่ะ ที่เห็น ๆ มาไม่ค่อยมีอ่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Mar 2005 14:15  

โหลดเพลงมาแล้วแต่ว่ามันขึ้นเป็น ซองจดหมาย แล้วเปิดไม่เป็น เข้าไปที่อินบ๊อกซ์ก็ไม่มี ทำงัยดีใครรู้ช่วยบอกด้วยค่ะ เมลมาก็ด้าย
sanaichara_j@hotmail.com
Ratsitar
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ???? ?????????????? ????????????
วันที่โพสท์ : 01 Apr 2005 16:24  

แต่ของเราใส่ซิมออเร้นส์ได้นะ ใส่มาตั้งแต่เปิดเครื่องตอนเดือนตุลาคมแล้วแหละ Very Happy
The_puang
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????? 3 ?????
วันที่โพสท์ : 20 Jun 2005 13:43  

Embarassed ซื้อมือ สองนะครับ ประกันเหลืออีก ประมาณ 8 เดือน (นะตอนที่ ซื้อ) ใช้ได้ประมาณ 2 เดือน เครื่องเปิดแล้วดับเอง แล้วเปิดอีกไม่ได้ ต้องชาร์ท แล้วเปิดถึงติด ก็เลยส่งเครม เครมมาได้ประมาณ 2 อาทิตย์ ก็เกิดอาการเดิม แต่หรักตรงที่ เปิดไม่ได้เลย ก็เลยส่งเครม นี้ก็ปาเข้าไป 4 อาทิตย์ กว่า ๆ แล้วเครืองก็ยังไม่มาเลย รอใช้อยู่ ไม่มีเครื่องใช้ด้วย ต้องใช้เครื่องกับแฟน ไม่รู้ว่าเค้าทำอะไรบ้าง หรือ เอาไปเฉย ๆ ก็ไม่รู้ นาน มากเลย.........รอจน....ไม่รู้จารอยังไง ไม่รู้ว่าเป็นเพราะอารัย แต่ถ้าให้ซื้อใช้อีกคงไม่เอา แล้ว...เครื่องยี่ห้อนี้ ไม่ว่า รุ่นไหน เข็ด สุด ๆ .......... แฟนผี Twisted Evil พิพาก....ไม่น่าใช้เลย... Evil or Very Mad
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ???????polyphonic???????????????
วันที่โพสท์ : 25 Sep 2005 22:28  

tok ผู้เขียน:
ผมชื้อมาแล้วหาที่ดาวโหลดpolyphonicยากมากเลยใครรู้ช่วยบอกหน่อย
ดีจัง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Oct 2005 21:55  

เอ้อ.....นี่ก็ใช้มาประมาณ8เดือนละ.....เมื่อวานทำตก
ใจหายวาบเลย.......ตกลงมาจากบนระเบียงบ้านด้วย
แต่......เจ้าประคุณ!!! ไม่เป็นไรเลย....มีแต่รอยถลอกนิดเดียว

ขอบ่นนิดนึงว่าสีถลอกง่ายมากเลยอ้ะ
ดีจัง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Nov 2005 20:38  

ครือว่า...........มันพังเสียแร้วววววววว
ยังไม่ถึงปีเลย........งือๆ Crying or Very sad
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Sep 2006 14:54  

postman ผู้เขียน:
หาซื้อในมาบุญครองที่

ร้าน BJ mobile ฝั่งโตคิว, ร้าน นาซ่า, ร้าน นิด เทเลคอม(โซนกลาง),ร้าน DD phone (โซนกลาง),ร้าน macro phone (โซนกลาง) นะคะ เท่าทีทราบคะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: DiStar D77 - ???????
วันที่โพสท์ : 28 Oct 2006 23:08  

MrPhone ผู้เขียน:
Catalog : http://www.siamphone.com/catalog/distar/d77.htm
Review : http://www.siamphone.com/review/distar/d77/page.htm

แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: