Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 iDEA701 - iMobile by Samart
 หน้า 1, 2  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 111 / เข้าชม: 95023
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ใช้ไม่ได้ - too Bad!
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : iDEA701 - iMobile by Samart
วันที่โพสท์ : 16 Jul 2004 18:03  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ iDEA701 - iMobile by Samart
http://www.siamphone.com/catalog/imobile/idea701.htm

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย MrPhone เมื่อวันที่ 28 Sep 2004 12:24; ทั้งหมด 3 ครั้ง
Melody_Destiny
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????? Asus j101(idea701) ??? inno99(idea800)
วันที่โพสท์ : 19 Jul 2004 00:42  

ระหว่าง Asus j101(idea701) กับ inno99(idea800) ไม่รู้ว่าจะซื้อรุ่นไหนดี กำลังลังเลมากค่ะ ช่วยตอบด้วยค่ะ melodylove_u@yahoo.com
ann_2422@hotmail.com
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jul 2004 14:15  

กำลังตัดสินใจซื้ออยู่ ระหว่าง ASUS J101(idea701) กับ INNO 30(idea808) ที่กำลังจะวางขายเดือนหน้า จะเลือกรุ่นไหนดีช่วยตอบหน่อยค่ะ ขอบคุณค่ะ
วัว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????????? GPRS ?????? ???????????????????????????
วันที่โพสท์ : 23 Jul 2004 09:08  

อยากรู้วิธีตั้งค่า GPRS ว่าตั้งยังงัย เพราะตอนนี้ดาว์นโหลดอะไรไม่ได้เลยครับ
เครื่องมันบอกว่าการติดต่อล้มเหลว ให้ตรวจสอบการตั้งค่า ไม่เข้าใจเหมือนกัน
ใครพอจะทราบช่วยชี้แนะด้วยครับเจ้านาย Rolling Eyes Rolling Eyes Shocked Shocked
คาเนชิโร
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jul 2004 09:13  

Smile เทียบคุณสมบัติกับราคาแล้วล่อใจมากๆเลย
koOLfuNkieZ
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: Krung Thep
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jul 2004 00:48  

ล่อใจจริงๆด้วยค่ะ แต่เวลาจะโหลดวอลเปเปอร์ ริงโทนเนี่ย จะโหลดได้จากไหนคะ
smartphone
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jul 2004 08:24  

โอ.....ให้ตายจอร์จ นายทำได้ไงเนี่ย.....มีสายดาต้าลิค์ไม่อ่ะ แล้วจะโหลดข้อมูลกันยังไง อินฟาเรดก็ม่ายมี เหอะๆ สนจัยเหมือนกันครับ
oh-mo
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jul 2004 14:00  

มันมีสาย data link ไม่ใช่เหรอครับ
m3myntz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jul 2004 13:56  

แล้ว idea701 ส่งรุป เข้าpc ด้ายรึป่าวค่ะ คือมะรุเรื่องเลยจิงๆ
ช่วยตอยด้วยนะค่ะ ขอบคุณค่ะ
Takashi
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jul 2004 14:08  

ที่เชียงใหม่มีขายรึยังครับ

อยากได้มั่กๆ Razz
dewey14th
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????...??????????
วันที่โพสท์ : 27 Jul 2004 16:13  

คนที่ซื้อแล้วมาตอบกันเยอะๆนะคะ
น้องหมีเชียงใหม่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????!?!
วันที่โพสท์ : 27 Jul 2004 22:22  

เพิ่งซื้อมาใช้ครับ 2วันแรกแบตนอค(ชาร์ตไม่เข้า) เอาไปเปลี่ยนเครื่องใหม่ กลับมาเป็นอีก เจ้าของร้านบอกสงสัยที่ชาร์ตไม่ดี(ตอนเปลี่ยนเครื่องใหม่ตาลุงแก่ๆไม่ยอมเปลี่ยนสายชาร์ตให้ เซ้งเซ็ง) เลยรอเครื่องล๊อตใหม่ ร้อนใจเจงๆ แต่ขอบอกว่าคุ้มค่ามากเลย ใครซื้อไปไม่มีปัญหาก็ดีใจด้วยครับ (แต่ตอนนี้เชียงใหม่ขาดตลาดมากเลย YoY) Confused Confused
Takashi
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jul 2004 08:59  

คุณน้องหมีไปซื้อที่ร้านไหนมาหรอครับ

อยากได้มั่งจัง

แล้วเค้าแถมDataLinkให้ด้วยป่าวคับ Smile
nus_pear
Year's Star

หัวข้อ : ??????????
วันที่โพสท์ : 28 Jul 2004 22:19  

Smile ไคที่ซื้อไปใช้แล้ว ช่วยถ่ายรูปมาลงให้ดูหน่อยจิคับ อยากเห็นตัวจิงๆ หน้าจอ จิงๆ อ่ะคับ

แล้ว data link มันแยกซื้อรึป่าวอ่ะคับ :idea: Smile
Vipoo Purepong
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jul 2004 10:24  

ใช้มาเข้าสู่สัปดาห์ที่ 2 แล้วขอบอกว่าคุ้มมากๆเมื่อเทียบราคากับคุณภาพ แถมอุปกรณ์มาตรฐานก็มีมาครบไม่ต้องซื้ออะไรเพื่มเลย ตอนแรกตั้งใจซื้อ แต่เห็นราคาที่มาบุญครอง และศูนย์ไอโมบายวงศ์สว่าง 10900(แพงกว่าราคาในโบรชัวร์) เลยถอยครับ โชคดีว่าไปทำธุระที่โคราช เลยได้เดินเล่นที่ไนท์บาร์ซ่า มีร้านขายเปิดมาที่ 9900 เลยขอต่อได้เต็มที่ 9700 ครับ
namjaidee8@hotmail.com
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????
วันที่โพสท์ : 29 Jul 2004 12:06  

อยากทราบว่าใครมีปัญหาเรื่องโหลดรูปจากเครื่องลงคอมฯ บ้าง เรามีปัญหาไดรเวอร์ลงไม่ได้ แต่ทางไอโมบายก็ให้ส่งคืนเพื่อเปลี่ยนไดรเวอร์ให้อ่ะ
namjaidee8@hotmail.com
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??? ???
วันที่โพสท์ : 29 Jul 2004 12:08  

ใครที่กำลังมองหาโทรสับถ่ายรูปได้ ขอแนะนำ Idea 701 สุดยอดแล้ว เมื่อเทียบกะราคา
ภาพคมชัด ปรับภาพถ่ายได้ อัดเสียงได้ ส่ง MMS เล่น WAP ได้ โอ้ย..คุ้มแล้วกะราคาไม่ถึงหมื่น
~@บอยครับ@~
Year's Star

จังหวัด: สมุทรปราการ
หัวข้อ : ????????
วันที่โพสท์ : 29 Jul 2004 18:59  

Twisted Evil Evil or Very Mad อยากรู้ว่ามันถ่ายวีดีโอได้ไหม แล้วส่ง MMS ให้มือถือยี่อห้ออื่นได้ไหม คนที่ใช้ตอบด้วยน่ะ แล้วมันมีข้อสียอะไรบ้าง
peaceful
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????
วันที่โพสท์ : 30 Jul 2004 17:13  

Embarassed อยากรุว่าเราจะเปลี่ยนภาพที่เป็นสัญลักษณ์ i-mobile อะ เวลาเราเลือกรูปภาพอันอื่นที่อยู่ในตัวเครื่องไม่เห็นจะเปลี่ยนให้เลยอะ ไม่ทรายว่าใครสามารถแก้ไขได้บ้างอะ ตอบด้วยนะ ขอบคุณค่ะ
พญาปลวก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????????? ?????????????????? ????
วันที่โพสท์ : 30 Jul 2004 18:52  

ไปถามที่ i-mobile Future 2 ร้าน ทำหน้างง แล้วบอกยังไม่เคยเห็นเลย มีแต่ idea 801 เลยซื้อ ซัมซุงที่ Blisstel ซะเลย เพราะเอาเงินไปแล้ว เสียความรู้สึก ไม่รู้จะโฆษณาทำไม ลงหนังสือพิมพ์เป็นสินค้าหลักที่โปรโมทด้วย
Ma Li
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : idea701 ??? panasonic x300
วันที่โพสท์ : 01 Aug 2004 11:10  

คือกำลังตัดสินใจซื้อ อยากทราบว่าจะซื้ออันไหนดีกว่า ส่วนตัวแล้วชอบ Jay chouจึงอยากซื้อ x300 ในนั้นมีริงโทนกับวอลเปเปอร์ด้วยแงๆๆๆ ชอบบบ ไปดูที่ร้านแล้วเครื่องค่อนข้างปุ่มกดเล็กชอบดีไซด์ป็อบอั๊บ แล้วก็ติดกันด้วยแต่ว่าชอบดีไซด์ฝาพับมากมากและชอบเฟรมถ่ายภาพ แต่คิดว่าสินค้าไอโมบายมันจะไม่ค่อยมีริงโทนให้ดาวโหลดหรืออื่นๆให้ดาวน์โหลด [/img][/b]
น้องหมี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????
วันที่โพสท์ : 01 Aug 2004 13:02  

เราเคยมาลงข้อความทีนึง(อยู่บนๆ) ว่าโทรสับเจ๊ง ตอนนี้เชียงใหม่มี idea-701 ล๊อตที่2 มาแล้วนะคับ เจ้าของร้านโทรมาให้ไปรับเรียบร้อย ใครยังหาซื้อไม่ค่อยเจอ ลองไปร้าน อัจฉรา นะคับ ที่แอร์พอร์ท ร้านเขาได้เครื่องมาขายไวก่าร้านอื่น บริการดีด้วย เสียภายใน7วันก็เปลี่ยน ไม่แนะนำให้ซื้อที่เซนทรัลนะคับ(แถวโบ้เบ้) เพราะเครื่องย้อม เครื่องหิ้วเยอะมาก ประเภทมือสองยิ่งน่ากัวบอกว่าเครื่องศูนย์ประกันเหลือเป็นปี แต่เช็คจิงๆเป็นเครื่องหิ้ว อีกอย่างถ้าเพื่อนๆจะซื้อบอกเจ้าของร้านเอาอันที่ไม่ได้แกะโชว์มาขายนะคับ เพราะอันโชว์บางทีลองกันหลายมือ มันจะเน่าเอา
น้องหมี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : gprs ????
วันที่โพสท์ : 01 Aug 2004 13:11  

เกือบลืมคับ อยากรู้ว่าใครซื้อ 701 ไปแล้วโหลดริงโทนหรือทำไรเกี่ยวกับ gprs ได้มั่งมั้ยคับ คือตั้งแต่ซื้อมาเอาให้ศูนย์ orange เขาตั้งgprsให้แล้ว แต่โหลดอะไรไม่ได้เลย(ในเครื่องก็ตั้งหมดแล้ว) เสียค่าโทรไปโหลดเพลงตั้งร่วม200แน่ะ ใครโหลดได้รบกวนช่วยโพสด้วยนะคับว่าทำไงมั่ง อีกอย่างใครสงสัยว่า701มีไรในกล่องมั่ง มีดังนี้นะคับ เครื่อง701 small talk แบต 1 ก้่อน ดาตาลิงค์ คู่มือ ใครที่ชีวิตไม่จำเป็นต้องใช้ อินฟาเรดกะบลูทูท เครื่องนี้แหละคับดีสุดรับประกัน optionเยอะโคดจิงๆ โหมดถ่ายรูปเล่นทั้งวันยังไม่หมด ภาพก็สวยคับ ละเอียดก่าโนเกีย หรือยี่ห้ออื่นด้วยซ้ำไป ^^!
ley
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Aug 2004 21:54  

อยากรู้ว่าใช้ภาษาไทยได้ไหมครับ ช่วยตอบที
buu
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????+???
วันที่โพสท์ : 03 Aug 2004 03:30  

ขายมือถือ IDEA 701 (ASUS) ของใหม่แกะกล่อง 100% ประกันศูนย์ จอสี TFT 262,144 สี+ถ่ายรูปในตัว
พร้อมไฟแฟลชสำหรับถ่ายกลางคืน โชว์รูปคนโทรเข้าได้ มีลูกเล่นอื่นๆอีกมากมาย
ราคาพิเศษ ขายถูกกว่าศูนย์ 9,700 โทรสอบถามได้ 06-688-0470
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ????????????
วันที่โพสท์ : 04 Aug 2004 08:42  

น้องหมี ผู้เขียน:
เราเคยมาลงข้อความทีนึง(อยู่บนๆ) ว่าโทรสับเจ๊ง ตอนนี้เชียงใหม่มี idea-701 ล๊อตที่2 มาแล้วนะคับ เจ้าของร้านโทรมาให้ไปรับเรียบร้อย ใครยังหาซื้อไม่ค่อยเจอ ลองไปร้าน อัจฉรา นะคับ ที่แอร์พอร์ท ร้านเขาได้เครื่องมาขายไวก่าร้านอื่น บริการดีด้วย เสียภายใน7วันก็เปลี่ยน ไม่แนะนำให้ซื้อที่เซนทรัลนะคับ(แถวโบ้เบ้) เพราะเครื่องย้อม เครื่องหิ้วเยอะมาก ประเภทมือสองยิ่งน่ากัวบอกว่าเครื่องศูนย์ประกันเหลือเป็นปี แต่เช็คจิงๆเป็นเครื่องหิ้ว อีกอย่างถ้าเพื่อนๆจะซื้อบอกเจ้าของร้านเอาอันที่ไม่ได้แกะโชว์มาขายนะคับ เพราะอันโชว์บางทีลองกันหลายมือ มันจะเน่าเอา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ??????? Asus j101(idea701) ??? inno99(idea800)
วันที่โพสท์ : 04 Aug 2004 12:14  

Melody_Destiny ผู้เขียน:
ระหว่าง Asus j101(idea701) กับ inno99(idea800) ไม่รู้ว่าจะซื้อรุ่นไหนดี กำลังลังเลมากค่ะ ช่วยตอบด้วยค่ะ melodylove_u@yahoo.com
ซื้อ inno 99 ดีกว่าเยอะเลย asus j101 wallpaper เหมือนเด็ก ๆ โหลดเพิ่มเติมก็ไม่ได้ ถามทางสามารถบอกโหลดเพิ่มได้จาก budmode.com โหลดทั้งวันทั้งคืนก็ไม่ได้ขอบอกว่า idea 701 เหมาะสำหรับเด็ก ๆ ใข้ ถ้าจะพิมพ์ภาษาไทย เดาเอาเองนะว่าอยู่ปุ่มไหนของอักษรภาษาอังกฤษ Twisted Evil Twisted Evil
aspthai
Year's Star

หัวข้อ : i-Mobile by Samart (???????)
วันที่โพสท์ : 04 Aug 2004 17:02  

อยากรู้ว่ารุ่นนี้เสียงเรียกเข้าเป็น MP3 ได้รึเปล่า กำลังจะซื้อเปรียบเทียบกันอยู่กับ inno90
ช่วยตอบด้วยนะด่วนเลยจะซื่อแล้ว
Neo_ze
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????????????????
วันที่โพสท์ : 04 Aug 2004 23:33  

inno 90 กับ inno 99 Spec เหมือนกัน ต่างกันแค่ BODY ที่เล็กกว่า บางกว่า ใช้ได้นานกว่า ผมมีทั้งสองรุ่นอ่ะครับ แบบว่าถูกใจใช่เลยคือสุดคุ้มเพราะเรางบน้อยอ่ะ ลูกเล่นคร่า่วๆมีดังนี้ครับ เสียเรียกเข้าสมจริงเหมือนMP3แต่ไม่ใช่MP3->เก็บได้7เสียง ทำรูปภาพแสดงผู้โทรเข้าได้ แบ่งกลุ่มได้ กล้องละเอียด330K ถ่ายแบบ 1 เฟรมกับรัว3 เฟรมได้ ซูม10X มีกรอบรูปด้วย ถ่ายแบบปิดฝาได้(กดปุ่มด้านข้างเครื่องค้างไว้) ถ่ายVDOได้ ทำWallpaperด้านใน+ด้านนอกจากรูปถ่ายได้ รองรับไฟล์ WBMP, JPEG, GIF, PNG, VIS ทำWallpaperเคลื่อนไหวได้ อัดเสียงได้ เครื่องคิดเลขสามารถแปลงค่าหรือเปลี่ยนหน่วย สูตรคณิต อุณหภูมิ ความยาว หน่วยคอมพิวเตอร์ ฯลฯ นาฬิกาปลุกๆซ้ำได้นานจะคุณรำคาญ สามารถสนทนาแบบไม่ต้องยกหูได้(Speaker Phone) บันทึกเลขหมายโทรศัพท์ได้ 500 รายการ รับและส่งอีเมลล์แบบ POP,SMTP เปลี่ยนสีปุ่มกดได้ 3 สี แดง น้ำเงิน ม่วง สี MENU ก็เช่นกัน โหลดหรือเปลี่ยนหรือเก็บภาพ+เพลง จากคอมได้ และ Web ได้ เช่น www.eiei.net ปุ่มกดง่ายกว่า 701 ประมาณนี้ครับ ราคาศูนย์ 2 เครื่องนี้10,500เท่ากัน อุปกรณ์ที่มีให้ในกล่อง แบต2ก้อน SmallTalk แท่นชาต สายคล้องมือ คู่มือ สายData Link(ต่อคอม) ซื้อแยกครับ ศูนย์ขาย 550 บาท

ข้อเสียคือ สายที่โทรออก รับ ไม่ได้รับ->ขนาดชื่อคนๆเดียวกันยังจะซ้ำยาวเป็นหางเว่าเลยครับ ไม่มีJAVA ไม่มีไฟแฟรต คิดว่าแค่นี้อ่ะครับข้อเสีย
คนที่ใช้ inno 90 แล้วมีปัญหาเรื่องสัญญาต่างๆ เช่นมีสัญญาณแต่โทรออกไม่ได้ ไปอัพVersionใหม่ที่ศูนย์ ไอโมบาย ได้ฟรีเลยครับ ผมไปอัพมาแล้ว ดีกว่าเดิมเยอะ

ต่างจาก IDEA 701 ตรงทีี่เสียงเรียกเข้าPoly40 (ธรรมดา) มีJAVA กล้องซูม4X จอด้านนอกใหญ่กว่า ไฟที่กล้อง อันอื่นผมก็ไม่ทราบนะครับ แต่คิดว่าคงไม่เท่าinnoอ่ะครับ ศูนย์ขาย 9,900

ผมคงจะช่วยคุณๆตัดสินใจได้เยอะนะครับ ^_^
aspthai
Year's Star

หัวข้อ : ?????????????? iDEA 800 ??? inno 99
วันที่โพสท์ : 05 Aug 2004 00:13  

รบกวนอีกนิดกับ iDEA 800 กับ inno 99

คือเท่าที่รู้มา (อ่านจากในกระทู้นี่แหละ)เค้าบอกว่ามันเหมือนกัน
แล้ว inno 99 นี่ที่ผมดูราคามาตอนนี้คือ 10,500 บ. ซึ่งมันก็เท่ากับ inno 90
ที่อยากทราบคือตัวไหนมันดีกว่ากันน่ะครับตอนนี้คือสับสนมาก ตัด iDEA 701 ทิ้งไปแล้ว
ก็คิดว่าจะเอา inno 90 พอมาเจอ inno 99 อีกก็เลยงง น่ะครับช่วยรบกวนทีนะครับ
จะซื้อวันอาทิตย์นี้แล้วถ้าไม่ซื้อหลังจากนี้ก็ไม่ได้ซื้อแล้ว(เงินพี่ผมออกให้เล่นตัวมากเดี๋ยวอด)
ถ้าไม่รบกวนจนเกินไปช่วยบอกคุณสมบัติและข้อต่างของ inno 90 กับ inno 99 ทีนะครับ
หรือให้ดีก็ฟันธงเลยว่าซื้อรุ่นไหนดีกว่าระหว่าง inno 90 กับ inno 99

ขอบคุณครับ
destiny_melody
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : inno99 inno30
วันที่โพสท์ : 05 Aug 2004 16:41  

ขอบคุณทุกๆคนเลยค่ะที่เข้ามาตอบคำถาม ตอนนี้เลยตัดสินใจได้แล้วว่าจะเอา innostream ค่ะ แต่ว่า ตอนนี้มี inno99 กับ inno30 ไปดู inno30 ในเวบที่เกาหลี คุณสมบัติเหมือนกันทุกอย่าง แต่ inno30เล็กกว่า เบากว่า แล้วก็รับjava แต่ปัญหาคือ จะเข้าไทยเมื่อไหร่คะ อยากได้มากกกกก แต่ก็ไม่อยากรอนาน ใครรู้ช่วยตอบด้วยนะคะ ขอบคุงค่ะ
กกกก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Aug 2004 11:48  

ขอแนะนำ Idea 701 สุดยอด ภาพถ่ายออกมาแล้ว คมชัดมาก datalink พร้อมในกล่อง โหลดลงคอมแล้วภาพยิ่งชัดใหญ่เลย แนะนำค่ะ แนะนำ[/url]
น้ำฟ้า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????..
วันที่โพสท์ : 09 Aug 2004 13:02  

รุ่นนี้สามารถ แสดงภาพถ่ายขณะสายเข้าได้รึเปล่า?? เราซื้มาแล้วแต่ทำไม่เป็นอ่ะ
แล้วการเพิ่มข้อมูลในส่วนของ Address ทำได้ยังไงในคู่มือไม่เห็นบอกวิธีเลยย ใช้ยากจัง..ช่วยบอกเราทีนะจ๊ะ Confused Embarassed
ซาเจ็มมายเอ็ก6
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????????????
วันที่โพสท์ : 10 Aug 2004 13:28  

แล้วรุ่นเนี่ยถ่ายรุปชัดกว่า ซาเจ็มมายเอ็ก6 หรือป่าว มะเห็นมีเลนส์ccd อ่ะเลยอยากรู้ถ้าถ่ายชัดกว่าก็ดีเลยทั้งรูปร่าง และความสามารถ แต่ว่าเสียอย่างเดียวอะไม่มีอินฟาเรด
nengato
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????????????
วันที่โพสท์ : 11 Aug 2004 17:09  

อยากได้มือถือ จอสี 262k ฝาพับ ถ่ายรูปได้ มีจอด้านนอก และโชวว์รูปคนโทรเข้ามาที่จอด้านนอกด้วย และเสียงtrue tone ที่เอา mp3 มาทำได้ ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ ว่าอันไหนน่าใช้ และปัญหาน้อยสุด จัดอันดับให้ด้วยนะครับ คือกำลังจะซื้อแต่ยังตัดสินใจไม่ได้อ่ะครับ
Ramza
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Aug 2004 18:23  

รุ่นนี้แสดงรูปคนโทรเข้าได้ครับ

โดยต้องเป็นเบอร์ที่บันทึกในเครื่อง(หากบันทึกอยู่ในซิมก็ย้ายคัดลอกไปเครื่องซะครับ)

แล้วก็แก้ไขรายละเอียด จะมีให้เราใส่รูปได้ครับผม

พึ่งซื้อวันนี้เองครับ เจ๋งมากๆๆ
เอ็ด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Aug 2004 22:18  

ร่นนี้พิมพ์ไทยได้อ่ะป่าวง่ะ
ถ้าพิมพพ์ไทยได้นะ จาเอา อินโน90
ไปขายแรว้ซื้อ เตรื่องนี้เรย เหอๆๆ
samanta
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????!
วันที่โพสท์ : 14 Aug 2004 15:06  

Rolling Eyes อยากได้ Idea 701 มาก แต่ไม่รู้ว่าดีจริงๆหรือเปล่า ใครใช้อยู่ช่วยบอกที...
บางคนบอกว่ามีข้อเสียเยอะ แต่บางคนก็ว่ายอดเยี่ยม งงจัง...ช่วยตอบหน่อยนะค่ะ
นายน่ารัก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2004 10:30  

อยากทราบว่าราคาล่าสุดตอนนี้อยู่ที่เท่าไหร่อ่ะครับ อยากได้รุ่นนี้อ่ะครับ แล้วที่บอกว่า
จอสี สองแสนกว่าสี ทั้งจอนอกและในหน่ะ จริงป่ะครับ ช่วยตอบด้วยนะครับ กำลังจะซื้อหน่ะครับ ขอบคุณครับ
ahaaum
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2004 13:47  

ผมซื้อมาวันที่ 12 สค. ราคาอยู่ที่ 9450 บ. ครับ
-จอสี 2 แสนกว่าสีทั้งข้างนอกข้างในใช่แล้วครับ
-พิมพ์ไทยได้ แต่...ที่แป้น(ปุ่มกด)ไม่มีภาษาไทย ต้องกดดูเอาเอง
-สรุปแล้วผมว่าโอเคนะครับ เครื่องเล็กน่ารัก ถ่ายรูปชัด หน้าจอแจ่ม เช้งสุดๆๆ
เกร์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????
วันที่โพสท์ : 17 Aug 2004 12:56  

รุ่นนี้สามารถเลือก ความจำเครื่อง กับ ความจำซิม ได้หรือเปล่าอ่ะ เราทำไม่เป็น แล้วเวลาที่จะเซฟรูปคนเพื่อแสดงหน้าเวลาโทรเข้าทำยังไงคะ ในคู่มือไม่มีอ่ะ ช่วยบอกเราด้วยนะ เศร้าจัง
นายน่ารัก
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Aug 2004 09:09  

ขอบคัณครับ ที่ช่วยตอบให้ครับ ข้อมูลที่ให้มาช่วยให้ตัดสินใจใด้เยอะเลยครับ ขอบคุณมากครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ?????????????????? GPRS ?????? ???????????????????????????
วันที่โพสท์ : 18 Aug 2004 12:41  

วัว ผู้เขียน:
อยากรู้วิธีตั้งค่า GPRS ว่าตั้งยังงัย เพราะตอนนี้ดาว์นโหลดอะไรไม่ได้เลยครับ
เครื่องมันบอกว่าการติดต่อล้มเหลว ให้ตรวจสอบการตั้งค่า ไม่เข้าใจเหมือนกัน
ใครพอจะทราบช่วยชี้แนะด้วยครับเจ้านาย Rolling Eyes Rolling Eyes Shocked Shocked
Very Happy
dfdfdf
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Aug 2004 00:44  

Crying or Very sad ลดเสียงปุ่มกด ไงอะ เสียงมันดังมากๆ เราหาไม่เจอ เพิ่งซื้อมาช่วยบอกทีทีสิคะ Crying or Very sad
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Aug 2004 13:20  

-อยากรู้วิธี download ภาพลง com จะทำยังไงค่ะ
-ทำไมบันทึกชื่อเป็นโหมดอื่นไม่ได้เลยนอกจากโหมดทั้งหมด
-อยากรู้ว่าจะนำเสียงที่บันทึกเป็นเสียงเรียกเข้าได้ป่าว
-ใช้ orange ทำไม download อะไรไม่ได้เลย
-มีใครสังเกตบ้างไหมว่าในปฏิทินของเดือนกันยายนแต่ในเครื่องมันโชว์เป็นเดือนพฤศจิกายน
ช่วยตอบด้วยนะค่ะ
lakeoff_aey
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???? ???????????????? ?????????????? G gprs ???????????
วันที่โพสท์ : 23 Aug 2004 00:04  

ทำไม ปิดบราวเซอร์แล้ว ยังมีสัญลักษณ์ G gprs อยู่บนจออ่ะ
คือว่าเราปิดการใช้ gprs แล้วแต่บนจอยังมีสัญลักษณ์ตัว G อยู่อ่ะ
เครื่องของเพื่อนๆ เป็นแบบเราป่ะ
noonini
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Aug 2004 01:55  

Neutral มีเวบไหนที่ไหน โหลดริงโทน ของเครื่องนี้มั่งงะ ช่วยบอกทีสิคะ Neutral
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Inno 99 ?????? Data Link ??? Inno 90 ??????
วันที่โพสท์ : 25 Aug 2004 08:50  

ยังไม่เคยเห็นคนลงขายสาย Data Link ของรุ่น 99 เลย ใครเคยทดลองใช้แล้วได้ผลเป็นประการใด ช่วยขยายความหน่อย Question
oneal
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????
วันที่โพสท์ : 25 Aug 2004 09:11  

ผมก็สงสัยปัญหาหัวข้อข้างบนเหมือนกัน ว่ามันจะใช้กันได้ไหม เค๊าบอกว่า Spec inno90 กับ inno 99 มันเหมือนกัน คิดว่า คุณ Neo_ze ที่พิมพิ์ตัวสีแดง คงจะให้คำตอบได้ เพราะเห็นว่ามียี่ห้อนี้ทั้งสองรุ่น ช่วยให้ความกระจ่างหน่อยครับ Rolling Eyes
cheese
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????????
วันที่โพสท์ : 25 Aug 2004 16:18  

-อยากทราบว่า701เสียงเรียกเข้าดังมั๊ยคะ
-แล้วข้อด้อยที่เห็นชัดๆๆๆๆๆ มีอะไรบ้าง
รบกวนช่วยตอบด้วยนะคะ
เพราะกำลังคิดจะซื้อ..n_n..
ขอนแก่น
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Aug 2004 15:18  

ตอนนี้ที่กรุงเทพราคาเท่าไหร่หรือครับ..........อยากรู้จัง
ต้มยำ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????..???
วันที่โพสท์ : 26 Aug 2004 20:53  

แล้วจะโหลดภาพ,เสียง,เกม ได้ยังไงคะ ช่วยตอบหน่อยนะๆๆๆ Crying or Very sad
oui_iuo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????? GPRS ??? DTAC ?????????
วันที่โพสท์ : 31 Aug 2004 13:54  

ตั้งตามที่เว็บ dtac แนะนำแล้วก็ใช้ไม่ได้ หรือต้องโทรไปเปิดบริการก่อนเหรอ
555+
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 31 Aug 2004 20:21  

Smile มีแล้วคร้าบ ก้องชัดมากคร้าบดีด้วยหละ
suddum
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Sep 2004 16:28  

ใช้ 701 แล้วน่าใช้มากๆ แบ็ตเปิดได้นานเกือบ 4 วันนะถ้าโทรน้อยนะ
รูปถ่ายออกมาสวยชัดเจนดี จะมีตัว G ขึ้นตลอดคืออยู่ในเครือข่าย GPRS
ถ้าไม่มีคือเข้า GPRS ไม่ได้ แล้วไม่ได้หมายความว่าเข้า GPRS ตลอดนะ
การตั้ง GPRS จะต้องโทรถามที่ศูนย์ เขาจะบอกวิธีการตั้งค่า ใช้ได้ทั้ง
DTAC และ GSM ส่วน ORANGE ไม่เคยลอง ส่วนการโหลดริงโทน
โหลดได้ตามโบชัวต่างๆ ปิดเสียงเรียกเข้าง่ายๆกดเพียงปุ่มสี่เหลียมตัวเดียว
ปิดฝาถ่ายรูปก็ได้ โชว์ภาพคนโทรเข้าได้ แต่ต้องเมมเบอร์ที่เครื่อง
ลูกเล่นอื่นๆถือว่าดีหมดเหมาะกับการใช่งานทั่วไป
ข้อเสียมีปิดเสียงเรียกเข้าจะไม่สั่น นอกจากตั้งสั่นอย่างเดียว
และยังไม่มีเกมจาวา ของเครื่องรุ่นนี้ Very Happy
สุภาพ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????????????
วันที่โพสท์ : 03 Sep 2004 17:50  

701 เราอ่ะ เวลาชารจ์นะ เหมือนมันดูดเลยอ่ะ ตอนมีสายเรียกเข้าเราก็รับและคุยปกติ แต่ก็ต้องสะดุ้งอ่ะ เครื่องมันดูดหูเรา เจ็บๆๆ.. ก่อนหน้านี้เราเคยเปลี่ยนเครื่องที่ศูนย์ไปแล้วนะ แต่เค้าว่าถ้าเครื่องมีปัญหาอีกไม่สามารถเปลี่ยนคืนอีกได้ นอกจากต้อง แกะ ซ่อมม เหอะ ทำไงดีอ่ะ เราว่าอันตราย.. แล้วก็อีกเวลาโหลดริงโทนนะ เครื่องจะมีเสียง วี้~ (เสียงหมือนกับเอาไมคื จ่อ ใกล้ๆ กับลำโพงอ่ะ ) พอเปิดฝาพับออก เสียงก็หาย แต่พอปิด เสียงก็มาอีก เราเลยต้องปิดเครื่องแล้วเปิดใหม่.. แย่จัง เศร้าอ่ะ ใครเป็นอย่างเราบ้าง????
KasinJ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Sep 2004 19:31  

ley ผู้เขียน:
อยากรู้ว่าใช้ภาษาไทยได้ไหมครับ ช่วยตอบที

ได้ครับแต่ว่าบนปุ่มกด(keypad)ครับผม
KasinJ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Sep 2004 19:31  

ley ผู้เขียน:

ได้ครับแต่ว่าบนปุ่มกด(keypad)ไม่มี
ครับผม
ripley
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Sep 2004 21:44  

idea 701 เสียงเรียกเข้าเปน mp3 ได้ไม๊ ??
แล้วรองรับ mmc ได้ป่าว
บันทึกเสียงแล้วเอาไปทำเสียงเรียกเข้าได้ป่าวครับ

ขอบคุนครับ
ripley
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ..
วันที่โพสท์ : 05 Sep 2004 22:03  

อยากรู้ว่า idea 701 กับ 808 อันไหนภาพคมชัดกว่า
แล้วรุ่นไหนดีกว่ากันครับ สีสันหน้าจออันไหนชัดกว่ากันครับ
701 นี้บันทึกเสียงแล้วเอาไปทำเสียงเรียกเข้าได้ไม๊ครับ
แล้ว 701 นำ mp3 ทำเสียงเรียกเข้าได้ไม๊ครับ
สามารถนำรูปไปล้างอัดภาพได้ไม๊ครับ ??

ขอบคุนครับ
K9 (tawan01@hotmail.com)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????? ????
วันที่โพสท์ : 07 Sep 2004 14:59  

สำหรับรุ่น 701 นี้ถ่าย VDO หรือภาพเคลื่อนไหวไม่ได้ครับ แต่ก็อาจเป็นข้อดีของมันที่ทำให้ถ่ายภาพนิ่งได้คมชัดมาก ชัตเตอร์ไวมากครับ ถ้าเทียบกับรุ่นอื่นที่เวลาหันไปมาจะเป็นคลื่นกระเพื่อมๆ ส่วนเพื่อนๆ ที่ลงไดร์เวอร์ไม่ได้ ให้ลองลงกับ window XP นะครับ จะไม่มีปัญหาลงได้แน่นอน ผมลองแล้วครับ โหลดรูปจาก PC ลงมือถือและจากมือถือลง PC ได้เลยครับ ถ้าเพื่อนคนไหนอยากได้มือถือที่ถ่ายภาพได้คมชัด เหมือนกล้องดิจิตอลละก้อ ผมแนะนำรุ่นนี้เลยครับ ไม่ผิดหวังแน่นอน แถมยังมีกรอบรูปสวยๆ มากมายเลยครับ ในโปรแกรมก็ยังมีแถมมาให้อีกเพียบเลย ลบและเพิ่มเองได้ อัดเสียงได้ โชว์รูปคนโทรเข้าได้ นำรูปไสลด์มาเป็นแอนนิเมชั่น ตอนปิดเปิดเครื่องได้ครับ สุดคุ้มครับ Very Happy Surprised
คนใช้ idea701
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Sep 2004 20:45  

ผมมีปัญหาอยากถามคนที่กำลังใช้ idea701 อยู่ 2 อย่างครับ

ข้อ 1 ผมรู้สึกว่าฝาพับของรุ่นนี้มันเหมือนไม่ค่อยแน่น ผมเคยไปที่ศูนย์ตรงซีคอน พนักงานก็หยิบเครื่องใหม่มาเปรี่ยบเทียบให้ดู มันก็เป็นเหมือนกัน (ตรงมุมด้านซ้ายของฝาพับ) ไม่รู้ว่า
ของทุกคนเป็นเหมือนกันรึป่าว ลองสังเกตุดูแล้วกันนะครับ

ข้อ 2 ผมถ่ายรูปแล้ว ตั้งค่เป็น vga 640x480 ในเครื่องก็โชว์รายละเอียด 640x480 แต่ทำไมพอผมโหลดลงคอม กลับแสดงผลเป็น 128x160 อยากรู้ว่ามีวิธีแก้ปัญหาอย่างไรบ้างครับ

ขอความช่วยเหลือจากผู้รู้ทุกคนครับ
อะนะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Sep 2004 18:50  

คือปิดเสียงตอนเล่นเกมยังงัยคับ บอกที
Asus Mania Team
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Sep 2004 19:07  

สุดยอด แต่ถ้าไม่มีเสาอากาศจะสุดยอดกว่านี้
may*ja
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????? ?????????
วันที่โพสท์ : 13 Sep 2004 17:42  

ขอบคุณนะคะที่คุณหมี บอกว่า เครื่องที่เว็นทรัลตรงโบเบ้ ไม่ดีน่ะค่ะ เดี่ยวจะได้ไปซื้อที่โรบินสันแทน สำหนับ ไอเดีย 701 นี้ เสียงเวลาคุย กันได้ยินชัดใช่ไหมคะ แล้วตอนนี้ราคาเหลือประมาณเท่าไหร่ค่ะ
คนใช้ idea701
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ???????????? ?????????
วันที่โพสท์ : 13 Sep 2004 21:23  

may*ja ผู้เขียน:
ขอบคุณนะคะที่คุณหมี บอกว่า เครื่องที่เว็นทรัลตรงโบเบ้ ไม่ดีน่ะค่ะ เดี่ยวจะได้ไปซื้อที่โรบินสันแทน สำหนับ ไอเดีย 701 นี้ เสียงเวลาคุย กันได้ยินชัดใช่ไหมคะ แล้วตอนนี้ราคาเหลือประมาณเท่าไหร่ค่ะ

ตอบ เสียงคุยก็ชัดดีนะครับ ตอนนี้ราคาที่ mbk ไม่เกิน 9000 บาท ครับ
g0Od
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Sep 2004 12:51  

นำรูปไสลด์มาเป็นแอนนิเมชั่น ตอนปิดเปิดเครื่องได้ครับ สุดคุ้มครับ - - -
ทำยังไงอ่ะ บอกวิธีหน่อยนะ
อืมม... เราลองโหลด mms wallpaper อ่ะ ทำไมโหลดไม่ได้อ่ะ แล้วอย่างนี้จะสามารถโหลดแอนนิเมชั่นเพิ่มได้ยังไง บอกเราทีนะ
may*ja
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Sep 2004 22:21  

ไม่ทราบว่า ไอเดีย 701 กะ ไอเดีย 505 แตกต่างกันยังคะคะ วันนี้ไปดูมาเห็นราคา 505 ถูกว่านิดหน่อย ซื้ออันไหนดีคะ ระหว่า 2อันนี้ แล้วเรื่องฝาพับของ 701 แข็งแรงดีหรือเปล่าคะ
iDEA 701
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????????? Organizer ???????????
วันที่โพสท์ : 26 Sep 2004 20:40  

รบกวนสอบถามผู้รู้ ไม่ทราบว่ารุ่นนี้มี Organizer รึเปล่าครับ พวก To do list , Note , Calendar etc. อะไรพวกเนี้ย ถ้ามีแล้วใช้งานได้ดี รึเปล่าครับ กำลังจะตัดสินใจซื้อครับ ขอบคุณผู้ตอบล่วงหน้าแล้วกันนะ
little girl
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????????
วันที่โพสท์ : 29 Sep 2004 07:02  

ทำไมต่อโทรศัพท์กับคอมแล้ว ที่มือถือมันบอกว่ากำลังเชื่อมต่อรันอยู่นั่นแหละจาก 0-100% ไม่รู้มันเป็นอะไร ใครรู้ช่วยตอบทีนะคะ
getto
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????
วันที่โพสท์ : 29 Sep 2004 17:23  

ทำไมต่อโทรศัพท์กับคอมแล้ว ที่มือถือมันบอกว่ากำลังเชื่อมต่อรันอยู่นั่นแหละจาก 0-100% ไม่รู้มันเป็นอะไร ใครรู้ช่วยตอบทีนะคะ
-- - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - -
ที่มันบอกว่ากำลังเชื่อม 0-100 น่ะ ก็คือเราสามารถเข้าโปรแกรมจาก PC ได้เลยในตอนนั้น
ถ้ากด กลับ เครื่องก็หยุดการเชื่อมต่อน่ะ
แต่เราอยากรู้นะว่า เราสามารถเลือกภาพจากโทรศัพท์ลงคอมทีละภาพได้รึเปล่า??
พอเราโหลดแต่ละที ต้องโหลดมั้งอัลบั้มเลย เสียเวลามากๆ ช่วยบอกวิธีด้วยนะ

รุ่นนี้มี Organizer นะ พวก To do list , Note , Calendar etc. อะไรพวกเนี้ย
แต่เราก็ยังไม่เคยได้ลองใช้เลยอ่ะ
sofar
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Sep 2004 23:05  

เราซื้อมาใช้ได้เกือบ 2 เดือนแล้วล่ะ แต่ตอนนี้มันมีปัญหาแง๊ๆๆๆๆๆๆอยากร้องไห้ คุยๆอยู่มันก็ดับ เปิดใหม่ก็ดับอีก เป็นอย่างนี้อยู่หลายวันแล้วอ่ะ แต่บางทีก็คุยได้นานแต่ก็ไม่นานมาก ผีเข้าผีออกง่ะ ไม่รู้มันเป็นอะไร เพื่อนๆ มีปัญหาเหมือนเราไม๊คะ แล้วงี้เอาไปที่ศูนย์เค้าจะเปลี่ยนเครื่องให้ไม๊เนี่ย แล้วต้องมีหลักฐานอาไรด้วยป่าว มันหายไปไหนแล้วไม่รู้อ่ะ เราซื้อที่เชียงใหม่นะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ??????????
วันที่โพสท์ : 02 Oct 2004 20:09  

g0Od ผู้เขียน:
นำรูปไสลด์มาเป็นแอนนิเมชั่น ตอนปิดเปิดเครื่องได้ครับ สุดคุ้มครับ - - -
ทำยังไงอ่ะ บอกวิธีหน่อยนะ
อืมม... เราลองโหลด mms wallpaper อ่ะ ทำไมโหลดไม่ได้อ่ะ แล้วอย่างนี้จะสามารถโหลดแอนนิเมชั่นเพิ่มได้ยังไง บอกเราทีนะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Oct 2004 19:17  

อยากทราบว่าใช้ชื่อว่า inno อะไรอะคับ
Ho-shi
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????????????????
วันที่โพสท์ : 12 Oct 2004 15:49  

Embarassed ทำไงดีอะ เราซื้อ idea 701 มาก็เกือบเดือนละแหละ แถมรูปในเครื่องก็ถ่ายไว้เยอะละด้วย พอดีไปได้รู้ที่ชอบมากๆมากะว่าจะโหลดลงคอมมาไว้ดู แต่กลับโหลดไม่ได้ บอกแต่ว่ากำลังโหลดแอพริเคชั่นอะไรประมาณเนี้ยแหละ สรุปว่าโหลดไม่ได้ ไม่ทราบว่าจะเกี่ยวกับ gprs รึป่าว แต่เปลี่ยนเป็นซิมอื่นที่ไม่ใช่ซิมออเร้นจ์ละก็โหลดไม่ได้ เอาไปให้ร้านดูก็บอกว่าคงเป็นกะสายให้ลองยืมสายเพื่อนมาใช้ดูก่อน ( ขอบอกว่าวันนั้นหมดอารมณ์มาก อยากไปปาระเบิดใส่ร้ายมาก..โธ่เอ้ย ) แล้วอีกเรื่องนึง ใครที่ซื้อไปหนะ ไม่รู้ว่ามีปัญหาเหมือนกะเรารึป่าว ตอนที่เราชาร์ตแบตแล้วเอามาคุยเนี่ย ไฟมันดูดหู โอ้ว..!!!จอร์จ...เจ็บมาก ยังไงผู้รู้ก็ช่วยตอบทีเถอะคะ หรือไม่ไม่อยากตอบเยอะ ก็ทิ้งเมลล์ไว้ก็ได้นะคะ อยากคุยทางเอ็มมากกว่าเพราะมีอีกหลายเรื่องอยากถาม.....hoshinara_dow@hotmail.com ยังไงใครมีปัญหาก็แอดมานะคะ Smile Smile Smile
พงศ์ธร
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ?????? ???????? :-)
วันที่โพสท์ : 23 Oct 2004 06:39  

รุ่น 701 นี้ซื้อที่ร้านไหนๆ เขาจะแถมสายดาต้าลิ้งค์ให้ด้วย จริงหรือเปล่า ครับ ถ้าจริงจะไปซื้อเลยล่ะ (กลัวเอารูปออกจากเครื่องไม่ได้อ่ะ แล้ว พอซูมถ่ายรูป รูปที่ได้ ok มั๊ยครับ :shock: )
psyborg
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Oct 2004 14:37  

สามารถเอาพวก application หรือ เกม ย้ายลงเครื่องได้ไหมครับ(คือเปิดเข้าไปดูในเครื่อง เวลาต่อกับคอมมันมีโฟลเดอร์ application หรือ เกม หรือเปล่า)

แล้วกดเข้าไปดูมันแบ่งแยกโฟลเดอร์ให้เห็นหรือเปล่า
หรือว่ามันมีแค่โฟลเดอร์ที่เอาไว้เก็บภาพอย่างเดียว
ช่วยบอกหน่อยนะ
FGS
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Nov 2004 13:23  

เราเอาเกมลงเครื่องได้แล้วแต่พอเวลาจะเปิดมันเปิดไม่ได้อ่ะ ใครทำได้ช่วยบอกด้วยน้า..
- - -
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Dec 2004 17:38  

อยากรู้ว่าตอนนี้รุ่นนี้ราคาเท่าไหร่แล้ว..ครือว่าอยากซื้อมั่กมากอ่ะ
ได้อ่านฟามคิดเห็นก็ได้ข้อมูลพอสมควร แต่ว่าอยากได้ที่มันละเอียดกว่านี้อ่ะนะ
ใครที่ใช้อยู่ก็ช่วยๆ แนะเราหน่อยนะ...โดยรวมแล้วรุ่นนี้ก็ถือว่าคุณสมบัติดีทีเดียว
ชอบอ่ะนะ แต่ขอข้อดีข้อเสียให้เราอีกหน่อยนะจ๊ะ
- - -คือเราชอบโทสับที่ถ่ายรูปได้ สีสวยๆ ชัดๆ (วีดีโอคลิปไม่ได้ ไม่เป็นไร^_^ )
อัดเสียงได้ คอลเลอร์ไอดียิ่งชอบ - - -
ลูกค้าผู้โชคร้าย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jan 2005 14:26  

เอ่อ....ผมต้องขออภัยทุกๆ ท่านที่เข้ามาอ่านด้วยน๊ะครับ ที่ผมลงกระทู้ของ i-Mobile ทุกรุ่น กระทู้นี้ไม่ได้สร้างขึ้นมาเพื่อโจมตีตัวมือถือว่าห่วย หรือแย่กว่า Nokia, Motorola, Samsung ตรงไหนน๊ะครับ ตรงนั้นขึ้นอยู่กับความชอบของแต่ละท่านที่ชอบไม่เหมือนกัน แต่ผมเข้าลงกระทู้ไว้เพื่อเป็นข้อพิจารณาข้อนึงก่อนซื้อครับ Surprised เรื่องมีอยู่ว่า ผมซื้อ Idea-801 หรือที่ใครๆ หลายคนเรียกว่า INNO-55 ในส่วนของลูกเล่นของเครื่อง ผมชอบมากๆ และยังคงอยากใช้มันอยู่ ถ้า......ในส่วนของ “ศูนย์บริการ” ทำงานได้เร็วกว่านี้ เพราะทำการส่งเครื่องไปตรวจสภาพที่ Central ลาดพร้าว ทางเจ้าหน้าที่แจ้งว่า ใช้เวลาตรวจสอบอย่างเร็วสุด 3 ชม. Shocked และหากนานต้องทิ้งไว้ข้ามวัน จึงจะมารับได้ Shocked แต่หากต้องรอรับได้เลยให้ไปที่อาคาร Software Park สำนักงานใหญ่ Confused ผมจึงเอาเข้าไปตรวจสอบที่ตึก Software Park ตั้งแต่วันที่ 15 ธันวาคม 2547 อาการคือ เครื่องมีสัญญาณเต็ม แต่โทรเข้าไม่ได้ (สายว่าง แต่ไม่มีคนรับ) โทรออกไม่ได้ (ปลายสายไม่ว่าง หรือคู่สายเต็ม) Embarassed เปลี่ยน SIM เป็น DTAC-AIS-Orange ก็ยังไม่หาย เมื่อส่งซ่อม ทางเจ้าหน้าที่แจ้งว่าภายใน 1 week ให้มารับได้ (ในใบแจ้งงาน แจ้งว่า Up Firmware/Software ใหม่) และเมื่อถึงเวลาไปรับ ก็ลองทดสอบด้วย SIM DTAC...ไม่ได้ AIS...ไม่ได้ Orange...ไม่ได้ Evil or Very Mad จนเจ้าหน้าที่ต้องเอาเครื่องตัวเองลองกับ SIM ทั้ง 3 ของผม ปรากฏว่าปกติ โทรเข้า-ออกได้ จึงต้องส่งซ่อมต่อ ผมจึงถามไปว่า “โดยเงื่อนไขต้อง i-Mobile เปลี่ยนเครื่องใหม่ หากซื้อไม่เกิน 30 วัน ไม่ใช่เหรอครับ” ทางเจ้าหน้าที่แจ้งว่า “ใช่” แต่เครื่องต้องเป็นเครื่องที่ไม่เคยตกหล่น หรือใช้ผิดประเภท หรือผ่านการซ่อมจากที่อื่น (ผมเองก็นึกในใจ..งั้นเครื่องตูก็ต้องได้เปลี่ยนซิ..ตามเงื่อนไขเป๊ะเลย) แต่แล้วคุณเธอก็พลิกเครื่องผมไปมา เพื่อหาร่องรอยการตกหล่อน จนกระทั่งเจอรอยของพลาสติดที่เป็นหลุม (ฟองอากาศในช่วงการผลิต) แล้วเธอก็บอกว่า “ตรงนี้เป็นรอยน๊ะคะ เปลี่ยนไม่ได้ ต้องส่งซ่อม” Shocked เล่นเอา “อึ้ง” เลยครับพูดอะไรไม่ออก สรุปคือยังไงๆ ก็ต้องรอส่งซ่อม (รอเปลี่ยน Mainboard) เจ้าหน้าที่แจ้งอีกว่า “น่าจะเป็นหลังปีใหม่น๊ะคะ เพราะจะติดช่วงปีใหม่” ทางผมเองก็ยอมรับในแง่นั้นครับ เพราะใครๆ ทำงานหนักมาทั้งปีก็ต้องอยากพักบ้าง และให้เครื่องสำรองมาใช้งานทดแทน แต่แล้วจะเรียก “ซวย” ก็ได้ เครื่องสำรองที่ให้มา สัญญาณ Swing มากๆ Crying or Very sad ทั้งๆ ที่เช็คที่หน้า Counter ดีแล้ว คือ รูปของเสาสัญญาณ วิ่งขึ้น วิ่งลง เกือบจะตลอดเวลา คุยได้ยินบ้าง ไม่ได้ยินบ้าง จนต้องไปเดือดร้อนเพื่อน เพราะไปหักคอขอยืมเครื่องเขามาเครื่องนึง (เขาใช้ 2 เครื่อง 2 เบอร์) จนกระทั่งหลังปีใหม่ก็แล้ว สรุปเป็นข้อหงุดหงิดใจได้ดังนี้ครับ Mad
• ต้องโทรไปตามงานเอง
• เบอร์อัตโนมัติ โทรติดแต่ไม่มีคนรับ กว่าจะรับนานมาก
• ไม่มีข้อมูลคืบหน้าของการซ่อม ว่าจะเสร็จเมื่อไหร่ แจ้งอย่างเดียวว่ารออะไหล่
• กำหนดวันแสร็จสิ้นงานไม่ได้ (อย่างน้อยน่าจะระบุคร่าวๆ ได้บ้าง หรือยังไงก็ว่ามา)
• เครื่องสำรองก็ “ห่วย” พอๆ กับบริการ

ท่านใดที่คิดจะใช้เครื่องของ i-Mobile ก็ลองเอากรณีของผมนี้ มาลองพิจารณาประกอบด้วยน๊ะครับ ว่าหากต้องส่งซ่อมจะหงุดหงิดใจขนาดนี้หรือเปล่า ผมยังคงย้ำอยู่เหมือนเดิมครับว่า เครื่อง Idea-801 เป็นเครื่องที่โดนใจผมที่สุด หากไม่นับการบริการของ “ศูนย์ i-Mobile สำนักงานใหญ่ อาคาร Software Park” เพราะไม่คิดว่าจะ “ซวย” เจอเครื่องเจ๊ง (ใบแจ้งซ่อมผมเลขที่ SDS0014712XXXX) Crying or Very sad
The A
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????????? idea701 ????????????????? ???????????
วันที่โพสท์ : 17 Jan 2005 15:24  

ตามหัวข้อ ค่ะ เราเอาลง คอมไม่ได้เลย ค่ะ ช่วยบอกวิธี ลงหน่อยนะค่ะ sad sad
เฟ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ???????????????????? idea701 ????????????????? ???????????
วันที่โพสท์ : 28 Jan 2005 10:48  

The A ผู้เขียน:
ตามหัวข้อ ค่ะ เราเอาลง คอมไม่ได้เลย ค่ะ ช่วยบอกวิธี ลงหน่อยนะค่ะ sad sad

ต้องลงกับ wind xp ค่ะ ถึงจะลงได้ แต่ถ้าเป็นรุ่นอื่น ไม่ทราบค่ะ ไม่แน่ใจ
leoko
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jan 2005 12:52  

รุ่นนี้ผมใช้อยู่ดีมากเลยคับ อยากถามว่าหน้าจอด้านนอก ใช่ TFT หรอคับคือมันไม่ค่อยชัดอะคับ มันไม่ค่อยสว่าง ไม่ทราบว่ามีวิธีปรับให้สว่างมากขึ้นกว่าเดิมไหคับ อีกเรื่องคับ ทำไมในคู่มือมัน ไม่ค่อยจะเหมื่อนโทรศัพท์เลยอ่ะคับ แบบว่า เมนูบางอย่างก้อหายไปอะคับ เช่น เมนู บล๊อค SMS อ่ะคับ ในคู่มือมีบอกแต่ในโทรศัพท์ไม่มีอะคับ ขอบคุณมากคับ
op
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 1234
วันที่โพสท์ : 05 Feb 2005 19:33  

ตอนนี้อยู่ที่ราคาเท่าไรค่ะ
มาร์ค
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ?????????????
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2005 17:58  

โทรมา 0-9077-2321 แล้วจะบอก มั ยุ่งยากมาก แต่ก็หนุกดี
dadidum
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : idea 701
วันที่โพสท์ : 21 Apr 2005 17:38  

ผมซื้อมาใช้ครบ 1 ปีพอดีครับ ตอนซื้อ ซื้อใช้ได้ 5 วัน เจ๊งครับ เปิดแล้วดับ เปิดแล้วดับ ไปเคลม เปลี่ยนเครื่อง รออีก 15 วัน ไม่มีเครื่องให้ใช้ด้วย ศูนย์ซ่อม (มาบุญครอง) แจ้งว่า เครื่องหมด เพราะมีคนซ่อมเยอะ (เน้น ... คนซ่อมเยอะมากนะคับ) ....... ปัจจุบัน ถ้าคุยนาน อาจจะ 30-60 นาที เครื่องจะร้อนๆๆ และ พอวางสาย มันจะปิดเครื่องเองโดยอัตโนมัติ และไม่สามารถเปิดได้นะครับ ต้องถอดแบตออกมา และใส่แบตเข้าไปใหม่ ถึงจะเปิดได้อีกครั้ง และระหว่างชาร์ทแบตอยู่ ถ้าใช้โทรด้วย ระวังนะครับ ไฟจะดูดหูคุณ ตุ๊ดด ตุ๊ดดด พอสะดุ้ง ให้คุณไม่ง่วง ส่วนเรื่องเสียงเรียกเข้า ยอมรับว่า โอเคครับ แต่มีเสียงให้เลือกน้อยจัง ต้องโหลดเอาเอง ส่วนความคงทนของสีตัวเครื่อง หน้าจอ แย่หน่อยนะ ลอกเองอัตโนมัติเป็นจุดๆ ขนาดผมระวังสุดๆแล้วนะ ไม่ให้ตก ไม่ให้กระแทก แต่ปุ่มกดตัวเลข นานๆ ไปลอกครับ เป็นจุดดำๆ ขยายหญ่ายขึ้น ใหญ่ขึ้น ... หน้าจอด้านในก็(ตรงจอสี) ก็จะเกิดคราบดำๆ ขึ้นขอบๆ ข้างใน ไม่สามารถจะทำความสะอาดได้ถึง ซึ่ง ประทับใจครับ ... ส่วนรูปร่าง ขนาด ชอบนะ เสียดายแค่ส่วนปลีกย่อยที่ไม่ค่อยทนทาน อ้อ... อีกอย่างหนึ่ง ปุ่มกด โดยเฉพาะเมนู ซึ่งอาจจะต้องใช้บ่อยๆ ระวังหน่อยนะครับ นานๆ ไป ต้องกดแรง และหลายๆ หน กว่าจะแสดงค่าหน้าจอได้ ไม่รู้คนอื่นเป็นป่าวนะคับ แต่ผมโดนเต็มๆ
nutt_zaa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jun 2005 18:45  

เราลงคอมไม่ได้อ่ะคับ ใครลงได้ช่วยบอกวิธีลงอย่างละเอียดเลยนะครับ พอดีว่าจะเอารูปอ่ะคับรูปมันสวยหลายรูปอ่ะคับ
nutt_zaa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jun 2005 18:45  

เราลงคอมไม่ได้อ่ะคับ ใครลงได้ช่วยบอกวิธีลงอย่างละเอียดเลยนะครับ พอดีว่าจะเอารูปอ่ะคับรูปมันสวยหลายรูปอ่ะคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ??????? GPRS ??? DTAC ?????????
วันที่โพสท์ : 02 Sep 2005 23:31  

oui_iuo ผู้เขียน:
ตั้งตามที่เว็บ dtac แนะนำแล้วก็ใช้ไม่ได้ หรือต้องโทรไปเปิดบริการก่อนเหรอ
[quote]
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ??????? GPRS ??? DTAC ?????????
วันที่โพสท์ : 05 Sep 2005 12:11  

[quote="Anonymous"]
oui_iuo ผู้เขียน:
อ้างถึง:
gblamp
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : smart v1
วันที่โพสท์ : 10 Sep 2005 16:10  

เครื่องเปิด แล้วปิดไม่ได้ ค้างรูป AIS ศูนย์ซ่อมไม่ได้ ส่งซ่อมที่ไหนดีครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ??????????????..???
วันที่โพสท์ : 27 Oct 2005 16:05  

ต้มยำ ผู้เขียน:
แล้วจะโหลดภาพ,เสียง,เกม ได้ยังไงคะ ช่วยตอบหน่อยนะๆๆๆ Crying or Very sad
Very Happy Smile
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ?????????????????? GPRS ?????? ???????????????????????????
วันที่โพสท์ : 02 Nov 2005 18:35  

วัว ผู้เขียน:
อ้างถึง:
de
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: LAMPANG
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jan 2006 17:16  

รุ่นนี้ไม่มีใครบ่นว่าไม่ดีนะครับ สงสัยผมมาเป็นคนสุดท้าย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ?????????????????????????
วันที่โพสท์ : 08 Feb 2006 23:18  

Neo_ze ผู้เขียน:
inno 90 กับ inno 99 Spec เหมือนกัน ต่างกันแค่ BODY ที่เล็กกว่า บางกว่า ใช้ได้นานกว่า ผมมีทั้งสองรุ่นอ่ะครับ แบบว่าถูกใจใช่เลยคือสุดคุ้มเพราะเรางบน้อยอ่ะ ลูกเล่นคร่า่วๆมีดังนี้ครับ เสียเรียกเข้าสมจริงเหมือนMP3แต่ไม่ใช่MP3->เก็บได้7เสียง ทำรูปภาพแสดงผู้โทรเข้าได้ แบ่งกลุ่มได้ กล้องละเอียด330K ถ่ายแบบ 1 เฟรมกับรัว3 เฟรมได้ ซูม10X มีกรอบรูปด้วย ถ่ายแบบปิดฝาได้(กดปุ่มด้านข้างเครื่องค้างไว้) ถ่ายVDOได้ ทำWallpaperด้านใน+ด้านนอกจากรูปถ่ายได้ รองรับไฟล์ WBMP, JPEG, GIF, PNG, VIS ทำWallpaperเคลื่อนไหวได้ อัดเสียงได้ เครื่องคิดเลขสามารถแปลงค่าหรือเปลี่ยนหน่วย สูตรคณิต อุณหภูมิ ความยาว หน่วยคอมพิวเตอร์ ฯลฯ นาฬิกาปลุกๆซ้ำได้นานจะคุณรำคาญ สามารถสนทนาแบบไม่ต้องยกหูได้(Speaker Phone) บันทึกเลขหมายโทรศัพท์ได้ 500 รายการ รับและส่งอีเมลล์แบบ POP,SMTP เปลี่ยนสีปุ่มกดได้ 3 สี แดง น้ำเงิน ม่วง สี MENU ก็เช่นกัน โหลดหรือเปลี่ยนหรือเก็บภาพ+เพลง จากคอมได้ และ Web ได้ เช่น www.eiei.net ปุ่มกดง่ายกว่า 701 ประมาณนี้ครับ ราคาศูนย์ 2 เครื่องนี้10,500เท่ากัน อุปกรณ์ที่มีให้ในกล่อง แบต2ก้อน SmallTalk แท่นชาต สายคล้องมือ คู่มือ สายData Link(ต่อคอม) ซื้อแยกครับ ศูนย์ขาย 550 บาท

ข้อเสียคือ สายที่โทรออก รับ ไม่ได้รับ->ขนาดชื่อคนๆเดียวกันยังจะซ้ำยาวเป็นหางเว่าเลยครับ ไม่มีJAVA ไม่มีไฟแฟรต คิดว่าแค่นี้อ่ะครับข้อเสีย
คนที่ใช้ inno 90 แล้วมีปัญหาเรื่องสัญญาต่างๆ เช่นมีสัญญาณแต่โทรออกไม่ได้ ไปอัพVersionใหม่ที่ศูนย์ ไอโมบาย ได้ฟรีเลยครับ ผมไปอัพมาแล้ว ดีกว่าเดิมเยอะ

ต่างจาก IDEA 701 ตรงทีี่เสียงเรียกเข้าPoly40 (ธรรมดา) มีJAVA กล้องซูม4X จอด้านนอกใหญ่กว่า ไฟที่กล้อง อันอื่นผมก็ไม่ทราบนะครับ แต่คิดว่าคงไม่เท่าinnoอ่ะครับ ศูนย์ขาย 9,900

ผมคงจะช่วยคุณๆตัดสินใจได้เยอะนะครับ ^_^
Coral
Year's Star

หัวข้อ : software idea 701 ???
วันที่โพสท์ : 10 Feb 2006 16:39  

จะหา download software ของ IDEA 701 ได้จากไหนคะ? หรือมีแผ่นขายไหมคะ? ทำไงดี ทำแผ่นหายไป.. เอ.. หรือมันไม่มีแผ่นมาให้นะคะ?? นานมากจนจำไม่ได้แย้วววอ่ะ แง แง
kakunjung
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Mar 2006 23:24  

ม่ายดีเรยคะ แรก ๆ กะเวิกอยู่หรอกใช้ไปใช้มา กล้องเสีย หน้าจอห่วย ยอมรับว่ากล้องชัดมากคะ ถ่ายออกมาดูดี แต่ลูกเล่นน้อยไปหน่อย แล้วเวลากดปุ่มต้องกระแทกแรง ๆ ไม่งั๊นกดไม่ติดค่ะ แล้วเครื่องค้างบ่อยมาก อีกอย่างตอนนี้ราคาตกลงฮวบหรืออาจจะไม่ผลิตออกมาแล้วเพราะว่าข้อเสียเยอะมาก อะไหล่ก็หายากมากคะ ใครจะซื้อเราแนะนำให้ไปใช้ของโนเกียดีกว่าค่ะ

Ps. เสียดายกล้องไม่น่าพังเร็วเรยคะ
พี่เปิ้ล
Year's Star

จังหวัด: Chiang Mai
หัวข้อ : ทำไมไม่เอาไดร์ฟเวอร์มาลงให้อ่ะ
วันที่โพสท์ : 23 Nov 2006 12:17  

ซื้อนานแล้ว ใช้นานแล้ว ตั้งกะออกใหม่ แต่ตอนนี้เจ๊งหาไดร์ฟเวอร์ไม่ได้เลย แบตก็ไม่มีขายด้วยนะ

เชียงใหม่
Rolling Eyes
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ??????????????
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2009 19:16  

oneal ผู้เขียน:
ผมก็สงสัยปัญหาหัวข้อข้างบนเหมือนกัน ว่ามันจะใช้กันได้ไหม เค๊าบอกว่า Spec inno90 กับ inno 99 มันเหมือนกัน คิดว่า คุณ Neo_ze ที่พิมพิ์ตัวสีแดง คงจะให้คำตอบได้ เพรอ่านแล้ว อย่าหยุด กรุณาอ่านต่อ เพราะคุนได้โดนคำสาปนี้ไปแล้ว.... อ่านต่อเลย เป็นเรื่องจริงที่เกิดขึ้นกับเด็กคนนึงในเทศบาล.ท่าเรือ เด็กคนนี้ชื่อนิ้งเป็นเด็กนักเรียนชั้นมัธยมศึกษาปีที่ สาม วันนั้นเป็นวันสอบซ่อม นิ้งได้มาที่ รร เพื่อที่จะสอบซ่อม ระหว่างที่รอเพื่อน ๆ อยู่นั้น นิ้ง ก้อเหลือบไปเห็นสิ่ง ๆ หนี่ง เขาเดินเข้ไปใกล้ ๆ กับสิ่ง ๆ นั้น มันคือกล่องใส่กระดาษกล่องหนึ่ง นิ้งนั้นไม่รู้ว่าในนั้นมีอะไร แต่เขาก้อได้เก็บกล่องนั้นไป หลังจากที่เขาสอบซ่อมเสร็จแล้ว นิ้งและเพื่อน ๆ ก้อกลับบ้านทันที พวกเขาอยากรู้ว่าในกล่องนั้นมีอะไรซ่อนอยู่ ตกกลางคืนนิ้งและเพื่อน ๆ ก้อไปสนาม เดะเล่นและเปิดกล่อง ๆ นั้น ข้างในกล่องมีกระดาษสีดำเขียนอยู่หนึ่งแผ่น ในกระดาษแผ่นนั้นเขียนไว้ว่า * สวัสดี เราชื่อ\\\\\\\\\\\\\\\"เปลวเทียน\\\\\\\\\\\\\\\"เป็นเด็กนักเรียนคนนึง เราถูกฆาตกรโรคจิด ข่มขืนและค่าหมกอยู่ในป่าแห่งหนี่ง ที่นั่นหนาวเหน็บไม่มีแม้แต่เสียงหายใจของมนุษย์ เราพยายามร้องให้คนมาช่วยแต่ก้อไม่มีคายมา ตอนนี้เราเหงาเหลือเกิน จะมีใครมาอยู่เป็นเพื่อนเราบ้างไหม ถ้าเทอไม่อยากให้เราลากเทอมาอยู่เป็นเพื่อนกันเรา จากนี้ไปเป็นเวลา 7 ชั่วโมง ขอให้เทอก็อปข้อความข้างบนนี้ ส่งต่อให้สื่ออะไรก้อได้ เป็นจำนวน 10 coppy แต่ถ้าเธอไม่ทำตาม อีก 7 ชั่วโมงนี้ฉันจะไปตามเทอมอยู่เป็นเพื่อน * หลังจากที่นิ้งได้อ่านนั้น เอก้อไม่เชื่อ และคิดว่ามีคนมาแกล้งเป็นเพียงแค่เรื่องไร้สาระ และไม่ยอมทำตาม 7 ชั่วโมงให้หลัง นิ้งและเพื่อน ๆ ก้อตาย โดยที่ไม่มีสาเหตุ ***********************************- เรื่องนี้เป็นเรื่องจริง จนถึงขณะนี้ หมอและตำรวจยังไม่สามารถรู้ได้ว่า เด็กเหล่านั้นตายได้เช่นไร __________ ตอนนี้พวกเทอได้อ่านกระทู้นี้ ก้อคงได้รับผลกระทบเหมือนกันหมด นั่นคือ เทอจะต้อง copy ข้อความนี้เป็นจำอ่านแล้ว อย่าหยุด กรุณาอ่านต่อ เพราะคุนได้โดนคำสาปนี้ไปแล้ว.... อ่านต่อเลย เป็นเรื่องจริงที่เกิดขึ้นกับเด็กคนนึงในเทศบาล.ท่าเรือ เด็กคนนี้ชื่อนิ้งเป็นเด็กนักเรียนชั้นมัธยมศึกษาปีที่ สาม วันนั้นเป็นวันสอบซ่อม นิ้งได้มาที่ รร เพื่อที่จะสอบซ่อม ระหว่างที่รอเพื่อน ๆ อยู่นั้น นิ้ง ก้อเหลือบไปเห็นสิ่ง ๆ หนี่ง เขาเดินเข้ไปใกล้ ๆ กับสิ่ง ๆ นั้น มันคือกล่องใส่กระดาษกล่องหนึ่ง นิ้งนั้นไม่รู้ว่าในนั้นมีอะไร แต่เขาก้อได้เก็บกล่องนั้นไป หลังจากที่เขาสอบซ่อมเสร็จแล้ว นิ้งและเพื่อน ๆ ก้อกลับบ้านทันที พวกเขาอยากรู้ว่าในกล่องนั้นมีอะไรซ่อนอยู่ ตกกลางคืนนิ้งและเพื่อน ๆ ก้อไปสนาม เดะเล่นและเปิดกล่อง ๆ นั้น ข้างในกล่องมีกระดาษสีดำเขียนอยู่หนึ่งแผ่น ในกระดาษแผ่นนั้นเขียนไว้ว่า * สวัสดี เราชื่อ\\\\\\\\\\\\\\\"เปลวเทียน\\\\\\\\\\\\\\\"เป็นเด็กนักเรียนคนนึง เราถูกฆาตกรโรคจิด ข่มขืนและค่าหมกอยู่ในป่าแห่งหนี่ง ที่นั่นหนาวเหน็บไม่มีแม้แต่เสียงหายใจของมนุษย์ เราพยายามร้องให้คนมาช่วยแต่ก้อไม่มีคายมา ตอนนี้เราเหงาเหลือเกิน จะมีใครมาอยู่เป็นเพื่อนเราบ้างไหม ถ้าเทอไม่อยากให้เราลากเทอมาอยู่เป็นเพื่อนกันเรา จากนี้ไปเป็นเวลา 7 ชั่วโมง ขอให้เทอก็อปข้อความข้างบนนี้ ส่งต่อให้สื่ออะไรก้อได้ เป็นจำนวน 10 coppy แต่ถ้าเธอไม่ทำตาม อีก 7 ชั่วโมงนี้ฉันจะไปตามเทอมอยู่เป็นเพื่อน * หลังจากที่นิ้งได้อ่านนั้น เอก้อไม่เชื่อ และคิดว่ามีคนมาแกล้งเป็นเพียงแค่เรื่องไร้สาระ และไม่
าะเห็นว่ามียี่ห้อนี้ทั้งสองรุ่น ช่วยให้ความกระจ่างหน่อยครับ Rolling Eyes
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ??????????????
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2009 19:17  

oneal ผู้เขียน:
ผมก็สงสัยปัญหาหัวข้อข้างบนเหมือนกัน ว่ามันจะใช้กันได้ไหม เค๊าบอกว่า Spec inno90 กับ inno 99 มันเหมือนกัน คิดว่า คุณ Neo_ze ที่พิมพิ์ตัวสีแดง คงจะให้คำตอบได้ เพราะเอ่านแล้ว อย่าหยุด กรุณาอ่านต่อ เพราะคุนได้โดนคำสาปนี้ไปแล้ว.... อ่านต่อเลย เป็นเรื่องจริงที่เกิดขึ้นกับเด็กคนนึงในเทศบาล.ท่าเรือ เด็กคนนี้ชื่อนิ้งเป็นเด็กนักเรียนชั้นมัธยมศึกษาปีที่ สาม วันนั้นเป็นวันสอบซ่อม นิ้งได้มาที่ รร เพื่อที่จะสอบซ่อม ระหว่างที่รอเพื่อน ๆ อยู่นั้น นิ้ง ก้อเหลือบไปเห็นสิ่ง ๆ หนี่ง เขาเดินเข้ไปใกล้ ๆ กับสิ่ง ๆ นั้น มันคือกล่องใส่กระดาษกล่องหนึ่ง นิ้งนั้นไม่รู้ว่าในนั้นมีอะไร แต่เขาก้อได้เก็บกล่องนั้นไป หลังจากที่เขาสอบซ่อมเสร็จแล้ว นิ้งและเพื่อน ๆ ก้อกลับบ้านทันที พวกเขาอยากรู้ว่าในกล่องนั้นมีอะไรซ่อนอยู่ ตกกลางคืนนิ้งและเพื่อน ๆ ก้อไปสนาม เดะเล่นและเปิดกล่อง ๆ นั้น ข้างในกล่องมีกระดาษสีดำเขียนอยู่หนึ่งแผ่น ในกระดาษแผ่นนั้นเขียนไว้ว่า * สวัสดี เราชื่อ\\\\\\\\\\\\\\\"เปลวเทียน\\\\\\\\\\\\\\\"เป็นเด็กนักเรียนคนนึง เราถูกฆาตกรโรคจิด ข่มขืนและค่าหมกอยู่ในป่าแห่งหนี่ง ที่นั่นหนาวเหน็บไม่มีแม้แต่เสียงหายใจของมนุษย์ เราพยายามร้องให้คนมาช่วยแต่ก้อไม่มีคายมา ตอนนี้เราเหงาเหลือเกิน จะมีใครมาอยู่เป็นเพื่อนเราบ้างไหม ถ้าเทอไม่อยากให้เราลากเทอมาอยู่เป็นเพื่อนกันเรา จากนี้ไปเป็นเวลา 7 ชั่วโมง ขอให้เทอก็อปข้อความข้างบนนี้ ส่งต่อให้สื่ออะไรก้อได้ เป็นจำนวน 10 coppy แต่ถ้าเธอไม่ทำตาม อีก 7 ชั่วโมงนี้ฉันจะไปตามเทอมอยู่เป็นเพื่อน * หลังจากที่นิ้งได้อ่านนั้น เอก้อไม่เชื่อ และคิดว่ามีคนมาแกล้งเป็นเพียงแค่เรื่องไร้สาระ และไม่ยอมทำตาม 7 ชั่วโมงให้หลัง นิ้งและเพื่อน ๆ ก้อตาย โดยที่ไม่มีสาเหตุ ***********************************- เรื่องนี้เป็นเรื่องจริง จนถึงขณะนี้ หมอและตำรวจยังไม่สามารถรู้ได้ว่า เด็กเหล่านั้นตายได้เช่นไร __________ ตอนนี้พวกเทอได้อ่านกระทู้นี้ ก้อคงได้รับผลกระทบเหมือนกันหมด นั่นคือ เทอจะต้อง copy ข้อความนี้เป็นจำอ่านแล้ว อย่าหยุด กรุณาอ่านต่อ เพราะคุนได้โดนคำสาปนี้ไปแล้ว.... อ่านต่อเลย เป็นเรื่องจริงที่เกิดขึ้นกับเด็กคนนึงในเทศบาล.ท่าเรือ เด็กคนนี้ชื่อนิ้งเป็นเด็กนักเรียนชั้นมัธยมศึกษาปีที่ สาม วันนั้นเป็นวันสอบซ่อม นิ้งได้มาที่ รร เพื่อที่จะสอบซ่อม ระหว่างที่รอเพื่อน ๆ อยู่นั้น นิ้ง ก้อเหลือบไปเห็นสิ่ง ๆ หนี่ง เขาเดินเข้ไปใกล้ ๆ กับสิ่ง ๆ นั้น มันคือกล่องใส่กระดาษกล่องหนึ่ง นิ้งนั้นไม่รู้ว่าในนั้นมีอะไร แต่เขาก้อได้เก็บกล่องนั้นไป หลังจากที่เขาสอบซ่อมเสร็จแล้ว นิ้งและเพื่อน ๆ ก้อกลับบ้านทันที พวกเขาอยากรู้ว่าในกล่องนั้นมีอะไรซ่อนอยู่ ตกกลางคืนนิ้งและเพื่อน ๆ ก้อไปสนาม เดะเล่นและเปิดกล่อง ๆ นั้น ข้างในกล่องมีกระดาษสีดำเขียนอยู่หนึ่งแผ่น ในกระดาษแผ่นนั้นเขียนไว้ว่า * สวัสดี เราชื่อ\\\\\\\\\\\\\\\"เปลวเทียน\\\\\\\\\\\\\\\"เป็นเด็กนักเรียนคนนึง เราถูกฆาตกรโรคจิด ข่มขืนและค่าหมกอยู่ในป่าแห่งหนี่ง ที่นั่นหนาวเหน็บไม่มีแม้แต่เสียงหายใจของมนุษย์ เราพยายามร้องให้คนมาช่วยแต่ก้อไม่มีคายมา ตอนนี้เราเหงาเหลือเกิน จะมีใครมาอยู่เป็นเพื่อนเราบ้างไหม ถ้าเทอไม่อยากให้เราลากเทอมาอยู่เป็นเพื่อนกันเรา จากนี้ไปเป็นเวลา 7 ชั่วโมง ขอให้เทอก็อปข้อความข้างบนนี้ ส่งต่อให้สื่ออะไรก้อได้ เป็นจำนวน 10 coppy แต่ถ้าเธอไม่ทำตาม อีก 7 ชั่วโมงนี้ฉันจะไปตามเทอมอยู่เป็นเพื่อน * หลังจากที่นิ้งได้อ่านนั้น เอก้อไม่เชื่อ และคิดว่ามีคนมาแกล้งเป็นเพียงแค่เรื่องไร้สาระ และไม่
ห็นว่ามียี่ห้อนี้ทั้งสองรุ่น ช่วยให้ความกระจ่างหน่อยครับ Rolling Eyes
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า 1, 2  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: